นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. aeziss

aeziss เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2006
    รออ่านต่อครับ..อิอิ

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ก่อนเดินทางก็ได้ไปทำบุญสังฆทาน และกราบลาหลวงปู่อริยเจ้าอีกครั้ง เพื่อขอพร ให้สบายใจ และสอบถามถึง การเดินทางครั้งนี้ ท่านก็ชี้แนะดังปรารถนา เพราะเราต้องการพบของจริง สิ่งที่เป็นความจริงไม่หลงทาง...

ก่อนเดินทางผมมี ปัญหาเรื่องงานนิดหน่อย รอผลสอบเรื่องการงาน

จวบจนเดินทาง ลงถึงสนามบิน ก็ได้รับผล ว่าสอบไม่ผ่าน ก็ไม่ใส่ใจนัก

จน คืนวันต่อมา เขาโทรมาแจ้งผลดีว่า อนุมัติให้ผ่าน ก็ถือว่าเป็นประสบการณ์ที่ดี

หลังจากได้รับการต้อนรับ เป็นอย่างดี จากคนที่นั่น คืนแรก ปรากฎว่า เป็นพิธี ของอีกท่านนึง เราก็ไปร่วมพิธีชม ก็ตั้งใจว่าจะถ่ายคลิปให้ชัด ๆ ซึ่งได้สอบถามหลายคนแล้ว ว่าต้องดูด้วยตาให้ชัดเจน

ผมกับเสี่ย ว. ก็ได้เห็นด้วยตาชัดเจน ก็พยายามยกโทรศัพท์ถ่าย ส่วนตัวผม ถ่ายไว้ 2 คลิป แล้วพยายามมองด้วยตาให้ชัด หลังจากนั้นลบคลิปล่าสุด กะว่าจะดู อีกคลิปที่ชัดกว่าปรากฎว่าหายหมด

เสี่ย ว.ก็ถ่ายรูปไม่ชัด ณ ขณะนั้น จะยกโทรศัพท์ถ่าย ก็ ลำบาก ขอมองด้วยตาก่อน

ก็หายสงสัยทุกประการ ผมก็เสี่ย ว. นัดแนะ ไม่เป็นไร รอพิธีเราวันสุดท้าย ...

เจ้าของพิธีคืนนั้น ก็ ยกโทรศัพท์ถ่ายเต็มที่พอมาดูปรากฎได้แค่ 3 วินาที แปลกดี

ยังไม่จบครับ ยังมีอีก หลายวัน...

3. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ก่อนการเดินทาง เสี่ย ว. เตรียมตัวเต็มที่ ไม่ว่าจะเป็น อาราธนาเหรียญหลวงปู่โน ตะกรุดหลวงปู่ประหยัด และ เครื่องรางเตือนภัย เผื่อโดนยาสั่ง... ก็ ได้รับการราบรื่นตลอด

4. konun88

ช่วงบ่าย 3 ก.พ. ท่านกล่าวว่าเป็นวันปิด ไม่เหมาะ ในการทำพิธี เราเดาว่าน่าจะเกี่ยวกับวันโลกาวินาศ ซึ่งก็ใช่มีส่วน

จึงได้สอบถาม สนทนาหลาย ๆ ปัญหาที่สงสัย ดังเช่น ปัญหาที่ผมสงสัยหลัก ๆ

1. ปัญหาเรื่องพลังแห่งธาตุดังเช่น ทำไม บางแห่ง จริงปนไม่จริง กับของท่านเป็นของจริง
    ....พูดง่าย ๆ เรื่องความขลังนั่นละครับ ท่านก็ชี้แนะชี้แจง ให้หายสงสัย ยกตัวอย่างง่าย ๆ เหมือนเราเช่าหา วัตถุมงคล การเสกแต่ละที่ ย่อมมีพลังต่างกัน

ส่วนในแง่ผู้ใช้ ก็แล้วแต่วาสนาบารมีแต่ละคน วัตถุมงคล ออกวัดเดียวกัน แต่คนที่ได้ไปได้ผลต่างกัน

2.จุดเด่นของธาตุกายสิทธิ์ คือ ไม่มีเสื่อม ไม่มีข้อห้าม แม้ เจ้าของทำตัวไม่ดี ก็ไม่เสื่อมแต่เขาไม่ช่วยเหลือ เขาจะอยู่สถานะเดิม แต่หากเจ้าของเป็นคนดีสร้างบุญบารมีเขาช่วยเหลือ ย่อมยกระดับ ภพภูมิของเทพที่รักษาได้สูงขึ้น...

...และสนทนาอีกหลาย ๆ เรื่อง รวมทั้งธาตุของผู้ได้รับไปด้วย ว่าเหมาะสมกับแร่ธาตุชนิดใด...

5. konun88

การดูธาตุร่างกายแต่ละท่าน ท่านก็ชี้แนะให้ดูตำราพรหมชาติ ละครับ จะได้เลือกเสาะหา ธาตุกายสิทธิ์ที่เหมาะสม

ธาตุน้ำเหมาะกับ แร่แก้วใส

ธาตุทอง เหมาะกับแร่สีทอง รึทองปลาไหล

ธาตุลม เหมาะกับวัชรธาตุ

ธาตุไฟ เหมาะกับ แร่สีดำ

ธาตุดิน เหมาะกับแร่ 7 สี

ดังที่ครูบาอาจารย์บอก ....เมื่อมีของจริง ก็มีของปลอม และบังเอิญของจริงเหมือนของปลอม แถมยุคนี้ยังมีจริงปนไม่จริง ควรพิจารณาครับ

6. konun88

เกร็ดเล็กเกร็ดน้อย คืนแรกพิธีคนอื่น ตอน แร่ธาตุ มา ผมเห็น ท่านอาจารย์ให้เสี่ย ว. ไปชม ชัด ๆ ไปดูชัด ๆ ผมก็นั่งกับที่ วันต่อมาเสี่ย ว.เล่า ตอนดูแร่ธาตุ คิดในใจว่าจริงไหมหว่า

ได้เรื่อง อาจารย์ท่านเหมือนรู้ใจ ทันใดนั้นท่านเรียกเสี่ย ว.ไปดูเลย

7. konun88

คั่นเวลาครับ.... พระกริ่งในภาพ ผมได้ส่งชนวนไปร่วมสร้างนาน เกือบปี จนพึ่ง อธิษฐานเสร็จ โดย 2 ครูบาอาจารย์

องค์แรกท่าน สุดยอดแห่งสุดยอด

องค์ต่อมา ตอนได้รับพระก็ไม่มีอะไร ล่าสุด ดันมีข่าวสะเทือนใจ เรื่อง โดนสีกา ร้องเรียน แต่ ข่าวก็คือข่าวครับ ยังไม่ทราบจริงหรือไม่จริง

ผมหาโอกาสอยู่นาน จน ขอความเมตตา ครูบาอาจารย์ พิจารณา ท่านว่ามีพลังมืดแฝงนิดหน่อย จึงขอท่าน อธิษฐาน ให้ใส

ดังนั้น จะเช่าหาอะไรระวังด้วยนะครับ เสกเดี่ยวดีที่สุดถ้าเรามั่นใจ...

8. konun88

คืน 4 ก.พ. 60 เราเดินทาง ไปอีกสถานที่หนึ่ง ได้พบผงวิเศษในถ้ำด้วย และได้พบความอัศจรรย์ใจ อีกครั้ง

เรียกกันว่า หยาดน้ำฟ้าจะซึมลงเทียน ต้อง บี้เทียนออก

และ อีกหลายสิ่งหลายอย่าง ที่คาดไม่ถึง

จวบจนได้รับควาประทับใจหลายอย่าง ผมได้เดินทางกลับมาหาครูบาอาจารย์ ก็ได้ขอความเมตตา ครูบาอาจารย์พิจารณา ก็ได้รับ ทราบเป็นที่พอใจ นับว่าในโลกนี้ยังมีสิ่งที่คาดไม่ถึงอย่างแท้จริง ขอเพียบ ไม่สับสน ไปพบ ของปลอม หรือจริงปนไม่จริง

เรื่องเล่านิทานทั้งหมด ขอปิดฉากลงเพียงแค่นี้ละครับ เพราะ ไม่อาจเล่าได้หมดหากไม่ประสบพบกับตนเอง... หลายท่านที่พบ เป็นผู้ฝึกสมาธิจิต ย่อม ไม่ต้องอธิบายสิ่งใดมาก...

เพียงแต่ อยากให้ยึดถือคำสอน ของหลวงปู่อริยเจ้า ว่า ธรรมะดีที่สุด หากปฏิบัติภาวนา แม้เทพเทวดา ก็จะมาช่วยเราเอง หากเทวดาไม่ช่วยคนดี เทวดาก็จะ ผิด โดนลงโทษเอง ขอจบเรื่องเล่าเพียงเท่านี้ละครับ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2017
  9. พงศ์ทวี

พงศ์ทวี พงศ์ทวี

19 ธันวาคม 2016
    มาเขียนในแง่มุมอื่นบ้างก็ได้ครับติดตามอ่าน

10. chattrg

chattrg เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    สุดยอดครับ....

อยากได้ อยากเจอ แบบท่านบ้าง
    แต่ คงยาก
    ภาระงานทางโลก....

รอ เรื่องเล่าคราวต่อไป

สวัสดี ครับ

11. วิคิด

วิคิด เป็นที่รู้จักกันดี

อยากไปบ้างอยากเจอเเบบนี้

12. paween

paween เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2010
    รบกวน...สอบถามเรื่องพลังมืด กับพลังใสใส..ในพระเครื่องครับ..เคยได้ยินมาเหมือนกันแต่ไม่ค่อยเข้าใจถึงผลกระทบที่จะเกิดกับตัวเรา...ถ้าไม่เป็นการรบกวนมาก ขยายความให้ฟังหน่อยนะครับ ......มีครั้งหนึ่งผมเคยนำพระเครื่องไปให้เขาจับดูพลังให้...เขาบอกว่าไม่ค่อยอยากจะจับดูให้เท่าไหร่ กลัวเจอพลังมืดมันเข้ามากระทบกระเทือน ก็เลยถามเขาว่าในพระเครื่องที่เป็นรูปพระพุทธรูป เป็นรูปเกจิอาจารย์นี่นะ...เขาก็บอกว่าใช่ แต่ผมเองก็ไม่ได้ถามรายละเอียดอะไรเขามากมายนะครับ.....มาเห็นท่านเจ้าของกระทู้ พูกถึงเลยคิดว่าน่าจะมีคำตอบให้ได้บ้างครับ...ขอบคุณครับ

13. konun88

พลังมืด ก็คือพลังไม่ดีนะครับ ที่แฝงในวัตถุมงคลที่เคยพบมา มาจาก

1.มวลสารที่สร้างวัตถุมงคล อาจเป็นมวลสารด้านมืด เช่น แฝงมนต์ดำ รึ มีอาถรรพ์ติดมา

2. มาจากการอธิษฐานจิต รึ ปลุกเสกนั่นละครับ มี ครูบาอาจารย์ท่านนึงผมเคารพมาก วัตถุมงคลของท่านจะเสกเดี่ยวตลอด ของท่านเองที่วัดนะครับ ท่านบอก ไปเสกหมู่ เราไม่รู้ พระที่มาศีลครบหรือเปล่า ท่านเลยเสกเดี่ยว ก็ดีนะครับ เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ ปัจจุบันของท่านก็เป็นที่นิยมของลูกศิฺษย์

3. สถานที่พบวัตถุมงคล ส่วนมากเป็นพระกรุเก่าจะมีมาก มักมีอาถรรพ์ เช่นไม่ได้ชำระหนี้สงฆ์ เจ้าของเก่าบรรรจุเป็นพุทธบูชา รึ วิญญาณเจ้าของเก่า

ที่ของผมพูดถึงเป็นกรณี มีพระเสก 2 ท่าน เรื่องมวลสารไม่มีปัญหาแน่เพราะได้ส่งไปร่วมและเห็นการสร้างตลอด

พระองค์ที่ 2 ที่เสก เป็นข่าวอยู่จริงไม่จริงไม่ทราบเลยขอครูบาอาจารย์ดู ท่านบอกมีพลังมืดแฝง จึงขอปัดเป่า ดังนั้น จึงควรพิจารณา

14. konun88

ส่วนจะส่งผลอย่างไรต่อชีวิต ก็ ต้องมองในแง่ พลังสว่าง นำสิ่งดี ๆเข้ามาในชีวิต พลังมืดย่อมตรงกันข้าม ละครับ ที่พบมา คน พก ก็มักเป็นโรคประหลาด รึชีวิตติดขัด รึ ส่งผลต่อจิตใจ

15. konun88

พลังใส ในพระเครื่อง ที่พบมา มักเป็นพระอริยเจ้าอธิษฐานจิตไว้... คือจิตท่านใส อธิษฐานอะไรก็ใส พลังสว่าง ก็ แนวนำสิ่งที่ดีเข้ามาในชีวิต ให้ไม่มืดมิด นี่ยกตัวอย่างง่าย ๆ นะครับ ผมไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญ แค่รับฟังมาครับ...

...ธาตุกายสิทธิ์ เป็นเรื่องที่ ยากลำบากในการอธิบาย ที่แนะนำไป หากเป็นผู้ฝึกจิต จิตดีสัมผัสได้ง่าย ก็ไม่ต้อง แนะนำอะไรมาก บางท่าน แค่รับไปก็รู้เลย ส่วนดีแค่ไหน ดีกว่าพระเครื่องไหม ผมก็ไม่กล้าพูด.... แค่ว่าตามแต่จะชอบ ตามวาสนาบารมีแต่ละท่าน

...แรก ๆ ผม ได้รับคำชี้แนะ มาพบเรื่องนี้ เห็นหลาย ๆ ท่านไม่ห้อยพระเครื่องเลย รึ ห้อยก็เป็นพระเครื่่องเชิญธาตุกายสิทธิ์บรรจุ รึ ลงพิมพ์ จนมาได้พบกับตัวเอง ก็หายสงสัย

...จึงเป็นแนวคิดให้เราเปิดกว้างสู่ สิ่งอื่น ๆ เพียงแต่ต้องระวัง แม้แต่เช่าพระเครื่องยังต้องระวังเลยครับ...

...ท่านอาจารย์กล่าวว่า หากบูชาไป แล้วชีวิตดีขึ้น ก็คือ ศักดิ์สิทธิ์เกิดผล นี่คือ บทพิสูจน์...

16. konun88

การจับพลัง สัมผัสพลัง หากเป็นผู้ทำได้จริง ก็แล้วแต่วาระจิตของผู้สัมผัส... เป็นเรื่องที่ตอบ อธิบายยาก เพราะผู้ที่จิตสูงจริง ย่อมไม่อยากดัง...

...มีหลายคนไลน์ รึเล่า ไปให้พระดังจับพลัง รอบแรกตอบอย่างหนึ่ง รอบต่อไปเอาองค์เดิมไปให้ตรวจ ตอบอีกอย่าง ทั้งที่ องค์เดิม เราก็ไม่กล้า วิจารณ์อะไรเดี๋ยวว่าปรามาส บาปอีก ก็ต้องพิจารณา

...ในทางพุทธ ผู้ฝึกจิตย่อม มุ่งหลุดพ้น ให้จิตพ้นจากกิเลส มารต่าง ๆ เรื่องดูพลังเป็นเรื่องที่ย่อมไม่สนใจกัน เพราะ ทำให้ตนเอง สำเร็จย่อมสำคัญกว่าวัตถุภายนอก

...ให้ตนเองขลังย่อมดีกว่า พกวัตถุมงคลเป็นที่พึ่ง...

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2017
  17. konun88

พลังมืดที่เคยพบ ก็คือ ผู้สร้างพระเครื่องนี่ละ จิตไม่บริสุทธิ์ ... อันนี้ผู้เชี่ยวชาญบอกผมเองเลย เล่นเอาตกใจ ทั้งที่ผ่านพิธีดี ๆ มา แต่เขาก็แนะนำ ยุคนี้หากพระเสกเก่ง ๆ ยาก

เลยต้องรีบเอาไปขอพระอริยเจ้าปัดเอาพลังมืดออกจนใส นี่ผมไม่ได้ดูเองนะครับ ผมไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญ ..จึงต้องพิจารณา

18. พงศ์ทวี

อยากให้เล่าขั้นตอนการไปเอาแร่ครับเพื่อเป็นความรู้ไม่ต้องบอกสถานที่ก็ได้ครับ

19. konun88

ขั้นตอนสำคัญ หลัก ๆ มีดังนี้นะครับ

1. ตกลงกับท่านอาจารย์ ที่จะอัญเชิญให้ ว่าต้องการสิ่งใด เพราะเหตุใดนะครับเราจะได้มากน้อยเพียงแต่ อยู่กับหลาย ๆ ปัจจัย เช่น วาสนาบารมี และฤกษ์ยาม เพราะท่านบอกเอง ว่า ไสยศาสตร์ต้องถือฤกษ์ยาม สำคัญ

2.จัดหาของเซ่นไหว้ เจ้าถ้ำ ปู่ฤาษี เป็นผลไม้

3. ดู ดินฟ้าอากาศ เช่นหากฝนตก ก็ต้องหยุด

4. บอกกล่าว ทำพิธีอัญเชิญ และคอยดูว่าจะได้เพียงใด

แต่ละถ้ำ จะมีขั้นตอนการเชิญโดยรายละเอียดต่างกัน เช่น พิสดารหน่อย บางถ้ำ ก็ไม่มีอะไร คอยฟังเสียง ตุ๊บ ๆ แร่ธาตุตกลงมา แล้วไปอัญเชิญเก็บ ... ก็แค่นั้น

บางอย่าง ไม่สะดวกในการบอกเล่าเพราะเหมือนเทพนิยาย ผมได้แจ้งไว้แล้วว่า แต่เดิม ผมกับพวกที่ไป เริ่มต้นจากความไม่เชื่อ... จนได้พบกับตา เรายังขอชมให้เป็นบุญตา แล้วจะหยุดเท่านี้ เพราะพอใจแล้ว... ไม่คิดลงลึก เนื่องด้วยภาระการงานและต้องการถือหลัก ประหยัดค่าใช้จ่ายต่าง ๆ ไว้ใช้ในสิ่งที่จำเป็นในชีวิต

...การพิสูจน์ทางจิต สมาธิ รู้ตัวว่าไม่ได้เก่งกาจอะไรไปพิสูจน์ด้านนั้น ขอแค่ชีวิตดีขึ้นก็พอใจแล้วครับ....

20. พงศ์ทวี

ทุกวันนี้ถ้าเกิดปัญหาและอุปสรรค์เขามาในชีวิตผมก็ถือว่าเป็นการชดใช้กรรมเก่า
    สิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็มีอยู่แค่3ชิ้นติดตัว เมื่อก่อนก็มีสะสมพอสมควร แต่พอขโมยขึ้นบ้านก็
    หายเกลี้ยงหมดดีที่ไม่เอาอย่างอื่นไปด้วย ทุกวันนี้ก็อยู่แบบพอเพียงไม่มีหนี้สินใช้เท่าที่มี
    แค่นี้ก็เป็นสุขใจ จะมีก็แต่เรื่องโรคภัยรบกวนเท่านั้นเอง