นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นมหาสิทธิโชค)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มีคำถามสำคัญ ท่านบอก ถ้าที่ปรึกษามี ทำไมไม่ทำให้ตัวเองถูกหวยละครับ 55 นั่นละ

ทีนี้ในวงการท่าน คอหวยที่ทำสำเร็จ ถูกบ่อย แต่เขาจะแอบ ๆ ไม่มาเปิดเผยนั่นละครับ 55

ถึงบอก ท่านต้องไปถามปรมาจารย์ด้านนี้อีกที เพราะเคล็ดสำคัญ หากเข้าบ่อนหรือไฮโล เคยถามครูบาอาจารย์ อย่างหลวงบุญ เจ้ามือจะนั่งตำแหน่งพญาช้างสารเลย เขาก็เจนจัด จึงต้องมีวิธีแก้เคล็ด

วิธีต่าง ๆ รอถามปรมาจารย์ด้านนี้อีกทีครับ ฟังว่า ดูกำลังของทิศในแต่ละวันกันเลย ..เช่น เช้ามา ให้ทักทายตะกรุดหันหน้าทิศเหนือ แล้วก่อนออกจากบ้านหันหน้าไปทิศเหนือรึ ตะวันออก ดึงกำลังแห่งทิศมาเข้าตัวให้เต็มที่

จากนั้นดูตำแหน่งทิศในแต่ละวันทิศแห่งโชคลาภ..ฯลฯ

2. Robert

Robert เป็นที่รู้จักกันดี

เยี่ยมครับ!
    เห็นชิ้นนี้ ถึงกับไหวหวั่น เริ่มเกิดกิเลสอีกแล้ว 888

3. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

มาทำให้เกิดกิเลสอีกแล้วครับ

4. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

โครงการนี้ยังอีกนานครับ ต้องหลังกฐินไปแล้วนั่นละครับถึงว่างทำ

เมื่อผมถามถึงว่าก่อนครูบาข่ายจะละสังขารนอกจากมหายันต์แม่ย่า ท่านสอนอะไรให้อีก ซึ่งมีหลายวิชา แต่ถามถึงวิชาเสี่ยงโชคเพิ่มกำลังดวงก็คือตามตำราในภาพ

บวกกับเรื่องราวในอดีตตั้งแต่ท่านเป็นสามเณรที่เห็นมาแล้ว หลังจากศิษย์คนนั้นไปคาสิโนที่สามเหลี่ยมทองคำ และครั้งเดียวตามรับปากครูบา ก็นำปัจจัยมาถวายให้หลักแสนเลย (แสดงว่าได้มาก) ที่ปรึกษายังขำ ๆ เพราะครูบาให้ที่ปรึกษาเป็นค่ามีส่วนร่วมเหตุการณ์หลายพัน 555 (สมัยนั้นเป็นเณรท่านว่าหลายพันถือว่ามากดีใจมาก)

เหตุที่เล่าไม่ได้มาส่งเสริมการพนันนะครับ เพราะตามเล่าไป ท่านช่วยครั้งเดียวและให้เลิกการพนันไปเลยตลอดชีวิต

โดยสรุป เครื่องรางที่ออกมาหลายชนิดก็ดีทางส่งเสริมดวงชะตา พลิกฟ้าพลิกดินได้แล้ว แต่จะให้ส่งเสริมการพนันก็ใช่จะมีตรง ๆ ด้านนี้ พอถามถึงมีจริง ๆ

แน่นอน การจะดุ่ม ๆ ไป ถ้าไม่แน่จริงย่อมเสร็จ เพราะใครก็ไม่อยากเสียเงินให้คนมาได้เงิน ถึงบอก เจ้ามือมักจะรวย (ต้องมีดวงจริง ๆ ) ถ้าไม่มีดวงเจ้ามือก็ฉิบหายกันได้ นี่เห็นมาแล้ว

สิ่งลี้ลับต่าง ๆ ย่อมมีอยู่จริง แต่ผู้ทำได้จริงอย่างหลวงบุญจะไม่มาคุยโม้แน่นอน

งานนี้ถึงบอก ทำตะกรุดว่ายาก แต่การนำตะกรุดไปใช้จริงยากยิ่งกว่าเพราะยุคสมัยเปลี่ยนไป คาสิโนออนไลน์ก็มี หรือซื้อหวยก็ไลน์สั่งกันมา ผมยังถามท่าน อ้าวสั่งไลน์หวยทำไงครับ 555 พกตะกรุดยังไงทิศไหน นี่ละประเด็นนำไปใช้จริงครับ

ที่ปรึกษาก็ว่าท่านก็ไม่เคยไปคาสิโนไม่ค่อยไปบ่อน 555 ต้องถามผู้ที่ไปมาแล้วและชนะมาแล้วจนเจ้ามือไม่จ่ายกระชากคอเสื้อยิงจ่อ แต่ไม่โดน พอตามล่ากันเจ้ามือตายหมด 55 (ตายเพราะวิชาปราบศึก)

นี่ละครับความยาก .. จึงต้องตามรอกันต่อไป หากวาระมาจริง ๆ ก็จะได้สำเร็จพร้อมวิธีใช้ในยุคปัจจุบัน ที่ไม่ใช่ว่าจะต้องไปเล่นการพนันอย่างเดียวเท่านั้น...

5. konun88

ตามงานกริชรุ่นทิ้งทวน รออีก 5 วันเสร็จ (ถ้าไม่เจอโรคเลื่อน) อย่างที่แจ้งไป ฝักทำยากที่สุด ได้แค่วันละ 3 ฝักเท่านั้นครับ มีแค่ 27 เล่มเท่านั้น

ตรงด้ามถ่ายชัด ๆ ว่าเป็นงานกลึง ฝักก็ไม่ใช่เอาไม้ 2 ชิ้นมาทากาวประกบ เป็นชิ้นเดียวเดียว เจาะรู แซะ ๆ

ความตั้งใจให้ฝักก็เป็นมีดแหกได้ด้วย ด้วยว่าไม้พญางิ้วดำคือราชาแห่งไม้ทั้งปวง

ใบกริชก็หลอมจากเหล็กตามตำราสร้างเทพอาวุธ ชุดนี้มีมวลสารมากกว่าชุดแรกเมื่อ 2 ปีก่อนอีกครับ

ด้านการเสก ผมตั้งใจให้สมกับเป็นทิ้งทวน จะให้แตกต่างจาก 2 รุ่นแรก

รุ่นแรกประเดิมความแรงที่ไม่เหมือนใคร

รุ่น 2 ย้อนตำนานสายหลวงพ่อเดิม และสายหลวงปู่ศุข (จากสายตรงไม่ใช่อ้างชื่อพระดัง)

รุ่นทิ้งทวนนี้ ตั้งใจให้แตกต่าง และรวมกระแสชนิดที่คาดไม่ถึงครับ โปรดติดตามหากสนใจจะสะสมชุดตำนานนี้

.... ความสวยงามประณีตจะต้องสุด ๆครับ ชนิดที่เรียกว่าไม่ซ้ำแบบใครไม่ลอกเลียนแบบพระดัง...

6. konun88

แหวนมหาชะตา มีผลงานต่อเนื่องครับ

ที่วัดหมูเปิ้งมีอยู่ไม่มาก หมดคือหมดนะครับ

7. konun88

8. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สาธุ...
    เก็บปัจจัยก่อน

9. konun88

กว่าจะมาเป็นเหล็กชนวนตีใบกริช

ดังเล่า อดีตผมเข้าใจว่าหลอมเหล็กนั้นง่าย ได้นำเหล็กหลายชนิดสังขวานรต่าง ๆ ไปขอช่างตีมีด ตีรวมกัน ช่างทุกช่างให้คำตอบ "ทำไม่ได้เหล็กหลายชนิดมารวมเป็นเนื้อเดียวไม่ได้"

เราก็สงสัย อ้าว ขุนแผนตีดาบฟ้าฟื้นได้ไงหว่า ไม่นับว่าหลอกลวงนะครับว่ารวมได้

จนมาได้หล่อพระเองนั่นละครับ คิดว่าเหล็กน้ำพี้ เหล็กรวมกับทองเหลืองทองแดงได้ จนโรงหล่อบอกเองว่าไม่ได้ เพราะจุดหลอเหลวต่างกัน

จนได้มาตีมีดหมอเมื่อ 2 ปีก่อนนั่นละครับถึงรู้ ว่า หลอมเหล็กกับตีเหล็กมันคนละกรณีกัน

การหลอมเหล็กปัจจุบันโรงงานใหญ่ ๆ รับทำแต่ต้อง 50 กก.ขึ้นไป มีที่มหาไชย

หากน้อย ๆ เขาไม่รับหลอม ซึ่งหลอมมือจะมีที่อุตรดิตถ์เท่านั้นและค่าใช้จ่ายสูงมาก

สิ่งที่กลัวที่สุดก็คือการหลอกลวง เพราะเราต้องเฝ้าดูกันเลย โดยเฉพาะการนำเหล็กน้ำพี้มาหลอมด้วยตามตำราสร้างดาบฟ้าฟื้น...

จะจัดแจงตีดาบไว้ปราบศึก
    ตรองตรึกหาเหล็กไว้หนักหนา
    ได้เสร็จสมอารมณ์ตามตำรา
    ท่านวางไว้ในมหาศาสตราคม
    เอาเหล็กยอดพระเจดีย์มหาธาตุ
    ยอดปราสาททวารามาประสม
    เหล็กขนันผีพรายตายทั้งกลม
    เหล็กตรึงโลงตรึงปั้นลมสลักเพชร
    หอกสัมฤทธิ์กริชทองแดงพระแสงหัก
    เหล็กปฏักสลักประตูตะปูเห็ด
    พร้อมเหล็กเบญจพรรณกัลเม็ด
    เหล็กบ้านพร้อมเสร็จทุกสิ่งแท้
    เอาเหล็กไหลหล่อบ่อพระแสง
    เหล็กกำแพงน้ำพี้ทั้งเหล็กแร่
    ทองคำสัมฤทธิ์นากอแจ
    เงินที่แท้ชาติเหล็กทองแดงดง
    เอามาสุมคุมควบเข้าเป็นแท่ง
    เผาให้แดงตีแผ่แช่ยาผง
    ไว้สามวันซัดเหล็กนั้นเล็กลง
    ยังคงแต่พองามตามตำรา

ซึ่งก็ทำสำเร็จจริง ๆ ชุดนี้ โชคดีได้เหล็กยอดเจดีย์ พระธาตุมาหลายแห่ง...

แม้ในปัจจุบันการใช้วิธีฝังชนวนคือเอาชนวนหล่อพระทองเหลืองทองแดงมาฝังใบเหล็กก็ได้แค่บางจุดครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2019
  10. konun88

ผู้ที่สะสมเหล็กน้ำพี้มาคงทราบกันดี เหล็กน้ำพี้ในปัจจุบันความแข็งแกร่งไม่เหมือนเหล็กกล้าจะไปใช้รบแบบสมัยก่อนทำไม่ได้ เพราะ...

เหล็กหลังตีแล้วต้องมีการชุบแข็ง...คือหลังจากผ่านความร้อนสูงต้องมาชุบน้ำ เรียกว่าการชุบแข็ง

แต่เหล็กน้ำพี้เพียว ๆ ทำไม่ได้ จะบิดงอทันที หมดความสวยงาม

ในการหลอมเหล็กทำมีดหมอ กริชของผมนับว่าเป็น Know-how เฉพาะเลย เพราะสามารถใช้ชนวนรวมกับเหล็กน้ำพี้ได้สำเร็จ เรียกว่าสูตรลับก็ว่าได้

โดยใช้ชนวน 70 % น้ำพี้ 20 % อีก 10 % ถือเป็นความลับ คือจะรวมเพียว ๆ ไม่ได้จะขาดความแข็งแกร่งของเนื้อเหล็กครับ

ตอนสร้างพระขรรค์สรี๋กัญไชยที่สร้างแค่ 5 เล่มพิเศษเพื่อปราบหัวหน้าเซลแมนนั้นส่งให้ที่ปรึกษาจารเครื่อง ท่านยังบ่นเลยว่าแข็งแกร่งมาก 55

ซึ่งจะสรุปว่าไม่ง่ายเลยนะครับกว่าจะทำได้ และเชื่อว่าสูตรลับนี้ เป็น Know-how จริง ๆ ...

11. konun88

หลังสร้างพระขรรค์สรี๋กัญไชยสำเร็จ หัวหน้าเซลแมนก็ผวาเลิกมาก่อกวน QC เลยครับ 555

ตามหลักการสร้างมีดหมอ กริช การเสกจะไม่เหมือนเสกพระ เพราะเราไม่ทำมีดมงคลครับ เราเอาไว้ใช้ด้านปราบเฉพาะ บวกกับใช้ด้านมืด และเทา ๆ แบบโหดร้ายก็ใช้ได้

จึงเป็นที่มา การสร้าง 2 รุ่นก่อนและก็สำเร็จ ดังล่าสุดกริชปากกาปลอกไม้ก็สามารถไปใช้งานได้จริง นอกจากภูตผีปีศาจหลบหนีนั่นอีกเรื่องครับ เพราะเรามองไม่เห็นเขา..แต่เขาเห็นเรา

ในภาพถวายครูบาอาจารย์ท่านนึง ที่โดนสิ่งมืดเล่นงาน....

พร้อมแหวน...

12. konun88

โดยสรุป จากนี้ผมรอกริชทำฝักให้สำเร็จ แล้วก็จัดการส่งนำไปขอครูบาอาจารย์ท่านนึงเสก

ส่วนเป็นท่านใด ก็ขอปิดเป็นความลับสุดยอดครับ รอให้ท่านเสกจนพอใจสำเร็จตามต้องการแล้วผมจะเดินทางไกลอีกครั้งเพื่อไปรับ

จากนั้นค่อยเปิดให้บูชาครับ... ความยากเย็นในการไปเสกครั้งนี้ก็เหมือน รุ่นแรกเลยครับ เพราะตั้งใจจะเสกเดี่ยวเท่านััน..ให้สมเป็นรุ่นทิ้งทวน

ส่วนเรื่องราวการพบครูบาอาจารย์ที่เสกได้ ขอไว้เล่าทีหลังครับ...เป็นเรื่องราวยาวนานนับ 10 กว่าปีเลย ที่ผมพึ่งได้พบท่านครั้งแรกเมื่อปีที่แล้ว .... หลังจากได้ยินเรื่องราวของท่านมา 10 กว่าปีและท่านหายไปจากสารบบ เลยจนผมก็นึกถึงท่านไม่ออกเลย

ปีที่แล้วก่อนงานเสกพระขรรค์สรี๋กัญไชยผมกลับบ้าน ตจว. ก็นึกถึงท่านได้เลยลองเดินทางไป ซึ่งก็ป่าจริง ๆ ห่างไกลมาก (มิน่าชื่อเสียงท่านไม่ค่อยดังจนหายไปเลย)

ความเป็นสุดยอดของท่าน เรียกว่า... อึ้งสุด ๆ ทำให้ผมนึกถึงหลวงปู่โน อาจารย์ผมเลย เพราะท่านสายเดียวกัน...

13. konun88

กุมารทองผ่านไตรภพ ยังมีฤทธิ์เดชถูกใจเจ้าของเสมอ

14. konun88

ชุดพลิกฟ้ายังเด็ดดวง บางท่านมาขอบูชาจากผม ผมก็ไม่เหลือเลยครับ จนไปขอบูชาต่อจากวัดหมูเปิ้ง สมใจเลย 55

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2019
  15. konun88

รอคอยกริชรุ่นทิ้งทวนครับ

16. pasit_99

pasit_99 การเวียนว่ายตายเกิดนั้นน่ากลัว

ถ้าอยู่ไกล้ๆ คงไปสังเกตการณ์ด้วยครับ ชอบแนวนี้

17. konun88

ประธานอุปถัมภ์ ซึ่งเป็นเจ้าภาพหลักได้พบความอัศจรรย์มามากเลยครับ

18. konun88

วันนี้ไปทำบุญ ตจว. ครูบาอาจารย์เมตตาจารแผ่นทองแดงให้ตามภาพ

โดยแผ่นทองแดงนี้เป็นแบบหนา ซึ่งผมได้นำเข้าพิธีเสกพร้อมแหวนมหาชะตาด้วย เรียกว่าไม่ใช่แผ่นทองแดงธรรมดาทั่วไป

ในภาพท่านได้ลง
    ยันต์สุดยอดที่ท่านสำเร็จคือ "นะฉัพพรรณรังสี" ของสายวัดประดู่ทรงธรรม

อันว่า นะฉัพพรรณรังสีนี้ คือ รัศมีของพระพุทธเจ้านั่นเอง ซึ่งมีอานุภาพครบทุกด้าน รวมถึงด้านการปราบมาร

แผ่นตะกั่วเล็ก ๆ ที่จารท่านมอบให้มา แล้วให้ไปม้วนเองโดยบอกวิธีม้วนให้แล้ว...

19. konun88

มีท่านนึงส่งภาพมาให้ชม เป็นลูกอมกายสิทธิ์มหาลาภมั่งครับ มีห่มจีวรแล้วด้วย

จริง ๆ ลูกอมกายสิทธิ์มหาลาภหากย้อนเวลาไป เป็นลูกอมที่ ฮอตสุด ๆ แม้ตัวผมเองยังห่มจีวรเลยครับ เพื่อนสนิทผมด้วยก็ห่มจีวรให้แฟนห้อยคอ เนื่องจากปาฏิหารย์มีมาก จากอำนาจแห่งว่านพญาไก่แดง

20. konun88

จากที่คุยกับ QC ที่บูชาลูกอมไปหลายลูก ทราบว่า พรรคพวกเขาก็มาบูชาต่อกันมาก บางท่านบูชาไปก็มาเอาอีก จนแม้ QC เองก็เหลือน้อยลงทุกที

ครั้งนั้นเป็นครั้งเดียวครับที่ผมใช้ตัวว่านพญาไก่แดงผสมในลูกอมไปด้วย ในงานอื่น ๆ จะใช้แต่น้ำมันว่านไก่แดงเพียว ๆ เพราะเป็นสิ่งหายากมาก ๆ เรียกว่าระดับครูบาอาจารย์ยังนำไปใช้กันในเวลาสำคัญ ๆ ๆ

ปัจจุบัน หลังเก็บไว้นานนับปี ๆ ก็ไม่ได้เปิดผะอบจันทโครพอีกเลย 555 มาดูล่าสุดตามภาพ เนื้อว่านเหลือน้อยมาก น้ำมันยังมีอยู่บ้างขวด 2 ขวด