นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

พระสมเด็จทะยอยๆทำนะครับไม่รีบ มีเวลาอีกเป็นเดือน...

กลาง ถึงปลายเดือน พฤษภาคม..เปิดจองครับ

และตามสัจอธิษฐาน กับหลวงปู่โต ยอดบูชาให้โรงเรียนหมดครับ ....

มวลสารมีเหลือเฟือ และไม่ได้คาดหวังยอดบูชา.. ผมยังต้องห้อยคอเองรุ่นนี้...

การันตีได้ว่าด้านโภคทรัพย์ ดีที่สุดที่สร้างมาในสายพระ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 เมษายน 2021
  3. konun88

เรื่องเล่าส่วนตัว.....

ผมมีปัญหาสุขภาพเรื้อรังอย่างนึง เป็นมาหลายปีแล้วครับ ไม่หนักมากแต่สร้างความรำคาญ รักษาแผนปัจจุบันก็ไม่หายขาดขี้เกียจกินยาด้วย

สมัยก่อนปรับทุกข์กับหลวงปู่เหิร ก็ปรึกษากับท่าน ท่านแนะนำให้เริ่มทำบุญให้ตรงจุด ตอนนั้นริเริ่มกับที่ปรึกษา สั่งยาหม่องให้ไปแจกมาหลายปี เน้นแจกคนแก่ ก็ได้ผลดีมาก จนภายหลังท่านผลิตน้ำมันมนต์เองก็เลยหยุด55

ก็ทำบุญถวายของบำรุงพระป่วย พระชราภาพมาเรื่อยหลายปี เพื่อนเฟสผมน่าจะเห็นผมถวายอะไรบ้าง และไม่ลืมสั่งส่งให้แม่ด้วย เดี๋ยวนี้สบายหน่อยสั่ง shopee ได้ และพวกอาหารสัตว์ต่าง ๆ

ซึ่งก็ทำให้พอค้นพบทางรักษาเป็นระยะ บางทีเจอหมอเก่ง ๆ มีจิตสัมผัสซะอีก อ่านกรรมเราได้ จนหมอบางท่านเสียชีวิตไปก็มี

จนล่าสุด ตอนสร้างมีดเหล็กลาย ผมขอเจ้าของชนวนที่ว่าเก่งมาก โคตรเก่ง ทุก ๆ ปีจะขอท่านนี้ จารอ่านกระแสดวงชะตาได้ แบบโคตรแม่น

ในมีดเหล็กลายเล่มนึงมีของผม ก็ขออาจารย์ท่านนี้จารอ่านชะตา ...โดยไม่บอกอะไร

ตอนแรกเขาทักตรงนะ "จะมีเจ็บออด ๆ แอด ๆ " เขาก็บอกตอนนั้นว่า "ไม่ถึงขนาดล้มหมอนนอนเสื่อ ....โรคเวรโรคกรรม มันจะหายไปเอง"

ล่าสุดตามเล่า ผมพกตะกรุดมหาจักรพรรดิ์ ออกเปิดซิง ปรากฎว่า ที่ผมไปรักษา ตจว.ทุกอาทิตย์ ดันเสือกปิด หมอติดธุระ เลยเปลี่ยนที่รักษา

ตอนนั้นไม่อยากโทษตะกรุดตามบอก ดันติดเขี้ยวเสือไฟไปด้วย เลยรวนๆ วงจรรวน

พอถอดเขี้ยวเสือไฟออก ผมก็ไปรักษาอีกที่ สุ่มๆ ไปแก้ขัด ก็ไปรักษา 4 รอบ

ตอนนี้ผ่านมาครึ่งเดือนกว่าแล้วไม่อยากจะคิดว่าใกล้หายแล้ว เพราะอาการไม่ค่อยออกมาก ... (ถ้าหายดีจริงแสดงว่าตะกรุดมหาจักรพรรดิ์โคตรแจ่มจริง)

จึงเป็นอุทาหรณ์ตามผมบอกนั่นละครับ

"กรรมเราแก้ไม่ได้ ยิ่งโรคเวรโรคกรรม แต่เราเบี่ยง บรรเทาได้ ไม่ต้องทำพิธีอะไรครับ กรรมที่เราก่อเราต้องแก้กันเอง"

ตอนผมแต่งขันธ์ขอ กดพระสมเด็จ ผมก็เล่าที่ปรึกษาว่า "ขนลุกไปทั่วตัวเลย ตอนบอกกล่าว"

ท่านว่า "แสดงว่าท่านอนุญาตแล้ว"

นั่นล่ะครับ กดองค์แรกเสร็จไฟดับทั้งตึกเลย ต้องมารอ ครึ่ง ชม.ให้การไฟฟ้ามาซ่อม

ตามสัจจะที่ให้ไว้ครับ ว่า ค่าบูชาสมเด็จชุดนี้ให้โรงเรียน ผมไม่ได้คาดว่าว่าจะได้มากน้อย เพราะการทำบุญ เท่าไรหากมาจากจิตศรัทธาก็บุญเท่ากันครับ

พระไม่ได้เดือดร้อนอะไรชุดนี้จึงให้โรงเรียนเท่านั้น...

4. konun88

คนเราเมื่อมีหนี้ มันก็ต้องชดใช้ แต่ก็อาจมีการปรับโครงสร้างหนี้ ค่อย ๆ ทะยอยผ่อนจ่าย ก็เหมือนชดใช้กรรมล่ะครับ

การทำบุญทำความดีต่าง ๆ ต้องมาจากใจบริสุทธิ์ ผมเรียกตามผู้ที่ผมนับถือสอนว่า... การบรรเทากรรม..

ชุดนี้ขอโม้เองบ้างว่า เป็นรองก็แค่เบญจภาคีล่ะครับ เพราะมวลสารผมมีก็เสกมาตลอด บางครั้งเอาไปหมดบางครั้งใส่หลอดยาเล็ก ๆ ไปเสกด้วย

ส่วนมวลสารหลวงปู่โตที่ได้ฟรี ผู้ให้ยืนยันว่าเสกมาตลอด 20 กว่าปีที่ได้มา ผมฟังชื่อพระที่แต่ล่ะ เรียกว่า เคยอ่านแต่ในหนังสือพระทั้งนั้น 55

แน่นอน ผมได้ตรงหัวเชื้อมาเลยเพียวๆ ตรวจเองกะมือ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2021
  5. konun88

ด้านหลังพระฝังข้าวสารหินทุกองค์ แร่เหล็กเปียก พระธาตุพระสีวลี

ข้าวสารหินที่ปรึกษาบอกเสกมามาก

ตะกี้ผมโทรคุยกับผู้มอบผงให้ ...

พี่ท่านนี้บอก หลังให้ผงวิเศษผมมาไม่กี่วันฝันเห็นหลวงปู่โต ท่านลอยมายิ้มให้

ก็เลยบอกในฝันว่าได้มอบผงให้ผมมานะ ... เขาบอกที่ผ่านมาใช้เวลาปี 2 ปีผงก็จะงอกกลับมาเท่าเดิม

ผมเลยถามข้าวสารหินเสกมามากใช่ไหม ?? เขาบอกเยอะมากหลายสิบรูป... หลายสิบพิธี

ส่วนผงวิเศษ ก็เล่าตามที่ปรึกษาตรวจ และให้ครูบาระดับสูงดู ก็ยืนยันว่าเสกกลบเปลี่ยนกระแสไม่ได้ ได้แค่เสริม

เขาก็บอกใช่ตามนั้น เขาเคยนำไปเข้าพิธีเสกหลายที่ ครูบาอาจารย์ที่อาวุโสก็จะคุยกัน ว่า... มีของวิเศษอยู่ในพิธีด้วย

และเคยนำให้หลวงปู่เจือ ท่านดูก็บอกว่า หลวงปู่โตทำมาเต็มที่แล้วเราเสกไม่เข้า ได้แค่เสริมเท่านั้น...

บางพระอาจารย์เก่ง ๆ จะผลักผงวิเศษออกเลย บอกไม่เสก เสกไม่เข้าแล้ว....ดังนี้แล...

เมื่อวานมีคนมาขอซื้อผง พี่ท่านนี้ดูแล้ว สัมผัสแล้วไม่ OK ก็ไม่ขาย...

6. konun88

พระอาจารย์ส่งมาให้เพิ่ม ทองคำผสมทองคำศักดิ์สิทธ์ชุดทำมหาจักรพรรดิ์ล้านนา...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2021
  7. konun88

ที่ปรึกษาขอให้คนขับรถด้วย เพื่อความปลอดภัยของอาตมา 55

8. konun88

ประสบการณ์ตะกรุดมหาจักรพรรดิ์

9. konun88

เสกพญาเขาคำให้สมศักดิ์ศรีในฐานะเทพ..

10. konun88

พญาเขาคำ เทพแห่งเสน่ห์ ลาภ มหาอำนาจ มีเชื้อสายเจ้าด้วย ต้องทำให้สมเกียรติท่าน

เทพแห่งล้านนา ไทใหญ่ พม่า..

สร้างตามตำราไทใหญ่ ล้านนาอายุร้อยกว่าปี...

หลวงตัน 100 ปีเสกอัดเสริม..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2021
  11. konun88

การปลุกเสกวันนี้ ผมฟัง แล้วน้ำลายหยดแหมะ ๆๆๆๆ อยากไปแจมด้วย

ที่ปรึกษายังว่า "โยมน่ามาอยู่ด้วย พิธีนี้เรียกว่าเราให้ 100 ท่านให้กลับมา 1,000 เท่า"

แต่ละท่านลงได้อย่างสุดยอดเกินสุดยอด และตรงหลักวิชา

ดังแจ้งไป พญาเขาคำ ยิ่งกว่าขุนแผน ในสายล้านนารู้กัน เพราะท่านมีเชื้อเจ้า และเป็นสถานะเทพ ผมเปรียบเทียบง่ายๆ คล้ายท้าวจตุคามล่ะครับ(อันนี้เทียบเองนะ ท่านใดไม่เชื่อโปรดอภัย)

ทุกครูบาอาจารย์ก็รู้แนวรู้หลักวิชาอยู่ ...

กระแสพลังตอนนี้ ท่านบอกเหมือนไฟช็อตเลย ไม่อยากบรรยาย ครูบาอาจารย์ให้ไปใช้ดี ๆ ใช้ทางเมตตา อำนาจ วาสนาบารมี...

ท่านใดพลาด โปรดรอสมเด็จมหาโภคทรัพย์ครับ หลังหลวงปู่โตละสังขารมา 150 ปี รุ่นนี้ล่ะจะเด็ดดวง...

ได้ plan การเสกไว้แล้ว โปรดรอ มี
    Surprise กลางเดือนพฤษภาคม หรือปลายเดือนครับรอผมเคลียร์ธุระให้เสร็จ

ตั้งแต่ได้ผงหลวงปู่โตมา เกิดการเปลี่ยนแปลงอะไรเยอะมาก ทั้งผมที่ปรึกษาพบแนวทางเดียวกัน

ส่วนผมราบรื่นทุกประการ ไปไหนมีแต่รอยยิ้ม ไม่ต้องปราบใครเลย55

พระชุดนี้ ผมยกบอกกล่าวอธิษฐานขนลุกขึ้นแขนทั่วตัวทุกครั้ง ยังบ่นกะท่าน...

"ตั้งแต่สะสมพระมาไม่เคยเจออะไรที่ทำให้ขนลุกขนพองได้ตลอดเวลาขนาดนี้..."

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 เมษายน 2021
  12. konun88

ผู้มอบผงหลวงปู่โตให้เล่าไว้ตอนไปคุยกันที่บ้านเขา...

ที่ผสมพระไป บางองค์ขึ้นพระธาตุ

ซึ่งตรงกับที่ผมเคยเล่าตอนสร้างพระสีวลีไปแล้วว่า .....

ในอดีตสมัยเด็ก ๆ ( 40 ปีก่อนนู่) ได้อ่านหนังสือโลกทิพย์ และซื้อหนังสือหลายเล่มในเครือนี้มา

ที่ผมชอบที่สุดคือ หนังสือ อานุภาพพระสีวลี... ซึ่งน่าเสียดายหายไปตอนย้ายบ้าน แม้ตอนหลังซื้อจากร้านหนังสือเก่าได้ ก็ หายตอนเก็บของอีก

ที่จำติดตาในเรื่องที่ นวลแสงทอง ได้เขียนไว้ ว่า พระสมเด็จวัดระฆังเนื้องอกได้ ซึ่งโดยสรุปว่าผสมผงพระธาตุพระสีวลีแน่นอน เลยเป็นแรงบันดาลใจให้ผมไปเสาะหา...จนได้มา

เขายังเล่า สมเด็จวัดระฆัง จะต่างจากเบญจภาคีอื่น คือแคล้วคลาดแบบไม่ต้องเจอกับเหตุการณ์หวาดเสียว

แน่นอนครับสิ่งสำคัญคือความร่มเย็น ราบรื่น...

แน่นอน ทุกวันนี้ผมต้องขยันสวดมนต์เลย555 ..

13. konun88

อีก 1 เดือน...พบกัน ไม่ได้ตั้งใจอ้างชื่อพระดังนะ เพราะได้ผงวิเศษท่านมาถึงอ้างได้555

14. konun88

พญาเขาคำ ท่านเสกทุกวันนะครับ ลงให้เต็มที่ ยังไม่มีกำหนด

ผมถามท่านสัมผัสจิตเทพได้ไหม ท่านว่าเริ่มคุ้นกันแล้ว...

โดยพญาเขาคำเป็นเทพชั้นสูง ใจดี แต่บทจะดุก็ดุมาก ...

ซึ่งคาดว่าหลวงบุญจะลงปิดท้าย ..ก็รอไปอีกไม่กี่วันครับ...

15. konun88

ประสบการณ์วัวธนูสายฟ้า ...ล่าสุดมาเล่าให้ที่วัดฟังสดๆ...

ไปทำงาน เผลอใช้สว่านเจาะแฉลบมาโดนตัว ไม่เข้า เขาตื่นเต้นมาก พกแต่วัวธนู เล่าให้ที่วัดฟังถ้าไม่ได้วัวช่วย คงเข้าแน่ แปลกดีออกคงกระพันด้วย...

แน่นอนเขาถามพญาเขาคำด้วย แต่สวยๆ เสร็จพวกเราจองหมดแล้ว55..

16. konun88

พระต้นแบบลองพิมพ์ ไปถึงวัดแล้ว ท่านบอก "สุดยอดเกินบรรยาย"

แต่พูดตรง ๆ ยังเหมือนสะเปะสะปะอยู่ ต้องมีการจัดกระแส เหมือนเส้นกราฟที่วิ่งขึ้นวิ่งลง ต้องไปจัดกระแสใหม่

ถามความแรง ว่า สูสีเบญจภาคีได้ไหม ท่านว่า "ความคิดเห็นนะ ได้เลย"

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นขอพิจารณาอีกที ได้ plan การเสกได้...

เปรียบเทียบเหมือน น้ำตาล(หวาน) พริก (เผ็ด) เกลือ (เค็ม) มารวมกัน ....

อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน ... เราต้องเตรียมรับมือ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 เมษายน 2021
  17. konun88

พญาเขาคำ ที่สอบถามล่าสุด ... นับว่าสุด ๆ แห่งความแรงกล้ามาก ๆ

ผมถามด้วยความสงสัย ในเมื่อเสกวันที่ 20 แล้วยังลงอะไรเพิ่มอีก..

ท่านบอก... ก็ลงหลักวิชาที่ร่ำเรียนมาทั้งหมด เดี๋ยวไปตรวจกระแสว่าจะมีแต่ของครูบาอาจารย์ไม่มีของเราเลยก็ไม่ได้ ...

ผมแซว "ยังตรวจกันได้อีกเหรอครับ555 น่าจะโดนบังกระแสหมดแล้วมั่ง"

ตามกำหนดการณ์ จะแช่น้ำมันลงวิชาทั้งหมด ไปเรื่อย ๆ จนถึงวันพระใหญ่ จันทร์ 26 นี้ แล้วหลวงบุญเสกปิด ตามฤกษ์ยาม วันจันทร์ซ้อนจันทร์พอดี... (วันเพ็ญตรงกับวันจันทร์)

เน้นเมตตามหาเสน่ห์.... ก็คงได้จัดส่งมาให้ผมวันอังคาร 27 เพื่อกระจายไปสู่ผู้จองต่อไป...

18. konun88

อนาคตเป็นสิ่งไม่แน่นอน พรุ่งนี้สายๆ ท่านจะอาศัยช่วงตี 4-5 สัมผัสกระแสเบื้องต้น ขอนิมิตครูบาอาจารย์อีกครั้ง เพื่อ วางแผนการเสกต่อไป...

มวลสารนอกจากผงหลวงปู่โตดีมากแล้ว แต่ยังกลบกระแสผงอื่นไม่ได้ เช่นผงพระลำพูนเก่าแก่ครบทุกพิมพ์ ผงสายใต้ สายอีสานเป็นต้น เพื่อกำหนดแผนการเสกต่อไป...

รอ สายๆ ครับค่อยมารีวิวเบื้องต้นในชุดลองพิมพ์...

เหตุใดต้องส่งองค์ลองพิมพ์ไป เพื่อจะได้กำหนดว่าจะสร้างเท่าไรดี เสกยังไงดี...

19. konun88

มีนิมิต อะไรมั้ยครับ

"นิมิตดีงามมาก เข้าไม่ถึงเยอะเลยนะ ทำนองว่ามีองค์พระหลายองค์ "

พลังเป็นสีอะไรนะครับ

"โอ้โฮเหลืองทองอร่ามเลย เหมือนมีดวงจันทร์เป็นหลัก มีดวงดาวรายรอบ ตามไม่ทันหรอก เกินความสามารถจริง ๆ เราคงไม่สูงพอ เข้าไม่ถึงท่านจริง ๆ ตามไม่ทัน..."

สูสีเบญจภาคีได้เลยนะครับ

"โอ้โห ติดคอเดี่ยวได้เลย โชคลาภนี้ไม่ถึงพูดถึง เพิ่มพูน พูนทรัพย์ หนุนกิจการงานทุกอย่าง"

เทาๆ ใช้ได้นะครับ

"ใช้ได้อย่างดีเลยล่ะ ดีตรงไม่ขาว ไม่ดำเยอะ คือท่านหลีกให้เราเลยล่ะ ท่านจะหนุนทรัพย์ให้เรา "

มีนิมิตอนาคตอะไรไหมครับ

"ต้องยอมรับเลยเข้าไม่ถึงจริง ๆ ..."

plan การเสกมาได้...

1.มวลสารพระลำพูนที่คุ้นเคย รวมทุกพิมพ์ไม่ว่าพระรอด พระเลี่ยง พระลบ พระคง ฯ ก็ใช่ย่อย เรียกว่าพลังหลวงปู่โตมากลบไม่ได้...

2. พลังทั่วสารทิศจากมวลสารที่สะสม ทั้งผมเสาะหาเองและไม่ได้เสาะหา (เช่นสายเขาอ้อ พรรคพวกส่งมาให้โดยไม่ต้องขอ)

3. พลังหลวงปู่โต

แรงขนาดนี้ ท่านบอก .... ต้องเสกนาน เสกเดี่ยวโดยพระอริยเจ้าระดับสูงสุด ซัก 2 ท่านอัดให้นานวัน และแน่นอนความคุ้นเคยสนิทสนมส่วนตัวก็จะขอท่านลงต้านภัยพิบัติ เน้นโภคทรัพย์ มหาสะท้อน...

สรุป เสกนานเท่านั้น เสกแป๊ป ๆ ชม.เดียวคงจัดกระแสยาก..

ผู้มีวาสนาถึงได้ครอบครองครับ... อมิตตาพุทธ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2021
  20. konun88

ที่มา
    https://mgronline.com/onlinesection/detail/9600000039324

รุ่นนี้คือการรวมประสานพลังทั้งหมดให้เป็น 1 เดียว

ดุจดวงจันทร์สุกสว่างมีดวงดาวรายล้อม... เกินที่จะยากเข้าถึง...

ยังรอการจัดกระแสพลังอีกยาวนาน...