นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นมหาสิทธิโชค)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รีวิวกระแสพลัง.... รุ่นนี้ผมแต่งขันธ์ 5 บอกกล่าวครูบาอาจารย์ตั้งแต่ก่อนสร้างแล้วว่า "ทุกบาททำบุญปลายปีหมดครับ" จึงขลังแต่แรกเริ่มจนนำพาการเสก

พระปรกโพธิ์สีหนาท ออร่ารอบนอกสุกสว่าง ตรงกลางเป็นสีแดงเข้มจากนั้นพลังรวมตัวกระจายออกเป็นสีทอง กระแสพลังที่พุ่งออกมาดุดันหนักแน่นเป็นมหาอำนาจอย่างมากจนน่าตกใจ พลังที่แผ่ออกมาไม่สิ้นสุดทำให้จิตใจเข้มแข็ง มีความร่มเย็นอันเป็นเอกลักษณ์แห่งพระปรกโพธิ์

เมื่อกำหนดจิตถามอำนาจราชสีห์ ก็มีกระแสพลังแผ่ออกมาอย่างดุดัน หากภาวด้วยคาถา “สีหะนาทังพลังยิ่งแผ่ออกมามากยิ่งขึ้น (ภาพราชสีห์ที่ออกมา ลำตัวออกเทา ๆ มีสีแดงเหลือบๆ แผ่ออกมาเป็นริ้ว ๆ )

อำนาจบารมีในองค์พระที่โดดเด่นคือมหาอำนาจ ความเข้มแข็ง ดุดัน จากนั้นเป็นอำนาจแห่งความสำเร็จตามปรารถนา หากปรารถนาลาภผล บารมี เมตตาแคล้วคลาดมีครบถ้วนตามที่ปรารถนา และมีอำนาจป้องกันสัตว์ร้ายสัตว์มีพิษอันเป็นอำนาจแห่งราชสีห์แฝงไว้ด้วย

พระเศรษฐีนวโกฎิ ออร่ารอบนอกเป็นความสว่าง ตรงกลางเป็นสีฟ้า พลังที่แผ่ออกมาเป็นความนุ่มนวล ทำให้จิตใจสบายอันเป็นลักษณะที่เด่นชัดของโชคลาภ ดึงดูดคนให้เข้าหาและให้ความร่วมมือเมตตา ดึงดูดลาภผลเมื่อพลังกระจายไประยะเวลาหนึ่งก็รวมตัวแล้วแผ่ออกเป็นสีทอง 9 สายอย่างไม่มีจำกัด

เมื่อกำหนดจิตถามการบูชาองค์พระบอกสั้นๆ ให้ภาวนา “อุ อา กะ สะ” ซึ่งคือหัวใจเศรษฐี

อำนาจบารมีที่โดดเด่นเป็นเมตตามหานิยม ดึงดูดโชคลาภเงินทอง และมีอำนาจด้านคุ้มครองตามที่ปรารถนาด้วย พลังที่แผ่ออกไม่รุนแรงดุดันเหมือนพระปรกโพธิ์แต่ก็ไม่มีขีดจำกัด

การรีวิวได้แค่เบื้องต้น เพราะอำนาจองค์พระจริง ๆ ลึกล้ำมากจนเกินจะหยั่งถึง สรุปได้ว่า "แรงที่สุดเท่าที่เคยสร้างมา"

โปรดติดตามรุ่นต่อไป จะแรงยิ่งกว่านี้ เพราะมวลสารที่สร้างรุ่นนี้ได้นำพาไปเสกด้วย และบวกกับที่ได้เพิ่มมา ระดับสุดยอด คือ ผงหลวงพ่อแก้ว ที่ใช้สร้างพระปิดตาอันดับ 1 ในแผ่นดินและผ่านการเสกมานับสิบปีโดยหลวงปู่อริยอภิญญาที่มอบให้..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มีนาคม 2024 at 21:49
  2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

บทรีวิวปิดท้ายรุ่นมหาสิทธิโชค

รุ่นนี้เริ่มต้นจากความอัศจรรย์ในความฝัน และได้เริ่มทำตามคำแนะนำของครูบาอาจารย์ ซึ่งท่านก็บอกแล้วสิ่งดี ๆ ของดีจะตามมา ...

การปลุกเสกผมเองก็ได้ทำตามความต้องการ คือรวบรวมหลักวิชาที่พิสดารให้มากที่สุดให้ครบทุกสายไม่ว่าสายใต้ เขาอ้อ สายภาคกลาง สายภาคเหนือ สายภาคอีสานฯ และในรุ่นนี้ก็ได้พลังปิดท้ายจากตำนานที่ยังมีลมหายใจผู้พิชิตภูมะโรง 3 คืนด้วยครับ ตอนนี้ท่านก็หลง ๆ ลืม ๆ สุขภาพก็ตามวัยของท่าน จึงไม่กล้ารบกวนท่านมากอีกแล้ว

มีบางท่านสงสัยทำไมผมถึงได้มวลสารระดับตำนานมาดังเช่น

1.ผงพุทธคุณ 5 ประการหลวงปู่โต

2. ผงพระปิดตาหลวพ่อแก้ว วัดปากทะเล(วัดเดิมก่อนท่านมาสร้างวัดเครือวัลย์)

3. ผงอื่นๆ เยอะขี้เกียจบรรยาย

ผมเองก็ไม่ใช่ว่าจะหลงตัวเองนะครับ เป็นแค่คนธรรมดามีเจ็บไข้ได้ป่วย แต่สิ่งสำคัญที่ผมยึดถือคือ ทำบุญ ภาวนาครับ เงินได้จากการให้เช่าบูชา ผมก็ทำบุญหมด ไม่ใช่ว่ารวยนะ แต่ไม่ได้เดือดร้อนขนาดมาขายพระเลี้ยงชีพ (ถ้าต่อไปลำบากนี่อาจทำแบบนั้น แต่ตอนนี้ยังไม่)

สิ่งสำคัญคือความจริงใจกับครูบาอาจารย์ครับ ยิ่งท่านป่วย ก็จะพยายามไปทำบุญกับท่าน ไม่ใช่ว่าเอาแต่เงินปัจจัยไปให้นะ พยายามโทรไปสอบถาม มีของอะไรที่เราหาซื้อได้ ดังเช่นล่าสุด ก็นมเอนชัวร์ ท่านเลยเมตตามอบมวลสารให้

ผมเองก็เป็นคนชอบของขลังคนนึงล่ะครับ รุ่นนี้ดีใจมากได้นำมวลสารปลุกเสกไปเต็มที่เพื่อรุ่นต่อไป...

สรุป รุ่นต่อไปได้เริ่มแล้ว ได้ส่งมวลสารที่คนสร้างกำชับว่าห้ามมีผงพรายทุกชนิด(เซ็งมาก) เน้นหนักผงหลวงพ่อแก้ว ผงหลวงปู่โต และผงที่ได้นำเสกรุ่นมหาสิทธิโชคไปแล้วครับ เพื่อ

1. สร้างพระเนื้อปูนหมักแบบโบราณ เห็นตัวอย่างแล้วโคตรสวยเลยครับ

2. สร้างพระที่มีอานุภาพตามรอย พระปิดตาหลวงพ่อแก้ว องค์ละหลักล้าน สูสีพระหลวงปู่โต

ให้สำเร็จ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มีนาคม 2024 at 05:11
  3. konun88

จัดส่งพระให้แก่ผู้บูชาไปหลายท่านวันนี้ พรุ่งนี้คงได้รับเกือบครบ รอฟังประสบการณ์ดี ๆ นะครับ ตอนนี้พระเหลือเท่าที่ในภาพ 6 องค์แถวบนสุดจะเปื้อนน้ำตาเทียนที่คุณแม่ถุงเงินลนเทียนให้ กลัวคนไม่ชอบเลยเก็บไว้เอง

เรียกว่าใกล้หมดแล้วครับ รุ่นนี้เสกหนักหน่วงต่อเนื่องยาวนาน เพื่อมวลสารที่นำไปเสกด้วยเป็นพื้นฐานในรุ่นถัดไป

ในภาพพระปรกโพธิ์สีหนาทของผมเอง ห้อยคอเรียบร้อย55 กับพระเศรษฐีของพรรคพวกที่กำลังต่อสู้ชีวิตอยู่ครับ 55 บังคับไปแล้วต้องห้อยคอ เขามาขอพรผมเรื่องสอบทำงาน ผมก็เลยว่าไม่ขลังพอให้พรใคร เลยแนะนำให้ห้อยพระเศรษฐีไปครับ เดี๋ยวได้เรื่องเอง เลี่ยมให้เสร็จสรรพ55 (ที่ให้เห็นแก่รังนกกล่องนึงที่เขามาให้ตอนเยี่ยมผมที่โรงพยาบาล อร่อยมาก เลยต้องตอบแทนกันหน่อย)

ท่านใดดวงตก มีอุปสรรค หรือกำลังอยู่ในช่วงสร้างตัวแนะนำห้อยพระเศรษฐีนวโกฎิครับ ส่วนท่านใดต้องคุมบริวาร เป็นระดับบริหาร แนะนำห้อยพระปรกโพธิ์สีหนาท
    ...อาจมีบางท่านได้ยินเสียงคำรามของราชสีห์ก็ได้นะ ผมรอฟังประสบการณ์ครับ...

พระเหลือน้อยแล้วเน้อ หมดคือหมด รอรุ่นถัดไปที่จะสร้างเยอะหน่อย เพราะไม่ได้สร้างเองไม่เหนื่อย (จ้างเขาสร้างให้ค่าแรงไป) แต่มวลสารจัดเต็มแน่นอนเพราะได้มวลสารมาเพียบ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มีนาคม 2024 at 12:19
  4. konun88

ปฐมฤกษ์แห่งปี 2567 ที่สุดแห่งมหาอำนาจบารมี....

รุ่นต่อไปจะที่สุดแห่งเมตตามหาเสน่ห์ ตามรอยสรรพวิชาหลวงพ่อแก้ว หลวงปู่โต รวมกระแสด้วยกัน

ยุคปัจจุบันภัยอันตรายมีมาก สิ่งที่ผมต้องการที่สุดคือให้มวลสารมีกระแสพลังครบทั้งสายวิชาอาคม สายพุทธคุณ บารมี ให้ได้หลักวิชารวมกันให้สมดุลที่เข้มแข็ง หลังจากนั้นเมื่อขึ้นรูปพระ การอาราธนาโดยพระอริยเจ้าก็ง่ายแล้ว รูปลักษณ์ก็สำคัญเป็นที่สถิตแห่งพลังงาน

สายวิชาอาคมที่แข็งแกร่งปัจจุบันหายากแล้ว โดยเฉพาะสายสำเร็จลุนที่ธุดงค์ผ่านป่าเขา แดนลี้ลับอย่างโชกโชน ดังนั้นเมื่อมีโอกาสก็อยากเก็บกระแสพลังท่านไว้ครับ...

5. konun88

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2024 at 10:49