นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นมหาสิทธิโชค)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ประสบการณ์ล่าสุดจากครูบาอาจารย์ที่ถวาย กริชสแตนเลสไป ท่านบอก ท่านลงทุนถอดพระเครื่องเลย เสียบแต่กริชสแตนเลสติดอังสะ วันนึง ตะขาบตัวใหญ่มาก ไต่ตามร่างกาย เบามากจนท่านแทบไม่รู้สึก เณรชี้ให้ดู ผลคือไม่โดนตะขาบกัด ... รอดไป

และงานกฐินงานอื่น ๆ ท่าน ก็ราบรื่นดีมาก และทำให้มีลางสังหรณ์ล่วงหน้าด้วย

อภินิหารอื่น ๆ โดยเฉพาะท่านที่รับไปสัมผัสกระแสพลังผมได้รวบรวม ลงในเพจ เฉพาะ (อ่านกันเล่น ๆ ครับเพราะไม่มีให้บูชาแล้วไม่จำเป็นต้องเชื่อครับ)

https://www.facebook.com/FaFuen/

2. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ด้านโชคลาภ การเงิน เป็นอย่างไรบ้างครับ มีประสบการณ์ไหม

เห็นใส่ "เหล็กไหลทองปลาไหล" เป็นส่วนผสมลงไปด้วย.........

3. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    เห็นประสบการณ์สัมพัสพลังแล้วอยากแชร์ความรู้สึกตอนที่ได้กริชมาวันแรกบ้างครับ ตอนที่เปิดกล่องจับกริชขึ้นมาไหว้รู้สึกว่ามีพลังแผ่ออกมาถึงข้อมือ แต่ไม่ได้เอะใจ พอว่างๆผมก็จับขึ้นจบมือไหว้อาราธนานึกถึงครูบาอาจารย์ตามใบแนบ ระหว่างที่ทำใจนิ่งๆนั้นรู้สึกว่าพลังแผ่ออกจากมือแบบเป็นคลื่นๆและขนลุกเป็นระลอกๆ ทำอยู่หลายครั้งก็เป็นเหมือนเดิม ครับที่อยากแชร์ก็มีแค่นี้ ขอบคุณผู้จัดสร้างในที่นี้อีกครั้งนะครับ ที่ให้ร่วมบูชากริช

4. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มีครับ ด้านลาภ ต้องลองด้วยตนเองครับ เดี๋ยวหาว่าโฆษณามาก

มีท่านนึงได้ไป พกกริชสแตนเลสไปทำงานแต่ไม่ได้ทำบุญตามขั้นตอนแรกจึงเงียบ

แต่ท่านที่ทำบุญตามขั้นตอนลาภมา จนน่าตกใจ แต่เป็นด้านการงานมากกว่า สิ่งสำคัญทำให้มีลางสังหรณ์ล่วงหน้าด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ตุลาคม 2017
  5. konun88

ยินดีครับ สิ่งสำคัญสำหรับผมคือเราต้อง รู้ทราบด้วยตนเอง ประเภทเขาว่า คนอื่นบอก แล้วเราเงียบจะเกิดประโยชน์อะไร เหมือนหลอกตนเองเปล่าๆ

เรื่องแปลก ลี้ลับมีจริงแน่นอน แต่ถ้าไม่เกิดขึ้นจะดีที่สุด สิ่งสำคัญคือป้องกันไว้ก่อน หากจวนตัวจริงเราต้องช่วยตนเองได้

6. konun88

....การใช้วัตถุมงคล สำคัญคือมีบุญสัมพันธ์กัน อย่างแรกจึงให้ตั้งขัน บอกกล่าวก่อน เสมือนทำการต้อนรับ ต่อมา ทำบุญกรวดน้ำให้ เทวดาอารักษ์ ครูบาอาจารย์ เพื่อมีบุญสัมพันธ์ ร่วมกัน วิธีง่ายๆ ไม่ลงทุนไรมาก

....ของเสกด้วยจิต จึงใช้ใจสัมผัส จิตที่นิ่ง สงบ เมื่อจูนเชื่อมกันกะแสพลังจะเข้ามาเอง มากน้อยตามกล่อง ภาชนะที่บรรจุรับ(ใจเรา)

7. konun88

ผู้ฝึกจิตระดับสูง จึงสัมผัสได้มาก ละเอียดขนาดแยกกะแสพลัง ตาในมองเห็นขนาดเทวดาอารักษ์ที่รักษา เป็นอจินไตย (อำนาจฌาณ)

ท่านจึงย้ำอยู่ที่ตัวเราด้วย การจะใช้สิ่งมงคลนี้ ซึ่งเป็นการท้าทายไป แต่เป็นเรื่องดีให้เราพัฒนาตนเอง

8. konun88

ประสบการณ์ล่าสุด เขาโทรมาเล่า คนมีเซนต์ดี สัมผัสกริชสแตนเลส ขอชมบารมี อารักษ์ที่รักษา จะเข้าร่างเลย ดีเขาห้ามทัน มีเสียงหัวเราะออกมาด้วย

ที่สำคัญเห็นนิมิตภาพเป็นเพชรนิลจินดา พญานาคด้วย

เล่าสนุกๆ ครับเขาโทรมาบอก ...(เสี่ย จ.เพื่อนในกลุ่ม)

9. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ
    กับ บุญบารมี ของทุกท่าน ครับ

10. konun88

ประสบการณ์ท่านที่บูชาไป ขอบารมีเจรจากับผู้ใหญ่ราบรื่น

ผมรวบรวมไว้ในเพจเฉพาะแล้วครับ

11. konun88

.
    ....มีดล้างอาถรรพ์ศพเผาไม่ไหม้....

.....ประสบการณ์สด ๆ ร้อน ๆ ครูบาอาจารย์ที่ถวายมีด 10 นิ้วโทรมาเล่า (อ่านกันเล่น ๆ ครับไม่มีให้บูชาแล้ว ล่าสุด หลังผมเปิดเพจ มีคนมาขอบูชาผมแจ้งไปว่าส่วนของผมไม่มี เลยแนะนำ เพื่อนเจ้าภาพหลักไป คนมาขอเช่ามีด 10 นิ้วนะครับ ให้ราคา 3 หมื่นเพื่อนผมไม่ขาย เขาบอกถ้าขายไปแล้วไปลับ ผมก็ไม่มีครับ 10 นิ้วเกินกำลังผมไป)

....คือ วันนี้มีการเผาศพ ศพนึง เป็นศพที่ฆ่าตัวตาย เพราะประชด ภรรยาที่หย่ากันไป พูดง่าย ๆ ศพตายโหง ปรากฎว่า เผาศพไม่ไหม้ อาจเพราะเผาด้วยเตาถ่านด้วย ไม่ใช่ เผาแบบไฟฟ้าแบบทันสมัย ทีนี้ ตามปกติ ต่างจังหวัดจะมีความเชื่อกันว่าจะใช้ใบกะเพรามาใส่ เผาเพื่อแก้เคล็ดเผาศพไม่ไหม้ ครูบาอาจารย์ ที่ถวายมีด 10 นิ้วไปบอกไม่ต้อง ท่านอธิษฐานกำหนดจิต ใช้มีดหมอ กวาดไปที่ศพ คือ ไม่ใช่แตะที่ศพนะครับ กำหนดจิต ยกมือที่ถือมีด กวาดไป ปรากฎว่าศพไหม้ไฟตามรอยที่ท่านกวาดเลย เป็นที่ ฮือฮามาก

...และ จากที่บอก ศพนี้ตายเพราะประชดภรรยา จึงใช้มีดนี้ทำพิธีตัดสายใย เพราะอดีตภรรยากลัว สามีที่ตายจะตามมา

หมายเหตุ เฮี้ยนรับวันฮาโลวีนเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 ตุลาคม 2017
  12. konun88

ในภาพ ด้ามฝักไม้มะขามตายพราย ขนาด 7 นิ้วครับ เป็นของท่านอื่นไม่ใช่ของผม

13. konun88

วันนี้มีท่านที่บูชากริชไป ปรึกษาเรื่องวิชาสายไหมมัดใจที่ผมเคยลงไว้ในช่วงหน้าแรก ๆ เนื่องจากมีลักษณะอาการคล้ายกัน เนื่องจากเป็นเรื่องส่วนตัวผมจึงไม่ขอ แคปหน้าจอการปรึกษามาลง แต่ สรุปประเด็นให้ฟังไว้ เรื่องการประยุกต์ใช้ กริชปากกาแก้ปัญหาวิชาอาถรรพ์

เป็นที่น่าดีใจอย่างหนึ่ง กริชนี้ ส่วนใหญ่ได้ ไปอยู่กับเจ้าของที่ได้นำไปใช้งานจริง ๆ สมดังครูบาท่านแจ้งไว้ตอนที่ไปรับว่า ....
    ทำให้ทุกวันกลัวจะแรงเกิน ก็ขอให้ผู้มีศีลธรรมได้ไป...

อันว่าศาสตร์ลี้ลับ ก็ลี้ลับสมชื่อจริง ๆ มีหลายสิ่งหลายอย่างที่เราคาดไม่ถึง ดังครูบาอาจารย์ที่ถวายมีดเล่มใหญ่ไป ท่านกล่าวไว้ว่า วิธีใช้ต่าง ๆ นอกจากทำตามตำรา เราก็ต้องคิดค้นเองให้ออก เพราะพื้นฐานสิ่งเหล่านี้ หากเข้าใจก็สามารถประยุกต์ใช้ได้

เหมือนดัง หลวงปู่ประหยัดท่านได้สอนไว้ หากจวนตัวจริง ๆ ก็เสกมือใช้แทนมีดดาบได้เลย

ในภาพ คาย (เครื่องบูชาครู) ของหมอธรรมอีสาน ในสายวิชาหลวงปู่โน ซึ่งจะใช้ดาบในการทำพิธี เป็นจุดเริ่มต้น ของการคิดค้นอยากทำกริชปากกาติดตัว ตามยุคสมัยที่เปลี่ยนไป ตามยุคปัจจุบัน

14. konun88

ประสบการณ์ล่าสุด ของผู้ใช้กริชตัดอาถรรพ์ในใจ ได้รวบรวมไว้ในเพจแล้วครับ

15. konun88

.....นี่ไม่ใช่การโฆษณา เพราะไม่มีให้บูชาแล้วครับ จะไม่มีให้บูชาหลังไมด์ หรือ เปิดกระทู้ให้บูชาใด ๆ เด็ดขาด...

.....เหตุผลคือสร้างได้น้อยตามจำนวนที่ได้แจ้งไปแล้ว หากทำเป็นการค้า ผมเองก็อยากทำซัก 100 อัน แต่ก็นั่นละครับ ทำใช้เองก็ต้องให้ชนวนมาก ๆ ทำมาก ก็ชนวนน้อย ทำเป็นการค้าก็หลอกลวงกันอีก ถ่ายรูป ไม่กี่รูป มาหลอกว่าชนวนมาก จะขลังได้อย่างไร

.....มีดหมอ กริชที่สร้าง เปรียบง่าย ๆ ก็คือเครื่องมือทางไสย อย่างหนึ่ง หลายๆ ท่านที่ คลุกคลีหรือมีประสบการณ์ อาถรรพ์ ลี้ลับคงทราบได้ ว่าแค่ห้อยพระเครื่ององค์เดียว จบ ทุกอย่างหรือไม่ ศีล สมาธิ ปัญญาก็คือสิ่งสำคัญ หากเราทำได้สูงจริง ๆ ไม่ต้องมีพระเครื่องวัตถุมงคลเลยก็ได้ แต่ เนื่องจาก กำลัง เรายังไม่ถึงจึงต้องอาศัย เครื่องมือหลายๆ อย่างมาประกอบ...

16. konun88

.....การใช้เครื่องมือ ตัดอาถรรพ์ต่าง ๆ ต้องอาศัยกำลังจากแรงครูบาอาจารย์ เปรียบเหมือนเรามี จอบเสียมดี แต่ร่างกายอ่อนแอ ก็ จะหงายหลังไปเอง... อาจต้องมีที่ปรึกษาช่วยด้วย...

17. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    เขียนมาเรื่อยๆครับ
    ไม่ได้บูชา
    แต่ ขอศึกษาครับ...

18. konun88

การใช้มีดหมอหรือกริช ผู้ที่มีประสบการณ์มากที่สุดคือผู้ที่นำไปใช้งานจริง ๆ ครับ เรา ๆ ท่าน ๆ หากใช้ชีวิตแบบคนยุคใหม่ ก็ ไว้ได้แค่ป้องกันตัวเท่านั้น ซึ่งอำนาจเช่นว่านี้พระเครื่องดี ๆ มีอยู่แน่นอน แต่จะมีทุกองค์หรือไม่ ต้องพิสูจน์เองครับ

มีดหมอ สร้างเพื่อไว้ใช้งานในสิ่งที่พระเครื่องไม่สะดวกในการนำมาใช้ครับ เพราะชีวิตที่สงบสุข คือสิ่งที่ปรารถนา หากไม่ต้องใช้เลยได้ยิ่งดีครับ

19. konun88

ที่ผมดีใจที่สุด คือผู้บูชาไป หลายท่านได้นำไปใช้งานจริง คือ เป็นผู้มีภูมิรู้ ทางนี้พอสมควร ผมเองก็ได้รับ ความรู้ใหม่ ๆ มาด้วย แต่ละท่านล้วนมีอาจารย์ดี ก็ได้ปรึกษาหารือ ชี้แนะซึ่งกันและกัน ผมเองก็ได้มิติใหม่ ๆ ในสิ่งที่คาดไม่ถึง

ยกตัวอย่างเช่นการใช้ด้านร้าย เช่น ตัดไม้ข่มนาม รึ ผ่าจ้าน พิธีตัดอาถรรพ์ ก็มีอยู่จริง ท่านที่ปรึกษาเล่า มีดประจำตัวมรดกตกทอดท่าน โดนขโมยไป เพราะไปอวดเพื่อนมาก ท่านได้เล่มนี้ไปถูกใจเลย ได้นำไปใช้งานจริง ๆ คนมาขอซื้อต่อกันมาก จึงต้องระวัง.. เพราะสร้างใหม่ไม่ได้แล้ว ชนวนหมดแล้ว

20. konun88

ยกตัวอย่างสนุก ๆ ด้านร้าย เพราะปัจจุบันนี้ คงใช้ไม่ได้แล้ว สมัยก่อนคนเดินเท้าเปล่า ดินรอยเท้า มีไอธาตุประจำแต่ละคน จึงมักนิยมเอามาทำคุณไสยกัน แต่ปัจจุบันเราเดินด้วยรองเท้ากันแล้วจึงใช้ตรงนี้ไม่ได้

ทีนี้ เราเอามีดหมอ ไปแทงดินรอยเท้า ก็เป็นการทำลายธาตุวิญญาณของคนนั้น แต่ท่านบอกเสียของเปล่า มีดดี ๆ สูง ๆ ไปแทงดินรอยเท้า 555 หากแปรเปลี่ยนใช้ ไม้จิ้มผี (ไม้แทงศพผี) ไปแทงดินรอยเท้าแทนก็ใช้ได้เช่นกัน

สรุป เคล็ดเหล่านี้ เคล็ดทางไสย พลิกแพลงได้เสมอ หากคิดว่ามีพระเครื่องดี ๆ กันได้หมดก็ไม่ต้องกังวลครับ (ถ้ามั่นใจนะว่าครอบจักรวาลจริง)