นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ช่วงนี้ที่ปรึกษากำลังพบสิ่งดีๆ ท่านยอมรับว่า พกแต่พระสีวลีเลย เพราะด้านลาภผลดีจริงๆ

ก็เห็นตรงกันว่า หากด้านโชคลาภแล้วถือว่าสุดยอด ชนิดที่พบมาชั่วชีวิตไม่ขนาดนี้เลย (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ที่ปรึกษาบอก พญาหมูคำนี้มีชีวิตแล้วตอนท่านลงวิชาต่างๆ เห็นดิ้นได้เลย

3. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    เลี่ยมขึ้นคอเลยครับ (ความเห็นส่วนตัว ตอนแนะนำตัวกับพญาหมูคำรับรู้ถึงกระแสพลังพุ่งใส่มือเลยครับ )

4. konun88

สุดจัดปลัดบอกครับ

5. konun88

นี่คือกำลังใจครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2019
  6. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ...

7. นิรนาม-S

นิรนาม-S เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2019
    ด้วยผมเห็นว่าเป็นบทความที่ดีจากการที่ได้คุยกับ Admin เลยจะขอเล่าถึงเรื่องของการจับพลังวัตถุ โดยผมจะเน้นที่รูปแบบตามที่ผมเจอมาครับ เผื่อไว้เป็นแนวทางให้นักจับพลังหน้าใหม่ๆ ได้พิจารณาทดลองกัน (ถ้าฝึกกันอยู่แล้วนะครับ)

แบบมาตรฐาน >> ในการจับพลับแบบนี้จะฮิตกันมากสำหรับนักท่องเน็ต โดยจะมีรูปแบบต่างๆ กันออกไป เช่น การกำวัตถุบนฝ่ามือ แล้วให้กำหนดดูการเคลื่อนที่ของมือ ว่าเป็นลักษณะไหน ขึ้นลง หน้าหลัง / บางท่านก็ใช้วิธีการเหวี่ยงมือไปมา เพื่อดูกระแสของแรงเหวี่ยง เป็นต้น / ในบางรายที่ผมเคยเจอคือ คนจีนที่มาเมืองไทย พวกนี้เขาจะไปตามตลาดพระเครื่อง/เครื่องราง เพื่อเป็นคนตรวจพลังให้กับผู้เช่าที่จ้างมาให้ตรวจพลังให้ เขาจะใช้วิธีการชี้ที่รูป Poster หรือไม่ก็ชี้แตะที่วัตถุเลย ถ้ามีอาการกระตุก ถือว่าแรง / บางท่านก็สามารถอ่านจากรูปภาพ แล้วสามารถบอกถึงกระแสพลังได้เลย ไม่ใช่แค่พลังเท่านั้น ยังสามารถบอกได้ถึงนิสัยใจคอ สิ่งที่ปิดบังซ่อนเร้นภายในก็ได้เช่นกัน

แบบนักกรรมฐาน >> สำหรับแบบนักกรรมฐานนี้ผมขอยกตัวอย่างจากรุ่นพี่ท่านนึง ที่เป็นนักกรรมฐานตัวจริงเลย ประมาณว่าเข้าป่ากันเป็นวันๆ ไม่ยอมออก เร้นกายไม่เปิดเผย ท่านนี้สามารถกำหนดรู้ได้เพียงแค่ได้ยินสิ่งที่ถามถึงก็บอกได้ว่าเป็นกระแสแบบไหน อย่างเรื่องของหายไม่ต้องห่วง เคยมี Case ที่ว่าเพื่อนทำแว่นตาหายในสนามบอล หาทั่วแล้วไม่เจอ เพราะนั่งตรงม้านั่งดูบอลปกติก็ไม่น่าจะหายไปไหนไกล เว้นแต่ถูกขโมย เลยโทรหาคนนี้ เขาอ่านแปบนึง ตอบว่ามันอยู่ใกล้กับสิ่งที่เย็นๆ ชื้นๆ ทุกคนเลยเดินไปตรงที่ว่ากระติกน้ำแข็ง พบว่าอยู่ข้างๆ กระติกน้ำแข็งที่พื้น ซึ่งถ้าไม่สังเกตจะไม่เห็นเลย โดยส่วนตัวผมเองก็ขอคำปรึกษาจากท่านนั้นอยู่มากเลยทีเดียว เคยทดสอบหลายครั้ง บางครั้งผมนำพระองค์นึงไปใส่ในกล่องที่เคยใส่พระอีกองค์นึง โดยองค์พระที่ให้ดูสายเมตตา แต่กล่องเป็นสายปราบ พี่เขาอ่านตอบเลยว่าภายนอกเป็นสายปราบ ภายในเป็นเมตตา ผมล่ะงงเลย ไม่นึกว่าแม้แต่กล่องพระเองก็มีพลังงานด้วย ถือเป็นประสบการณ์เลยครับสำหรับท่านนี้ แต่ยิ่งไปกว่านั้นท่านนี้สามารถมองเห็นอนาคตของผู้คนได้ด้วย แต่ต้องให้เขาเป็นคนทักเองนะครับ แม่นมาก (ไม่ต้องตามหานะครับ เพราะท่านเร้นกายซ่อนปะปนกับคนทำงานปกติไม่เปิดเผยตัวครับ)

แบบใช้เครื่องมือ >> เท่าที่ผมเจอมา จะเป็นการใช้กล้องที่ถ่ายรังสี โดยจะให้ผลออกมาแล้วพิจารณาตามผล บางรายก็ใช้ลูกตุ้มแกว่งเพื่อดูทิศทาง ไม่ก็ใช้การเปิดไพ่ทำนายพลังงานเลยก็มี

ดังนั้นเวลาจะตรวจพลังกับใคร ควรมีความรู้เบื้องต้น แต่ผมก็ไม่แนะนำให้นำวัตถุไปตะเวนตรวจนะครับ เพราะเราอาจเจอคนที่พูดไม่จริงก็เป็นไปได้ สำหรับผมโดยส่วนตัว ผมไม่ได้นักตรวจกระแสพลังโดยอาชีพ เพราะผมไม่ได้หากินกับการจับพลังงานแต่อย่างใด ผมอาศัยการฝึกกรรมฐานเป็นพื้นฐานในการตรวจ แต่ผมสามารถชี้แนะแนวทางในการฝึกได้ในเบื้องต้น โดยในการวิเคราะห์กระแสวัตถุในแต่ละอย่างที่ผมได้เขียนบทวิเคราะห์ขึ้นนั้น ก็ไม่ได้เน้นว่าจะทำให้วัตถุมีคนจองหมด เพราะต่อให้ไม่มีบทวิเคราะห์ของผม ก็จองกันภายในแทบจะไม่พอแล้วครับ 55 (ได้ยินจาก Admin เล่ามา) แต่บทวิเคราะห์ของผมจะเป็นแนวทางในการบูชาวัตถุมงคล เพื่อให้ผู้บูชาสามารถนำเอาไปใช้ได้อย่างมีประสิทธิภาพ

8. konun88

พรุ่งนี้คงได้รับข่าวดีจากทุกท่านนะครับ

9. konun88

ในวันนี้ ขออำนาจแห่งมหาลาภในวัตถุมงคลมหาลาภทิ้งทวน ดลบันดาลโชคลาภโภคทรัพย์แก่ผู้บูชาชุดนี้ทุกท่านนะครับ จะรอคอยฟังข่าวดีครับ

10. konun88

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2019
  11. konun88

12. konun88

ทุกชีวิตเราไปตามถนนชีวิต และปีจร ที่เรากำหนดกันขึ้นมาเองจากอดีต

ที่เราเรียกกันแบบง่าย ๆ ว่า ดวงชะตานั่นละครับ

ดวงชะตามาจาก พราหมณ์ ในทางศาสนาพุทธ คือ กรรม

ผลของกรรม นั้นเป็นเรื่อง อจินไตย ครับ เรื่องอจินไตย ก็ได้บอกไปแล้วว่าเป็นเรื่องไม่ควรคิด

ประมาณ ปลายเดือนนี้ หรือเดือนหน้า มาคุยกันในบทต่อไปครับ ซึ่งขอเก็บข้อมูลก่อน เพราะเป็นเรื่องที่ยากขึ้นเรื่อย ๆ ครับ

หนึ่งในคำสั่งเสียที่หลวงปู่เหิร ได้อบรมผมก่อนท่านจะละสังขาร

**Beyond Your Destiny**เหนือดวงชะตา

ขอเก็บข้อมูลก่อนครับ โชคดี QC ก็ ฝึกฝนด้านนี้มามากเช่นกัน (โหราศาสตร์) จึงได้ข้อมูลอีกด้าน...

13. konun88

14. pp-rom

pp-rom Active Member

ปูเสื่อรอบทต่อไปครับ

15. konun88

มีผู้ส่งข้อความมาขอวิธีบูชาวัตถุมงคล ว่า ได้มาควรจะทำอย่างไรก่อน

ผมจะยึดวัตถุมงคลที่ผมแนะนำ มีส่วนร่วมจัดสร้างเฉพาะในกระทู้นี้นะครับ

เพราะ หากได้มาจากแหล่งอื่นต้องถามผู้ผลิตจำหน่ายแล้วละครับ เพราะวิธีการสร้างต่างกัน

หลักการบูชาตามสายผมและสายที่ปรึกษา วัดหมูเปิ้ง เหมือนกันคือ...... (คำว่าสายผมคือสายหลวงปู่โนครับ และสายที่ปรึกษา วัดหมูเปิ้ง คือตามสูตรครูบาข่าย นอกนี้ ผมไปทำบุญด้วยเท่านั้น หรือนับถือผู้ทรงคุณธรรม แต่ไม่คิดจะไปร่ำเรียน หรือ อาจหาญไปเรียนครับ)

หลักการสำคัญมีดังนี้ ตรวจทานแล้วตรงกันกับของที่ปรึกษา

1. หากเป็นชุดพระเครื่อง ไม่มีอะไรมาก จัดพานต้อนรับ อันประกอบด้วย ขันธ์ 5 คือ ว่าง่าย ๆ ดอกไม้ขาว 10 ดอก ( 5 คู่) เทียนเหลือง 10 เล่ม (5 คู่) ในสายผมจะไม่ใช้ธูป แต่สายที่ปรึกษาใช้ ธูป ผมยึดตามสายผมครับ

เทียนไม่ต้องเปลี่ยนเพราะไม่เหี่ยวแห้ง เปลี่ยนแต่ดอกไม้ ผมเลยเอาง่าย ๆ ยึดพวงมาลัยพวงนึงเลย เพราะเกิน 10 ดอกแน่ พยายามเปลี่ยนทุกวันครับ ซื้อมาแช่ตู้เย็นเลย

น้ำ 1 แก้ว เปลี่ยนทุกวันยิ่งดีครับ

พระเครื่องหากไม่ได้ห้อยก็วางบนพานครับ เฉพาะชุดเก่งเรานะครับ

2. เครื่องรางตะกรุดแยกพานครับ อย่าปะปนพระเครื่องเด็ดขาด มีดหมอด้วยครับ ก็แยก พานต่างหาก

3. ตะกรุดฟ้าสะท้านจะมีวิธีจัดพานบูชาดังใบฝอยบอกไปแล้ว ตามภาพ

หลักการสำคัญคือ การจัดแยกหมวดหมู่ ห้ามปะปนกันครับ ตามกระแสพลัง ทีนี้ชุดของวัดหมูเปิ้งไม่มีปัญหาครับต้นกำเนิดเดียวกัน ห้อยกัน ปนกันได้เลย แต่ควรแยกพระกับเครื่องราง จากกัน

หาก...นำมาปะปนกัน ในอีกมิติหนึ่งพลังจะตีกันครับ ผลคือ....นอนไม่ค่อยหลับสนิท จะสะดุ้งตื่น อารมณ์หงุดหงิดครับ

การได้มา ต้องบอกกล่าวอะไรหรือไม่ มีแต่กุมารทองนะครับที่เคยได้ยินมาว่าต้องบอกกล่าว

คาถา กำกับแต่ละอย่าง จริง ๆ มีแต่ตะกรุดเท่านั้นครับที่ใช้คาถา อย่างอื่น ถือว่า จะพยายามไม่ใช้คาถาครับ เพื่อให้ง่ายต่อการใช้งาน

แม้แต่ตะกรุดที่ปรึกษาบอก เอาจริงๆ รีบ ๆ อธิษฐานจบพกพาได้เลย

พระเครื่องอื่น ๆ หากไม่ใช่ชุดเก่งไม่ค่อยได้ห้อย เก็บใส่กล่องไว้ครับ อย่าปะปนพระเครื่องกับเครื่องรางเด็ดขาด โดยเฉพาะมีดหมอ แยกจากพระ ตะกรุดเลยครับ เวลาเก็บนะ

หากเก็บผิดพลาด ดังเสี่ย ว. ที่รับผลไปแล้วคือ อารมณ์แปรปรวนหน้าดำหมองคล้ำครับ

16. konun88

ในข้อดีของการมีพาน ดอกไม้ เทียนรองรับพระเครื่อง และอีกพานรองรับตะกรุด ส่วนมีด ก็ใส่พานบูชาต่างหากหรือวางไว้ไม่ปะปนพระเครื่อง ก็เพื่อไม่ให้พลังตีกันครับ

ผลของพลังตีกัน ดูง่าย ๆ อารมณ์หงุดหงิด นอนหลับไม่ค่อยสนิทครับ

การจัดพาน เปลี่ยนดอกไม้ เปลี่ยนน้ำแก้วน้ำเสมอ อันนี้หลวงปู่โน สอนมาเลย จะทำให้ชีวิตราบรื่น ผมกับที่ปรึกษาจะซื้อดอกไม้มาแช่ตู้เย็นไว้เลย เปลี่ยนทุกวัน

ส่วน สูตรจะใช้ธูปกี่ดอก ก็แล้วแต่ แต่ของสายผมไม่ใช้ธูปครับ

ส่วนคลังสมบัติอื่น ๆ ก็ เก็บใส่กล่อง ใส่ตู้แยกไว้ ต่างหาก อย่าปะปนเครื่องราง พระก็พอครับ

การอาราธนาบูชา ก็ทั่วไปครับ พุทธังอาราธนานังฯลฯ บทนี้มีอยู่ทั่วไปใน เน็ตก็มีบอกครับ

ในการบูชาตะกรุดสายวัดหมูเปิ้งจะมีคาถากำกับวิธีใช้เสมอ ผู้ได้ไปจะทราบเองครับ

ทุกท่านที่ติดตามมาคงจะเห็นการสร้าง การเสกว่า

1.แต่งขันครูบอกกล่าวเสมอ และ จะนำขันครูไปเสกด้วยทุกครั้งจนกว่าจะสำเร็จเสร็จสิ้น ที่ปรึกษาจะคว่ำขันครู ถือว่าจบงาน ที่อื่นจะ จับใส่กล่องไปเสกก็แล้วแต่สูตรแต่ละที่ครับ

2. หากพระเครื่องก็จะให้เปิดกล่องเปิดลัง ในตอนเสก หากเป็นมีด ท่านให้ถอดฝักเสกเลย จะไม่ปิดกล่องเสก

อานุภาพขลังแค่ไหนแล้วแต่ จับพลังกันเองครับ 55 ผมไม่ถนัดเรื่องนี้

17. konun88

การใส่พาน เปลี่ยนดอกไม้เสมอ หากเป็นกุศโลบาย ก็คือ ความเอาใจใส่ มิใช่มองเป็นแค่สิ่งของ การเปลี่ยนน้ำทุกวัน เปลี่ยนดอกไม้ทุกวันถ้าไม่ศรัทธาจริงคงทำได้ยาก ซึ่งสำคัญมาก สายสำนักผมจะทำอย่างนี้ตลอด ..... สายอื่นมิทราบได้

หากเกิดเรื่องสำคัญในชีวิต ก็ยกพานพระเครื่อง หรือตะกรุดนั่นละครับ จบหน้าผากบอกกล่าวในสิ่งที่ต้องการ และปรารถนา สำเร็จแค่ไหนก็แล้วแต่บุญกรรมและอานุภาพ แต่สิ่งที่ผมพบเอง ..คือ ไม่พลาด ....

แนวทางของผม คือพยายามให้เรียบง่ายที่สุดครับ แม้คาถากำกับตะกรุดผมยังไม่ค่อยสวดเลย 555 แต่เปลี่ยนดอกไม้ทุกวัน

ตะกรุดจะสวดคาถากำกับก็ตอนสำคัญเท่านั้น หากเร่งรีบมาก ยกจบบอกกล่าวพอ คาถาไว้ทีหลัง ที่ปรึกษาก็ว่าใช้ได้ ใจเราเป็นกุศล

18. konun88

วันนี้ก็เช่นกัน ผมได้เตรียมคำถาม จะสอบถามท่านปรมาจารย์ ที่ปรึกษาบอก ท่านปรมาจารย์เตรียมคำตอบไว้ให้แล้วแต่เมื่อคืน คือท่านมาหาที่ปรึกษาเองบอกคำตอบที่ต้องการไว้แล้ว

จริง ๆ เรื่องการหยั่งรู้ ดักจิตดักใจ สำหรับผมเจอมามาก พอเจอบางคนมาอวด ก็ถือว่า ได้แต่ยิ้ม

หลักสำคัญที่สุดคือการแก้ปัญหาครับ แก้ปัญหาชีวิต แก้ปัญหาตามที่ต้องการคงปฏิเสธไม่ได้ว่า ไม่มีใครไม่มีอุปสรรค ปัญหา แม้ต่อให้มีพระเครื่อง วัตถุมงคลดีแค่ไหน ก็ไม่ได้หมายความว่า จะไม่พบปัญหา ความทุกข์ หรือที่บางคนเรียกว่า ชีวิตบัดซบ...

ดังจะกล่าวในเรื่องต่อไปครับ
    **Beyond Your Destiny** เหนือดวงชะตา

พระเครื่อง ผู้ทรงจิตได้อธิบายไว้สั้น ๆ แล้วว่า เป็นรูปลักษณ์พระพุทธ หรือพระอริยสงฆ์ ผู้ทรงคุณ แน่นอน การเสก อัญเชิญ ญาณอะไรแล้วแต่ละท่าน หากทำได้ถึงขีดสุดจริง ก็จะมี ญาณ มีชีวิต แต่ มีข้อดีก็มีข้อติดขัดคือ

เมื่อท่านมีชีวิต มีจิต มีญาณ ก็เหมือนอยู่กับท่านละครับ ท่านจะไม่ฝืนกรรม ไม่ช่วยคนไม่ดี เพราะครูบาอาจารย์เองก็คือผู้ทรงธรรม หากสำเร็จธรรมยิ่งหนักเข้าไปอีก คือ
    ละทางโลกแล้ว...หรือไม่จริง ???

ขอหวยได้ไหม ?? ท่านก็จะบอกแล้วแต่กรรม ใส่ไปทานของมึนเมา ผิดศีลได้ไหม ??

ตะกรุด เป็นเสมือนเครื่องจักร อุปกรณ์ การจารอักขระ หากเปรียบเทียบเสมือนติดอุปกรณ์ วงจร ที่ว่า หากจารพลาด จารขาด วงจรไม่ครบ อาจทำงานได้แต่ ไม่สมบูรณ์พร้อม ไม่นับตะกรุดที่จารมั่ว จารไม่ครบสุตรนะครับ หรือ ปั๊มมาแล้วไปใส่กล่องเสก พลังก็เหมือน ๆ วัตถุอื่นในกล่องละครับ เจอมามาก

เครื่องราง เช่น พญาหมู หนุมาน หากทำได้ครบสูตรก็เรียกจิต ให้มีจิตชีวิต ซึ่งตามที่เห็นมาที่ลงภาพ ที่ปรึกษาจะแยกจากพระเครื่องชัดเจน มิใช่ใส่กล่องรวมกันแล้ว ขอครูบาอาจารย์แยกพลัง นั่นก็เกินไป 55

19. konun88

**Beyond Your Destiny** เหนือดวงชะตา

ตามผมเคยตั้งกระทู้ตอนหลวงปู่เหิร ท่านละสังขารไปแล้ว หากทุกท่านได้อ่านมาบ้าง
    https://palungjit.org/threads/อภิญญ...เหิร-พระอริยเจ้าผู้ซ่อนกายในเมืองหลวง.634039/

ที่ปรึกษาบ่น "เสียดายไม่ทันได้พบท่าน" แต่ได้สัมผัสวัตถุมงคลที่หลวงปู่เสกทิ้งทวนแล้ว ก็ มั่นใจตามหลวงปู่ประหยัดบอกว่า
    "ท่านสำเร็จแล้ว"

ครูบาอาจารย์แต่ละท่าน มีจริต ปฏิปทาแตกต่างกัน ดังผมเคยเล่า หลวงปู่สมัยก่อนดูดวงแม่นมาก ถามว่าผมรู้ได้ไง ผมก็รู้จากคนที่หลวงปู่ดูดวงให้

ที่เด็ดสุด เสี่ย ว.บอก หลวงปู่ให้จดวันเดือนปีเกิดใส่กระดาษ ท่านยกกระดาษไปไหว้สวดมนต์หน้าหิ้งพระ แล้ว ก็บอกเสี่ย ว. ชัวะ ๆ ๆ ๆ เลย เสี่ย ว.ก็นักดูดวงมาทั่วราชอาณาจักร ผลคือ "แม่นที่สุด"

ผมก็ แจ้นไปโวยเลย ว่าทำไมไม่ดูให้ผมบ้าง หลวงปู่ก็บอกความจริง เสี่ย ว.ต่อไปจะเป็นยังไง ผลเวลาผ่านมาเป็นจริงเลย คือ .... โดนถีบออกจากลุ่มไปแล้ว 55

ในหลักการดูดวง จะมีอย่างหนึ่ง หมอดูจะบอกไม่หมด(ถ้าหมอดูแม่นจริงนะ) ยิ่งเป็นพระยิ่งหนักเข้าไปอีก บางเรื่องพูดไม่ได้ บางเรื่องไม่ควรพูด....

แม้หลวงปู่จะไม่ดูดวงให้ผม แต่ก็เตือนภัยหลายอย่างที่จะตามมมา จวบจนท่านประกาศ ว่าจะเลิกในสิ่งที่พระพุทธเจ้าห้ามให้หมด เช่น ดูดวง เจิมรถ ปลุกเสก.... เป่าหัว...

แม้ผมถอยรถใหม่หลวงปู่ก็บอก "ไม่เจิมนะ ในทางพุทธไม่มีเจิมรถ แต่จะไปสวดมนต์ให้"

วันเวลาผ่านมาหลายปี รถนี้ก็เดินทางไปทั่ว เข้าป่ามามากก็ปลอดภัยไม่มีอุปสรรค (ป่าจริง ๆ นะครับไม่ใช่รถไปจอดถึงแล้วบอกป่า บางที่ผมลุยอุทยาน น้ำตก ภูเขาครึ่งวันนั่นละป่าจริง ๆ )

สิ่งสำคัญที่สุด ก่อนท่านละสังขาร คือการทบทวนความรู้ต่าง ๆ เป็นเวลา 1 ปี เรื่อง ดวง และเรื่องกรรม ท่านจำแนกแจกแจงให้เห็นชัดเจน จนท่านมาตบท้าย ว่า

"เหนือดวงชะตา" คืออะไร....???

20. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    แชร์ประสบการณ์พญาหมูนิดหน่อยครับ ในวันแรกที่ขึ้นคอ เด็กผู้หญิงเฝ้าร้านขายของทักและพูดคุยกับเราแบบสนิทเป็นพิเศษ เจ้าหน้าที่นิติสาวของคอนโดก็ทักเราอีก และเมื่อวันเสาร์ไปทำบุญ มคทายกก็ทักเราว่าเป็นสส.เขตไหนและพูดคุยอีก สรุปรวมพญาหมูนี้เก่งเรื่องคนจริงๆทำให้คนเข้ามาพูดคุยแบบสนิทชิดใกล้เป็นพิเศษเหมือนรู้จักกันมานาน ทั้งที่เราไม่อยากคุยเลย555 ส่วนลูกอมที่แถมผมเอาให้แฟนเพราะเห็นบอกมีเสน่ห์นิดๆและคุ้มครองด้วย ตัวน้องเค้ามีลักษณะอย่างหนึ่งคือมักจะดึงดูดให้คนมาแกล้งทั้งๆไม่ได้ทำอะไรใครก่อน ครั้งจะให้ชุดเก่งเราก็เสียดาย ผมบอกวิธีใช้ไป ผลคือเจ้านายที่เคยว่าเคยด่าก็พูดจาดีแถมให้ขนมให้น้ำผลไม้มาทานอีก ลูกอมแถมก็ไม่ธรรมดาเลยนะครับ สุดท้ายนี้ขอบคุณคุณkonun88 และครูบาอาจารย์ทุกรูปทุกท่านครับ และขออนุโมทนาบุญสร้างถนนด้วยครับ