นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระอาจารย์กล่าวว่า "ผู้เข้าถึงหลวงปู่ใหญ่ได้ แล้วแต่ระดับจิต พระพุทธเจ้าท่านกำหนดมาแล้ว ตั้งแต่ โสดาบัน สกทาคามี อนาคามี อรหันต์ ถ้าขั้นสูง ก็เข้าถึงได้มาก"

ผมถาม "เห็นบางคนบอกเข้าถึงหลวงปู่ อ้างหลวงปู่ใหญ่บอกนู่นี่ เห็นผิดตลอด"

"ไม่ใช่ บอกแล้วแล้วแต่ระดับจิต หากจิตไม่สูง ก็อาจผิดพลาด สื่อผิด ๆ หรือ ไม่เกี่ยวกับหลวงปู่แต่เอาหลวงปู่มาอ้าง"

"อาจารย์ก็ยังไม่ถึงอริยบุคคล บางครั้งเกิดปัญหาอะไรก็ไม่ใช่แต่จะพึ่งหลวงปู่ เราต้องแก้ปัญหาเองก่อน หากจนปัญญาจริง ๆ ค่อยขอหลวงปู่ช่วย..."

ผมได้ผงมาเครียดเลย จะหาผู้เข้าถึงระดับสูงได้ที่ไหน จนนึกได้ พระเกจิ และพระอาจารย์หนุ่ม ผู้ เคยพาไปหาหลวงปู่ดิ่ง 2 ท่านนี้ไปมาทั่วไทย ข่าวสารฉับไว คงไม่ผิดหวัง....

ก็พยายามโทรหาหลายวัน เพราะช่วงเข้าพรรษา ...จนสำเร็จ....

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เจมน้อย ต่อจากนี้ ได้พระไป อาจท่องได้ครบทุกบท.... บทโยอะริโยฯ อีก....

3. konun88

เก็บตก ตะกรุดฟ้าสะท้านดินสะเทือน ใช้ได้เหนือความคาดหมาย

4. konun88

พยายามโทรหาพระเกจิ อยู่ 2 วันเพราะท่านปิดเครื่องโทรศัพท์ จนโทรติด ก็เลยถาม มีผู้ทรงจิตสายหลวงปู่ใหญ่แบบของแท้ ชัวร์ปึ๊กไหม ท่านบอก เห็นอาจารย์หนุ่มเล่ามีอยู่ เคยไปหาด้วย และนำยาสมุนไพรมาฝากท่านด้วย

...ผมถาม เก่งสุดยอดชัวร์นะครับ เผื่อนำวัตถุมงคลไปขอเชิญญาณหลวงปู่ใหญ่ ลงให้ จะได้ แน่นอน เพราะเจอ เก่งไม่จริงมามาก 555

...พระเกจิ ย้ำของจริง หลวงปู่ใหญ่พาไปฝึกในป่า 2 ปี และเก่งเรื่องยาสมุนไพร พระเกจิก็ฉันยาสมุนไพรชุดนี้อยู่ แต่ต้องถาม พระอาจารย์หนุ่ม คงต้องวันถัดไป เพราะตอนนั้นคือแยกย้ายไปประจำแต่ละกุฏิแล้ว

....ก็ต้องรอวันถัดไปจะสมหวังหรือไม่...

5. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ...

6. konun88

ปฐมฤกษ์ วันเปิดโลก .......โดย อาจารย์ปู่ ฆราวาสที่ พระเกจิและพระอาจารย์หนุ่มแนะนำ โดยประวัติท่านไปฝึกวิชาในถ้ำในป่าลึกกับหลวงปู่ใหญ่ตั้งแต่ตอนอายุประมาณ 16 ปี ฝึกอยู่ 2 ปี ภายหลังท่านเล่าว่า อายุประมาณ 38 ปีก็กลับไปถ้ำอีกครั้ง

เหตุที่ทราบว่า พระที่ฝึกวิชาสอนวิชาให้ท่านคือหลวงปู่ใหญ่ เพราะเคยถามท่านว่าหลวงพ่อชื่ออะไร ท่านกล่าวว่าให้จำหน้าท่านไว้ หลังออกจากถ้ำไปในทางโลกจะรู้เองท่านคือใคร จนไปทำบุญวัดแห่งหนึ่งที่โคราชเห็นในภาพจึงทราบว่าคือหลวงปู่เทพโลกอุดร

....การเดินทางครั้งนี้สำคัญ เพราะ

1.ไปบอกกล่าวขออนุญาตจัดสร้างวัตถุมงคลรูปหลวงปู่ใหญ่ โดยถูกต้องโดยบอกกล่าวต่อรูปบูชาหลวงปู่ และบอกกล่าวอาจารย์ปู่โดยชัดเจน แล้วขอความเมตตาท่านลงเสกมวลสาร..ซึ่งได้กล่าวว่า "ขอให้วัตถุมงคลนี้ใช้ได้ทั้งทางโลกและทางธรรมนะครับ เพราะคนเราอยู่ในทางโลกโดยมาก" โดยอาจารย์ปู่ก็อนุญาต และอาจารย์ปู่ก็เมตตาจัดให้ตามต้องการ โดยเชิญครูบาอาจารย์ ปู่ฤาษีและหลวงปู่เทพโลกอุดร ซึ่งที่จำได้ตอนปิดท้ายท่านกล่าวชัดเจนว่า

- ให้มั่ง ให้มี มีเงินใช้ไม่หมด(ชอบเลย)
    - ทำอะไรสำเร็จ ฯลฯ

"เสร็จแล้วหลวงปู่เทพโลกอุดรมาแล้ว"

2. ที่นำไปคือมวลสารที่ได้มาเล่าสุดนะครับ ตามแจ้งไป มวลสารหลัก เช่นผงชุดสร้างลูกอมกายสิทธิ์มหาลา ผงพระลำพูน ผงมหาว่านทิ้งทวน มวลสารหลักดีอยู่แล้วไม่นำไปเสกนะครับ

หมายเหตุ ....

ขอปิดนามอาจารย์ปู่ฆราวาสท่านนี้ ว่าท่านคือใคร อยู่ที่ใด เพราะ

1. ไม่นานนี้มีคนเอาชื่อท่านไปแอบอ้าง หลอกหากินกับผู้นับถือ จนศิษย์ท่านต้องประกาศให้ระวังการแอบอ้าง

2. ดีตอนผมไป ไม่มีคนเลย จึงได้คุยกับอาจารย์ปู่แบบส่วนตัว หากศิษย์ท่านอยู่ อาจ มีปัญหา ว่าผมนำท่านมาแอบอ้างหากินแน่ 55

3. ผมได้นำมวลสารที่ผ่านพิธีนี้ ซึ่งเป็นมวลสารได้มาใหม่ยังไม่ผ่านการเสกใด ๆ มีแค่พลังธรรมชาติ ให้ที่ปรึกษาดูแล้ว ปรากฎว่า "โห แรงสุดยอด" และมีกำลังหลวงปู่เทพโลกอุดร ชัดเจน โดยเทียบกับพระวังหน้าของผม จึงไม่ต้องสงสัยเลยครับ

ที่ปรึกษายัง คาดว่า "อาจารย์ปู่ท่านนี้น่าจะเป็นพระอริยบุคคลระดับใดระดับหนึ่งแน่นอน" (เป็นความเชื่อส่วนบุคคลโปรดพิจารณา)

ผมได้นำมวลสารไปขอหลวงพี่ที่มอบพระวังหน้าพิจารณาด้วย ก็ยืนยันมั่นใจ "ท่านสื่อกับหลวงปู่ใหญ่ด้วยญาณจริง"

ประสบการณ์ส่วนตัวขอพรท่าน กลับมามีโชคเลย....

ได้สอบถามประวัติหลวงปู่ใหญ่ อาจารย์ปู่กล่าวว่า "ท่านบอกว่าท่านคือสาวกของพระพุทธเจ้า ไม่ได้บอกว่าเป็นพระธรรมฑูตอะไร"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2018
  7. konun88

เดินทางต่อข้ามจังหวัด ขอความเมตตาหลวงปู่........ ท่านอธิษฐานมวลสาร

ท่านเมตตามาก ลงพระคาถาชินบัญชรให้

หมายเหตุ ที่ปรึกษาพิจารณาแล้ว ท่านเด่นด้านคุ้มครอง เข้าระดับสุดยอดเช่นกัน ผมว่าใช่เลยครับ เพราะตามประวัติท่านเป็นศิษย์หลวงพ่อเดิม, หลวงพ่อพรหม ฯลฯ

8. konun88

ยก 3 ตามเล่าที่ปรึกษาสำคัญ เดินทางมา จึงไปพบ แล้วได้มวลสารตามภาพ

1.ผงว่าน......(ดีด้านทางโลก หายากหาของแท้ยากครับ)

2.ผงพระลำพูน (ชุดที่ 2 นะ ก่อนหน้านี้ได้มาแล้วตามลงกระทู้ไป) รอด คง ลบ

3. ทองจังโกหุ้มพระธาตุอายุเกือบพันปี เป็นชุดเก่าที่ได้มาหลายปี
    ผ่านการเสกมาแล้วนับไม่ถ้วน (รวมครูบาข่ายเสกด้วย)

ขอความเมตตาหลวงปู่ดังภาพ (ขอปิดนามอีก เพราะไม่ได้ขออนุญาตท่าน)

หลวงปู่ในภาพ ที่ปรึกษาพิจารณา คาดว่า "ท่านน่าเข้าสู่จุดสูงสุดจนเย็นแล้ว"

ผมว่าไม่ผิดครับ เพราะท่านเป็นอาจารย์สอนวิปัสสนา และศิษย์ท่านเองมั่นใจว่า ท่านสำเร็จแล้ว และทรงอภิญญาสูงมาก

โชคดี ผม แจ้งท่านว่า ขอให้ท่านอธิษฐานให้ใช้ได้ทั้งทางโลกและธรรม ท่านก็เมตตาให้ และอธิษฐานด้วย คาถามงกุฏพระเจ้าและ บทสิริมงคล พร้อมให้พร อายุวรรโณสุขังพลัง....ให้สำเร็จร่ำรวย....(ชอบเลย)

ขอปิดนามท่านนะครับ เดี๋ยวศิษย์เอกท่านมาทราบจะว่าผมเอา ผมไม่ได้เป็นศิษย์เอกท่านด้วย 555 แค่ท่านให้เบอร์โทรส่วนตัวและบอกให้ผมพาท่านไปเที่ยวบ้าน ตจว. เพราะคุยไปคุยมาทราบว่าพื้นเพท่าน อยู่ ่ตจว.แถบญาติฝ่ายคุณแม่ผม....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2018
  9. konun88

สรุป ผงพระลำพูนผมได้มา 2 ครั้งนะครับถือว่าปริมาณมากพอสมควรเลย รอด ,คง,ลบ....

10. konun88

หลวงปู่ท่านนี้ ไปครั้งแรก ได้นำน้ำมันต์มนต์ของ วัดหมูเปิ้งถวายท่าน และได้มีโอกาสนวดให้ท่านด้วย

ผม ทราบด้วย
    Sense แค่ว่า ท่านไม่ธรรมดา บูชาวัตถุมงคลท่านมา จับทำสมาธิดีมาก ที่ปรึกษายืนยัน "องค์นี้สุดยอดแล้วเราดูท่านไม่ออกหรอก ท่านปิดหมด เราจะรู้แค่ว่าท่านไม่ธรรมดา" ขนาดผมว่าผมพบพระอริยมาเยอะแล้วนะ ใกล้ชิดมาก็หลายองค์ ยังดูไม่ออก

มวลสารทั้งหมดที่ได้มาภายหลัง (ยกเว้นส่วนกลางไม่นำไปเสก) ขอท่านอธิษฐาน โดยเรียนท่านว่า "ขอด้านมหาลาภ โภคทรัพย์นะครับ" ท่านจัดให้ด้วยเมตตาจิต

ตอนลากลับขอท่านเป่าหัว เท่านั้นละครับ ชัดเจนเลย
    สุดยอดแห่งยุคจริง ๆ ต้องไปทำบุญกับท่านมาก ๆ

11. konun88

...จากนี้ไป จะหยุดการเสกมวลสารทั้งหมด นอกจากไปเที่ยวแล้วผ่านนะครับ ถึงแวะไปทำบุญ

.
    ..เข้าสู่ขั้นตอนสุดท้าย คือ ขึ้นรูปพระ แล้ว ก็เสกปิด ซึ่งเป็นขั้นตอนสำคัญที่สุดเพื่อ...

1. ให้องค์พระมีกระแสญาณหลวงปู่เทพโลกอุดรครบถ้วน
    (ผ่านด่านนี้แล้วไม่ห่วง ไม่มีการเสกใด กลบกระแสนี้แน่) เพราะมีผงหลวงปู่ใหญ่ และขออนุญาตผ่านศิษย์ท่านครบถ้วนมาแล้ว เพื่อเป็นกำลังใจแก่ผู้นับถือ แม้ยังเข้าถึงท่านไม่ได้ ก็บูชาเป็นกำลังใจ ทาน ศีล ภาวนาไปก็ถือว่าได้ร่วมบุญกับท่าน วันหน้าเข้าถึงแน่ หากเข้าถึงท่านแล้วยิ่งดีขึ้นไปอีก

2. ให้องค์พระ ใช้ได้ทั้งทางโลกและทางธรรม (เน้นทางโลก) แม้ติดตัวไปใช้ด้านเทา ๆ เช่น ต้องผิดศีลหลายข้อแน่ หรือด้านการพนัน ก็ใช้ได้ผล

...ถึงหลวงปู่ใหญ่ไม่ช่วยด้านนี้ แต่กระแสอื่นของมวลสาร และการประจุเสก ของครูบาอาจารย์ท่านอื่น ก็ช่วยด้านนี้ ซึ่งต้องพึ่งการเสกหลังขึ้นรูปพระแล้วครับ หรือเสกปิด

ดังกล่าว มีที่ปรึกษาหลายท่าน ต้องพึ่งท่านสำคัญด้านการเสกปิดแล้ว ไว้สำเร็จจะมาแจ้งครับ รอชมทีเดียวเลย
    (ตามคาด เสร็จหลังลอยกระทง ครับ...)

12. konun88

...การเสกมวลสารที่ได้มาใหม่แต่ละท่าน ที่ปรึกษาบอก สุดยอดทุกองค์ ถามชอบองค์ไหนสุด ท่านว่าชอบหมด

....การเสกแต่ละท่าน แตกต่างตามบารมีความถนัด ท่านบอก เหมือน บางท่านเสกออกเปรี้ยวเหมือนมะนาว, บางท่านเสกเค็มแบบน้ำปลา, บางท่านเสกหวานเหมือนน้ำตาล ตรงตามต้องการครับ (
    เพราะแยกมวลสารไปเสกแล้ว 3 ส่วนตามที่กล่าวไป ส่วนกลางไม่เสกเพิ่มใด ๆ ...)

.... พอขึ้นรูปพระ ผสมรวม อร่อยเลย.... รอเสกปิดท้าย จบ กระแสไม่มั่วไม่ตีกัน....

ทุกเรื่องของหลวงปู่ใหญ่ ผมเล่าตามประสบการณ์ที่พบมาครับ ตามหัวข้อห้องกระทู้ หากเกินนี้ ผมไม่ทราบ หรือประเภทเขาว่า ผมก็ไม่เล่าไม่อยากรับรู้ด้วยครับ เพราะสำคัญตามหาท่านไปก็ไม่พบ ต้องให้ท่านมาโปรดเราเอง

หากอยากอ่านแบบพิสดารอภินิหาร เพจอื่นมีลงเพียบครับ ... ของผมไม่กล้าพบแบบพิสดารมาก เอาเท่าที่ผมยอมรับ เพราะผู้เล่าแสดงอเทสนาปาฏิหารย์และอนุสาสนีปาฏิหารย์ และให้ของดีผมพอใจแล้วครับ...

13. eka2501

eka2501 เป็นที่รู้จักกันดี

รอติดตามครับ

14. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    :) ใกล้สำเร็จแล้ววว รอลุ้น ^^

15. pp-rom

pp-rom Active Member

สาธุๆ ติดตามอยู่นะครับ

16. kiati_sak

kiati_sak เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

23 ธันวาคม 2009
    ขออนุญาตท่าน จขกท ครับ
    ปิดตาสองหน้า

17. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ

18. konun88

มวลสารรวมในภาพได้จาก ฆราวาสสายเขาอ้อ ที่สะสมมา 20 กว่าปี บดรวมกัน โดยมาจากที่มาดังนี้ (แค่บางส่วน ซึ่งรวมผงจากเสากุฏิ ปรมาจารย์ทองเฒ่าด้วยครับ)

ที่มาภาพ ..ขอบคุณท่านอาจารย์ผู้มอบมวลสารให้ด้วยครับ...

19. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    สาธุครับ

20. pp-rom

pp-rom Active Member

แวะมาปูเสื่อรอติดตามครับ