นิทานสนุก ถึงเครื่องราง...(เตรียมงานพญาหรมาน)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

การทำสีรุ้งปัจจุบันหลัก ๆ มี 2 แบบคือใช้น้ำยากัดครับ แต่ก็ได้แค่ผิวนอกนานไปก็จะหมอง เห็นเนื้อใน

แต่ของผมใช้วิธีเป่าไฟ ขัดก็ไม่ออก แต่ต้องเข้าใจนะครับ หากโดนเหงื่อซึ่งมีกรด รุ้งก็จะหาย ไม่ใช่สาระสำคัญ

สาระสำคัญคือเนื้อในต่างหากที่หากใส่ไปล้างมือ อาบน้ำ โดนเหงื่อจะเกิดอะไรขึ้นสวยงามดังเดิมไหม

เชื่อว่าผู้ใส่แหวนมาคงทราบหากใส่แหวนโดนเหงื่อ อาบน้ำ หากเป็นทองเหลือง ก็จะหมองคล้ำ ทองแดงก็จะ หมอง เงินก็จะดำแบบดำด่างไม่สวยงามเลย

มีแต่ทองคำละครับที่ดีสุด 55

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ชนวนลับ ในตำนาน เฉพาะแหวนเนื้อพิเศษ ที่เป็นที่มาของแหวน Demo

ผู้เคยหล่อพระมาแล้วคงทราบ ในภาพคืออะไรครับ... ดำ เงา สวยแบบไม่ต้องแต่งผิวใด ๆ

เรียกว่าพอผมเห็นน้ำลายสอเลย ส่งให้ที่ปรึกษาดู ท่านยืนยันว่า "สุดยอด แน่นมาก"

นวโลหะไงครับ....

นวโลหะนี้หัวหน้าเซลแมนอยากได้มาก ๆ ใฝ่ฝันสุด ๆ

นวโลหะเกิดจากโลหะผสมกัน 9 ชนิด ทองคำ เงิน ทองแดง สังกะสี ปรอท ทองแดงบริสุทธ เหล็กละลายตัว เจ้าน้ำเงิน ชิน

นวโลหะ ที่พบที่บูชามาหลัก ๆ มี 2 ที่มา

1.นวโลหะโรงงาน แบบที่เราจองพระกันตามศูนย์นั่นละครับ จะราคาสูงกว่าเนื้อทองแดงนิดหน่อย แต่น้อยกว่าเงิน ซึ่งเราไม่เห็นหรอกครับว่าผสม 9 ชนิดจริงไหม ให้ดำ ๆ แดง ๆ ไว้ก่อน 55

2. นวโลหะเต็มสูตร คือมีพิธีหลอมกันชัดเจน ใส่ทองคำอย่างน้อย 9 บาท(นิยมสร้าง 227 องค์) ผมเคยบูชามาที่ทำแบบนี้ก็องค์ละ 5 พันขึ้น (หลายปีก่อนนะครับตอนนี้เห็นว่า หลักหมื่นแล้ว) แพงกว่าเนื้อเงินอีก

หลายปีก่อนผมเคยสร้างพระกริ่งมหาปัญโญ เนื้อนวโลหะ แน่นอน จึงได้ไปปรึกษาพรรคพวกและครูบาอาจารย์หลายท่านที่เคยสร้างเนื้อนวโลหะมา เรียกว่า ก็องค์ละ 5 พันละครับ ต่อการสร้าง ที่นิยม 227 องค์

ของพระกริ่งมหาปัญโญตอนนั้นรู้สึก 3,500 เพราะใส่ทองคำประมาณ 3 บาทกว่า (ในชนวนมีทองคำผสมด้วย) 3 วันหมดเกลี้ยง

จึงได้ความรู้มากมาย ว่านวโลหะเต็มสูตรเป็นอย่างไร แต่นั่นละครับ เราก็ไม่พอใจมาก

คำว่านวะโลหะคือ หลังหล่อเสร็จเมื่อโดนอากาศจะดำเงางาม และตามซอกมีกระแสทอง หากดำสนิทนี่รมดำแน่นอนครับ

หากขัดตะไบก็จะออกสีนาค และก็จะดำในเวลาต่อมา

ตัวอย่างง่าย ๆ พระกริ่งในตำนานที่องค์เป็นแสนหลักล้านนั่นละครับ นวโลหะเต็มสูตรแท้

ปัจจุบันยังเถียงกันอยู่เลย เจ้าน้ำเงินจริง ๆ คืออะไร เหล็กละลายตัวคืออะไร นี่ผมฟังมาจากพระที่สร้างนวโลหะสวยงามสำเร็จมาแล้วนะครับ

ซึ่งท่านบอกก็เอาหัวเชื้อที่โบราณทำกันมาผสมเป็นเชื้อกัน ใส่เงินทองคำมาก ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2019
  3. konun88

หัวเชื้อนวโลหะในภาพแน่นอน ดำขนาดนี้ต้องใส่เงินเยอะแน่ ซึ่งเจ้าของชนวนยืนยันว่า เยอะมาก เป็นเงินโบราณด้วย

และมีทองคำผสม...... แต่นั่นละครับผมไม่เห็นกับตาว่าผสมเยอะไหม แต่มีนะมีแน่นอนถ้าเงางามขนาดนี้จึงให้หล่อเป็นแหวนตัวอย่างมา

ก็ออกสีนาค หายสงสัยเลย....

ทีนี้ในการหล่อแหวนจริงผมอยากให้กลับดำแบบพระกริ่งในตำนานก็ต้องใส่เงิน จึงได้แสวงหาเงินเกรดดีที่สุดมาตามที่บอกไปแล้วละครับ ใส่ทองคำเป็นหัวเชื้อไปด้วย

จบ..... คงหายสงสัยแล้วนะครับว่า คำว่าพิเศษคือพิเศษยังไง มารอลุ้นครับว่าจะเนื้อออกมาแบบไหน... จะเป็นแบบครูบาอาจารย์บอกมาหรือไม่...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กรกฎาคม 2019
  4. konun88

พรุ่งนี้ ชนวนที่สำคัญที่จะใส่ในแหวนจะเดินทางไปถึงที่ปรึกษา กับ QC ครับ รอลุ้น

ชนวนนี้ตอนแรกผมคิดว่าจะไม่ทัน แต่ก็ทันได้มาวันนี้พอดี ซึ่งสำคัญมากต่อการหล่อแหวนในครั้งนี้ ยังคิดอยู่ที่แบบช้าเพราะรอชนวนนี้หรือเปล่า

ชนวนนี้มีกระแสแห่งพระเวทย์ที่ผมเองก็ยังไม่มีและจนปัญญาที่จะสร้างครับ 55

เคยส่งภาพให้ที่ปรึกษาดูท่านบอก "ป้องกันโรคภัยและอาถรรพ์" นับว่าตรงสายพอดี

รอลุ้นกันครับ หากใช่จริง ๆ ถือว่าจะช่วยผมได้มากในการหล่อแหวน และการนำมาใช้งานจริงในอนาคต แก้จุดอ่อนบางอย่างครับ....

5. konun88

มีผู้ไลน์ถามถึงจุดอ่อนที่ผมจนปัญญา ก็ถือโอกาสเล่าละกันครับ

การแก้ปัญหาอาถรรพ์ต่าง ๆ มีหลายแบบ ซึ่งอาถรรพ์อย่างนึงที่ผมเคยเล่ากระทู้แต่ไม่จบ ขาดช่วง คือ ....อาถรรพ์ที่ดิน

เคสนี้ เกิดขึ้นจริงในส่วนตัวผมพบเอง....

หลายปีก่อน หลังญาติผู้ใหญ่ผมเสีย ตามเล่าไปด้วยโรคมะเร็ง... ทีนี้ก็ขายบ้านกัน เพื่อย้ายไปอยู่บ้านตายายที่อีสาน ในหมู่บ้านที่ญาติหลวงปู่โนอยู่ละครับ

ตอนนั้นหลวงปู่เหิรช่วยเต็มที่จนขายบ้านได้สำเร็จ และโชคดีที่พาคุณแม่ไปพบตายายที่ยังแข็งแรงอยู่

คุณยายจึงชวนแม่อยู่ด้วย โดยยกที่ดินให้ และน้าก็สร้างบ้านไปบ้างแล้วพูดง่าย ๆ ไปสร้างใหม่เลยสร้างต่อจากเดิม

ทีนี้ก่อนสร้าง แม่ไปสืบข่าวจากแถวนั้นอยู่พบว่ามีอาถรรพ์แฝง คือ ที่ดินแถวนั้นญาติ ๆ ได้สร้างบ้างแล้ว (ชนบทญาติ ๆ สร้างอยู่หลายหลังใกล้กัน)

แม่จึงโทรถามหลวงปู่ประหยัด หลวงปู่ก็ถามแถวไหน และทักมา "หลังบ้านที่จะสร้างมีบ่อน้ำ คลองเก่าอยู่ใช่ไหม"

แม่ตกใจหลวงปู่รู้ได้ไง ซึ่งก็มีจริง ๆ เป็นคลองหนองน้ำเก่าของหมู่บ้าน

หลวงปู่บอกมีปัญหาแล้วต้องทำพิธีก่อนจะสร้าง
    "ไม่งั้นจะเป็นเสี้ยน...."

ผมถามหลวงปู่แล้วมีปัญหาอย่างไร ถ้ามีบ่อน้ำ คลองเก่าแก่ใกล้บ้าน

ท่านบอก "ผีเยอะ เพราะผีพวกนี้สมัยเป็นคนก็มาชุมนุมพอตายไปก็ยึดติดอยู่ใกล้"

อีกปัญหาแม่ไปสืบ คนเก่าแก่อยู่ก็มักป่วยตายและบังเอิ๊น ใกล้บ้านมีคนที่ลือกันว่าสืบเชื้อสายผีปอปอยู่อีก

จึงนัดวันกันหลวงปู่กับศิษย์ 2 คนก็เดินทางมาหาทำพิธีให้ (ดังกล่าวญาติหลวงปู่โน อยู่ในหมู่บ้านเดียวกันจึงรู้จักกันดี ญาติก็มาต้อนรับ)

การทำพิธี คือขุดหลุมขึ้นมา แล้วทำคายใหญ่

หลุมที่ขุดก็ตามจุดในตำรา (ไม่ใช่ 4 ทิศอย่างเข้าใจกัน)

จากนั้นเสกทรายขึ้นมาใหม่และฝังของบางอย่าง

แล้วทำพิธีล้างอาถรรพ์ตามหลุมที่ขุด (ผมแบกทรายเสกตามไป)

จากนั้นฝังของและทรายเสก ตามจุดแล้วนำทรายไปซัดรอบ ๆ ที่ดินให้ผีปีศาจสับสนหลงทาง

จบพิธีล้างอาถรรพ์ที่ดิน แต่ประสบการณ์ตามมา

หลังจากนั้น คุณแม่โทรมาเล่า อีกหมู่บ้านนึง คนล้มโดนผีสิงไปหลายคนจนต้องตามหมอธรรมเก่ง ๆ มาปราบ

หลังหมอธรรมปราบและคุยกับผีจึงรู้ว่าผีเหล่านั้น (หลายตัวเลย) หนีมาจากหมู่บ้านแม่ผมและหนีมาจากจุดที่บ้านแม่อยู่ 555 เรียกว่าอยู่กันยาวนานโดนไล่หมด เข้าไม่ได้

คนหมู่บ้านนั้นจึงมาโวยเลย ขับไล่ผีปีศาจไปอยู่แถวเขาแทน 555

หลวงปู่ประหยัดหัวเราะใหญ่

สรุป ของที่ได้มาวันนี้ใช้ด้านนั้นละครับรอที่ปรึกษากับ QC ตรวจ

ของแบบนี้ พิเศษตรงผมก็จนปัญญาสร้างเสกครับ แล้วจะมาเฉลยเพราะเหตุใด

วิธีการทำแบบหลวงปู่ประหยัดขอไม่เปิดเผย เดี๋ยวแก๊งค์เซลแมนทำรู้มากอีก ที่แน่ ๆ ท่านปรมาจารย์กับที่ปรึกษาทำได้...

6. konun88

โดยสรุป ชนวนแหวนนี้นับว่าครบถ้วนแล้วตามต้องการ

1.อาคมแห่งการคุมธาตุปกธาตุ

2.อธิษฐานจิตโดยพระอายุยืน สุขภาพดี และแจ้งท่านโดยตรงว่าด้านใดไม่ใช่ยัดกล่องเสกมั่ว

3. พระเวทย์ที่ผมก็จนปัญญาสร้าง พรุ่งนี้ทราบคือแบบใด....แต่เน้นกันโรคภัยอาถรรพ์ ดับพิษต่าง ๆ เฉพาะ...

4. มหาปราบ มหาลาภ... นวโลหะอันเป็นกายสิทธิ์

7. konun88

QC ได้ชนวนล่าสุดมาแล้วครับ

ผมพึ่งได้เมื่อวานเอง สงสัยรอชนวนนี้เพื่อใส่หล่อแหวน

ไม่ใช่รูปพระครับ จึงใส่หล่อแหวนได้สบาย

ชนวนนี้ผมบอกแล้วผมก็จนปัญญาสร้างได้แบบเขาครับ

เด็ดดวงทางปราบกันโรคภัย อาถรรพ์เลยครับ

แรงจน QC ไม่กล้าดูมาก รอเย็นนี้ที่ปรึกษาได้ค่อยสัมภาษณ์ครับ

8. konun88

ความพิเศษของเหรียญนอโมนี้คือ

1. สร้างตามแบบโบราณ เสกรวม 48 ยกทั้ง พระ ฆราวาส อิสลาม พิธีใหญ่วัดพระธาตุนครศรีธรรมราชก็มี

2. ไม่อ้างชื่อพระดังมาล่อคน

3. เสกปิดท้ายสายพราหมณ์ตามแบบโบราณด้วย. มีการตั้งโรงพิธีหน้าโบสถ์วัดเก่าแก่โบราณ

4. การเสกสายพราหมณ์มี ท่านสำคัญที่สืบตระกูลพราหมณ์พระจำจังหวัด ต้นตระกูลมาจากอินเดียชำนาญพระเวทย์มาก ซึ่งพระเวทย์นี้สอนเฉพาะคนในตระกูลเท่านั้น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2019
  9. konun88

ในภาพ เนื้อนวโลหะสร้างตามจอง และทองแดง. ใส่เป็นชนวนแหวนทั้งหมดครับ อาจเพิ่มอีก เต็มที่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กรกฎาคม 2019
  10. konun88

ที่ปรึกษาได้รับแล้วเนื้อทองเหลือง

ท่านกล่าวว่า "ไม่ธรรมดา พระเวทย์ที่ลงเป็นของโบราณจริง จากการไล่กระแสนะ แม้ไม่เท่าของเก่าโบราณที่หนักหน่วงกว่าแต่ถือว่าใกล้เคียงแนวทางเดียวกัน"

รายละเอียดขอไม่เล่าครับ ..55

เอาว่าสรุปคือ เครื่องรางใช้ยากกว่าพระครับ ต้องใช้ ดึงพลังให้เป็นนะครับ

11. konun88

ความคืบหน้ากุมารทอง .....

ที่ปรึกษาแจ้งว่าจากการคุยกับช่างแกะงาช้าง คาดว่าคงได้ไม่มากเช่นเดิมครับ ในส่วนงาช้างนะ เดี๋ยวซักวันอังคารท่านจะเข้าไปดูอีกทีครับ

วันนี้ท่านได้พบครูบาไชยได้คุยกันนิดหน่อย ครูบาก็เหมือนรู้ว่าจะแรง ยังขอท่านมาซัก 1 ตน 55

ที่ปรึกษาว่าคงเหมือน QC บอกละครับ วันก่อน QC เสี่ยงทายสื่อยามให้ ก็ได้ทำนายไว้ว่า

"คงได้แบบไม่มาก แบบให้จองกันส่วนตัว ไม่สามารถเปิดจองได้มากเหมือนแหวน...."

ท่านบอกครูบาไชยนัดท่านวันจันทร์ช่วงเย็นคงได้ข่าวจากครูบาเพิ่มเติมครับ...

12. konun88

หลักการใช้เครื่องราง....

คำว่าเครื่องรางใช้ยากกว่าพระแต่ได้ผลชัดเจนกว่าพระเครื่อง เป็นดังนี้ จากที่ปรึกษาครูบาอาจารย์สอนมาครับ

1. โดยหลักพระเมตตาทุกคนละครับ แม้สมมติเราไม่ไหว้ไม่สวดมนต์หากมีเหตุร้ายจำเป็นท่านก็ยังเมตตา...

2. เครื่องรางต่าง ๆ มักมีเคล็ดวิธีใช้ ดังสมัยโบราณกว่าจะได้ซักชิ้น ยากแสนยาก และเวลามอบให้มักให้กันแบบส่วนตัวพร้อมข้อห้าม วิธีใช้ต่าง ๆ

เครื่องรางไม่ใช่รูปพระจึงมีข้อจำกัดด้านศีลธรรมน้อยกว่าพระ ใช้ด้านเทา ๆ ร้าย ๆ ยังได้...

ที่ปรึกษากล่าวว่า จะเห็นความยากในการใช้ก็กุมารทองนี่ละครับ...

โดยมากเครื่องรางจะได้ผลดีที่สุด เจ้าของควรมีการฝึกจิตเชื่อมต่อให้ได้จะเห็นผลชัดมาก

13. konun88

หัวนอโมเป็นเครื่องรางพื้นเมืองของทางภาคใต้
    ที่เป็นหนึ่งในสัญลักษณ์ประจำภาคใต้ของเรา
    ในปัจจุบันมีการใช้ " หัวนอโม " เป็นเครื่องประดับ
    และใช้เป็นครื่องรางของขลังกันอย่างแพร่หลาย
    มีทั้งการนำหัวนอโมมาทำเป็นสร้อยคอ สร้อยข้อมือ
    รวมไปถึงการนำมาทำเป็นหัวแหวนสำหรับสวมใส่
    โดยเชื่อว่าหัวนอโมจะช่วยป้องกันภยันตรายทั้งปวง
    ประวัติที่มาของหัวนอโมนั้นมีเรื่องราวการทำหัวนอโม
    ในตำนานเมืองนครศรีธรรมราช โดยในตำนานฯ
    ได้กล่าวถึงพระเจ้าศรีธรรมโศกราชอพยพนำพาราษฎรหนีไข้ห่า ( โรคระบาด )
    มาตั้งเมืองใหม่ที่สันทรายหาดทรายแก้ว
    แต่ก็ปรากฎว่าไข้ห่าก็ยังได้ตามมาระบาดอีก
    พระเจ้าศรีธรรมโศกราช จึงทรงกระทำเงินตรานอโมขึ้น
    โดยนิมนต์พระเถระนาม พระพุทธคัมเภียร
    และพระพุทธสาครเป็นผู้สาธยายพระสูตร พระปริตรปลุกเสก
    และได้เชิญพราหมณ์ผู้รู้พระเวทย์มาอัญเชิญพระเป็นเจ้าในศาสนาพราหมณ์
    มาอวยพรให้เงินตรานอโมที่ทำขึ้นนั้นมีฤทธิ์อำนาจ
    เมื่อกระทำพิธีครบถ้วนตามหลักการแล้วนั้น
    พระเจ้าศรีธรรมโศกราชจึงได้ให้สัปปบุรุษ
    นำเอาหัวนอโมไปโปรยในธารน้ำและรอบเมือง
    ไข้ห่าที่ระบาดอยู่จึงระงับดับลง...
    การสร้างหัวนอโมตั้งแต่อดีตจนถึงยุคปัจจุบันในภาคใต้
    ยังคงสัญลักษณ์เดิมคือตัว น. ในอักษรปัลลวะ
    ถึงแม้ว่าการสร้างหัวนอโมหรือตรานะโมนั้น
    จะมีรูปทรงของการสร้างที่หลากหลายตามยุคสมัย
    แต่ตัวอักษรศักดิ์สิทธิ์ของคำว่า..." นอโม "
    ก็ยังคงเป็นสัญลักษณ์เดิมมาจนถึงปัจจุบันนี้...

ในฐานะหัวนอโมเป็นเครื่องรางป้องกันภัยของเมือง
    เมื่อพิธีขับอุบาทว์เมืองเสร็จสิ้นพราหมณ์หรือหมอประจำเมือง
    ก็จะให้สัปปบุรุษนำเอาหัวนอโมไปโปรยตามกำแพงเมือง
    ประตูเมืองและโปรยลงในลำคลองต่างๆ
    เพื่อป้องกันโรคไข้ห่าและป้องกันอันตรายทุกรูปแบบ
    ส่วนที่เหลือก็จะแจกให้ชาวบ้านและทหารยามรักษาเมือง
    ได้พกพาป้องกันตัวและไว้ป้องกันเจ็บกันไข้ต่างๆ
    จากพิธีกรรมในอดีตที่ได้นำเสนอมานี้
    ก็ย่อมแสดงให้เห็นถึงอานุภาพและความศักดิ์สิทธิ์ของหัวนอโม
    หัวนอโมนับว่าเป็นที่เชื่อถือมาตั้งแต่สมัยโบราณ
    และในปัจจุบันก็ยังมีผู้เชื่อถือในด้านการป้องกันภัยของหัวนอโมตลอดมา...
    และสำหรับพิธีการขับอุบาทว์เมืองนั้น
    เชื่อว่าทุกเมืองในภาคใต้ (ยกเว้นหัวเมืองฝ่ายแขก) จะทำกันทุกปี
    เมื่อทำพิธีแล้วก็จะต้องทำหัวนอโมขึ้นมาด้วยเพื่อใช้ขับอวมงคล

ที่มา อ.เหลี้ยมนาโยงผู้สร้าง....

14. konun88

หัวนอโม ในปัจจุบันมีการสร้างมากมายหลายรุ่น

แต่ที่นำมาผสมเป็นชนวนแหวนพิเศษตรงมีการเสกครบทุกสายครับ

โดยเฉพาะลงพระเวทย์โดยพราหมณ์ที่สืบตระกูลมาจากพราหมณ์ประจำจังหวัดต้นตระกูลมาจากอินเดีย

และมีครูบาอาจารย์ทั้งพระ ฆราวาสหลายท่านที่เก่งระดับสุดยอด ๆ ลงได้ตรงจุดตรงหลักการแห่งวิชา ไม่ใช่เสกมั่วครับ...

ด้วยเหตุและหลักการแห่งการสร้างจึงถือว่า ตรงตามหลักแห่งการนำมาเป็นชนวนของแหวนรุ่นนี้เลยครับ....

แน่นอน ในฐานะที่ผมชอบเครื่องรางที่เสกได้อย่างโบราณจึงได้คัดสรรมาเพราะเหตุนี้ครับ..

15. konun88

16. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    สายใต้ สายนี้ผมทราบประวัติและติดตามดูอยู่แบบห่างๆ ด้วยเพราะไม่ได้เข้าไปในพื้นที่เลยได้แต่ฝันถึง
    ยิ่งรู้ประวัติจากขุนพันธุ์เอย เสือทั้งหลายที่ล้วนเป็นศิษย์
    สายนี้เอย ยิ่งทำให้เกิดความคันหัวใจอยากได้ ของสายใต้บ้าง แต่จนใจได้แต่มอง ครั้งก่อนได้เหรียญนะคาบฯก็พอบรรเทาความอยากไปบ้าง ครั้งนี้จะได้สัมผัสแบบสายเหนือใต้ผสาน โดยผ่านผู้รู้จริง ใครพลาดนี้เสียดายแทนเลยครับ

17. konun88

ดังเล่า สมัย 10 ปีก่อนผมผิดพลาดมาแล้ว คือทำให้ของดีแรง เสกมั่ว ชนวนมั่วแต่เงียบดีแต่ตอนคุ้มครองเพราะขาดผู้รู้จริงชี้แนะครับ

พอตั้งหลักได้เลยอยากให้ดีที่สุดครับ เรารู้ของเราเองและผู้ติดตาม ได้ทั้งบุญและของดีใช้ได้จริง

การรวมชนวนได้ครบน่าจะทั่วประเทศแล้ว และครบทุกสาย

พอหล่อเสร็จ เสกรวมธาตุโดยผู้ทรงอภิญญา แจ่มเลย

เชื่อว่าแหวนนี้จะแรงขลังชนิดที่วงเดียวจบ ยังได้เลยครับและรักษาโรคได้จริง ประหยัดค่าใช้จ่ายต้นทุนชีวิตในอนาคตได้มาก

18. konun88

ทุกๆ ครูบาอาจารย์อธิษฐานชนวน คัดสรรมาแล้วนะครับ ที่ปรึกษาการันตีมาแล้ว

อยุธยา ชัยนาท นครพนม โคราช มหาสารคาม ปราจีน สระแก้ว ล่าสุดก็ จ.เลย

ไม่รวมแผ่นจารสายเหนือ .ชนวนสายใต้

วันหล่อมีอีก 10. กก.ชนวนสายแม่กลอง ฯลฯ

ถึงบอกครบทั่วประเทศแน่

19. konun88

ชนวน สำคัญอย่างไร??

จริงๆแนวทาง ก็เหมือนสร้างพระผงละครับ คือ จะปรุงอาหารอะไร

ผมไม่เคยขอรับบริจาค ชุดนี้ดีมีผู้เมตตาให้กำไรหลวงปู่หมุนมา เนื้อเงินด้วย กำไรจักรพรรดิ์ยิ่งแจ่ม

การสร้างโลหะ ปวดหัวกว่าเนื้อผงหลายเท่า เพราะต้องคัดโลหะดีๆ. และเข้าแนวทางการสร้าง ถึงคิดอาจรุ่นเดียวพอ

สมมติ เหมือนสร้างพระพุทธ ตอนพระกริ่งง่ายหน่อย ได้เหรียญแบบไม่ต้องคิดมาก เพราะพระก็แนวทางพุทธคุณ เรียกว่าไม่ต้องคัดชนวนมากรับได้หมด

แต่ชุดนี้ยากกว่ามาก เพราะไม่เอาแนวพระครับ พรุ่งนี้เห็นแบบจะทราบเลย

ทีนี้ ดังกล่าวปรุงอาหาร ??

แนวทางคือ ปราบ รักษาโรคเป็นหลัก มีตำราการปรุงเป็นแบบ กำหนดสูตรมา

ผู้ติดตามเฟสผมจะเห็นเลย ผมตะลอนๆๆ ไป สุดเขตชายแดนหลายภาค เรียกว่านอนรีสอทจนชิน

เพื่อหาครูบาอาจารย์ตามตำรา. ตามสูตรเราขอบารมีท่านมาช่วยตามแนวทาง

อย่าลืมนะครับ...
    บุญเปรียบเหมือนหยดน้ำ ของใครของมัน สะสมมากๆคือ บารมีเหมือนน้ำเต็มตุ่ม กินเองก็ได้ แบ่งช่วยคนอื่นได้

ทุกครูบาอาจารย์จึงคัดสรร มาสุดๆ

ทุกชนวนจึงคัดมาแล้วไม่ใช่รับมามั่วๆครับ

ทั้งนี้ พอปรุงอาหารเสร็จมาทานจะเห็นผลครับ ชุดพลิกฟ้าคือตัวอย่างมาแล้ว

อ.อ่างประมูลที โดนสอยทันตา...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2019
  20. konun88

อาทิตย์ทรงกลดเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2019