นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นมหาสิทธิโชค)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    แข็งแรงไวๆนะครับ

2. เมืองตานี

เมืองตานี เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    โชคดีมากๆครับที่ไม่เป็นไรมาก หายเป็นปกติไวๆนะครับ

3. Supachai_22

Supachai_22 เป็นที่รู้จักกันดี

หายไวๆๆนะครับ

4. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ....

หายไไครับ

5. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ของพ่อท่านเพียรชัย ใช่ไหมครับ

6. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ใช่ครับ จากการนำภาพให้ที่ปรึกษาดู ในสายพระมี 2 ท่านแจ่มจริงคือพ่อท่านเพียรชัยและพ่อท่านพลอย คือซ่อนกระแสการดูไว้ด้วย แบบดูรูปเผิน ๆ มองแทบไม่ออก ต้องใช้วิธีลับ ถึงดูท่านออก

ผมเองส่วนตัวถามผู้สร้างแล้วว่า ในสายพระมั่นใจท่านไหน (ฆราวาสอีกประเด็น) ก็พ่อท่านเพียรชัยนี่ละครับน่าจะ 1 ในตองอูแล้ว

7. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เดินงานพญาหรมานประลัยกัลป์กันต่อ รอขึ้นแบบกำหนดแบบอยู่ครับ แต่กำหนดคร่าวๆ ดังนี้

1.ท่านยึดตามแบบโบราณไม่เน้นลวดลายมาก

2. ถืออาวุธ

3. ให้เป็นมากกว่าหนุมานทั่วไปถึงเป็นแบบห้อยคอ แต่ใช้วางบูชาได้ มีอานุภาพคล้ายมีชีวิตจิตใจดังนี้

- วัวธนู คืออธิษฐานปราบหมู่มารได้เลย

- เหมือนกุมารทอง คือเตือนภัยได้ สามารถสื่อกับจิตใจเราได้

โดยที่ปรึกษาบอก ชื่อเดิมคือตามตำราคือ..ลิงลม ก็คือหนุมานและบริวารท่านจะอัญเชิญดวงจิตของลิงลมมาสถิตทุกตน

4. แบบแผนการสร้างเหมือนแหวนคือ

- ควบคุมชนวนมวลสารที่นำมาหล่อหลอมโดยจะไม่มีรูปพระเครื่องใด ๆ

- กำหนดชนวนมวลสารจากชนวนแหวนมหาชะตาที่นำเสกพร้อมแหวนมาแล้ว

- กำหนดชนวนแผ่นจาร โดยมีรายละเอียดดังนี้

4.1 แผ่นอักขระหัวใจหนุมาน จากครูบาอาจารย์ที่สำเร็จหนุมาน ที่มีอยู่ในยุคปัจจุบันดังเช่น สายเขาอ้อ สายใต้ สายอีสาน สายเหนือ โดยทุกท่านเกิดปีวอก วันอังคาร....

4.2 แผ่นอักขระหัวใจอาวุธหนุมาน ดังที่ได้กล่าวไป นะคาบสายฟ้าฟาด นะไฟประลัยกัลป์เป็นต้น ให้อาวุธหนุมานมีความรุนแรง...

4.3 แผ่นอักขระร่างกาย ฤทธีเสริม เป็นยันต์เกี่ยวกับตบะอำนาจ ฟ้าสะท้าน ปราบพิภพ แม่ย่า พญาพาลี(ได้มีฤทธิ์เหมือนพญาพาลี)

ที่เหลืออุบไว้ก่อนบอกแค่นี้ครับ

ผู้ควบคุมการหล่อ คือเจ้าของชนวนนวะโลหะ ผู้เบื้อหลังสร้างแหวนมหาชะตาเช่นเดิม ชนวน บวงสรวง ฤกษ์ยาม จัดเต็ม จัดหนัก ผมบอกแล้วผมออกทุนเอง ขอให้เต็มที่ ไม่รีบ ๆ ๆ ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤศจิกายน 2019
  8. konun88

แผ่นทองคำแท้ แผ่นเงินและทองแดงที่ผ่านพิธีมาแล้ว 2 พิธีอย่างน้อย ที่ปรึกษาให้ขึ้นไปรับเองครับรอให้เสร็จก่อน ถือว่าไปทำบุญครบรอบวันเกิดเลยต้นเดือนหน้า... จะได้รายละเอียดอะไรเพิ่มด้วย

9. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พญาหรมาน มีเนื้ออื่นๆอีกไหมครับ เช่นเนื้องา เนื้อไม้งิ้วดำ ฯ

10. konun88

หล่ออย่างเดียวก็เหนื่อยแล้วครับ งาก็ทำมาแล้วด้วย กำหนดระยะเวลาไม่ได้เลยแต่ไม่ให้ไปตีกับพระพิฆเนศครับ

11. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    หมดเคราะห์ แข็งแรงขึ้นเร็วๆนะครับ เฮงๆ รวยๆ ครับ พี่konun88

12. konun88

ขอบคุณทุกท่านครับ รอหมอนัดเช็คอาการทางสมองอีกที ศุกร์นี้ ตอนนี้ก็มึน ๆ ยังไม่เต็มที่ครับ

กรรมมาได้เสมอ จริง ๆ ก่อนเกิดเหตุการณ์ผมพึ่งไปทำบุญกับพระอริยเจ้าที่เชิญญาณพระอุปคุตให้ตอนสร้างพระอุปคุตก่อน 1 วันเองครับ พอดีพึ่งทราบว่าท่านอาพาธ ท่านก็ขอบใจเต็มที่ เรียกว่าออกจากวัดลงเฟส ญาติธรรมกับเพื่อนก็ฝากทำบุญอีก ผมก็ย้อนกลับไปทำเพิ่ม ที่ไปก็แบบว่าไม่ได้ตั้งใจคือ เอารถไปล้าง (มอมแมมมาก) เผื่อว่าไปทำบุญต้นเดือนหน้าได้ไม่อายเขา 55 แล้วเลยต่อไปทำบุญแบบไม่ได้หวังอะไร แต่ก็สำเร็จด้วยดี (ยังว่าคงเพราะพระกรุลาวทองห้อยเดี่ยวไป อะไรก็ราบรื่น)

เรียกว่า หากไม่ได้ทำบุญก็อาจเสร็จเอาได้

ช่วงไม่รู้สึกตัว ก็สวดมนต์ตลอดครับ เพื่อดูว่ายังจำบทสวดมนต์อะไรได้ไหม

ที่ปรึกษาเล่าวันเกิดเหตุการณ์ ผมโทรหาท่านทีแรก คุยไม่รู้เรื่องเลย (ผมจำไม่ได้เลย) รอบ 2 ยังเข้าท่าหน่อย

ท่านบอกตอนท่านเจอกรรมมาตัดรอนก็แบบนี้ละครับ มีของดียังเผลอถอดออกหมด

โดยสรุป อุปฆาตกรรมแบบนี้มาได้เสมอ เรียกว่า มาแบบไม่รู้ตัวจริง ๆ

13. konun88

สรุป ภาระงานที่ต้องสะสาง

ประมาณกลางเดือนธันวาคม เดือนหน้าก็ น้ำมันมหาเสน่ห์ 4 ทิศครับ ผมรอชุดสุดท้าย (ต้องรอเลย) จากนั้นก็รวมใส่ขวด สำรวจปริมาณ รับรองว่าไม่ไปซื้อของไม่ได้เสกมาต่อเพิ่มให้ได้มาก ๆ แน่นอน แล้วนำไปเสกที่อยุธยาโดยครูบาอาจารย์ผู้ชำนาญเรื่องธาตุ รวมธาตุ ตามวิชารวมธาตุ 4 ทิศ ก็จะนำมาให้บูชาครับ ตอนนี้ยังสรุปจำนวนไม่ได้ แต่ผมเล็ง ๆ ขวดสวย ๆ ไว้แล้ว

จากนั้นนำตะกรุดลูกอมมหาสะกด (จริงๆ ท่านจารนะมหาระงับกับยันต์หนุน) ปลุกเสกต่อไปจนหลังปีใหม่

หลังปีใหม่ไปรับตะกรุดปิตุ 9 ชั้น (อานุภาพจริง ๆ มีหลากหลายมาก เรียกว่าเสกยาวนานแบบสุด ๆ ) ไว้รอได้ตะกรุดค่อยมาเปิดบูชาครับ

ซึ่งหลังจากนั้นพญาหรมานคงได้แกะแบบอะไร ก็จะได้มาเริ่มเคลียร์ค่าใช้จ่ายอะไรต่อไปครับ เดินงานแบบเงียบ ๆ เพราะไม่ได้สร้างมากมายอะไร ...โรงงานเลยไม่ค่อยสนใจ ก็อาศัยไปพ่วงงานของเจ้าของชนวนนวโลหะเขาครับ 55 แต่แน่นอน ผมจะไปร่วมหล่อเองควบคุมชนวนเต็มที่เช่นเดิม

หลังปลุกเสกพญาหรมานเสร็จสิ้น ซึ่งผมคำนวณว่าคงเป็นช่วงผมยุ่งหน้างานมาก ๆ ค่อยมาสรุป ต้นทุนอะไรแล้วเปิดบูชาทีเดียวครับ แต่จะมาแจ้งให้เรื่อย ๆ

14. konun88

แนว concept พญาหรมาน หรือหนุมานประลัยกัลป์

จริง ๆ ย้อนตั้งแต่ผมไปวัดหมูเปิ้ง ครัั้งแรกหลังครูบาข่ายละสังขาร ปลายปี พ.ศ. 2554 ครับ ซึ่งเหตุที่ไป เพราะที่ปรึกษาจะพาไปหาครูบาสุข วัดป่าซางน้อย (มรณภาพไปแล้ว)

ตอนนั้นได้คุยกับท่าน ท่านก็หยิบตะกรุดลิงลม มาอวดให้ดู นั่นคือครั้งแรกท่านว่ากึ่ง ๆ มนต์ดำ

ปีต่อมา ที่ปรึกษา มา กทม.ผมก็พาไปทัวร์ทำบุญ จ.สระบุรี แล้วไปปราจีนบุรี ก็พาท่านไปหาหลวงปู่ผ่าน วัดป่าโพธิ์แก้ว 2 ซึ่งหลวงปู่ผ่านนี้เก่งเรื่องดูกระแสพลังวัตถุมงคลมาก ๆ ที่ผมช่วยงานบุญเพราะเคยนำพระครั่งเกศาครูบาข่ายให้หลวงปู่ผ่านท่านดู ตอนนั้นผมมองไม่ออกนะครับว่ามีเกศาฝังอยู่

หลวงปู่ท่านตรวจ ท่านบอกของพระอริยเจ้านะ มีเกศาด้วย เราก็งง มองไม่ออก ท่านยังขอทองคำเปลวจากศิษย์มาปิดพระรอดครั่งองค์นั้นเลยครับ เก็บมาเป็นที่ระลึกจนทุกวันนี้

โดยที่ปรึกษาท่านพบหลวงปู่ผ่าน ก็หยิบตะกรุดลิงลมให้หลวงปู่ดู ท่านบอกเด่นทางมหาอำนาจมาก ๆ (ท่านตั้งราคา 5 หมื่นจะส่งมาเป็นชนวนหัวเชื้อหลอมด้วยตอนหล่อ)

โดยสรุปวิชาลิงลม นับเป็นสุดยอดของวิชาครูบาข่ายอย่างแท้จริง (ท่านเกิดปีวอก)

การสร้างพญาหรมานนี้จึงเป็นให้มากกว่าหนุมานที่ผมเคยเช่าๆ บูชามา คือมีก็เหมือนไม่มีละครับ 55 เพราะผลที่เราคาดหวังยังไม่ออกมาชัดเจนคงต้องตอนเกิดเหตุเภทภัย สิ่งที่ผมหวังจากหนุมานคือ

1. แก้ดวงชะตา ดังตำนานหนุมานได้พรจากเทวดานพเคราะห์

2. มหาอำนาจตบะเดชะ ทำให้หมู่มารเกรงกลัว เพราะหนุมานสู้ชนะตลอด

3. อาวุธที่หนุมานถือ ต้องมีอะไรมากกว่าที่คิด (ไว้รอคุยเรื่องวิชาเสริม)

4. อำนาจแฝงอื่น ๆ เช่นวิชาพาลีเสริมลงไป (ดูดพลังฝ่ายตรงข้าม)

5. มหาลาภ

จริง ๆ เหตุที่มาเกริ่นๆ เป็นระยะ เพราะผมชอบแบบให้ทุกท่านคอยติดตามเรื่องราว แม้โครงการนี้จะยาวนาน แต่ก็จะได้เห็นความยากในการสร้าง ไม่ใช่ส่งชนวนหล่อเลยจบ.. มันง่ายไปครับ ให้สมกับทิ้งทวน...

15. konun88

ที่มา

https://www.facebook.com/jom.vo.7

เป็นนิมิตรหมายอันดีหลังการสร้างตะกรุดปิตุ 9 ชั้น ศิษย์เก่าหลวงปู่โนมาช่วยเผยแพร่บารมีมากมาย

อัฐิธาตุหลวงปู่โน ที่บ้าน ตจว.ของผมเองครับ

สงสัยตะกรุดปิตุ 9 ชั้นฯ จะ Hot สุด ๆ สมทิ้งทวนในสายงานผม 55 หลังหนุมานผมแค่ประชาสัมพันธ์สบาย ๆ แบบสบาย ๆ พอแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2019
  16. konun88

วันนี้ที่ปรึกษาเฟสมาถาม เรื่องมีผู้ศรัทธาเฟสถามพญาปักษาที่ท่านเก็บไว้อยู่ ผมเลยโทรไปโม้กะท่านซะเลย

ท่านบอกตอนนี้มีผู้ศรัทธามาถามรุ่นเก่าๆ จากท่านมาก
    (วาระดังมาถึง แต่สายไปซะแล้ว 55) อย่างรุ่นพลิกฟ้าไม่ต้องพูดถึงครับ ขึ้นหิ้งไปแล้ว ผมก็ไม่เหลือพระผงเลย เหลือแต่ตะกรุด 3 โค้ด ดอกละ 13,000 บาท

หลายท่านไลน์มาผมก็บอกแล้วของดีย่อมต้องหมด ถ้าผมหมดก็หมดจริงละครับ

ทีนี้แผ่นทองคำ เงิน ทองแดง ท่านรอพรุ่งนี้เข้าขึ้น 1 ค่ำ ถึงเริ่มโครงการจารให้ครับ แผ่นทองแดงไม่ห่วงเสกมามากมายแล้วตั้งแต่ชุดแหวนมหาชะตา ไม่นับผมไปขอครูบาอาจารย์จารให้ทีละแผ่น แล้วขอท่านเสกยกกล่องเลย (ในกล่องมีแผ่นไม่จาร)

ในหัวข้อการคุย ท่านเล่าให้ฟัง ตอนผมหลังโดนรถชนโทรหาท่านด้วยทีแรก แต่ผมจำไรไม่ได้ ท่านบอก ผมโทรบอกท่านว่าฝันถึงท่าน ฝันถึงหลวงปู่เหิร ครูบาอาจารย์เก่า ๆ

โดยสรุป ผมบอกผมจำไรไม่ได้เลย ในช่วงรู้สึกตัวสวดมนต์อย่างเดียวในใจ เพราะเริ่มรู้แล้วเราโดนรถชนแล้วง่วงมาก ๆ จึงรีบสวดมนต์ดูว่ายังจำบทสวดมนต์ได้ครบไหม

แต่ที่ปรึกษาบอกตอนรับสายทีแรกท่านว่าช่วงผมจำไม่ได้ผมอาจระลึกสื่อกับครูบาอาจารย์ได้แล้ว

คือคุยกันว่า พวกเราฝึกจิตก็เพราะเหตุการณ์แบบนี้ละครับ คือช่วงทำไรไม่ได้ให้ประคองจิตให้สงบ สวดมนต์ได้ยิ่งดีเพราะหากตายไป จะได้ไปสุคติภพ หากทำเวรกรรมมามากเจ้ากรรมนายเวร วาระกรรมก็จะมาแล้วละ ให้เราสัมผัสได้ หากตกเวทนาเมื่อใด เสวยกรรมช่วงนั้นเมื่อใด ก็จะไปนรกหรือ ภพล่าง ๆ ทันที

คือที่กล่าวมาจะบอกว่า ในช่วงวาระผมทำไรไม่ได้ ยังประคองได้ทันเพราะไม่ได้ก่อเวรกรรมอะไรมาก ดังนั้นการสะสมบุญ สะสมสิ่งดี ๆ ให้ติดตัวจึงไม่เสียหายครับ หากเป็นไปตามตั้งใจหลังเสร็จหนุมานผมก็ได้หาเวลาไปภาวนาให้เต็มที่ต่อไป ตามคำสั่งเสียที่หลวงปู่เหิรได้บอกไว้ตอนพบท่านครั้งสุดท้าย

17. kiati_sak

แล้วจะมีด้านเสน่ห์ เจ้าชู้แบบหนุมานบ้างไหมครับ

18. konun88

แน่นอนครับ ครบเครื่องแน่นอน

1 ใน 8 เทพอสูรมังกรฟ้า ป๋าธรรม (คนละท่านกับป๋าธรรมมา)

ป๋าธรรม เป็นหลานหลวงป๊ก (ทางเหนือเรียกผู้อาวุโสฆราวาสว่า หลวง แปลว่าใหญ่)

โดยหลวงป๊ก เป็น 1 ในอาจารย์ของครูบาข่าย มีวิชาหนุมานด้วย ผมเคยเกริ่นไปแล้วในกระทู้ ซึ่งตอนนั้นที่สร้างหนุมานขี่เสือ ก็ได้ท่านเสกด้วยเลยแจ่มมาก ๆ

ขณะนี้ แผ่นจาร ทุกที่กำลังดำเนินการเรื่อย ๆ ครับ

สายเหนือ รอที่ปรึกษาจะเริ่มวันพรุ่งนี้ ตามฤกษ์ยาม

สายใต้ ใกล้เสร็จแล้วคงกำลังเสกอยู่ ผมรอใกล้หล่อค่อยตามอีกที แต่ล่าสุดผู้ดำเนินการแจ้งมาว่าใกล้เสร็จแล้ว

สายอีสาน รอฤกษ์ยามเช่นกัน แต่มีบางส่วนเสร็จแล้ว(พึ่งคุยกับผู้ช่วยเหลือวันนี้ครับ)

สายตะวันตก จะมาในวันหล่อ(เจ้าของชนวนนวะโลหะงานแหวนไงครับ )

ซึ่งงานนี้ตามแจ้งไปไม่รีบครับ ด้านแบบพิมพ์ ก็รอแบบมาให้ที่ปรึกษาดูอีกทีว่าปรับแต่งเช่นไร ซึ่งก็เน้นตามนิมิตอีกเช่นกัน

เป็นการดำเนินการที่ช้า ๆ ไม่รีบเพื่อไม่ให้ตีกับงานพระพิฆเนศครับ เสร็จเมื่อไรเมื่อนั้น... (ผมก็มีภาระงานที่ยุ่งมากด้วยครับ)

โดยทุกแผ่นไม่ได้จารมั่วนะครับ ระบุไปแล้วว่าสร้างหนุมาน...

อย่างที่เล่าไป ผมก็มีหนุมานขลัง ๆ นะครับแต่ไม่ถูกใจ....จะรอให้ถูกใจงานนี้ละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤศจิกายน 2019
  19. konun88

บุญด่วน....

สืบเนื่องจากหลังผ่านความเป็นความตายมา และใกล้ครบรอบวันเกิดผม ซึ่งหมอนัดดูอาการศุกร์นี้หากไม่มีอะไรมาก ก็จะไปทำบุญที่ลำพูนครับ และงานบุญที่ผมปรารถนาจะทำอีกดังนี้

1. ทำบุญสร้างอุโบสถ วัดที่ศรีสะเกษครับ

2. สมทบทุนในการสร้างพญาหรมานประลัยกัลป์ ซึ่งตั้งใจจะทิ้งทวนให้ดีที่สุด

3. งานบุญทานอื่น ๆ เพื่อให้ครบทุกวงจร เช่นช่วยสัตว์ทุกข์ยาก

จึง ขอออกวัตถุมงคลที่สุดรักสุดหวงส่วนตัวให้ร่วมบุญกันครับ ซึ่งแต่ละอย่างมีไม่มาก ท่านใดสนใจร่วมกุศลนี้รอการตอบกลับจากผมแจ้งมาได้ครับ อนุโมทนาบุญส่งท้ายปีร่วมกันครับ

20. konun88

การสร้างวัตถุมงคล แน่นอน ผู้ผ่านการฝึกอบรมมาย่อมทราบของจะขลังด้วย

1.บารมีผู้เสก

2. ความบริสุทธิ์ใจแบบของโบราณ กว่าจะได้ซักชิ้น ไม่มีตู้วางจำหน่ายเน้อ

3. สิ่งสำคัญพระอริยเจ้าทุกท่านย่อมสอน คือ บุญบารมีเก่าเรา บุญไม่มีจำหน่ายวางขาย

ผมเองก็อยู่ภายใต้กฎแห่งกรรมเช่นกันครับ ต้องสะสมบุญและบารมี

หลักการทำบุญของผมก็ ผ่านการฝึกกับหลวงปู่เหิร พระอริยเจ้าที่หลวงปู่ประหยัดอาจารย์ผมยังเกรงในบุญญาธิการท่านมาแล้ว

แน่นอน ผมไม่เคยทำตัวเป็นนักบุญหน้าเฟสครับ นี่เพื่อนสนิทบอกให้ลง ๆ ภาพไว้อนุโมทนาเลยลงครับ ไม่งั้นก็มีแต่รูปพระ รูปแมว 55

ขอผู้ร่วมบุญและผู้เห็นอนุโมทนาร่วมกันครับ แค่อนุโมทนาก็ได้บุญแบบไม่ต้องลงทุนแล้ว