นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2019
  2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

QC มีกูรูตรวจเช็คครับ เป็นผู้เชี่ยวชาญสายพราย

กุมารชุดแรกเตรียมพร้อมเสก

น้ำมันในขวดส่งคืนเจ้าของ ถ้าหัวหน้าเซลแมนได้กรี๊ดแน่ 55

3. over time

over time Active Member

เอาแต่สีผึ้งได้ใหม

4. konun88

สีผึ้งรอได้ในโครงการถัดไปครับ ต้องใช้กับโครงการกุมารให้เสร็จก่อน

เป็นสีผึ้งอิ่นแก้วแกะจากไม้รักยืนต้นตายพรายตกน้ำมัน พึ่งพบครับ รอฤกษ์ดีจะไปทำพิธีพลีมา

ไม้รักตายพรายว่าแรงแล้ว นี่ยืนต้นตายและตกน้ำมัน (จริง ๆ ก็คือยางมันนั่นละครับ)

จะนำมาแกะเป็นอิ่นแก้ว เป็นเคล็ดรักจนตาย แล้วฝังในสีผึ้งครับ...

5. konun88

เหมือนฟ้าบันดาล โยมของที่ปรึกษาแจ้งว่า ได้พบต้นรักยืนต้นตายพราย ตกน้ำมัน (ซึ่งจริง ๆ ก็คือยางรัก)

ขณะนี้รอฤกษ์ดีไปทำพิธีพลีมาครับ คิดว่าจะแกะเป็นอิ่นแก้ว (เป็นเคล็ดรักจนตาย) ในโครงการอนาคต

แล้วนำฝังในสีผึ้งที่เสร็จจากฝังกุมารทองรอบหน้าไปแล้ว....

ท่านใดชอบโปรดติดตาม ....

6. konun88

ราชสีห์ในภาพ เป็นงาชุดเดียวกับแกะกุมารทองนะครับ เป็นงากำจายเก่า

การเสกเสือ สิงห์ อย่าคิดว่าง่ายนะครับ 55 ไม่ใช่ยัดกล่องเสกมั่ว หรือปนพร้อมพระนะครับ ต้องแยกเสกเลย

ผู้เสกต้องมีบารมีเฉพาะด้านนี้เลย ดังเช่น ที่พบมา

เกิดปีเสือ หรือ เกิดเดือนราศีสิงห์ เป็นต้น... และจริต ปฏิปทาด้านตบะอำนาจโดยเฉพาะ ไม่ใช่ขอพระเมตตาเสก ท่านว่า "จบเลย...."

ผมเองก็ไม่เคยมีสิงห์เช่นกัน ก็นำชุดนี้มาพกนั่นละครับ ไว้เป็นมหาอำนาจ...

7. konun88

เรื่องน้ำมัน...QC จะไปถามกูรูดึกๆคืนนี้ครับ รอฟังผลพรุ่งนี้

8. konun88

QC ยอมนอนดึกถามอาจารย์เขาที่เป็นกูรูมาอีกทีแล้วครับเรื่องน้ำมัน.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2019
  9. konun88

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 สิงหาคม 2019
  10. konun88

11. konun88

กุมารทองผ่านไตรภพ อีกไม่กี่วันเสร็จแล้วครับ

ท่านจะรีบส่งให้ QC เช็คพร้อมอาจารย์ QC กูรูสายพรายอีกที จะได้หายสงสัยครับว่า น่ากลัวหรือน่ารัก 55

อังคารหน้าท่านมีธุระด่วน ตจว.สัตตาหะมาได้ 7 วันครับจึงรีบเคลียร์ส่งวัตถุมงคลให้เสร็จครับ ไม่ว่าเป็นมีดแหก กุมาร สิงห์

หลายท่านเตรียมรับขวัญลูกได้เลยครับ

ส่วนท่านใดยังลังเลรอฟังผลชุดนี้ได้ครับ

12. konun88

หลัง QC กับอาจารย์กูรูสัมผัส ผมฝากการบ้าน QC แล้วมาสอนวิธีสื่อกะกุมารทองให้ที จะได้เป็นขุนแผนใช้กุมารกันมั่ง 55

ตามที่ได้เล่าไป. สายปู่โนห้ามยุ่งสายพราย ยกเว้นลูกกรอกนะดีเลย

หลวงปู่ประหยัดเคยเล่ามีคนมาถวายให้ท่านแต่ ศิษย์ท่านไม่กล้าไปย่าง เลย อดเลย55 เพราะหลวงปู่ทำไม่ได้ แต่เสกนะได้

ท่านบอกถ้าได้แบบนี้ ของแท้ ใช้ปราบผีก็ได้. ผมรอชมเช่นกัน

13. konun88

ผมพึ่งได้มวลสารมาอีก

1.มวลสารอาจารย์ของหลวงปู่โน อายุมวลสารเกิน 100 ปี (มาร หัวหน้าเซลน้ำลายหก)

2. ผงอธิษฐานศิษย์สำเร็จลุนอีกท่านเสก 3 เดือน

3. ผงงาช้างกำจาย เสกด้วยวิชาราชสีห์ผ่านไตรภพ..

เดียวทดสอบให้ QC ชมครับ55

14. konun88

งานแหวนไม่ใช่ลืมนะครับ แต่ใช้กำลังภายในกันอยู่... แน่นอน ตอนนี้ก็เหลืออีก 1 อาทิตย์ตามกำหนด..รอฟังช่างแจ้งมา แต่ฉีดหุ่นเทียนไปเยอะแล้ว...ช่างแจ้งมา...

ด้านมวลสารสายผงก็นับเป็นเรื่องที่ดีมาก ได้มวลสารอาจารย์ของหลวงปู่โนมา รอที่ปรึกษาและ QC ตรวจสอบ...

อาจารย์ของหลวงปู่โนคือท่านใด ผมเลยเล่าไปแล้วในประวัติท่านนะครับ...

รอการทดสอบมวลสารชุดนี้ ครับ....ว่าจะพัฒนาการแห่งมวลสารไปแค่ไหน ดีผมเตะพวกมารทิ้งไปแล้วไม่งั้นมันคงมาไถมวลสารอีกแน่...

15. konun88

ครั้งนี้อาจเป็นครั้งเดียวที่น้ำมัน...ออกมา แน่นอน ท่านหวงมาก ๆ และส่งคืนไปแล้ว

ส่วนที่มาของน้ำมันก็บอกไม่ได้ครับ 555
    ที่ปรึกษาเล่าแม้ท่านปรมาจารย์ยังกล่าวว่า "ที่มาน้ำมัน....ให้ตายไปพร้อมกับท่าน" คือลับสุดยอดจริง ๆ

การชุบวิญญาณยกระดับภพภูมิและข้อตกลงคำมั่นสัญญาแห่งวิญญาณ ผมเองก็พึ่งพบ จากที่หลวงปู่ประหยัดเคยเล่า เรียกว่านำมาใช้ได้โดยไม่ติดขัดข้อห้ามในสายปราบของเรา...

จึงเล่าสู่เป็นความรู้ไปครับ... และรอผลจากผู้บูชาชุดแรกว่าจะ ขึ้นทำเนียบกุมารทองในตำนานได้หรือไม่... เพราะผมเอง กับ QC ก็คือผู้บริโภคด้วยนะครับ 55

ไม่ใช่ว่าผมจะได้ฟรีนะ ...ผมเองก็ไม่มีสิทธิพิเศษใด ๆ นะครับ ผมก็รอนำมาใช้เช่นกัน ตั้งชื่อไว้รอแล้ว55

16. konun88

จากที่อาจารย์ของ QC ดูมา ท่านให้ความแม่นยำประมาณ 90 %

ซึ่งรายละเอียด ได้สอบถามมาได้ดังนี้

การเห็นเป็น ผู้หญิงทรงเครื่องทอง ก็ถูกต้อง

ผมถามทำไมเครื่องทองท่านบอก ก็จากการถวายผ้าไตร ทำบุญให้ จึงได้รับกุศลนี้ วิญญาณจึงทรงเครื่องทอง

แน่นอนการถวายผ้าไตร ได้อานิสงส์สูงมาก แต่ต้องเลือกด้วยนะถวายให้ใคร (หัวหน้าเซลสะอึก)

การสะสมบุญในพระศาสนาจึงนับว่าเป็นของแท้จริง แน่นอนอย่างเรา ๆ ก็ต้องดูให้ดี เพราะหลวงปู่เหิรก็สั่งสอนผมไว้มากแล้ว..

ท่านบอกว่าอยู่ที่คำมั่นสัญญาของวิญญาณด้วยในการออกมาสะสมบุญและบารมี

จึงจะเห็นว่าในทางทฤษฎี และในความเป็นจริงอย่างกุมารทองในตำนาน หรือผงพรายในตำนานที่เราคงรู้จักกันดี ว่าทำไมคนถึงบูชากันในราคาแพงมาก ๆ และเป็นที่เสาะหา ผมเองศึกษาในสายปราบมา พอได้ทราบจากครูบาอาจารย์ก็มีข้อยกเว้น...

จึงตรงตามหลักคำสอนเรื่องเหตุและผล เพราะความรู้เรียนกันไม่มีที่สิ้นสุด ไม่ใช่ไม่ตรงกับความคิดเรา เราก็ไปติเตียนเป็นวจีกรรมป่าว ๆ ถูกก็เสมอตัวผิดก็ขาดทุน...

17. konun88

ข่าวด่วน สิงห์ยังมีอยู่ให้บูชาครับ หากบูชาก่อนบ่าย 2 วันนี้จะจัดส่งให้วันนี้ครับ หากไม่ทันก็วันจันทร์ครับ

ในบรรดาผู้บูชาสิงห์มี 2 ท่านครับมีสิ่งพิเศษแถมไป อันนี้ไม่มีเหตุผลท่านบอก รอลุ้นกันครับ ... ไม่มีให้บูชาในของแถม (ใครได้ไปท่านบอกหยิบสิงห์ออกมาเลยครับอย่ารวมกัน ของแถมไปใช้ได้ตามปรารถนา)

ในผู้บูชากุมารทองผ่านไตรภพชุดแรก มีบางท่านตกใจ อาจารย์โทรไปถามรายละเอียด เพราะชุดนี้ดื้อมาก เรียกว่าเลือกเจ้าของเลย 55

คือตอนครูบาอภิญญาท่านแผ่เมตตาบารมีให้ ท่านจัดใหม่เลยในพานไม้ตามภาพ แต่จัดเฉพาะแถวล่างนะ ถามทำไมไม่จัดแถวบน ท่านบอก "แถวบนมีเจ้าของแล้ว " ท่านอึ้งเลย

ในการจัดกล่องแพคกล่อง ท่านปวดหัวกว่าเพราะกุมารดื้อ เลือกเจ้าของเอง ผมถามเลือกไงครับ

ท่านบอก พอจะหยิบ อ้าวของ..... พอจะหยิบตัวที่เลือก ปรากฎเหมือนแว็บในจิตไม่ยอมไป อ้าว ท่านว่างั้นก็ตกลงมาใครจะไปกับพ่อแม่คนไหน

พอหยิบถูกกับที่อยากไป ก็จะรู้สึกว่าใช่... เรียกว่าท่านปวดหัวมาก 555

โดยสรุป กุมารชุดนี้ท่านบอกให้บนบานด้วยการไปทำบุญให้ครับจะดีมาก คือตอนทำบุญไม่ต้องพาไปหรอก เรียกให้ตามไปก็ไป (ตัวกุมารอยู่บ้าน)

.... ยินดีกับผู้ได้บูชาเตรียมรับลูกเลยครับ.. เพราะกุมารเลือกเจ้าของแล้ว...

18. konun88

QC รับเลี้ยงเด็กคู่ ส่งตรวจพลังโดยอาจารย์เขาแล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2019
  19. konun88

ท่านให้ความรู้ว่าในทางพุทธศานาเราก็ทราบกันดี ตายไปปุ๊ป ไม่ใช่ว่าจะขึ้นสวรรค์รึลงนรกเลย อย่างที่เห็น ๆ กันผีเรร่อนมีเพียบ

หรือเจ้าที่ ดวงจิตวิญญาณโบราณที่อยู่มาเป็นพันปีก็มี

เรื่องเหล่านี้ล้วนอจินไตย

การใช้วิชาเสกกุมารชุดนี้ก็ใช้หลักการเดียวกัน นำวิญญาณที่อายุไขยังอีกยาวนานมาจุติใหม่ในรูปเด็ก และเพิ่มอำนาจให้มาสร้างบุญบารมี

ซึ่งผมยังถามทำบุญมากไม่ใช่เขาไปเกิดใหม่เร็วนะ ท่านว่าไม่หรอกครับอีกยาวนานมาก ๆ เรียกว่าเกินอายุไขเราแน่ เพราะเป็นการเริ่มต้นเท่านั้น

แน่นอน การที่กุมารเลือกเจ้าของก็ทำให้ต้องพิจารณา ซึ่งรอผลจากชุดแรกนี่ละครับ อย่าให้กุมารไปตกอยู่ในมือพวกมารดีที่สุด ท่านว่าพวกเขาก็เด็กขาดความอบอุ่นละครับ ดูแลให้ดีจะให้คุณมาก...

20. konun88

กุมารทองผ่านไตรภพ Version 1 ไปถึงบ้านใหม่เกือบทุกท่านแล้ว

เหลือของ QC ด้อนสุด 55 ถึงวันนี้

รอฟังประสบการณ์ครับ...