นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

2. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ

3. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผงมหาว่านทิ้งทวน ครูบาอิน อินโท

ครูบาอิน ท่านนี้หลายท่านคงรู้จักท่านดี ที่เล่ากันว่า หลวงพ่อกวย แนะนำ พระอาจารย์ตั้ว ให้มาต่อวิชาเพิ่ม

ผงนี้ ศิษย์ใกล้ชิด ใกล้ชิดขนาดจะบอกว่าเป็นศิษย์เอกครูบาอินคงไม่เกินไปนัก เล่าว่า....

เหมือนครูบารู้ล่วงหน้าสั่งศิษย์ให้ไปหาว่านในป่า หลายชนิด แล้วนำมาบด โดยศิษย์ท่านรู้จักหมอยามีเครื่องบดยา แล้วนำผงนี้ ขอครูบาอิน อธิษฐานให้ยาวนานมาก ในห้องที่ท่านสวดมนต์ภาวนาเลย

จนพอใจครูบาอิน จึงมอบให้ศิษย์ สั่งว่า เก็บไว้นะ วันหน้าจะมีคนมาขอทำประโยชน์

ผงนี้ อานุภาพเหมือนผงกายสิทธิ์ทิ้งทวนที่หลวงปู่เหิร ทำให้เลยครับ คือทิ้งทวนจริงๆ

4. konun88

หลังลงรูปภาพผงมหาว่านครูบาอิน ซึ่งที่ปรึกษาตรวจสอบแล้วว่า

แรงระดับ สุดยอด มีคนมาขอไป สร้างพระบรรจุกรุซะนี่ แต่ผมเต็มใจให้นะครับ ให้แค่คนเดียว ไม่ให้ใครแล้วครับ และไม่หวังผงพระใด ๆ ตอบแทนด้วยครับ เพราะผมไม่คิดสร้างพระ และ ผงสายอื่นผมไม่ขอรับเดี๋ยวพลังตีกับสายครูบาอาจารย์ผมยุ่งเลย

ในภาพ แวะทำบุญพระอริยเจ้าท่านหนึ่ง ตอนแรกนึกว่าท่านเน้นเมตตา พอเห็นท่านหยิบพระสมเด็จของท่านอธิษฐานจิตให้ก่อน แล้วมาแจกผม ผมก็ ทราบเลยว่าไม่ใช่แค่ท่านเด่นเมตตาแล้ว รีบนำผงขอครูบาอาจารย์ท่านนี้อธิษฐานจิตด้าน
    จินดมณี ทันทีครับ

ซึ่งถือว่า ผู้ได้ผงที่ผมมอบให้โชคดี 2 เด้งไปครับ

ย้ำ ไม่ให้ใครนะครับ ลงรูป ยั่วเสี่ย ว.จอมโลภเฉย ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2018
  5. konun88

ข่าวล่าสุดจากที่ปรึกษา เสี่ย ว. ปรารถนาผงนี้นักหนา แต่อด...

ผงนี้ หากเล่าสนุก ๆ จริงไม่จริงไม่ทราบประกอบด้วย ผงตะไบจากพระลำพูน 3 องค์คือ รอด คง ลบ....

รอดคือพระรอด แต่รุ่นไหน อันนี้ผมไม่เห็นกับตา ถึงเห็นกับตาคงไม่นำให้เซียนพระพิสูจน์แน่ ว่ารุ่นไหน เก็บไว้เป็นปริศนาต่อไป และไม่ใช่ ผงแค่เศษ ๆ แน่นอน

คง คือพระคง

ลบ คือพระลบ

ไม่ให้ใครนะครับ ย้ำ ไม่ให้ใคร...ผงนี้ได้จาก ผู้มีบุญญาธิการที่ครูบาอาจารย์ กล่าวว่า ท่านอยู่ร่วมชาติภพในการสร้างพระรอดมหาวันเมื่อ 1,300 ปีก่อน (เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารญาณ) ปัจจุบันเวียนว่ายตายเกิดตามกฎสังสารวัฏ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2018
  6. konun88

เล่านิทาน ตามชื่อกระทู้ (เครื่องรางตะกรุด)

ที่ปรึกษาย้ำผมนักหนา ว่าตะกรุดเรา (ตะกรุดพญาจักรวรรติราชปราบพิภพทั้ง 4, ตะกรุดฟ้าสะท้านดินสะเทือน) อย่าให้ ครูบาท่านนี้เห็นเด็ดขาด 555 (ฮา)

เพราะจะโดนลบพลังออกแน่นอน เพราะท่านไม่ชอบแนวนี้ และไม่มีปฏิปทาเรื่องวัตถุมงคล หรืออิทธิปาฏิหารย์ใด ๆ ทั้งสิ้น ผมไปก็แค่ไปทำบุญ

การเดินทางล่าสุด หลังผมจอดรถ ผมหยิบตะกรุดแขวนหน้ารถทันที แล้วไปทำบุญกับท่าน

ปรากฎว่าอยู่ ๆ ท่านถามแขวนอะไรที่คอ ซึ่งผมมี 2 เส้น ชุดนึงเครื่องราง อีกชุดพระเครื่อง

หยิบชุดเครื่องรางให้ท่านดู ท่านจะพนมมือ ผมรีบบอกเลย "ไม่ต้องลงครับครูบา ไม่ต้องครับ" ท่านกล่าวว่า "ศรัทธามั่นคงแล้วนะ" "ครับ" ท่านส่งกลับ (รอดไป)

จึงหยิบชุดพระเครื่องให้ท่าน ท่านก็พนมมือ ให้ ผมรีบย้ำ "ขอโชคลาภครับ"

เสร็จแล้ว มาเล่าที่ปรึกษา ตะกรุดผมรอดมือท่านไป 555ดีแขวนหน้ารถ ที่ปรึกษา ยิ้ม บอก "ท่านรู้นะสิ" หยิบให้ที่ปรึกษาดู ท่านกล่าวว่า "รักษาตะกรุดไว้ดีมาก ใช้พลังไปนิดเดียวเอง"

ผมกล่าว "ก็ไม่มีอะไรครับ ยังไม่เจอคนกวน...ที่จะให้ใช้พลัง"

หยิบชุดเครื่องราง ให้ที่ปรึกษาดู เล่าว่า ดีรอดมือท่าน ที่ปรึกษาว่า"พลังเปลี่ยนไปแล้ว " "ห๊าาา แค่ท่านแตะนิดเดียวนะ ไม่ได้ขอท่านลงเสกนะ"

"ล้อเล่นกับท่านไม่ได้หรอก ดีท่านลงกันเพิ่ม"

สรุป ตามภาพที่ลงก่อนหน้า ผมนำผงอธิษฐาน ผมก็รีบถอดตะกรุดไว้ในรถเช่นกันครับ กลัวโดนเปลี่ยนพลังแนวสายโหด ให้ลดลง....

สรุป ท่านใดได้ตะกรุดไป อย่าไปเสกเพิ่มนะครับ 555 ...

7. konun88

ภาพหลวงปู่เทพโลกอุดร ผม เซฟจากเน็ตนะครับ ได้นำไปขอ พระที่ผมไปบวชด้วยเมื่อปี 2549 บวชเดือนครึ่งนะครับ ท่านตรวจดู ก็ ถูกต้องตามที่พระท่านสัมผัสได้

ผงในภาพ ไม่บอกครับ ลงเล่น ๆ สนุก ๆ ยั่วคน ..... ไว้ โอกาสเหมาะ จะมาเล่านิทานสนุก ๆ ครับ....

นิทานต่อไป .....ตามรอยบาทหลวงปู่เทพโลกอุดร ยังไม่มีกำหนดเล่าครับ รอเวลา....

หมายเหตุ ผงทั้งหมดไม่ให้ใครแล้วครับ ผมไม่คิดสร้างพระเครื่องใด ๆ เพราะได้อธิษฐานไว้หลังสร้างพระกริ่งมหาปัญโญถวายหลวงปู่ประหยัดจะไม่สร้างพระเครื่องแล้ว ตอนล็อคเก็ตปู่เหิร ก็รับปากท่านก่อนจะ อธิษฐานไม่สร้างพระ จึงได้ และผมก็ไม่ได้สร้างจริง ๆ มีเจ้าภาพสร้างมา ผมแค่อุดผง....

ทุกวันนี้ พรรคพวกผมแต่ละท่านก็มีพระเครื่องเรียกว่าหล่นมาทับตายกันแล้ว ผมเองก็มีเป็นตู้ ๆ (ส่วนใหญ่ไม่ได้เช่าพระ ได้ฟรีมาจากการไปช่วยงาน)

8. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ

รอ อ่าน หลวงปู่เทพโลกอุดรครับ

9. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    รออ่าน ด้วยคน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2018
  10. konun88

ทุกสิ่งทุกอย่างล้วนมีระยะเวลา กว่าจะมาเป็นลูกอมกายสิทธิ์มหาลาภ ท่านที่ติดตามกระทู้มาแต่หน้าที่1 ย่อมทราบดี .ของดีไม่มาโดยง่าย

ยิ่งเข้าหาครูบาอาจารย์ที่สูง เราย่อมต้องเตรียมตัวดีๆ ครับ

รอครับ. รอวาระเวลาเท่านั้น

11. konun88

ปฐมบท ภาคตามรอยบาทหลวงปู่เทพโลกอุดร

หมายเหตุ ทุกเรื่องเป็นประสบการณ์ส่วนตัวที่พบ เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารญาณ ไม่เชื่อก็ถือว่าอ่านนิทานเล่น ๆ ครับ....

เล่านิทานต่อครับ ให้สมกับอยู่ห้องประสบการณ์จุดเริ่มต้นเรื่องราวก็จากสมัยเด็ก ๆ อ่านหนังสือโลกทิพย์ โลกลี้ลับละครับ ได้อ่านเรื่องราวท่านมากมาย ก็ใฝ่ฝัน อยากได้พระเครื่องที่ท่านเสกเอง พระวังหน้า...

แต่ก็ นั่นละครับพระชุดนี้ เซียนพระไม่ยอมรับ มีปลอมมาก ครั้นจะดูว่าแท้ หรือไม่แท้คงมีอย่างเดียวคือ ตรวจพลังงานเอา เพราะหลวงปู่เทพโลกอุดร ท่านอยู่วัดไหนก็ไม่รู้เลยครับ 555 มีจริงรึเปล่ายังไม่ทราบเลย มั่วก็มากว่าง่าย ๆ

จนประมาณปี 2543 จำได้เดือนตุลาคมช่วงวันปิยมหาราช วันหยุด ผมได้ร่วมเดินทางไปกับคณะทำบุญ เดินทางไปทำบุญภาคเหนือ ที่จำได้ ก็ได้กราบครูบาอาจารย์หลาย ๆ ท่าน

หลวงปู่ครูบาอิน อินโท(ต่อมาผมก็ได้ คุ้นเคยกับศิษย์เอกท่านเรียกว่าไปนอนวัดเป็นร้อย ๆ ครั้งได้ จนได้ผงมหาว่านทิ้งทวนมาละครับ อัฐิธาตุครูบาอินผมก็มีครับ ได้เห็นตำราวิชาในปั๊ปสา(ทางเหนือเรียกตำรา) เพียบ

หลวงปู่ครูบาบุญปั๋น วัดร้องขุ้ม (อัฐิธาตุผมก็มีครับ)

หลวงปู่ทองดำ วัดท่าทอง อุตรดิตถ์

และหลาย ๆท่าน

การเดินทางครั้งนี้ถือว่าฟลุค เพราะตอนแรกร่วมจอง ต่อมามีการยกเลิกการเดินทาง ดีผม กระตือรือร้นจนติดต่อเจ้าของทัวร์นี้ได้ เลยได้แจมไปกับเขาแบบฟลุค ๆ ในคณะรถตู้นั้น มีจอมยุทธ์หลายท่าน พูดง่ายๆ เลยได้เห็นการดูพลังพระกับตา ของแท้ไม่แท้ หายสงสัยเลย และในคณะเดินทางมี พระที่เป็นศิษย์สายโลกอุดรด้วย จนเป็นเหตุชักนำมาจนติดต่อมาจนวันนี้ และเป็นเหตุให้ผมได้ไปบวชด้วยในวัดของศิษย์ท่านในปี 2549

พระเครื่องในภาพ ผมก็ได้ ห้อยมาตั้งแต่ปี 2543 จนปี 2549ได้ ก็เลิกห้อย ด้วยเหตุที่ เข้าถึงพลังพระได้ยากแล้ว มารู้ภายหลังเพราะกิเลสตนเองมาก เสื่อมศรัทธาเอง

ตอนแรกก็เลี่ยมพลาสติกละครับ จนประสบความสำเร็จหลายอย่าง ก็เลี่ยมทองเลย

ไม่ต้องถามถึงพลังพระนะครับ เพราะครูบาอาจารย์หลายท่านตรวจสอบแล้ว หายห่วงหายสงสัย ดังเช่น หลวงปู่ชื้น วัดญาณเสน, และล่าสุดหลวงปู่เหิร ตรวจสอบให้ ยืนยันความมีจริงของหลวงปู่เทพโลกอุดร

12. konun88

ความศรัทธา ที่มี เป็นเหตุ สั่งทำล็อคเก็ตนี้ขึ้นมา จำได้ 4 องค์ ฝากครูบาอาจารย์ขอหลวงปู่มาอธิษฐานให้ แล้วอุดด้านหลังด้วยเทียนชัยปลุกเสก ทำง่าย ๆ ครับปัจจุบันเหลือองค์เดียวในภาพนี่ละ...

13. konun88

เป็นเรื่องจริง ๆ ก็ตามในภาพ ปัจจุบันผมไม่มีเหลือแม้แต่องค์เดียวครับ...

ที่จำได้ พรรคพวกที่ได้ก็มี เสี่ย ม.เป็นต้นได้ไป เพราะไปตามเอาจากเพื่อนที่อยู่ภาคใต้ที่ได้หลายองค์หน่อย

ชุดนี้ ผมนำไปขอครูบาอาจารย์ปลุกเสกเอง สร้างปี 2552 แต่ปลุกเสกประมาณ 2 ปีกว่าได้ น่าจะ ร้อย ๆ พิธี นำเสกเองนะครับไม่ใช่ฝากเสก ตอนนั้นเวลาว่างมาก ถือว่าได้เที่ยว โดยไปกับ พระเกจิ ท่านหนึ่ง พูดภาษาชาวบ้านก็ ไปเที่ยวด้วยกัน 1 คน 1 พระ ได้ถวายท่านไปด้วย ก็เกิดอภินิหาร ด้านคุ้มครองป้องกันชัดเจน เพราะท่านมาเล่า ติดประคำ ห้อยติดตัว องค์เดียว เกิดอุบัติเหตุใหญ่ ไม่เป็นอะไรเลย

แต่ จากการแจกจ่ายไป แล้วคนนำติดตัวจึงได้ทราบภายหลังเกิด ความไม่สมบูรณ์หลายๆ อย่าง ที่จะเล่าต่อไป ทำให้ผมเข้าใจว่า ทำไมภายหลังผมห้อยพระวังหน้าแล้วผลไม่ชัดเจนจนผมเลิกห้อยไปเลย.... ซึ่งผมถือว่าเป็นบทเรียน ประสบการณ์ ที่พัฒนาความรู้ความเข้าใจ จนมาสำเร็จในลูกอมกายสิทธิ์มหาลาภ ที่คงนำติดตัวจนวันตาย....

ผลไม่สมบูรณ์นี้ไม่ใช่พระ ไม่ดีนะครับ พระนะดีมาก หลวงปู่เหิรยืนยันพุทคุณสูงมากๆ และล็อคเก็ตนี้ คนได้ไปก็นำไปตรวจพลังกับครูบาอาจารย์มากมาย ผมแจกไป โดยท้าให้ไปตรวจด้วยซ้ำ ก็ดีเกินดี จนมาขอกันจนผมไม่มีเหลือเลย แต่....... เวลาผ่านไป แต่ละคนคงไม่ห้อยกันด้วยซ้ำที่ถามมา 555 ด้วยเกิดผลที่คาดไม่ถึงละครับ ซึ่งผมเรียกว่าความไม่สมบูรณ์ หรือความผิดพลาดในการสร้างและเสกของผมเอง ....

14. konun88

เมื่อครั้งเดินทางทัวร์บุญ ตุลาคม 2543 นั่นเอง ในรถตู้ตามที่บอกมีจอมยุทธ์หลายท่าน

คืนที่ 2 นอนวัดหลวงปู่สิมครับ วัดถ้ำผาปล่อง นอนในศาลา ก็ได้คุยกันตอนกลางคืน ผมได้เห็นการตรวจพลังพระจากจอมยุทธ์หลาย ๆ คน

ในรถตู้ มีพระสงฆ์รูปหนึ่งเดินทางไปด้วย ก็ได้หยิบพระองค์นึง ให้ จอมยุทธ์ ท่านนั้นตรวจผลปรากฎว่า

"แรงมาก ๆ แรงขึ้นจมูกเลย พระอะไรกันเนี่ย ฤทธิ์มากเลย"

"พระหลวงปู่เทพโลกอุดร"

จอมยุทธ์อีกท่าน ก็นำไปตรวจทางจิต

"หลวงปู่มาบอก ท่านปลุกเสกเอง ดีด้านเมตตา"

จึงได้ ทราบว่า ท่านมีจริง มิได้เป็นแค่นิทานร่ำลือ...

และการเดินทางกลับ ผมก็ได้มาตามในภาพ จริง ๆ ต่อมาผมได้มาหลายองค์ครับ แจกไปหมด คนที่ได้ก็นำไปขอครูบาอาจารย์ระดับเกจิอาจารย์ตรวจกันนะครับ ผลก็ไม่ผิดหวัง มีแต่ตกใจ ตะลึง เรียกว่าลืมพระเครื่องสำนักอื่นไปเลย....แต่....

ปัจจุบันทุกคนเป็นอย่างผมครับ ไม่ห้อยกันเลย 555 บางคนทำอาชีพเทา ๆ หน่อย พระแตกไปเลยก็มี แล้วก็ดวงตก ลำบากสุด ๆ ก็มี ด้วยเกิดความไม่สมบูรณ์ของตนเอง ท่านที่ติดตามกระทู้มาน่าจะทราบ ว่าผมหมายถึงอะไร....

พุทธคุณที่สูงมาก ก็มาจากจิตผู้สำเร็จอริยเจ้าหรือบารมีที่มาก แน่นอนกว่าท่านจะได้ขนาดนี้ ท่านย่อมบำเพ็ญบารมีมายาวนาน และปฏิบัติจนสำเร็จ แต่ถามหน่อย เราๆ แม้แต่คนหยาบ ๆ กิเลสหนาอย่างผม จะเข้าถึงพลังดึงพลังมาใช้ได้แค่ไหน หากบวชเป็นพระปฏิบัติธรรม สายธรรมนะได้ผลแน่...

ตอนผมได้มา ผมได้ถาม พระที่เข้าถึงหลวงปู่มาแล้ว พระหลวงปู่ใหญ่มีเสื่อมไหม ท่านกล่าวว่า
    "ไม่มีเสื่อม มีแต่เราเสื่อมศรัทธาไปเอง ใครปฏิบัติถึงก็จะเข้าถึงท่าน"

อย่าถามนะครับผมปฏิบัติถึงไหม ทุกวันนี้ยัง หาของขลังดี ๆ อยู่เลย 555 ดูหนัง ดูซีรีย์มัน ๆ นางเอกสวยๆ อยู่เลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2018
  15. konun88

รุ่นนี้ตามเล่า มีพรรคพวก ในวงการของขลังมาขอไปเพียบ มีคนนึง มาขอเช่าผมบอกให้ฟรี ไม่ขาย เพราะเขาเคยให้มวลสารผม

เขาก็ดันไปขอหลวงปู่เหิร ตรวจ ผลปรากฎ 555 พวกที่ไปตามมาขอผมอีก

ตามผมเล่า ผมตามกลับจากเพื่อนภาคใต้มาได้หลายองค์ เพราะเขาได้ทำบุญสร้างโบสถ์มา 170,000 ไม่ผิดครับ แสนกว่า ผมเลยให้หลายองค์

ตอนนั้นเขาทำอาชีพเทา ๆ ว่าง่ายๆ เป็นเจ้ามือหวยละครับ พอได้ไป แพ้หวยกระจุย จนเขาไม่กล้าห้อยเลย ปัจจุบันไม่ต้องถาม เจ๊งแล้ว ต้องไปสมัครเป็นลูกจ้าง ร้านขายวัสดุก่อสร้างชื่อดังเลย แต่ละวันลุ้นค่าคอมยังชีพ

เขามาเล่าพระวังหน้าที่ผมให้ไป แรก ๆ ก็ดี ต่อมาปัจจุบันพระแตกไปเลย

ชุดนี้ ผมได้ถวายที่ปรึกษาไปด้วยหลายปีก่อน ที่ปรึกษา ก็บอก ต้องอย่างงี้สิ พลังสุดยอด หากมีอาวุธมา ก็ปัดอาวุธได้หมด

จากประสบการณ์ที่ผมศึกษามา และได้สอบถามผู้รู้หลายท่าน ความไม่สมบูรณ์จากการนำไปห้อย ติดตัวเกิดจากดังนี้....(เป็นประสบการณ์ส่วนบุคคล ใครไม่เชื่อข้ามไปเลยครับ....)

1. มวลสารรับมาหมดตอนนั้นพรรคพวกให้มามาก กาฝากเกิน 108 ชนิดได้ ดินจากอินเดีย และอะไรต่อมิ อะไร แต่มีผงหลวงปู่เทพโลกอุดรอธิษฐานครับ (จะเล่าภายหลังผงนี้มาจากไหน อุบไว้ก่อน)

...นี่ละครับสำคัญ มารู้ภายหลัง มวลสารมั่วไป ว่าง่าย ๆ ไม่มีการจำแนก ว่าจะสร้างอะไร ต้องใช้มวลสารอะไร พอเสกมา การเสกคือดึงพลังมวลสารออกมาละครับ เหมือนปรุงอาหาร ใส่เครื่องปรุงอะไร เครื่องปรุงมั่ว อาหารก็เละ กินไม่อร่อย....

2. การตระเวนเสกร้อยกว่าพิธี นับ 2 ปี นี่ก็เกิดผลไม่สมบูรณ์ ไม่ใช่ไม่ดีนะครับดี แรงสุดยอด แต่พอห้อยมาเห็นผลเลย จนภายหลังที่ปรึกษามาเตือนมาสอนว่า เสกมากเป็นงี้ละ พลังตีกัน ....(ใช้คำง่าย ๆ ) หากสร้างรูปอะไร เครื่องรางอะไร ระวังให้จงหนักเรื่องเสก ที่ปรึกษาอยู่กับ ครูบาข่ายมา ไปร่วมพิธีเสกมามากจึงทราบ ผมเองก็ไม่ได้ ฝึกกับครูบาปรมาจารย์แต่แรก เลยเป็นงี้.....

ผมมาแก้ไขข้อบกพร่องนี้จนมาเป็นลูกอมกายสิทธิ์มหาลาภละครับ ...

16. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ปู่เสื่อรอฟัง หลวงปู่เทพต่อครับ ^^

17. konun88

ประวัติความเป็นมาของหลวงปู่เทพโลกอุดร ที่ผมฟังมาก็หลายสาย จนผมเลิกถามเลยครับ 555

ผมเองก็ได้พบ ครูบาอาจารย์ทั้งที่มีชื่อเสียง และที่ผมไปบวชด้วย ประวัติไม่ตรงกันเลย 555

ทีนี้จะรู้ได้ไง ก็นั่นละครับ ผมยึดสายที่ผมได้พระที่หลวงปู่เทพโลกอุดรอธิษฐานจิตมาดีกว่า และหลวงปู่เหิร ก็ตรวจสอบแล้ว รวมทั้งหลวงปู่ชื้น ท่านเมตตาดูให้ครับ

พูดง่ายๆ เราได้พระมาฟรี ๆ เป็นของจริง ตามท่านเล่าก็ไม่น่ามั่ว

ใครดูพลังจากภาพได้ เชิญเลยครับ ผมทราบดี จอมยุทธ์มีมาก

ภาพที่ 2 เป็นพระใหม่รุ่นใหม่นี่ละครับ เชิญหลวงปู่มาอธิษฐานให้ สร้างจากผงที่หลวงปู่อธิษฐาน พูดง่ายๆ หลวงปู่ทำไว้ แต่ เจ้าของที่มาของผงเล่าว่า ... ระดับหลวงปู่คงไม่ต้องมานั่งลบผงเองหรอกครับ 555

18. konun88

ผู้ที่เข้าถึงท่าน หรือ ทราบกระแสท่านคงทราบดี หลวงปู่ชอบแบบใด

อนุสาสนีปาฏิหารย์ นั่นเลย เรื่องอิทธิปาฏิหารย์เป็นแค่ของเล่นของพระระดับนี้แน่นอนครับ

สิ่งที่ผมสัมผัสได้มาตลอด จากผู้ที่เข้าถึงท่านคือ การฝึกจิต ปฏิบัติธรรม แรก ๆ อาจเดินทางไปนู่นี่ตอนหลังหยุดหมดเลย เร่งสร้างบารมี

คำหนึ่งที่ผมจำได้ ที่ ผู้เข้าถึงท่านถ่ายทอดมา "หลวงปู่จะฝึกสอนตามจริต บางท่านอาจนำไปฝึกในป่า.."

19. konun88

นิมิตรที่ดีครับ คนนี้พวกกัน หลวงปู่เหิร ชมว่ามีบารมีสูงเขาไปอินเดียมา

เสี่ย ว. จอมอิจฉาปรามาสธุรกิจเขาทั้งที่ไม่รู้จริง สุดท้ายแพ้ภัยไป

นับว่าตรงหลวงปู่สอนอย่าไปว่าใคร ติใครเป็นบาป

หนึ่งในมวลสารสำคัญครับ คนนี้จิตสัมผัสดี คงไม่หยิบดินมั่วๆ มาแน่

20. konun88

หลังการไปทัวร์บุญ ตุลาคม 2543 ได้พระมาก็ดีใจสุด ๆ ตอนพักเที่ยงช่วงทำงานรีบไปท่าพระจันทร์เลี่ยมเลย ผมก็นั่งเฝ้าเลย เพราะช่างเลี่ยมพลาสติกก็รู้มาก ว่าพระอะไร 555

ได้พระวังหน้ามา สุดแสนดีใจ หลังทำงานไปได้ 1 เดือน ปลายปี ก็มีการปรับเงินเดือนทั้งบริษัท ในรุ่นใหม่ผมได้ขึ้นเงินเดือนมากสุด สมัยนั้นไม่มากหรอกครับ 10,500 บาท (ปี 2543นะ)

แน่นอนหลังจากนั้นผมได้มีโอกาสไปทัวร์ทำบุญวัดกับคณะอื่นอีก ซึ่งพอรู้ใครดูพลังพระได้ก็ถอดให้เขาดูเลย ผลคือ ตกใจทุกคน "เฮ้ยหลวงพ่อโลกอุดรนี่ แรงขึ้นหัวเลย ครบเครื่อง แรงชัดในทุกทางไม่ต้องหาแล้ว"

ทำงานไปได้สักพัก ก็เจอปัญหาเดิม ๆ ซึ่งคนทำงาน office ทราบดี หลายอย่างรุมเร้า อาจเพราะข่าวรั่วไหลว่าเงินเดือนผมมากสุดในเด็กใหม่ โดนกลั่นแกล้งสารพัด

หลังผมโทรคุยกับผู้ร่วมทัวร์บุญด้วยกัน ทราบว่า หลวงพี่ที่มอบพระวังหน้าโลกอุดรอยู่วัดไหน ผมก็ อาศัยช่วงหยุดงาน นั่งรถตู้แล้วต่อ 2 แถวไป

ก็ได้ ไปสนทนาหลายครั้งและได้รับคำแนะนำ ให้ไปหา ศิษย์พี่ท่านอีกวัดหนึ่ง (ซึ่งต่อมาผมก็ได้ไปบวชวัดนี้ในปี 2549)

คำว่า อนุสาสนีปาฏิหารย์ก็ได้พบครั้งแรก ที่นี่ละครับ คือ ความทุกข์ของคน ก็มีหลายอย่างที่คาดไม่ถึง ทุกๆ คืนก่อนนอนผมก็สวดมนต์ คาถาบูชาหลวงปู่เทพโลกอุดร ตามที่ลงหนังสือละครับ แล้วขอพร ครับ

หลังได้พบศิษย์พี่ ของท่านที่มอบพระวังหน้าให้ ก็ได้รับคำสอนหลาย ๆ อย่าง และแน่นอนก็มีคำสอนที่โดนใจ...

จนมีโอกาสถาม หลวงปู่ใหญ่ ท่านมาบ้างไหมครับ "ก็มาบอกให้สอนเราไปนี่ละ"

อ้อ นึกย้อน ใช่แล้ว คำสอนที่ชี้แนะมา มีตรงกับที่ขอพรไว้ทุก ๆ คืนเลย

ท่านไม่ได้ดลบันดาลอะไรนะครับ ที่ตรงตามเราขอพรให้พ้นความทุกข์ แต่ชี้แนะคำสอน ที่ให้เราแก้ทุกข์ในใจ..... นี่ละครับ อนุสาสนีปาฏิหารย์..... แห่งหลวงปู่เทพโลกอุดร...

อัตตาหิ อัตตโนนาโถ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2018