นิทานสนุก ถึงเครื่องราง...(ภาค...ฟื้นฟ้าหน้าแผ่นดิน)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ชุดนี้จะเริ่มการเสกเมื่อใด จบวันใดขอไม่บอกครับเป็นความลับสุด ๆ แต่เสกยาวนานแน่นอนและตามสูตรแห่งตำรา

ทุกวิชาที่สร้างมา สร้างตามที่ครูบาอาจารย์ท่านสั่งสอนมาและใช้ได้ผลกันมาแล้ว ชุดนี้นับเป็นโอกาสอันดียิ่งเพราะปลุกเสกตามฤกษ์ยาม ด้วยอาศัยกำลังแห่งมหายันต์และการดึงพลังจากดวงดาว และพลังแห่งอาคมบวก กำลังบุญแห่งการสร้างถนนเข้าวัด เสมือนเป็นถนนชีวิตที่พวกเราเดินกัน

อีกทั้งได้ท่านปรมาจารย์ผู้สืบทอดวิชามามากมาย

ที่ปรึกษาเล่าท่านปรมาจารย์เจนจบในสรรพวิชามาตั้งแต่วัยหนุ่มแล้ว บวกกับช่วยเหลือผู้คนมามาก

ภาพเมื่อครั้งท่านเสกตะกรุดพญาจักรวรรติราชปราบพิภพทั้ง 4

เรื่องการหยั่งรู้ล่วงหน้าที่ปรึกษาบอก สำหรับท่านปรมาจารย์นะจิ๊บ ๆ

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สิทธิการครูบาอาจารย์ได้กล่าวไว้ในการใช้มหายันต์พลิกฟ้าให้สมประสงค์ในการย้ายชะตาไม่ให้เกิดผลเสีย

ดังจะเห็นพอแปลใจ (ฝอย) ตำรามหายันต์ออกมาก็ ถึงทราบว่า มีการย้ายดวงชะตาจริง ๆ โดยไม่ให้เกิดผลเสีย

ในความคิดของครูบาอาจารย์เรียกว่าการ
    ผันดวง

ดังกล่าว เล่าไปแล้วเมื่อผมได้ไปคุยกับอาจารย์ใหญ่ในสายผม ท่านก็ยืนยันว่าทำได้จริง ๆ โดยเปรียบเทียบกับการเลื่อนนัดหมอจะฉีดยา ผลัดวันไปก่อน ...

...แต่สิ่งสำคัญเราต้องจูนกับอำนาจในวัตถุมงคลให้ได้

จูนอย่างไร ???

จากประสบการณ์ที่เล่าผมมา นั่นคือผู้ที่จูนติดแล้ว ซึ่งผมเข้าใจจุดนี้ดีว่าต้องผูกเคล็ดไว้กับอำนาจบุญกุศล ซึ่งต้องทำบ่อย ๆ เป็นระยะ ๆ ตามอาจารย์ใหญ่ผมสอน

ท่านกล่าวว่า "พวกที่บ่นช่วงนี้ทำไมดวงไม่ดีเลย" นั่นเพราะเราทำบุญขาดช่วง(ในอดีตนะ) จะมาเร่งตอนนี้ก็ต้องหนักจริง ๆ เหมือนของหนักที่ตกถึงพื้นก่อน

ดังนั้นคำสอนพุทธจึงสอนให้อย่าเปิดให้ อกุศลกรรมแทรก.... เพราะถ้าแทรกได้ เสร็จเลยมาเป็นชุด ๆ แน่ เพราะเราย่อมไม่บริสุทธิ์ในบุญกันเต็มที่

.
    ......คำว่าเหนือดวงชะตาคือเหนือทุกข์.....

จึงหวังว่ารุ่นนี้คงเป็นอีกรุ่นที่ทุกท่านได้ไปคงจะเครียด แบบว่าไม่รู้จะห้อยอะไรดี ดีจนห้อยไม่ถูกเลย 555

3. konun88

เล่าเรื่อง ท่านปรมาจารย์

....จริง ๆ เรื่องการหยั่งรู้ เจโต อภิญญาต่าง ๆ ถ้าผู้ที่เคยไปหาพระมามาก หรือเคยเจอพระเก่งสุดยอด (ถ้าเก่งจริงนะไม่เขวภายหลัง) นับว่าเป็นเรื่องปกติไปแล้ว

ตามที่อาจารย์ใหญ่ผมบอกว่า ท่านเข้าถึงธรรมชาติ ทุกสิ่งเลยไปธรรมชาติไปแล้ว มีแต่พวกเราแตกตื่นฮือฮากันไปเอง

จริง ๆ เจอพระแบบนี้ อาจเป็นเรื่องแตกตื่น และอาจเสี่ยงต่อ กฎของพระคือ อวดอุตตริมนุสสธรรม จึงเป็นเรื่องที่พบได้ยาก ส่วนมากมักแค่ดักจิตดักใจเพื่อล่อคนตามที่หลวงปู่เหิรบอก ท่านไม่ทำแบบนี้ ทำทำไม ให้คนเอาลาภสัการะมาให้

ดังที่บอกอยู่ในป่า ก็ป่าจริง ๆ นะไม่ใช่รถจอดยกของเสกมีต้นไม้มาก ๆบอกในป่าแบบหัวหน้าเซลแมนที่ผมเจอ กลายเป็นจุดขายไปซะงั้น พระอริยเจ้าในเมืองผมก็พบและละสังขารไปแล้ว หัวหน้าเซลแมนถ้าเจอจะหนาว....

แต่เชื่อผมเรื่องแบบนี้ ถ้าเราเจอพระแบบนี้ ผู้เก่งกล้าแบบนี้เรามักหวังให้มาช่วยเรา ซึ่งกลายเป็นหวังแล้วจะผิดหวังป่าว ๆ เพราะทุกอย่างมีวาระกรรมของแต่ละคน จะให้ทันใจทันตานี้ยาก

ตัวผมเองก็เจอมาจนชินแล้วครับประเภท คิดอะไรไปถึงคำตอบมาเลยไม่ต้องถาม แต่ก็นั่นละครับสิ่งที่หวังมาก ๆ กลายเป็นให้รอวันเวลา เราจะไปเร่งบุญเร่งดวงมากก็ไม่ได้ ผลเสียจะตามมาแบบที่เราคงเคยได้ยินข่าวมีลาภใหญ่แต่ตายกันหมดภายหลัง เรียกว่าอย่ามีซะจะดีกว่า....

แต่ถามว่ามีไหม ก็มีละครับผู้เก่งกล้าแบบนี้จริง ๆ แต่มักหายากกกกก....

4. konun88

การช่วยคนที่ดุเดือดที่สุด ก็อย่างเช่น กรณีมีคนโดนปองร้ายมานั่นละครับ ทีนี้เมื่อไปช่วยเขา คู่กรณีเบื้องหลังก็จะมาเลย เรียกศัพท์ของท่านว่า ดวลกัน

ทีนี้ก็วัดฝีมือกันแล้วละครับ ดวลนี่ไม่ใช่ มาด่า มาดักทุบกันนะ ดวลกันแบบทางจิต ซึ่งมันมาก มันสะเด็ด 555

ที่ท่านเล่าให้ฟัง ก็มีกลุ่มควันลอยมาเลย แบบเอามือไปปัดเลือดสาดเป็นแผลเลย ต้องขอครูบาอาจารย์เป่าแผลดับพิษกันให้

หรือกรณีปองร้ายแบบลับ ๆ ฝากของให้มาทาน โดยฝากผ่านคนใกล้ชิดซึ่งวางยามาแล้วนั่นละครับ

ส่วนมากท่านบอกครูบาอาจารย์จะบอกให้รู้ล่วงหน้าก่อน แต่หากมีวาระกรรมมา พลาดก็มี แต่ค่อยเช็คบิลกันทีหลัง

กรณีล่าสุดดังเล่าไปของแขกมาเลย์ที่หลวงปู่ประหยัดกับหลวงปู่เหิร ที่ท่านบอกมา 2 คนรุมพรรคพวกผม ก็ลากยาวมาหลายปีเหมือนกันกว่าจะเช็คบิลกันได้

จึงเป็นที่มาของตะกรุดที่เด็ดดวงที่สุด

ที่ท่านปรมาจารย์ ตรวจสอบแล้วว่า "ใช้ได้จริง"

5. konun88

ได้ทราบ ฝอยลึก ๆ บวกกับชีวิตจริงของผู้ได้วัตถุมงคลสายวิชานี้มาแล้ว นับว่าอึ้ง ทึ่ง เสียว มาก ๆ

จริง ๆ เราทุกคนคงเชื่อกันว่า พระเครื่องวัตถุมงคลเสริมดวงได้จริง ทำให้ดวงชะตาดีขึ้น แล้วจริงไหม ??

คำตอบเรื่องนี้เราต้องตอบด้วยตัวเราเองครับ หรือถามผู้เสกไปเลย แล้วขอท่านตอบตามความจริงนะ เพราะพระจะไม่ค่อยขัดใจคน หรืออาจโดนด่าเอา 55 ว่าถามเรื่องไม่ควรถาม

ผู้เชี่ยวชาญเรื่องพลังอำนาจพระจริง ๆ แบบรู้จริงไม่ใช่แบบหัวหน้าเซลแมนที่ผมเจอนะ คงตอบคำถามนี้ได้

อันว่าพุทธคุณแม้จากอาจารย์ใหญ่ผมยืนยันมาเอง ว่ายิ่งของพระอริยเสกยิ่ง ตรงกับที่ผมพบประสบการณ์จริงเลย เพราะหากเคยพบพระอริยเจ้า ได้ทำบุญใกล้ชิดท่านมาจะไม่สงสัยเลยครับ

คำว่าอริย คือไม่หันกลับไปโลกีย ถ้าทราบคงหายสงสัยกับคำตอบนี้

ทีนี้ในสายวิชาการ สายอาคมที่ดึงอำนาจพุทธคุณ หรือพุทธมนต์หลวงมีการเสริมดวงชะตา หรือที่เรารู้จักกันง่ายๆ สืบชะตา เพื่อดึงดวงชะตาให้ดีขึ้นด้วยอำนาจพระ หรือในสายวิชาเสริมดวงกัน ดังเช่นการทำเทียนขึ้นมา

แต่ข้อจำกัดทำเทียนก็ตามบอก เทียนมีพลังช่วยได้ประมาณ 3-4 เดือน

ในอดีตกาล มีหลายท่านประมาณ 5 คนที่ ผู้เล่าได้เล่ามา ได้มาหาครูบาข่าย เนื่องจากอับจนหนทางแล้ว แบบสิ้นหวังแล้ว

คือไปมาหลายที่ ไม่มีใครช่วยได้ พูดง่ายๆ ดวงชะตาไม่ได้ดังหวัง และไม่มีหนทางใด ๆ

ครูบาข่ายได้ ตรวจดวงเช่นกัน "ดวงมึงนะไม่ได้หรอก" แต่ก็ใช้วิชานี้ช่วยเหลือครับ แล้วบอก "ต่อไปมึงจะได้ ถ้าไม่ไปผิดทาง" ก็สมหวัง

ผู้ที่สมหวังและได้รับคำพยากรณ์ต่าง ๆ และดำรงชีวิตด้วยความไม่ประมาท ก็มางานบุญของวัดอยู่ตลอดจนทุกวันนี้

จึงเชื่อได้ว่าการเปลี่ยนดวงด้วยวิชาฟื้นฟ้าหน้าแผ่นดินทำได้จริง

ซึ่งวิชานี้ใช้ทางร้ายได้เช่นกันผมไม่ขอเล่าด้านร้ายครับ รับปากท่านแล้วห้ามบอกใคร รู้กันแค่ 2 คน

การผันดวง หรือเปลี่ยนดวง ก็ทำได้จริงแต่ต้องมีกำลังของเจ้าของมาก ๆ ตามฝอยที่บอกไปแล้วครับ ถามว่าแล้วพระเครื่องของอื่นละ วัตถุมงคลอื่นละ ทำไม่ได้เหรอ ก็ไม่ขอบอกครับ

ใจหลักของวิชานี้ในการลบผง ใช้อำนาจมงคลสูตร วิชาเปลี่ยนชะตา อินทร์ พรหม ซึ่งมีในพุทธมงคลสูตรครบถ้วน (
    ถ้าฟังไม่ผิดนะครับ)

6. konun88

การใช้ด้านอื่นๆ ลึกๆ ท่านบอกไปใช้แล้วจะรู้เอง หากใจถึง นับถือยึดเหนี่ยวตามฝอย จะรู้ว่าควรใช้อย่างไรให้ผ่านพ้น หรือกำจัดมารไปได้ตามฝอย หรือไปตรวจพลังเอง 555. การบ้านให้ QC

พระเครื่องผู้ที่ห้อยบูชามานานคงทราบสร้างมาเพื่อเหตุใด สิริมงคล เสริมกำลังใจ และป้องกันภัยนานาเป็นหลัก

หากห้อยพระแล้วดีหมด คงไม่ต้องสร้างเครื่องรางกันแล้ว ไม่ต้องทำเทียน มีพิธีต่างๆ กันแล้ว

เคราะห์มา เราก็คงรีบไปบังสกุล ปล่อยปลา เสริมดวงกัน ฯลฯ

7. konun88

ท่านปรมาจารย์กล่าวว่าจะแตกต่างจากวัตถุมงคลที่มีมาทั้งหมด ซึ่งคงต้องรอ QC พิสูจน์ต่อไปครับ ด้านการใช้หลากหลายมากแต่ท่านไม่บอกมาก

ดังประเด็นหลักที่บอกต่อกันมาจากผู้ได้ผลแล้วมาเล่าให้ฟัง ว่าจากที่มา หมดหวังสิ้นหวังแล้ว ดังเช่นผู้ที่จะเกษียณคิดว่าคงไม่ได้เลื่อนขั้นแล้ว และไปตรวจดวงชะตามาหลายที่บอกตรงกัน "ดวงไม่ถึง"

จนได้สำเร็จตามหวัง และมาช่วยงานวัดตลอดมาจนวันนี้ อีกทั้งได้รับคำเตือนด้านอุบัติเหตุจากครูบาข่าย และเกิดจริงผู้อื่นเสร็จหมดแต่ผู้นั้นรอด

โชคดีได้ผงเก่าที่เสกด้วยวิชานี้มาด้วยมาใช้สร้างชุดนี้

การผันดวงนี้ ดังฝอยได้กล่าวอยู่ที่จิตของเจ้าของจะดึงพลังออกมาให้มากที่สุด เร็วช้าก็ตามกระแสที่ดึงมาได้

8. konun88

ในทางพุทธ ทราบกันดีกว่า สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม จึงเน้นสอนให้ทำปัจจุบันให้ดี อย่าไปคิดถึงอดีต

ดังท่านอาจารย์กล่าวว่าโลกเรายุติธรรมเสมอ บารมีเก่าสำคัญมากแทบจะ ร้อยละ 90 ของสิ่งที่เป็นผลในปัจจุบันและอนาคต

ผู้ใกล้ชิดพระกรรมฐานวิปัสนามาแล้วย่อมทราบดีว่าท่านเน้นสอนให้ภาวนา และเข้าใจ ทำใจกับกรรมที่เรารับไว้ หากเราไปหวังให้ชีวิตดีขึ้น เลื่อนฐานะชีวิต ก็จะมีแต่คำสอนว่า "อย่าคิดถึงอนาคต ทำปัจจุบันให้ดี"

แม้คำว่าดวงชะตา พระสายปฏิบัติหรือพระอริยเจ้าก็จะบอกว่า นั่นเป็นคำของ พราหมณ์ พุทธมีแต่เรื่องกรรม

จึงเป็นเรื่องที่เข้าใจและตีความได้สั้น ๆ ว่า ถ้าปัจจุบันดีอนาคตก็ดี ทำใจยากนะครับ กับการยอมรับกรรมในแต่อดีต

การมีโชคลาภก้อนใหญ่ พระก็จะสอนว่า มาจากบารมีเก่าล้วน ส่วนบารมีใหม่ก็รอผลตอบรับกันต่อไป.....

ดังนั้นหากเราได้พระเครื่องวัตถุมงคลจากพระอริยเจ้าก็ทำใจไว้เลยครับ ว่าไปตามวาระกรรม ดังผู้ที่ห้อยมายาวนานคงทราบผลดี หากมีโชค ก็มาจากบุญเราเอง ท่านสอนว่างี้นะ

9. konun88

พระผงเจ้าสัวได้เข้าสู่กระบวนการเสกแล้ว จากคืนนี้ไป

และพรุ่งนี้เข้าเพ็ญพุธแล้ว มีการตักบาตรเที่ยงคืน ท่านปรมาจารย์จะขอบารมีพระอุปคุตจากกำลังเพ็ญพุธในงานตักบาตรเที่ยงคืนมาด้วย

10. ดนุน

ดนุน สมาชิก

สาธุ....อนุโมทนากับงานสร้างพระเจ้าสัวครั้งนี้ เป็นอย่างยิ่งครับ และยินดีกับทุกๆท่านที่จองบูชาทัน.......

11. konun88

พระผงทั้งหมดถึงมือท่านปรมาจารย์แล้ว จะเริ่มการเสกตั้งแต่คืนนี้เป็นต้นไปครับ และด้วยระยะเวลาอันยาวนานเดือนนึง จึงจะเชิญครูบาอาจารย์ท่านอื่น ๆ ที่เรียนมาทางด้านการ ผันดวง ย้ายชะตา มาร่วมเสกด้วย โดยแล้วแต่การพิจารณาของท่านปรมาจารย์ เพราะต้องการความแตกต่างจากทุก ๆ รุ่นที่สร้างมา

ดังกล่าวไปว่าใช้ด้านร้ายปราบศัตรูหมู่มารก็ได้ตามใจ ฝอยของตำราแต่จะไม่ขอบอกวิธีการใช้ ซึ่งเชื่อว่าหากนำไปอาราธนายึดเหนี่ยวจะเห็นผลได้เองครับ

การเสกแบบชุดสุดท้าย (ชุดนะครับ) จะนำภาพมาให้ชมหลังเสร็จสิ้นตามฤกษ์ยาม ซึ่งตอนนี้ขอปิดเป็นความลับแบบสุดยอด เพื่อป้องกันโดนก่อกวนอีก

จะเสร็จสิ้น เมื่อใดจะแจ้งภายหลังครับ แต่เป็นฤกษ์ยามที่ดีที่สุดในการอัดพลังแน่นอน ชนิดที่ รอคอยไปแล้วคุ้มค่าแก่การรอคอย ....

12. konun88

ตักบาตรเที่ยงคืน ตามตำนานพระอุปคุตที่ออกมาโปรดสรรพสัตว์บิณฑบาต แล้วมี ท่านหนึ่งได้ตักบาตรพระอุปคุต ต่อมาร่ำรวย จึงเป็นที่มาของการตักบาตรเที่ยงคืนในวันเพ็ญพุธ (วันพระใหญ่ขึ้น 15 ค่ำตรงกับวันพุธ)

ท่านปรมาจารย์ได้เมตตามาปลุกเสกชุดเจ้าสัวพลิกฟ้าให้ก่อน ซึ่งท่านกล่าวว่า "แรงแน่น ่พลังออกมาจากกล่องเลย"

สิ่งสำคัญ ที่สุด (สำคัญ ๆ ๆ) คือเสกด้วยพระคาถาพลิกฟ้าพลิกดิน (ฟื้นฟ้าหน้าแผ่นดิน ) ตามตำราล้วน ๆ ไม่ใช่เสกมั่วนะครับ เสกมั่วเคยทำแล้วไม่ยากหรอก 55

... เป็นนิมิตรหมายอันดีต่อไป... เพราะถ้าเสกซ้ำ ๆ เหมือนรุ่นก่อน ๆ ไม่รู้จะทำทำไม เสียเวลา ...

ชุดนี้ต้องให้ เสี่ย ว. มารผจญน้ำลายสอหยดติ๋ง ๆ จึงจะถือว่าสำเร็จผลครับ

13. konun88

ที่เกริ่นมาทั้งหมด ตั้งแต่ถึงโหราศาสตร์ ซึ่งคือการอ่านดวงชะตาหรือกรรมในทางพุทธ ว่าจะส่งผลอย่างไรต่อคนเราในปัจจุบันและอนาคต

ซึ่งถ้าแม่นจริง ก็ถือว่ามหัศจรรย์ละครับ แม้คำสอนพุทธว่าปัจจุบันดี อนาคตจะดีตาม ก็จริง แต่ถ้าเจอแบบแม่นจริงก็หนาวกันเป็นแถว ๆ ละครับ 55

ผู้ที่ศึกษาหรือพบหมอดูดี ๆ มาหากดวงดีก็แล้วไปครับไม่ต้องพึ่งรุ่นนี้หรอก แต่หากรู้ว่าต่อไปจะเจอแจ๊คพอตอะไร (ผมเป็นต้น) คงหนาว ๆ แล้วแน่นอน

ครั้งหนึ่งเมื่อผมได้พบเคราะห์กรรมอย่างชนิดที่สะดุ้ง นอนไม่หลับไปหลายคืนเลย ได้ถามที่ปรึกษา มีหมอดูแม่น ๆ ไหม 555 ท่านก็บอกว่า
    ที่แม่นจริงตามท่านเจอ ไปสวรรค์กันหมดแล้ว 555

จวบจนผมไปดูดวง และวิ่งแจ้นไปปู่เหิร ปู่ประหยัดจนผ่านเคราะห์ไปได้และได้สร้างฐานพระธาตุให้ แก้บนว่าง่าย ๆ จนสำเร็จใน 5 วันอาศัยบารมีครูบาอาจารย์คุ้มกะลาหัวจนผ่านมาได้แบบหนาวไปอีกนาน
    (ที่พึ่งขึ้นสวรรค์นิพพานกันหมดแล้ว)

ต่อมาจับเข่าคุยกับที่ปรึกษา ถามมีคนมาขอดูดวงบ้างไหมท่านก็เล่าให้ฟัง ดังนี้....

หลายปีก่อนตอนท่านเป็นสามเณร ท่านได้เห็นผู้คนมากมายแบบหมดที่พึ่งแล้วหลายอย่าง มาหาครูบาข่าย ที่ชัดเจนมาก ๆ วันนั้นท่านไปธุระกลับมาบ่ายแล้ว จึงทราบว่า ครูบาข่ายได้แก้ปัญหาให้บุคคลสำคัญท่านหนึ่ง ท่านได้เป็นลูกมือ จึงทราบที่มาขอวิชา ฟื้นฟ้าหน้าแผ่นดิน (พลิกฟ้าพลิกดิน)

และมีอีกหลายท่าน ไม่กี่วันนี้ผู้ที่ได้รับการช่วยเหลือก็มาเยี่ยมที่วัดอยู่

ถามว่าแล้วที่ปรึกษาได้ของดีอะไรไหม ท่านบอก ครูบาบอกว่า "มึงยังเล็กอยู่อย่าเอาเลย"

จวบจนทราบว่าท่านปรมาจารย์ได้สืบวิชานี้มาจนครบถ้วนและใช้ช่วยเหลือผู้คนมาจนทุกวันนี้

ทีนี้....ที่ปรึกษาเล่าให้ฟัง ตอนถามครูบาข่ายว่า จะเรียนดูดวงที่ไหน ครูบาข่ายก็แนะนำไปให้เรียนกับหมอดูอื่น

ที่ปรึกษาถาม "แล้วครูบาทำไมไม่เรียนดูดวงบ้าง เห็นดูอะไร ก็หลับตาตอบเลย แล้วก็แม่นเป๊ะ"

ครูบาข่ายตอบว่า "กูจะเรียนทำไม หมอดูยังมาพึ่งกูอยู่เลย"

จบ 555 จึงไม่ต้องไปเรียนดูดวงแล้วครับ แก้ปัญหาเลยดีกว่า

ณ บัดนี้ สิ่งที่ครูบาข่ายทายทักไว้ หลายๆ ท่านก็เป็นตามท่านบอกทุกประการ จึงเป็นสิ่งที่พวกเรา (ผมด้วย ที่ปรึกษาด้วย) รอคอยรุ่นนี้กันเต็มที่เต็มกำลัง เพราะผู้สำเร็จวิชานี้ในปัจจุบัน ก็ยืนยันแล้วว่ามีแต่ท่านปรมาจารย์

ท่านอื่นนอกจากนี้มีไหม ที่ปรึกษากล่าวว่า ท่านไม่ทราบ ทั่วประเทศไกลใกล้ก็มาหาท่านปรมาจารย์กันหมดตามท่านเห็น....(ท่านห้ามเปิดเผยเรื่องท่านปรมาจารย์เด็ดขาด ผมโดนด่าแน่นอน)

ผมยังแซว ๆ ระวังเสี่ย ว.แอบมานะ 555 เขาใฝ่ฝันเลยละ แก้ดวงชะตา 555

ตำราบันทึกการเสกให้เริ่มวันเพ็ญพุธ...จบที่ไหน กี่วันกี่เดือนขอเป็นความลับ ไว้เปิดเผยต่อไป...

14. konun88

ขณะนี้กำลังปรับพื้นที่ เอาตัวหนอนออก ต่อไปก็จะเทปูนวันเดียวเสร็จ ให้ถนนทันใจเรียบร้อย

ดังกล่าว มีญาติโยมอยากให้ถนนเสร็จจึงออกงบให้ก่อน แล้วรอพระเจ้าสัวสำเร็จค่อยเคลียรกันครับ

บุญจึงสำเร็จแก่ผู้จองพระรุ่นนี้แน่นอน อาศัยกำลังบุญที่ยิ่งใหญ่ที่สุด มาช่วยให้พระมีอำนาจดังปรารถนาจริง ๆ

15. konun88

อำนาจใดจะเหนือ อำนาจกรรม

หวังว่ามาร พวกขี้อวด จะกลัวบาปกันนะครับ ยิ่งอาศัยบารมีพระพุทธเจ้าหากิน ยิ่งหนักเน้อ....เปลี่ยนภพไม่ได้เกิดง่ายๆนะ...

แม้นกรรมตามมาแล้วก็เร่งทำบุญกุศลกันกลับตัวกลับใจ

ชุดนี้ไม่ขลังให้รู้ไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2019
  16. konun88

หลวงตัน 99 ปี ศิษย์น้องครูบาข่ายมาร่วมงานบุญด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มีนาคม 2019
  17. konun88

ได้สอบถามความคืบหน้าการลงพระเจ้าสัวเรา ท่านบอกสุดยอดจริง เพิ่มเติม ได้ลงวิชาสำคัญ ๆ ดังนี้ ซึ่งเป็นความรู้ใหม่

1. พระคาถาพระเจ้าข้ามโลก บันทึกในตำราเก่า เป็นเคล็ดว่าข้ามอุปสรรค วิชานี้ศักดิ์สิทธิ์มาก ทำเป็นเครื่องรางก็ได้

2. พระคาถาพระเวสสันดรเข้าเมือง ท่านอธิบายว่า พระเวสสันดรเจออุปสรรคมากมาย กว่าจะบำเพ็ญบารมีสำเร็จ อ้างอิงตำนานเชิญพระเวสสันดรกลับเข้าเมือง คือผ่านพ้นอุปสรรคต่าง ๆ นานาแล้ว พระคาถานี้ท่านปรมาจารย์จึงเห็นควรนำลงพระชุดเจ้าสัวนี้

สิ่งที่น่ายินดีคือครูบาอาจารย์ตั้งใจลงให้เต็มที่ และยาวนาน ๆ ทุกวัน ตามตำรา และมิใช่เสกมั่ว ดังที่ผมได้พบเห็นมา

เรียนท่านแล้วว่าเต็มที่เลยครับ เน้นด้านผ่านพ้นอุปสรรค พลิกดวง พวกเมตตาอะไรไม่ต้องลงหรอกครับ 555 เอาเฉพาะทางไปเลย

18. konun88

เพื่อฆ่าเวลาในการรอพระเจ้าสัวลงพลังให้เสร็จ จึงเล่าเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยเป็นความรู้ใหม่ ท่านใดไม่เชื่อถือว่าอ่านนิทานสนุก ๆ ครับ

บางเรื่องเคยเล่าไปแล้วในอดีตถือว่ารื้อฟื้นใหม่ ......

ดังเคยกล่าวไว้ ว่าการช่วยคนแบบแอบ ๆ ของเหล่าปรมาจารย์สายโหด สายบู๊ ซึ่งผมเองก็ได้พบสมัยเรียนกับหลวงปู่ประหยัดในสายหลวงปู่โน

การรับช่วยผู้อื่นที่โดนคนอื่นจองเวรจองกรรมมา เสมือนเอาตัวเราไปรับอาวุธแทน จึงต้องเตรียมใจรับด้านนี้ ซึ่งอาจารย์ใหญ่สายผม ก็ได้เตือนไว้แล้วตามเล่าไปที่ได้คุยกับท่านไว้ วันก่อน

อาจารย์ใหญ่ที่ผมกล่าวคือวัดที่ผมไปบวชปี 2549 ครับไม่ใช่หัวหน้าเซลแมนที่ผมพูดถึงบ่อยๆ นะ นั่น เสี่ย ว.เจอฤทธิ์ไปแล้วคุยจนเจ็บหู 2 ชม.ไม่ได้สาระอะไรเลยเจอแต่คำคุยอวด จน QC ผมยังเอือมระอาไป (ทุกคนมีแต่เอือมระอา ยกเว้นหัวหน้าเซลมีแต่ความมันได้โม้ข่มชาวบ้านเล่น)

การรับช่วยผู้อื่น แล้วต้องเจอเจ้ากรรมนายเวรเขามาตามรังควานต่อ เหมือน คน 2 คนทะเลาะกันละครับ เราไปห้ามทัพแล้วช่วยฝ่ายเรา แน่นอนอีกฝ่ายย่อมหมายหัวเรา ในศัพท์ของ ปรมาจารย์ฝ่ายบู๊ เรียกว่า
    รับงานแล้ว

การดวลกันจึงเกิดขึ้นในเวลาต่อมา คำว่าดวล คือสู้กันทางจิตนะครับ ดังจะเล่าสนุก ๆ ดังนี้

วันก่อน ผมโทรไปเมาท์ ท่านปรมาจารย์เล่าว่า "เมื่อคืนอาจารย์เลือดสาด"

ฮ๊า เกิดอะไรขึ้นครับ ท่านเล่ามาดังนี้ (โปรดสังเกตุการแก้ปัญหาของท่าน)

"มีกลุ่มควันลอยมา แถวหลอดไฟ อาจารย์ก็สงสัยนึกว่าแมลงอะไร เอามือไปปัด เหมือนเจอมีดโกน เลือดพุ่งออกจากมือเลย จากนั้น ก็เข้าใจว่าคืออะไร รีบหากระโถน วิ่งตามไปครอบกลุ่มควันไว้ จากนั้น เอาเท้าเหยียบไว้ แล้วภาวนาคาถา กำหนดจิต เอาเท้าพลิกกระโถน แล้วกำหนดจิตตามกลุ่มควันนั้น ขณะตามไปจะดูที่มาว่าใครมาล่อเรา จากนั้นมีมือที่ 3 เก็บกลางทางหายไร้ร่องรอย"

ผมถามเหตุการณ์ที่ท่านทำ ได้ใจความสำคัญดังนี้

1. กลุ่มควันลอยมาคือ ที่เราเรียกลมเพลมพัดหรือการปล่อยกลุ่มพลังงานทางจิตมามุ่งร้าย แต่ยังวนไปวนมาให้เห็น เพราะหาจังหวะเข้าตัวเรา

2. เมื่อเอามือไปปัดเลือดไหลออกมาเลย แสดงว่าเป็นพลังงานแนวคมมีด

3. เมื่อได้สติ รีบเอากระโถนครอบ เพราะกระโถนเป็นเคล็ดเราถ่มน้ำลายของเสียลง

4. จากนั้นใช้เท้าเหยียบภาวนาคาถาเพื่อจะตามรอยแล้วใช้เท้าพลิกกระโถน

5. กำหนดจิตตาม แล้วโดนมือที่ 3 เก็บ ท่านบอกเหตุการณ์มุ่งร้ายต้องมีมือสำรองคอยรับเก็บกลางทางเสมอ เหมือนมือปืนไปยิงจะมี อีกคนคอยระวังหลังให้

ถามท่านถ้าหากระโถนไม่ได้ละ ท่านบอกใช้ไม้กวาด ผู้เล่นอาคมจะมีไม้กวาดใกล้ตัวเสมอคอยปัดของพวกนี้....

19. konun88

เคสล่าสุดไม่กี่วัน ที่ท่านช่วยนายเจี๋ยมเจี้ยม (เป็นศัพท์เฉพาะ เพราะงานแบบนี้จะเรียกคนโดยใช้สัญลักษณ์ ท่านบอกกันสายสืบศัตรูมาแอบฟัง 555)

ขณะท่านทำธุระ อยู่ ๆ ท่านสัมผัสได้ว่า ขันครูด้านซ้ายสั่น ท่านจึงไปในห้องนอน ไปดูปรอทกรอ....

ปรอทกรอ หรือมะปล่อย(ทางเหนือเรียกมะปล่อย) เป็นเครื่องรางอย่างหนึ่ง ที่คนโบราณมักฝังไว้ในโบสถ์ จะสั่นเตือนได้

นักเล่นอาคมจะมีติดตัวไว้ หากมีภัยร้ายจะสั่นเตือน (คล้ายๆ เบี้ยแก้ที่ว่าสั่นเตือนนะครับ)

ท่านปรมาจารย์ฝ่ายบู๊ ไปดูมะปล่อย ก็จริงเห็นสั่น ๆ ท่านยังคิดแง่ดีหรือว่าแผ่นดินไหว แต่กำหนดจิตดูแล้ว อ้อ มีคนตามรอยท่าน 555

ท่านจึงหยิบตะกรุดฟ้าสะท้านอาราธนาบารมีครูบาอาจารย์ กำมือแน่น เอาทุบพื้นทันที ผลปรากฎ การสั่นของปรอทเงียบไป ท่านว่า "นึกว่าแน่"

20. konun88

จากที่ทุกท่านติดตามการสร้างเครื่องรางมา จะต้องมีขันครู เวลาเสกก็ยกไปทั้งขันครูเลย ยกพานไป ท่านบอกสายอื่นไม่รู้แต่สายท่านถ้าไม่เสร็จจะไม่ให้ห่างขันครู

หลังเสร็จงานเสก ก็จะมีการคว่ำขัน จบงาน

การจารตะกรุดทุกครั้งต้องหาฤกษ์ยามแต่งขันครู ไม่ใช่ยกมือไหว้ขอจารนะครับ หาเงิน ยกเว้นผู้จารแก่กล้าชนิดไม่ต้องตั้งขันก็แล้วแต่สูตรของแต่ละท่าน

ความรู้ใหม่ระดับปรมาจารย์จะมีการทำขันครูหลอก ขันครูลวง ท่านบอกเหมือนทศกัณฐ์ซ่อนหัวใจไว้ในกล่องละครับ เวลาศัตรูเล่นงานตัวเราทำอะไรไม่ได้ก็จะล่อขันครู ล้มขันแทน

ดังปรากฎ ประสบการณ์ช่วงวิบากกรรมตามมาดังนี้...

หลายปีก่อนครูบาอาจารย์ท่านหนึ่ง (ขอปิดนาม) เล่าว่า เจอช่วงเคราะห์มาพอดี คือก่อนก่อนเหตุ ท่านฝันว่า ไปตกปลา แล้วเห็นเบ็ดเกี่ยวปากปลา ซึ่งแน่นอน นั่นเป็นบาป ก็รู้แล้วว่า เวรกรรมตามมาแล้ว

วันต่อมา ท่านไปในป่าหาของป่า แล้วเจอหมามุ่ยติดตามตัวมากจึงอาบน้ำ แล้วก็ซ้อนมอเตอไซด์ลูกศิษย์กลับ ตอนอาบน้ำก็ถอดพระ เครื่องรางติดตัวทั้งหมดไว้หน้ารถมอเตอร์ไซด์ศิษย์

ผลปรากฎมีรถมาตัดหน้า ล้มระเนระนาด แน่นอน ท่านก็บาดเจ็บ โดยเฉพาะที่ปากเจ็บมาก (ในตัวไม่มีพระเครื่องของขลังเลย ผมยังว่าดีไม่เสียชื่อ ถ้ามีของดีแล้วยังเจ็บเสียชื่อของดีหมด 55)

แล้วเคราะห์กรรมมาอีก น้องเอาอาหารมาให้ทาน ท่านก็ไม่คิดไรเพราะน้องเอามาให้ผลเจอ ในอาหารมีของไม่ดีปะปนมา (คนมาแกล้ง) ก็ปวดท้องอาเจียนไปหลายวัน

ท่านมาเล่าภายหลัง วิชาอาคมของในตัวไม่เตือนเลย กรรมมาจริง ๆ

ผลคือ พอร่างกายฟื้นจิตใจฟื้น ท่านจึง บ่น ๆ กับขันครูว่าไม่ช่วยอะไรเลย คนมาเล่นงานแบบนี้ แล้วท่านประกาศให้ทุกคนรู้
    "หากกูฟื้นตัวเมื่อไรคนที่เล่นงานกู กูจะจัดให้หนัก....."

ไม่กี่วันเห็นผล ไอ้คนที่เล่นงานแอบฝากของใส่อาหารฝากน้องของท่านไปให้ท่านทาน ร้องห่มร้องไห้มาขอขมา เพราะ ขันครูของมันล้มหมด ( ขันครูล้มคือแพ้แล้ว อาคมเสื่อมสิ้น) ....