นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นมหาสิทธิโชค)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ความอัศจรรย์ของว่านพญาไก่แดง

โดยเหล่าผู้มีอาคม เสาะแสวงหาว่านพญาไก่แดง แม้แค่ส่วนหาง ก็มีค่า นำมาใช้ในด้านต่าง ๆ ดังนี้

1.น้ำมันจากว่านจะนำมาสัก ตามร่างกาย เรียกว่าสักจุด คือสักแบบแทงลงบนผิวหนังนิดหนึ่ง ตามจุดสำคัญ เช่น ข้อพับแขน ข้อมือ เพื่อให้ผลด้านโชคลาภ เมตตา บางครั้งก็ออกเสน่ห์ไปเลย

2.ผงจากลำต้นตัวว่านบด เป็นแท่ง ๆ เป็นแท่งยา ซึ่งผมก็เคยเห็นครูบาอาจารย์บอกว่า หายาก ไปเอามาจากพม่า

3.ใบว่าน สามารถนำมาใช้ตัดคุณไสยได้

นับว่าโชคดีได้เห็นตัวว่านการนำมาคั้นเป็นน้ำมันจริง ๆ โดย ท่านที่ปรึกษาได้เสาะแสวงหา ตามหาจนได้พบ ของเก่าเก็บจากครูบาอาจารย์ที่ผ่านพิธีมามาก

การทำพิธีทางอาคม ท่านเล่าว่า ปลุกเสกจนเกิดเสียงไก่ร้องและเกิดประกายระยิบระยับเหมือนแสงหิ่งห้อย

อานุภาพ เรียกว่า ได้หลายทางโดยเฉพาะโชคลาภแบบไม่ขาดสาย เร่งลาภ หนุนเสริมดวงชะตาโดยมีกรรมวิธีปลุกเสกแบบทางอาคม เท่านั้น ห้ามเสกแบบพระเครื่องหรือไปเสกปนพระเครื่อง

2. ar_korat

ar_korat เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2007
    ขอจอง 2 ลูกครับ ร่วมบูชายังไงครับ

3. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    ขอแชร์ประสบการณ์นะครับ ในชีวิตผมมีเหตุการณ์แปลกเกี่ยวกับการนอนอย่างหนึ่ง ถ้าเมื่อไหรร่างกายอ่อนแอ จิตใจไม่ปรกติไม่มีสมาธิ ผมจะโดนอำเสมอและทรมานมากต่อให้ดิ้นหลุดแล้วก็โดนอีกบางทีเป็นสิบๆครั้งต่อคืน ผมหาวัตถุมงคลเพื่อป้องกันมาหลายอย่างตั้งแต่พระเครื่องจนถึงมีดหมอแต่ก็ไม่สามารถป้องกันได้ แบบที่พอป้องกันได้จะต้องสวดมนต์สวดคาถา ซึ่งบางครั้งด้วยที่ร่างกายอ่อนแอทำให้ใจไม่ตั้งมั่นทำให้ไม่เกิดผล ผมได้มีโอกาสบูชากริซจากที่นี้และบูชาแหวนที่มีมวลสารจากคุณkonon88ออกวัดหนองเฒ่า ผลของกริชทำให้ผมพอจะป้องกันสิ่งลี้ลับนั้นได้บ้าง ที่บอกว่าบ้างเพราะมีบางคืนผมรู้สึกว่ามีพลังมาทำร้ายผมแต่เข้าใกล้ผมไม่ได้ คอยวนรอบตัวผมจนต้องลุกขึ้นมาสวดมนต์ไหว้พระ ต่อมาผมได้บูชาแหวนผลคือ ผมสามารถสวมแหวนนอนได้โดยแค่ยกมือไหว้ไม่ต้องสวด เหตุที่ทำให้แน่ใจในแหวน คือมีอยู่คืนหนึ่งผมรู้สึกว่าอ่อนแอและจะต้องพบสิ่งนั้นแน่และผมไม่ได้นำกริชมาไว้ใต้หมอนผมถูกอำและดิ้นจนหลุด ผมนำแหวนมาไหว้และสวม ระหว่างนอนนั้นแหวนมีอาการสั่นน้อยๆและไม่รู้สึกว่ามีอะไรมาวนรอบตัวอีก บางคืนผมสวมแหวนนอนเลยแหวนก็จะสั่นเอง เท่านี้แหละครับที่อยากแชร์ ปล.เหตุการณ์เป็นปัจจัตตังครับ

4. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอจองลูกอมฯ๑ลูกครับ
    รอยืนยัน และขอทราบบช.ด้วยครับ

5. สุรศักดิ์ ไกรเทพ

สุรศักดิ์ ไกรเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2017
    จองบูชา 2 ลูกครับ

6. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    แจ้งโอนและที่อยู่ในpmครับ

7. อาทิตย์03

อาทิตย์03 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    ขอจอง 3 ลูกครับ

8. อาทิตย์03

อาทิตย์03 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2015
    แจ้งการโอน รายละเอียดในกล่องข้อความแล้ว
    ขอบคุณครับ

9. rungsun2503

rungsun2503 เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2010
    ขอจองลูกอม 1 ลูกครับ

10. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

11. konun88

ลูกอมกายสิทธิ์มหาลาภ ใส่ผงพระแก้วพันปี ไปเยอะมาก โดยอธิษฐานให้ส่งผลด้านลาภ และเสริมดวงชะตาเป็นสำคัญ ตามที่เจ้าของผง บอกมาดังในภาพ

และมีอานุภาพด้านป้องกันภัยด้วยครับ แฝงไว้

12. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    2 ลูกครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 เมษายน 2018
  13. pp-rom

pp-rom Active Member

ขอจองไว้ 1 ลูกนะครับ เผื่อมีตกหล่นหรือหลุดจองมาแจ้งด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

14. pp-rom

pp-rom Active Member

โอนแล้วนะครับ รายละเอียดในกล่องข้อความ ขอบคุณครับ

15. sutthasiri

sutthasiri เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2011
    มวลสาร และครูบาอาจารย์ที่เสก สุดยอดจริงๆ

16. konun88

นำภาพ การนำมวลสาร ผงพระแก้วพันปี ว่านพญาไก่แดง และมวลสารอื่น เข้าพิธี ฉลองหอไตรและเบิกเนตร พระเจ้าทันใจอายุ 200 กว่าปี มาให้ชมครับ

โดยท่านที่ปรึกษาได้นำเข้าพิธี ตามที่ท่านบอกไว้แล้ว ว่าไม่นานนี้ ได้ลงด้านเสริมดวงชะตา

ในพิธีนี้ เบิกเนตรพระเจ้าทันใจเก่าแก่ อายุ 200 กว่าปีที่พึ่ง บูรณะ ปิดทอง เป็นเคล็ดว่า
    รวยทันใจ ลาภทันใจ

และได้กระทำพิธีทางอาคม หลังปั้นเสร็จอีกครั้ง เป็นความลับ ขอให้ทุกท่านมั่นใจในมวลสาร พิธีกรรมได้ ว่าครบถ้วน สมบูรณ์

17. konun88

18. konun88

นำภาพ ที่เสี่ย ว.นำลูกอมกายสิทธิ์มหาลาภ ใส่ผะอบ บูชามาให้ชมครับ ในภาพมีขวดน้ำมันไก่แดง ขวดละครึ่งหมื่น ของเสี่ย ว.ด้วย

มีคำถาม ที่ท่านนึงถามมา ซึ่งผมเห็นว่ามีประโยชน์จึงขออนุญาต นำมาเผยแพร่ ให้ทุกท่านรับทราบ ครับ คำถามนี้ ผมเคยสอบถาม ท่านที่ปรึกษา และปรมาจารย์หลายท่านมาแล้ว เรื่องกระแสพลังดังนี้

โดยหลักพลังงาน ของวัตถุมงคล ซึ่ง ปรมาจารย์และผู้เชี่ยวชาญจะมีหลักดังนี้

1. วัตถุมงคล ผ่านการประจุพลัง มาตามวัตถุประสงค์การสร้างและใช้งาน แต่ละชนิดย่อมมีกระแสพลังต่างกัน ดังเช่น ในสมัยโบราณการสร้างแต่ละครั้ง จึงกำหนดวัตถุประสงค์ชัดเจน และตามบารมีจริต ของผู้ปลุกเสกยกตัวอย่างเช่น

- หากสร้างในศึกสงคราม มัก เน้น ด้านคงกระพันมหาอำนาจ เช่น พระคง ซึ่งเด่นคงกระพัน ผู้รู้จึงบอกไม่แนะนำให้ห้อยไปค้าขาย หรือหาลาภผล

- เครื่องรางแต่ละชนิด เช่นตะกรุดจึงมีการลงอักขระ ตามแต่ละวิชา เช่น ตะกรุดมหาระงับ ก็ลง ระงับเหตุเภทภัย ตะกรุดเมตตาก็ลงเมตตา หากไปห้อยออกศึกสงคราม ย่อมมาเมตตาไม่ได้แน่

การห้อยรวมกัน ผู้รู้จึงไม่แนะนำ สังเกตุง่าย ๆ ห้อยหลายอย่าง ปะปน จะทำอะไรติดขัด และ หงุดหงิดง่าย

โดยสรุป ลูกอม นี้ จึงไม่ควรห้อยปะปน กับวัตถุมงคลอื่น หากปะปน ควรแยกเส้น เช่น หาเชือกร่มห้อยเดี่ยว หรือติดแหนบ อย่างเดียวไปเลย

มีเคล็ดเล็กน้อยตามท่านที่ปรึกษาแนะนำ หากเดินทาง เราอาจพกเครื่องรางมากหน่อย แต่หากไปหาลาภ หรือติดต่อคนให้พกเมตตา คือแยกตามสถานการณ์ไปเลย

โดยหลัก ลูกอม นี้ แม้เด่นลาภเมตตา ก็ มีด้านคุ้มครองด้วยครับ และล้างอาถรรพ์ด้วย จึง
    มั่นใจว่าห้อยเดี่ยวได้เลย เพราะสร้างมา ตอบโจทย์ ที่ว่า ทำไมมีของดีมาก แรง ลาภยังมีน้อย ติดขัด หรือว่าเพราะดวงตก จนพระไม่ช่วย

ท่าน ใด พกเครื่องรางมามาก ห้อยพระมากแล้วยังมีอุปสรรค ลอง อาราธนาลูกอม เดี่ยว ๆดูครับ

19. konun88

ดังที่เล่า ตำนานการสร้างพระลบ ซึ่ง ในขณะนั้น เจ้าแม่จามเทวี ได้สร้างอาณาจักรหริภุญชัย ไป แล้ว โดยได้สร้างพระสกุลลำพูนฝังในเจดีย์ ไปรอบ ๆ เมือง

จน เกิดปัญหากับขุนหลวงวิรังคะ

ซึ่งตามตำนานเล่าว่า (ตำนานนะครับมีหลายกระแส ผมขอพูด ตามที่ท่านที่ปรึกษาเล่ามา) เจ้าแม่ได้พิจารณาแล้ว ขุนหลวงผู้นี้เก่งกล้าคาถาอาคมมาก ขนาดพุ่งหอก มาปักใกล้เมือง ได้จนเป็นหลุมลึก ท่านที่ปรึกษาเล่าว่า หอกแรก ปักเกือบถึงตำหนักเจ้าแม่ หอกต่อมาเบาหน่อย
    (ขนาดมีพระสกุลลำพูนหลายพิมพ์ฝังรอบเมืองแล้วนะ) หากรบตอนนั้น คงยากจะชนะ จึงยื้อเวลาไปหลายปี และสร้างพระลบขึ้นมา พระลบสร้างแบบรีบ ๆ จึงพิมพ์ไม่สวยงามมากและมีหลายพิมพ์ ที่สำคัญ มวลสารเยอะสุดดีสุด เพื่อลบล้างอาถรรพ์

จึงเป็นมวลสารสำคัญ โชคดี ที่ได้มวลสารมาก พระท่านแตกหักเอง และเป็นพิมพ์ที่พึ่งขึ้นกรุ ผมไม่แนะนำให้เสาะหาเพราะปลอมมาก และมีอาถรรพ์ ตามมา ชุดนี้ปลอดภัย

หลวงปู่เหิร ท่านเคยตรวจสอบให้แล้ว ท่านบอกดีทุกทางสุดยอด ดีรอบด้าน ท่านย้ำ ว่าสุดยอด

ทองที่ปิดที่ลูกอม ปิดตอนลูกอมใกล้แห้ง จึงจะไม่ลอกหลุดง่ายหากไม่ไปขูด และเป็นทองคำเปลวที่เสกมาหลายปี ผ่านพิธีมานับร้อย ๆ ได้ ครูบาอาจารย์ที่อธิษฐานละสังขารไปหลายท่านแล้วครับ

20. konun88

ผู้รู้กล่าวว่า การเลี่ยมพลาสติก ปิดกั้นพลังไม่ได้ครับ เพียงแต่ ท่านกล่าวว่า ควรเจาะรูไว้หน่อย อาจใช้เข็มลนไฟ เจาะรูพลาสติกนิดนึง

เพราะ เวลาเกิดเหตุฉุกเฉิน หรือเกิดภัย พลังพระจะพุ่งออกมา อาจทำให้กรอบพลาสติกแตกได้ ซึ่งมีตัวอย่างหลายท่านที่ว่ากรอบพลาสติกแตกเอง