นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

จากลัทธิเทวนิยม ที่กล่าวถึงเทพกันมากมาย ซึ่งไม่ขอพูดถึง จะกล่าวถึงที่เกี่ยวข้องกับในศาสนาพุทธ

ดังตอนสร้างแหวนมหาชะตาที่ปัจจุบันหมดเกลี้ยงวัดไปแล้ว

ก็อาศัยอำนาจแห่งเทพ คือพญายักษ์ทั้ง 3 ที่รักษาพระศาาสนา

ดีช่วงโควิดผมใส่ตลอด ปัจจุบันไม่ติดโรคมาถือว่าแหวนใช้ได้และคงต้องใส่ไปตลอดชีวิต

จึงถือว่าหากนำมาใช้ประยุกต์รวมกับไสยเวทย์ดึงอำนาจเทพมาใช้ก็ถือว่าจะแรงจนได้ผลพอใจ...

จากเคยเล่าไป ในหลักวิชาฟ้าสะท้านดินสะเทือนที่ปรึกษาบอกว่า มีภาษาไทใหญ่ปนภาษาล้านนา

ทีนี้ไทใหญ่กับล้านนาถือว่าใกล้ชิดกัน ช่วงเกิดสงครามตำราไทใหญ่เจ๋ง ๆ ก็ออกมาสู่ล้านนามาก

ในอดีตจริง ๆ ไทใหญ่ถือว่าเป็นประเทศที่ยิ่งใหญ่มาก ๆ แต่ก็ตามกฎของสงสารวัฏ มีขึ้นย่อมมีเสื่อมนั่นละครับ..

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ช่วงปลายปีที่แล้ว หากยังจำกันได้มีการเปิดตัว งาพิฆาต.... ไป 2 ท่อน

ท่อนแรกนำมาสร้างตะกรุดพญายันต์พิฆาต พญาพาลีจนหมดเกลี้ยง

ท่อนที่ 2 ตามภาพ นำมาสร้างด้ามมีดหมอปราบทศทิศ

โดยท่อนที่ 2 ใช้ยังไม่หมดนะครับ ยังมีอยู่ ความรุนแรงก็ขนาดยกไปเสกพร้อมชุดพญาพาลีต้องใช้ผ้ายันต์เก่าคลุมปลายงาไว้เลย

สรุป ยังไม่หมดครับยังมีเหลือ และนำเสกมาทุก ๆ พิธีรวมชุดเหนือพยัคฆ์ด้วย ส่วนจะเหลือเท่าใด โปรดติดตามต่อไป...

งาพิฆาต คืองาจากช้างที่ใช้ปลายงา ฆ่าควาญช้างตาย ต่อมาจึงมีการทำพิธีตัดออกมา โดยไม่ได้ทำอันตรายช้างนะครับ ...

ความแรงเกิดจากการใช้งาฆ่าควาญช้างตายมาแล้วนั่นละครับ การนำมาใช้ก็ทำพิธีให้ดวงวิญญาณควาญช้างไป และได้ผลดีจริง ๆ ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 มิถุนายน 2020
  3. konun88

งาพิฆาตที่เหลือจากทำด้ามมีดหมอปราบทศทิศรุ่นในตำนาน ที่เปิดจองคืนเดียวหมดเกลี้ยง

ตรงท่อนได้นำมาแกะพระพุทธรูปครับ ไว้ให้ผู้ร่วมทำบุญกฐินปีนี้ เหลือตรงปลายงา

ปลายงา จะทำอะไรต่อไป โปรดติดตาม คงปลายเดือนหน้าละครับรู้ผล...

บอกได้แค่ว่า นำมารื้อฟื้นตามตำราโบราณที่ครูบาข่ายสั่งที่ปรึกษาไว้

ตำรานี้อย่าให้ใครสืบ พูดภาษาง่ายๆ อย่าไปสอนใครต่อนั่นเอง.. จบแค่รุ่นที่ปรึกษาเท่านั้น..

เพราะเป็นการดึงอำนาจเทพเจ้าที่มีฤทธิ์สูงเท่ามหาเทพสูงสุด

น่าลุ้นๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ....!!!!!

4. konun88

หลังจาก ปิดjob ตะกรุดเหนือพยัคฆ์

ผมก็ว่าง พอได้นอนดูยูทูปเล่น..... พอดีตามที่ทราบ

ยุคนี้เทพเกลื่อนเมือง 5555

ซึ่งผมก็ นำบรรดาของสายเทพออกทำบุญไปเกือบหมด และบรรจุตอนหล่อพระทันใจปูนไปมาก

เหลือเก็บไว้พอได้ดูเชยชม รำลึกความหลัง

พวกสารพัดพระทักคนทัก อันนั้นไม่สนใจครับ ดูจากมารล่าสุด ไม่ได้เป็นสาระไรเลย

ทีนี้ บังเอิญ ๆ ๆ ๆดูยูทูปไป ขึ้นโฆษณาลอยมา เลยไปดูสายเทพพอได้แก้เบื่อ

เลยถามที่ปรึกษา... ก็เลยงานเข้าเลย

ในตำราลับครูบาข่ายที่สั่งไว้ให้จบที่รุ่นที่ปรึกษา มีตำราบันทึกภาษาไทใหญ่ปนล้านนา

ได้กล่าวถึงอำนาจเทพมาด้วย

เราก็ไม่ได้สนใจไรมาก เพราะเริ่มเบื่อ ๆ แล้ว แต่ถือว่าหาไรทำเล่นๆ

ก็เกิดเหตุตามภาพ มีงูมาอยู่ในอังสะได้ไงบ่ทราบ แต่ตายไปแล้ว

.....จึงถือว่ามีเหตุการณ์สำคัญต่อไป... จะได้พัฒนาการดึงอำนาจเทพที่มีอำนาจเท่าเทพเจ้าสูงสุดตามลัทธิเทวนิยมกันต่อไป...

5. konun88

ความรู้ที่ได้รับมา...

สิ่งที่น่ากลัวที่สุดคือมาร มาอำนั่นละครับ เคยกล่าวไปแล้วมารมีอะไรบ้าง

มารเหล่านี้ รวมถึงผีแรง ๆ มาอำว่าเป็นเทพนั่นละครับ

เทพจริง ๆ เป็นสภาวะที่ละเอียดแล้ว จะเสวยสุขไม่ค่อยมายุ่งกะคนหรอกครับ

นอกจากเคยเกี่ยวกับเป็นพ่อแม่ ญาติสนิท มาช่วยตามวาระ

แต่มารชอบมาอำ หลอกคนให้คิดว่าตัวเองเหนือมนุษย์

ไม่นับเล่นกล สารพัดกลอะไรมาล่อเรา สุดท้ายก็ทำให้เกิดความหลง

การเล่นกลรวมถึงให้หวย (เฉียด ๆ ) ตรงๆ หลักสิบล้านไม่ค่อยจะมี...

เนรมิตของตก เชิญของแปลก ๆ แต่เป็นทองแท้ 99.99 % มาแจก ก็ไม่ยักกะเจอ

จึงต้องระวังให้มากครับ

สิ่งสำคัญที่จะพูดถึงคือการดึงอำนาจ เทพมีทรงฤทธิ์สุด ๆ มาปราบมารนั่นละครับแล้วยกดวงชะตา (ตามคติไสยเวทย์) ถึงจะถือว่าดีที่สุด...

6. konun88

เมื่อวานนี้ยังมีคนมาถามถึงตะกรุดพญาพาลีอยู่เลยครับ..

7. konun88

จากที่ทราบมา ตามตำนานพุทธศาสนา หลังกึ่งพุทธกาลเทพได้รับอาสาพระพุทธเจ้าจะช่วยค้ำชูพระศาสนา

และตามที่กล่าวไป มนุษย์เราเกิดมาภพชาตินับไม่ถ้วน ถ้าขึ้นชื่อว่ามาสายบุญก็ย่อมอดีตเคยเกิดเป็นเทพมาหลายระดับมาแล้ว

ทั้งนี้หลวงปู่ท่านสอนว่าอย่าไปสนใจมาก เพราะเทพก็ยังไม่หลุดพ้นหากยังไม่เข้าถึงอริยบุคคลระดับสูงสุด เรียกว่าตกสวรรค์ยังได้

บุญยังไงย่อมมีใช้กันหมด

จากที่ผมอ่านหนังสือกฎแห่งกรรมมา มีการกล่าวถึงผู้มีอำนาจของเทพมาช่วยผู้คน 2 ท่าน

ท่านนึงเป็นผู้ช่วยตั้งศาลพระพรหมที่ดังๆ ละครับ

ผมจำไม่ได้มากเพราะอ่านมานานมากแล้ว แต่สิ่งสำคัญทำให้รู้ว่า

ผู้ที่มีบุญบารมี และเก่งสมาธิ วิปัสสนาระดับสูงเท่านั้นที่จะสื่อกับเทพได้จริง ๆ เทพของจริงนะครับไม่ใช่มาร มาอำ หรือผีมาหลอก

และการใช้อำนาจเทพช่วยสงเคราะห์ ช่วยเหลือก็ทำได้จริง แต่จะทำได้ถึงจุดนั้นหรือเปล่านะ ยากกกก....

ประเด็นสำคัญ เพื่อพัฒนาการทางสรรพวิชา และการย้อนรอยตำราลับสุดหวงของครูบาข่าย จึงเป็นเรื่องให้ท้าทายกันต่อไป....

จะว่าไป คล้ายการขออำนาจพระโบราณที่ละสังขารไปแล้วนะครับ พระดังๆ ย่อมเปิดสาธารณะแบบใครสมาธิ มีบุญดีก็สื่อกับท่านได้ ดึงอำนาจท่านมาเสกของได้แต่ ๆ ๆ จะสื่อได้แค่ไหนนี่ละ ที่ภาษาพระว่า ญาณท่านมาไม่เต็มองค์...

8. konun88

ปลายงาพิฆาตที่เสกมาทุกพิธี ถึงมือช่างแล้ว!!!!

9. konun88

บางท่านสอบถามคืออะไร. งูถึงแตกตื่น !!??

จากเล่า...พอดีมีเหตุบังเอิญหลายอย่าง เลยคุยกะท่าน.. ท่านเลยไป ที่ซ่อนตำราลับ!!

คือท่านเล่าว่า มีตำราหลายอย่างครูบาข่ายไม่สอน บอกยังไม่ถึงเวลา และยังไม่แก่กล้าพอ จนครูบาใกล้ละสังขารเลยสอนไว้ มีบางชุดที่โหดสุดๆๆ ในด้านปราบ

ทีนี้ พอท่านไปค้นตำรานี้ออกมาไว้ที่กุฏิ เลยเกิดเหตุเลยครับตามเล่าไป

วันนี้ฤกษ์ยามได้จึงแต่งขันธ์ ก็เกิดอาทิตย์ทรงกลด จากนั้นนำงาพิฆาตตรงปลายไปหาช่าง โดยครั้งนี้ใช้ช่างคนใหม่ ต้องติดตามครับ เพราะ.... มีน้อยแน่ๆ ถ้ามาเป็น 100 องค์งาปลอมละครับ555

และเกี่ยวกับวิชานารายณ์ม้างแผ่นดินแน่นอน... เพราะจะดึงอำนาจมหาเทพมาเก็บมาร....

ไม่ต้องถามที่วัดครับ ท่านไม่บอกแน่นอน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 มิถุนายน 2020
  10. konun88

สะเก็ดดาวหรืออุลกมณีหลวงปู่เหิรเคยตรวจสอบให้ท่านว่า ดีทุกด้านครับ ไม่ต้องเสก ดีโดยธรรมชาติ ให้ดีถักเชือกขอบเปิดหน้าหลังให้โดนร่างกายยิ่งดีครับ

ผมเองติดตัวตลอดเพื่อปรับกระแสสมดุลพลังงานและเสริมดวงชะตา แน่นอนปรับพลังดวงดาวด้วย

บางท่านว่ากันคราส (ผลของพระราหู) ได้เลย

อายุเขาหลายหมื่นหรือแสนๆปีได้เลย เป็นหนึ่งในมวลสารของผม

11. konun88

12. konun88

ชุดงาพิฆาตนี้จะแกะมาเป็นอะไรต้องรอดูครับ ได้ไม่มาก ประมาณ 12 ชิ้น

ส่วนการบูชาต้องรอให้เสร็จก่อนครับเพราะค่าแกะแพงมากๆ ...

งานแกะอย่างที่รู้กัน จะไม่เหมือนกันในแต่ละชิ้น ชุดนี้ผมจึงไม่รับดูแลการจองจัดส่งครับ

จะเป็นอะไรรอชมครับ ...

13. konun88

14. konun88

มีดหลูบคะฉิ่น เหลือ 7 เล่มแล้วครับยังบูชากันได้

ยอดค่าบูชามีด เป็นบุญค่าอาหารกลางวันเด็กนักเรียนครับ อนุโมทนา

15. konun88

วันดีคืนดี ท่านถือโอกาสนำแผ่นทองคำจากชนวนตะกรุดพญาพาลี กับแผ่นเงินจากชุดพญาพาลีเงิน และชุดจากการสร้างตะกรุดพระเจ้าภาวนาบนแท่นแก้ว
    บวกกับ ชนวนทองแดงยอดพระธาตุพันปี

เรียกว่า 3 กษัตริย์ได้เลย

หลอมกับเม็ดเงิน จนได้แผ่นมา ออกสีเหลือบทองเลย

น่าเสียดายยยย หากมาทำตะกรุดคงได้แค่ 4 ดอก (มีเจ้าของแล้ว)

16. konun88

โดยสรุป ในภาคเหนือขึ้นไปจะไม่ค่อยกล่าวถึงวิชาการสร้าง พญาครุฑ จะเน้นพญานาคนะมีเพียบ

ที่ปรึกษายังเคยไปแซว ๆ พรรคพวกที่มีวิชาดี ที่สร้างของสายพญานาคว่า จะหาวิชาพญาครุฑมาปราบ555

ตำนานพญาครุฑ กับพญานาคที่เป็นอริกันมายาวนานหาอ่านได้ในยูทูปครับ

ผมสรุปมาแค่ว่า พญาครุฑได้รับพร จากมหาเทพให้ปราบพญานาคได้ และเป็นอมตะแม้ไม่ต้องดื่มน้ำอมฤต

และมีอำนาจจนสู้ประมือกับพระนารายณ์ไม่รู้ผลแพ้ชนะ โดนเทพอาวุธของพระอินทร์ยังแค่ขนร่วงนั่นเอง

ส่วน เรื่องอริบาดหมางกับพญานาคนั้นจบไปแล้วครับ พกพาได้ อย่างผมเองกะที่ปรึกษาก็เกิดปีงู เราก็พกพากันสบาย

ส่วนจะเอาไปปราบสายพญานาคไหมอันนี้ก็ต้องลองดู

เมื่อการสร้างสุดยอดแห่งเทพ จึงต้องหามวลสารระดับรุ่นเดอะ คงไม่มีอะไรแจ่มเท่างาพิฆาตในตำนานที่เหลือแค่ปลายงาเท่านั้น และเสกมาทุก ๆ พิธี แรงจนไม่รู้จะบรรยายอย่างไรครับ...

ท่านประกาศแล้วจึงให้บูชาได้ไม่เกิน 10 องค์เท่านั้นไม่มีรับจอง

เนื่องจากเป็นงานแกะมือแต่ละองค์จะไม่เหมือนกัน รอให้เสร็จวางเรียง ระบุหมายเลขให้ผู้บูชาเลือกเอาตามชอบครับ ซึ่งงานนี้ผมไม่ยุ่งครับ ให้ไปแจ้งกับท่านเองเลย แต่ยังไม่เปิดจองครับรอเสร็จก่อน

ย้ำ ยังไม่มีรับจองครับ รอเสร็จแล้วแจ้งภายในวัดดวงกันเองเลย (ใครไม่อ่านไลน์ อ่านข้อความช้าก็ อด...)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2020
  17. konun88

การสร้างครั้งนี้ท่านจะเน้นลงวิชาดังนี้

1. ลงวิชาพระนารายณ์ม้างแผ่นดิน เนื่องจากพญาครุฑเป็นพาหนะของพระนารายณ์ เรียกว่าลงอำนาจพระนารายณ์เสริมไปเลย เพราะตำราระบุตัวคาถาไว้

2. ลงอำนาจพญาครุฑโดยตรงคือ ตบะเดชะ ลาภโภคทรัพย์ เพราะเงินตราเราก็มีพญาครุฑ ในเอกสารราชการก็มีรูปพญาครุฑ

จะมีจารอักขระหัวใจพระนารายณ์ม้างแผ่นดินและคาถาพญาครุฑไปด้วย

ด้านการเสกหายห่วง อาจเสกยาวฝากไว้หลายๆ วันเลย.. โดยครูบาอาจารย์ผู้สื่อโดยตรงกับมหาเทพได้...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2020
  18. konun88

คุยจิปาถะเรื่องวิชาจ้าวเวหาพญาสุบรรณปราบไตรภพ....

ในฐานะที่ผมกะที่ปรึกษาเกิดปีงู และผมเองก็เคยบ้าสายพญานาคพอควร...จนเลิกไปแล้ว ได้มาสะสมล่าสุดก็เอาไว้ชมเชยเล่น55

ทีนี้ ตามเล่า พอดีที่ปรึกษาได้พระลำพูนเก่าแผงตัดทรงขี่ครุฑมา ผมเลยแซว ๆ ว่า

มีวิชาสายพญาครุฑไหม เพราะยังไงครุฑก็ปราบพญานาคได้55 ท่านก็เล่าเคยได้เรียนมาก่อนครูบาข่ายละสังขาร ตอนนั้นเรียกว่าเทรนกันแบบทั้งวันทั้งคืน

ท่านยังเล่าวิชาลับสายโหดที่ครูบาเก็บซ่อนไว้บางวิชาบอกให้อายุ เท่านี้ ๆ ๆจะได้เรียน

จนท่านไปรื้อตำราลับมานั่นละครับ งูยังตาย แตกตื่นทั้งวัด

ทีนี้ ตอนแรกเราก็เฉยๆ เพราะเราก็มีของดีเยอะแล้วไม่ได้อะไรมาก แต่เหมือนเรื่องแปลก

คนใกล้ชิดผมไปเที่ยวเจอคนห้อยพญาครุฑมายืนใกล้

ผมเองล่าสุดไปทัวร์ ตจว.มา ไปหาหลวงปู่ท่านนึง วัดนึง เพราะพรรคพวกแนะนำมา

แต่ไปพบหลวงปู่ที่เข้าใจว่าท่านเดียวกัน GPS ก็นำทางไม่ผิดวัด

แต่ปรากฎองค์ที่พบแจ่ม แต่เป็นคนละองค์กับที่จะมาหา ทราบว่าองค์ที่ผมจะมาหาเพราะพรรคพวกแนะนำมาอาศัยอยู่ คือวัดเดียวกันแต่คนละกุฏิ

ผลปรากฎองค์ที่ทำบุญด้วยแจ่มมาก จนผมต้องขอของดี ก็ได้รับมา 2 องค์สุดท้ายกลายเป็น ....

จึงถือว่าเป็นนิมิตที่ดีครับ

ย้ำ รุ่นนี้ให้เฉพาะกิจ ถ้าใครกวนประสาทจะไม่ให้จองครับ..

19. konun88

งาพิฆาตท่อนนี้ดังที่เห็น เวลาแกะพญาครุฑ ต้องใช้เนื้อในเพียวๆ เรียกว่าส่วนปลายใช้ไม่ได้เลย สิ้นเปลืองใช่เล่น

และเสกมาแต่ครั้งตะกรุดพญาพาลีแล้วครับ เรียกว่าผ่านมาทุกพิธีดังนี้

1. การเสกชุดตะกรุดกำลังพญาพาลี

2. การเสกชุดมีดหมอปราบทศทิศ พระรอดปราบพิภพ

3. การเสกชุดพญาหรมานประลัยกัลป์

4. การเสกชุดพญาวันครอบพิภพ พระพิฆเนศปราบมารประทานพร

5. การเสกชุดตะกรุดเหนือพยัคฆ์

สรุป เสกมาแล้ว 5 พิธี .. น่าจะแรงพอรับพลังเทพผู้มีอำนาจเท่ามหาเทพสูงสุดแล้วนะครับ..

20. konun88

ด้านการเสก จ้าวเวหาพญาสุบรรณปราบไตรภพ

สำหรับพญาครุฑนี้เป็นอาถรรพ์ ทางเหนือขนาดสักยังไม่สักรูปครุฑติดตัวกันเลย

เพราะพญาครุฑเป็นสัญลักษณ์ของเจ้าฟ้าเจ้าแผ่นดินจะไม่อาจเอื้อมสักติดตัว

1. ต้องพระสงฆ์เสกเท่านั้นเพราะถือว่าเป็นลูกพระพุทธเจ้าที่เป็นหน่อเนื้อกษัตริย์

2.ดีว่าตอนเป็นรูปงาพิฆาตเสกมาแล้วโดยฆราวาสทุกพิธี คือเสกได้แต่หากแกะเป็นพญาครุฑแล้ว ฆราวาสจะมาเสกอีกไม่ได้ จะเกิดผลร้ายต่อฆราวาสผู้เสกทันที...

ยอดปัจจัยบูชารุ่นนี้ ทำ...สาธารณประโยชน์ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2020