นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระขรรค์สรี๋กัญไชย ล่าสุด มีเคล็ดเพิ่มเติมอีกอย่าง พึ่ง แนะให้ไปลองใช้กันครับ

การสับชื่อ หรือใช้ปลายพระขรรค์แทงให้ขาด หากไปทำสถานที่ เฮี้ยน ๆ ก็จะแรงยิ่งขึ้น แต่ก่อนไป ต้องห้อยของป้องกันแจ่ม ๆ นะครับ มี ตะกรุดหรือ ชุดหลวงปู่ใหญ่ยิ่งดี

เช่น ไปแทงทาง 3 แพร่ง หรือป่าช้ายิ่งดี 555 .... แนะบางท่านไปกลับมาหมาหอนเลย

จากนี้ไป อีกไม่นานจะเข้า ภาคใหม่ครับ ตามคำเรียกร้อง
    มหาลาภมหาเสน่ห์

รอรวบรวมข้อมูล มวลสารก่อนครับ เสน่ห์แบบไม่มีพรายนะครับ

ชุดนี้นึกถึงวัยหนุ่มเมื่อ 20 กว่าปีก่อนเลยครับ 55 เพราะสมัยนั้นไม่รู้เรื่องอะไรลองหลายอย่าง มาสมหวังเอาตอนเลยวัยรุ่นแล้วว่าอะไรดีจริงไม่ดีจริง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      120.6 KB
      เปิดดู:
      116
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2019
  2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระขรรค์สรี๋กัญไชย ใช้บรรเทาคุณไสยได้ครับ เป็นการตัดสายใยเชื่อมต่อ เจ้าของประสบการณ์อนุญาตให้เป็น วิทยาทาน

แต่หนัก ๆ ไม่หายนะครับ แค่บรรเทา จะหายต้องดูอาการอื่นประกอบ

แจ้งข่าวดี อาจารย์อ่างแจ้งว่า ได้นำพระขรรค์มาให้ญาติโยมกรุงเทพ มีบางท่านได้หลายเล่มสละ ให้ รวมเหลือ 2 เล่ม

ขอนำมาบอกบุญเพื่อซื้อไมด์ถวายวัดใช้ในงานวัด เล่มละ 1,500 บาทครับ ติดต่อที่ อาจารย์อ่าง อชิโตได้เลยครับ ทางเฟส โทร08-9219-0867,08-1425-2939 อาจารย์อ่าง อชิโต

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มกราคม 2019
  3. konun88

นี่คือ ลองพิมพ์ ทำสูตรพระผงครับ ตำทีละครกแบบโบราณ ใส่มวลสารจัดเต็ม

แต่มวลสารยังขาดด้านเสน่ห์อยู่นะครับ เสน่ห์แบบไม่มีพราย ใส่แต่มหาลาภ

มหาลาภที่ใส่ มีน้ำมันไก่แดงที่พึ่งได้มาจากท่านปรมาจารย์ และ ผงพระเจ้า(ผงมหาลาภที่ผมตามหามาเกือบ 30 ปี) พึ่งได้ไม่นานนี้ ไว้จะเล่าที่มาครับ

ลองพิมพ์ 2 องค์เสร็จ มีคนมาขอเลย ไม่รอเสก ไม่รอแบบเต็มสูตร หนึ่งในนั้นคือ QC ครับ 55

4. konun88

เสน่ห์ที่ว่าไม่มีพรายเป็นมวลสารเก่าพันปีครับ ครูบาอาจารย์เรียกว่าเสน่ห์หน้านาง. ที่ว่ารอหลังไหว้ครูเพราะเหตุนี้ ต้องตั้งขันธ์ บอกกล่าวกันเลย

กับอีก 2 อย่างอุบไว้ก่อน งานนี้ยากต้องปรึกษา หลายฝ่ายครับ

5. konun88

จุดเริ่มต้น มาเรื่องมหาลาภก่อนเลยนะครับ นอกจากว่านพญาไก่แดงที่ดีทางลาภลอย เมตตาลาภสักการะแบบสายว่านอาคม แล้ว

เราต้องยอมรับกันว่า พระสีวลี คือสุดยอดแห่งลาภ ชนิดที่ครูบาอาจารย์หลายท่านยังสอนให้สวดบทบูชาพระสีวลีกันเลย แทบทุกวัดจะมีรูปปั้นบูชาพระสีวลี

แต่.... ที่ดีที่สุด เห็นผลที่สุด คือบูชาพระธาตุพระสีวลีกัน แต่พระธาตุเราก็ รู้กันว่าเหมาะบูชากับบ้านมากกว่า (ถ้าพระธาตุของแท้นะครับ ที่ท่าพระจันทร์ผมเห็นมีเพียบ)

ทีนี้ เราจะรู้ได้ไงว่าพระธาตุเป็นของแท้ ยากอีก ของแท้ต้องงอกได้ครับ คือพระธาตุค่อยๆ ผุดมาทีละนิด ๆ คนที่บูชาขึ้นเขาเล่ามานะครับ ผมก็เคยได้มา ถวายหลวงปู่เหิรไปแล้ว

....แต่ที่หายากกว่าพระธาตุ ก็คือ ผงจากพระธาตุ ที่บางท่านเรียกว่า ผงพระเจ้า.... ไม่ใช่เอาพระธาตุไปทุบบดนะครับ ในตำราว่าไม่ควรทำ... เพราะผงพระเจ้านี้ เหมาะที่บูชาติดตัวหรือสร้างพระเครื่องโดยที่สุด

...จุดเริ่มต้นจากรู้จัก ผงพระเจ้าหรือพระธาตุพระสีวลี ก็ มาจากสมัย 30 กว่าปีก่อนละครับ อ่านจากหนังสือโลกทิพย์ มีการเผยแพร่ให้ความรู้เรื่องพระธาตุพระสีวลี และบอก ลายแทงเรื่องผงพระเจ้ากันมาด้วย

...ในหนังสืออานุภาพพระสีวลี ของนวลแสงทอง หรือท่านอาจารย์ประโพธ เปาโรหิตย์ ก็ได้กล่าววิเคราะห์ว่า ในพระเครื่องระดับตำนาน ยังมีมวลสารผงพระเจ้านี้ผสมอยู่ในเนื้อพระ...

...ทีนี้ ผมเองก็มีโอกาสได้พระสร้างจากพระธาตุพระสีวลี และเนื้อผงพระเจ้ามาด้วย หลวงปู่เหิร ท่านได้เคยเมตตาพิจารณาให้ว่า ดีมาก ๆ กระแสเย็นวูบเข้ามือเลย และเป็นมหาลาภอย่างแท้จริง

...ส่วนผู้ทรงจิตอื่นๆ ที่เคยสัมผัสกระแสให้ ก็กล่าวว่าเป็นมหาลาภ เป็นไฟเย็น รัศมีสีเหลืองทอง อันเป็นสัญลักษณ์แห่งมหาลาภ....

ต่อไปจะเล่าตำนานที่มา และการค้นหาผงนี้เกือบ 30 ปีให้ฟังครับ ... เสียดายอยู่หากชุดกายสิทธ์มหาลาภ ได้ผงนี้มาด้วย จะรุนแรงด้านลาภชนิดหลายสิบเท่าเลย

ก็ขอเริ่มชุดนี้แล้วกันครับ......

6. pp-rom

pp-rom Active Member

ตามติดๆครับ รอฟังอยู่นะครับ

7. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ปูเสื่อ รอฟังของดีครับ

8. konun88

ครั้งอ่านจากหนังสือโลกทิพย์ ซึ่งเขาได้ค้นคว้ามาว่า ที่พบในประเทศไทย มี 2 แห่ง แห่งแรก เป็นถ้ำในวัดแห่งหนึ่ง ใน ภาคเหนือตอนล่าง ซึ่งหลังจากพบพระธาตุพระสีวลี และผงพระเจ้าในถ้ำ มีคนไปร่วมทำบุญกันมากและพบโชคลาภมากมาย จนมีการสร้างวิหารและนำพระธาตุพระสีวลีมาหล่อเรซิ่นเป็นองค์พระในวิหาร

เรียกว่า สร้างวัด ได้เลยทีเดียว จนพระธาตุและผงนั้นหมดเกลี้ยงเลย

หลังเวลาผ่านมานาน ผมได้มีโอกาสเจอหนังสือเก่า ๆ ในร้านขายหนังสือเก่า ก็ได้ กลับมาอ่านเรื่องพระธาตุพระสีวลีอีกครั้ง และ ได้โชคดีได้พระบูชาเป็นพิมพ์พระสังกัจจาย์ หล่อเรซิ่นข้างในเป็นพระธาตุพระสีวลี ซึ่งหลังได้มา ก็มีลาภจากการงานเข้ามาเรื่อย ๆ จนทุกวันนี้ (ปัจจุบันไว้บ้าง ตจว.ครับ เพราะไม่สะดวกในการบูชาที่พัก)

แต่ผงพระเจ้า หรือผงจากพระธาตุพระสีวลี หาไม่ได้เลย

ปลายปีที่แล้วผมได้ไปร่วมหล่อพระ นับว่าบังเอิญได้ผ่านวัดแห่งนั้นพอดี จึงได้ไปสักการะ และสอบถามท่านเจ้าอาวาส ก็ยืนยันว่า ผงพระธาตุหมดเกลี้ยงเลย จึงได้ร่วมทำบุญค่าน้ำค่าไฟไปครับ และอธิษฐาน......... ไว้

พระพุทธรูป ที่นำพระธาตุพระสีวลีหล่อเรซิ่น มีผู้ศรัทธาเป็นเจ้าภาพสร้างมาถวาย

พระบูชาที่ผมได้พิมพ์นี้ละครับ ที่ได้มาเกิดปาฏิหารย์ต่าง ๆ มากมาย ในภาพเป็นองค์ใหญ่ ที่อยู่ในวิหารที่วัดในภาคเหนือตอนล่าง

หลวงปู่ทวดสร้างจากผงพระธาตุพระสีวลี ซึ่งได้จากวัดแห่งหนึ่ง ถามว่ามีคนนำมาถวาย ผงพระธาตุได้จากในถ้ำ แต่ ถ้ำใดที่วัดไม่ทราบชัด หลวงปู่เหิรพิจารณาแล้วว่าแท้ พลังเย็นมหาลาภ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      156.1 KB
      เปิดดู:
      95
      ขนาดไฟล์:
      157.5 KB
      เปิดดู:
      90
  9. konun88

วิเคราะห์ พิจารณาเรื่องพระธาตุ.... พระบรมสารีริกธาตุ

จากที่ได้ นำพระธาตุ พระบรมสารีริกธาตุไปถวายหลวงปู่เหิร ได้สอบถามหลวงปู่ ซึ่งยอมรับว่าพระธาตุที่ได้มาเป็นของมีอานุภาพ มีพุทธบารมี และความศักดิ์สิทธิ์จริง

ท่านกล่าวว่า หากมีกระแสพุทธบารมีของพระพุทธเจ้าเรียกว่า พระบรมสารีริกธาตุ

หากมีกระแสของพระอรหันต์เจ้า เรียกว่าพระธาตุ

ทีนี้ ผมก็อดสงสัยไม่ได้ ว่า พระธาตุต่าง ๆ ที่พบในถ้ำ หรือที่ว่า เนรมิต มาจากปาฏิหารย์เช่นที่เราได้ยินว่า เสด็จมาเอง เพิ่มจำนวน ลดจำนวนเองได้ (ไม่ได้เห็นกับตาไม่ได้อัดคลิป หรือเห็นคลิป ก็ว่าเล่นกลได้อีก) ทำไมเยอะจัง

ตามที่เราทราบกันพื้น ๆ ว่า พระธาตุมาจากกระดูกของผู้ทรงธรรม แล้วแปรสภาพดังเช่นที่เราเห็นในภาพ ของพระอริยหลายท่านมรณภาพ ผู้นำอัฐิธาตุไปบูชาจะเห็นปาฏิหารย์ว่า แปรสภาพ หรือมีผลึกแก้วใส บางท่านออกสีหยก เราก็นับถือว่า ท่านสำเร็จแล้ว เป็นพระธาตุแล้ว

ครูบาอาจารย์หลายท่านที่สอบถาม เห็นตรงกันว่า พระธาตุหรือพระบรมสารีริกธาตุ เกิดจาก 2 ที่มาหลัก ๆ

1. เกิดจากหรือแปรสภาพจากอัฐิธาตุโดยตรง นี่ชัดเจน หากเป็นของพระพุทธเจ้าก็ อยู่ตามเจดีย์ใหญ่ ๆ เช่นที่ศรีลังกา หรือตามตำนานในไทยก็เช่นพระธาตุพนม

2. เกิดจากเทพนิมิตร ที่เราเรียกว่าพระธาตุเทพนิมิตร คือเสด็จมาเอง ส่วนใหญ่พบจากการบูชาของผู้ปฏิบัติธรรม หรือครูบาอาจารย์ระดับสูงอัญเชิญมา ซึ่งก็มีอานุภาพเช่นกัน

ไม่นับของไม่จริงนะครับ หากไปตรวจพลังเดี๋ยวว่า ปรามาสอีก

ทีนี้ พระธาตุพระสีวลี ที่พบในหลาย ๆ ที่ หากจะบอกว่ามาจากกระดูกพระสีวลีคงไม่น่าใช่ เมื่อครูบาอาจารย์ที่ผมนับถือ พิจารณาแล้วกล่าวว่า
    เกิดจาก บารมีครูบาอาจารย์ในสายพระสีวลีไปปฏิบัติในถ้ำเหล่านั้นแล้ว อัญเชิญบารมีมา เพราะ พิจารณาได้ว่า แม้พระพุทธเจ้า ยังไม่ได้มีแค่พระองค์เดียว ดังนั้น พระสีวลีเช่นกัน ย่อมมีครูบาอาจารย์สืบสาย หรือเด่นในด้านลาภหลายองค์ได้เช่นกัน เมื่อไปปฏิบัติธรรมในถ้ำ กระแสบารมีของพระอรหันต์ระดับสูงแผ่ไป สภาพในถ้ำ ย่อมแปรเปลี่ยนไปได้เช่นกัน ก่อเกิดเป็นพระธาตุพระสีวลี และผงพระเจ้า หรือผงพระธาตุพระสีวลี....

10. konun88

โดยสรุป เมื่อผงพระเจ้าที่ผมตามหา ไปถึงสถานที่แรกที่ เขาชี้ทางกันว่า มีผงพระธาตุพระสีวลี หรือผงพระเจ้านั่นละครับ หมดเกลี้ยง ไม่เหลือแล้ว ... ผมก็ทำบุญค่าน้ำค่าไฟไป แล้วอธิษฐานในวิหารไว้.....

ก็เหลืออีกสถานที่หนึ่ง แต่พยายามตามหายังไงก็ไม่พบครับ ก็ต้องลุ้นกันต่อไป จะให้ตะไบบดหลวงปู่ทวดผงพระธาตุก็คงทำใจไม่ได้ 555 มีน้อยไป

หลังจากอธิษฐานไว้หลายเดือน คำอธิษฐานก็เป็นจริง หลังปีใหม่ ก็ได้มาจากอีกสถานที่หนึ่ง ตามที่ตำราบอกมา.....

ในหนังสืออานุภาพพระสีวลี ของ ท่านอาจารย์ประโพธ เปาโรหิตย์ ได้เล่าถึงการตามหาผงพระธาตุพระสีวลี ตามลายแทงที่กล่าวถึงสถานที่แห่งหนึ่ง และได้นำผงนี้มาสร้างพระเครื่องจนเกิดปาฏิหารย์มากมายเป็นน่าอัศจรรย์ (เรื่องในหนังสือมาจากความจริง 70 % ครับ ตัวหนังสือผมเก็บไว้บ้าน ตจว.)

หนังสือนี้ผมได้ทำหายไป ตั้งแต่สมัยเด็ก ๆ ต่อมา มาพบร้านหนังสือเก่าก็ได้กลับมาครองครองอีกครั้ง...

เป็นสถานที่เดียวกันเลยครับ ...

ส่องเนื้อผงละเอียดจะเห็นประกายระยิบระยับสะท้อนแสง

พระธาตุพระสีวลีองค์เล็ก ๆ หลังการร่อนผง

11. konun88

ประวัติพระสีวลีเถระเจ้า
    พระสีวลี เป็นโอรสของพระนางสุปปวาสา ราชธิดาแห่งโกลิยนคร ตั้งแต่ท่านจุติลงถือปฏิสนธิในครรภ์ของพระมารดา ได้ทำให้ลาภสักการะเกิดขึ้นแก่พระมารดาเป็นอันมาก ท่านอาศัยอยู่ในครรภ์ ของพระมารดา นานถึง ๗ ปี ๗ เดือน ๗ วัน ครั้นเมื่อใกล้เวลาจะประสูติ พระมารดาได้รับทุกขเวทนาอย่างแรงกล้า พระนางจึงขอให้พระสวามีไปกราบบังคมทูลขอพร จากพระบรมศาสดาและพระพุทธองค์ตรัสประทานพรแก่พระนางว่า:

“ขอพระนางสุปปวาสา พระราชธิดาแห่งพระเจ้ากรุงโกลิยะ จงเป็นหญิงมีความสุข
    ปราศจากโรคาพยาธิ ประสูติพระราชโอรสผู้หาโรคมิได้เถิด”

ด้วย อำนาจแห่งพระพุทธานุภาพ ทุกขเวทนาของพระนางก็อันตรธานไป พระนางประสูติพระราชโอรสอย่างง่ายดาย ดุจน้ำไหลออกจากหม้อ พระประยูรญาติทั้งหลายได้ขนานพระนามพระราชโอรสของพระนางสุปปวาสาว่า “สีวลีกุมาร”

เมื่อท่านอุปสมบทแล้วปรากฏว่าท่านเป็นพุทธสาวกที่มีลาภสักการะมากมาย ด้วยอำนาจบุญบารมีของท่านที่สั่งสมมา ลาภสักการะเหล่านี้ได้เผื่อแผ่ไปยังพระสงฆ์สาวกท่านอื่น ๆ ด้วย แม้พระบรมศาสดาเมื่อทรงพาหมู่ภิกษุสงฆ์เสด็จทางไกลกันดาร ถ้ามี พระสีวลี ร่วมเดินทางไปด้วย ความขาดแคลนอาหารและที่พักอาศัยในระหว่างทางก็จะไม่เกิดขึ้นแก่หมู่ภิกษุ สงฆ์เลย เช่น....

สมัย หนึ่ง พระบรมศาสดาเสด็จพร้อมด้วยภิกษุสงฆ์ จำนวน ๕๐๐ รูปไปเยี่ยมพระเรวตะผู้เป็นน้องชายของพระสารีบุตรเถระ ซึ่งจำพรรษาอยู่ ณ ป่าไม้ตะเคียน เมื่อเสด็จมาถึงทาง ๒ แพร่ง พระอานนท์เถระได้กราบทูลสภาพหนทางว่า.....

“ข้าแต่พระองค์ผู้เจริญ ถ้าเสด็จไปทางอ้อม ระยะทางไกล ๖๐ โยชน์ มีประชาชนอยู่อาศัยมาก พระภิกษุไม่ลำบากด้วยภิกขาจาร แต่ถ้าเสด็จไปทางลัดระยะทางประมาณ ๓๐ โยชน์ ไม่มีประชาชนอยู่อาศัย มีสภาพเป็นป่าใหญ่ มีแต่อมนุษย์อยู่อาศัย พระภิกษุสงฆ์จะลำบากด้วยภิกขาจาร”

พระพุทธองค์ ตรัสถามว่า:-

“ดูก่อนอานนท์ พระสีวลีมากับเราด้วยหรือไม่?”
    “ข้าแต่พระองค์ผู้เจริญ พระสีวลีมากับเราด้วย พระเจ้าข้า”

พระพุทธองค์ ตรัสว่า:-

“ดูก่อนอานนท์ ถ้าอย่างนั้นก็จงไปทางลัด ไม่ต้องห่วง ไม่ต้องกังวลด้วยอาหาร
    บิณฑบาต เพราะเทวดาทั้งหลายที่สิงสถิตอยู่ในป่าระหว่างทาง จะจัดสถานที่พักและอาหารบิณฑบาตไว้ถวายพระสีวลีผู้เป็นที่เคารพนับถือของพวก ตน เราทั้งหลายก็จะได้อาศัยบุญของพระสีวลี นั้นด้วย
    ได้รับยกย่องในทางผู้มีลาภมาก

ด้วย อำนาจบุญที่ท่านพระสีวลี ได้บำเพ็ญสั่งสมอบรมมาตั้งแต่อดีตชาติ เป็นปัจจัยส่งผลให้ท่านเจริญด้วยลาภสักการะ โดยมีเทพยาดา นาค ครุฑ และมนุษย์ทั้งหลาย นำมาถวายโดยมิขาดตกบกพร่อง ไม่ว่าท่านจะอยู่ในที่ใด ๆ ในป่า ในบ้าน ในน้ำ หรือบนบก เป็นต้นด้วยเหตุนี้ พระพุทธองค์ จึงทรงประกาศให้ปรากฏในหมู่พุทธบริษัทตรัสยกย่องท่านในตำแหน่ง เอคทัคคะ เป็นผู้เลิศกว่าภิกษุทั้งหลายในทาง ผู้มีลาภมาก นับว่าท่านพระสีวลีเถระเป็นพระมหาสาวกอีกรูปหนึ่งที่ได้ช่วยกิจการ พระศาสนา แบ่งเบาภาระของพระบรมศาสดาเป็นอย่างมาก ท่านดำรงอายุสังขารโดยสมควรแก่กาลเวลาแล้วก็ดับขันธปรินิพพาน

ที่มา

https://www.gotoknow.org/posts/254662

12. konun88

ประสบการณ์ที่ผมพบ เองโดยตรง ก็เป็นแนวทางบุญฤทธิ์ อานุภาพแนวทางพุทธคุณละครับ คือมีผู้นำลาภทางการงานมาให้ สม่ำเสมอมาจนทุกวันนี้ เรียกว่า บูชาพระบูชามายาวนาน

ลาภสักการะในทางสายพระ คือลาภที่เราต้องออกแรงนะครับ 555 ไม่ใช่แบบทางอาคม คือถ้าเราไม่ทำก็อดครับ ในแนวทางพระ ผมเรียกว่าลาภประจำ

แต่ก็ต้องมีครับ

ครั้งสร้างลูกอมกายสิทธิ์มหาลาภ จากว่านพญาไก่แดง ผมเสียดายที่ผมยังหาผงพระเจ้านี้ไม่ได้ ไม่งั้นจะครบเลย ทางบุญฤทธิ์และอิทธิฤทธิ์ เรียกว่า ลาภประจำ ลาภลอย ครบเลย

แต่ครั้งนี้ เมื่อ มีผู้สอบถามด้านเสน่ห์ จึงเครียดเลย เมื่อสอบถามที่ที่ปรึกษาและ ผู้รู้ท่านอื่นที่เก่งเสน่ห์แบบไม่ต้องอวดใคร ก็ทราบว่า มี อีกทั้งผงพระเจ้านี้ไม่ได้มาจากอัฐิธาตุโดยตรง สามารถนำมารวมกับ สายเสน่ห์ได้

เรียกว่า มีลาภ มีเสน่ห์ ครบ ไม่ลำบากแน่ เพราะหากมีเสน่ห์แต่จน ก็จบ....

แต่ปัญหา เสน่ห์แบบไหนที่แรง แบบไม่มีพรายและไม่มีผลเสีย เพราะตามประสบการณ์หลายท่าน รวมทั้งผมและผู้มีขุนแผนเป็นร้อย ๆ องค์คงทราบดี ว่า หายาก ๆ ๆ ผมเองกว่าจะพบของจริง ก็ เปลืองเงินไปเยอะเช่นกัน

แต่...ใช่ว่าจะไม่มี...

13. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ติดตามครับ

14. konun88

ด่านแรกผ่านแล้วครับ เหลืออีกด่าน เราต้องตีให้แตก

ด่านต่อไป คือ ด้านเสน่ห์...............

15. konun88

ตามแนวทางของ ครูบาอาจารย์มีหลักอย่างหนึ่ง คือ การจัดกระแสพลัง และการเสก

ไม่ใช่มวลสารมีอะไรใส่หมด ๆ ไม่ใช่ครับ หากจัดกระแสพลังดี เสกก็เสกง่าย ได้ตรงวัตถุประสงค์

ชุดลองพิมพ์ ยังมวลสารไม่ครบ ว่านพญาไก่แดงใส่ไปนิดเดียว รอมวลสารอื่น ๆ ครับ จะได้ใส่เป็นขวด ๆ ไปเลย

ท่านให้เหตุผล ในชุดนี้ว่าจะมีแต่เสน่ห์อย่างเดียวไม่ดี ต้องมีด้านติดต่อการงาน สะกดใจคน และ ดึงจิตด้วย

คำว่าดึงจิต เป็นอย่างไร รอประมาณปลายเดือนนี้จะทำความเข้าใจละเอียดครับ ต้องนัดคุยกับท่าน แบบตัวต่อตัวเลย รวมทั้งวิธีใช้และสรรพวิชาแบบพิสดารด้วยครับ

และปิดท้ายคือการเสก แบบพิสดารด้วย แน่นอน ต้องฆราวาสเสกครับ หรืออาจมี surprise ที่คาดไม่ถึง .......................

16. clubzaleng

ผลด้านการสะกดใจนี่คล้ายๆกับมหาละลวยไหมครับ

17. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

มีเสน่ห์แต่จนเห็นภาพเลย

18. konun88

ผมยังไม่เคยพบมหาละลวยจริงๆ เลยครับ แต่ฤทธิ์ที่จะมีเหมือนหลงงมงายเลยครับ

แบบติดตาติดใจ นึกถึงตลอด สะกดได้ทั้ง ญ ช

19. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    เก็บตังค์ ตั้งตารอครับ

20. clubzaleng

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ