นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ท่านแชร์ความทรงจำมา ครบรอบ 2 ปีของกริชรุ่นแรกครับ

ตามภาพจะเห็นมีแต่กริช มีดหมอ ไม่ใช่เสกปะปนอย่างอื่น

พอดีละครับ ศุกร์นี้ผมไปรับกริช รอการนัดหมายอีกครั้ง....

กริชทิ้งทวนนี้จะให้ดีไม่แพ้รุ่นแรกครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2019
  2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระกรุลาวทอง Hot มาก ต้องรอนะครับถ้าอยากได้แบบงามๆ

พรรคพวกท่านที่ถวายมากำลังไปเสาะหาเพิ่มอยู่ครับ คือตอนนี้นะมีที่พรรคพวกท่านแต่ไม่สวยครับ

แน่นอนหลังได้มาต้องขอท่านปรมาจารย์ปรับกระแสให้ เผื่อว่ามีอะไรติดมา( อะไรที่ไม่อยากให้ตามมา)

3. konun88

จากการอ่านกระแสพบกว่า พระกรุพิมพ์นาคปรกนี้ มีการเข้าถึงได้เรียกว่าง่ายก็ง่ายเกินคาด จะว่ายากก็ยากสุดขีด เพราะหลักการเข้าถึงในการอ่าน และการบูชาเป็นไปในแนวทางเดียวกัน โดยปกติการอ่านกระแสในแนวทางของนักสัมผัสจิต จะเป็นการอ่านแบบดึงกระแสออก หรือพูดง่ายๆ คือการอ่านกระแสที่เปล่งออกมาจากวัตถุนั่นเอง เพราะการอ่านแบบเข้าในวัตถุถ้าเป็นเครื่องรางสายอาถรรพ์อาจเกิดปัญหาได้
    แต่ทุกวิธีทางในการอ่านผมไม่สามารถใช้กับพระนาคปรกนี้ได้เลย โดยแซวจาก Admin ว่าให้ใช้ทุกตะกรุดอ่านเลยก็เถิด555 ซึ่งผมเองได้ทดสอบแล้วตอนที่รับพระมาแล้วอ่านแบบคร่าวๆ โดยอ่านผ่านตะกรุดแม่ย่า พบว่าสามารถอ่านได้เพียงกระแสภายนอกที่ปรากฏ เท่านั้น ซึ่งสิ่งที่บอกกับจิตในตอนนั้นว่า

"กระแสนี้เป็นเพียงสิ่งภายนอกเล็กน้อยเท่านั้น เทียบกับภายนในไม่ได้เลย" จึงเกิดความสงสัย ในขณะช่วงเวลานั้น คำพูดของท่านปรมาจารย์ ที่ได้กล่าวไว้ว่า "ใจถึงพระ" จึงได้น้อมนำแนวทางในการปฏิบัติกรรมฐานที่ฝึกมานานแล้ว น้อมจิตน้อมใจเข้าสู่องค์พระ ปรากฏเป็นนิมิตแห่งสภาวะเป็นว่า จิตอยู่ท่ามกลางการคุ้มกันรอบด้าน นิมิตเป็นดั่งแผ่นอักขระยันต์ต่างๆ อยู่รายล้อมรอบตัว ไม่ได้เรียงต่อกัน ไม่ได้อยู่นิ่งๆ แต่มีการเคลื่อนที่ตลอด รอบๆ ตัวเรา แน่แผ่นยันต์นั้น มีการวิ่งแบบทับซ้อน มีหน้ามีหลัง เหลือมกัน เหมือนจะมีช่องว่าง แต่ก็ไม่ใช่ซะทีเดียว เหมือนค่ายกลซับซ้อนก็ว่าได้ อาจเรียกสภาวะนี้ได้ว่าบารมีป้องกันสิบทิศ ส่วนกระแสด้านอื่นๆ ผมจะไม่ลงรายละเอียดมากนัก สำคัญที่ว่าผู้บูชาท่านใดใจถึงพระได้ ก็จะเข้าใจด้วยตัวเองครับ

4. konun88

การเผยแพร่พระกรุ และเครื่องรางต่าง ๆ เป็นการชี้แนะ และเล่าสู่การฟังตามหัวข้อกะทู้ครับ คือเชิงเล่านิทาน แม้การสัมผัสกระแสพลังก็ตาม

อย่างหนึ่งสิ่งสำคัญก็เพื่อความเพลิดเพลินและแก้เบื่อให้ชีวิตมีสีสัน

ดังผมเล่าสอดแทรกหลักธรรมเสมอ อย่างน้อยก็มีงานบุญกุศลพ่วงด้วยตลอดครับ

ทุกวัตถุมงคล ก็รอผลตอบรับ ผลการนำไปใช้ของทุกท่าน เพราะเกริ่นไว้แล้วว่า
    "จะดีใจมากถ้ามีผู้มาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง เสมือนกำลังใจ"

หากใช้ด้านปราบ ก็มีผู้มาเล่าปราบมารได้จริง หากใช้ด้านลาภดังชุดพระสีวลี ก็มีผู้มาเล่าว่ามีลาภมาจริง ๆ หากใช้ด้านเสน่ห์ ชุดขุนแผนก็มีผู้ส่งภาพห่มจีวรมาให้ชม

หลักการใจถึงพระ ก็คุยกันกับ QC ว่าต้องมีคำถามทำอย่างไร จริง ๆ ก็ไม่ยากนะครับ ไม่ต้องถึงขนาดจับพลังตรวจสัมผัสหรอกครับแค่...

1. ศรัทธา เหมือนที่ผมโดนครูบาอาจารย์สอนมานั่นละครับ แบบเรียนหนังสือ แต่เราไม่เชื่อโรงเรียนว่าสอนดีจริง แล้วจะเกิดผลอย่างไร

หรือครั้งหนึ่งนำตะกรุดที่บูชามา ไปขอหลวงปู่ท่านนึงเสกเพิ่ม ท่านดุเลย "ของดีอยู่แล้ว ถ้าไม่เชื่อก็อย่าใช้"

2. การได้มาโดยถูกต้อง ก็บูชาจากงานบุญมา ไม่ใช่ขโมยมา และต้องสะอาดคือไม่มีอะไรแฝงติดมา เพราะได้กล่าวเล่าไปแล้วว่าพระกรุ อันตรายมาก ด้วยความยาวนาน อาจมีอาถรรพ์เช่น เขาสร้างไว้ฝากพระศาสนาเราไปเอามาก็ติดหนี้สงฆ์ ต้องมีการผาติกรรมมา และเจ้าของคนก่อน ๆ อีกอาจหวงแหนเป็นต้น

3. เมื่อเลื่อมใส ก็น้อมนำใจเข้าถึงพระ คำว่าเข้าถึงพระก็หมายถึง การน้อมนำจิตใจ เสมือนทำสมาธิ และผูกพันจิตใจไว้กับพระ ซึ่งก็คล้ายหลักการดูกระแสพลังพระ คือน้อมใจลงสู่พระ หรือทำใจให้นิ่งเอาใจเข้าไปสัมผัสกระแสก็แล้วแต่กลวิธีของแต่ละท่าน...

4. ครูบาอาจารย์ผู้ล้ำเลิศระดับท่านปรมาจารย์ย่อมชำนาญการทางจิต อภิญญาย่อมสัมผัสได้ล้ำลึกกว่าปุถุชนทั่วไป สามารถอ่านถึงประวัติพระ วัตถุมงคลได้เลย เหมือนปราชญ์ อ่านปราชญ์นั่นละครับ

สรุป อย่างเราๆ เอาใจไว้กับพระ ไม่ใช่มีแล้วมองพระเป็นเครื่องประดับหรือไว้อวดว่าได้พระดัง... ก็ดึงอำนุภาพได้แล้วละครับ...

5. konun88

นาทีที่ 5 : 35

เสี่ย จ.อยากมีอารมณ์ร่วม กะ QC

6. konun88

พรุ่งนี้ผมเดินทางไปรับกริชแล้วครับ ต้องนอนค้าง ตจว.มะรืนเช้าได้ของครับ

กลับมาเสาร์ อาทิตย์จะดำเนินการจัดส่งให้ครับ

7. konun88

8. konun88

เปลี่ยนกำหนดการณ์ครับ เดินทางวันนี้ไปรับกริชพรุ่งนี้

เนื่องจากฤกษ์พรุ่งนี้วันครูเป็นอำนาจบารมี .หากรับวันศุกร์จะนุ่มนวลไป

9. konun88

สิ่งเหล่านี้คือกำลังใจครับ

10. konun88

เพื่อให้กริชรุ่นทิ้งทวนเป็นตำนาน จึงเดินทางไกลอีกครั้ง พึ่งถึงที่พักครับ พรุ่งนี้เข้าไปรับ

เหตุที่มารับเองได้ทำบุญกับพระอริยเจ้าผู้ทรงอภิญญาที่หาได้ยากในแดนดินยุคนี้

ช้างเผือกย่อมอยู่ในป่า ป่าของผมกับบางแก๊งคมันต่างกันมาก

เพราะไม่ทราบอนาคตจะได้มวลสารพร้อมสร้างอีกหรือไม่ จึงขอทำให้เต็มที่ครับ

ทุกท่านที่บูชาได้ร่วมบุญด้วยกันครับ ผมได้โอนทำบุญไป 2 รอบแล้วงานกฐินด้วย พรุ่งนี้คือทำบุญปิดท้าย เตรียมของมาถวายสังฆทานเต็มที่ครับ

11. konun88

รับบุญร่วมกันครับ

เดินทางกลับ กทม. ก่อนนะครับ เย็นนี้คงจัดส่งให้ทุกท่านจนครบ

ไว้จะมาบรรยายครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2019
  12. konun88

ในชุดที่เสกจะเห็นหลอดกะปุกเล็กๆ

นี่คือผงหัวเชื้อสร้างสิ่งมงคล ชุดพญาพาลีครับ ไม่ใช่ตะกรุดนะครับ โปรดติดตาม

กิ๊กก็อกอย่างผม จับกริชยังสะท้านทั้งตัว.....สะท้านถึงหัวใจ !!!!!!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2019
  13. konun88

พญางิ้วดำปราบไตรจักร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2019
  14. konun88

ผมส่งกริชให้ทุกท่านแล้วครับ กะลังนั่งซดน้ำเกลือแร่ยุ 55

ต้องขออภัยท่านที่รอสำรอง ไม่มียกเลิกการจองครับ มีแต่จะรับเพิ่มกัน

พรุ่งนี้บ่าย QC ก็จะได้รับแล้ว ใน กทม.ก็จะได้ทุกท่านครับ

เตือน QC ระวังชอค......

15. konun88

ผมส่ง ไม้พญางิ้วดำปราบไตรจักร (ร่วมเสกกับกริช) ให้ที่ปรึกษาไปแล้ว พรุ่งนี้ท่านก็จะได้รับ ยังอำไม่บอกว่าเป็นอะไร

ก็จะได้ ทราบกระแสพลังจากไม้พญางิ้วดำ และทราบกระแสกริชจาก QC ครับ เพราะไม่มีกริชให้ที่ปรึกษา หมดเกลี้ยง ผมเองยังได้กริชต้นแบบมาเป็นที่ระลึกครับ 55

จากการคุยกับหลวงปู่ท่าน ท่านลง "มหาอำนาจ คงกระพันชาตรี มหาปราบผี คุณไสย "

วิธีใช้ท่านบอกอธิษฐานเอาได้เลย

ผมไม่ได้คุยอะไรมากเพราะรีบเดินทางกลับ แต่นับว่าคุ้มค่ามากๆ ครับ

รุ่นนี้จึงถือเป็นตำนานได้เลย เพราะแม้แต่ผู้สร้างยังได้อันต้นแบบเองครับ 5555

การเดินทางไกลครั้งนี้ถือว่าคุ้มค่า สมการรอคอย เพราะได้ทำบุญกับพระอริยเจ้าผู้ทรงอภิญญาสูงส่งแห่งยุคอีกท่าน

ในวัยหนุ่มของท่านห้าวหาญมาก ท่านธุดงค์ไปมาทั่ว ดังเล่าไป พ.ศ. 2500 (ผมยังไม่เกิดเลย) ท่านได้ออกธุดงค์ไปถึง สปป.ลาว ร่ำเรียนวิชาจาก สหธรรมิกสำเร็จลุน และมหาฤาษีที่นั่น

ร่ำเรียน ธรรมธาตุสายสำเร็จลุนจนครบ วัยหนุ่มท่านช่วยเหลือผู้คนด้านปราบผีปีศาจคุณไสย...

....และอีกมากมาย รอชมกระแสพลังได้ครับ...ขอให้ทุกท่านได้รับไปรักษาไว้ให้ดีครับ กับงานครั้งนี้ ผมเองก็เหลือแต่อันต้นแบบเท่านั้นครับที่ส่งไปเสกด้วย...

สำคัญ ผู้บูชาได้รับบุญจาก กฐิน สังฆทาน และอีกมากมายครับ....

สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่อยู่เหนือสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ก็คือกรรมครับ กรรมดีที่เราได้สะสมไว้...

16. konun88

17. konun88

ท่านชมภาพแล้ว พรุ่งนี้ท่านได้ของจริง

หวังว่าทุกท่านที่ได้บูชารุ่นนี้ จะประทับใจทุกท่านนะครับ...

สูสีงาพิฆาตครับ....

18. konun88

แผ่นจารครับ แผ่นทองแดงนี้นำเข้าเสกพิธีแหวนมหาชะตาและเสกมามาก

วันนี้ได้โอกาสขอท่านจารมาเผื่อวันหน้ามีโอกาสหล่อสร้าง...พระหรืออะไรแล้วแต่อนาคตครับ....

19. konun88

พรุ่งนี้ ที่ปรึกษาฝากมาเตือน อย่าพลาดของดีครับ... บอกได้แค่นี้ครับ 5555

ของดีมีน้อย..... ของดีกำลังมาหาพรุ่งนี้ครับ...ครูบาไชยจะมาด้วย...

20. konun88

พลังกริชจะแนวๆนี้นะครับ 5555