นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระสีวลี อยู่ที่ใดที่นั่นจะมีแต่ลาภสักการะ เรียกว่า Hot จนผมเองยังไม่เหลือซักองค์ครับ ตอนแรกก็กะเก็บไว้ซัก 4-5 องค์ แต่ก็ไม่รอดเลยหมดเกลี้ยงจนได้ ดีผงพระธาตุหรือผงพระเจ้ายังมีอยู่ ไว้ทำต่อโครงการหน้า (อีกนาน)

ที่ปรึกษาและหลายท่านบอกตั้งค่าบูชาเบาจัง 550 ผมบอกอยากช่วย ๆ กันอยากให้ผู้ศรัทธาได้ไปแบบสบาย ๆ หากท่านได้ไปแล้วมีลาภจริง ก็ถือว่าประสบความสำเร็จ

ผงพระเจ้าที่ยังมีอยู่ครับ จะนำไปขอครูบาอาจารย์อธิษฐานเพิ่มตามแต่เวลาและโอกาส เพราะมีภาระส่วนตัวหลายเรื่องครับ

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

นี่คือสิ่งที่ดีใจมาก ให้คนอื่นมาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง ไม่ใช่บูชาไปแล้วต้องมาถามผู้ผลิต ผู้จำหน่าย 55 แบบที่เห็นบางที่

อีกไม่กี่วันขอให้มีบางท่านมาเล่าเรื่องโชคลาภให้ฟังนะครับ เพราะทุกข์ภัยที่ปัจจุบันน่ากลัวที่สุดคือ ...."ไม่มีเงิน" ครับ จะพึ่งบัตรทอง ก็คงไม่พอแน่ใจยุคนี้

ยุคปัจจุบันอยู่บ้านเฉย ๆ ก็เสียเงินแล้วครับค่าน้ำ ค่าไฟ ขนาดวัดยังต้องจ่ายค่าไฟค่าน้ำ ไม่นับ ค่าเดินทางไปหาหมออีก

ขอให้คำกล่าวในหนังสืออานุภาพพระสีวลีที่ผมยังจำมาจนวันนี้ บังเกิดกับทุกท่าน

ใครได้พระสีวลีจะมีแต่สุข ห่างไข้ไกลทุกข์อุบาทว์ลี้หนีหาย
    เงินทองจะไหลมีมามากมาย ขอให้สุจริตใจจะสมมาตรปรารถนา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2019
  3. konun88

ขอนำคาถาบูชาพระสีวลีของหลวงพ่อกวย ที่ผม หาในเน็ตมาให้นะครับเผื่อบางท่านชอบสวดยาว ๆ ได้บรรยากาศดี

หลวงพ่อดีสุดยอด แต่ศิษย์ที่อ้างชื่อท่านบางคนนะตัวดีเลยคุยโม้โอ้อวดในขณะที่ระดับครูบาอาจาย์มีแต่ยกย่องกันและกัน ว่า ท่านนี้เก่งกว่าฉัน มาหาฉันทำไมหาท่านนั้นดีกว่า คนขายพระท่านรวยหลายคน ถือว่าลาภให้คนขายดีมาก 55

คาถานี้ เคล็ดลับคือนึกถึงบารมีที่พระสีวลีท่านสร้างมาครับ คำว่าหัวใจพระสีวลี ผมพึ่งเข้าใจตามปัญญาน้อย ๆ ที่ผมมี คือการถวายทานที่สมควรแก่เวลาและโอกาสแก่พระพุทธเจ้าและพุทธสาวก

ยุคปัจจุบันพระพุทธเจ้าท่านปรินิพพานไปแล้ว ย่อมหาท่านยาก หลวงปู่เหิรสอน พระพุทธเจ้าสรรเสริญการปฏิบัติบูชา มากกว่าอามิสบูชา คือ ปฏิบัติธรรมถวายท่าน ไม่ใช่ต้องไปบวช หรือถือศีลที่วัดนะครับ ก็ ทำจิตให้ดีนั่นละครับ

และไม่ใช่ไปสร้างวัตถุ ๆ ๆๆ อะไรให้เสียเงินเสียทองนะครับ กว่าผลบุญจะสนองเราอาจต้องรอชาติหน้า แค่สวดมนต์ ให้ทานสัตว์ตกยาก ตามกำลังก็พอแล้วครับ

ประหยัดเงินไว้มาก ๆ ครับ เพราะเงินมันหายากในยุคปัจจุบัน...

4. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆครับ

5. konun88

ล่าสุดที่ปรึกษาบอก หลวงศรีวันผู้เสกมาขอพระสีวลีจากที่ปรึกษาไปให้ลูกท่าน ไว้ค้าขายด้วยครับ ....

6. konun88

ประสบการณ์มีมาเรื่อย ๆ ครับ

7. konun88

เบื้องหลังความศักดิ์สิทธิ์ เกิดจากมวลสารต่าง ๆ ที่เป็นของสะสมมาแต่ครูบาข่าย และได้นำมาเสกเรื่อย ๆ ในทุก ๆ พิธี

ในภาพ ได้นำมวลสารหลักรวมเสกด้วย ภาพนี้เสกปี 2556 ครับ และทุก ๆ ครูบาอาจารย์ในภาพก็ได้ละสังขารไปหมดแล้ว เป็นครูบาอาจารย์ที่ ครูบาข่ายรับรอง ในความเป็นสุดยอดของท่าน

ผมได้บทเรียนสำคัญอย่างหนึ่ง คือ มวลสารเสกให้โดยพระอริยเจ้าทรงอภิญญาให้มาก จากนั้น เวลาขึ้นรูปเป็นพระหรือเครื่องราง เสกโดยฆราวาสจะแจ่มที่สุด

เพราะต้องยอมรับในทางโลกยุคปัจจุบัน ศีล 5 เรายังถือได้ไม่ครบเลย ที่ ที่ปรึกษาใช้คำว่า "พวกเรานะ เทา ๆ" หากใช้แนวพุทธคุณล้วน ๆ ยากกกก แต่ไม่ต้องห่วงว่าจะไม่มีคุ้มครอง เพราะมวลสารเสกโดยพระอริยมามากแล้ว...

ท่านจะช่วยเฉพาะเวลาอันตรายถึงชีวิต หรือแคล้วคลาดอุบัติเหตุซะมากกว่า ในชีวิตปัจจุบัน ยากกก จะทันใจ..

ภาพล่าสุดนำมวลสารไปอธิษฐานจิตครับ และได้นำปัจจัยบูชารุ่นเสน่ห์หน้านางของทุกท่านทำบุญกับครูบาอาจารย์ด้วยครับ

จากนี้ผมจะหยุดการไปขอครูบาอาจารย์สายพระเสกแล้ว เดี๋ยวจะออกทางธรรมมากไป พูดง่าย ๆ พระก็เต็มบ้านแล้ว ใครให้มายังเครียดเลยครับ เพราะคงได้นิมนต์ไว้ในกล่องในถุงต่อ...หรือแจกพรรคพวกต่อไป...

ฆราวาสผู้ทรงจิต ผมหาเองคงเกินกำลัง ถึงหาได้ก็ไม่ทราบท่านจะลงเต็มพิกัดแบบไม่มีอั้นหรือไม่ ขอฝากครูบาอาจารย์สายเดิมที่เสกชุดเสน่ห์หน้านางดีกว่า เพราะไม่มีถอยหลังแน่นอน

8. konun88

รได้พระสีวลีจะมีแต่สุข ห่างไข้ไกลทุกข์อุบาทว์ลี้หนีหาย
    เงินทองจะไหลมีมามากมาย ขอให้สุจริตใจจะสมมาตรปรารถนา

อ้างอิง อานุภาพพระสีวลี.... นวลแสงทอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มกราคม 2019
  9. konun88

หลวงตัน อายุ 99 ปี ศิษย์น้องครูบาข่าย อ่อนกว่า ครูบาข่าย 1 ปี

ผู้สำเร็จวิชาหัวใจทิพยาธรขั้นสูง... สามารถเสกเชิญหัวใจทิพยาธร ลงในขุนแผนและลูกอมได้ ในภาพคลิปการเสกจะเห็นลูกอมแดงเทาครับ

ท่านใดมีจิตสัมผัสลองดูคลิปการเสกดูครับ ที่ปรึกษาบอก
    "
    พอเริ่มเสกต้องถอยออกมาเลย เพราะหัวใจท่านเต้นแรงทันที..... ไม่เคยเจออะไรแบบนี้มาก่อนเลย"

แม้เคยร่ำเรียนวิชาด้านนี้มาบ้างแต่ไม่เคยเจอขนาดนี้ ...

"โอมทิพยาธรตนอยู่ฟ้า.....ฯ"่

10. konun88

ของดี ได้ไปแล้วห้อยให้คุ้มนะครับ ใช้ได้ตลอดชีวิตครับ. ผูกกรึงอาคมกันเสื่อมไว้แล้วครับ

ผมมาทำบุญ ตจว.อยู่ครับ

11. เมืองตานี

เมืองตานี เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    เผลอแป๊บเดียวหมดเลย ของดีจริงๆเลยครับ

12. konun88

ขณะนี้มาทำบุญ ตจว. ครับ ได้ไถ่ชีวิตสัตว์ ปล่อยปลา กบ ไปแล้ว เบื้องต้น

พรุ่งนี้หวังว่าคงได้ข่าวว่าทุกท่านมีลาภ Valentines ขอให้มีความสุขนะครับ .....

ในภาพของ QC ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2019
  13. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ใส่กรอบ ขุนแผน
    ขึ้นคอ

คุยกับ หัวหน้า
    เรื่องที่ว่ายาก
    ปฎิเสธ ตลอด

วันนี้ รับปากจะดูให้

สาธุ

14. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

คาสสิกครับ^^

15. konun88

ของดีต้องพิสูจน์ครับ ผมแนะนำหลายท่าน ห้อยเดี่ยวดูซักอาทิตย์ ดีจริงไหม ทราบแน่นอนครับ

16. konun88

วิธีใช้ที่แนบไป ลองทำตามนะครับ ขุนแผนยุคนี้ต้องรวยเงินและความรักครับ

17. konun88

หมดเกลี้ยงครับทุกรายการ

18. konun88

วันนี้นำยอดบูชารุ่นมหาลาภเสน่ห์หน้านางทุกท่านร่วมให้ชีวิตเป็นทาน ไถ่ชีวิตสัตว์ครับ และเดินทางไปร่วมทำบุญสร้างปรางค์กู่ ไว้ปฏิบัติธรรมในสายหลวงปู่ใหญ่ ขออานิสงฆ์นี้บังเกิดกับทุกท่านครับ

พรุ่งนี้ขอให้มีผู้มาแจ้งผมถึงโชคลาภที่เกิดขึ้นกับทุกท่านนะครับ

ชุดนี้เหนือความคาดหมาย แม้ตัวผมเองอย่าคิดว่าผมจะได้เก็บส่วนตัวนะครับ ผมก็พลาดตามที่กลัวไว้จริง ๆ คือลืมแจ้งบางท่าน รับปากไปจนผมแทบไม่เหลือเก็บส่วนตัวเลยครับ เหลือน้อยกว่าหลาย ๆ ท่านที่บูชาไปอีก

ที่คิดไม่ถึงคือพระสีวลี ผมเองยังไม่เหลือเลยครับ ... ไว้รอโอกาสเหมาะสะดวกว่าง ค่อยนำผงพระเจ้าที่มีอยู่ มาสร้างอีกครับ แต่จะไม่ทราบพิมพ์เดิมแล้วครับ รอว่าง ๆ ก่อนนะครับ

19. konun88

ยุทธจักร ซ่อนเสือซ่อนมังกรไว้อยู่เสมอของดีก็คือดีครับ ผู้ตาถึงย่อมได้ครอบครอง

แรกเริ่มทำใจให้สงบครับ ให้จิตสัมผัสแรกหรือสัมผัสตอนใจสงบที่เราได้รับวัตถุมงคลนี้เป็นเช่นไร

ดีที่สุดลอง พกเดี่ยวซักอาทิตย์เลยครับ ได้ประจักษ์เห็นชัดกับตนเองแน่นอน

สิ่งสำคัญคือกุศลที่เราทำร่วมกับครูบาอาจารย์ที่เสกวัตถุมงคลครับ สิ่งแรกก่อนสุดผมจะทำอยู่เสมอคือ นำยอดบูชาวัตถุมงคลไปทำบุญครับ เพื่อให้อานิสงฆ์เกิดแก่ผู้บูชาและ ตัวผมเองด้วย ให้ถือหลักเราได้มีบุญสัมพันธ์ร่วมกับครูบาอาจารย์

การไปตามกระแสเห่อ พระดัง เกจิดังผมเองก็ผ่านมาหมดแล้วเช่ามา เห่อตามกระแสไปถึงวัด สุดท้ายคนขายรวย หรือเราก็ปลอบใจว่าวัดได้เงิน .... อาจเจอปาฏิหารย์นิด ๆ หน่อย ๆ หรือเราคิดไปเองไม่ทราบ พยายามมโนว่าปาฏิหารย์สุดท้ายก็เงียบ 55 เก็บใส่กล่องลงถุงเก็บวัตถุมงคลต่อไป

หากคนที่เจนสนามจริง ๆ หรือใกล้ชิดครูบาอาจารย์จริง ๆ ที่ท่านไม่พูดปลอบใจเรานะครับ เพราะพระอริยเมตตาจะไม่ขัดโยมเสมอ เราขอพรว่าขอให้ดี ให้รวย ทา่นก็ให้พร ตามใจเรา (ปลอบใจ) สุดท้ายพอไม่ได้ดังหวัง ก็บอกเดี๋ยวจะได้ (เดี๋ยว ๆ ตลอด)

ถ้าเราได้พบความจริง สนิทกับท่านมาก ๆ ท่านจะบอกความจริงเราครับ ซึ่งเราจะรับได้ไหม ว่า "พระไม่ยุ่งทางโลก" ทุกสิ่งอยู่ที่ตัวเรา จริงอยู่ วิชาอาคมมาจากพราหมณ์ พระพุทธเจ้าไม่สนับสนุนให้พุทธสาวกเรียนเลย แต่ เราต้องยอมรับว่าเรานะ เทา ๆ หรือศีล 5 ยังไม่ครบกันเลยครับ ... พิจารณาดูนะครับ ปืนยิงไม่ออก ปืนแตก กับไม่มีเงินเก็บไว้ใช้ยามจำเป็นมันสวนทางกันนะครับ เพราะจริง ๆ ลาภแคล้วคลาดแบบไม่เจอกับเหตุการณ์ดีที่สุดครับ... แบบพระสมเด็จอันดับ 1 ในเบญจภาคีมีกัน อานุภาพนี้ ซึ่งมาได้อย่างไร ก็เป็นเรื่องที่ไม่อาจมาบอกได้ตรงๆ ครับ เดี๋ยวคนมาเขม่นอีก ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มกราคม 2019
  20. konun88

พระสีวลี องค์นี้ที่ปรึกษา ให้ศิษย์ยืมไปครับ เพราะจะมอบให้ผมต่อ 55. ผมไถมาได้

ปรากฏว่ายืมไปได้ลาภเลย 555 คนยืมก็กัดฟันมาคืนครับ จริงๆ ใต้ดินเยอะกว่าในภาพนะครับ.

บอกไปแล้วรุ่นต่อไปจะมอบให้ครับ