นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

งดงามตามประเพณีครับ

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ตามคำสอนของพระไม่ดังที่ผมอ้างชื่อได้สบายใจ

ทุกชีวิตตกอยู่ภายใต้กฎแห่งกรรม ศาสนาพราหมณ์มีมาก่อนศาสนาพุทธ

และแน่นอน มงคลของพุทธอยู่ที่การกระทำ มงคลของพราหมณ์อยู่ที่พิธีกรรม

คาถาอาคม ไสยเวทย์ต่าง ๆ ก็มาจากศาสนาพรหมณ์ และพรหมณ์ก็ยั่งยืนยาวนานแฝงในศาสนาพุทธมาจนทุกวันนี้

พระพุทธเจ้าจึงสอนสาวกว่า ห้ามเรียนไสยศาสตร์เดรัจฉานวิชา เพราะขวางการหลุดพ้น

การหลุดพ้นคืออะไร เดี๋ยวนี้ ผมมักไม่ค่อยได้ยินคำนี้ โดยเฉพาะที่ได้ยินจากหัวหน้าเซลแมนที่ผมรู้จัก เดี๋ยวชั้นจะไปเรียนวิชานี้ ๆ ๆ แทนที่จะได้ยินว่า ไปเรียนธรรมะ ไม่มีเลยยย

ทีนี้ เราคาดหวังว่า พระเป็นที่พึ่ง จริงครับ พระเป็นที่พึ่ง แต่ที่พึ่งคือที่พึ่งทางใจ

ในสมัยพุทธกาล มีไหม ปั๊มเหรียญ กดพระผงขายแล้วนิมนต์พระอรหันต์ยุคนั้น ที่มี เกินกว่าพันองค์เสก

เราคงเคยได้ยินพระอรหันต์จำนวนมากในยุคปัจจุบัน มรณภาพไป กระดูกท่านเป็นพระธาตุ ดังสายวัดป่า สายหลวงปู่มั่น

พระอริย คือไม่หันไปโลกียะแล้ว

ทีนี้ สรุป พระอริยหลายท่าน เราคาดหวังได้แค่ไปทำบุญกับท่านครับ หากอยากร่ำรวย ท่านก็จะสอนตามพระพุทธเจ้าสอน เพราะท่านเป็นลูกพระพุทธเจ้าคือ อุ อา กะ สะ

หากมีมารผจญ มาก่อกวน กลั่นแกล้ง ท่านก็จะบอก "มันเป็นกรรม อดทนนะลูก แผ่เมตตาไว้"

ร้อยละ 99.99 แผ่ไปมารมักชอบ 555 มาช่วยซ้ำเรา

หลวงปู่เหิร ท่านสอนไว้เสมอ "คาถาอาคมจากพรหมณ์ มีเพื่อฝืนกรรม" พระพุทธเจ้าจึงสอนสาวก ว่าห้ามเรียนและห้ามทำ

เพราะคนเราจะไม่ยอมพึ่งตัวเอง และขวางการหลุดพ้น ใครบ้างอยากยอมรับกรรมโดยดี

เพราะเหตุนี้เอง พระอาจารย์จึงพยายามระวัง หากไปเผลอยกวัตถุมงคลให้พระอริยสายเมตตาเสก "จบเลย นับหนึ่งใหม่ 5555"

ทีนี้ ครูบาที่เสกให้เราละครับ พระอริยอภิญญาที่ปรึกษาบอก ท่านสายโหดมาก่อน ท่านเข้าใจ และสืบสายอาจารย์เดียวกันจึงยอมทำให้ตามสมควร.... ย้ำตามสมควร..เราจึงต้องขอ ฆราวาสลงปิดท้าย

พระอริยก็มีหัวใจนะครับ ดังเช่นหลวงปู่เหิร อธิษฐานผงมวลสารกายสิทธิ์ทิ้งทวนให้ผมเป็นเดือน ๆ เพื่อช่วยคนทางโลกและธรรม... ผมจึงนำมาใช้สร้างพระสีวลีชุดนี้แบบ ไม่มีหวง จัดเต็ม จัดหนัก....

3. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

การเป็นพระโพธิสัตว์ คืออะไร ???

ผมเคยเข้าใจพื้น ๆ ว่า คือการบำเพ็ญบารมีเพื่อเป็นพระพุทธเจ้า ที่ครูบาอาจารย์บอกว่า มี นิยตโพธิสัตว์ และอนิยตโพธิสัตว์

คือ พูดภาษาง่าย ๆ ใครปรารถนาจะเป็นก็ได้ แต่ไปถึงฝั่งฝัน หรือดวงดาวหรือเปล่า

คำว่าพระโพธิสัตว์คือช่วยเหลือผู้คน ทีนี้ เราก็ชอบแน่มี พระผู้มีบุญมาช่วย แต่ท่านจะช่วยอะไรเราได้บ้าง

การเป็นพระโพธิสัตว์ต้องทำแบบไหน สร้างวัด สร้างพระพุทธรูปมาก ๆ หรือช่วยคนทุกข์ยากฯลฯ ??

หลวงปู่เหิร พระไม่ดังและไม่อยากดัง ท่านชี้แนะผมว่า ต้องทำความเข้าใจการบำเพ็ญบารมีของพระพุทธเจ้าที่ท่านผ่านมาแล้ว

คำสอนพระพุทธเจ้าแท้ๆ ผ่านมา 2,562 ปี คิดว่าจะเหมือนเดิมไหม ???

ท่านสอนว่า "สาวกเก่งๆ เก่งกว่าพระพุทธเจ้ามีมาก แต่งเติมคำสอนมานานแล้ว"

สมัยพุทธกาลมีสร้างโบสถ์ไหม มีให้จองฝังลูกนิมิตร ลูกละ หมื่น 5 พันบาทไหม มีทำมีดตัดลูกนิมิตร ให้จองกันไหม แล้ว พระอรหันต์สาวกปลุกเสก ??? มีทำพิธีบังสกุลไหม สมัยนั้น น่าคิด มีสร้างพระพุทธรูปใหญ่ที่สุดในโลกไหมยุคนั้น ??

มีแจกหวายลูกนิมิตรกันไหมครับสมัยพุทธกาล มีร้านสังฆภัณฑ์กันไหม ยกถังสังฆทานไป ถวายพระสารีบุตร?? อ้อเกิดไม่ทันกันอาจแอบมีก็ได้ 55

หลวงปู่เหิรท่านสอนว่า ดู ทศชาติสุดท้ายของพระพุทธเจ้าที่เรานำมาท่องคาถากันว่า เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิเว

ชาติสุดท้ายที่เรารู้จักกันดีคือพระเวสสันดร ที่มีชูชก มาเป็นของขลังกัน

แต่ละชาติท่านบำเพ็ญใจครับ ... บำเพ็ญใจ จนมาเป็นคาถาอาวุธพระพุทธเจ้ากัน

ทาน ศีล เนกขัมมะ ปัญญา วิริยะ ขันติ สัจจะ อธิษฐาน เมตตา อุเบกขา

การปล่อยปลาของสามเณร ที่พระอรหันต์ทานว่าจะตายภายใน 7 วัน ยังเปลี่ยนคำทำนายมาได้ จนท่าน เผาตำราไปเลย เหลือ แค่เลข 7 ตัวมาทุกวันนี้

นี่คือคำสอน เพิ่มเติมจากพระอรหันต์ระดับสูงสุดที่สอนผมมาไม่กี่วันนี้ ย้ำ ไม่ได้นำชุดทิ้งทวนไปให้ท่านเสกนะครับเพราะถ้ายกไป จบเลย เริ่มนับ 1 ใหม่ 555

ผมถอดตะกรุดใส่รถตั้งแต่เข้าวัดเลย 555 แล้วย่องขึ้นไปทำบุญ ย้ำทำบุญครับไม่ใช่ไปเรียนวิชา ถ้าเรียนก็วิชากรรม.... วิชาที่ขลังที่สุด

เพราะตัวผมเองก็ตกอยู่ภายใต้กรรม จึงหวังว่า มหาลาภทิ้งทวน จะเป็นกรรมที่ดีที่ผมกับพระอาจารย์ร่วมสร้างกัน เพื่อหวังทุกท่านมีลาภกันมาก ๆ ครับ... มีเงินดีที่สุดยุคนี้...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 ตุลาคม 2019
  4. konun88

พระอาจารย์มาอ่านถูกใจมาก เพราะที่พิมพ์มา สอดแทรกมาทั้งหมด จนตอนนี้ 68 หน้าแล้ว เพื่อจะชี้แจงว่า ให้เราเข้าใจความหมายของคำว่า เครื่องรางของขลัง... โดยมิได้ขวางการหลุดพ้นทางจิตของพุทธ

การหลุดพ้นนี้ต้องคุยต้องสอบถามพระอริยที่ท่านทำได้แล้วละครับ ตามหลักว่า เอาตัวเองรอดแล้วถึงสอนคนอื่นได้ มิใช่ตัวเองเอาตัวไม่รอดยังริ อ้างคำสอนพระพุทธเจ้า ใจยังไม่เข้าถึงพระได้เลย นักบุญหน้าเฟสบางตัว(บางคนนะ) นั่นละตัวดีเลย

ทีนี้ สมัยโบราณเครื่องรางระดับตำนาน มีวางใส่ตู้วัตถุมงคลไหม มีเสกข้ามปีข้ามชาติไหม ??? อ้อ โรงงานทำพระยุคนั้นอาจยังมีไม่มากถ้ามีอาจวางใส่ตู้หรือทำห้องแผนกวัตถุมงคลกันเลย

ปรมาจารย์ยุคก่อนมี นิมนต์เชิญพระเกจิอื่นมาร่วมเสกกันไหม ถ้ามีก็ต้องสหายธรรมที่สนิทรู้มวยรู้ทางกัน มีติดป้ายหน้าวัดว่าเชิญร่วมพิธีปลุกเสกกันไหม ??? เราอาจเคยได้ยินคำว่าชาติเสือมิขอเนื้อใครกิน

หลวงพ่อเฉลิม วัดพระญาติ ก็เสกเดี่ยวสืบสายตำนานหลวงพ่อกลั่นอย่างสมบูรณ์แบบ ท่านกล่าวว่า "เราไม่รู้ว่าเชิญคนอื่นมาเสกเขาจะดีจริงไหม" (ถ้าผมจับใจความไม่ผิดนะครับเพราะอ่านมานานแล้ว)

โดยสรุป เพื่อให้เข้าใจความหมาย ความจริง เพราะพระก็ไม่ขัดคอใคร ศิษย์อยากได้แบบไหนส่วนใหญ่ก็จัดให้ .... ศิษย์กลัวขายไม่ออก

เมื่อกรรมมาถึง ดังครูบาอาจารย์ท่านชี้แนะ หากมิใช่กรรมหนักขนาด อนันตริยกรรม ที่มี ฆ่าพ่อแม่ ฆ่าพระอรหันต์ ทำให้ศาสนาแตกแยก ทำให้พระพุทธเจ้าเจ็บจนห้อพระโลหิต ก็สามารถบรรเทา เบี่ยง เลี่ยงได้ครับ ดังเช่น ที่ปล่อยปลาต่ออายุกันได้เลย (แต่ต้องทำแบบจิตกุศลนะครับ มิใช่หวังอานิสงฆ์)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 กุมภาพันธ์ 2019
  5. konun88

ท่าน QC รับของไปแล้วครับรอการ สัมผัสกระแสแบบจัดเต็ม

ประสบการณ์วงการตรวจพลังของ QC. นับว่าเชื่อถือได้ครับ พรรคพวกมาก ประเภทยกหูโทรศัพท์จับในมือไม่เห็นภาพยังทำได้เลย

6. konun88

เพราะทุกชีวิต ตกอยู่ภายใต้กรรม. ยอดบูชาวัตถุมงคลของท่านจึงต้องไปให้ถึงมหาบุญ

ขออานิสงฆ์บังเกิดกับทุกท่านครับค่าใช้จ่ายรักษาพยาบาลพระอริยเจ้า...ในป่า

มหาลาภจากบุญ ใครทำใครได้

บุญบาปเอาไปไม่ได้ของใครของมัน

หลวงปู่ชื้นวัดญาณเสน บอกผมเอง

7. Pirates Of Arabia

Pirates Of Arabia เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุๆครับ

8. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006

สาธุครับ

9. konun88

พระอาจารย์ได้จัดส่งพญาหมูคำ ตะกรุดบางส่วนแล้วครับ

วันจันทร์จะส่งเพิ่มเติมอีกครับ

10. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    รอของดี ลุ้นๆ ^^

รอ QC บอกเล่า ปสก. จากการสัมผัสพลัง ^^

11. konun88

12. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ

อยากจอง ร่วมบุญ
    แต่ อุปสรรค

บ่จี้ กับ ไม่ทัน

แต่ยินดี และ อนุโมทนาสาธุ
    กับทุกท่าน
    ที่ร่วมสร้างบุญ ครับ

13. konun88

รอฝ่าย QC รายงานครับ

14. เมืองตานี

เมืองตานี เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    รอติดตาม รีวิวกระแสพลัง อย่างใจจดใจจ่อ 55

15. นิรนาม-S

นิรนาม-S เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2019
    พรุ่งนี้นะครับ จะทยอยเขียนบทวิเคราะห์ ครบทุกอย่างให้ครับ ใครพลาดรุ่นนี้ไม่ต้องน้อยใจนะครับ เพราะทุกรุ่นที่ผ่านมาผมถือว่าสุดยอดแล้ว ส่วนใครที่ทันรุ่นนี้ ผมแสดงความยินดีด้วยครับ เพราะเป็นการทิ้งทวนจริงๆ พรุ่งนี้ผมจะมาบรรยายกระแส พร้อมเคล็ดลับการบูชาแบบคาดไม่ถึงให้อ่านกันครับ

16. konun88

พรุ่งนี้ QC จะพิมพ์มาให้ละเอียดครับ ผมมารายงานคร่าว ๆ จากการฟัง

พระสีวลีมหาลาภทิ้งทวน ตรงตามที่ปรึกษาบอก ได้เปรียบรุ่นแรกตรงมีความดุดัน จากกระแสของฟ้าสะท้าน แฝงเข้ามา ข้อได้เปรียบคือเราสามารถอธิษฐานด้านลาภก็ได้ ความราบรื่นก็ได้ และอธิษฐานด้านสยบคนก็ได้ แต่ต้องเป็นแนวแบบโดนกลั่นแกล้งมาก่อนนะครับ จะไปรุกรานเขาไม่ได้ (ตะกรุดใช้รุกรานคนได้ 55)

เรื่องเสน่ห์ ลาภผล มีแน่นอนในมวลสารเต็มเปี่ยมอยู่แล้ว

พญาหมูคำ แยกกระแสได้ 2 แบบดังนี้

หมูเดี่ยว จะเหมาะกับผู้สร้างเนื้อสร้างตัวสร้างกิจการ คือมีความดุดันแฝงและมีอำนาจของฟ้าสะท้านฯเข้ามา นอกจากด้านลาภผลและอุดมสมบูรณ์คือจะเสริมความั่งคั่งอุดมสมบูรณ์แล้วยังมีด้านดุดันแฝง แต่ QC ไม่ได้ดูกระแสด้านดุดันตรงนี้

หมูขี่ จะเหมาะกับเจ้าสัวคือรวยแล้ว แบบนั่งเฉย ๆ ไม่ต้องทำอะไรลาภผลเข้ามาหาเอง และมีอำนาจฟ้าสะท้านเช่นกัน

ข้อสังเกตุ พอจับกระแสไประดับหนึ่งมีเสียงบอกมาคือให้ แนะนำตัวบอกชื่อ สกุลกับพญาหมู ก็เลยแนะนำตัวไป ทันใดนั้น....พลังจากพญาหมูก็พุ่งเข้าสู่ตัวเหมือนรวมใจเป็น หนึ่งเดียว หลังจากจับกระแสเสร็จพลังจากตัวก็พุ่งกลับสู่พญาหมูคำ โดยไม่รู้สึกเหนื่อยอ่อนล้าใด ๆ ...

ตะกรุดพญาจักรวรรติราชฟ้าสะท้านดินสะเทือน

ก็สมกับที่ QC เหมาไป 55 กระแสแรกที่พุ่งออกมาคือกระแสของปราบพิภพ และกระแสพญาหมูและกระแสพระสีวลีพุ่งขึ้นมาไปสูงมาก แล้วกระแสของฟ้าสะท้านรออยู่ด้านบนแล้วรวมพุ่งลงมา ... คือรวมกระแสตะกรุด คู่จริง ๆ สมบูรณ์แบบรุนแรง แต่ ข้อดีของการมีกระแสพระสีวลีคือมีความเย็น จะไม่ร้อนแบบตะกรุดปราบพิภพและฟ้าสะท้านแยกคนละดอกที่สร้างก่อนหน้านี้

คือ เหมือน 2 ใน 1 จริง ๆ แต่ด้วยกระแสพระสีวลีที่ชุ่มเย็นดับความร้อนก่อนหน้านี้ ผู้ที่ได้ตะกรุดเดี่ยวไปแล้วคงทราบจะมีความร้อนรุ่มแฝงอยู่

....ตามนี้ครับ รอ QC พิมพ์มาโดยละเอียด โดยสรุปคือ

พระสีวลีมีกระแสของปราบพิภพ สยบคนได้ อาจไม่ถึงขนาดตะกรุดต้นฉบับแต่ก็ใช้งานได้

พญาหมูคำ มีกระแสของฟ้าสะท้านคือ ปราบล้างผลาญ หมูเดี่ยวเหมาะกับผู้สร้างตัวสร้างกิจการ หมูขี่เหมาะกับเจ้าสัวแล้วคือสบาย ๆ

...ตะกรุดพิเศษล่าสุดรวมทุกกระแสพลังเป็น 1 เดียว .... ทั้งพลังพระสีวลี พลังพญาหมู พลังตะกรุดปราบพิภพ ตะกรุดฟ้าสะท้าน....โดยไม่ขัดไม่ตีกัน...

หมายเหตุ เป็นความเชื่อส่วนบุคคลโปรดใช้วิจารญาณ ท่านใดไม่เชื่อ อ่านข้ามไปได้เลยครับ..เพราะไม่มีปั่นกระแสของหมดแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กุมภาพันธ์ 2019
  17. konun88

ย้อนต้นกำเนิดที่มา แห่งชุดตะกรุด และมีดหมอ กริช และมหาลาภทิ้งทวน

ที่ปรึกษาบอก มีบางท่านถึงขนาดขอท่านจารแบบใช้แผ่นโลหะธรรมดา 55 ท่านก็บอกผมว่า ทำแบบนั้นไม่มีอารมณ์แบบศิลปินครับ 55 เพราะไม่ใช่สินค้า preorder

ไม่ได้มีระบบ Inventory System แบบ
    Periodic หรือ Perpetual

ก็ได้คุยย้อนหลังอดีตวันวานกัน ว่าจุดกำเนิดแห่งเครื่องราง และมหาลาภทิ้งทวนมาจากอะไร

กระทู้นี้เข็นมาก็ 69 หน้าแรก ต้นกำเนิดก็มาจากหน้าแรก ๆ ละครับ

ตามภาพแรกขออัญเชิญปรมาจารย์พระไม่ดัง ที่ผมเคยตั้งกระทู้ใหม่เล่าประวัติของท่านไปแล้ว ตาม link นี้
    https://palungjit.org/threads/อภิญญาจิต-ธรรม-ของดี-หลวงปู่เหิร-พระอริยเจ้าผู้ซ่อนกายในเมืองหลวง.634039/

ก่อนท่านละสังขารนิพพานได้ 10 วันผมได้ไปหา ท่านก็บอกอายุขัยท่านมาถึงแล้ว คือ 75 ปีเลยมา หลายเดือนแล้ว จากนั้นก็คุยกันสักพัก ท่านก็กวักมือให้ไปหาใกล้ๆ ผมก็พนมมือเข้าไป ก็งง ว่าจะเป่าหัวเหรอ เพราะท่านเลิกเป่าหัวให้มานานแล้ว ท่านก็จับมือผมแล้วเป่าให้ (ที่ปรึกษาบอกท่านถ่ายพลังให้) จากนั้นท่านก็สั่งเสียหลายอย่างถึงภัยที่จะตามมา

จากนั้นมาทราบข่าวจาก เสี่ย จ.ว่าท่านละสังขารแล้ว (10 วันหลังผมไปครั้งสุดท้าย)

ทีนี้ ย้อนมา ก่อนท่านละสังขาร ... ตามกระทู้หน้าแรก ๆ

...มีศิษย์หลวงปู่ประหยัด ก่อนเดินทางไป ภาคใต้ ไปทำงาน ได้เกิดนิมิตรแปลก ๆ ตอนนั้นไปถามหลวงปู่เหิร ว่าไปรอบนี้จะมีอะไรไหม ท่านก็ก้มหน้าบอกว่า "นิดหน่อย ๆ แผ่เมตตาไป"

ผลคือพอไปภาคใต้ประมาณ 10 วันเจอดีเข้าเลย ช่วงประมาณวันที่ 3-4 เจองานเลี้ยงอาบยาพิษ คือ มาคุยกับที่ปรึกษาภายหลัง ใช่เลย เขาเตรียมการมาแล้ว คือไปหลัง 6 โมงเย็น และ .....

สรุปกลับมา กทม. งอมเลย ไปถามหลวงปู่เหิร ว่าโดน...ไหม ท่านบอกไม่โดน ๆ เป็นกรรม แผ่เมตตาไป ก็แผ่ไปหลายวันนอนไม่ได้สะดุ้งตื่นตี 2-3 ทุกคืน งอมเลย

จนไม่ไหว ใช้เครื่องรางสารพัด พระเครื่องสารพัดที่มี สุดท้าย ไม่หายดี แค่ประทัง ๆ ๆ (ตอนนั้นละครับรู้เลย มีดหมออะไรที่ว่าดี ๆ ได้ผลไหม ปัจจุบันปล่อยหมด จบเลิกใช้เลย)

จนไปขอหลวงปู่เหิรท่านช่วย ท่านก็ ยืนขึ้นไปไหว้หิ้งพระแล้วมาเล่าภายหลังว่า "หลวงปู่แก่แล้ว เลยไปไหว้หลวงปู่โต บอกขอช่วยเขาหน่อยเขาคนดี"

ท่านก็มาทำน้ำมนต์ให้ และปัดตามตัวจนหายดี (เหมือนจะหาย) แล้วบอก "เขามาลอง เขารู้เรามีอาจารย์ดี ก็เลยมาลอง" พอถามใครเป็นต้นเรื่อง ท่านเลยเมตตาบอกว่าใคร (หนอยแน่) ถามมันไปหาคนทำแถวไหน ท่านบอกก็แถวนั้นละ

อาการเหมือนดีขึ้นไปประมาณอาทิตย์ 2 อาทิตย์สุดท้ายเป็นอีก คือนอนสะดุ้งตื่น เจ็บตรงหัวใจ (เหมือนอกหักอย่างรุนแรง) ส่องกระจกตกใจหน้าตัวเอง หมองดำคล้ำ ภาวนาในโบสถ์ก็ไม่หาย

ไปหาหลวงปู่อีก ท่านบอก "มันเป็นกรรมแล้วละ เดี๋ยวก็ดีขึ้น"

ถามท่านถ้าไปหาหลวงพ่อประหยัดหายไหม ท่านตอบว่า "หลวงพ่อประหยัดก็ไม่หาย"

เลยถามต่อ ถ้าหลวงปู่โนมาเองละครับ ท่านตอบว่า "ก็ไม่แน่"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กุมภาพันธ์ 2019
  18. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    เจอเรื่องแนวนี้เหมือนกันครับ แต่ไม่รู้คนทำ นอนไม่หลับสนิท เจออำ เจอทับ พระเครื่อง ตะกรุต มีดหมอ แต่ละที่ดังๆทั้งนั้นเอาไม่อยู่ สรุปจบปัญหาที่นี้เลยครับหลับสบาย

19. konun88

ในภาพคือหลวงปู่โน สมัยเป็นฆราวาสท่านเป็นศิษย์ของสำเร็จลุน มรณภาพอายุประมาณ 98 ปี 8 เดือนประมาณปี 2544

หลวงปู่ประหยัดคือลูกชายของท่านซึ่งได้ละสังขารไปแล้วประมาณปีที่แล้ว

โดยได้นำคำหลวงปู่เหิรไปบอกหลวงปู่ประหยัด ท่านโมโหมากเลยจัดเต็มทำพิธีใหญ่รักษาตั้งแต่ 1 ทุ่มจนเที่ยงคืน ผลปรากฎว่าคือ...

มันใช้แขกมาเลย์ 2 คนรุมทำร้าย โดยการวางยาในอาหาร และใช้วิชาสายไหมมัดใจ (ตามกระทู้หน้าแรก ๆ เล่าไว้ละเอียด)

หลังรักษาจนหายดี เราก็แค้นมันมากจะเอาคืน แต่หลวงปู่บอกไม่ยุ่งเรื่องนี้ ท่านทำไม่ได้ พร้อมให้คำทำนายไว้ว่า
    "อีกไม่กี่ปีจะมีอาวุธไปจัดการมัน แขกมาเลย์นี้เก่งมาก"

จึงเป็นที่มาของ ตะกรุดสุดยอดคือ พญาจักรวรรติราชปราบพิภพทั้ง 4 และตะกรุดฟ้าสะท้านดินสะเทือน

ตามเล่าไปแล้ว ให้ตัวการได้รับการลงของป้องกันจากแขกมาเลย์ 2 คนมาอย่างดี ทำยังไงก็ถอนของป้องกันไม่ได้

จึงจัดตะกรุดคู่ ขึ้นเครื่องบินไปถอนของมันจนหมด แบบชิล ๆ ๆ (วิธีถอนต้องถาม QC ครับ 55)

ปัจจุบัน ตะกรุดทั้งหมด QC ครอบครองมากที่สุดเลยครับ 555

แล้วคิดว่าที่ปรึกษาจะจารบนแผ่นโลหะธรรมดาเหรอครับ 555 เสียอารมณ์ศิลปินหมด ตามท่านว่า...

พระสีวลีมหาลาภทิ้งทวน สร้างตามคำสั่งเสียของหลวงปู่เหิร ก่อนจะละสังขารครับท่านอธิษฐานผงไว้ให้แล้ว....

ผมไม่ยอมสั่งโรงงานปั๊ม พันองค์ 500 องค์มาให้เสียเกียรติครูบาอาจารย์ผมหรอกครับ... ใช้ผงกะจิดริดเสียชื่ออาจารย์ผมหมด

20. konun88

ครับ ต้องเจอของจริงครับถึงจะทราบ...ยินดีด้วยครับ ได้ของดี ๆ ไปแล้ว ทิ้งทวนด้วย...จากนี้ ประหยัดไปเยอะเลยครับ 555 ไม่ต้องเช่าหาของสะเปะสะปะอีก...