นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นมหาสิทธิโชค)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ย้อนตำนานวิชาพระภควัมตรึงไตรภพ....

ตามในชุดพญาพาลี ผมเคยได้เล่าถึงตำนานวิชาพระภควัมตรึงไตรภพมาแล้ว

และได้มีการสร้างพระภควัมตรึงไตรภพมาเพียง 5 องค์เพื่อบูชาครูและนำเสกในชุดพญาพาลีไปแล้ว ตาม link

https://palungjit.org/threads/นิทานสนุก-ถึงเครื่องราง-เตรียมงานพญาหรมาน.566452/page-146

ย้อนประวัติคร่าว ๆ โดยสรุปดังนี้

1. วิชานี้ต้นกำเนิดมีมาตั้งแต่ครั้งสร้างอาณาจักรหริภุญชัย

2. วิชานี้ได้คิดค้นขึ้นมาเมื่อคราวเจ้าแม่จามเทวีรบกับขุนหลวงวิรังคะ

3. วิชานี้ ต้นกำเนิดมาจากการเข้านิโรธสมาบัติของพระภควัม หรือที่เรารู้จักคือพระปิดตานั่นเอง อ้างอิงว่า เมื่อพระอริยเจ้าเข้านิโรธสมาบัติจะไม่มีอันตรายใด ๆ ทำร้ายท่านได้

4. วิชานี้แต่เดิม ในการรบ เป็นการวางหลักอาคมตามจุดต่าง ๆ จนบังบ้านบังเมืองกันได้เลย

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตำราพระภควัมตรึงไตรภพ ...

หนึ่งเดียวที่ไม่ลอกแบบพระดัง... ครูบาข่ายได้สืบทอดจากปู่ฤาษีวาโย และได้นำมาใช้ตอนท่านเข้านิโรธสมาบัติ....

ยังจำกันได้ไหมครับ ผู้ติดตามย่อมทราบดี ถึงไม้พญางิ้วดำปราบไตรจักร

ที่ได้นำเสกปฐมฤกษ์พร้อมกริชปราบไตรจักรรุ่นทิ้งทวน

และได้นำเข้าเสกพร้อมตะกรุดพญาพาลี...

ครูบาสิงห์คำได้เสกทิ้งทวน และได้ตรวจสอบแล้ว

3. konun88

การสร้างฐานพญางู ก็เป็นการดึงอำนาจของพญานาคนั่นละครับ ถ้าแกะเป็นนาคจะดูไม่เหมาะ เพราะนาคเหมาะกับพระพุทธครับ

ท่านเปรียบเทียบยุคปัจจุบัน ภาวะที่ข้าวยากหมากแพง เหมือนเสมือนพิษร้าย จึงสร้างเป็นฐานงูแก้เคล็ดครับ ว่าอยู่เหนือพิษร้ายทั้งปวง

ย้ำ มีรุ่นเดียว ไม้พญางิ้วดำครูบาสิงห์คำหยิบมาตรวจสอบเองว่า ของแท้และดีมาก ๆ ผมเห็นมากะตาครับ...

ปลุกเสกสุดยอดแน่นอน พิธีไหว้ครูโดยพระอริยเจ้าและท่านปรมาจารย์

4. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    สาธุ น่าจะเป็นตำนานอีกรุ่นหนึ่ง

5. konun88

แน่นอนครับผมเห็นกับตาผมเอง ครูบาสิงห์คำหยิบไม้มาดู "ไม้พญางิ้วดำมหาลาภ"

ท่านบอกให้รีบแกะพระปิดตามาจะลงให้ ใครจะคิดท่านไปก่อน

อาศัยวาจาสิทธิ์ท่านละครับถึงกล้าแกะต่อ

ได้เสกพิธีไหว้ครูเลย โอกาสดีมากๆ

6. konun88

อานุภาพพระปิดตารุ่นก่อนครับ

รุ่นนี้ไม่ต่างกันแน่นอน หนักมหาลาภแน่ๆ เพราะไม้ก็เสกมามากแล้ว

ถึงไม่ต้องฝังตะกรุดใดๆ เพราะใช้ลบผงมาแล้ว

สำนักนี้ไม่มีเสียชื่อครับ....

7. konun88

แผ่นจารหัวใจพญาหนุมานปราบศัตรูพ่าย

แผ่นนี้ก่อนจารได้นำเสก 2 พิธีแล้ว

8. konun88

วันนี้ท่านได้มา 3 แผ่นนะครับ ตามที่แจ้งไป แผ่นทองแดงก็เสกมาแล้ว 2 พิธีคือพิธีแหวน กับพิธีพญาพาลี เรียกว่ายังไม่จารก็ขลังแล้ว

ครูบาอาจารย์ในตำนานจารมาให้สร้างหนุมานเฉพาะประกอบด้วย

1. ยันต์หนุมาน ตัวผู้

2. ยันต์หนุมาน ตัวเมีย

3. ยันต์หัวใจพญาหนุมานปราบศัตรูพ่าย

9. konun88

แผ่นจารสายใต้ สายเขาอ้อ แผ่นกว้าง 5 นิ้ว ยาว 5 เมตร กำลังเสกอยู่ครับ

ได้ระบุชัดเจนแล้วว่า นำมาสร้าง พญาหนุมานประลัยกัลป์

โดย จะมียันต์สายโหด สายปราบ และ ....

ยันต์ในตำนานชุดนะคาบสำเหร็จ วิชาสูงสุดของเขาอ้อ ที่สืบทอดมาจาก

พ่อท่านเอียด วัดดอนศาลา ไว้จะนำมาเปิดเผยต่อไป ...

อาทิเช่น นะคาบสายฟ้าฟาด นะไฟประลัยกัลป์ ที่ใช้ล้างอาคมเครื่องรางสายป้องกันทุกชนิด.... (เขาว่านะครับ) เพื่อนำมาเสริมในอาวุธของหนุมาน ตามที่ปรึกษาบอกไว้

ถ้าไม่มีอาวุธให้หนุมาน ก็ยังไม่สุดยอด.... ไม่โหดพอ

เพื่อให้เป็นสุดยอดสายปราบต่อไป ไว้ได้ของแล้วจะนำมาให้ชมกันครับ...

10. konun88

ท่าน QC ดูรูป confirm ความแรงซะแล้ว 55

11. konun88

การจารแผ่นเมื่อวาน ครูบาอาจารย์ลับถามเลยนะครับ อย่างนี้ต้องจารอีกเหรอ 55

ดังกล่าวไป แค่แผ่นยังเสกมามากแล้วจริงๆ เกิน 2 พิธีด้วย

ที่ปรึกษาบอกเอาวิชาหลักก่อนครับ ท่านเลยจารให้

การเสก แนวเดิมจะเสกสายพระแค่ไหนมาปิดแบบโหดๆ โดยฆราวาสสืบสายโหดมา ระดับผ่านสงครามโลกมาแล้ว

ยุคนี้ เป็นกลียุค หากใช้แนวพระก็จบมารยิ้มเลย...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2019
  12. konun88

วัดหมูเปิ้ง ผมไปบ่อยไม่ใช่วัดใหญ่แบบใน กทม. นะครับ พื้นที่เล็กๆ เรียกว่าไกลจากตัวเมืองเลย

ที่ปรึกษาเรา นอกจากพัฒนาวัดแล้ว พัฒนาคนด้วย

ท่านเป็นครูสอน โรงเรียนบ้านห้วยส้มด้วย ดังเคยมาบอกบุญสร้างโรงอาหารมาแล้ว

และได้ฝึกงานอาชีพเสริมให้เด็กๆด้วย จนมีคณะกลองสะบัดชัย

มีฝึกสอนเพาะเห็ดด้วยครับ.. . เพื่อสร้างอาชีพให้แก่เด็ก ๆ ป้องกันไปมั่วสุมอบายมุข

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ธันวาคม 2019
  13. konun88

หลายท่านสอบถาม พญาหนุมาน จะจองก่อน ผมว่ายังไม่รับจองนะครับ ยังอีกนาน

แต่คำว่านานก็ตอบไม่ได้ แต่เมื่อจุดนึงเชื่อว่าทุกท่านได้รับกันแน่ครับ เพราะผมเก็บข้อมูลทุกท่านไว้หมดแล้ว ที่อยู่มีครบ

และจะคำนวณจำนวนตามสัดส่วนในยอดบูชาแหวนมหาชะตาครับ

การสร้างเองให้มีคุณภาพ ต่างจากนายทุนทำแน่นอน งบบานปลาย

สรุป ... ถือว่าจุดอิ่มตัวก็ใช่ครับ ผมถือว่าแม้ผมไม่ช่วยอะไรแค่ประชาสัมพันธ์ที่ปรึกษาก็เดินต่อไปได้สบายครับ

สรุป ชุดพญาหนุมานจะทุ่มเทให้ดีที่สุดครับ... เน้นการใช้งานจริง

14. konun88

ที่ปรึกษา แนะนำให้เล่าประวัติของอาณาจักรหริภุญชัย และเรื่องพระสกุลลำพูน

ซึ่งหากเป็นวิชการต่างๆ ผมจะไม่พูดถึงนะครับ จะพูดในแง่มุมของประสบการณ์ตามหัวข้อกระทู้ต่อไป โดยจะมาเป็นระยะ ๆ ครับ สอดแทรกตามวาระโอกาส ผู้ติดตามตลอดย่อมไม่พลาดเนื้อหาสาระตรงนี้

การเล่าจะเริ่มต้นจากผมได้สัมผัสพระสกุลลำพูนครั้งแรก ๆ และโดนของเก๊มาซะมาก สอดแทรกกับประสบการณ์การตรวจกระแสพลังไปด้วยเลย เพราะเป็นเชิงเรื่องเล่าประสบการณ์อยู่แล้ว

ผมสัมผัสเรื่องกระแสพลังครั้งแรกก็สมัยเรียน ปวช.ที่ภูเก็ตนั่นละครับ น่าจะประมาณปี 2535 ได้ คือเพื่อนผมที่มีฐานะดี พาไปเที่ยวบ้านแล้วเล่าให้ฟังคุณอาเขยของเขาดูพลังพระได้

ซึ่งก็ได้เห็นจริงๆ แต่เป็นลักษณะการจับพระแล้วดูแรงสั่นของมือ ซึ่งหากเป็นพระที่แรงมากเรียกว่าจะกระโดดจากเก้าอี้ได้เลย

ทีนี้ ตอนนั้นผมห้อยเหรียญพระแถวบ้าน หลวงพ่อวัดน้ำรอบ น่าจะปี 2520 ซึ่งคุณอาท่านนั้นจับอธิษฐานแล้วมือก็แกว่งซ้ายขวาแล้วมาทุบที่ขา

เขาอธิบายว่าเด่นคงกระพัน การเหวี่ยงคือแคล้วคลาด ซึ่งมีนิดหน่อย

แต่พระที่แรงมาก ๆ ที่ผมจำได้ ก็เป็นของเพื่อนผม เช่นหลวงพ่อแช่มวัดฉลอง ปีเก่า ๆ น่าจะธนาคารสร้าง

ส่วนพระเกจิที่จำได้ว่าแรงมาก ก็คือ หลวงปู่คำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย จ.นครพนม ก็เป็นของญาติ ๆ เขานั่นเอง

ผมจำได้ ผมได้ไปถามวิธีดูพลังพระ เขาก็บอกให้ทำสมาธิ

1.อธิษฐานขอขมาก่อน(สำคัญมากทุกที่ต้องทำเลย)

2. ขอท่านสัมผัสอิทธิ และฤทธิ

หลังจากนั้นผมก็ได้พบเขาอีกครั้ง ก็ขอเช่นเดิม ผลคือ พลังเหรียญหลวงพ่อวัดน้ำรอบผม เหมือนเดิม เพิ่มแคล้วคลาดมานิดนึง ซึ่งเขาบอกว่า อาจเพราะสวดมนต์ไหว้พระตลอด พระเลยพลังเพิ่มขึ้น

แต่โดยหลักเหมือนเดิม จึงไม่ต้องสงสัยว่าเป็นการดูมั่วครับ 555

15. konun88

หลังจากนั้นผมก็ได้ไปทัวร์กับนักปฏิบัติอีกครั้งในทัวร์ ไปเชียงใหม่ครั้งแรก ปี 2543 คือพึ่งเริ่มทำงานใหม่ๆ

โดยไปกับนักเขียนเรื่องพระท่านนึง ซึ่งตอนหลังเขาเลิกเขียนเรื่องพระมาทำเพจพระไปซะนี่ 55

แน่นอน การดูพลังพระดังผู้รู้กล่าวเป็นอจินไตยไป ส่วนใหญ่มักจะชอบปรามาสหากพระไม่แรง หลายท่านเป็นงี้นะครับ ซึ่งตอนหลังผมมาพบที่ปรึกษานี่ละจึงเข้าใจการดูพลังอย่างแท้จริง

เพราะที่ปรึกษาฝึกกับมากับครูบาข่าย และผ่านการฝึกจากด้านนี้มาโดยตรง

ทีนี้มาเจอ QC ก็ได้ความรู้อีกแง่มุมนึง เพราะผู้รู้จริง เขาห่อทิชชู่ หรือปิดกล่องตรวจกระแสกันเลย แยกให้ได้พระมีกี่องค์ นี่ถึงจะรู้กันจริงครับ

เกริ่นมายาวนาน ก็มาพูดถึงมิติแห่งการสัมผัสพลังพระ ที่ระดับครูบาอาจารย์ ดังที่ผมพบคือหลวงปู่เหิร หลวงปู่ประหยัดท่านการันตี แน่นอน เกินกำลังฆราวาสหรือระดับเด็ก ๆ อย่างผมหรือที่ปรึกษาในการตรวจสอบไปแล้ว...

16. konun88

พื้นฐานพระสกุลลำพูนคร่าวๆ นักสะสมพระย่อมทราบกันดีนะครับ ว่าจัดอยู่ในชุดเบญจภาคี ก็คือพระรอดมหาวัน อายุเก่าแก่ที่สุด คือ 1,300 ปี

ทีนี้ หากผู้ชอบสะสมก็จะทราบว่ามีหลายพิมพ์ เช่น พระคง พระบาง พระเปิม พระลบ พระเลี่ยง พระสิขี(ที่นำมาสร้างขุนแผนเสน่ห์หน้านาง) พระสิบสองซึ่งขนาดใหญ่หน่อย

การสร้างก็ทราบกันว่า สร้างโดยฤาษี ที่เรารู้จักกันดีก็ฤาษีวาสุเทพ ...

สร้างหลังจากสร้างเมืองหริภุญชัย แล้วให้เจ้าแม่จามเทวีมาปกครองเป็นปฐมกษัตริย์

ที่ปรึกษาเล่าว่า สมัยโบราณพระจะสร้างโดยพระมหากษัตริย์คือจะสร้างโดยฤาษี แล้วปลุกเสกเบื้องต้น ก่อนนิมนต์พระที่ติดตามเจ้าแม่จามเทวี 500 องค์มาสวดฉลองพระ

(จุดนี้เองจึงเป็นเคล็ดลับแห่งตะกรุดสายเรา คือหากนำมาใช้ทางโลกก็ควรเป็นวิชาของฤาษี แล้วการขอพระทรงฤทธิ์เสกให้ก็เสมือนการสวดฉลองพระ)

17. konun88

พระเก๊หรือพระไม่ถึงยุคครั้งแรก ผมได้มาตอนบวชนะครับ โดยหลวงพี่ท่านนึงให้มาท่านบอกพลังดี ตอนนั้นดีใจมากไปเลี่ยมเงินเลย 55

ทีนี้หลังพบที่ปรึกษาท่านตรวจสอบก็บอกไม่ถึงยุค คือพลังดีก็จริงแต่เป็นยุคใหม่

คือ พระคงก็มีการสร้างย้อนยุคกันมาก เรียกว่า เก่าขนาด 800 ปีก็ยังมีในยุคพญามังรายมหาราช ซึ่งก็พลังดีจริง

จึงเป็นบาดแผลครั้งแรก หมายถึงดูแค่พลังไม่ได้นะครับ 55 ที่ปรึกษาเตือนอาจเจอมวลสารเก่ามาสร้าง หรือเอาชิ้นส่วนพระสิบสองที่มีขนาดใหญ่ สร้างยุคเดียวกันมาแกะใหม่ก็มี

เพราะจะมีกี่คนละครับ แยกกระแสพลังออกมาได้ละเอียด 555 ว่าพลังแนวไหนยุคไหน

ในชีวิตผมเจอพวกดูพลังมั่วก็มาก ติดนิมิตรจนเพี้ยนมาเยอะเลย 555 ดูนิมิตเก่งพอให้ดูหวย ดูอนาคตพรุ่งนี้ยังมึน หรือให้ดูอดีตเมื่อวานยังจำไม่ได้แล้วจะมาอดีตชาติ ผิดละครับ 55

18. konun88

ประสบการณ์การสัมผัสพระสมเด็จ หลวงปู่โตเสก

พระสมเด็จ เป็น 1 ในเบญจภาคี ใคร ๆ ก็ต้องการครับ เรื่องพลังนี่ต้องให้ท่าน QC มาเล่า เพราะเขาสัมผัสของแท้มาแล้ว

พระสมเด็จ หากพูดในแง่ราคาแบบเซียนเรียกว่า ปราบเซียนมามาก 55 ผมไม่พูดในแง่ของแท้ปลอมนะครับ

ทีนี้ในหมู่นักจับพลัง มักจะมาโม้กันว่า ตรวจพลังแล้วหลวงปู่โตเสก (เล่นของสูงกันเลย)

อย่างพระนอกกรุอะไรนั่นละครับ ประเภทฝังของแปลก ๆ

ครั้งนึง มีพวกคนนึงผมเลิกคบไปแล้ว ชื่อว่า ตาเปียก มาคุยมีพระสมเด็จที่ตรวจพลังแล้วว่าพลังดีมาก หลวงปู่โตเสกเอง

อันว่าตาเปียกจะว่าดูพลังมั่วก็ไม่เชิงนะครับ บางครั้งก็ตอบถูก บางครั้งก็ผิด

จุดนี้ผมทราบว่า อย่างเรา ๆ มีขึ้น ๆ ลง ๆ

ทีนี้ มีอดีตนายทุนพระคนนึงส่งมาให้ผมหลายองค์ (ตอนแรกไม่บอก บอกจะฝากหลวงปู่เหิรดูให้ ) ดันส่งมาซะ เกือบ 10 องค์

หลวงปู่เหิรตามผมเล่าประวัติ ท่านออกบวชแต่เป็นสามเณรเพราะหลวงปู่โต มานิมิตรให้บวชแล้วออก ธุดงค์และให้ฉันอาหารเจถึงจะหายจากไซนัส ท่านก็ปฏิบัติเช่นนี้จนวาระสุดท้ายของท่าน

ผมนำไปหลายองค์ตามนายทุนส่งมา ซึ่งแน่นอน ทุกองค์หากว่าตามการตรวจพลังคือมีพลังดีทุกองค์ เพราะนายทุนตัวนี้ก็ดูเป็นอยู่ 55

หลวงปู่เหิร ท่านดูละเอียดกว่า ในฐานะที่ท่านสื่อกับหลวงปู่โตได้ คือแยกกระแสมาให้ดังนี้

1.มีผงหลวงปู่โตผสม มีพลังจากผงแต่ไม่ใช่หลวงปู่โตเสกเอง (ไม่นับพวกเชิญญาณหลวงปู่มานะครับ เพราะยังไงก็ไม่เท่าหลวงปู่โตสร้างเสกเองตอนท่านยังมีชีวิตอยู่)

2. หลวงปู่โตสร้างเอง เสกเองมีผงท่าน จะดีที่สุด

สรุป หลวงปู่เหิรแยกกระแสให้ละเอียด แน่นอน พระที่ท่านสร้างเองเสกเองย่อมดีที่สุด ประเภทเชิญบารมีไว้อีกกรณีครับ

ตาเปียกหลังรู้เรื่องนี้เอาพระยุคหลังไปขอหลวงปู่ดูให้ มาคุยว่าท่านบอกของแท้

ผมรีบไปถามเลยทำไมหลวงปู่บอกแบบนี้ท่านบอก "เขาเชื่อว่าแท้ก็ไม่อยากบอกความจริงเดี๋ยวเขาเสียใจ 55"

ดีไม่เจอพระสายปฏิบัติแบบเคร่ง ท่านจะบอกเลย "แม้พระปลอมก็ดีเพราะเป็นรูปพระพุทธ หาพระในใจเราดีกว่า"

19. konun88

หลังจากผม ได้พบผู้สัมผัสพลังหลายท่าน จริงมั่งไม่จริงมั่งหรือจริงบางส่วน

โดยจะสังเกตุอย่างหนึ่งพวกชอบสัมผัสมาก มักเป็นฆราวาสทั่วไป เรียกว่าคุยน้ำไหลไฟดับ มาได้เป็นเรื่องเป็นราว บางครั้งพระยุคใหม่นี่ละไปเทียบกับเบญจภาคีเฉยเลย

เช่น แรงเหมือนพลังปู่โตเสกมั่ง แรงเท่าพระรอดมหาวันมั่ง ซึ่งเรื่องนี้ก็เป็นนามธรรมฟังไว้ก็เพลิน ๆ แต่เรียกกระแสให้เราไปเสาะหากันดี 55

ทีนี้ ในฐานะที่ไม่ได้ครอบครองเบญจภาคีผมก็ยังไม่รู้ว่าจริงไหมที่ได้มาแล้วชีวิตเปลี่ยนอะไรเปลี่ยน ก็ทำบุญไปตามสภาพไปเรื่อย ๆ ละครับ

ในฐานได้พบครูบาอาจารย์มามาก แน่นอน หากไปพบระดับหลวงปู่ ่พระอริยเจ้า พระทรงอภิญญาไปถามท่าน ท่านไม่ค่อยบอกหรอกครับ เรียกว่าถามคำตอบคำ หรือโดยมากก็จะบอก "ถ้านับถือดีทั้งนั้นละ"

กระแสพลังพระเกี่ยวอะไรกับชีวิตเรา...

1. เรื่องนี้จากการสังเกตุ และได้ทดลองเองนะครับ กระแสพลังเรารู้กันดีจะส่งผลต่อจิตใจเรา ชีวิตเรา ยิ่งเมื่อเกิดเหตุการณ์สำคัญจะเห็นผลดังล่าสุดที่ผมไปนอน โรงพยาบาลมา ก็ถลอกนิดหน่อยตรงข้อศอก แต่ไม่มีเลือดเลย นิ้วเท้าก็กระดูกร้าว (เอกซเรย์ไม่พบการแตกหักแต่หมอบอกผลเอกซเรย์จะได้แค่ 90 %)

2. พลังที่อยากได้กันมากคือมหาลาภ โดยมากจะทำให้เรากระตือรือล้นจิตใจเบิกบาน และเหมือนทำอะไรได้ราบรื่นขึ้น

3. พลังที่ต้องการสุด ๆ คือเจริญรุ่งเรือง ซึ่งกระแสนี้ก็ต้องมีเมตตาที่มาก มากจนส่งผลต่อคนรอบข้าง พลังนี้มักพบในพระสมเด็จที่หลวงปู่โตเสก แต่.. แต่... ขึ้นชื่อว่าพระโพธิสัตว์แบบหลวงปู่โตเสก มักต้องมีศีลธรรมพอสมควร เรียกว่าไปทำอาชีพฆ่าสัตว์ ตัดชีวิต ขายสุราน้ำเมาอาจยากในการดึงพลังพระสมเด็จ ยิ่งเรื่องการพนันนี่จบเลย ... ใช้ไม่ขึ้นแน่ครับ..

4. พลังสายปราบ จากการสั่งสอนจากที่ปรึกษา โดยมากเมื่อพระเสกแม้ลงมหาอำนาจ ก็แค่ทำให้คนเกรงครับ หรือมีตบะ แต่ขึ้นชื่อว่ามาร มารก็มาราวีอยู่ดียิ่งมีกรรมต่อกันมา การใช้แนวพระที่พบมาแทบ 100 % มักจะป้องกันไม่ได้เลย ยิ่งประเภทรอกรรมสนอง รอไปเถอะครับ แม้ส่งผลจริงก็ไม่รู้จากผลของดีที่เรามีหรือเปล่า

แต่หากเป็นสายอาคมยิ่งฆราวาสก็รู้ ๆ กันอยู่ เห็นผลทันทีทันตา... แต่ต้องแน่จริงลงได้เหนือกว่าของดีที่มารใช้อยู่นะครับ ผมเชื่อ หากมารห้อยพระ พระไม่ช่วยคนเลวแน่นอน..

20. konun88

มาถึงพลังที่ดูยากที่สุด.... เพราะปลุกเสกโดยผู้ทรงอภิญญาสายปราบ หรือด้วยวิชาเฉพาะทาง

5. พลังแนวมหาระงับ พลังอันนี้ผมก็เสาะหามายาวนาน ตามเคยเล่าไป ที่วางแผงตามตลาด สุดท้ายไปดูโดยผู้เชี่ยวชาญและใช้งานจริงปรากฎว่า ไม่ครบสูตรไม่ครบตำราเฉยเลย พูดง่ายๆ ถ้าดีจริงต้องระงับการทะเลาะเบาะแว้งให้ได้ จนเราหวังระงับเรื่องวุ่นวายต่าง ๆ

พลังแนวนี้เหมือนจะสะกดหยุดการดู ให้อ่านไม่ออก หรือดับกระแสในการอ่านเฉยเลย จึงสมชื่อมหาระงับ อาจเป็นนะจังงังไปด้วย

พลังแนวนี้มีในมหาระงับ 29 ดอกแล้วครับ ซึ่งตะกรุดต้นตำรับตามเล่าดอกละ 5 พันผมได้ใช้งานจริงมาแล้ว 2 งาน 55 ก็จบเรื่องด้วยดี

6. พลังแนวปราบล้างอาถรรพ์ พลังแนวนี้หากเป็นของหลวงปู่โนในตะกรุดที่พบจะปิดการดูกระแสไปด้วย พลังเป็นแนวกระจายและค่อย ๆ ขับล้างสิ่งต่างๆ เรียกว่าพิสดารมาก อาจเป็นแนวขับออกไล่แบบมีดหมอ แต่หากในตะกรุดปิตุ 9 ชั้นจะค่อย ๆ ขับล้าง ผมพูดจากการได้พบในการใช้วิชานี้จริง ๆ ที่หลวงปู่โนท่านได้ทำไว้นะครับ ไว้รอของจริง 7 มกราคม 2563

เรื่องการล้างอาถรรพ์จากที่คุยล่าสุดกับที่ปรึกษา เป็นเรื่องละเอียดอ่อนมาก หากที่เข้าใจว่า การนิมนต์พระสวดถอนจะถอนได้หมดท่านว่า นั่นใครก็ทำได้ แต่หากเจออาถรรพ์ร้ายแรงต้องเป็นเรื่องใหญ่ไปเลย ท่านยกตัวอย่างเช่น นิมนต์พระอริยเจ้า 4 รูปมาทำพิธีบางอย่างไปเลย (ยุคนี้หากพระอริยได้ซักองค์ก็หรูแล้ว)