นางพญานาคดีปทุมวดีเทวีจ้าว

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย นิดหน่อย น้อยหนึ่ง, 19 กรกฎาคม 2018.

1. นิดหน่อย น้อยหนึ่ง

นิดหน่อย น้อยหนึ่ง สมาชิกใหม่

19 กรกฎาคม 2018
    เราเป็นสมาชิกเพิ่งสมัครใหม่ค่ะ คือขอเข้าเรื่องเลยว่า เรากำลังตามหาเรื่องราวของ นางพญานาคิณีปทุมวดีเทวีจ้าว ซึ่งน่าจะทรงเป็น 1 ในชายาขององค์ปู่ศรีสุทโธนาคราช มีใครพอจะทราบหรือเคยได้ยินชื่อนี้บ้างไหมคะ

2. Ladynud

Ladynud สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2018
    ไม่ทราบว่าเป็น องค์เดียวกันกับ จ้าวย่าศรีปทุมมา หรือไม่ค่ะ

3. Mooauza

Mooauza สมาชิกใหม่

24 พฤศจิกายน 2018
    เป็นชื่อจิงของย่าศรีปทุมมาค่ะ ท่านเคยมาบอกชื่อท่านในฝัน ทานบอกท่านชื่อปทุมวดีเทวีค่ะ องค์เดียวกันค่ะ