นิทานสนุก ถึงเครื่องราง...(เตรียมงานพญาหรมาน)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

การสร้างวัตถุมงคล แน่นอน ผู้ผ่านการฝึกอบรมมาย่อมทราบของจะขลังด้วย

1.บารมีผู้เสก

2. ความบริสุทธิ์ใจแบบของโบราณ กว่าจะได้ซักชิ้น ไม่มีตู้วางจำหน่ายเน้อ

3. สิ่งสำคัญพระอริยเจ้าทุกท่านย่อมสอน คือ บุญบารมีเก่าเรา บุญไม่มีจำหน่ายวางขาย

ผมเองก็อยู่ภายใต้กฎแห่งกรรมเช่นกันครับ ต้องสะสมบุญและบารมี

หลักการทำบุญของผมก็ ผ่านการฝึกกับหลวงปู่เหิร พระอริยเจ้าที่หลวงปู่ประหยัดอาจารย์ผมยังเกรงในบุญญาธิการท่านมาแล้ว

แน่นอน ผมไม่เคยทำตัวเป็นนักบุญหน้าเฟสครับ นี่เพื่อนสนิทบอกให้ลง ๆ ภาพไว้อนุโมทนาเลยลงครับ ไม่งั้นก็มีแต่รูปพระ รูปแมว 55

ขอผู้ร่วมบุญและผู้เห็นอนุโมทนาร่วมกันครับ แค่อนุโมทนาก็ได้บุญแบบไม่ต้องลงทุนแล้ว

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ที่ปรึกษาฝากมาบอกบุญแจ้งข่าวครับ เผื่อท่านใดสนใจบูชาพระระดับ Top 1,300 ปี เฟส หรือไลน์โทรถามท่านได้โดยตรงครับ

3. konun88

ข่าวร้าย.....

ครูบาผู้ทรงอภิญญาอันดับ 1 ของลำพูน (หริภุญชัย) ได้ละสังขารแล้ว โดยส่วนตัวผมกับที่ปรึกษาเชื่อว่าท่าน นิพพานแล้ว
    ท่านคือ ครูบาอภิญญาที่อธิษฐานเสกวัตถุมงคลให้เราทุกรุ่นครับ....
    ตอนเสก ปราบพิภพ

เสก ฟ้าสะท้านดินสะเทือน

เสกพญาหมูคำ

เสกแหวนมหาชะตา

ชุดพญาพาลี

ตอนเสกครั้งสุดท้ายชุดพญาพาลี ท่านได้หยิบไม้พญางิ้วดำมาชม ยังบอกเลยให้รีบแกะมา

โดยที่ปรึกษาบอก ตอนไปเสกพญาพาลีได้ทราบว่าท่านล้ม พึ่งออกจากโรงพยาบาล ซึ่งตอนนั้นท่านยิ้มแย้มแจ่มใสดีมาก ท่านคุยภาษาคำเมืองกับที่ปรึกษาผมฟังไม่ออกครับ

แต่เห็นท่านใส่แพมเพิท ผมยังสงเกตุสีหน้าท่านผ่องใสมาก ๆ ตอนเสกเสร็จคุยกับที่ปรึกษา
    "ผมรู้สึกเสียว ๆ "

ที่ปรึกษาก็ว่าคิดเหมือนกัน อาการผ่องใสแบบนี้คล้ายตอนครูบาข่าย ครูบาสุขใกล้จะละสังขาร คือเหมือนเปลวเทียนเปล่งแสงครั้งสุดท้าย

ครูบาสิงห์คำได้บอกที่ปรึกษาว่า
    "คงอยู่ช่วยงานเราอีกไม่นานแล้วนะ"

ที่ปรึกษา เล่าว่า

ครูบาข่าย ได้เคยกล่าวไว้ "ถ้าเรื่องความดุดันต้องท่านสิงห์คำเลย"

และครูบาสิงห์คำ ได้เคยบอกที่ปรึกษาไว้ "มีอะไรให้ช่วยก็บอกนะ"

ที่ปรึกษาจึงบอก ท่านปวรณาไว้ว่าจะช่วยพวกเรา จึงกล้าไปขอท่านเสกครับ

โดยปกติ ไม่ใช่ท่านจะเสกให้ใครง่ายๆ นะครับ อย่างมากก็เสกให้แบบกิ๊กก๊อก ๆๆ คือเสกเป็นพิธี

และท่านก็ไม่รับแขกด้วย ด้วยว่าท่านอยู่องค์เดียวในวัด มีหลานชายท่านดูแล

ดังนั้น เวลาจะไปหาที่ปรึกษาจะโทรหาหลานท่านว่าจะไปนะ ถึงไปหาได้ ดุ่มๆ ไปปิดกุฏิไม่รับแขก

ท่านคือครูบาที่ผมได้พบท่านแล้วทำสมาธิตอนท่านเสกในชุดพญาหมูคำ แล้วผมกล่าวกับที่ปรึกษาว่า

"ผมได้นำของไปเสกมามาก ไปร่วมงานเสกมาก็หลายพิธี เจอครูบาสิงห์คำ ผมรู้เลยว่า ลืมการเสกที่ผ่านมาทั้งหมดไปเลย ที่นี่ที่เดียวจบ...."

ตอนท่านเสก ราชสีห์ผ่านไตรภพ ที่บอกท่านเหมาะที่สุดเพราะ นามของท่านคือ สิงห์คำ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2019
  4. konun88

ตอนเสก สิงห์ผมได้บอกใบ้ไว้แล้วว่า ท่านเหมาะที่สุดในการเสกสิงห์เพราะนามของท่านคือ ครูบาสิงห์คำ ผู้ทรงอภิญญาจิตที่สูงสุด

ครูบาข่ายเคยบอกที่ปรึกษาว่า "ถ้าด้านความดุดันต้องท่านสิงห์คำ"

และเหตุที่ปรึกษาบอกว่า "ท่านแนวเดียวกับเราเลย"

ตอนเสกพระขรรค์สรี๋กัญไชย ผมกับที่ปรึกษาเห็นตรงกันว่า "หลวงปู่โนยืนใกล้ ๆ ครูบาสิงห์คำเลย คงเพราะสไตล์เดียวกัน55"

เหตุอย่างหนึ่งที่ตะกรุดทุกรุ่นต้องท่านเสกให้

"ท่านจะปลุกเสกเลขยันต์เรียกอักขระให้พวกเราเต็มที่ ไม่มีกั๊ก หากเป็นพระอื่นอาจมีกั๊ก เพราะรู้พวกเราไปใช้ด้านเทา ๆ "

ผมเคยถามที่ปรึกษาส่วนตัวในครูบาอาจารย์ที่ผมพบมา กับครูบาสิงห์คำ ที่ปรึกษายืนยัน "หลวงพี่ว่า ครูบาสิงห์คำดุดันกว่า ลงเต็มที่ไม่มียั้งให้พวกเรา "

5. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    น้อมส่งครูบาอาจารย์สู่พระนิพพานครับ

6. konun88

โดยสรุป ก็สมกับความตั้งใจผมละครับจะได้วางมือ ล้างมือซะที โชคดีในการเสกชุดพญาพาลี ขนมวลสารชนวนไปเสกเต็มที่ครับ

แน่นอน ชนวนหลักในพญาหรมาน ก็ชนวนแหวนมหาชะตา ท่านเสกไว้ให้แล้ว...

งานหนุมาน หรือพญาหรมานก็จะได้ทิ้งทวนโดยสมบูรณ์ซะทีครับ ดีมี ครูบาอาจารย์ที่เตรียมจัดสรรไว้แล้ว.....

ผมจะเดินทางไปลำพูนวันอาทิตย์นี้ครับ......

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2019
  7. konun88

แน่นอนครับ ที่ปรึกษามั่นใจ "ท่านจะไม่กลับมาเกิดอีกแล้วตามความตั้งใจท่าน เพราะท่านช่วยคนมามาก"

8. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    กราบส่งหลวงปู่สู่นิพพาน...

9. konun88

ผมมา เรียน กทม.ปี 2540 ตอนนั้นก็แจ้นไปหาหลวงพ่อเปิ่นแล้วครับ ได้สักหนุมานจากศิษย์ท่านด้วยที่หลัง

พอเรียนจบเริ่มทำงานปี 2543 ก็เริ่มสนใจแนวนี้เต็มที่ครับ และเดินสายปลุกเสกมามากมาย จนพอจับแนวทางได้แบบทุกวันนี้ครับ

แน่นอน เรื่องแบบนี้ก็ผิดพลาดมามาก ในยุคปัจจุบันมีทั้ง พระเกจิ เกอะจิ และมารร้าย หัวหน้าเซลแมนซึ่งก็ได้พบกันมาแล้ว

โชคดีกระทู้นี้เดินทางมาก็ 2 ปีกว่าแล้วจากหน้าแรก ซึ่งยังคุ้มค่าตรงได้ทำบุญกันเต็มที่ไม่ผิดพลาด ในยุคนี้ หากไปเสียเงินกับแก๊งค์เซลแมนก็นับว่าน่าเสียดาย

เมื่อการเสกพญาพาลี ก็คุยกับที่ปรึกษาว่า "ดีพวกเราตั้งหลักกันได้แล้วผู้ร่วมบุญบูชาของเราไป ก็คุ้มค่ามาร่วมทำบุญกันตลอด จึงเป็นเรื่องที่ดี"

สิ่งที่ผมหวังที่สุด ก็ที่ปรึกษาเรา ผ่านช่วงพยากรณ์จากครูบาข่ายมาแล้ว หากพ้นปีหน้าไปได้ท่านก็ เป็นที่พึ่งในวันหน้าครับ

หอฉันที่จะสร้างจากทุนพระพิฆเนศ ก็จะเป็นที่พักให้ญาติโยมวันหน้า ซึ่งชีวิตคนย่อมมีสุขทุกข์ปะปนไปอยู่แล้ว อย่างไรก็ได้พึ่งพาอาศัยกันในอนาคตแน่นอน

พญาหรมานประลัยกัลป์ จะสร้างจากตำนานการกำเนิดหนุมานครับ ไม่ใช่ว่าเอาชนวนหล่อพระเศษเหลือไปโยนให้โรงงานหล่อมา อ้างพระดังมาขาย อันนี้ผมว่าไม่รู้จะทำไปทำไม 55

ยุคปัจจุบัน บุญคืออะไร ความหมายหลายท่านยังไม่ทราบกันเลย เงิน 100-200 บาทมีค่านะครับ ผมเองก็พยายามใช้ให้คุ้มค่าที่สุดเช่นกัน เพราะเวลาคับขัน เหมือนเข้าที่มืด เทียนที่เราจุดไว้ จะส่องแสงนำทางให้เราเอง ซึ่งผ่านชีวิตจะทราบครับ...

ของขลังต่าง ๆ ผู้บูชาไปจะทราบเองว่าได้ผลดีไหม แต่อย่างไร ตัวเราคือผู้กำหนดชีวิตของเราเองนะครับ

พระอริยเจ้า ไม่ได้หาง่ายๆ นะครับ ....ปู่เหิรสอนไว้ อภิญญานะมีมากแต่อริยหรือเปล่านี่ละน่ากลัว เพราะอภิญญาแต่เป็นมารก็มี... (พระเทวทัตยังเหาะได้นะ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤศจิกายน 2019
  10. konun88

เรื่องเล่าการทรงอภิญญาของท่านมีมากมาย

ที่จับจุดได้ต้องแบบให้ท่านทักมาเองนะครับ

หลังเสกเสร็จผมจะถามตลอดหลังเสก ว่าท่านทักอะไรมาบ้าง (ผมฟังไม่ออกครับ55ท่านคุยกับที่ปรึกษาด้วยคำเมืองภาษาเหนือ)

อย่างที่จำได้แม่น

ตะกรุดพญาจักรวรรติราชปราบพิภพทั้ง 4 ท่านเห็นตอนที่ปรึกษายกไปปุ๊ป ทักเลย "ตะกรุดนี้กันตู้ร้าย กันลองของร้าย" ตู้คือคุณไสยของมืด

ตะกรุดฟ้าสะท้านดินสะเทือน "ไปมาไร้ร่องรอย"

พญาหมูคำ "เข้าท่า หมูหื่น"

หนุมานขี่เสือ "ร้ายกาจ สมเป็นศิษย์เอกครูบาข่าย"

และจิปาถะมากมาย 55

ตอนกุมารทอง ตอนแรกที่ปรึกษาใส่รถไปหาท่าน นำกุมารไว้ในรถ ยกสิงห์ไปขอท่านลงให้ กับมีดแหก

ที่ปรึกษามาเล่า พอพบท่านปุ๊ป ทักเลย "โอ้ ซ่อนของดีไว้ในรถ"

จึงได้ทีขอท่านแผ่เมตตาให้ครับ ที่ปรึกษาว่า "ท่านรู้อีกนะว่าตัวไหนมีเจ้าของแล้ว จัดเรียงให้เลย
    "

นอกจากอภิญญาจิตแล้ว ความเป็นอริยเจ้าก็ไม่ต้องสงสัยเลยครับ ที่ปรึกษาบอก ดูจากกระแสท่านเสกคือลึก และท่านเคยกล่าวกับที่ปรึกษาไว้แล้ว ล่าสุด

"คงอยู่ช่วยงานเราอีกไม่ได้นานแล้วนะ"

ที่ปรึกษามั่นใจจากการคุยกับท่านครับ ว่า ท่าน "นิพพานแล้ว"

นับว่าหาได้ยากยิ่งทั้งทรงอภิญญาและอริยเจ้า

11. pp-rom

pp-rom Active Member

น้อมส่งครูบาสิงห์คำสู่นิพพานครับ _/\_

12. kittipongc

kittipongc เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2006
    น้อมส่งครูบาสิงห์คำสู่นิพพานครับ _/\_

13. konun88

14. konun88

วัตถุมงคลส่วนตัวออกงานบุญ ปิดวันนี้ครับ เหลือพยัคฆ์เขาอ้อ เก็บเป็นที่ระลึก ต่อไป

ได้เจ้าของมารับต่อไปแล้วครับ ปัจจัยไว้สานงานบุญและงานแกะหุ่นหนุมาน

วันนี้ผมได้คุยกับช่างแล้วตอนแรกพยายามหาแบบหนุมานที่ช่างเคยแกะปรากฎว่ามีแต่แบบนั่ง จึงสรุปต้องขึ้นแบบกันใหม่ครับตามตำรา

โดยแบบหนุมานนี้ที่ปรึกษาระบุตามตำราปู่ฤาษีวาโยและครูบาข่ายได้กำหนดมาเลย ไว้รอชมครับ ค่าแกะแพงก็ยอมขอให้ออกมาได้ลักษณะตามตำราโบราณโดย

1.ไม่เน้นลวดลายมาก

2. ลักษณะท่าทางตามตำรา

ด้วยว่าที่ปรึกษาเราได้สืบทอดวิชาลิงลม หรือพญาหรมานจากครูบาข่ายมาครบถ้วนเจนจบ จึงหายห่วง ผมได้กำหนด ความแตกต่างไว้ดังนี้

จากประสบการณ์ที่เคยบูชามา ให้มีอะไรมากกว่าตามท้องตลาด คือคิดไว้แล้วหากไม่ห้อยคอ วางใส่พานบูชารวมกับชุดตะกรุดรุ่นก่อน ๆ เราได้เพราะถือว่าครูเดียวกัน แล้วมี option เสริมคือ

- มีชีวิตจิตใจโดยเชิญญาณลิงลมมาสถิต สามารถบนบานขอพรได้เช่นขอด้านลาภ

- ปราบมารแบบโหดมหาโหดสุด ๆ แบบหมู่มารราวีก็เอาอาวุธทุบมารเลย

- มีอานุภาพเหมือนหุ่นพยนต์ เช่นเฝ้าบ้าน รักษาทรัพย์สินได้

คือพูดง่ายๆ ของดีเรามากคงห้อยคอไม่ไหวก็วางบูชา ไว้ในรถเฝ้าทรัพย์สินได้เลย

สรุป อาทิตย์หน้าเริ่มแกะแบบหุ่นใหม่ครับ แพงก็ยอมขอให้ได้ออกมาตามตำราไม่ลอกแบบพระดัง...

15. konun88

ดังที่บอก งานพญาหรมาน หรือหนุมานยังอีกนานเพราะให้หลังงานพระพิฆเนศ ผมจึงใช้ทุนของตัวเองต่อไป ไม่มีเปิดจองครับ จบงานพระพิฆเนศค่อยเปิดให้บูชาทีเดียวเมื่อเสร็จแล้ว เพราะจะได้ไม่กดดัน สบาย ๆ และให้ทุกท่านไปบูชาพระพิฆเนศให้เต็มที่เพื่อสร้างหอฉัน ถวายวัดหมูเปิ้ง เป็นวิหารทานในพระศาสนาต่อไป

เชื่อเถอะครับ หากวันหน้ามีความทุกข์ ทุกท่านไปขอที่ปรึกษาช่วยจะได้ไปพักกันที่หอฉันที่จะสร้างได้พึ่งพาอาศัยกันวันหน้าครับ

ทีนี้ เหตุที่มาเล่าเพราะผมชอบให้แบบคอยติดตามจะได้เกิดความผูกพันร่วมกันครับ ให้สมกับงานทิ้งทวน

สรุป พอจบงานพระพิฆเนศหากหนุมานเสร็จแล้วก็เปิดให้บูชาครับ ด้วยจำนวนสร้างที่เท่า ๆ กับแหวนมหาชะตาครับ ผมเป็นคนส่งของเองพูดง่ายๆ มีข้อมูล ฐาน และคำนวณปริมาณลูกค้าได้ครับ 55 สำคัญไม่คิดสร้างมากเพราะงบตัวเองก็อาจไม่พอด้วย

16. konun88

ดังเคยเล่าไปแล้ว วิชาลิงลมหรือวิชาหนุมาน เป็นวิชาหมายเลข 1 ของครูบาข่าย เพราะท่านเกิดปีวอก วันอังคารตามตำรา

และเป็นวิชาแรกที่ครูบาข่ายได้สืบจากปู่ฤาษีวาโยตั้งแต่เป็นสามเณร ที่ท่านเห็นปู่ฤาษีวาโยกระโดดขึ้นต้นไผ่สีสุก แล้วลงมาจึงประทับใจมาก

วิชานี้เมื่อครูบาข่ายสำเร็จ ได้นำไปขอแลกเปลี่ยนกับทวดที่ปรึกษาเราตอนขอเรียนวิชาด้วย

ทวดที่ปรึกษาก็เป็นอดีตโจรร้ายปล้นวัว ควาย สมัยก่อนเงินแทบไม่มีค่าเพราะอยู่ในชนบทป่าเขา วัวควายเป็นสิ่งมีค่ามาก

ทวดที่ปรึกษาเก่งขนาดไปปล้นวัว ควายของมีค่าจากพวกชาวเขาที่มีหมอผีนั่งห้างประจำหมู่บ้าน แล้วจับหมอผีมัดด้วยอาคม แล้วก็ เชือดบนต้นไม้สบายๆ

จวบจนผู้ใหญ่บ้านทางการตามล่าตัวล้อมจับ ก็ใช้วิชาลิงลมกระโดดหนีไป....

เมื่ออายุมากก็เลิกเป็นโจร เป็นหมอยาสมุนไพร รักษาชาวบ้านจวบจนสิ้นอายุขัย

สรุปวิชาลิงลมนี้จึงสำคัญมาก และเป็นโจรร้ายก็ใช้ได้ครับ เหมือนตอนผมไปวัดหมูเปิ้งครั้งแรก ที่ปรึกษาหยิบให้ดู ผมยังว่าออกร้อน ๆ (สัมผัสได้กิ๊กก็อก ๆ 55) ที่ปรึกษาว่าจะกึ่ง ๆ มนต์ดำ....

17. konun88

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

18. konun88

ผมจะเดินทางอาทิตย์นี้ครับ ไปรับแผ่นจาร และจะมาอธิบาย ถ่ายภาพตำรามาให้ชม รับรองไม่เหมือนใคร....

แนวทางตามที่ต้องการท่านบอกทำได้ ไม่มีปัญหา พร้อมเซอไพรสตบท้าย ชนิดที่อึ้ง มีงี้ด้วย....อีกนานครับรอดูทุน 55

แต่จะเสกจนสุดยอดแบบ 2 ตะกุดที่ได้หลังปีใหม่ละครับ เสกจุใจค่อยเปิดบูชา

19. konun88

วิชาลิงลมของปู่ฤาษีวาโย ไม่ซ้ำใครในโลก ลงสู่แผ่นทองคำ 96.5% แบบหนา

20. konun88

แผ่นจารต่างๆ ทุ่มทุนเต็มที่เหมือนตอนแหวนละครับ

ยิ่งกว่าด้วย!!