นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เมื่อคืนท่านเล่าให้ฟัง คืนวันศุกร์หลังศิษย์ท่านตีกลองเสร็จก็นอนวัด นอนในศาลา ท่านก็สั่งไว้อย่าไปท้าทายเจ้าถิ่น 555 (กุมารทองผ่านไตรภพ)

ที่ปรึกษาบอก ปกติของท่านจะเปิดฝาไว้เลย

คืนนั้นในช่วงดึก อยู่ ๆ บรรดาศิษย์จอมซนก็มาเคาะประตูกุฏิ บอกขอนอนด้วย ท่านก็ถามมีไรอีก ก็ร้องไห้ ไม่ยอมเล่า ก็เลยให้นอนในกุฏิด้านในก็นอนคลุมโปงกัน

เช้ามาเห็นคลุมโปงก็กลัวหายใจไม่ออก ก็ปลุกถาม ก็ไม่ยอมเล่า

ท่านเลยไปดูกล้องวงจรปิด ก็เห็นบรรดาศิษย์ทีแรกนอนศาลาดี ๆ ปกติ อยู่ ๆ ก็ย้ายที่นอนมานอนหน้ารูป และอัฐิครูบาข่าย นอนซักพักลุกอีก จึงมาทุบประตูกุฏิที่ปรึกษาขอนอนด้านใน 555

ก็ไม่ยอมเล่าไปทำอะไรเจอดีอะไร แต่ช่วงบ่ายเมื่อวานเห็นซื้อน้ำแดงมาไหว้กุมารกันใหญ่ ไข้ขึ้นไป 2 คน 555

ผมว่าเสียดายกล้องวงจรปิดไม่เห็น แสดงว่ากุมารเลือกให้เห็นเฉพาะคนจริงๆ ...

ฟังว่าเนื้อไม้มะขามหมดแล้วนะครับ องค์สุดท้ายพึ่งได้บ้านใหม่ไป...

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไม่กี่วัน ว่าง ๆ ลองเปิดที่เก็บเกศาหลวงปู่เหิรครับ ก็ตามในภาพพระธาตุเกาะเต็ม

โชคดีผมได้ถ่ายรูปตอนได้มาครั้งแรกเอาไว้ เพื่อจะดูว่าพระธาตุขึ้นเกศาจริงไหม

ตามเคยเล่าไปได้มาซัก 2 เดือนลองเปิดดู ก็เริ่มขึ้นพระธาตุบ้างแล้ว ไปเล่าหลวงปู่ฟัง

หลวงปู่ตอบว่า "อย่าไปเล่าให้ใครฟังนะ ไม่อยากโดนรบกวน"

แม้ครั้งสุดท้ายที่ได้คุยกับท่านก่อนท่านละสังขารนิพพาน 10 วัน ผมบอก

"เห็นหลวงปู่ประหยัดเล่าที่ถอดจิตมาพบหลวงปู่ ท่านบอกหลวงปู่สำเร็จอรหันต์แล้ว"

หลวงปู่เหิรตอบว่า "แล้วแต่ท่านจะคิด ใครปฏิบัติอย่างไรก็ได้ตามที่ปฏิบัติ"

เรียกว่า ท่านก็ยังไม่พูดถึงหลักการปฏิบัติของท่านอยู่ดี ผิดกะหัวหน้าเซล 555

ตอนผมเล่าหลวงปู่ว่าได้พบหัวหน้าเซลแมน เราก็คิดว่าจะดีกับมันเผื่อได้บุญ หลวงปู่รีบท้วงเลย "ไม่ต้องสนใจ ภาวนาไปดีกว่า"

ก็เป็นตามเล่าทุกประการ

การที่นำภาพมาให้ชมไม่ใช่ให้มาขอเกศานะครับ 55 ผมเคยนำมาผสมพระแค่ 2 ครั้งคือล็อคเก็ตกายสิทธิ์ทิ้งทวน พ่วงลูกอม และลูกอมกายสิทธิ์มหาลาภ แค่นั้น

สมัยก่อนผมบ้าจี้เรียกว่า ไปหาพระไหนอยากได้เกศาก่อนเลย จวบจนพบหลวงปู่เหิร เข้าใจหลักคำสอน เลิกขอเกศาทุกพระทุกอาจารย์ไปเลย ยิ่งอัฐิธาตุ อังคารธาตุ ตะก่อนนี้อยากได้จัด ตอนหลังบริจาคให้คนไปสร้างพระหมด จบ ไม่คิดจะขอจะเก็บไว้อีกเลย เหลือแต่ของหลวงปู่เหิรนี่ละครับ ชัวร์สบายใจ เกาะขาอ้อนวอนท่านช่วยได้เลย

สิ่งที่มีค่าที่สุดคือความรู้ หลักคำสอนที่เป็นของแท้ จะได้ไม่หลงไปกับพวกมารศาสนาต่าง ๆ ดังท่านสอนเล่ห์เหลี่ยมมาให้หมดจะได้ระวัง จนล่าสุดแก๊งค์หัวหน้าเซลแมนนั่นละครับ...

การใช้วัตถุมงคลต่าง ๆ ต้องใช้ให้เป็นเสียดายเงินเปล่าๆ ถ้าใช้ไม่เป็น ท่านก็สอนหลักการต่าง ๆ มาให้แล้ว ดังผมได้เล่ากะทู้ไปมาก จะบอกตรงๆ ก็ใช่ที่เดี๋ยวแก๊งค์เซลมันมาด่าเอาว่าขวางทางหากินพวกมัน ก็พยายามบอกใบ้ไป ผู้ติดตามอ่านมาจวบจนบัดนี้ 134 หน้าคงพอจะเดาออก และทราบได้.....

แม้คำว่า บุญที่เป็นจุดขายในยุคปัจจุบันหากทราบความจริงจะร้องอ๋อเลยครับ ว่าบุญคืออะไร....ทำไมทำบุญแทบตายชีวิตมีแต่แย่ลง 55 ซึ่งก็เป็นเรื่องลึกซึ้งกันต่อไป...

อย่างน้อยที่สุดค่าบูชาวัตถุมงคลต่าง ๆ ผมก็กระจายไปตามเนื้อนาบุญที่พิจารณาแล้วว่า ไม่โดนหลอกต้มแน่ 55 เพราะผมเองก็อยู่ภายใต้กฎแห่งกรรมเช่นกัน และผมก็พิจารณาจากที่หลวงปู่ท่านสอนละครับ อุทิศบุญถวายท่านตลอด ไม่มีลืม.... เวลาตายไปจะได้ไม่อายพระยายมราช 55 ให้อะไรใครไปก็ได้อย่างนั้นอันนี้สำคัญ

3. konun88

การได้เกศาต้องดูดี ๆ นะครับปกติ พระปลงผมวันโกนจะใช้แชมพู พูดง่าย ๆ ได้มาแรก ๆ เก็บไว้แบบอับ ๆ เปียก ๆ อาจขึ้นราได้แล้วจะคิดว่าขึ้นพระธาตุ 555 อันนี้ประสบการณ์ตรง

แต่ชุดของหลวงปู่ตามเล่าไป ท่านปลงไว้ มาทำชุดกายสิทธิ์ทิ้งทวนเสร็จ ก็ฝากเสกพร้อมกันนั่นละครับ 2 เดือนได้กว่าจะเสกจนท่านบอกว่า มาเอาได้ในวันที่ 1 พ.ค.2560 เรียกว่าผมไปรับ 30 เมษายน 2560 ท่านยังไม่ยอมให้ บอกให้มาเอาวันที่ 1 ไม่ได้ถือเคล็ดนะ แต่อยากให้ได้วันที่ 1 จะได้เป็นที่ 1

เกศาจึงแห้งสนิท ไม่มีขึ้นราแน่นอน ....

จากวันนั้นถึงวันนี้ผมไม่เคยขอเกศาพระครูบาอาจารย์ท่านใดอีกเลย อ้อ มีอีกท่านที่อดใจไม่ไหว แล้วขอเกศา 555 ไว้เล่าในโอกาสต่อไป (อีกนานรอวาระเปิด)... ขอตั้ง 2 รอบถึงได้...

4. konun88

ท่านที่ รับกุมารไม้มะขามองค์สุดท้ายไปบูชาครับ แจ้งผลจากชุดแรก ๆ ได้ไปแล้วโดนแฟนยึดกุมารไปเลย 55

ผมเลยแน่ใจเขาชอบขนมเหมือนผมคือเลย์ ไม่รู้รสบาร์บีคิวด้วยป่าว 55

5. konun88

ประสบการณ์ของท่านอื่นแจ้งมาครับ

หากมีกุมารทอง แล้วอยู่ด้วยความรักผูกพัน ขอให้ตกลงใช้งานให้ดีนะครับ

ท่านปรมาจารย์ย้ำ "อยู่ที่การตกลงกัน"

กุมารทองไม่เหมือนพระจะมาซื้อขายแลกเปลี่ยนกันนะครับ สงสารเขา 55

โดยส่วนตัวผมชอบใจมาก เพราะผมขี้ลืม ก็ให้เขาช่วยเตือนต่าง ๆ ปลุกให้ตื่นในเวลาสำคัญก็ได้

ล่าสุด ส่งให้ติดตามคนใกล้ชิด โดยไม่ต้องพกตลับกุมารไป เรียกจิตตามไปก็ไปได้จริง

ขอให้บูชาให้เกิดประโยชน์นะครับ ด้านอื่นๆ ผู้ได้ไปคงทราบกันเองครับ...

6. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    เรื่องประสบการณ์ต้องให้ผู้อื่นได้ลองใช้แล้วมาบอกเอง สำหรับผม ไม่สงสัย อิอิ

7. konun88

อิ่นเป็นทางเมตตา ออกพรรษาครับ ได้พลีต้นรักตายพรายตกน้ำมันมาแล้ว ขณะนี้ตากลมให้แห้งอยู่

ท่านใดชอบสายเมตตาเสน่ห รอคอยได้เลยฝังในสีผึ้งชุดเดียวกับกุมารทองละครับ

8. konun88

ชุดตะกรุด เร็วปานจรวด แม้ตะกรุดพลิกฟ้าระดับตำนาน ที่ยังมีคุณภาพคับแก้ว

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ ทุกบาททุกสตางค์ผมไม่ได้มีเอี่ยว เพื่องานบุญหมดครับ

เพราะเป็นของส่วนตัวที่ผมได้จากการช่วยงาน ไม่ได้มาฟรีนะครับผมเองก็บูชามาเช่นกันครับ...

9. konun88

ประวัติการสร้าง

https://palungjit.org/threads/นิทานสนุก-ถึงเครื่องราง-บุญด่วนขุนแผนสเน่ห์หน้านางตะกรุดทองคำ.566452/page-53

ขออนุญาตนำภาพขุนแผนที่ต้นปีนำออกให้บูชาครับ เรียกว่าหลายท่านห่มจีวรมาให้ผมชม เพราะแรงดีสุด ๆ เจ้าของจึงต้องห่มจีวร..และไม่มีอีกแล้วครับ ปิดตำนานเสน่ห์หน้านางไปเลย...

รายละเอียดมวลสารการเสกก็ ตาม link ครับหน้า 53-54

ร่วมบุญกุศลด้วยกันนะครับชุดนี้ของดีแน่นอน

สรุปตะกรุดทองคำจารหัวใจพญาช้างโขลง และผงงาช้างนำเสกพิธีเสน่ห์หน้านางชุดแรก จากนั้นที่ปรึกษาส่งมาให้ กดแบบทองคำ 5 องค์

นำเสกอีกพิธี พิธีพระสีวลีทิ้งทวน... แล้วปะพรมน้ำมนต์จนเป็นคราบพิเศษ

หมดแล้วหมดเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 กันยายน 2019
  10. konun88

มวลสารหน้า 53-55 ครับย้อนอ่านได้

ที่หลัก ๆ
    1.ผงพระเจ้าด้านมหาลาภ
    2.น้ำมันว่านพญาไก่แดง
    3.ผงจากพระบาง ตามวลีเด็ด เสน่ห์นั้นต้องพระบาง
    4. เสน่ห์หน้านาง คือส่วนอกของพระสิขีลำพูนที่ตำนานว่าคือสร้างบูชาเจ้าแม่จามเทวี ซึ่งตามตำนานเจ้าแม่จามเทวีเสน่ห์มาก
    5.น้ำมันช้างโขลง ของเก่าแก่...

ฯลฯ

เสกโดยฆราวาสโดยวิชาพญาช้างโขลง และวิชาเสน่ห์ทั้งหมด มีมหาลาภด้วย..

11. konun88

มูลเหตุบุญโครงครัวด่วนนี้ เกิดจาก ช่างตอนประมูลงาน ก็ประมูลในยอดที่ต่ำกว่าทุกช่าง ปัญหาตอนตรวจโรงครัวดันใช้ของไม่ได้คุณภาพ พอไปตรวจงานแก้ไขวัสดุ เหล็กต่าง ๆ ให้ดีมีคุณภาพ เลยงบบานปลาย

อีกทั้งเจ้าภาพที่รับ ปรากฎว่า เกิดแล้ง ทำให้ลำใยผลผลิตไม่ดี ทำให้เกิดปัญหาต่าง ๆ มากมายครับ สรุปทำให้โรงครัวเกิดหนี้สิน และยังไม่เสร็จสิ้น ขาดงบอีกมากครับ

ค่าใช้จ่ายต่าง ๆ ก็มาจากยอดบูชาตะกรุดวัตถุมงคลนั่นละครับ ... ขอทุกท่านร่วมบุญนี้ด้วยกันครับ...

12. konun88

พระอาจารย์ได้โพส Facebook อนุโมทนาบุญกับทุกท่านแล้วนะครับ

วัตถุมงคลตอบแทนบุญนี้ก็ดีเด่นทุกด้านปลุกเสกมาโดยถูกต้องตามสายแห่งวิชาครับ

ผมก็ได้มาจากการช่วยงานบุญและบูชามาเช่นเดียวกันครับ มิใช่ว่าจะได้ฟรีนะครับ 55

และได้เพิ่มพลัง อัพเกรดมาตามแต่ท่านอนุญาตว่าเพิ่มได้ มิใช่ล่อเพิ่มทุกงานนะครับ เพราะเดี๋ยวพลังไม่สมดุลยุ่งเลย 55 สายเราเสกแบบใดก็ต้องจัดแจงให้ดีครับ

อันไหนดีมากแล้วก็จบไม่เพิ่มพลัง จึงมั่นใจว่าได้ผลดีอย่างแน่นอนครับ สิ่งสำคัญแม้มีของดีมากแค่ไหน ก็เอาเท่าที่จำเป็นสมควรละครับ ได้บุญดีที่สุดจึงสละมาเพื่องานบุญนี้ให้ครบถ้วนสมบูรณ์ครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่าน...

13. konun88

ถ้าไม่ติดขัดอะไรวันนี้พระอาจารย์จะไปพบครูบาไชยครับ เพื่อปรึกษาการสร้างตะกรุดเสี่ยงโชคนะครับ (ยังไม่มีชื่อทางการ)

ตะกรุดเสี่ยงโชค (รอชื่อทางการ) ที่คุยคร่าวๆ ใช้ได้หลายด้าน

คาดว่าจะทำแบบตะกรุดทองคำ และเงินแต่ใส่หลอดงาพิฆาตเช่นเดิม

ความยาก ถึงยากที่สุดนอกจากการจาร ก็คือการนำไปใช้ เรียกว่าต้องไล่เรียงฝอยกันเป็นหน้ากระดาษได้เลย

ถึงต้องหาเวลาคุยแบบทางการนะครับ เพราะยุคสมัยนี้เปลี่ยนไป ต้องดูความจริง เพราะไม่ใช่แค่ คาด ๆ พก ๆ แล้วจะสำเร็จ

แต่ที่ท่านกล่าวคร่าว ๆ จะใช้ด้านออกศึก ปราบได้ด้วย เพียงแต่ความยากถึงยากที่สุดนี่ละครับ

พรุ่งนี้ท่านว่าจะไปคุมงานการทำหลอดงาพิฆาตครับ...

14. konun88

โปรดติดตามตำนานบทต่อไป ตะกรุดกำลังพญาพาลี...

ฝอยแห่งตะกรุด กล่าวว่า ตะกรุดนี้มีอานุภาพหลัก ริดรอนกำลังของศัตรูมาไว้ที่เรา จึงมีชื่อว่า กำลังพญาพาลี

ฝอยตำรา สามารถเอาเงินจากผีร้ายยังได้ เช่นเจอปู่โสมเฝ้าทรัพย์ ยังใช้ตะกรุดเอาเงินลาภจากเขายังได้

ใช้ในการเสี่ยงโชคก็ได้ดีมาก ๆ จากตำนานครูบาข่ายให้ศิษย์ที่สิ้นเนื้อประดาตัวจากไปบ่อนจนหมดตัวจนจะเอาแหวนทองแม่ไปขาย บอกไม่ต้องขายไปหลอมมาจะทำตะกรุดให้ แล้วให้สัญญาว่าจะไปอีกครั้งเดียวจบ

สำเร็จนำปัจจัยมาถวายครูบา และครูบาแบ่งค่าอยู่ในเหตุการณ์แก่ที่ปรึกษาหลายพัน (สมัยนั้นท่านเป็นเณรบอกหลายพันนี่รวยเลย)

พญาพาลี ในตำนานรามเกียรติ์กล่าวว่า ได้พรจากพระอิศวร ว่าสู้กับใครก็จะริดรอนกำลังศัตรูครึ่งหนึ่งมาไว้ที่พญาพาลี

ในตำนานเล่าว่า ท่านขุนพันธ์ฯ ได้สักพาลีไว้ด้วยจึงปราบเสือร้ายได้สิ้น

15. konun88

ครั้นว่าไปสู่ที่อาถรรพ์ที่เขาร่ายเวทย์มนต์ วางอาถรรพ์ข่มสะกดเราไว้ก็จะผ่านไปได้

ก่อนที่จะเข้าไปให้หันหลังแก่ทิศหรือที่นั้น ถือตะกรุดระลึกถึงครูบาอาจารย์แล้วเพ่งกำลังจิตระลึกแล้วหันหลังกลับเดินเข้าไปสถานที่นั้นเลย (มีคาถาปลุก)

แม้เจอผีร้ายก็ยังข่มขู่เอาเงินจากผีมาได้ (เช่นไปขุดกรุขุมทรัพย์ที่ต่าง ๆ )

ถ้าศัตรู นาย ผู้มีอำนาจบารมีอยู่ทิศเหนือกว่าเรา เช่นเราอยู่ทิศตะวันตก หันตะกรุดไปด้านซ้าย (หมุน 3 รอบ ตะกรุดจะอยู่ทิศเหนือโดยอัตโนมัติ)

ทิศตะวันตกคือทิศอับโชคไม่ควรไปอยู่แล้ว

16. konun88

ท่านบอกตะกรุดพลิกฟ้าว่ายากแล้ว ตะกรุดกำลังพญาพาลียากกว่าอีก ต้องปรึกษา คอหวย ผู้เข้าบ่อนมาแล้ว55 มารังสรรค์วิธีใช้อีกที นอกจากด้านเสี่ยงโชคแล้วไปใช้ด้านปราบศัตรูก็ได้ครับ...

โดยตะกรุดนี้จะปลุกเสก 4 ท่านที่เรียกว่าเป็นปรมาจารย์หวย และเสี่ยงโชคครับ ขอไปรังสรรค์วิธีใช้อีกทีครับ

ผมฟังว่า ตามตำรา บันทึกตามพิชัยสงครามกันเลยครับ ดังเช่น ตัวเราเปรียบดังราชสีห์ อีกฝ่ายเปรียบเหมือนพญาคชสาร

วันอาทิตย์ พญาคชสารอยู่ทิศไหน เราจะจู่โจมทิศไหนเป็นต้น ซึ่งยุ่งยากเกินไป สำหรับยุคปัจจุบัน เข้าคาสิโนไปดูทิศ ๆ เผลอ ๆ โดนยามอุ้มซะก่อน 55

จึงจะตัดหาวิธีใช้ที่สำคัญ ๆ และไม่ยุ่งยากในยุคปัจจุบันครับ อาจมีการทดสอบให้บางคนไปพกเล่นไฮโลกันดู

สรุป จะแกะหลอดงาพิฆาตก่อนครับ โดยจะนำมาบรรจุตะกรุดพญายันต์พิฆาตประมาณ 10 ดอก ที่เหลือทำตะกรุดกำลังพญาพาลี มีทั้งทองคำ และเงิน...อาจประมาณ 20 กว่าดอก...

ทองคำ ก็ผสมหัวเชื้อทองคำศักดิ์สิทธิ์ครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2019
  17. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

รอตะกรุดเงินครับ

18. konun88

รอให้เสร็จเรียบร้อยผมได้รับของตรวจสอบเสร็จ จะรีบถ่ายรูป แล้วส่งไปปลุกเสกครับ ค่อยนัดหมายวันเวลาไปรับกับมืออีกที ซึ่งยังไม่มีการจองเพราะไม่อยากรีบ เผื่อหายหรือไรด้วยครับ รับปากใครไว้แล้วทำไม่ได้เสียหายแย่เลย โปรดรอคอยด้วยความระทึก ผมก็ลุ้นว่าจะแรงกล้าขนาดไหน หากแจ่มกว่าเดิมยิ่งดีครับ...

ด้านการเสกก็เช่นเดิม เหมือน 2 ปีก่อนในรุ่นแรกครับ เดี่ยวแบบชาติเสือไม่ขอเนื้อใครกิน ....

ครูบาอาจารย์ที่เสก ผมอุบไว้ก่อนแต่บอกได้แค่ว่า ที่ปรึกษามั่นใจว่า
    สูสีครูบาทอง ที่เสกมีดหมอรุ่นแรก... จึงเดี่ยวได้อย่างมั่นใจ ไม่ใช่เสก 10 นาทีจบ ฝากหลายวันครับจนท่านพอใจ... ให้สมศักดิ์ศรีรุ่นทิ้งทวน...

19. konun88

จากที่คุยกับพระอาจารย์ และหลายท่านมาเล่าผมฟังถึงการใช้เครื่องรางแล้วได้ผลก็เป็นอย่างนี้ละครับ เราไปใช้เองรู้เองครับ ไม่ต้องโฆษณาแบบหัวหน้าเซลแมน

ชีวิตคนไม่มีอะไรสมบูรณ์แบบ เหมือนเครื่องปรุงอาหาร หรือเครื่องมือนั่นละครับ ไม่ใช่ว่า องค์เดียวจบ ตะกรุดเดียวจบครบรอบด้าน55

เหมือนสมัยผมร่ำเรียนสายหลวงปู่โน ผมเคยถาม อ้าว ทำไมใช้เหรียญหลวงปู่ ตะกรุดยังกันไม่ได้ทุกทาง ถึงต้องมีการใช้ดาบ อาวุธรักษา ท่านบอกฝ่ายมารหาช่องว่างเสมอ หากกันได้ครบก็ดีไป แต่พวกเราไม่ใช่จอมขมังเวทย์ซะด้วยสิครับ

การรักษาท่านบอกต้องใช้ของมีคม พวกผีปีศาจจะกลัว ติดจากตอนเป็นคน ถึงต้องมีมีดหมอ กริช ไว้ใช้กัน

กริช เปรียบเสมือคมเขี้ยวสัตว์ โค้งเหมือนเปลวไฟ จึงมีหลักการการเปล่งพลังงานต่างจากมีด...

ถ้าเกิดชีวิตมันง่ายแบบตะกรุดดอกเดียวจบก็ดีสิครับ55

ในภาพ คาย (เครื่องบูชาครู) ในการรักษาคนของสายหลวงปู่โน...

ความเกี่ยวข้องของหลวงปู่โน กับที่ปรึกษา
    http://www.pralanna.com/boardpage.php?topicid=74729

20. konun88

โดยสรุป การสร้างกริชทิ้งทวน ก็ยึดตามตำราเดิมในการสร้างเทพอาวุธ เพื่อให้ใช้ช่วยตัวเองได้ในยุคปัจจุบัน มิต้องไปโดนใครหลอกใครมาต้มตุ๋น

ตะกรุด เครื่องรางใช้ป้องกัน กริชช่วยรักษา ฝักสร้างจากไม้ตายพรายใช้เป็นมีดแหกโรคได้เช่นกัน

จึงแจ่มในทุก ๆ อณูครับ..... มีดหมอชุดเดิม 2 ปีก่อนยังเป็นเครื่องมือหลักของพระอาจารย์เราครับ...

ในภาพ ท่านไปใช้งานซะมาก ฝักเสียจึงส่งไปซ่อมฝักใหม่ครับ ไว้รับศึกหัวหน้าเซลแมนจอมขี้อิจฉาที่คอยหาช่องมากวนบาทาเราต่อไป...