นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มีเจ้าของกริชปราบไตรจักรแจ้งมาได้รับแล้วไวมาก

ผมหยิบๆ ไม่ได้เลือกอะไรแล้วแต่วาสนาแต่ละท่านเลยนะครับได้แบบไหน

เพราะเป็นงาน Handmade ย่อมต่างกันในเนื้องานบ้าง...

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

3. konun88

4. konun88

รอ QC สัมผัสกระแสพลังครับ พรุ่งนี้คงได้แบบละเอียด....

5. konun88

ชุดนี้ กับชุดมหาปราบพิชิตชัย มวลสารเดียวกัน มีขวานฟ้าทวารวดีเป็นชนวนด้วย

ผมจึงถือว่าเป็นของขวัญจากฟ้ามอบให้ผู้ร่วมบุญทุกท่านครับ รักษาให้ดีนะครับ

ผมมีแค่เล่ม Demo เท่านั้น ใบกริชจะเล็กกว่าขนาดเล็กกว่า

6. konun88

ขณะนี้ งดจองพระกรุลาวทองครับ ท่านปรมาจารย์ปรับกระแสอีก คืน 2 คืนครับรอความคืบหน้า

ที่จองไปแล้วได้แน่นอนครับ สภาพพระกรุต้องเข้าใจนะครับไม่สวยมาก

งดจองก่อนครับ รอครูบาไชยปรับกระแสก่อน ....

7. konun88

ที่ปรึกษาได้รับ ไม้พญางิ้วดำปราบไตรจักรแล้วครับ

หมายเหตุ ผมยังไม่ลงเฟส ไม่บอกท่านเลยครับว่าสร้างกริช อำท่านยุ 555

เพราะไม่มีให้ครับ 555 ตัวเองยังได้เล่ม Demo

ผลจากกระแสพลังพญางิ้วดำปราบไตรจักร

"อภิมหาพิสดาร โคตรไร้เทียมทาน มหาอำนาจ มหาปราบไร้เทียมทานจริง ๆ

ดูของจริงกับรูปคนละเรื่องกันเลย ตอนดูรูปมหาลาภไม่ชัด แต่ของจริงมหาลาภรุนแรงมาก กับมหาอำนาจอยู่ด้วยกันได้ ท่านตั้งใจลงมากจริง ๆ ให้ออกมาแนวนี้"

ผมถามคำถามสำคัญ "1 ในปฐพีไหมครับ ???"

"ขนาดนี้แล้วต้องยกให้เป็น 1 ในปฐพี"

"ไม้นี้มีรุกขเทวดารักษา บูชาดี ๆ มีมหาลาภมาก"

สรุป ... ด้ามไม้เรายังขนาดนี้ แล้วกริชเราจะขนาดไหน ผมถึงบอกไงครับ ว่า
    ขวานฟ้าตามคลิปเลย ให้เป็นของขวัญจากฟ้าครับ...

สิ่งสำคัญทุกท่านที่บูชาได้ทำบุญกับ ครูบาผู้ทรงอภิญญา และทรงจิตอริยเจ้าระดับสูงแห่งแผ่นดินครับ...

8. konun88

ข่าวดีอีกข่าวครับ ที่ปรึกษาฝากมาแจ้ง วันออกพรรษา อาทิตย์ 13 ตุลาคม 2562 นี้

ขอทุกท่านเตรียมรับมหาบุญใหญ่ ทำพิธีถวายโรงครัวเป็นทางการให้เป็นของสงฆ์ ฝากไว้แก่พระศาสนา ณ วัดหมูเปิ้ง ครับ

ดังที่พวกเราทุกท่านได้ร่วมบุญกันมาตลอด ไม่ว่าเป็นการบูชาวัตถุมงคลเพื่อเป็นสิ่งระลึก หรือได้ทำบุญโดยตรง

มะรืนนี้ครับ มหาบุญนี้จะตกถึงทุกท่านแบบเป็นทางการ ด้วยอานิสงส์ถวายโรงครัว ผลบุญนี้ขอให้ทุกท่านมีโภคทรัพย์ทุกภพทุกชาติไปครับ .... สำเร็จดังหวังทุกประการ....

9. konun88

สิ่งเหล่านี้คือกำลังใจครับ เพราะได้มอบเครื่องรางอันเป็นมงคลและได้ร่วมบุญกันครับ ....

10. konun88

ของขวัญจากฟ้า.......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2019
  11. konun88

QC โทรมาแล้วครับ

รุ่นทิ้งทวนพิสดารกว่าทุกรุ่น อานุภาพเหมือนดาบฟ้าฟื้นในตำนานเลย.....!!!!!

12. konun88

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2019
  13. konun88

บทความรีวิวกระแสกรีซรุ่นสาม

สมกับการรอคอยและการเสี่ยงทายก่อนหน้าที่จะเปิดจอง ผลจากการอ่านเมื่อคืน พบว่ากระแสของกรีซแบบไม่มีปลอกนั้น เมื่อได้กำหนดจิตลงไปในกรีซพบกระแสของกรีซเป็นเหมือนแท่งพลังงานแบบนึง ที่มีมวลพลังสะสมอยู่และความรุนแรงในระดับสูง ครั้นเมื่ออ่านไปสักพัก ปรากฏอาการเหมือนถูกกดที่ศีรษะ (แบบเดียวกับที่เจอสภาวะในกรีซรุ่นแรก) จึงกำหนดตามไปเรื่อย พบกว่ากรีซได้ดูจิตและเชื่อมต่อจิตให้เข้ากับแท่งพลังงานของใบกรีซ อาการกดทับดังกล่าวหายไป แท่งพลังงานที่อยู่ในใบกรีซมีการเปลื่ยนกระแสไป เป็นมีการเปล่งกระแสออกมามากขึ้นเรียกว่าบางส่วนเป็นสายฟ้า บางส่วนเป็นเหมือนไฟที่พร้อมจะเผาพลาญทุกสิ่งอย่างให้ราบคาบ บางส่วนเป็นแสงสว่าง บางส่วนเป็นความเย็น เรียกว่าการรวมกันของกระแสในการทำลายเลย ครั้งเมื่อกำหนดไปเรื่อย จิตได้มองเห็นว่าอาณาเขตของกรีซและกระแสเพิ่มขึ้นแบบไกลและกว้างออกไปทุกทีๆ จึงได้ทำการยกกรีซดู ปรากฏคำพูดนึงในจิตว่า "รู้หรือยังว่าพลังของดาบฟ้าฟื้นเป็นยังไง?"

เมื่อจบคำพูดก็แทบจะไม่ต้องมีข้อสงสัย หรือคำบรรยายใดๆ เพิ่มเติมอีกเลย จึงกำหนดถอนจิตออก พบว่าร่างกายมีการอ่อนล้าอย่างมาก (เป็นอาการแบบเดียวกับตอนที่ใช้กรีซรุ่นแรก) จึงได้กำหนดจิตหาวิธีแก้ไข พบคำตอบว่า
    "จงนำกรีซเข้าปลอกแล้วน้อมจิตดึงกำลังเข้าตัว" เมื่อได้ลองทำตามแล้วพบกระแสแบบเดียวกับตอนที่อ่านเมื่อได้รับกรีซมาใหม่ๆ กระแสเหมือนสายฟ้าถูกวิ่งเข้าตัว เป็นการกระตุ้นเติมเสริมพลังให้กับร่างกายที่อ่อนล้าจาการใช้พลังงานของกรีซในตอนต้น

สรุปกระแสของกรีซ>>>
    - เป็นความพิสดารในจิตของผู้เสก ที่ท่านสามารถคัดกระแสให้ออกไปได้แบบ 2 In 1 มีทั้งการปราบทำลาย และการฟื้นฟู ขึ้นอยู่กับผู้ใช้จะเลือกที่จะใช้ในลักษณะใด อันที่จริงเพียงบูชากรีซไว้ที่บ้านก็เป็นสิริมงคลสุดๆ
    - ครั้นจะใช้ในด้านการรักษาก็สามารถนำกรีซทั้งปลอกไม้พญางิ้วดำ มาแตะบริเวณที่เป็นปัญหา ขับไล่อาการต่างๆ ได้เช่นกัน

ทิ้งท้าย>>> ในกระแสของกรีซทั้งสามรุ่น จัดได้ว่าสุดยอดแล้วทั้งสิ้น ผมจะไม่บอกกล่าวว่ารุ่นไหนดีกว่ารุ่นไหน เพราะในใจผมสุดยอดเท่ากัน แต่ความสำคัญไม่ได้อยู่ที่รุ่นหรือผู้สร้างเสก หรือมวลสารที่จัดสร้าง แต่อยู่ที่ผู้บูชาจะสามารถดึงเอากำลังของกรีซออกมาได้มากหรือน้อยเพียงไหน บางท่านมีครบ 3 รุ่น ก็ถือว่ามีทางเลือกครบ แต่ก็อยู่ที่สถานการณ์ที่จะใช้จริงว่าควรเป็นแบบไหน หลักการของสายอาวุธ จะเป็นการเชื่อมต่อกระแสของผู้ใช้กับอาวุธ เสมือนนักรบที่ใจต้องเป็นหนึ่งเดียวกับอาวุธจึงจะเปล่งอานุภาพได้ "คนคือดาบ คาบคือคน" ในการใช้กรีซนั้นมีความพิสดารมากมาย ที่ยังต้องหาคำตอบกันต่อไปครับ ดังนั้นกรีซรุ่นสามนี้ ทาง K.Konun บอกเลยว่าถือเป็น
    ของขวัญจากฟ้าเลยทีเดียว เป็นปริศนาธรรมให้เจ้าของกรีซไปขบคิดกันเองครับ

14. konun88

กริชรุ่นนี้ สมเป็นทิ้งทวน และเป็น ของขวัญจากฟ้า อย่างแท้จริง เรียกว่าเจ้าของแทบทุกท่านยังสัมผัสกระแสกันได้ เกิดจากความรุนแรงของขวานฟ้าและการนำราชาแห่งไม้ทั้งปวงมาสร้าง บวกกับการเสกตามที่ปรึกษาให้คำนิยามสั้น ๆ ว่า "อภิมหาพิสดาร โคตรไร้เทียมทาน"

เหตุใด จึงว่าเป็นของขวัญจากฟ้า บางท่านก็ตีความมาได้

ฟ้า มอบทุกสิ่งมาให้เราและทำลายได้เช่นกัน
    ฟื้น ฟื้นฟูร่างกายและจิตใจและทุกสิ่ง

ก็ตรงกับกระแสพลังละครับ

จริง ๆ หากเชื่อเรื่องกรรม ดังคำว่าไม่มีคำว่าบังเอิญ ทุกสรรพสิ่งทุกอย่างถูกกำหนดมาแล้วก็ถือว่าใช่ละครับ

หากย้อนเวลาไปในการสร้างรุ่นแรก 2 ปีก่อน ท่านที่ติดตามมาในยุคนั้นก็ย่อมทราบตอนนั้น กระทู้นี้ยังไม่มีผู้สนใจมากนัก

บางท่านได้รุ่นแรกไป ก็ไม่ใช่ได้กันง่ายๆ ท่านได้ไปย่อมทราบผมตั้งกฎไว้เลยต้องเป็นผู้ติดตาม ร่วมบุญกันมา ซึ่ง บางท่านก็ใช้เวลาถามหลายรอบถึงได้

เมื่อคุยไลน์กันมา เกิดปัญหาต่างๆ ผมก็แนะนำให้นำกริชไปใช้เลย เรียกว่า ใช้ให้คุ้มกับที่บูชาไปครับ ทุกอย่างย่อมมีต้นทุน ไม่มีอะไรได้มาฟรี ๆ

พอวันเวลาผ่านมาผู้ติดตามมากขึ้น ผมไม่ได้มองว่าเป็นลูกค้า ซื้อขายกันจบ ผมมองว่าคือผู้ร่วมบุญ ก็ได้แนะนำวัตถุมงคลที่เหมาะสมคุ้มค่า และเกิดผลจริง ๆ ดังตามเจตนารมณ์ว่า
    ถ้าของดีจริงก็มีผู้สนใจกันมาเอง

.....แน่นอน มีมารผจญเข้ามาบ้างไม่ว่าเป็น เสี่ย ว. หัวหน้าเซลแมนรึมารผจญปลิงที่มาเกาะสูบเลือด ก็รับผลกันไป ผมไปส่องดูล่าสุด พวกมันไม่ดีขึ้นเลย 555 บางคนดูรูป หน้าตาบอกยี่ห้อเลย 55 ก็ค่อยๆ สะสมพลังมืดกันไปตามวาระ รอสะสมได้ที่ก็จะครางกันเอง55

คำว่าของขวัญจากฟ้าสำหรับผมคือ ตามเล่าไป การสร้างแต่ละอย่างคือประสบการณ์และการบ้านที่ครูบาอาจารย์มอบให้คือให้ยึดหลัก ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน ได้นำมาใช้งานจริงครับ ทุกอย่างเลย ..ตามแต่วาระโอกาสที่ฟ้ามอบให้

กริชรุ่นแรกสำหรับที่ปรึกษาและผมถือว่าใช้งานได้ตรงประเด็นเพราะครูบาทองท่านรู้ว่ามอบให้พวกเราจึงใส่ให้เต็มที่ รุ่นมหาปราบพิชิตชัย ก็สร้างเยอะหน่อยกระจายไป ก็เหมาะสมกับผู้บูชาเจ้าของแต่ละท่านไป คือให้ใช้งานได้ง่าย และผมก็ชอบมาก เพราะครูบาอาจารย์ที่เสกประทับใจท่านมาแต่เดิม สืบสายมาถูกต้องไม่ต้องอ้างชื่อพระดัง

รุ่นปราบไตรจักรทิ้งทวน ที่ว่า
    ของขวัญจากฟ้า เพราะถือว่า ตรงจุดที่ต้องการคือมีผลกับคุณไสยและผีปีศาจได้เด็ดขาด ชนิดเกลี้ยงเกลา ซึ่งผมก็มาสร้างเสกสำเร็จตอนที่ผมสำเร็จวัตถุประสงค์แล้วคือแก้อาถรรพ์ได้ทุกอย่างตามต้องการจึงถือเป็นของขวัญจากฟ้ามอบให้ทุกท่านครับ... คือพอใจที่สุด... ยากที่สุด

15. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    รุ่นนี้สมกับที่รอคอยครับ ใครมีก็ลองจบรำลึกถึงครูบาอาจารย์ตามที่คุณkonun88ดูรับรองเห็นผล อิอิ

16. konun88

งานชิ้นต่อไป เป็นชิ้นที่ยากที่สุดเช่นกัน (ถ้าง่ายคงไม่ต้องทำกันแล้วครับ ) คือชุดพญาพาลีคว้าลาภทั่วพิภพ ...

ตะกรุดก็รอ ออกพรรษาละครับ เพราะท่านกล่าวว่า ใ
    ช้งานด้านเทา ๆ ต้องออกพรรษาก่อน...

ดังกล่าวไป ผมกับที่ปรึกษาได้คิดกันตะกรุดที่สร้างยากที่สุดที่สร้างมา ต้นทุนก็สูงตามจึงหาวิธี สำหรับผู้มีงบจำกัดและมีงบเพียงพอแต่พลาดตะกรุดไปเนื่องจากจำนวนงาพิฆาตไม่เพียงพอ... (สำคัญมากงาพิฆาตต้องมี)

จึงหาวิธีสร้างสิ่งมงคลในรูปผง แต่ไม่ใช้รูปลักษณ์ของพระ แต่ให้เข้า
    concept เหมือนดังชุดพลิกฟ้า

ซึ่งท่านกล่าวว่า "ถือว่าท้าทายเป็นอย่างมาก น่าสนใจมาก" เพราะเป็นการเล่นกับดวงโชคลาภของคนเรา ด้านเทาๆ ด้วย หากเป็นลาภปกติก็สร้างสำเร็จมาแล้วไม่ว่าเป็นชุดกายสิทธิ์มหาลาภ, พระสีวลี ก็ได้ลาภกันถ้วนหน้า

แต่กับลาภเทา ๆ นี่ยากที่สุดเช่นกัน ในการสร้างสิ่งมงคลรูปผง จึงต้อง Reset จัดมวลสารกันใหม่เกือบหมดเลยครับ... ก็ต้องรออีกหลายอย่างครับ ซึ่งที่ปรึกษาจะนำมามอบให้ผมเองช่วงปลายเดือน ...

17. konun88

รอฟังผลจากแฟนพันธ์แท้ที่มีครบ 3 รุ่นไตรภาคีปราบมารอยู่นี่ละครับ...55

18. konun88

พระกรุลาวทองทั้งหมด ครูบาไชยกำลังปรับกระแสพลังให้อยู่นะครับ

ที่ปรึกษาก็ถือโอกาสฝากท่านลงพลังเพิ่มเลย นับว่าโชคดีมาก

ท่านที่สนใจบูชาเพิ่มรอก่อนนะครับ

19. konun88

สิ่งเหล่านี้ละครับคือกำลังใจ ไม่ต้องโฆษณา เพราะแหวนที่ผมหมดแล้ว

ตอนจะสร้างคิดไว้แล้วจะทำให้ได้ดังที่เห็น รักษาโรคร้ายให้ได้ แม้อาจไม่กล้าพูดว่ารักษาได้ทุกคนเพราะ มีวิบากกรรมเป็นตัวชี้วัด ใครจะกล้าคุยว่าอยู่เหนือกรรมละครับ แต่ขอให้เห็นผลเบี่ยง เลี่ยงกรรมให้มากที่สุด

หายเหนื่อยเลยครับ 555 เพราะเหนื่อยมากงานแหวนมหาชะตานี้..... เรียกว่าเข็ด หลาบเลย... เดินทางไปอธิษฐานชนวนซะไกลเลยแต่ละที่ ...

20. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ