นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นมหาสิทธิโชค)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007

ขอบคุณครับ

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เสี่ยไว ... ได้พิจารณา ถึง ที่ อ.บีเคยเล่าให้ฟัง พระกรุเก่า พิมพ์หนึ่งที่มีอานุภาพ การล้างอาถรรพ์ แต่ พระชุดนี้ ด้วยความเก่าแก่ ก็มีอาถรรพ์ตามมาด้วย ตามที่ อ.บี เคยเล่า ด้วยความเก่าแก่ อาจมี วิญญาณเจ้าของติดตามมา หรือ ติดหนี้สงฆ์ หรือ ผ่านเรื่องราวมามาก จนเป็นอาถรรพ์

...แต่อานุภาพ นะชัดเจน จากจุดประสงค์การสร้าง คือ ล้างอาถรรพ์ จึงได้ชื่อว่า พระลบ

ทีนี้... ช่วงนั้น ใกล้สิ้นปี 2558 เราเลยสรุปว่า จะหา รีบหา ก่อนที่หลวงปู่อริยเจ้าจะไม่ เมตตาชี้แนะให้

... หลังจากนั้นไม่นาน เสี่ยไว ได้ตั้งจิตอธิษฐาน ขอให้มีลาภลอยมาบูชา ก็ได้สมปรารถนา ... และได้ตัดสิน บูชา มา 1 องค์ กำหนดเดินทาง จะไปกราบหลวงปู่อริยเจ้า

...เช้าวันนั้น เสี่ยไว ได้คิดว่า จะใช้เวลา ไม่กี่ ชม.กลับกลายเป็นว่าเดินทาง ครึ่งวัน เนื่องจาก เกิดอุบัติเหตุ บนท้องถนน ... กว่าจะถึง ก็นานโข ฝนตกอีก

... หลังจาก สนทนา ขอความเมตตา ก็ตามคาด....

...หลวงปู่ บอกว่า มีวิญญาณ ตามมา เป็นเจ้าของเก่า

สรุป..แยกประเด็นดังนี้

1. พระมีเทวดารักษา พระ ซึ่งผูกพันกับเสี่ยไวมา เลยได้มา แบบวาสนา... พูดง่าย ๆ ได้ฟรี เพราะมีลาภลอย ตามที่อธิษฐาน

2. เจ้าของเก่า ๆ เพราะอายุ พระนับพันปี เขาหวงแหน ติดตามมา หลวงปู่ กำหนดจิตแผ่เมตตาให้ บวกกลับการถวายสังฆทาน ชำระหนี้สงฆ์

...จน นานท่านบอก ไม่เป็นไรแล้ว มีวาสนาเก่าก่อน

...เรื่องอานุภาพ ท่านไม่ตอบตรง ๆ ท่านบอก ว่า วิถีแห่ง พุทธ มงคลอยู่ที่การปฏิบัติ วัตถุมงคล ไม่ใช่แนวทาง แต่ ท่านบอกว่า มีอานุภาพ ครบ ทุกด้าน

...เสี่ยไว รีบกลับบ้าน อาราธนาพระทำน้ำมนต์ ปะพรมไปทั่ว คืนนั้น หมาไม่หอน เลยครับ บวกกลับ ข่าวคราว คนคิดร้ายเสี่ยไว ว่า ไปร่วมงาน พิธีที่วัด แล้ว พลาดท่า ตกลงมา ขาเลือดอาบ กะเผลก กลับบ้าน สอบถาม คนตาดี ว่าเทวดา เตะ... เขาว่างั้นนะ

3. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลังจาก เสี่ยไว ได้ ผลพิจารณาจากหลวงพ่อ...เจ้าตำรับมีดหมอ เสี่ยไว เห็นผลต่อมาจนชัดเจน ปัญหาการกลั่นแกล้งสงบสุข

...ไม่นาน ผมจะได้ ยุ เดลคุง ซึ่ง กำลัง หาของดีมาเสริมกิจการให้ไปสืบเสาะ ถึงถิ่น เราจะได้ของในราคาย่อมเยา เดลคุงก็ดี เกินดี ไปสืบเสาะถึงวัด ได้พบ พระอาจารย์ ซึ่งเดลคุงบอกยังหนุ่มมาก แต่อาจมีครูดี และได้ บูชาของดีมานิดหน่อย...

...ไม่กี่วัน เดลคุง มาเล่าถึงอานุภาพเครื่องรางที่บูชามา ว่าสุดยอดเกินบรรยาย และให้ เบอร์ติดต่อมาด้วย

...ผมได้ โทรไปสอบถามว่าทำไมตะกรุดพระอาจารย์ ตรวจสอบพลังแล้วดีมาก ท่าน ก็เมตตาชี้แนะ บอกมวลสารที่พอกตะกรุด และการทำตามตำรา ... ซึ่งหลายอย่างไม่สะดวกในการบอก และย้ำห้ามห้อยเอว มีมวลสารสูงค่า

...จึงหายสงสัย ถึงผลการพิจารณาอานุภาพ

4. konun88

เสี่ยเจม คนแรกได้พญาเต่านี้มา ได้ให้ คนใกล้ชิด ซึ่งหลวงปู่อริยเจ้า ได้รับรองแล้วว่า คนนี้ เก่ง ตาในดี ตรวจสอบ แล้ว อานุภาพ ดีมาก ๆ จนเสี่ยเจม บอก โดนยึดเต่าไปแล้ว...

...ไม่นานนัก ก็ได้โบนัสจากงานประจำ และ ธุรกิจส่วนตัว ก็รุ่งเรือง จนได้ ไปดูงาน ต่างประเทศ และทำธุรกิจจนร่ำรวย สะสมเต่า จนเรียกได้ว่า มีฟาร์มเต่า

...เสี่ยเจม เปิดเผยเคล็ดลับว่า ต้องสวดมนต์ ภาวนามาก ๆ จะมีรายได้เพิ่มมาเรื่อย ๆ หากช่วงไหน อ่อนภาวนา จะรายได้น้อย...

... ก็ ได้ผลจากการบูชาทุกคนครับ มากน้อยตามวาสนา

... ท้องเต่า ว่ากันว่า ติดแผ่นทองจังโก๋พระธาตุศักดิ์สิทธิ์ และ เต่าทำจากกะลาอาถรรพ์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2016
  5. konun88

มี พรรคพวก คนนึง ได้ พบเบี้ยแก้ ถูกใจ มีใบฝอยเคล็ดลับการบูชามา เรียบร้อย วันหนึ่ง วันเดือนดับ

มีอาการปวดหัวตุบ ๆ แต่เช้า ทานยา ก็ยังไม่หายดี เลยสงสัย จึง นำเบี้ยแก้ มาอาราธนาทำน้ำมนต์ ตามใบฝอย แล้ว กินอาบ อาการปวดหัวก็หายปลิดทิ้ง

... นำเบี้ยแก้ ไปสอบถามหลวงปู่อริยเจ้า ท่านบอก ดีมาก ๆ ครบ 3 กษัตริย์เลย ส่วนสาเหตุ ปวดศรีษะ ท่านบอก เขามาลอง...

6. konun88

ครั้งหนึ่ง มีพรรคพวก จะเดินทางไป ทำงาน พิเศษ ที่ภาคใต้ เป็นเวลา นาน ก็ ได้ นิมิตร ภาวนา ว่าจะมี เรื่องแปลก ผมจึงแนะนำไปขอความเมตตาหลวงปู่อริยเจ้า

...ท่าน ก็ อวยพรให้ บอกไปแล้วดี กิจการจะสำเร็จ พอสอบถามจะมีเรื่องแปลก ๆ ไหมท่านบอก นิด หน่อย ให้ภาวนาไป ไม่มีอะไร...

..จวบจนเดินทาง จำได้วันนั้น เกิด สุริยคราสพอดี ก็ไม่กังวลใจมาก เพราะถือว่ามีของดีอาจารย์ดี ใครจะรู้ จะเกิดเรื่องแปลก ที่ นิดหน่อยของอาจารย์ อาจไม่นิดหน่อยสำหรับเรา...

7. konun88

ก่อนเล่า เรื่องราว พรรคพวก ที่เดินทางไป ทำงานต่างถิ่นต่อไป ขอ ชี้แจงเล็กน้อย เรื่องราวหลังจากนั้น เป็นแค่ เล่า เรื่องแปลก ที่ประสบพบมา ณ บัดนี้ ทุกอย่าง ไปได้ดี เรื่องราว ที่ เกิดพบ อาจขัดแย้ง กับความเชื่อเดิม ๆ ที่พบมา และเกี่ยวกับ ความคิดเห็นของครูบาอาจารย์แต่ละท่าน ซึ่ง แต่ละท่านย่อมมีความคิดเห็นต่างกัน

...ตัวผมเองและพรรคพวก จะถือหลักไม่วิจารณ์ ครูบาอาจารย์ .... จึง ขอให้ถือว่าเป็นนิทาน อ่านสนุกต่อไป....

การไปทำงานต่างถิ่นแรก ๆ ก็ไปได้ดี ทุกอย่าง ทั้งทำงานด้วย เที่ยวด้วย ที่ จังหวัดแห่งนั้น เป็นจังหวัดที่สงบสุข บวกกลับมีเพื่อนพ้องสมัยเรียน อยู่ด้วย หลังจาก ทำงานไป ได้ ซักพัก ก็มีการนัดหมาย ทานอาหารกัน พรรคพวกผมเป็นชาย เพื่อนที่นัดมาเป็น ญ เขา พา น้องสาวเขามาด้วย ซึ่ง ก็เคยรู้จักกันมาก่อน น้องสาวเพื่อนคนนี้จัดว่าเป็น ญ งาม เนื้อหอมคนนึง ทราบแต่ว่ายังโสด

...และแล้ว งานเลี้ยงที่ น่าเสน่หา และน่ากลัว ก็ มาถึง....

....เพื่อนผม ก็จะได้พิสูจน์ ว่า มีของดี อาจารย์ดีจะช่วยได้หรือไม่... หรือเข้าตำรา สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรมต่อไป เวลากรรมมา ของดีแค่ไหนก็ช่วยไม่ได้ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2016
  8. konun88

ในงานเลี้ยง เขาเล่าให้ฟังภายหลัง พอ ลงจากรถ เพื่อน ญ ก็บอกเดินไปก่อน ทำธุระแปป เขาก็เดินตามน้องสาวคนสวย กะ ลูกของเพื่อนไป ไม่ได้สนใจไร คุยไป แซวไป ถ่ายรูปไป พออาหารยกมาหมด ก็ตามเคล็ด คือ รีบตักทานก่อน และตักเอง สังเกตอาหาร แต่ พอเอาเข้าจริง ๆ ก็ สาว ชวนคุย คนนี้ชวนคุย สาวตักอาหารให้ เพื่อน ตักให้ จน งง ไปหมด จะทานน้อย ๆ ก็โดนคะยั้นคะยอ ให้ทานอีก ทานอีก ตักให้....

...คืนนั้นเอง เพื่อนผมฝันเห็น ญาติที่เสียไป มาในฝัน ทำหน้าตาไม่พอใจ เขาก็งง เกิดอะไรขึ้นสะดุ้งตื่นกลางดึก ดูเวลา ตี 2 กว่า ๆ ก็หลับต่อ...

9. konun88

หลังจากวันนั้นเป็นต้นมา ก็เกิดความคิดถึง อยากพบ อยากเจอ ญ มาตลอด ความคิดถึง ค่อย ๆ สะสม ก็พยายามชวนคุย ติดต่อ ฝ่าย ญ ก็ คุย ๆ แบบ ขอไปที แรก ๆ เพื่อนผมพอ เห็นแบบนี้ พยายามตัดใจ หยิ่ง ไม่ง้อ แต่ มันก็คิดถึงสะสม จนไม่มีสมาธิทำงาน จากนอนหลับสนิทตลอดคืน ก็ เริ่มมาสะดุ้งตื่นกลางดึก คิดถึง ญ มาก จนพักผ่อนเริ่มน้อยลง

...ทีนี้ เพื่อนผมคนนี้ ช่วงนั้น ก็ นับถือหลวงปู่อริยเจ้ามาก รับแนวคำสอนท่านมาเต็ม ๆ ภาวนาจนหลวงปู่ ท่านชมว่า มีบารมีมาก ถ้าบวช นี่ ..โอ้โห้... ให้ หยุดทางโลกได้แล้ว แต่ เขาก็ บอกหลวงปู่ ต้องดูแล แม่ น้องชาย ทำไม่ได้ แต่ก็ได้ภาวนาจนเรียกว่า ดีมาก ๆ เหลือแต่ละ วัตถุมงคล ที่ยังทำไม่ได้

..เมื่อสะดุ้งตื่นกลางดึก ใช้แนวภาวนาหลวงปู่อริยเจ้า พิจารณาความไม่เที่ยง กฎไตรลักษณ์ ... ก็ดีเป็นพัก ๆ แต่ เวลาทำงานยุ่ง ๆ ก็คิดถึง ญ อีก... พยายามนัดหมายชวนคุย ฝ่าย ญ ก็ ปัด ปฏิเสธตลอด....

...เวลาผ่านมา จน งานใกล็เสร็จ จะเดินทางกลับ ก็ยิ่งคิดถึงมากขึ้น มาปรึกษาผม ขอตัวช่วย.... ผม ก็นึกถึง ตัวช่วยอย่างหนึ่ง ที่ ไม่มีพิษภัยใด ๆ ไม่มีผีสาง แต่ทำพิธีได้พิสดาร... จนเดลคุงประทับใจมาก ๆ

สีผึ้งนางมัทรี พระอาจารย์กฤษดา วัดปงสนุกเหนือ

10. konun88

ตัวช่วยนี้ ไม่ได้หมายความว่าจะทำให้คนรัก หลงเลยนะครับ เขาก็ใช้ เจรจา จน สุดท้าย ผมแนะนำสารภาพรักไปเลย ได้ไม่ได้ จะได้รู้ ๆ เขาก็สารภาพรัก

ฝ่าย ญ ก็ บอกขอพิจารณาดูก่อน แม้เดินทางกลับอยู่ห่างไกล กัน ก็ ค่อย มานัดพบ ศึกษากัน...

...จวบจนวันเดินทางกลับ ก็สรุป ญ ยอมคุยด้วย เขาก็จำใจเดินทางกลับ ผมแนะนำให้มาปรึกษาหลวงปู่ สิ เขาตอบ เกรงใจพระ เอาเรื่องรัก ๆ มาคุยกับพระ เขาเดินทางกลับไปหาแม่เขาก่อน ไปนอนที่บ้าน

...ผม สอบถามแม่เขาอาการเขาเป็นไง แม่บอก กลับมาคราวนี้ หน้าลูกเปลี่ยนไป คือดู หมอง ๆ โทรม ๆ แม่เห็นแล้วขนลุก ๆ ถามเป็นไงทำงาน ลูกก็ตอบ เหนื่อย ขออยู่เงียบ ๆ ก็พยายามไม่คิดมากอะไร คิดว่าคงเหนื่อย เดินทางไกล

..จนไป หาหลวงปู่อริยเจ้า เล่าความให้ฟัง ท่านบอก ท่านรู้อยู่แล้วก่อนเดินทาง แต่ไม่บอก เป็น กรรม พบเจอเนื้อคู่แล้ว

...ผมพยายามถาม เขาโดน... หรือเปล่า ท่านบอกไม่ใช่ เป็นกรรม เลี่ยงไม่ได้ เป็นคู่กันอยู่ไกลแค่ไหน ก็ต้องมาพบกัน บอกก่อนเดินทาง ก็ เปล่าประโยชน์ กรรมที่เลี่ยงไม่ได้

... ตัดใจได้ไหม ท่านบอก ถ้าเป็นกรรม ภาวนาก็ช่วยไม่ได้นะ ให้ ภาวนาแผ่เมตตาไป สรุป ท่านบอก ไม่ใช่โดน... หรอก เป็นกรรม

11. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กำลังสนุก
    และ มีข้อคิดดีๆมากมาย

ตาม และ ขอบคุณครับ...

สิ่งหนึ่งที่จากการอ่าน
    ทำให้รู้คือ
    พระดี กับ พระดัง
    อาจจะคนละองค์กันเลยนะ​

12. konun88

จากวันนั้นมา ฝ่ายชาย บอกตรง ๆ ว่า ด้วยความไกลกัน บวกกะความระแวง และ ฝ่าย ญ ยังไม่รับรัก ก็เลย พยายามตัดใจ มุ่งภาวนาเต็มที่ แต่....

... จะมีอาการแปลก ๆ ปวดหัวใจ จิ๊ด ๆ ทำให้ตัดใจไม่ได้ เหมือนมีอะไรบีบ ให้โทรหา ไลน์ไปตลอด คอยเฝ้าแต่โทรศัพท์ ... ผม ก็สงสัย เตือนสติ จะรักอะไรนักหนา เจอกันไม่กี่ครั้ง เขาก็บอก บอกไม่ได้ เพราะเหตุใด แต่ รู้สึก แบบ ต้องทำทุกทางให้ ญ รับรัก

... ทุก ๆ คืนจะสะดุ้งตื่นกลางดึก คิดถึงตลอด เรียกว่าไลน์หา แต่ ตี 2 ตี 3 บอกว่าคิดถึง ๆ ... เป็นงี้ ตลอด หลายวันเข้า เริ่มแย่ กินก็กินไม่ลง ทานแต่กล้วย ร่างกายเริ่มซูบผอม

...ผมเลย เตือนสติ ลากไปหา หลวงปู่อริยเจ้าอีกครั้ง ขอความเมตตาทำน้ำมนต์ให้มาอาบทีเถอะ ให้นอนได้ ท่านบอกไม่โดน.... ก็ไม่โดน ขอแค่ให้เขานอนสงบ

...หลวงปู่ เรียกถามเขาว่า กรรมฐาน ช่วยไม่ได้เหรอ เขาบอกได้เป็นพัก ๆ ครับ ดีเป็นช่วง ๆ แต่อยากนอนได้สนิท ท่านกล่าวว่า หลังปีใหม่ไม่ทำให้แล้วนะ ท่านนิ่งไปพัก แล้วกล่าวว่า หลวงปู่แก่แล้ว ทำไม่ไหวหรอก แต่จะขอ ครูบาอาจารย์ช่วย หลังจากนี้ ไม่ทำแล้วนะ

13. konun88

หลังจากได้น้ำมนต์ ปะพรม และ น้ำใส่ขวดกลับมาทาน ท่านเฉลย ตอนจะกลับว่า ใช่จริง ๆ โดน... ท่านบอก คนทำเขาก็รู้ว่า มีอาจารย์ดี เลย ลองเต็มที่ แต่... ฝ่าย ญ ไม่รู้เรื่องอะไร มีผู้หวังดี อยากให้ 2 คนนี้รักกัน...

...ที่ต้องทำแบบนี้เพราะ เพื่อนผม นะ ไม่สนใจแล้วเรื่องแบบนี้.... ท่านย้ำ ห้ามโกรธใครนะ ต่อไปจะดีเอง

...หลังจากนั้น อาการก็ดีขึ้น จนคาดว่า ปกติแล้ว ความรักก็ไปได้ดี จน ฝ่าย ญ รับรัก... จนเพื่อนผมเดินทางไปหา อีกครั้ง และกลับมาอีก ได้แต่นัดหมายว่า วันหน้า อาจไปอยู่ด้วยกันที่ ต่างจังหวัดเลย

... เรื่องทุกอย่างเหมือนจะจบลงด้วยดี แต่ เหมือนไม่จบ เมื่อน้ำมนต์ หมดขวด ก็คิดว่าคงปกติ อาการปวดจิ๊ด ๆ กลับมาอีกครั้ง และคิดถึงมากขึ้น...

...หลวงปู่อริยเจ้าก็ ย้ำ ทุกอย่างสมหวังแล้ว ไม่มีอะไร ไม่ได้คิดร้าย...

...อาการนอนไม่หลับเริ่มกลับมาอีก ผม ก็ บอก อย่างนี้ ไม่มีอะไรแล้วเหรอครับ ท่านบอก มันเป็นกรรม ผมบอก ถ้าพาไปหลวงปู่ประหยัดละครับ ท่านบอก ไปก็ไม่หาย

...ผมบอก ถ้าเป็นหลวงปู่โนมาเองละครับ ท่านบอก ถ้า ระดับนั้นมา ไม่แน่...

...ปัญหาอยู่ที่เพื่อนผม ก็ รับแนวทางท่าน คือเป็นกรรม และไม่เชื่อ ด้วย คิดแต่ว่า แผ่เมตตาไป ให้อโหสิกรรมไปก็คง ปกติ

14. konun88

สุดท้าย ก็เลย ยุ แม่เขาให้ บังคับพาไป โดย ตั้งข้อแม้ให้เขายอมไปว่า

1. บอกแค่ว่า นอนไม่สนิท โดยจะไม่เล่าเรื่องอะไรทั้งสิ้น เพื่อพิสูจน์ว่า โดนหรือไม่โดน และหลวงปู่ประหยัด เก่งจริงไหม

...ผมก็รับปาก ไม่บอกอะไร แค่ไป เที่ยวก็แล้วกัน การเดินทาง ไกลจึงเริ่มขึ้น และไปแบบฉุกละหุก

....ตอนต่อไป เชิญพบกับ เรื่องแปลก..... วิชาสายไหมมัดใจ.....

15. ฅนคลองหลวง

ฅนคลองหลวง เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2011
    มาคอยติดตามครับ

16. konun88

หลังจาก เดินทางกัน ตี 5 กว่า ๆ จนถึงที่ หลวงปู่ประหยัด ซึ่ง ท่าน ได้ ตามหมอธรรม 2 คนมา... ตามที่ตกลงกันคือ ไม่บอกอะไร บอกแค่ว่านอนไม่สนิท

...หมอธรรมคนหนึ่งได้เล่าให้ฟัง เมื่อคืน นิมิตรฝันว่า เพื่อนผมคนนี้ ไปเกี่ยวข้องกับ ญ 2 คนพี่น้อง จำชื่อไม่ได้ แต่คุ้น ๆ คนน้อง ชื่อ มีอักษร .... (ผมถามเพื่อนจริงไหม เพื่อนว่าจริง เลยเริ่มทึ่งมานิด ๆ)

...หลวงปู่ พูดปริศนา เคยเห็นสายไหม ไม๊ ตอบท่าน เคยครับ ขนมสายไหม หรือเปล่า ท่านว่า ใช่ นั่นละ ที่เพื่อนผมโดน สายไหม มัดใจ เป็นสายใย.....

...ก็ เรียนถามท่าน จะรักษาได้ไหม ครูบาอาจารย์เขาบอกเป็นกรรม รักษาไม่ได้ ท่านกล่าวว่า นั่นคนกระทำนะ รักษาได้ไหม ต้องแล้วแต่ ครูบาอาจารย์ ... หลงกล มารเอง...

17. konun88

การักษา กว่าจะเสร็จ เย็นถึงเที่ยงคืน แรก ๆ คิดว่าง่าย หลวงปู่ยังบอก อาการหนักคล้ายเสี่ยเปา... ที่เคยเล่า เจอสะเก็ดสถานที่ศักดิ์สิทธิ์

...หมอธรรม 2 คนรุม ใช้ดาบอาคม ตัดสายใย ตรงหัวใจ อาการก็หายปลิดทิ้ง พอ พักยก เดิน ๆ นั่ง ๆ สำรวจ ก็ ปวดจิ๊ดขึ้นมาอีก เป็นอย่างงี้ หลาย ยก จนเริ่มท้อ

...สุดท้าย ท่านแนะนำ หมอธรรม เป็นภาษาอีสาน แล้ว แปลให้ฟังว่า สายใยนี้มี ร้อยเส้น พันเส้น ตัดขาดไป ก็ มีสายใย อื่นมาพันต่อ ใช้ดาบอาคมไม่ได้ ต้องใช้ มือ กวาด ออกไป...

...คืนนั้นจบ ลง ท่านให้ดูอาการ เพื่อนผม นอนได้ ตื่นมา หัวรุ่ง มัน ดีขึ้น แต่ยังมี ปวดหัวใจ นิด ๆ ....

18. konun88

วันถัดมา พอสอบถามอาการ คือ นอนได้ ไม่เกิดอาการปวดหัวใจจิ๊ด ๆ แบบหนัก ๆ แบบเจ็บในหัวใจ แต่มีอาการ ผวา ๆ นิด ๆ เพราะ รู้แล้วว่าโดนอะไรมา แต่ใจ นะมีอาการจิ๊ด ๆ เล็กน้อย คือ เป็น ๆ หาย ๆ

...หลวงปู่แต่งคายใหญ่ สอบถามอีกครั้ง เลยขอความเมตตา ท่านถามว่าใช่คู่กันไหม ชีวิตจะเป็นอย่างไร

...หลวงปู่โน เมตตามาชี้แนะ ท่านบอกเป็นคู่กันแน่นอน แต่อาการในใจ ท่านกล่าวว่า โรคหัวใจต้องรักษาด้วยใจ ให้ภาวนาไปจนกว่าจะหายขาด และเมตตาชี้แนะชีวิต... (ผ่านมา ครึ่งปีกว่า ๆ เป็นดังท่านบอกทุกประการ จะเล่าในภายหลัง)

.... สรุป ท่านให้ไปภาวนาเพิ่ม ให้ หายสนิท และเมตตาชี้แนะความรัก ซึ่งต่อมาภายหลัง ก็เป็นดังท่านบอก ได้ครองคู่ร่วมกันอย่างมีความสุข...

...จากนั้นสอบถามปัญหา การดำเนินชีวิต ตามที่หลวงปู่อริยเจ้าสอน ท่านบอก ก็ถูก นี่อาจไม่ใช่คำสอนแท้ ๆ ของพุทธ แต่ หลวงปู่ประหยัด ชี้แนะ เราอยู่ในเส้นทางไหนละ จะให้ บริสุทธิ์ เหมือนอย่างหลวงปู่อริยเจ้าได้อย่างไร ท่านบวชมาแต่เด็ก เราอยู่แบบชาวบ้าน ๆ ต้องใช้วิถีชาวบ้าน ท่าน บอกว่า ให้สำรวจตัวตนเราเป็นเช่นไร อะไรคือตัวตนของเรา...

...การภาวนา ตามแนวทางนี้จนเกิด ความสามารถพิเศษย่อมทำให้ได้เปรียบในการใช้ชีวิต...ฯลฯ...

19. konun88

หลังจากนั้นมา ก็ ไป หาหลวงปู่อริยเจ้า ท่าน ก็เมตตาบอกว่า นั่นไม่ใช่แนวทางพุทธ ศาสนาพุทธ สอนเรื่องกรรม แต่ วิถีพราหมณ์ แบบนั้นบางครั้งก็ช่วยได้ ท่านบอกมันจะช้าในการมุ่งหลุดพ้น

.... เราก็ได้แต่รับฟัง เราเป็นเด็ก ไม่วิจารณ์ครูบาอาจารย์ แต่สีหน้าเพื่อนผมนะดีขึ้นมาก หลวงปู่อริยเจ้าเมตตาบอก

...จากนั้นเพื่อนผม ก็หาเวลามาภาวนา ในอุโบสถ วัดแถวบ้าน อีกประมาณ 4-5 วันจนอาการปวดในหัวใจหายสนิท และหายดีมาจนบัดนี้

...ความรักในหัวใจไม่หายไปด้วย เขาก็สานต่อกับ สาวที่อยู่ไกล ค่อย ๆ เรียนรู้แม้อยู่ห่างไกลกัน มีเวลา ก็ บินไปหา เป็นระยะ ๆ

...ต้นปีนี้ ก็ได้ ตกร่องปล่องชิ้น มาอยู่ด้วยกัน โดยหลวงปู่อริยเจ้าเมตตาชี้แนะ ก่อนสิ้นปีว่า ถ้า ญ ขึ้นมาอยู่ด้วยกันให้พามาหาท่าน ท่านจะให้คำสอน ให้ของดี

...เรื่องเหมือนจะจบด้วยดี แต่ไม่เลยครับ...หลังจากคู่นี้มาอยู่ด้วยกัน เรื่องแปลก ๆ ก็ตามมาอีกมาก แต่เป็นเรื่องดีนะครับ....

20. konun88

คั่นเรื่องราว เล่าเรื่องผี ๆ หน่อยครับ รุ่นน้องที่รู้จัก บอก เจอวิญญาณมากวน จากคนชั้นบนที่แมนชั่น กระโดดตึกฆ่าตัวตาย เจอมา รบกวน

จึงมอบเครื่องรางให้ไป ผล คือเงียบสนิท เจอแต่เงา นิด ๆ

มีดหมอรุ่นแรกครูบาเลิศ ลำปางครับ