"นาซ่า"ทึ่ง...พระสงฆ์ประดิษฐ์เครื่องลดมลพิษ‏

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย MBNY, 4 สิงหาคม 2008.

1. t_krachang

t_krachang Active Member

24 มิถุนายน 2008
    ขอกราบขอบพระคุณหลวงพ่อมากครับที่ช่วยโลกของเรา สาธุ สาธุ สาธุ

2. black_star

black_star เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2008
    ขอกราบ พระอาจารย์รัตน์ รัตนญาโณ ที่กรุณาเมตตาต่อโลกค่ะ

อนุโมทนา สาธุ ด้วยใจจริงค่ะ

3. lepus

lepus เป็นที่รู้จักกันดี

...แปลกดีนะ ใช้พลังงานวัตถุ 80% + พลังจิต20% มันยอดเยี่ยมจริง ๆ เครื่องนี้
    เอ..แล้วแร่ธาตุที่กล่าวถึงนี้..มันจะเป็นแร่ใสที่หลวงพ่อฤาษีลิงดำเคยกล่าวไว้หรือเปล่าหนอ..

4. วิทย์

วิทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สาธุ....ขออนุโมทนาด้วยครับ ดีจริงๆแบบนี้โลกก็พอจะมีทางออกแล้วล่ะครับ ^ ^

5. Baby_par

Baby_par เป็นที่รู้จักกันดี

คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก

6. wvichakorn

wvichakorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008
    ขออนุโมทนาค่ะ พระคุณเจ้ามีคุณแก่ชาวโลกมหาศาล

7. atomdekst

atomdekst Active Member

13 พฤษภาคม 2007
    สงเคราะห์โลกเป็นกิจของสงฆ์ที่พึงกระทำครับ

ที่นี้แหละชาวโลกจะได้รู้จักเราเสียที น่าทึ่งจริงๆ

อนุโมทนาครับ

8. นโมโพธิสัตโต

นโมโพธิสัตโต ก่อนตายไปอีกชาติ .. ใช้กายสังขารสร้างกำลังให้คุ้ม ผู้ดูแลเว็บบอร์ด สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    OOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOOO

ไม่ใช่ครับ

เป็นแร่สีเหลืองนวลอมน้ำตาล และ สีดำครับ

9. คำแสง

คำแสง สมาชิกใหม่

13 มิถุนายน 2008
    สมัยที่ต้องพัฒนา..ควบคู่กับกิจที่ปฏิบัติ..ผมว่าดีนะที่พระอาจารย์ท่านคิดและทำขึ้นมา

10. ขมิ้นชัน

ขมิ้นชัน เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาครับ..
    ดีจริงๆ..ที่ท่านคิดค้นเครื่องมือลดมลภาวะได้ในแบบที่ไม่มีใครคิดถึงมาก่อน..

11. turtohnual

turtohnual เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาในความตั้งใจทำเพื่อช่วยโลกครับ

ผมฝึกวิชาพลังจักรวาลก็ต้องใช้ปิระมิดเป็นวัตถุ

สมมุติเพื่อรวมพลังจิตเหมือนกันครับ น่าจะ

มีหลักการคล้ายๆกันนะครับ

12. ตะวันออก

ตะวันออก Active Member

17 พฤศจิกายน 2007
    เป็นสิ่งที่ดีมาก ๆ เพราะอยากให้อากาศในเมืองใหญ่ทั่วประเทศเป็นอากาศที่สะอาดกว่านี้ ขออนุโมทนาค่ะ

13. ขมิ้นชัน

เรื่องดีๆมากๆต่ออนาคตของประเทศชาติและโลกแบบนี้ รัฐบาลและหน่วยงานที่เกี่ยวข้องน่าจะส่งเสริมและสนับสนุน..สื่อน่าจะประชาสัมพันธ์ให้มากกว่านี้..
    เดี๋ยวแยงกี้ ก็นำไปสวมจดสิทธิบัตรซะนิ..

14. ชัยพร เสาระวะ

ชัยพร เสาระวะ สมาชิกใหม่

พระอาจารย์จะไม่จดลิขสิทธิ์นะครับเพราะที่สำคัญมันอยู่ตรงที่ 20% นี่แหละ ท่านบอกว่าต่อให้ทำลอกเลียนแบบและเอาวัสดุจริงจากท่านไปทำก็ไม่ได้ผลถ้าท่านไม่อนุญาตท่านเปรียบว่าเหมือนกับคนผลิตเครื่องใช้ไฟฟ้าอย่างดีต่อให้มีประสิทธิภาพแค่ไหนถ้าเสียบปลั๊กแล้วไฟไม่เข้ามันก็ใช้การไม่ได้..สำหรับท่านทำเพื่อมวลมนุษย์ในยุคนี้ ไม่ทำพานิชย์ท่านบอกว่าใครจะยืมก็ได้ให้ติดต่อไปหากจังหวัดของท่านแห้งแล้งฝนไม่ตก อากาศเป็นพิษ ให้ติดต่อท่านได้เลยแต่ต้องเอารถมาใส่เอานะท่านไม่มีงบส่งให้ และหากใครสร้างท่านก็จะทำให้เอาไปใช้ที่ไหนก็ได้ที่เป็นประโยชน์ต่อสาธารณะ งบประมาณที่ทำตกอยู่เครื่องละประมาณ 10,000 บาท แต่ที่เห็นในรูปราคามันสูงเพราะเป็น Stainless Steel หรือจะช่วยกันบริจาคเป็นเงินให้ท่านทำแจกจ่ายที่อื่นก็ได้เพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน

15. poom076

poom076 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2005
    โมทนาสาธุผู้ตั้งกระทู้นี้ครับผม

ข้อมูลเกี่ยวกับด้านนี้สามารถหาได้ที่นี่ครับผม

www.dhammachak.net
    และ
    http://www.dhammachak.net/knowledge.html
    และ
    http://www.dhammachak.net/board/index.php

ขอร่วมโมทนาสาธุครับผม
    (smile)(good)(deejai)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2008
  16. ขมิ้นชัน

ว่าแต่ว่าทางฝรั่งเค้าก็มีการศึกษาวิจัยเกี่ยวกับฌาณสมาบัติและพลังจิตมิใช่หรือครับ..
    20%ที่ว่าคือการอัดประจุพลังใส่ปิรามิตที่มีสสารดูดซับพลังจิตได้รึเปล่าครับเหมือนกับการอัดประจุพลังใส่พระเครื่อง.....เค้าอาจทำได้ก็ได้....รึเปล่าครับ..

17. PrasertN

PrasertN เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2006
    อันนี้เป็นการวิจัยสร้างขึ้นใหม่ เท่ากับประทานสิ่งวิเศษให้มนุษย์ด้วยความเมตตา ไม่ใช่สิ่งที่คนธรรมดาทำกันได้ ถ้าทำเป็นกิจหลักจนบกพร่องในกิจของสงฆ์ตามพุทธบัญญัติ ก็หาเป็นสาวกของสมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าไม่

18. ชัยพร เสาระวะ

ชัยพร เสาระวะ สมาชิกใหม่

พระอาจารย์เข้าใจนะครับเมื่อก่อนท่านก็เน้นสอนธรรมะนะครับลองไปเข้า http://santati2007.googlepages.com/ ดูซิครับ แต่ยุคปัจจุบันบรรยากาศ สภาพแวดล้อมมันไม่เอื้ออำนวยต่อการเจริญสติ ทำให้คนบรรลุธรรมยาก เส้นแรงแม่เหล็กไฟฟ้าโลกที่มาจากแกแลกซีทางช้างเผือก มันไหลเข้ามามากทำให้มนุษย์สุขภาพเสื่อมมีโรคภัยไข้เจ็บกันมากมาย เมื่อร่างกายเสื่อม จิตใจก็ไม่อาจสงบที่จะรับธรรมะและการเจริญสติท่านจึงมาเน้นช่วยชีวิตมนุษย์ก่อน ท่านบอกว่าท่านถูกใจมตีมากมายในช่วงสิบปีที่ผ่านมาแต่ท่านมีเมตตา และขณะนี้ท่านก็บอกว่าท่านไม่สนใครจะว่าอย่างไรเพราะท่านต้องการเอาชีวิตมนุษย์ไว้ก่อนแล้วค่อยมาสอนธรรมะ แต่ถึงอย่างไรก็ตามท่านก็แทรกธรรมะอยู่ตลอดเวลาในขณะที่ท่านสอนพลังจิตอยู่ ท่านบอกว่าการใช้พลังจิตหรือใช้อุปกรณ์ต่างๆเช่น พีระมิด จะต้องมีคนโจมตีแน่ๆว่านั่นไม่ใช่วิถีพุทธ แต่ท่านบอกว่ามันเป็นเพียงเครื่องมืออย่างหนึ่งเท่านั้นที่จะมาช่วยเหลือมนุษย์ในยามกลียุค สิ่งที่แท้จริงที่ท่านสอนคือ มรรค

19. สวนะ

สวนะ เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2008
    ด้วยอนุภาพแห่งฌานสมาบัติแท้ๆ
    ขออนุโมทนากับหลวงพ่อด้วยค่ะ
    ช่างเป็นคุณประโยชน์อนันต์ แก่มนุษยชาติจริงๆ..สาธุ

20. toplus99

toplus99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา ..ในกุศลกรรมครั้งใหญ่แด่การสงเคราะห์มวลมนุษยชาติอีกครั้งครับ <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    <o:p> </o:p>
    ถ้าใครที่เคยติดตามเรื่องการ รักษาโรคเอดส์ของท่านพระอาจารย์รัตน์ ด้วยสมาธิหมุน หรือการถอดจิต<o:p></o:p>
    และการหลุดพ้นกิเลส ด้วยสมาธิธรรมในรูปแบบของท่าน (เช่นเดียวกับที่หลวงพ่อสดค้นพบ....วิชาธรรมกาย นั่นแหละครับ)<o:p></o:p>
    หรือเคยศึกษาแนวทางการรักษาโรคมะเร็ง ด้วยน้ำปราณที่ท่านประดิษฐ์ <o:p></o:p>
    และการสอนให้ผู้ป่วย รู้จักการใช้สมาธิร่วมกับการเลือกรับประทานอาหาร<o:p></o:p>
    และท่านอธิบายบอกถึง สาเหตุที่มา ของโรคภัย ต่างๆหลายโรค ที่เกิดจากความผิดปกติ<o:p></o:p>
    ของสนามแม่เหล็กโลกแล้ว ที่เกิดจากกิเลส ใจหยาบ บาปหนาของมนุษย์ในโลกที่เพิ่มหนักข้อขึ้นทุกวัน ไปผลักดันให้สนามแม่เหล็กโลกเกิดการแปรปรวน<o:p></o:p>
    จะรู้ซึ้งเลยครับเลยว่าสิ่งที่ท่านประดิษฐ์ขึ้นเกิดจาก ญาณทรรศนะล้วนๆครับจะด้วยวิธีที่ได้รับการการถ่ายทอดจาก สัญญาณชาวต่างดาว ด้วยหรือเปล่าไม่แน่ใจ...<o:p></o:p>
    ที่จริงท่านมีญาณที่พยากรณ์ ภัยพิบัติที่จะเกิดกับโลกของเราเอาไว้หลายอย่าง เลยนะครับ <o:p></o:p>
    ที่ผ่านมาเป็นสิบๆปีแล้ว แม่นยำตรงตามนั้นซะด้วยครับ ญาณทรรศนะที่ท่านช่วยชาวโลก ที่เกิดขึ้น<o:p></o:p>
    ดูแล้วอาจจะออกแนวล้ำเทคโนโลยีสมัยปัจจุบันอยู่ซะหน่อย จนบางที่รู้สึกว่ามันสมองน้อยๆ อย่างเราๆท่าน หลายคน งง..งวยได้ง่ายๆ เพราะพื้นฐานวิทยาศาสตร์เรายังด้อยนักเมื่อเทียบกับท่าน
    ขนาดว่าตัวเองจบสาขาเทคโนโลยีอุตสาหกรรม วิทยาศาสตร์ ( จบวิชาสนามแม่เหล็กไฟฟ้า ได้เกรด B+ แท้ๆ )ยังมึนตึ๊บ..<o:p></o:p>
    ท่านเป็นพระสงฆ์ ที่สมควรกราบไหว้ เคารพในคุณธรรมอันสูงยิ่งของท่านเป็นอย่างมาก....ขอกราบนมัสการ มา ณ โอกาสนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 สิงหาคม 2008