นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

2 ใน 3 เสือ ท่านไม่ค่อยชอบให้ถ่ายรูป 555

2 เสือ ท่านบอกรอตะวันขึ้นถึงมา เป็นเคล็ด ....

เมื่อมาถึง ท่านหันหน้าไปทิศตะวันออก รับแสงตะวันรับพลัง แล้วบอกว่า ตะวันออก แล้วมาเสกหมายถึงรับสิ่งดี ๆ

เมื่อเห็นวัตถุมงคล ท่านทักเลย "ใครมาเสกแล้วบ้าง" พอทราบหลวงบุญเสกท่านก็ ว่าได้จะได้ไม่ลงซ้ำ

การเสกของ 2 เสือคือสัมผัสกระแสพลัง แล้วดูว่าลงอะไรไปแล้วจะไม่ลงซ้ำ ยกเว้น ที่ลงซ้ำให้แน่น คือ วิชา ทิพยาธร ,ช้างโขลง ,ทิพมนต์เมตตาหลวงฯลฯ

หลังเสกเสร็จเช่นกัน ขอขุนแผนไปด้วยอีก ท่านบอก "จะเอาไว้ให้ลูกหลาน 555"

สรุป ได้ของ รอผมสำรวจก่อนนะครับเหลือเท่าไร 555 ค่อยเปิดบูชา เราควรดีใจ ว่า ขนาดคนเสกยังขอเอง มิใช่เราถวาย 55 สุดจัดปลัดบอกจริง ๆ .....

ความเก่งกล้าของ 2 ท่านนี้ ที่ปรึกษาบอก จับงูมือเปล่าได้เลย พอท่านไปขอเรียนวิชาจับงู ก็ไม่สอน 55 สะเดาะโซ่ตรวนได้ และทำน้ำมนต์อาบให้ลูกศิษย์หลุดคดีหมดทุกคดี...

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

1 ใน 3 เสือ ชุดเสกตะกรุดพญาจักรวรรติราชปราบพิภพทั้ง 4 ที่ปรึกษาแอบฟังที่จำได้ลงวิชา ทิพยาธร ,พญาเขาคำเรียกทรัพย์ เรียกนางฯลฯ

ท่านนี้ฉายเดี่ยว เสกสุดยอดเช่นกัน ยังถามถึงตะกรุดปราบพิภพอยู่เลย ว่าเหลือไหม

ที่ปรึกษาบอก หมดแล้วเป็นหอเสื้อวัดแล้ว 55

ผู้ได้ครอบครองปราบพิภพควรดีใจนะครับ ผมเองก็โดนจีบเรื่อย ๆ ได้แต่บอก หมดแล้ว

ภาพตอนเสกปราบพิภพครับ 3 เสือรวมพลังการเสก
    (ในภาพถือเคล็ดยืนเสก ท่านบอก ยืนแล้วทวารเปิดจะได้ดูมีอะไรมากระทบทวารไหม)

และขอตะกรุดเสกคืนนั้นอีกที มาส่งคืนให้ ตี 3 (เคาะหน้าต่างเรียกที่ปรึกษา ตอนตี 3 )

3. konun88

สาระน่ารู้แห่งวิชาอาคมเสน่ห์สายเหนือ

ต๋าแหลว หรือ ตาเหลว เป็นเครื่องจักสานชนิดหนึ่ง ทำจากไม้ใผ่ จะทำจากตอกหนึ่งก้านที่หักไปมาเป็นแฉก หรือจะทำจากตอกหลายก้านมาสานรวมกันเป็นแฉกก็ได้ สำหรับ คำว่า ต๋าแหลว หรือ ตาเหลว เป็นภาษาเหนือ แต่ถ้าจะเรียกชื่อเป็นภาษากลาง ก็คือ เฉลว ทำขึ้นเพื่อจุดประสงค์เป็สัญลักษณ์บอกสถานที่ ในอดีตภาคกลางใช้เฉลว เป็นเครื่องบอกด่านเก็บภาษีอากรทางน้ำ หรือที่เรียกว่าการเก็บจังกอบ ถ้าเห็นสัญลักเฉลวอยู่ที่ท่า แสดงว่าท่านี้เป็นด่านจังกอบ
    แต่ถ้าหากเป็นความเชื่อล่ะก็ เฉลว เป็นสิ่งอันเป็นมงคล เป็นสัญลักษณ์ศักดิ์สิทธิ์บ่งบอกถึงเขตห่วงห้าม เขตป้องกันสิ่งชั่วร้าย สิ่งไม่ดี ชาวบ้านจะนำเฉลวมาประกอบพิธีต่างๆเกี่ยวกับความเชื่อ อาทิ การสู่ขวัญข้าว สืบชะตา ทำบุญบ้าน ทำบุญเมือง มัดติดหน้าบ้าน ปักบนหม้อยาเพื่อรักษาสรรพคุณ ปักไว้ในที่ไม่ใช้ผีผ่าน และที่สำคัญในการประกอบการปลุกเสกที่เป็นพุทธคุณ หรือพุทธาภิเสก ก็จะมีเฉลวมัดติดกลับรั้วราชวัตร ๔ ทิศ สำหรับให้พระสงฆ์เจริญมนต์พุทธาภิเษก และรั้วราชวัตรนี้ก็ใช้กางกั้นอาณาเขตที่ประกอบพิธี โดยจะมีลักษณะเป็นรั้วสานไม้ไผ่สูงประมาณ ๑ เมตร โดยจะใช้ไม้ไผ่สานเป็นแนวทแยง ตลอดทั้งรั้วจะมีการผูกเฉลวโดยรอบ
    เฉลวถือเป็นภูมิปัญญาชาวบ้านอย่างหนึ่ง ที่เป็นสัญลักษณ์ของสิ่งหวงห้ามอันมีเจ้าของอยู่แล้ว เป็นสัญลักษณ์ความพิเศษอีกด้วย โดยเฉพาะหม้อต้มยา หลังจากปิดหรือไม่ปิดด้วยใบตองอ่อนก็ดี จะมีการปักเฉลวเล็กไว้บนหม้อต้มยา มีนัยว่าเพื่อบอกว่าหม้อนี้คือยาต้มนะไม่ใช้น้ำต้มหรือแกงต้ม แต่ทางความเชื่อแล้วหม้อยามีครูบาอาจารย์มีสิ่งศักดิ์สิทธ์สถิตอยู่ เพื่อรักษาคุณยาที่ต้มทั้งปวง โบราณจารย์กล่าวว่าอย่าให้ผีข้ามหม้อยา เพราะจะทำให้ยาต้มเสื่อมคุณประโยชน์ ดังนั้นเฉลวเป็นสัญลักษณ์ศักดิ์สิทธิ์ป้องกันผีร้ายหรือสิ่งชั่วร้ายทำลายคุณของยา ในการสู่ขวัญข้าว เฉลวถูกนำมาใช้เพื่อป้องกันมีให้ผีร้ายเข้ามาทำลายพระแม่โพสพ

ที่มา

http://9mahawed.blogspot.com/2013/07/blog-post.html

1 ในวิชาที่ลง ที่ปรึกษาจับใจความได้คือ วิชาตะแหลวลิ่วลม ที่สวดด้วย โอมตะแหลวลิ่วลม....ฯลฯ

ผมเคยได้ยินมา การทำเสน่ห์สายเหนือมีวิชานี้ที่รุนแรงขนาด ทำแล้วพอสมหวังรีบนำตะแหลว ส่งคืนมาถอนอาคมกันเลย มิฉะนั้น คนที่โดนจะบ้าได้

ขั้นตอนนำ เส้นผม หรืออะไรต่าง ๆ มาใส่ในตะแหลว ที่ลักษณ์คล้ายกังหันดังภาพ แต่ผู้ถักสานต้องเป็นผู้รู้วิชานะครับ จากนั้นปลุกเสก

นำไป ติดตรงที่ลมพัดผ่าน ให้หมุนได้ ไม่ถึง 7 วันสำเร็จ เพราะพลังอาคมจะไปกับลม ยิ่งให้หันไปทิศที่บ้านอีกฝ่ายอยู่ยิ่งดี พอสำเร็จให้ส่งกลับไปให้ผู้ทำถอนอาคมทำลายอีกที มิฉะนั้นจะบ้าได้...

.... เป็นสาระเกร็ดแห่งวิชาครับ ตัวคาถาหลัก ๆ ลงในขุนแผน รุ่นนี้เต็มพิกัด.....

4. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    ปูเสื่อรอ ^^
    อีกเช่นเคยครับท่าน เด่วไม่ทันหมดซะก่อน 555

5. konun88

หลวงศรีวัน ผู้เป็นศิษย์น้องครูบาข่ายได้ร่ำเรียนวิชาสายเดียวกับครูบาข่าย ได้เสกมนต์ทิพยาธร "โอมทิพยาธรตนอยู่ฟ้าที่เก่งกล้าอาคมฯ"

ลงอาคมต่าง ๆ มากมายเต็มที่ ให้อ่อนจิตอ่อนใจให้ สะกดใจ ให้รัก ให้หลง อย่ามาย.....ฯ ที่ปรึกษาเล่าว่า พอหลวงศรีวันเริ่มเสกหัวใจท่านเต้น ตุ๊บ ๆ จนต้องรีบถอยออกมาเลย

และเป็นอาคมกระแสที่ท่านไม่เคยพบมาก่อน... เพราะท่านไม่ได้ร่ำเรียนสายนี้....

6. konun88

สรุป ห้อยเดี่ยวได้เลยครับ

พรุ่งนี้จะลงภาพการเสกปิดท้ายให้ชมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มกราคม 2019
  7. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ

8. konun88

ก่อนผมจะลงภาพการปลุกเสกครั้งสุดท้าย ปิดท้ายพรุ่งนี้ บ่าย ๆ ขอสรุปคำถาม คำตอบที่มีผู้ถามผม และตัวผมเองสงสัยและได้สอบถามกับที่ปรึกษาและครูบาอาจารย์ที่เสก ไว้ดังนี้ก่อนนะครับ เพื่อให้ทุกท่านได้ทราบ และภูมิใจกับการบูชารุ่นมหาลาภเสน่ห์หน้านางครั้งนี้

CONCEPT การสร้างในครั้งนี้ ก็ตามภาวะความจริงใจปัจจุบันของผู้อยู่ในทางโลก และแผลใจในอดีตที่เคยบูชาขุนแผนแพง ๆ มหาเสน่ห์แพง ๆ มา เรียกว่าหลายพัน(ในสมัยก่อนนะครับ) แล้วได้ผลไม่สมความต้องการ อีกทั้งผมถามพรรคพวกที่มีก็ได้ผลเช่นเดียวกัน ผลลัพธ์ ที่เกิดนะครับ เราไม่นับความแรงไม่แรงเพราะเราจับพลังกันไม่เป็น หรือเป็น ก็จับไปงั้นๆ ครับเอาความมันส์อวดกัน แต่ชีวิตจริงผลที่เกิดขึ้นจริงสำคัญกว่า .... สุดท้ายก็เก็บใส่กล่องใส่ถุง ไว้อวดคนอื่นต่อไป 55 พอมาคำนวณจำนวนค่าเช่า ซื้อหาไปแทบตกใจ เรียกว่า อาจผ่อนบ้านหรือซื้อบ้านซื้อรถได้เลย....

ชีวิตจริงในปัจจุบันผมเชื่อว่า ต่อให้มีพระที่แรงเมตตาแค่ไหน ก็ยังมีมารผจญ และต่อให้มีของดีปืนยิงไม่ออก ผ่านลองปืนมา แต่เชื่อได้เลยว่า มาห้อยทำมาหากินแล้วเห็นผลแน่ ว่า ยิงไม่ออก ลองปืนมาจะได้ผลแค่ไหน บอกละเอียดมากไม่ได้เดี๋ยวโดนเขม่นอีก ในขณะที่คนอื่นที่เราอาจคิดว่าเขาไม่มีของดีอะไร หรือมีแต่ซ่อน แอบ กลับมีอะไร ๆ ที่สมหวัง มีอะไรที่เราคาดไม่ถึง ที่ทำให้เราอิจฉา สุดท้ายก็ได้แต่ปลอบใจตัวเองว่า เวรกรรม ซึ่งคำนี้ ผมไม่ชอบเลยมันคือคำปลอบใจตัวเองนี่เอง

คำว่าประสบการณ์เราต้องพบเองครับ ไม่ใช่มาคอยถามในบางกะทู้มีประสบการณ์อะไรบ้าง อยากฟังอยากอ่าน จนต้องให้คนขายคนจำหน่ายมาเล่า ว่าคนนู้คนนี้มีประสบการณ์ 555 ใครมาถามผม ผมแคปหน้าจอให้อ่านเลย จบ ถ้าบอกหน้าม้า ก็มีอีกหลายคน ดูว่าหน้าม้าอีกไหม หรือไปใช้เองดีที่สุดครับ
    ผมจะดีใจมากที่คนมาเล่าให้ผมฟังเอง ว่ามีประสบการณ์อะไร แล้วผมกับที่ปรึกษาก็ได้เพื่อนคุยดึกดื่นมากขึ้น 55 จนที่ปรึกษาบอกไม่ค่อยอบอุ่นเลย

เกริ่นมานานมาสรุปคำถาม คำตอบที่ผมและทุกคนสงสัยเลยครับ

1. คำถามยอดฮิต ขุนแผนแบบฝังตะกรุด กับฝังเทียนพลอย ต่างกันอย่างไร

คำตอบ... ต่างกันนิดเดียวตรง option เสริมตามที่ฝัง ตะกรุดก็หัวใจช้างโขลง เสริมมหาเสน่ห์ เทียน พลอย ก็ดีหลากหลายด้านตามที่มาและการเสกมามาก
    แต่เนื้อหาหลักเหมือนกันครับ ได้ผลเท่ากัน(ส่วนใหญ่ครูบาอาจารย์ที่มาเสกขอแบบฝังเทียนพลอยไปให้ลูกหลานท่านด้วยครับ อาจเพราะมีจำนวนมากกว่า คือเห็นแบบไหนก็เอาแบบนั้นครับ ลูกอมด้วย)

2. ขุนแผน หรือพระสีวลี ลูกอมรุ่นนี้ ห้อยเดี่ยวได้เลยไหม มีด้านป้องกันไหม...

คำตอบ.... ห้อยเดี่ยวได้เลย เพราะมวลสารเสกมามาก รวมทั้งมวลสารพระบาง พระสกุลลำพูนอื่น ๆ ผงหลวงปู่โลกอุดร และอีกสารพัดที่สะสมมา

3. การเสกขุนแผนรุ่นนี้ ต่างจากการเสกพระไหมครับ เพราะเสกพระหรืออธิษฐานพระเราได้ยินว่ามีการ ตั้งธาตุ เชิญองค์พระ หรือเรียกอาการ 32 ฯลฯ

คำตอบ.... คล้ายกัน หลวงบุญตั้งธาตุ เชิญครูบาจารย์และหลายอย่างตามแต่ครูบาอาจารย์กำหนดมาแต่แรก เรียกว่า ปฏิกิริยาอัตโนมัติไปเอง และท่านอื่นๆ

4. หากเป็นพระเครื่องจะได้ยินว่ามีเทวดารักษา หรือจิตทิพย์ของครูบาอาจารย์ แล้วรุ่นนี้มีคล้าย ๆ แบบนี้ไหม

คำตอบ.... มี แต่เป็นจิตของทิพยาธร ครูสายเสน่ห์

5. รุ่นนี้มีข้อห้ามไหมครับ

คำตอบ.... ไม่มี แต่ควรระวังเรื่องศีลธรรมกันเอง เพราะผลที่เกิดขึ้นทุกคนจะรู้เองว่าหากทำไม่ดีจะเป็นเช่นไร

6. พระสีวลี กับขุนแผน ต่างกันไหมด้านอานุภาพ

คำตอบ...ต่างกันอยู่ พระสีวลีจะเป็นความชุ่มเย็น ดึงดูดผู้คน ลาภสักการะ แต่ขุนแผน มีลาภสักการะเช่นกัน แต่จะมีอานุภาพดึงดูด นะจังงัง สะกดให้เคลิบเคลิ้มหลงไหล

7. รุ่นนี้ผู้ ญ ก็ใช้ได้ใช่ไหมครับ

คำตอบ... ใช้ได้เช่นกันตามปรารถนา เพราะมีผลทั้งผู้ชายและผู้หญิง

8. หากไปใช้ผู้อื่นหากมีของดีจะป้องกันอานุภาพของขุนแผนเราได้ไหม

คำตอบ...เมตตามหานิยมมหาเสน่ห์ เราไม่ได้คิดร้าย ของดีอื่น ๆจะป้องกันได้ยาก ในวงการรู้กันอยู่

สรุป เจตนารมณ์การสร้างยืนยันเช่นเดิมครับ เ
    พื่อเพิ่มโอกาสในชีวิตทางโลก.... ซึ่งท่านยืนยันว่า แก้ปัญหาได้ตรงจุด...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2019
  9. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ขนาดลูกอมเปรียบเทียบกับลูกอมกายสิทธิมหาเดชแล้วเป็นยังไงบ้างครับ เล็ก-ใหญ่กว่ากันเยอะไหมครับ

10. konun88

เท่าๆกันครับหรือใหญ่กว่าไม่มากครับ โดยเฉพาะลูกอมแดง อาจใหญ่กว่านิดหน่อยครับ

11. clubzaleng

clubzaleng เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

12. konun88

ชุดล่าสุด ที่ครูบาอาจารย์อัญเชิญไปครับ 555 ไปแจกลูกศิษย์

แบบด้านหลังฝังพลอยเทียนจะแบบนี้ละครับ จะเป็นที่นิยม

เดี๋ยว รอภาพการปลุกเสกปิดท้ายครับ

หลังผมได้รับวัตถุมงคลรอสำรวจอีกทีนะครับ ว่า โดนนิมนต์ไปกี่องค์ เหลือกี่องค์ครับ 55

ที่น่าดีใจขนาดครูบาอาจารย์ยังขอไปแจกลูกหลานเลย แสดงว่าเด็ดจริง

13. konun88

เสกปิดท้ายโดยหลวงตัน อายุ 99 ปี ศิษย์น้องครูบาข่ายครับ

ตอน ยกไปให้ท่านลง ได้แจ้งท่านแล้วว่าต้องการแบบใด ท่านถามย้ำ

"เอาจริงเหรอ.."

"ครับ ไว้ช่วยคนไว้ค้าขาย"

ท่านจึงจัดเต็มที่ชนิดที่คาดไม่ถึง คือพอเริ่มเสก หัวใจที่ปรึกษาสั่นไหวทันที ใจเต้นจนท่านต้องรีบถอยออกมา

การลงท่านลงหลายบทวิชามาก เช่นคาถาขุนแสนมหาเสน่ห์ (เป็นคาถาอ้างอิง ทหารชื่อแสน หน้าตาไม่ดีมากแต่สำเร็จวิชามหาเสน่ห์ มีคาถานี้จริง ๆครับ)

ทิพยาธร ฯลฯ และอีกมากมายจนคาดไม่ถึง

หลังเสกเสร็จ ผมก็รีบถามที่ปรึกษาเลยเป็นไงบ้าง ท่านบอก "เข้าไม่ถึง มันบรรยายไม่ถูก อยากร้องไห้เลย"

"ผมว่า โห ขนาดท่านยังเข้าไม่ถึงคนอื่นจะรอดเหรอ "

ท่านบอก ให้ QC ไปลองดูได้เลย บรรยายไม่ถูกจริง ๆ เพราะท่านไม่เคยเจออะไรแบบนี้มาก่อน แม้เคยร่ำเรียนวิชาด้านนี้มาแต่ไม่คิดว่าจะมีแบบนี้อีก

ทุกท่านจัดเต็มจริง ๆ

14. konun88

ที่ปรึกษา โทรมาบอก จริง ๆ ลูกอมพก ง่ายกว่าขุนแผนอีกนะครับ

เพราะถ้าห้อยขุนแผนเขาจะรู้ทาง แต่ผมบอกแล้วยังไงลูกผู้ชาย ก็ต้องเอาขุนแผนไว้ก่อน...

15. konun88

พรุ่งนี้ QC จะมารับของจากผมเองครับ ไว้รอ QC สัมผัสกระแสแล้วมาเล่าให้ฟังครับ

ให้ผมบรรยายเองเดี๋ยวว่า ผู้จำหน่าย โฆษณาอีก ทุก ๆรุ่น ถือว่ามีประสบการณ์ จึงไม่ต้องโฆษณาอะไรมาก

ยืนยันว่า ลูกอม ก็มีอานุภาพเช่นเดียวกันครับ เพราะที่ปรึกษาท่านบอกเอง หากคนเห็นห้อยขุนแผนเขารู้ทันอีก แต่ผมก็บอกแล้วชายชาตรี ต้องมีขุนแผนสิครับ 55

การเสกของหลวงตัน ผู้ปิดท้ายถือว่าลงทุกรูปแบบ แม้ที่ปรึกษาเอง ยังเจอปาฏิหารย์เลย

ชุดนี้ มวลสารเสน่ห์หมดแล้วถือว่าหมดแล้วครับ นอกจากมีมวลสารเสน่ห์อีกจึงจะสร้างได้

ผงพระเจ้ายังมีเหลืออยู่บ้างไว้สานงานอื่นต่อไปครับ แต่จะไม่สร้างพิมพ์พระสีวลีแบบเดิมแล้ว ค่อยว่ากันในโอกาสหน้าครับ

ขุนแผน...รอดู 3 วันหากผมไม่ส่งผิดพลาดอย่างไร รอเคลียร์ยอดจากผู้จองแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ...

16. numkitti

numkitti เป็นที่รู้จักกันดี

จองขุนแผนฝังตะุกรุดเงิน 1 องค์
    พระสีวสี 1 องค์
    ลูกอม ผงแบบโบราณ 1 ลูก
    ต้องโอนเท่าไรแจ้งด้วครับ

17. konun88

เหนือความคาดหมายที่พระสีวลี กับพระขุนแผนหมดภายในคืนเดียว ในเวลาไม่นาน เหลือแต่ลูกอมแดงเทาครับ...

เมื่อคืนนี้ได้คุยกับที่ปรึกษาถึงเรื่องนี้ ซึ่งรอ QC มาสัมผัสกระแสพลังตอนรับพระวันนี้ครับ เพราะผมก็ไม่อยากเป็นผู้เล่าเรื่องกระแสหรือโฆษณาอะไรมากมาย

ที่ดีใจส่วนใหญ่กว่า 90 % เป็นท่านเดิม ๆ ที่เคยร่วมบุญมาครับ เวลากรอกชื่อที่อยู่ผมคุ้น ๆ หมดเลย เรียกว่ามีที่อยู่พร้อมแล้วก็มี

ปัญหาอย่างนึงที่ผมสงสัยถามที่ปรึกษา ซึ่งเชื่อว่าหลายท่านคงเคยสงสัยแบบผม

ฆราวาสทรงอาคมขลัง ได้เหมือนพระเกจิอาจารย์ไหม ???

เราคงเคยได้ยินตำนานฆราวาสทรงอาคมมากมาย ที่ดัง ๆ ก็มีท่านขุนพันธรักษ์ราชเดช (ผมเองไปดูหนังท่านทั้ง 2 ภาคเลยครับ)

ปัจจุบันผมคุยกับอาจารย์ฆราวาสสายเขาอ้อท่านนึง ก็ได้รับความรู้มากมาย ที่ปรึกษาก็ยอมรับว่าท่านนี้ขลังจริง รู้ลึกรู้จริง

ทีนี้ ถ้าไม่แบ่งแยกพระ กับฆราวาส ที่ผมกลัวที่สุดคือไปไม่ถึงฝั่ง ตามที่เป็นข่าวหลายท่าน 555 ประมาณว่าเช่าของ หลวงพ่อ อาจารย์นี้มา พอลงหนังสือพิมพ์ เอาไปทิ้งแทบไม่ทัน เพื่อนผม เลี่ยมทองพระอาจารย์ท่านนึง พอลงหนังสือพิมพ์ 555 ไม่อยากจะบรรยาย ผมแซว "มิน่าวันก่อนเห็นห้อยเหรียญเลี่ยมทองรุ่นแรกพระอาจารย์องค์นั้นรถชนแขนหัก แล้วมาบอกพระช่วยแล้วนะ บรรเทาจากให้ตายเป็นแขนหัก"

ทีนี้ ผมเลยเน้นพระที่กาลเวลาพิสูจน์ท่านมาแล้วสบายใจกว่า ว่าท่านคงไม่ถอยหลังแน่ แต่ปัญหาคือ ตามที่ปรึกษาบอก ของที่ท่านลงจะแทบไม่เหลือพลังช่วยทางโลกเลย... จับทำสมาธินะดีมาก แต่สุดท้ายเราก็คงได้แค่ขึ้นหิ้ง...บูชา

ที่ปรึกษาเล่า ศิษย์น้องครูบาข่ายมีอีกท่านนึงเป็นฆราวาส เสียตั้งแต่ที่ปรึกษาเป็นเณร ครั้งนึง
    หลวงท่านนี้(ทางเหนือเรียกฆราวาสที่เป็นระดับครูบาอาจารย์ผู้สูงวัยว่า หลวง แปลว่าใหญ่ ) เป็นอัลไซเมอร์ หายไปจากบ้านลูกหลานก็ตามหาไม่เจอ ไปแจ้งความก็แล้วจนสุดท้ายมาหาครูบาข่าย ครูบาข่ายบอกให้ที่ปรึกษาไปตาม ที่ปรึกษาก็งง แล้วจะไปหายังไง

สุดท้ายก็พบหลวงท่านนี้แบบง่าย ๆ มารู้ทีหลังแม้ท่านเป็นอัลไซเมอร์แต่ของที่ถือยังขลังอยู่ (อาคมไม่เสื่อม) แล้วก็เสียชีวิตภายหลัง

ที่ปรึกษาเองก็ได้อยู่ในเหตุการณ์ฆราวาสทรงอาคม ก่อนเสียชีวิตหลายท่าน ซึ่งลูกศิษย์ลูกหาเวลาเสกของก็จะอัญเชิญมา ดังเช่นหลวงบุญก่อนเสก ก็อัญเชิญดวงจิตตาของที่ปรึกษามาด้วย

โดยสรุป ฆราวาสหากถืออาคมมาชั่วชีวิตแม้ตายไปก็ยังขลัง ของที่เสกก็ขลังตลอดกาล

แต่หากไปไม่ถึงฝั่ง คือฆราวาสทำตัวให้เสื่อมเองนะไม่แน่ครับ

สรุป ชุดนี้ที่ปรึกษายืนยัน ลงกันเสื่อม กันขึด(อาถรรพ์)ไว้แล้ว ห้อยได้ตลอดกาลครับ...... และจะไม่มีใครมาคัดถอนอาคมที่ลงได้แน่ ... เพราะทุกท่าน มือเปื้อนเลือดกันมาทุกคนแล้ว ไม่มีใครมาสอยท่านได้ พระเก่ง ๆยังมาขอเรียนวิชาด้วยเลยครับแต่ละท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มกราคม 2019
  18. konun88

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2020
  19. konun88

ฆราวาสชุดแรก แต่ละท่าน ที่ปรึกษาบอกตามหาตัวยากมาก เพราะไม่ใช้โทรศัพท์ ไม่เล่นเฟส ไม่เล่นไลน์ ไม่เล่นเน็ต ต้องไปตามตัวที่บ้าน หรือฝากลูกหลานท่านแจ้งครับ และต้องไปตามหาแต่เช้ามืดด้วย เพราะ เช้า ๆ แต่ละท่านจะออกไปสวน หรือเข้าป่าเลย (บางท่านหาของป่าขาย)

ยกเว้น 2 ชุดหลังที่อายุ 90 ขึ้นไปแล้ว ถึงไปหาที่บ้านได้

สังเกตุ ที่ปรึกษาจะให้แต่ละท่านลงตามลำดับการจัดกระแสพลัง เพื่อให้สมดุลกัน ท่านที่บูชารุ่นก่อน ๆ ไปคงทราบดีว่า ใช้ดีเพียบใด แม้เมื่อวันสองวันยังมาเล่าประสบการณ์ให้ฟัง ผมจะไม่แคปหน้าจอมาแล้วนะครับ เพราะไม่จำเป็นต้องโฆษณาอะไรแล้ว หมดคือหมดครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 มกราคม 2020
  20. konun88

ที่มา

ท่านนี้ เป็นปรมาจารย์อีกท่านหนึ่ง ที่ผมได้รู้จัก สิ่งที่ดีใจคือ ในยุคปัจจุบันยังมีปรมาจารย์ฆราวาสที่สุดยอดอยู่...

ดังตำราสอนว่ามีบุคคล 4 ประเภทที่ไม่ควรประมาท

1.งูพิษตัวน้อย
    2.กองไฟกองเล็ก
    3.ยุวกษัตริย์
    4.พระหนุ่ม หรือฆราวาสผู้ปฏิบัติธรรม

ซึ่งผมเองได้รู้จักหลายท่านในบรรดาฆราวาส แต่ไม่ทุกท่านนะครับที่เก่งจริง ต้องขอที่ปรึกษาพิจารณาให้อีกที...