นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นมหาสิทธิโชค)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แนวทางผมเน้นเพียวๆครับ ไม่ไปซื้อน้ำมันงาไม่ได้เสกมาผสมให้ได้เยอะๆแน่

อย่างน้อยต้องน้ำมันงาจากเคี่ยวว่านเสน่ห์ เพื่อความขลังแรงถึงใจ....!!!

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

QC ผู้นำ trend พญาพาลี

3. konun88

4. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ

5. konun88

หลังปีใหม่ จะได้พบสุดยอดตะกรุดในตำนานจากตำราหลวงปู่โนครับ มีอานุภาพต่างจากที่นำเสนอมา

กว่าจะได้สร้างตะกรุดนี้ก็เป็น 10 ปีละครับ นับตั้งแต่ผมรู้จักที่ปรึกษาใหม่ๆ ไว้จะมาเล่าให้ฟังครับ ว่าคืออะไร เพราะเหตุใด รอครบ 7 เสาร์ 7 อังคารตามสูตร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2019
  6. konun88

การจัดสร้างครั้งนี้ เกี่ยวพัน 3. เหตุการณ์สำคัญๆๆ. ครับจากผมรู้จักที่ปรึกษา เมื่อประมาณ 10 ปีก่อน และประมาณ 2 เดือนก่อนคุยกับที่ปรึกษา ถึงเหตุการณ์ดังกล่าวท่านยังชี้แนะว่า สร้างเลยๆๆ .... จะเล่าย้อนอดีต ดังนี้ครับ.

1. ประมาณ 10 ปีก่อน ดังที่ได้รู้จักที่ปรึกษา จวบจนสนิทกับท่านมาอีก ปีกว่าๆได้ ผมจึงได้สัมผัสหลักวิชาของท่านบ้าง จนรู้จักวิชาสุดยอดคือ วิชาเทียน

2. ช่วงนั้นหลวงปู่ประหยัดพึ่ง เริ่มบวชเป็นพระภิกษุ ดังเล่าไปผมรู้จักท่านตอนเป็นฆราวาส ทราบข่าวแต่ว่าท่านมาเริ่มสร้างที่พักสงฆ์ที่หนองบัวลำภู จนท่านตามให้ไปยกครู

...... โปรดติดตาม เรื่องนี้ยาวครับ 5555

7. konun88

จากที่ได้เคยนำหลักวิชาของหลวงปู่โน ครูบาอาจารย์ผมมาสร้างพระอุปคุต ก็สำเร็จอย่างสุดยอด เพราะมาจากวิชาคาถาของท่านเองเลย ผู้สอนท่านแรกเป็นครูบาอาจารย์ที่เป็นพระที่ไปช่วยหลวงปู่ประหยัดยุคแรกที่ท่านบุกเบิกที่พักสงฆ์ ซึ่งท่านก็อยู่เฝ้าจนหลวงปู่โนละสังขาร

ต่อมาผมได้ทวนกับหลวงปู่ประหยัดอีกครั้งก็ถูกต้องตรงกัน ทำให้พระอุปคุตมหาปราบพิชิตชัยก็แรงสมใจจนสุดยอด ...

ทีนี้ดังผมได้กล่าวไปแล้วการใช้มีดหมอกริช จะสามารถช่วยขับคุณไสยหากไม่ฝังลงลึกไปมากได้ ยิ่งซึ่งคำว่าฝังลงลึกไปมากมีหลายเหตุ หากเกาะตามร่างกายออกง่ายเลย แต่หากเป็นแบบฝังในร่างกาย กัดกินจนธาตุเราเสื่อมนี่ก็ยากแล้วอาจใช้วิธีทานน้ำมนต์ก็ช่วยแค่บรรเทาครับต้องทำใจ...

8. konun88

ผมได้เคยเล่าไปแล้วในยุคแรก ๆ ได้รู้จักที่ปรึกษาก็ 10 กว่าปีก่อน ที่ปรึกษาได้ทำเทียนเสริมดวงชะตาให้ ผมก็ท้าเลยลองดู จะเป็นอย่างไร

ตอนนั้นผมห้อยตะกรุดหลวงปู่ประหยัดแบบยุคแรกคือดอกเล็ก ท่านมอบให้ตอนเป็นฆราวาส ยังเป็นแบบดอกเล็กอยู่ ผลคือ พอที่ปรึกษาจุดเทียนปุ๊ปผมร้อนทั้งตัวเลย ตกใจเลยเฮ้ย พลังเทียนฝ่าตะกรุดเข้ามาได้ ตอนนั้นยังจำได้โทรคุยกับท่านก็ดูกระแสของเทียนกัน 55

ต่อมาผมเดินทางไปหนองบัวลำภู ไปคุยกับหลวงปู่ วันนั้นไปช่วงเย็น ได้เล่าให้ท่านฟังในเรื่องที่ปรึกษานิมิตฝัน ว่าหลวงปู่โน กับครูบาข่ายไปหาในฝันและช่วยศิษย์ท่านจนหายดีจากโดนผีร้ายตามรังแก หลวงปู่ประหยัดยังว่า "ว่าไม่ได้ท่านก็ชอบเที่ยวเหมือนกันนะ" (หมายถึงหลวงปู่โนชอบเที่ยว สุดท้ายแซวกะที่ปรึกษาสงสัยท่านกับครูบาข่ายเป็น คู่หูกันแล้ว)

วันนั้นไปช่วงเย็นวันพุธแล้ว ผมถามท่านทำไมพลังเทียนฝ่าตะกรุดเข้ามาได้ มีวิธีป้องกันไหม 555 ท่านบอก " จะบอกให้พรุ่งนี้"

วันต่อมา พฤหัสบดี ท่านก็บอกอธิบายให้ฟังครับ ซึ่งก็เป็นปัจจัยแรก ผมโทรแซวที่ปรึกษา "ได้วิธีป้องกันเทียนแล้วนะ 5555 "

ที่ปรึกษาแซวใหญ่ กลัวจะโดนทำเทียนใส่อีกเหรอ 555

นั่นคือหลักวิชานะครับ ยังมีอีกหลายปัจจัยกว่าจะมาเป็นตะกรุดครับ....

9. konun88

ต่อ ๆ ...ครับ ว่ากันเรื่องตะกรุดนี้....

หลังจากหลวงปู่ประหยัดท่านสอนผมถึงวิชานี้แล้ว หลังจากนั้นอีกหลายๆ ครั้งผมไปนอนค้างกับท่าน คุยจนดึกดื่น
    ช่วงนั้นผมได้เริ่มสนิทกะที่ปรึกษาแล้ว (ตอนนี้คงยิ่งกว่าสนิท 55)

ทีนี้ ผมได้ถามหลวงปู่ในเมื่อวิชาที่ท่านสอนวิชาสุดยอด เป็นหลักแห่งคาถาอาคม แล้วถ้าเป็นคนทั่วไปละครับ ไม่ได้ยกครูจะมีการแปลงประยุกต์กันอย่างไร

ท่านก็ชี้ทางว่า
    ให้
    นำมาประยุกต์สร้างเป็นตะกรุด โดยประยุกต์จากวิชาการใช้น้ำมันงาสักขับพิษคุณไสย และรวมกับหลักวิชาอีก อย่าง

ดังผมเคยเล่าไปแล้วในกระทู้โพสก่อน ๆ ว่าสมัยยุคแรก ๆ ที่ผมพบท่าน ท่านจะใช้ว่านเก่าหลวงปู่โน ฝนกับหินลับมีดผสมน้ำมนต์ให้เรากินเพื่อตัดฤทธิ์ ขับพิษ ต่อมาว่านเหล่านั้นหมดลง (ว่านนั้นหลวงปู่โนเสกมาแล้ว)

จึงประยุกต์ใช้น้ำมันงาที่สร้างเสกตามสูตร สักตามจุดต่าง ๆ เพื่อตัดฤทธิ์ ขับพิษในร่างกายที่ถูกฝังไว้

การสร้างเสกน้ำมันงาไม่ใช่ง่ายๆ นะครับ ไม่งั้นคงทำกันเกร่อแล้ว...เป็นความลับที่บอกกันไม่ได้ต่อไป...

ส่วนการฝังคุณไสยจนต้องขับกันขนาดนี้อย่าถามว่าใช้มีดหมอ กริชทำน้ำมนต์อาบตู้มเดียวหายไป 555 ไปสอบถามที่ปรึกษาได้ว่า หายไหม 55 อย่างมากแค่บรรเทาครับ...

10. konun88

สุดท้าย ท่านชี้ทางให้รวมหลักการ 3 วิชาเพื่อสร้างเป็นตะกรุดแต่ปัญหาคือ ผู้ที่จะสร้าง และหลักวิชาที่หายไปเป็นตำนานนั้น ท่านบอกให้ไปหาผู้ที่เรียนกับหลวงปู่โนมาแล้ว คือท่านที่ผมเล่าไปว่าสอนวิชาคาถาพระอุปคุตให้ผมนั่นละครับ

หลังจากท่านชี้ทางมา จนหลวงปู่ประหยัดละสังขาร ผมก็ได้เปิดเพจมีดหมอไป จนต่อมามีผู้ติดต่อมา ซึ่งหลายท่านก็ได้เล่าเรื่องราวหลวงปู่โนเพิ่มเติมให้ผมฟัง จนผมได้พบผู้ได้ร่ำเรียนวิชาที่เป็นตำนานสูญหายไป และขอความเมตตาท่านจารตะกรุดรวมวิชามาให้จนสำเร็จนี่เอง.... ส่วนเรื่องเสกไว้จะเล่าต่อไปครับว่าทำไมถึงเสกกันยาวนาน 7 เสาร์ 7 อังคาร

11. konun88

ฝอยแห่งตะกรุดปิตุ 9 ชั้น (

วิชานี้ใช้เวลายาวนานนับ 10 ปี เพราะต้องรวมหลักวิชาให้ครบ และจารโดยผู้ได้ยกครูมาถูกต้อง (ใช้อักขระขอมลาวหรือตัวธรรม)

ตะกรุดนี้รวมหลักแห่ง 3 วิชาคือ

1.วิชาสุดยอดที่ท่านกล่าวว่าใช้ได้ทุกทาง(ห้ามเปิดเผย) ซึ่งตามหลักวิชามีการซ่อนอักขระคือลวงไว้ โชคดีผมไปนอนค้างคุยกับท่านบ่อย ท่านแก้ไขให้ถูกต้องและผมสอบถามกับผู้จารแล้วว่าตรงกัน ใช้ตัดวิชาก็ได้ ใช้จารสร้างเสกน้ำมันงาล้างพิษได้

2. วิชากำบังชั้นสูง ฝอยว่า ผีจะมองไม่เห็นตัวเรา ซึ่งท่านประยุกต์สามารถนำมาเสกติดบ้านเพื่อกำบังป้องกันคุณไสยได้ โดยสมัยก่อน ผู้ไปหาหลวงปู่ท่านจะเสกหิน 4 ก้อนให้ไปติดที่บ้าน ท่านอธิบายว่า ถ้าย้ายบ้านก็นำหินออกมาได้ มีประสบการณ์มากมาย สามารถเสกศิลาฝังดินก็ได้

ซึ่งหลักการคือนำตะกรุดไปทำน้ำมนต์ รดหิน 4 ก้อนติดตรงไหนก็ได้อย่าเป็นที่ต่ำ ก็ป้องกันภัยเข้าบ้านได้ หรือนำตะกรุด 4 ดอกติดก็ได้

3. สามารถนำตะกรุดแช่เป็นน้ำมนต์ดื่มอาบ ขับพิษที่ฝังในร่างกายได้

4. สามารถนำแช่น้ำมันงา สักขับพิษก็ได้เช่นกัน

สรุป ตะกรุดนี้จะไม่ใช่ปราบมารแบบสายเหนือที่นำมาเสนอนะครับ แต่ใช้ขับพิษคุณไสยครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2020
  12. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    ทั้งกันและแก้ พิศดารดีจริงครับ สายปราบต้องมีครับ คอยติดตามครับ

13. konun88

ตามแจ้งไปนะครับรอเป็น 10 ปีเลยถึงได้ทำกัน ยากแสนยากแบบนี้ละครับ

เป้าหมายไม่ใช่ว่ามาให้พกติดตัวนะครับ เพราะตะกรุดสายเหนือครูบาข่ายเราถือว่าไร้เทียมทานแล้ว

แต่ให้นำมาทำน้ำมนต์ขับแก้ หรือติดบ้านป้องกันคุณไสยผีเข้าบ้านนี่ละครับ... เพราะจะสามารถขับแก้คุณไสยได้มากกว่า การใช้กริช มีดหมอทำน้ำมนต์นะครับ (ในกรณีที่โดนฝังลึก)

คำว่าฝังลึกคือโดนมานานแล้ว จนคุณไสยผี เสมือนหนึ่งเป็นส่วนนึงของร่างกาย ตามตำราที่บอกไว้นะครับ เรียกว่าจะเป็นปอบ กันแล้ว

ทั้งนี้ ผมไม่มั่นใจว่าจะสามารถแก้ได้ขาด 100 % ไหม เพราะจากที่โดนเองมาแล้วและบางท่านไปรักษามาเขาต้องใช้อาคมขับกันต่ออีกที แต่ถือว่าดีที่สุดที่ทำได้แล้วครับ

14. konun88

ของดีทุกอย่างจะได้ใช้นะครับตามวันเวลา พวกผมก็เจอเคสจากเพื่อนเขาอีกที โทรมาปรึกษาก็ได้แนะนำไปเบื้องต้น แม้เราไม่ได้ใช้เองก็ช่วยเหลือพรรคพวกได้ครับ

15. konun88

โดยสรุป ผมจะลำดับโครงการโดยละเอียดนะครับ แล้วก็อาจจะจบแค่นี้ เพราะถือว่าได้เรียนรู้ และหมดหน้าที่แล้วครับ

1. กลางเดือนหน้าธันวาคม ผมรอน้ำมันมหาเสน่ห์อีก 1 ทิศ ซึ่งต้องรอครับ เพราะอยากให้ดีที่สุด

ผู้ติดตามมาท่านย่อมทราบว่า แต่ละชิ้นงานผมจะให้ดีที่สุด ที่ทำก็เพราะชอบ และอยากให้ได้ผลชัดเจน และนำมาใช้ด้วยตนเองด้วยครับ เรื่องกระแสพลังผมชอบให้คนอื่นเล่าให้ฟัง เพราะผมมีผู้ที่ดูกระแสได้สุดยอดหลายท่าน รวมทั้ง QC ด้วย

บางอย่างมาจากการสานต่อที่ครูบาอาจารย์ผมชี้แนะชี้ทางไว้ ดังเช่นผมเคยเกริ่นเรื่องการล้างอาถรรพ์ที่ดิน ที่ปวดหัวที่สุด หากเจอของอาถรรพ์ที่รุนแรงชนิดที่ผู้ชำนาญการบอกว่า แก้ไม่ได้ จบ ผมก็พยายามค้นคว้าเพราะหลวงปู่ประหยัดท่านละสังขารไปแล้วจนพบวิธีล้างอาถรรพ์ได้สิ้นเชิง....

........เมื่อได้นำมันมหาเสน่ห์ครบ ก็เสกรวมธาตุ ก็จะนำออกบูชาได้เลย ปริมาณต้องรอดูอีกทีครับ รับรองว่าหัวเชื้อเพียวๆ ไม่มีไปซื้อน้ำมันไม่ได้เสกมาผสมให้ขายได้มาก ๆ แน่นอน เหตุดังเล่าไปผมสะสมไว้มาก หวงไม่เคยให้ใครได้ ก็คิดว่าถึงเวลานำมาให้บูชา ปัจจัยเพื่อสานต่องานบุญสำคัญต่อไป

2. ตะกรุดลูกอม จะเสกโดยครูบาอาจารย์เดียวกับน้ำมันครับ ท่านจะเสกต่อไป เพราะผมได้ท้าท่านไว้ (แหย่เล่นครับ ) ว่าให้แรงเท่าสายเหนือที่ผมมีเลยนะ 55 จากนั้นคาดว่าหลังปีใหม่นำออกให้บูชาครับ คือรอจนท่านมั่นใจว่าแรงจริง ด้วยอานุภาพที่เรายังไม่มีคือ ระงับเหตุเภทภัย ดับปัญหาเรื่องวุ่นวาย
    ผมขอด้านนี้ด้านเดียวด้านอื่นไม่ต้องครับ

3. ต้นมกราคม 2563 จะไปรับตะกรุดปิตุ 9 ชั้นสุดยอดวิชาของหลวงปู่โน ที่รอคอยมานับ 10 ปี ซึ่งผมมั่นใจว่าจะเกิดประโยชน์อย่างสูงสุดชนิดที่คาดไม่ถึง
    เผื่อว่าวันหน้าผมซื้อบ้านเองได้นำมาฝังกันภัยที่บ้านเองด้วยครับ 55 (กลัวอริมารมาล่อลับหลัง โทษฐานไปเจือกเรื่องคนอื่นไว้มาก)

4. ประมาณกลางปีหน้า หลังงานพระพิฆเนศ จะสร้างวิชาอันดับ 1 ของครูบาข่ายครับ เป็นวิชาแรกที่ครูบาข่ายประทับใจนับถือปู่ฤาษีวาโยตั้งแต่เป็นสามเณร ย้อนกระทู้ไปอ่านได้ครับได้เล่าไว้

วันนึงหลังจากปู่ฤาษีวาโยมาขอพักที่วัดหมูเปิ้ง แล้วมีสามเณรอื่นแกล้งปู่ฤาษีวาโยเพราะเห็นทำตัวแบบคนไม่เต็ม แกล้งยิงหนังสติ๊กไป ปรากฎว่าที่ยิงไปย้อนมาหาเณรที่ยิงเอง

ครูบาข่ายสังเกตุจึงรู้ไม่ธรรมดา

วันนึงท่านเห็นปู่ฤาษีวาโยเดิน ๆ ไปแถวต้นไผ่สีสุก แล้วก็กระโดดขึ้นไปเกาะบนยอดไผ่สีสุกเฉยเลยแล้วลงมา จึงประทับใจมากไปขอเรียนวิชาด้วย

ปู่ฤาษีบอก ของไหว้ครูต้องมีเหล้านะ จึงได้ให้พรรคพวกไปหาเหล้ามาไหว้ครู ผลคือหลวงลุงมาเฆี่ยนตีลงโทษท่านจนเป็นแผลเต็ม

ปู่ฤาษีก็เอายามาทาให้ ครูบาเล่าว่า "เช้่ามาแผลหายหมดเลย"

วิชาที่ปู่ฤาษีวาโยถ่ายทอดให้ครูบาข่ายวิชาแรกก็คือ "วิชาลิงลม"

ซึ่งต่อมาครูบาข่ายสำเร็จสูงสุด เหตุเพราะท่านเกิดปีวอกด้วย

ตะกรุดลิงลมครูบาข่าย เคยมีนักการเมืองท้องถิ่นได้ไป โดนยิงรถพรุนทั้งคัน ผลคือเสื้อผ้าขาดกระจุย แต่ไม่เข้าและไม่ช้ำไม่เจ็บ (มีชาตรีด้วย)

วิชานี้ครูบาข่ายเคยนำไปขอแลกกับทวดที่ปรึกษาเพื่อขอศึกษาวิชาอื่น ซึ่งทวดที่ปรึกษาตามเล่าเป็นเสือร้ายที่ไม่มีใครปราบได้

ครูบาเล่าให้ที่ปรึกษาฟังว่า ผู้ใหญ่บ้านยุคนั้นเคยล้อมจับ ทวดที่ปรึกษาใช้วิชาลิงลมกระโดดเกาะตามต้นไม้หลบหนีไป

นี่คือโครงการกลางปีหน้าครับ คาดว่าเป็นโครงการสุดท้ายของผม...

หลังจบโครงการนี้ผมคาดว่าจะล้างมือหรือเพลา ๆ ลงให้มากที่สุดครับเพราะถือว่าได้ช่วยวัดหมูเปิ้งเต็มที่แล้ว คาดว่าหอฉันคงได้งบจากพระพิฆเนศและ โครงการนี้คงสานต่อกันได้ ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2019
  16. konun88

สรรพวิชาในตำนานปราบภัยมืด จะนำมารวมในตะกรุดปิตุ 9 ชั้นนี้

เรื่องเสกหายห่วงครับ ไม่ให้เสียชื่อแน่นอน....เพราะผมมั่นใจในสายครูบาอาจารย์ผมครับ ใบ้ให้ว่าผู้เสกคือสุดยอดที่ผมมั่นใจที่สุด...

17. konun88

ในภาพ คือเทียนจากงานศพที่เคยเล่าไปของแท้ ไม่ใช้ Stand in 55

แต่ตามบอกเขามีเคล็ดมากมายนะครับในการไปใช้แกล้งคน ไม่ใช่ดุ่ม ๆ ไปหยิบมานะครับ อาจเสื่อมสรรพคุณ หรือคนใช้โดนซะเอง

ตามหลักแห่งวิชาเทา ๆ (ออกมืด) จะกลายเป็นอากาศทำร้ายคนได้เลย ไม่มีอะไรกันได้ (เขาว่านะ) และที่สำคัญผลแห่งพิษแก้ไม่ได้นอกจากพระอริยเจ้าเท่านั้น แต่โดยหลักพระอริยเจ้าจะไม่ก้าวก่ายกรรมผู้อื่นนะครับ...

แต่ผมมั่นใจ ตะกรุดสุดยอดสายผมกันได้...

18. konun88

สุดยอดสายมืด ไม่ใช้ Stand in 55 ท่าน QC ดูพลังจากภาพได้แล้วมาบอกด้วยเน้อ

เทียนจากน้ำตาเทียน 7 ป่าช้า สายมืดสนิท ความร้ายแรงก็ไม่มีอะไรกันได้ และแก้ไม่ได้ (เขาว่านะ) เพราะจะกลายเป็นอากาศให้เราหายใจเข้าไป คงไม่มีใครกลั้นหายใจได้ 55

ให้ชมเฉย ๆ ครับ เพราะเมื่อรู้แก้ ต้องรู้ทำถึงจะครบสูตร

19. konun88

ตามได้ประกาศไปแล้วว่าผมเทา ๆ 55 (ขาวก็ได้ ดำก็ได้ตามอารมณ์) ่ สมัยก่อนตอนสร้างพระกริ่งหลวงปู่ประหยัด ผมได้มาเล่าวิธีสายดำเพียบ บวกกับเรื่องผี ๆ แต่ละชนิด แต่หลังจบงานพระกริ่งได้ปัจจัย 3 แสนภายใน 3 วัน ก็ลบกระทู้ไปแล้วครับ เพราะจะกระทบหลวงปู่มีคนไปกวน (ก็มีจริง ๆ )

และบอกด้านร้ายไปมากเกินไป

เมื่อรู้แก้ ควรรู้ทำ ผมก็จะวิจัยว่า ด้านมืดเป็นอย่างไร อะไรแก้ได้ กันได้ ถึงจะครบสูตรครับ บังเอิ๊ญ บังเอิญ ผมถนัดในการเข้าหาเรื่องแบบนี้ซะด้วย

สรุป เมื่อบางท่านบอกว่า สายเราคือของจริง (เป็นคำชมที่ชอบมาก) เราก็จะเป็นของจริงต่อไปครับ... และนำเสนอของจริง...

ถ้าดำ ก็ดำจริง ๆ และเห็นผลจริง ๆ ... แต่ผมกับที่ปรึกษาจะวางทางแก้ไว้เสมอครับ...

ผมยังคุยกับที่ปรึกษาว่าถ้าเจอครูบาข่ายเร็วกว่านี้คงจะได้อะไรดี ๆ มากกว่านี้เพราะสมัยก่อน ดันเลยลำพูนไปเข้าเชียงใหม่ซะหมด 55

ดังเล่าผมไม่ทันครูบาข่าย แต่ทันโทรไปโม้กะที่ปรึกษาบูชาพระท่าน และทราบว่าท่านอาพาธหนัก จึงเป็นเจ้าภาพถวายพระไม้ 19 นิ้ว 2 องค์ (ปัจจุบันอยู่ที่โต๊ะหมู่บูชาที่ปรึกษา) ซึ่งหลังที่ปรึกษานำ ข้อความที่ผมแจ้งให้ครูบาข่ายดูว่าผมรับเป็นเจ้าภาพ ท่านยกมือ "สาธุ" วันต่อมาท่านละสังขารแล้ว ที่ปรึกษาก็โทรแจ้งผม

จึงเป็นสิ่งที่เป็นปณิธานว่าจะช่วยวัดหมูเปิ้งให้มากที่สุดต่อไปครับ

20. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    ถึงไม่มีช่วยเต็มตัว แต่จะคอยช่วยตามแต่โอกาสและปัจจัยอำนวยครับ สาธุ