นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

วันนี้คุยกับที่ปรึกษา หลวงปู่ประหยัดท่านละสังขารเร็วไป ปัจจุบันหาผู้ที่เจนจัดแบบท่านไม่ได้แล้ว

กลายเป็นยุคทองของหัวหน้าเซลแมนไปแล้วครับ ให้มันกร่างอหังการไป ถ้าคนเคยเห็นหน้าดูคนเป็นต้องร้องเลยว่าหน้าตาบอกยี่ห้อจริง ๆ ท่าน QC ได้ยินแค่เสียงยังเอือระอาเลยครับ ขนาดเสี่ย ว. บอกให้โทหาเซลแมนทำท่ายังกะจะให้ไปตาย บอกไม่เอาอะ เจ็บหู 55

หลายๆ เคส หลายๆ แบบ ที่ปรึกษาเล่า วิชาของครูบาข่ายและหลวงปู่โน มีความคล้ายคลึงกันหลายอย่าง

ซึ่งเรื่องแนวนี้จะไม่ลงลึกครับ แต่สาระสำคัญผู้ติดตามมาคงทราบ เราสร้างตามศาสตร์จริง ๆ เรียกว่าเราเองยังต้องห้อย พกพาของที่เราสร้าง เพราะใช้ได้จริงในสถานการณ์ต่าง ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤษภาคม 2019
  2. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ

3. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เรียบร้อยแล้วครับการเปิดทิพยจักษุญาณ พระโพธิสัตว์ (ในภาพเจ้าชายสิทธัตถะ ขณะปลงผม ออกผนวช)

จึงถือว่าเป็นพระโพธิสัตว์อยู่ขณะนั้น

4. konun88

เรื่องเล่า ตำนานพระอุปคุต....

จากการสันนิษฐานตามตำนาน พระเถระอุปคุต น่าจะเป็นชาวเมืองปาตลีบุตร เมื่อบวชแล้วบำเพ็ญเพียร จนสำเร็จเป็นพระอรหันต์ขีณาสพ สำเร็จอภิญญาต่างๆ จนสามารถแสดงอภินิหาร เป็นที่เล่าลือมาจนทุกวันนี้ มีปฏิปทาดำเนินไปในทางสันโดษ มักน้อย นัยว่าท่านเนรมิตเรือนแก้ว (กุฏิแก้ว) ขึ้นในท้องทะเลหลวง (สะดือทะเล) แล้วก็ลงไปอยู่ประจำ ที่กุฏิแก้วตลอดเวลา เมื่อมีเหตุเภทภัยเกิดขึ้นในพระศาสนา หรือเมื่อมีพิธีกรรมใหญ่ๆ หรือมีผู้นิมนต์ ท่านก็จะขึ้นมาช่วยเหลือ ด้วยความเต็มใจเสมอ

สรุปรวมความได้ว่า ท่านเป็นพระเถระสำคัญองค์หนึ่ง ในสมัยพระเจ้าอโศกมหาราช (ผู้นำกองทัพธรรมแผ่กระจายไปทั่วโลก) เป็นพระเถระผู้เปี่ยมด้วยพุทธานุภาพ และฤทธิ์เดชเกรียงไกร สามารถปราบพญามารและกำจัดสิ่งชั่วร้าย ที่จะมาทำลายพิธีกรรมใหญ่ ๆ มาแต่ครั้งโบราณ

อ้างอิง
    https://phuketindex.com/travel/photo-stories/other/buddha-oppakut/

เชื่อว่าทุกคนคงรู้จักพระอุปคุตกันดี ตามตำนานที่ท่านปราบพญามารที่มารังควานในยุคพระเจ้าอโศกมหาราช

ปัจจุบันมีการสร้างพระเครื่องพระอุปคุตกันมาหลายที่ ผมเองก็เคยเช่ามาหลายที่ครับ อยากได้พลังฤทธิ์ หรือโชคลาภตามตำนานที่เขาว่ามา พระบัวเข็มก็เคยเช่าหามาครับ 55

พระบัวเข็มตอนแรกเข้าใจว่าคือพระอุปคุต แต่มาทราบทีหลังว่าไม่ใช่ ก็งง เคยถามที่ปรึกษาก็ว่าแล้วแต่ตำนานกันอีก

ทีนี้ ในสายหลวงปู่โน อาจารย์ของผมท่านเกี่ยวข้องด้วยในคาถาที่ได้สอนมา มีคาถาอยู่บทหนึ่ง ใช้คาถาพระอุปคุตผูกผี แล้วมีอีกคาถาใช้ปล่อย...

ปัญหาคาถาของหลวงปู่โน ย่อมไม่เหมือนใคร ไม่มีในตำราไหน ช่วงสมัยผมได้ศึกษากับหลวงปู่ประหยัดลูกชายหลวงปู่โน ก็ได้คาถาพระอุปคุตมาอีกหลายบท ที่ไม่มีในตำรา....

ต่อมา ได้ฟังจากที่ปรึกษา ในการจัดงานของวัดหมูเปิ้งแต่ละครั้งจะมีการตั้งหอพระอุปคุต... คืออัญเชิญญาณพระอุปคุตมาคุมงาน ขออำนาจของท่านให้ราบรื่น ไม่มีมารมาผจญ (อย่างมารผจญที่เคยเล่าก็แพ้ภัยไปแล้ว55)

หลังเสร็จงานก็ทำพิธีส่งพระอุปคุต (ส่งท่านกลับสะดือทะเล) ที่ปรึกษาเล่า หลังส่งท่านกลับนั่นละ อุปสรรคมาเลยเช่นฝนตก 555 ก่อนหน้านั้นไม่ตก...

5. konun88

มีบางท่านอาจสงสัยจะมีโครงการอะไรต่อไป สไตล์ผมก็เกริ่น ๆ ไว้ก่อนครับ มีครับมีแน่แต่คงอีกนาน เป็นเดือน 2 เดือนละครับ... เป็นโครงการใหญ่ เตรียมงบไว้ได้เลยครับ เพราะใช้งบมหาศาล (สำหรับผม) ตอนนี้ยังไม่เป็นรูปเป็นร่างอะไรเลยครับ แค่ดูลู่ทางไว้...

แต่อุบไว้ก่อนครับ เพราะกลัวมารผจญ 55 สิ่งสำคัญผมไม่ชอบกดดันตัวเอง เช่นมาเปิดจองนี่ก็กดดันพอแล้ว และสำคัญผมไม่เคยเก็บเงินค่าจองค่าอะไร เพราะจะได้เป็นตัวของตัวเองมาก ๆ จะเสร็จเมื่อไรก็แล้วแต่เวลาและโอกาส....

เราไม่รู้อนาคต นั่นคือสิ่งสำคัญ และผมอยากเก็บข้อมูล ให้งานทุกงานออกมาดีที่สุด และสิ่งสำคัญได้บุญที่ดีที่สุด สำคัญที่สุด

ล่าสุดผมมีกรรมที่ พบมาหลาย ๆ ปีจากมารผจญและสุขภาพ ผมก็ปรึกษาครูบาอาจารย์ และพยายามสร้างบุญกุศลสำคัญ ๆ มากมาย เช่นไถ่ชีวิตสัตว์จะถูกฆ่าทุกเดือน มีงานบุญแนวนี้ที่ไหนก็ฝากผู้อื่นทำ ร่วมทำ

สำคัญบุญค่ารักษาพยาบาล บุญโรงพยาบาล ซื้อยาหม่องแจก ถวายพระมาหลายปีมาก ๆ โรคกรรม โรคเรื้อรังก็บรรเทาพบผู้รักษาให้ 3 รอบก็เลยดีขึ้นมาก ๆ ไปไหนแทบไม่ปวดทรมาณแล้ว...

ส่วนมารผจญ ก็เจอการจัดหนักแพ้ภัยไป ก็ใช้ตะกรุดที่สร้างมาละครับ เจอปิดฉากแพ้ภัยไปเลย

เหล่านี้คือหลักบรรเทากรรม.... ไม่ใช่แก้กรรมนะครับ ศาสนาพุทธยึดถือว่า มงคลพุทธอยู่ที่การกระทำ มงคลพราหมณ์อยู่ที่พิธีกรรม เราก็เอาทุกทางครับ

6. konun88

โครงการต่อไป เป็นการสร้างตามหลักสายวิชาของหลวงปู่โน ที่ผมได้รับการถ่ายทอดมาจากหลวงปู่ประหยัด และเป็นการอนุรักษ์วิชาเหล่านี้ และมวลสารต่าง ๆ ที่ได้รับมาให้คงอยู่ไว้

แต่ใช้งบประมาณ ระยะเวลาที่ไปเร่งไม่ได้ครับ สำคัญผมใช้งบของผมเองจึงสบายๆ ส่วนจะเป็นอะไรขอ อุบไว้ครับ รับรองงานนี้ ลับสุดยอด กันมารผจญ

หลังเสร็จแล้วจะมาเปิดเผยครับ ผมได้ไม่กดดัน... และแน่นอนตาม สไตลเดิมไม่ทำมาก ยกเว้นบางอย่างอาจมากหน่อย (ขออุบไว้ครับ)

เสร็จงานแล้วจะมาเปิดเผยครับ... รับรองพิถีพิถันสุด ๆ ... ไม่ต้องมาถามหลังไมด์นะครับ ไม่บอกก่อนครับ...เพื่อให้งานออกมาดีที่สุดเท่าที่จะทำได้...

7. konun88

มวลสารใช้ในงานนี้ (บางอย่าง) ผู้สัมผัสกระแสได้ย่อมไม่สงสัยครับ มารผจญ เสี่ย ว.น้ำลายสอสุด ๆ เชื่อว่ามีแต่ผมมี

รอเฉลยเมื่อเสร็จสิ้นแล้วครับ

QC จับยามให้แล้วครับ

8. over time

over time Active Member

ขอฟังเรื่องพระอุปคุตกับพระบัวเข็มตำนานต่างกันอย่างไรครับ

9. konun88

สมัยก่อน นานมากหลายสิบปีก่อน ผมเคยได้บูชาพระบัวเข็มจากยอดเกจิอาจารย์ท่านหนึ่งในสายมอญ ผมก็เข้าใจว่าท่านคือพระอุปคุต แต่ศิษย์ท่านบอกไม่ใช่ คนละองค์ พระอุปคุตก็คือพระอุปคุต ที่เราจะเห็นบ่อยปางจกบาตร หรือลักษณะรูปพระนั่งบนหอย (เพราะตำนานท่านจำพรรษาหรือพักอยู่สะดือทะเล)

แต่รูปลักษณ์พระบัวเข็มจะคล้ายพระพุทธ และมีปุ่ม ๆ ปม ๆ บนร่าง ผมเคยได้อ่านหนังสือที่ผู้เขียนคือพระเกจิอาจารย์พม่าท่านหนึ่ง ได้เล่าเรื่องราวของพระบัวเข็ม ก็สรุปความเห็นว่าคือรูปพระพุทธรูปนี่ละครับ แต่ที่เป็นปุ่ม ๆ เกิดจากการปิดทอง หรือฝังพระธาตุไว้

แต่ ทั้งพระบัวเข็มและพระอุปคุตจะมีเคล็ดการบูชาเหมือนกันคือให้บูชาวางบนถาดน้ำ สมมติว่าท่านอยู่กลางทะเล

ที่ปรึกษาให้ความเห็นว่าแล้วแต่ความเชื่ออีก ว่าคือ องค์เดียวกันหรือไม่ ในแต่ละพื้นที่ให้ความเชื่อต่างกัน (เป็นงั้นไป)

ทางไทใหญ่จะนับถือพระอุปคุตกันมาก...

การที่พระบัวเข็มมีปุ่ม ๆ บนร่าง เกิดจากการนำพระธาตุมาฝังนั่นเอง ครูบาให้ความเห็นเช่นนี้

ถามถึงในสายวิชาเกี่ยวกับพระอุปคุต ที่ปรึกษาบอกมีตำราเป็นเล่ม ๆ เลยกล่าวถึง แต่ส่วนใหญ่เป็นคาถาอาคมมากกว่า และมีตำราการสร้างวิหาร หรือหอพระอุปคุตดังกล่าวไปแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กันยายน 2023
  10. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    ติดตามทุกวันครับ ระหว่างรอของดี มีประสบการณ์หรือเกร็ดความรู้แบบนี้ให้อ่านเรื่อยๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ต่อสู้กับมารผจญครับ

มีประสบการณ์ของแฟน(ของตัวเองไม่มี 555) หลังจากได้ลูกอมผงพระเจ้า และพระผงผลิกฟ้า แฟนมีบ่นว่ายังโดนพี่ที่ทำงานโยนงานให้ทำและมีมาแซะเรื่องที่แฟนจะได้ไปดูงานที่จีน ผมก็เลยบอกให้น้องยกขันครูบอกปัญหาขอบารมีพระผง ลูกอม บารมีหลวงปู่โน ครูบาข่ายช่วย ผลคือ เจ้านายช่วยเครียร์ในวันถัดไปเลย และพวกปากหอยปากปูก็ไม่มีแซะน้องอีกเลย ทำงานราบลื่นดีจนน้องเค้าบอกไม่เคยเจออะไรที่ทันใจแบบนี้ น้องเค้าจะทำสังฆทานอุทิศแด่หลวงปู่โน ครูบาข่ายทุกครั้งที่ขอครับ
    ส่วนเรื่องมารผจญครอบครัวน้องเค้า ยังคงมีอยู่ล่าสุดหลังจากมารกลับจากวัด(น่าจะไปรักษาตัว) มีแอบวานให้แม่แฟนเอาสายสิญไปใส่ในกระถ่างธูปของเจ้าที่ และห้องพระ(แม่แฟนรักและเชื่อมารมาก) ทำให้พ่อแฟนปวดขา และเหมือนได้บารมีหลวงปู่โน ครูบาข่าย (ผมเอาพระหลวงปู่ทวดผงผลิกฟ้าให้แก) พ่อแฟนนึกอยากจะดูกระถ่างธูปเลยเจอสายสิญ ซึ่งพ่อแฟนยืนยันว่าไม่ได้ใส่และสงกรานตอนทำความสะอาดไม่มี ผมแนะนำให้แฟนยกขันครูช่วย และรดน้ำมนต์สายปราบชำระสายสิญก่อนทิ้ง ผลอาการปวดขาดีขึ้นทันที ผมก็ได้แต่แนะนำให้ทำบุญและขอหลวงปู่โน ครูบาข่ายช่วยตามระเบียบ เรื่องมารผจญคงต้องปล่อยให้กรรมจัดการครับ ทำได้เพียงป้องกัน เพราะไม่ใช่เรื่องของผโดยตรง ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมจะมาแชร์เรื่อยๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2019
  11. konun88

ขอบคุณครับ ... ทุกอย่างมาตามวาระโอกาสครับ ของดีต้องใช้เวลา โอกาส จังหวะต่าง ๆ มากมายครับ

ในโลกปัจจุบันมีแต่มายา ต้องควบคุมแต่ละขั้นตอนให้ดีที่สุดครับ ถ้าครูบาอาจารย์เปิดทางก็ง่ายขึ้น แต่ผมถือว่า
    อนาคตเปลี่ยนได้เสมอครับ จึงต้องให้เสร็จ สำเร็จค่อยมาเปิดเผยครับ...

12. konun88

ครับ คนเรามีกรรมเป็นของตนเอง เราต้องช่วยตามสมควร อย่าออกตัวมากครับ เจ้ากรรมเขาจะมาเล่นเราเอง ผมโดนมาแล้ว 55

ยังไงกรรมก็มีหมดครับ... เรื่องพวกนี้ละเอียดอ่อนมาก

จุดจบผู้รักษาคุณไสยมักมีทางไปไม่ค่อยดีครับ เพราะไปสอดกรรมผู้อื่น

เน้นทำบุญถวายครูบาอาจารย์บ่อย ๆ ครับ ยังไงท่านจะช่วยตามวาระสมควรแห่งเวลาครับ...

13. konun88

การใช้ศาสตร์มืด หรือที่พวกเราเรียกขาวดำ 55 มีเคล็ดลับหลายประการ ผมจะมาเล่าอีกครั้ง

1. จุดเริ่มต้นคือ กรรมแต่เก่าก่อน ไม่อย่างนั้นก็จะไม่ได้ผลครับ ดังเช่นเอาง่ายๆ ที่ผมเคยทำ ว่าอย่างนั้นใช้เสน่ห์กับดารา ไปเลยสิ หรือตามใจชอบ..

พูดไปพูดมาล่าสุดเพื่อนผมเองก็ได้แฟนใหม่เป็นคนสวยดังระดับ จว.เลย ก็ถือว่าโอกาสประจวบเหมาะจริง ๆ

แต่ด้านร้ายดังว่าละครับ ต้องมีกรรมต่อกันมาก่อน คนที่จะใช้สายนี้ต้องทำพิธีเสี่ยงทาย หรือสอบถามครูกันก่อน ซึ่งก็คือครูนอก (นอกรีต)

บางคนอาจว่า ไม่เคยทำอะไรเขาเขามาทำเราได้ไง แต่ต้องอย่าลืมกรรมในอดีตชาติ ถึงมีเหตุให้มาเจอมีกรรมต่อกัน

2. การใช้สายมืด ถ้าสังเกตุจะมีผลวันพระใหญ่ จะมีผลมากที่สุดคือข้างแรมครับ พึ่งผ่านวันเดือนดับมา 3 พฤษภาคมนี่เอง ซึ่งผมก็ระวังจนตัวลีบวันนั้น 55

3. การเริ่มต้นทำร้ายผู้อื่น แน่นอนไม่ใช่ม้วนเดียวจบทีเดียวจบนะครับ เขาต้องตามผลและ
    เติมเรื่อย ๆ (ศัพท์ในวงการ) คืออย่าให้อ่อน เพราะอีกฝ่ายย่อมมีของดี หรือวิญญาณบรรพบุรุษป้องกัน หรือที่เราเรียกกันว่าเทวดประจำตัวนั่นละครับ...

4. ถ้าฝ่ายที่โดนไปรักษาหรือแก้ของได้ ของจะกลับไปหาผู้ทำเขาจะรู้ทันทีและก็เริ่มยกต่อไป ....จนกว่าจะล้มกันไปข้างละครับ

หากละเอียดอ่อนจริงๆ จะตามข่าวมีการส่งสายไปสืบครับ 55 แบบในหนังเลย ส่งผีไปสืบข่าวแล้วมาบอกผู้ทำ มีการดึงตัวผีอีกฝ่ายมาเป็นลูกน้องด้วย

ถ้าถึงขนาดนี้ต้องระดับอาจารย์ที่คุยกับผี วิญญาณได้แล้วละครับ ...

14. lotary01

แบบนั้นเลยครับ เพราะมารโทรถามพี่สาวเค้าทุกโกรนเลย ก่อนหน้าที่จะใช้น้ำมนต์มีฝากของกินมาทุกโกรน สงสัยเจอน้ำมนต์เลยเปลี่ยนแผน

15. konun88

16. konun88

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 พฤษภาคม 2019
  17. konun88

พวกนี้จะเหมือนทำสงครามนะครับ ยิ่งอีกฝ่ายมีดีหรือมีคนช่วยต้องยิ่งติดตามข่าวตลอด สังเกตุได้พอข้างแรมจะยิ่งกะตือรือล้นเป็นพิเศษต้องมีการบุกจู่โจม ช่วงนี้เข้าข้างขึ้นอาจทิ้งห่าง

18. lotary01

ครับ ผมบอกแฟนและพ่อแฟนว่าพระที่ให้ไป พยายามอย่าว่างทิ้งไว้ หรืออย่าให้ห่างตัว เพราะอาจโดนขโมย เพราะกล่องเก็บพระของพ่อแฟนโดนรื้อไม่เป็นระเบียบ ที่น่ากลัวคือคนในบ้านนี้แหละครับเป็นสื่อ (คือแม่น้องเค้าแหละ แบบว่าเจ้แกไม่เชื่อเรื่องแบบนี้ บอกงมงาย แต่ดันเชื่อน้องเค้าหมด) ผมได้แต่เอาใจช่วย เวรกรรมแท้ๆ

19. konun88

ครับทุกอย่างมาจากเวรกรรม แต่กรรมมีหมดได้ครับ เราแค่เติมพลังอย่าท้อ

20. konun88

หนึ่งในมวลสารสำคัญ แร่นี้จัดเป็นแร่ในตำนานที่หายากมาก ๆ ชนิดหนึ่งขอปิดชื่อไว้ กันมารผจญมาก่อกวนต่อไป

ได้สั่งบดแล้ว
    ครูบาอาจารย์ระดับสูงได้ตรวจสอบแล้วเป็นดังในตำนานจริง ๆ

มีอำนาจแฝงลึก ๆ ที่ดุดัน ทรงอำนาจมาก ๆ
    จะนำมาเป็นมวลสารสายปราบมารครับ ตามหลักวิชาที่ผมได้รับสอนมา

ถ้ามารผจญไม่ออกลายคงมารีดไถไปแน่นอน บังเอิญชุดนี้สายปราบมารครับ อด 55

แร่นี้เป็น 1 ใน 3 แร่ลับสุดยอดที่ได้มาขออุบไว้ก่อนครับ ไว้รอดูของจริงจะเห็นเลยว่าแตกต่างจากที่ผ่านมา

เป็นโครงการระยะยาวครับ... ไม่ใช่เดือน 2 เดือนนี้แน่นอน