นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

.....พระรอดปราบพิภพ....

พระรอดนี้เกิดจากแรงบันดาลใจของ ครูบาอาจารย์ที่ครูบาข่ายการันตีว่า "อดีตชาติคือแม่ทัพของเจ้าแม่จามเทวี "

ภพชาติปัจจุบันจึงได้เกิดมา ณ หริภุญชัยอีกครั้ง

การสร้างครั้งนี้จะไม่เกิดขึ้น หากไม่ได้ผงจากพระที่หายากที่สุดคือ พระรอด...

เรียกว่า ผงจากพระอื่นพอหาได้ใช้ระยะเวลาหลายสิบปี แต่ชิ้นส่วนพระรอด อย่าว่าครึ่งองค์เลย เสี้ยวนึงหลายปีมา ยังไม่ปรากฎ ถึงมี ก็มีราคาครับ คงไม่อาจหักใจบดมาให้สร้างได้

นับว่าโชคดีเจตนานี้สำเร็จตามผล จึงได้ผงจากพระรอดมาเรียกว่าหากนับองค์ก็หลายองค์ละครับ

ส่วนบางท่านคิดว่าของแท้หรือเก๊ ก็แล้วแต่จะคิดครับ 55

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      60.1 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      30.6 KB
      เปิดดู:
      91
      ขนาดไฟล์:
      30.6 KB
      เปิดดู:
      36
  2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตามคำกล่าวของที่ปรึกษา ที่ได้พบบุคคลสำคัญหลายท่าน "จบที่พระลำพูน" แน่นอนหลายท่านก็ไปตรวจพลังพระเบญจภาคีกันมาแล้ว พระใดแรงที่สุดคำตอบมีอยู่แล้ว.....

เราห้อยพระเพื่ออะไร แน่นอน หากมองในแง่การค้า ก็คือ เก็บสินทรัพย์ไว้ เวลาจวนตัว คับขัน ก็ ออกให้บูชาต่อได้ ตามหลัก สมบัติผลัดกันชม ก็ ต้องแท้ตาเซียน

หากห้อยเพื่อขอพลังอำนาจมาส่งเสริมบารมี ความคิดของผมจากประสบการณ์ใกล้ชิดครูบาอาจารย์ ก็เห็นตรงกันว่า
    "จบที่พระลำพูน"

หลังนอน โรงพยาบาล ผ่านความเป็นตายมา ผมก็เริ่มสะสางสมบัติ เพื่อแปรเป็นงานบุญสำคัญ ๆ และได้คิดจะทิ้งทวน การสร้างเอง จึงปรารถนาอยากสร้างพระที่ดีที่สุด ฝากไว้เป็นที่ระลึกที่สำคัญ พูดง่ายๆ หากตรวจพลัง ก็มาเลย ขอให้ตรวจได้จริงพอ 55 และหากอาราธนา ก็จบที่ องค์เดียว องค์เดียวจบ พกตะกรุดหน่อยเผื่อใช้ด้านเทา ๆ ก็ได้

ทุกวันนี้ผมเริ่มออกกลุ่มพระไปมาก 55 เรียกว่า อดีตมองเห็นพระดี แรง ขลัง ก็อดอยากเช่าหาไม่ได้ และแน่นอนยิ่งรู้ว่า ขลังมาก ๆ ยิ่งอยากเก็บไว้ ดูเก็งกำไร ไม่ได้กะมาขายนะครับ อย่างน้อยเป็นความภูมิใจ หรือหากมาห้อย ก็ดูผล 3-7 วันหากไม่ถูกใจเก็บ

แต่ปัจจุบันมองแล้วเฉยๆ ครับ เลยเริ่มออกกลุ่ม คือ เรารู้เลยได้มาห้อยก็ผลออกมาเช่นไร 555 เก็บงบ ไว้ทำบุญดีกว่า ครั้นจะมาไว้ขายผมก็ไม่ได้หวังเงินตรงนี้... มีอาชีพ ทำมาหากินอยู่ครับ.. (สมบัติที่มีก็ไม่มีที่จะเก็บอยู่แล้ว)

จึงคาดการณ์ไว้ว่า พระรอดปราบพิภพ ก็จบที่องค์เดียวได้เลยครับ... ไม่มีเปิดจอง นะครับ ขอสำรวจการสร้างก่อน สร้างตามมวลสารหมดคือหมด ผมคิดไว้แล้วว่า จะมาให้บูชาอย่างไร แต่ รอ สร้างให้สำเร็จครบถ้วนก่อนครับ รับรองไม่ใช่ 200 หรือ พันองค์แน่ 55 จะถึง 100 องค์หรือเปล่ายังไม่ทราบเลย...

ย้ำ ไม่ได้ตั้งใจปั้นลูกอมนะครับ ทำเป็นพระดีกว่าได้อานิสงส์สร้างพระด้วย...

3. konun88

ยุคปัจจุบัน มีพระเครื่องเรียก ว่า มากกว่าจำนวนประชากรซะอีก

ทีนี้ผมเชื่อว่า ความชอบในสายเลือด ก็มาจากความเชื่อ และคำร่ำลือถึงพระระดับตำนาน ที่ว่า "พลิกชีวิต" หรือตามที่ปรึกษาบอกว่า เป็น "อมตะ"

แต่ผลลัพธ์ที่พบ แทบจะไม่ปรากฎตามคำร่ำลือ นอกจากมีผลช่วยให้แคล้วคลาด หรือคงกระพัน ตอนเกิดอุบัติเหตุเท่านั้น

ผู้อยู่ในพื้นที่เสี่ยง ยังมาเล่าผมเอง ตายไปพระเต็มคอก็มี

ทีนี้ จากความจริงนี้เอง จึงมาประยุกต์ในการสร้างและเสกแนวทางแบบป้องกันการคัดถอน ป้องกันการข่มจากผู้ทรงอาคม ซึ่งเห็นได้ชัดจากตะกรุดรุ่นก่อนๆ ที่ผ่านมา

การสร้างครั้งนี้จึงสำคัญมาก เพราะต้องการนำมาใช้แนวเทา ๆ ไปเลย เรียกว่าศีลไม่ครบก็ใช้ได้

มวลสารหลักที่ยอมรับว่า กลบพลังมวลสารอื่นไปเลยคือ มวลสารจากพระสกุลลำพูน โดยเฉพาะพลังของ พระรอด

แต่มวลสารสายอาคม เช่นการลบผง ไพลดำ ผงแร่เหล็กไหลหลายสิบชนิดและผงอื่นๆ ที่เสกโดยพระอภิญญาใหญ่ก็ไม่หายนะครับ มีแฝงอยู่เสมอ

สรุป รอผลจาก องค์ลองพิมพ์ ซึ่งที่ปรึกษาได้รับพรุ่งนี้ แล้วกำหนดการเสกอีกที สบายใจครับ ไม่ต้องเสกมาก55 ไม่เสกยังได้เลย เพราะพิมพ์อธิษฐานมาแล้ว และมีเกศาครูบาอาจารย์ทรงอภิญญาหลายท่าน

4. konun88

**รีวิวกระแสปลัดไม้**
    .
    กระแสภาพรวมในแรกสัมผัสจะเป็นในด้านมหาเสน่ห์ แต่ไม่ใช่เสน่ห์แบบขุนแผนที่เราคุ้นเคยในเครื่องรางชุดก่อนหน้านี้
    .
    ***จุดสำคัญของกระแสแห่งปลัดนี้จะอยู่ที่การใช้งานในลักษณะของการเรียกจิต**
    .
    ด้วยกระแสที่วิ่งออกจากปลัดแล้วไหลผ่านจิต มีหยุดอยู่ที่ตรงกลางหน้าผาก อันเป็นตำแหน่งของจิตที่นิยมใช้ในการภาวนาเรียกจิตโดยแท้ + พลังด้านมหาเสน่ห์แบบแรกเห็น
    .
    .
    ว่ากันด้วยเรื่องการบูชา ผมจะไม่เน้นแบบด้านพิสดารพันลึกมากครับ แต่ถามว่าทำได้หรือไม่ คำตอบคือ "ได้"
    .
    ***แนวทางในการใช้งานจะเป็นดังนี้***
    >> ใช้พกติดตัวกวัดแกว่ง แก่ผู้พบเห็นเป็นมหาเสน่ห์
    >> ใช้ในด้านการกำหนดจิตเรียกคนที่หมายปองผ่านปลัด
    >> จักเขียนชื่อวางทับให้อ่อนใจก็ย่อมทำได้ พึ่งพิจารณาดูเองเถิด
    .
    .
    ด้วยพลังแห่งปลัดนี้มีคุณประโยชน์มากหลาย จึงขอให้ผู้ที่ได้ครอบครองพึ่งพิจารณาด้วยความหมาะสมแก่การใช้งาน พึงระลึกถึงผู้สร้างเสก และบารมีธรรมของท่านให้มาก
    .
    ***จักทำสิ่งใดขอให้ตั้งมั่นอยู่ในความถูกต้องและสมควรแก่กาลนั่นเถิด***

5. konun88

งานหนุมาน ใช้ผสมเนื้อสูตรเดียวกับแหวนละครับ

ช้าหน่อยแต่ดี สวยงาม

6. konun88

พระรอดปราบพิภพ องค์ ลองพิมพ์ถึงมือที่ปรึกษาแล้วครับ

จากการสัมผัส หากจะให้เทียบกับพระรอดต้นฉบับ 1,300 ท่านไม่ขอเทียบเพราะระดับครูบาอาจารย์ยังบอก "เข้าไม่ถึง"

แต่กระแสคล้ายคลึงกันมาก เรียกว่า พ่อกับลูก เลย

ทีนี้หากเทียบกับพระรอดครูบากองแก้ว ท่านบอกนั่นพอเทียบกันได้ว่าใกล้เคียงกันมาก

"พลังเหมือนเป็นก้อนพุ่งออกมา คล้ายระเบิดแต่เป็นความชุ่มเย็น ปิติออกมามากมาย "

"ด้านปราบ เหมือนช้างวิ่งออกมา"

สรุป ที่ปรึกษา เร่งให้ผมทำให้เสร็จหากเข้าเสกอีกครั้งจะสมบูรณ์แบบกว่าเดิม (ไม่เสกก็ยังได้) ทีนี้ ที่ท่านเร่งเพื่อให้เข้าเสกพร้อม

พระภควัมตรึงไตรภพ......

ชุดนี้ท่านที่ได้บูชาไป ถือว่าโชคดีมาก จากไม้เสกมาแล้ว 2 พิธี โดยท่านวางเป้าจะเสก โดยขอพระอริยเจ้าที่สูงที่สุด เชิญญาณบารมีพระภควัมปติ พระอรหันต์สมัยพุทธกาล คือขอกระแสบารมีท่านมาสถิต ในอำนาจช่วงเข้านิโรธสมาบัติ

จากนั้นเสกเพิ่มสายอาคม โดยจะไปขอบารมี ครูบาอาจารย์ผู้สืบทอดวิชาเก่าแก่นับพันปี คือสืบมาเป็นช่วงๆ จนปัจจุบัน เพราะจะได้ขอแผ่นจารวิชามาสร้างหนุมานด้วยเลยทีเดียว

และมีครูบาอาจารย์ที่ปิดตนอีก ซึ่งที่ปรึกษามั่นใจว่า "ไม่แพ้ครูบาสิงห์คำ" และได้ทาบทามท่านตอนเสกหนุมานด้วย

จากนั้นก็เข้าพิธีไหว้ครู เชิญอำนาจแรงครูสายปราบทั้งหมดมาลง

สรุป ผมเร่งกดพระรอดก่อนครับ 5555

7. konun88

พระเสร็จแล้วครับโชคดีองค์เล็กประมาณปลายนิ้วก้อย 100 องค์

ผู้ที่คุยกับผมมาแล้วคงทราบ และผมแจ้งหลวงพี่แล้วว่า พระนี้
    ปิดการแจก

พระหมดแล้ว ปิดการแจกครับ!!!!!!

สรุป องค์แรกฟรี องค์ ต่อไปองค์ละ 1,500 บาทจนกว่าพระจะหมดครับ ขอให้แจ้งเข้ามาว่าขอรับพระนะครับ

หมายเหตุ ตอนแรกกะพร้อมหนุมานแต่ที่ปรึกษาบอก ให้รีบแจกเพราะ ภัยพิบัติที่คาดไม่ถึงจะมาแล้ว...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2019
  8. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ...

ตามอ่านตลอด
    ไม่ผิดหวัง...

อนุโมทนาบุญ ครับ

9. konun88

บางท่านสงสัย ทำไมพลังพระรอดปราบพิภพ มีพลังหลักคล้ายสมเด็จ ก็ไม่แปลกครับเพราะมีเกศาหลวงปู่เหิรที่ท่านเสกพร้อมรุ่นกายสิทธิ์ทิ้งทวน

ตามประวัติหลวงปู่ซึ่งผมได้ตั้งกระทู้ต่างหากเล่าไปแล้ว หลวงปู่ท่านสัมผัสหลวงปู่โตได้ตั้งแต่เด็ก ๆ แล้วท่านเป็นไซนัส หลวงปู่โตมาบอกเงื่อนไข 3 ข้อ จะรักษาไซนัสให้ท่านรับปาก ก็หายจริง หลวงปู่จึงทำตามเงื่อนไข 3 ข้อกับหลวงปู่โต

สรุป ท่านเชิญบารมีหลวงปู่โตมาได้เต็มกำลัง บวกกับท่านให้ผงมวลสารหลวงปู่โตผมมาด้วย
    ท่านสั่งผมไว้ชัดเจน "เลือกคนให้หน่อยนะ ให้เฉพาะคนดี ๆ "

ทั้งเกศาและมวลสารผมหวงมากผมนำมาใช้ในลูกอมกายสิทธิ์มหาลาภเท่านั้น

มาใส่ในชุดพระรอดปราบพิภพนี่ละครับ

ลูกอมกายสิทธิ์มหาลาภ ไม่ทำให้ผิดหวัง....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2019
  10. konun88

เกศาครูบาอาจารย์อื่นที่ผสมในพระรอดปราบพิภพ (จริง ๆ มีมากกว่านี้ แต่ถ่ายรูปไม่ทันครับ บางท่านปิดตนด้วย)

พระรอดปราบพิภพ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 ธันวาคม 2019
  11. konun88

วันนี้บ่าย รอพระแห้งดี จะส่งพระรอดปราบพิภพ ไปลำพูนแล้วครับ

ที่ปรึกษาบอก "หลวงพี่ก็ลุ้นเหมือนกันเสกเพิ่มแล้วจะออกมาแบบไหน"

พระนี้ไม่ได้หวังให้ดัง เพราะมีจำกัด แต่หวังให้กระจายไปยังผู้ร่วมบุญกันมาทุกท่าน

เพราะแต่ละท่านก็ติดตามกันมานาน เรียกว่า มอบพระให้ไม่ผิดหวังไม่ไปเก็บใส่ถุงลืมแน่นอน

อานุภาพพระจะดลบันดาลให้รอดจากภัยร้ายทั้งปวงครับ ดังพระอริยเจ้าอธิษฐานพิมพ์มาให้แล้วว่า

"ให้รอดจากความทุกข์ยาก รอดจากความลำบากทั้งปวง"

12. konun88

ขณะนี้พระรอดปราบพิภพหมดแล้ว ปิดการแจก(จัดเตรียมกล่องพัสดุไว้แล้ว รอเสกเสร็จ ครูบาอาจารย์ส่งพระให้หลังปีใหม่แพคส่งทันทีครับ)

รอผมได้รับพระ เคลียร์ให้ผู้จองก่อนนะครับค่อยสรุปกันอีกที

13. konun88

ปิดการแจกแล้วคุยได้ เนื่องจาก ท่าน QC มีเหตุการณ์ลุ้นระทึก
    ครั้นจะรอพระรอดเสกเสร็จอาจไม่ทันการจึงส่งองค์ลองพิมพ์ให้ไปช่วยก่อนครับ

ดังได้บอก พิมพ์อธิษฐานไปแล้ว จึงเป็นดังนี้แล...

ผู้ได้รับพระรอดปราบพิภพไป ขอให้นำมาอาราธนาให้สมกับที่ครูบาอาจารย์ใช้เวลาหลายสิบปีในการรวบรวมมวลสารนะครับ

ยิ่งโค้งสุดท้ายได้พระรอดแตกหักแท้ๆ มาหลายชิ้นหลายองค์เลยเป็นมวลสาร...

การแจกฟรี แม้องค์เดียว ผมยินดีส่งให้ฟรี ๆ ด่วน ems เพราะอยากให้ทุกท่านรอดพ้นจากความทุกข์ยาก รอดจากความลำบากทั้งปวงครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 ธันวาคม 2019
  14. konun88

ท่าน QC ได้ลองใช้ตะกรุดลูกอมมหาระงับไปแล้วนะครับ 2 เคส ได้ผลเป็นที่น่าพอใจมาก ๆ

ผลต่างจากการห้อยพระนะครับ ในส่วนมหาระงับ ผมรับรองว่าถ้านำไปใช้ไม่ผิดหวังครับ

ปิดจองยอดเต็มแล้วสำหรับตะกรุดลูกอมมหาระงับ....

15. konun88

ตะกรุดลูกอมมหาระงับที่จองไม่ผิดหวังครับ QC ได้ทดสอบผลิตภัณฑ์หลายรอบแล้ว 55

รอรับพร้อมตะกรุดปิตุ 9 ชั้นหลังปีใหม่ครับ....

16. konun88

update พระรอดปราบพิภพไปถึงครูบาอาจารย์แล้วครับ รอนำเข้าพิธีเสกพร้อมพระปิดตา และเข้าพิธีไหว้ครู 28 ธันวาคม ต่อไป

ได้รับหลังปีใหม่ครับ

และล่าสุด
    พระรอดหมดแล้วครับปิดการแจกโดยสมบูรณ์

อานุภาพพระจากองค์ Demo ท่าน QC ได้พบความอัศจรรย์มากมาย เพราะแม่พิมพ์ก็ผ่านการเสก จารมาแล้วครับ

ความอัศจรรย์ต่าง ๆ รอท่าน QC มาเล่า และที่สำคัญ ได้เพิ่มพลังจิต สมาธิ ปัญญาให้แก่ผู้บูชาอย่างน่าอัศจรรย์

ยกตัวอย่างง่าย ๆ ทำให้ดูกระแสพลังวัตถุมงคลได้มากขึ้น เข้าถึงละเอียดขึ้น เพราะของสายเรา แรง ลึกซึ้ง พอมาดูอีกครั้งได้เห็นมุมมองมากมาย รอให้ท่าน QC มาเล่าเองครับ...

ล่าสุด ผมได้ส่งน้ำมันมหาเสน่ห์ให้ท่าน QC รีวิวเบื้องต้นแล้วส่งท้ายปี รอชมครับ

น้ำมันมหาเสน่ห์ ขวดครู 10 ขวด หมดแล้ว ..เนื่องจากมีน้อย

17. konun88

รอบก่อนที่ผมไปลำพูน ได้นำตะกรุดของครูบาอาจารย์ท่านนึงแห่งอีสานใต้ที่จารแผ่นหัวใจหนุมานมาให้ ขอที่ปรึกษาพิจารณา

โดยที่ปรึกษาการันตีว่า "ยอมรับเลยว่าสุดยอดไม่แพ้ครูบาสิงห์คำ หลวงปู่หมุน มีการบังการดูกระแสด้วย"

ถามว่า หลวงพี่เปิดการบังได้ไหม ท่านบอก ได้นิดหน่อยเพราะระดับนั้นแล้วตั้งใจจะบังเราก็ดูยาก

ที่ปรึกษาแนะนำ ให้พกพระรอดดูสิ จะได้มองได้มากขึ้น

ท่าน QC จึงใช้พระรอดลองพิมพ์ ห้อยดูกระแสแหวนมหาชะตาเลยครับ ผลคือมองได้ละเอียดขึ้นมากขึ้น

ผมรับรองว่า พระรอดปราบพิภพ ห้อยได้อานุภาพรวมพระสกุลลำพูนทุกพิมพ์ คือแทน พระรอดองค์เบญจภาคีได้เลย ไม่ได้ว่าจะเทียบเท่า ขลังเท่านะครับ แต่หมายถึงมีมวลสาร เรียกว่า หน่อเนื้อเชื้อไข พระรอดมหาวันนั่นละครับ...

ย้ำพระหมด ปิดการแจก เป็นตำนานอีกรุ่นต่อไป ที่เจตนาดีคือตั้งใจแจก แม้ท่านใดขอรับองค์เดียวผมก็เต็มใจส่งให้ครับ

ขอแค่ผู้ได้รับไป ทำบุญอุทิศให้เจ้าแม่จามเทวี ปู่ฤาษีวาสุเทพ ทุก ๆ ฤาษีและผู้ร่วมสร้างพระสกุลลำพูนเมื่อ 1,300 ปีก่อนทุกท่านเพิ่มเติมจะดีมาก ๆ และครูบาข่าย ขัตติโย หลวงปู่โน ปริปุณโน เพิ่มเพราะมีมวลสารท่านจะดีมาก

18. konun88

ท่าน QC ได้ทดสอบตามผมบอกแล้ว

อำนาจพระสกุลลำพูนที่น่าทึ่ง คือส่งเสริมชะตาอำนาจบารมีในทุก ๆ ด้าน

อย่างที่บอกนั่นละครับ ตำนานบอกจะเป็น อมตะ...

ฟังดูตอนแรกผมไม่เชื่อนะ พอทดสอบเลยแน่ใจ แต่ทั้งนี้ การตั้งเงื่อนไขจะได้ไปถึงมือผู้ศรัทธาจริง ๆ เพราะสายเราที่ร่วมบุญกันมาทุก ๆ งานไว้ใจได้

ดีกว่าแจกไป คนเอาไปเก็บยัดถุงใส่ถุงเปล่า ๆ

ที่ปรึกษาบอก จะเสกแบบชนิดที่คาดไม่ถึงครับ ไว้รอชม เพราะเตรียมจารแผ่นชนวนหนุมานด้วย

มีครูบาอาจารย์ลับที่ปิดตน และวิชาลับที่สืบทอดกันมาพันปี...(ท่านว่าเขาเล่ากันมานะ)

ถ้าสำเร็จละเฮได้เลยสมเป็นทิ้งทวน

19. konun88

อาทิตย์ที่ผ่านมา มีการเข้ารุกขมูล ที่ป่าช้า พึ่งครบกำหนดเมื่อวานนี้เองครับ

โดยครูบาไชยมาเข้าร่วมด้วย คือวันแรกจะมีการล้างป่าช้า สร้างกระต๊อบขึ้นมา

แล้วพระสงฆ์หลายท่านมาเข้าปฏิบัติธรรม หากผู้ติดตามเฟสที่ปรึกษาจะเห็นมีการทำวัตร สวดมนต์ทุกวัน

เรียกตามศัพท์ของท่านเรียกว่า เข้ากรรม....

20. konun88

ช่วงเข้ารุกขมูลนี่เอง เหล่าครูบาอาจารย์ระดับสูงหลายท่านจะมาร่วมด้วย แลกเปลี่ยนสรรพวิชากัน

ญาติโยมก็จะมาร่วมทำบุญ บังสกุลอะไรก็แล้วแต่ หรือมาทำบุญเพราะถือว่าได้พบครูบาอาจารย์ที่หาพบยาก

ผมเองก็ได้สั่งเห็ดหลินจือไปถวายด้วยครับ