นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นมหาสิทธิโชค)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตอนเสก สิงห์ผมได้บอกใบ้ไว้แล้วว่า ท่านเหมาะที่สุดในการเสกสิงห์เพราะนามของท่านคือ ครูบาสิงห์คำ ผู้ทรงอภิญญาจิตที่สูงสุด

ครูบาข่ายเคยบอกที่ปรึกษาว่า "ถ้าด้านความดุดันต้องท่านสิงห์คำ"

และเหตุที่ปรึกษาบอกว่า "ท่านแนวเดียวกับเราเลย"

ตอนเสกพระขรรค์สรี๋กัญไชย ผมกับที่ปรึกษาเห็นตรงกันว่า "หลวงปู่โนยืนใกล้ ๆ ครูบาสิงห์คำเลย คงเพราะสไตล์เดียวกัน55"

เหตุอย่างหนึ่งที่ตะกรุดทุกรุ่นต้องท่านเสกให้

"ท่านจะปลุกเสกเลขยันต์เรียกอักขระให้พวกเราเต็มที่ ไม่มีกั๊ก หากเป็นพระอื่นอาจมีกั๊ก เพราะรู้พวกเราไปใช้ด้านเทา ๆ "

ผมเคยถามที่ปรึกษาส่วนตัวในครูบาอาจารย์ที่ผมพบมา กับครูบาสิงห์คำ ที่ปรึกษายืนยัน "หลวงพี่ว่า ครูบาสิงห์คำดุดันกว่า ลงเต็มที่ไม่มียั้งให้พวกเรา "

2. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    น้อมส่งครูบาอาจารย์สู่พระนิพพานครับ

3. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โดยสรุป ก็สมกับความตั้งใจผมละครับจะได้วางมือ ล้างมือซะที โชคดีในการเสกชุดพญาพาลี ขนมวลสารชนวนไปเสกเต็มที่ครับ

แน่นอน ชนวนหลักในพญาหรมาน ก็ชนวนแหวนมหาชะตา ท่านเสกไว้ให้แล้ว...

งานหนุมาน หรือพญาหรมานก็จะได้ทิ้งทวนโดยสมบูรณ์ซะทีครับ ดีมี ครูบาอาจารย์ที่เตรียมจัดสรรไว้แล้ว.....

ผมจะเดินทางไปลำพูนวันอาทิตย์นี้ครับ......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2019
  4. konun88

แน่นอนครับ ที่ปรึกษามั่นใจ "ท่านจะไม่กลับมาเกิดอีกแล้วตามความตั้งใจท่าน เพราะท่านช่วยคนมามาก"

5. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบส่งหลวงปู่สู่นิพพาน...

6. konun88

ผมมา เรียน กทม.ปี 2540 ตอนนั้นก็แจ้นไปหาหลวงพ่อเปิ่นแล้วครับ ได้สักหนุมานจากศิษย์ท่านด้วยที่หลัง

พอเรียนจบเริ่มทำงานปี 2543 ก็เริ่มสนใจแนวนี้เต็มที่ครับ และเดินสายปลุกเสกมามากมาย จนพอจับแนวทางได้แบบทุกวันนี้ครับ

แน่นอน เรื่องแบบนี้ก็ผิดพลาดมามาก ในยุคปัจจุบันมีทั้ง พระเกจิ เกอะจิ และมารร้าย หัวหน้าเซลแมนซึ่งก็ได้พบกันมาแล้ว

โชคดีกระทู้นี้เดินทางมาก็ 2 ปีกว่าแล้วจากหน้าแรก ซึ่งยังคุ้มค่าตรงได้ทำบุญกันเต็มที่ไม่ผิดพลาด ในยุคนี้ หากไปเสียเงินกับแก๊งค์เซลแมนก็นับว่าน่าเสียดาย

เมื่อการเสกพญาพาลี ก็คุยกับที่ปรึกษาว่า "ดีพวกเราตั้งหลักกันได้แล้วผู้ร่วมบุญบูชาของเราไป ก็คุ้มค่ามาร่วมทำบุญกันตลอด จึงเป็นเรื่องที่ดี"

สิ่งที่ผมหวังที่สุด ก็ที่ปรึกษาเรา ผ่านช่วงพยากรณ์จากครูบาข่ายมาแล้ว หากพ้นปีหน้าไปได้ท่านก็ เป็นที่พึ่งในวันหน้าครับ

หอฉันที่จะสร้างจากทุนพระพิฆเนศ ก็จะเป็นที่พักให้ญาติโยมวันหน้า ซึ่งชีวิตคนย่อมมีสุขทุกข์ปะปนไปอยู่แล้ว อย่างไรก็ได้พึ่งพาอาศัยกันในอนาคตแน่นอน

พญาหรมานประลัยกัลป์ จะสร้างจากตำนานการกำเนิดหนุมานครับ ไม่ใช่ว่าเอาชนวนหล่อพระเศษเหลือไปโยนให้โรงงานหล่อมา อ้างพระดังมาขาย อันนี้ผมว่าไม่รู้จะทำไปทำไม 55

ยุคปัจจุบัน บุญคืออะไร ความหมายหลายท่านยังไม่ทราบกันเลย เงิน 100-200 บาทมีค่านะครับ ผมเองก็พยายามใช้ให้คุ้มค่าที่สุดเช่นกัน เพราะเวลาคับขัน เหมือนเข้าที่มืด เทียนที่เราจุดไว้ จะส่องแสงนำทางให้เราเอง ซึ่งผ่านชีวิตจะทราบครับ...

ของขลังต่าง ๆ ผู้บูชาไปจะทราบเองว่าได้ผลดีไหม แต่อย่างไร ตัวเราคือผู้กำหนดชีวิตของเราเองนะครับ

พระอริยเจ้า ไม่ได้หาง่ายๆ นะครับ ....ปู่เหิรสอนไว้ อภิญญานะมีมากแต่อริยหรือเปล่านี่ละน่ากลัว เพราะอภิญญาแต่เป็นมารก็มี... (พระเทวทัตยังเหาะได้นะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2019
  7. konun88

เรื่องเล่าการทรงอภิญญาของท่านมีมากมาย

ที่จับจุดได้ต้องแบบให้ท่านทักมาเองนะครับ

หลังเสกเสร็จผมจะถามตลอดหลังเสก ว่าท่านทักอะไรมาบ้าง (ผมฟังไม่ออกครับ55ท่านคุยกับที่ปรึกษาด้วยคำเมืองภาษาเหนือ)

อย่างที่จำได้แม่น

ตะกรุดพญาจักรวรรติราชปราบพิภพทั้ง 4 ท่านเห็นตอนที่ปรึกษายกไปปุ๊ป ทักเลย "ตะกรุดนี้กันตู้ร้าย กันลองของร้าย" ตู้คือคุณไสยของมืด

ตะกรุดฟ้าสะท้านดินสะเทือน "ไปมาไร้ร่องรอย"

พญาหมูคำ "เข้าท่า หมูหื่น"

หนุมานขี่เสือ "ร้ายกาจ สมเป็นศิษย์เอกครูบาข่าย"

และจิปาถะมากมาย 55

ตอนกุมารทอง ตอนแรกที่ปรึกษาใส่รถไปหาท่าน นำกุมารไว้ในรถ ยกสิงห์ไปขอท่านลงให้ กับมีดแหก

ที่ปรึกษามาเล่า พอพบท่านปุ๊ป ทักเลย "โอ้ ซ่อนของดีไว้ในรถ"

จึงได้ทีขอท่านแผ่เมตตาให้ครับ ที่ปรึกษาว่า "ท่านรู้อีกนะว่าตัวไหนมีเจ้าของแล้ว จัดเรียงให้เลย
    "

นอกจากอภิญญาจิตแล้ว ความเป็นอริยเจ้าก็ไม่ต้องสงสัยเลยครับ ที่ปรึกษาบอก ดูจากกระแสท่านเสกคือลึก และท่านเคยกล่าวกับที่ปรึกษาไว้แล้ว ล่าสุด

"คงอยู่ช่วยงานเราอีกไม่ได้นานแล้วนะ"

ที่ปรึกษามั่นใจจากการคุยกับท่านครับ ว่า ท่าน "นิพพานแล้ว"

นับว่าหาได้ยากยิ่งทั้งทรงอภิญญาและอริยเจ้า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2019
  8. pp-rom

pp-rom Active Member

น้อมส่งครูบาสิงห์คำสู่นิพพานครับ _/\_

9. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    น้อมส่งครูบาสิงห์คำสู่นิพพานครับ _/\_

10. konun88

วัตถุมงคลส่วนตัวออกงานบุญ ปิดวันนี้ครับ เหลือพยัคฆ์เขาอ้อ เก็บเป็นที่ระลึก ต่อไป

ได้เจ้าของมารับต่อไปแล้วครับ ปัจจัยไว้สานงานบุญและงานแกะหุ่นหนุมาน

วันนี้ผมได้คุยกับช่างแล้วตอนแรกพยายามหาแบบหนุมานที่ช่างเคยแกะปรากฎว่ามีแต่แบบนั่ง จึงสรุปต้องขึ้นแบบกันใหม่ครับตามตำรา

โดยแบบหนุมานนี้ที่ปรึกษาระบุตามตำราปู่ฤาษีวาโยและครูบาข่ายได้กำหนดมาเลย ไว้รอชมครับ ค่าแกะแพงก็ยอมขอให้ออกมาได้ลักษณะตามตำราโบราณโดย

1.ไม่เน้นลวดลายมาก

2. ลักษณะท่าทางตามตำรา

ด้วยว่าที่ปรึกษาเราได้สืบทอดวิชาลิงลม หรือพญาหรมานจากครูบาข่ายมาครบถ้วนเจนจบ จึงหายห่วง ผมได้กำหนด ความแตกต่างไว้ดังนี้

จากประสบการณ์ที่เคยบูชามา ให้มีอะไรมากกว่าตามท้องตลาด คือคิดไว้แล้วหากไม่ห้อยคอ วางใส่พานบูชารวมกับชุดตะกรุดรุ่นก่อน ๆ เราได้เพราะถือว่าครูเดียวกัน แล้วมี option เสริมคือ

- มีชีวิตจิตใจโดยเชิญญาณลิงลมมาสถิต สามารถบนบานขอพรได้เช่นขอด้านลาภ

- ปราบมารแบบโหดมหาโหดสุด ๆ แบบหมู่มารราวีก็เอาอาวุธทุบมารเลย

- มีอานุภาพเหมือนหุ่นพยนต์ เช่นเฝ้าบ้าน รักษาทรัพย์สินได้

คือพูดง่ายๆ ของดีเรามากคงห้อยคอไม่ไหวก็วางบูชา ไว้ในรถเฝ้าทรัพย์สินได้เลย

สรุป อาทิตย์หน้าเริ่มแกะแบบหุ่นใหม่ครับ แพงก็ยอมขอให้ได้ออกมาตามตำราไม่ลอกแบบพระดัง...

11. konun88

ดังที่บอก งานพญาหรมาน หรือหนุมานยังอีกนานเพราะให้หลังงานพระพิฆเนศ ผมจึงใช้ทุนของตัวเองต่อไป ไม่มีเปิดจองครับ จบงานพระพิฆเนศค่อยเปิดให้บูชาทีเดียวเมื่อเสร็จแล้ว เพราะจะได้ไม่กดดัน สบาย ๆ และให้ทุกท่านไปบูชาพระพิฆเนศให้เต็มที่เพื่อสร้างหอฉัน ถวายวัดหมูเปิ้ง เป็นวิหารทานในพระศาสนาต่อไป

เชื่อเถอะครับ หากวันหน้ามีความทุกข์ ทุกท่านไปขอที่ปรึกษาช่วยจะได้ไปพักกันที่หอฉันที่จะสร้างได้พึ่งพาอาศัยกันวันหน้าครับ

ทีนี้ เหตุที่มาเล่าเพราะผมชอบให้แบบคอยติดตามจะได้เกิดความผูกพันร่วมกันครับ ให้สมกับงานทิ้งทวน

สรุป พอจบงานพระพิฆเนศหากหนุมานเสร็จแล้วก็เปิดให้บูชาครับ ด้วยจำนวนสร้างที่เท่า ๆ กับแหวนมหาชะตาครับ ผมเป็นคนส่งของเองพูดง่ายๆ มีข้อมูล ฐาน และคำนวณปริมาณลูกค้าได้ครับ 55 สำคัญไม่คิดสร้างมากเพราะงบตัวเองก็อาจไม่พอด้วย

12. konun88

ผมจะเดินทางอาทิตย์นี้ครับ ไปรับแผ่นจาร และจะมาอธิบาย ถ่ายภาพตำรามาให้ชม รับรองไม่เหมือนใคร....

แนวทางตามที่ต้องการท่านบอกทำได้ ไม่มีปัญหา พร้อมเซอไพรสตบท้าย ชนิดที่อึ้ง มีงี้ด้วย....อีกนานครับรอดูทุน 55

แต่จะเสกจนสุดยอดแบบ 2 ตะกุดที่ได้หลังปีใหม่ละครับ เสกจุใจค่อยเปิดบูชา

13. konun88

วิชาลิงลมของปู่ฤาษีวาโย ไม่ซ้ำใครในโลก ลงสู่แผ่นทองคำ 96.5% แบบหนา

14. konun88

แผ่นจารต่างๆ ทุ่มทุนเต็มที่เหมือนตอนแหวนละครับ

ยิ่งกว่าด้วย!!

15. konun88

รับบุญร่วมกันครับ

16. konun88

ตำราวิชาลิงลมของปู่ฤาษีวาโย ฉบับเต็ม ที่ไม่ซ้ำใครในโลก

17. konun88

พรุ่งนี้พบครูบาไชย!!!!!!

18. konun88

ครูบาสิงห์คำ เป็นพระที่มีปฏิปทาดุดัน โลดโผนห้าวหาญมาก คนกลัวท่านกันมาก ดังเล่าไปท่านอยู่องค์เดียวในวัด ไม่รับแขก มีหลานท่านดูแล

ที่สำคัญรู้กันว่าท่านเก่งเรื่องลาภลอยมาก ที่ปรึกษาเรียกท่านว่า "เทพเจ้าแห่งโชคลาภ"

ที่ปรึกษาเล่า ก่อนท่านละสังขารไม่กี่วัน ให้หลานท่านโทรตามที่ปรึกษาไปหา แต่ที่ปรึกษาติดธุระไม่ได้ไป คือคิดไม่ถึงท่านอยู่ๆป่วย เข้า โรงพยาบาลแล้วเข้า ICU ละสังขาร

ผมยังว่าถ้าที่ปรึกษาไป ท่านคงถ่ายพลังให้

ที่ปรึกษาไปรดน้ำศพ พบหลานท่านเลย บอกขอจีวรท่าน หลานท่านหยิบให้เลือก 3 ชิ้นเป็นอังสะ

ที่ปรึกษาเลือกชิ้นนึงบอกเอานี่ละที่ท่านครองตอนมรณภาพ หลานท่านว่า "รู้ได้ไงชิ้นนี้"

ผมถาม พลังต่างกันมะครับกับอังสะปกติ ท่านว่า "คนละเรื่องเลย"

ที่ปรึกษาบอก"ครูบาสิงห์คำท่านถ่ายพลังทั้งหมดลงอังสะนี้ ท่านเคยสอน เรียนวิชามามากแค่ไหน เวลาตายก็ไปแต่ดวงจิต ท่านไปแค่จิตอันบริสุทธิ์ เชื่อว่าท่านพระอรหันต์แล้ว"

สรุป .....!!!!! ท่านใดได้ร่วมทำบุญถวายโลงไป ที่ปรึกษาส่งรายชื่อมาแล้ว 17 ท่านผมจะส่งเหรียญรุ่นแรกครูบาสิงห์คำ พร้อมชิ้นอังสะที่ท่านครองตอนละสังขารไปให้ครับตามที่อยู่เดิมที่ผมเคยส่งให้ทุกท่าน

ชิ้นส่วนอังสะขนาดประมาณ 1 ซม.นะครับเผื่อไว้ติดกะเหรียญ

ดังกล่าวเรื่องเทาๆ ท่านไม่ขัดครับท่านถ่ายพลังเป็นมรดกให้แล้ว

19. konun88

ผมมารอบนี้ได้นำของครูบาอาจารย์สายอีสานท่านนึง ที่ว่าสำเร็จวิชาหนุมาน โดยรอแผ่นจารอยู่ครับ

ที่ปรึกษาตรวจพบว่า 1 ในปถพีเช่นกัน ถือว่าโชคดีมาก

เพราะการตรวจกะแสมีการบังตา

หากดูเผินๆ อาจคิดว่าเก่งระดับพอควร หยุดการอ่านทันที

ผมว่าหลวงพี่เปิดการบังได้นี่ ท่านว่าได้นิดหน่อย55

สรุป รอแผ่นจาร ครับ555

20. konun88

แผ่นทองคำ กับเงินพรุ่งนี้ผมไปรับ แผ่นทองแดงที่ผ่านพิธีแหวน พาลีมาแล้วที่ปรึกษาจะใส่ย่ามไว้

พบจอมยุทธท่านใดจะขอให้จารวิชาลับมาให้หมด

เพื่อให้หนุมานมีฤทธิ์ดุจไฟประลัยกัลป์จริงๆครับ....

• ถูกใจ ถูกใจ x 9
    • อนุโมทนา อนุโมทนา x 2
    • รักเลย รักเลย x 1
    • ไม่เห็นด้วย ไม่เห็นด้วย x 1
    • ดูรายการ