นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. เมืองตานี

เมืองตานี เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2010
    จองได้ช่องทางไหนบ้างครับ

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รอพระแห้งจะถ่ายรูปให้ชมครับ

ย้ำ อย่าคาดหวังความสวยงามนะครับ เพราะเป็นการสร้างแบบโบราณ ตำครกกดมือทีละองค์ครับ เน้นใส่มวลสารมากๆ ไว้ก่อน

3. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แบบฝังตะกรุดเงินจะมี 35 องค์ครับ

อีกประมาณ 40 องค์จะเป็นฝังพลอยเสกชุดเดียวกับฝังล็อคเก็ตหลวงปู่ใหญ่และเข้าพิธีหลวงปู่ใหญ่ด้วย และฝังเทียนทำน้ำมนต์ในงานปลุกเสกพระขรรค์สรี๋กัญไชยครับ ผมรอสรุปจำนวนอีกที เพราะมีไม่สวย ผมก็คัดออกไปลอยน้ำแล้วครับ เพื่อให้มีอยู่ สภาพดีที่สุด

พระสีวลีหลังฝังพระธาตุมีประมาณ 30 องค์ครับ

ลูกอมสูตรพระผงแบบโบราณ เนื้อเดียวกับพระขุนแผนมีประมาณ 15 ลูก สภาพจะไม่กลมดิกนะครับ พูดง่าย ๆ ไม่สวยมากแต่คลาสิค

ลูกอมสูตรกาวคอนกรีต ที่แดงแป๊ด บางลูกจะน้ำตาลเข้ม....เพราะทำคนละรอบ...... จากน้ำยาเคมีครับมวลสารเดียวกันกับขุนแผน มีประมาณ 40 ลูก

การปลุกเสก แจ้งครูบาอาจารย์แล้วครับ จัดเต็ม จัดหนัก ไม่รีบ......

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      290.2 KB
      เปิดดู:
      71
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2020
  4. konun88

มวลสารโดยสรุป

1.มวลสารจากการสร้างล็อคเก็ตหลวงปู่เทพโลกอุดร และได้นำเข้าพิธีเสกพระขรรค์สรี๋กัญไชย ซึ่ง ที่ปรึกษาที่ผ่านการติดตามครูบาอาจารย์ไปร่วมเสกมามาก ยอมรับว่า
    ดีที่สุด และผมเองได้เคยไปร่วมพิธีเสกและนำพระไปเสกเองมามากนับร้อย ๆ พิธี ก็เชื่อว่าดีที่สุด จนทุกวันนี้เลิกนำของไปเสกเลยครับ เพราะ

- เป็นพิธีที่ไม่ใช่มุ่งเสกพระเครื่อง พูดง่ายๆ ไม่ใช่พุทธคุณล้วน ๆ ไม่มีพระเครื่องใด ๆ นำเข้าพิธีเลย (ยกเว้นของส่วนตัวเช่นของผมเพียบ 55) เน้นทางโลกล้วน ๆ

- มีครูบาอาจารย์มาร่วมทางทิพย์หลากหลาย โดยเฉพาะครูบาอาจารย์ผมและเทพพรม จำนวนมาก

2. มวลสารที่ผมตามหา 30 ปี คือ ผงพระเจ้า หรือผงพระธาตุพระสีวลี

นำเข้าขอบารมีพระอริยเจ้าอายุ 99 ปี เชิญบารมีพระสีวลีมหาลาภมาเต็มกำลัง

3. มวลสารสายเสน่ห์ จัดเต็ม

จึงเป็นที่มาของรุ่น มหาลาภเสน่ห์หน้านาง

หมายเหตุ พระสีวลีจะไม่มีมวลสารเสน่ห์นะครับ แต่นำเข้าพิธีเสกด้วย เพื่อจะได้ไม่พุทธคุณจ๋าเกินไป

5. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าตะกรุดเงินคือตะกรุดอะไรครับ

6. konun88

ตะกรุดหัวใจช้างโขลงครับ

7. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

8. konun88

เหตุใดใช้เทียนทำน้ำมนต์ในงานปลุกเสก.....?

โดยปกติเราจะรู้จักเทียนชัย ซึ่งมีอีกเทียนที่พิเศษไม่แพ้กัน คือเทียนที่ครูบาอาจารย์จับทำน้ำมนต์พรมวัตถุมงคลในงานปลุกเสก

ตามภาพ เป็นเทียนสีผึ้งแท้ และไส้เทียนทำจากกระดาษสาลงอักขระยันต์ ซึ่งทำไม่ง่ายเลย

เทียนนี้ผมไปฟัดแย่งกับเขามาครับหลังงานเสก 55 ที่ปรึกษาบอกดีรอบด้าน เพราะผ่านมือครูบาอาจารย์มาแล้วและอยู่ในพิธีด้วย

แบบฝังตะกรุดคือจารหัวใจช้างโขลงครับ ทำจากแผ่นเงิน

9. konun88

.....ต่อจากนี้ จะเป็นขั้นตอนที่ยากที่สุดครับ คือ ปลุกเสก ซึ่ง ครูบาอาจารย์บอก รอ surprise อุบไว้ก่อน จึงขอให้ ติดตามครับ หลังจากปลุกเสกเสร็จ ผมจะตรวจนับสรุปอีกที เพราะ เผื่อไม่สวย ชำรุดจะได้สรุปแจ้งครับ

....โดยสรุป การสร้างครั้งนี้เป็นครั้งแรก ตามที่หลายท่านร้องขอ... จึงพยายามปรึกษาผู้เชี่ยวชาญให้มากที่สุด ควบคุมมวลสารกระแสพลังเต็มที่

....ที่สำคัญ ตามชื่อรุ่น มหาลาภเสน่ห์หน้านาง มหาลาภก็ได้แจ้งไปแล้วมวลสารอะไรบ้าง แม้แค่ลองพิมพ์ยังเห็นผลชัดเจน ส่วนเสน่ห์หน้านาง ก็คือชิ้นส่วนพระสิกขี ส่วนหน้าอก ตามที่ครูบาอาจารย์ให้ชื่อว่า "เสน่ห์หน้านาง" และมวลสารระดับสุดยอดอีกมากมายที่คงหาแบบนี้อีกไม่ได้แล้วเพราะเป็นของมรดกตกทอด

... ขั้นตอนยากที่สุดคือ ปลุกเสกจะไม่เสกมั่วตระเวนเสกไปเรื่อยไม่มีจุดหมายนะครับ ให้อยู่ในความดูแลของผู้เชี่ยวชาญกระแสพลัง และสรรพวิชาไปเลยครับ จนกว่าท่านจะเห็นว่าดีเยี่ยมแล้ว

.... 9MbxZZ.jpg

ทุก ๆ รุ่นย่อมมีประสบการณ์เด่น แตกต่างกันครับ เพราะชีวิตเราไม่มีสูตรสำเร็จตายตัวเช่นกัน

10. konun88

ประสบการณ์มีอยู่ตลอดครับ

การเสกจัดเต็มแน่นอน พระสีวลีจะแยกเสกครับ และมี
    การทำเทียนประกอบพิธีการเสกด้วย รับรองจัดเต็ม จัดหนักครับ

11. konun88

ชิมลางให้ QC ทดสอบครับ. ของจริงยิ่งกว่านี้นะครับ. ยังไม่เสกด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      175.4 KB
      เปิดดู:
      77
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2019
  12. konun88

เจ้าคือตะกรุดฟ้าสะท้านล่าสุดครับ ได้รับจาก QC

แค่ชิมลางนะครับของจริงยิ่งกว่านี้ การเสกท่านมีในใจแล้ว ว่าเชิญระดับครูบาอาจารย์ฆราวาสท่านใด เป็นระดับปรมาจารย์ด้านนี้เลยจะแรงกว่านี้หลายร้อยเท่าแน่นอน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 มกราคม 2019
  13. konun88

พรุ่งนี้วันอังคาร ครูบาอาจารย์จะเริ่มตั้งขันธ์ บอกกล่าวครูบาอาจารย์ ท่านได้ไปทาบทาม ฆราวาสที่เก่งกล้าทางอาคมมหาเสน่ห์แล้ว

และแน่นอน ฆราวาสเก่งทางนี้จะไม่ค่อยยอมเข้าวัด 55 คงต้องยกไปให้ท่านเสกถึงบ้าน โดย
    จะดูฤกษ์ยามอีกทีครับ ....

ตอนแรกจะแยกพระสีวลีออกมา ครูบาอาจารย์บอกไม่ต้อง จะขอดวงจิตทิพย์ครูบาอาจารย์แยกกระแสพลังอีกที เพราะคงไม่กล้าลงกด เข้าพระสีวลีแน่

แต่ด้านลาภ จะลงลาภแบบทางอาคมผสมไปด้วยครับ คือ
    ลาภลอย ลาภแบบเทา ๆ ลาภทางโลก ซึ่งพลังจะอยู่กระแสบรอบนอกทุกองค์

คิดว่าจะขอฆราวาสลง ซัก 3 ท่านเป็นอย่างน้อยครับ โปรดคอยติดตาม...

14. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ

15. konun88

ของทดสอบที่มอบให้ QC ครับ ยังไม่เสกและยังไม่ใช่ทีเด็ด 55 งานนี้ QC จะมารับเองครับ หลังเสกเสร็จแล้ว

เสน่ห์หน้านาง เป็นมรดกตกทอดจากครูบาอาจารย์ ขุดพบที่วัดมหาวัน แรงขนาดต้องบวงสรวงตอนพิธีไหว้ครูและแต่งขันธ์บอกกันเลย

ภาพตอนพิธีไหว้ครู....

จึงให้เป็นชื่อรุ่นนี้เลยครับ มหาลาภเสน่ห์หน้านาง และ
    ผงสายเสน่ห์ก็ใช้หมดแล้ว เหลือแต่ผงมหาลาภผงพระเจ้ายังเหลือบ้าง (มีพระที่อยู่ภาคเหนือขอไปบูชาบ้างแล้วครับ)

16. konun88

ฝ่าย QC. ทดลองผลมาแล้วครับ ย้ำยังไม่ใช่ของเต็มสูตรครับ

17. konun88

เตรียมพร้อมกับการเสก ครับ จะเริ่มวันพรุ่งนี้ตามฤกษ์ยาม ...จัดเต็มจัดหนักครับไม่ต่ำกว่า 3 ท่าน

โดยสรุป พระขุนแผนก็มีลาภมากนะครับเพราะใส่ผงพระเจ้าไปด้วยแต่เพิ่มเติมคือมวลสารเสน่ห์ชั้นสูง ซึ่งตาม ที่ QC ลองใช้ดูจะไม่ร้อนรุ่ม

โดยปกติ ผู้เล่นสายเสน่ห์จะทราบ มีเสน่ห์แต่เสียเงิน ร้อนเพราะไปเลี้ยงสาว 55 ซึ่งไม่ผิดครับเลี้ยงสาว แต่เราต้องมีลาภสักการะด้วยจึงจะมีกำลังพอ

สอบถามครูบาอาจารย์ เสน่ห์ที่ไม่ร้อนรุ่มต้องเป็นแบบไม่มีมวลสารร้อนปะปน เป็นเสน่ห์ชั้นสูง แบบเสน่ห์หน้านาง คือดึงคนเข้าหาเอง ใจเราก็ร่มเย็นไปด้วย เพราะไม่ร้อนใจไม่ร้อนเงิน

18. konun88

ท่านบอกว่าข้อดีของการกดมือ ดีแบบนี้ละครับ มวลสารจัดเต็ม ชุดนี้จะมีถวายครูบาอาจารย์ที่เสกด้วยครับ เพื่อมอบให้ลูกหลานท่าน

หลักสำคัญคือขอท่านฝากกระแสพลังไว้ในชุดนี้ เป็นที่ระลึกแห่งสรรพวิชา คุยคร่าวๆ มีครูบาอาจารย์ฆราวาสชุดเสกตะกรุดพญาจักรวรรติราชปราบพิภพทั้ง 4 ที่เป็นตำนานมาแล้วด้วย

ตอนแรกผมเข้าใจว่าจะเก่งแต่ด้านบู๊ แต่ไม่ใช่เลย ด้านเสน่ห์ด้วย

ผมได้สอบถามเป็นความรู้ วิชาเสน่ห์สายเหนืออะไรแรงที่สุด ท่านบอกแล้วแต่ผู้เรียนอีก

อย่างที่ได้ยินมา ก็
    วิชาทิพยาธร หรือเพชรพญาธร

หากเสริชเน็ตจะได้ความหมายดังนี้

ทิพยาธร วิทยาธร เทพพยาธร เพชรพญาธร ก็มีความหมายหลาย นัย..

ในส่วนของเพชรพญาธร บางสายวิชา จะเป็นกายสิทธิ์ ที่กึ่งมีตัวมีตนกึ่งเป็นเครื่องราง สามารถสัมผัสได้

ส่วนมากจะเด่นทางเสน่ห์หรือโชคลาภ อุบัติเกิดจากการเรียกสูตร เรียกนาม

ประสิทธิขึ้นมาตามสายวิชาของแต่ละครูบาอาจารย์

ในความหมายของ วิทยาธร หรือ ทิพยาธร

หมายถึง เหล่าเทวดาที่อยู่ในการดูแลของท้าวธตรฐ ผู้ปกครอง สวรรค์ชั้นจาตุมหาราชิกาด้านทิศตะวันออก

วิทยาธรป็นพวกที่ทรงความรู้ในศาสตร์ต่างๆ มีศิลปศาสตร์ 18ประการ เช่น โหราศาสตร์ แพทยศาสตร์ วิทยาศาสตร์ เป็นต้น

พวกนี้เหาะได้ มีเวทมนตร์ คาถา อาคมต่างๆ วิทยาธรมีรูปร่างหลากหลาย อยู่แบบเดี่ยวก็มี อยู่เป็นหมู่เป็นกลุ่มก็มี

ในทางคาถาอาคมและอักขระเลขยันต์ จะถือกันว่า วิทยาธรคือเทวดาผู้ดูแล คาถา อาคมและอักขระ

เป็นเทวดาที่รักษาเอาไว้ซึ่งอาคมและสรรพศาสตร์ในแขนงต่างๆ รวมเรียกกันว่า นักสิทธิวิทยา ก็มีครับ

อ้างอิงจาก http://www.dmc.tv/pages/guide/page11.html

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=12216.0;wap2

เมื่อสอบถามครูบาอาจารย์ทราบว่า ทางเหนือแล้วแต่เชิญครูทิพยาธรแต่ละการใช้งานแต่ละด้าน

รวมถึงวิชาพญาเขาคำด้วย เมื่อค้นจากเน็ต พญาเขาคำ เป็นวิชาไทใหญ่แต่ท่านว่าไม่น่าจะใช่ เพราะตำราที่บันทึกเป็นภาษาล้านนา

ไทใหญ่จะมีสายเสน่ห์ก็เช่น อุติ่ง เป็นต้น

สรุป จะลงทุก ๆ สรรพวิชาเลยครับ แก่นสำคัญคือการดึงพลังจากมวลสารที่มีออกมา กระแสพลังจะได้คงอยู่ตลอดไปและแรงมากกว่าเดิม

คาดว่า สิ้นเดือนคงสำเร็จจะเปิดให้บูชาครับแล้วจะแจ้งล่วงหน้าอีกครั้ง

หมายเหตุ.... ผู้บูชาขุนแผนหรือลูกอมมหาลาภเสน่ห์หน้านางจะได้ คาถาและวิธีใช้แบบพิสดารที่เจ้าของคาถาอนุญาตให้แล้ว และค่าบูชาจะมอบเป็นค่าครูและการกุศลสำคัญ ๆ ต่อไปครับ ได้ทั้งบุญได้ทั้งของดี....

วิธีใช้แบบพิสดารจะไม่ออกอากาศครับ ลับเฉพาะ.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2019
  19. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ....

รอ

20. konun88

ปฐมฤกษ์ด้วย หลวงบุญที่ขาดท่านไม่ได้ ตามประวัติท่านที่รับฟังมาเรียกว่าเอาทำหนังได้เลยครับ 555

สายบู๊ ผ่านสงครามมาแล้ว 2 สงคราม เขมร เวียดนาม ผ่านสนามรบมาเต็มที่ และนอกสงครามเป็นอดีตมือสังหารระดับพระกาฬ

ด้านมหาเสน่ห์ท่านเรียกว่ามี ภรรยามาเป็นร้อย(นับไม่ถูกเลย) และร่ำรวยมาก ที่ปรึกษาบอกทำบุญทีละเป็นแสนนะครับ

ครั้งนึงหลวงบุญไปบ่อน เล่นชนะจนเจ้ามือไม่ยอมจ่าย เจ้ามือกระชากเสื้อยิงใส่ปรากฎว่ายิงไม่โดน แล้วมีเรื่องกัน ไม่นาน ทุกคนตายหมด ตายเพราะโดนคนอื่นทำร้ายนะครับ แว่ว ๆ ว่าคือ....วิชาปราบศึก....

สรุป... ที่ปรึกษาบอก หลวงบุญมาก่อนเวลานัด คุย ๆ ซักพัก พอได้ฤกษ์ยาม ก็จัดหนัก จัดเต็ม

ที่แอบฟัง มีวิชา ...ตะแหล่วลม (โอมตะแหล่วลิ่วลม....ฯ, นกยูงตอง, วิชาช้างโขลง (สะกดช้างได้ทั้งโขลง) .... อิตถีปุริโสฯ (สะกดหัวใจได้ทั้งชาย ญ)ฯลฯ

หลังเสกเสร็จหลวงบุญขอขุนแผนไป ด้วย 2 องค์ 555 ก็จัดให้ไป .... ถ้าดีขนาดผู้เสกยังขอ นี่แสดงว่า สุดจัดปลัดบอกจริง ๆ ...

หมายเหตุ
    ผมถามแล้วนะครับขุนแผน รุ่นนี้ใช้ได้ทั้ง ญ และชายนะครับ เพราะลงมนต์ไป แบบ อิตถีปุริโส ปุริสะฯ... คือ สะกดใจได้ทั้ง ญ และชาย ผู้หญิงก็ห้อยพกพาได้ครับ

หลวงบุญกล่าวทิ้งท้าย "แค่ลมหายใจก็สะกดหัวใจได้แล้วทั้งชายและ ญ"