นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นมหาสิทธิโชค)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ในภาพเป็นการขอท่านจารชนวน 3 แผ่นประกอบด้วย

1.ธง...แห่งเทพ...... ท่านบอกคือธง วิชานี้ห้ามพระ นักบวชใช้ ใช้ได้เฉพาะสำหรับเทวดาและมนุษย์ปุถุชนเท่านั้น และด้านกันเสื่อมทุกประการ สำหรับคนทั่วไปใช้แบบไม่มีเสื่อม

2.ก๋าสะท้อน ดังได้เรียนท่านไปว่า...หากกรรมสนองเร็ว คนคงไม่กล้าทำบาปกรรมกัน หากทุกคนมีศีล ตำรวจทหารก็ไม่ต้องมี เพราะกรรมสนองกันช้านี่ละเลยผยองกันมาก....ครูบาอาจารย์ท่านกล่าวว่า "ไม่รู้ศาสนาของพระพุทธเจ้าจะอยู่ได้อีกนานแค่ไหนฯ" จึงเมตตาจารแผ่นชนวนนี้ให้

3.แผ่นสุดท้ายขอท่านเชิญบารมีปู่ชีวกฯ หมอยาของพระพุทธเจ้ามาลงให้ ด้านป้องกันโรค รักษาโรคภัยไข้เจ็บ

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลวงพ่อมุ่ยเคยจารวิชานี้ให้ชาวบ้านใส่ในโอ่งน้ำ ช่วงโรคอหิวาตกโรคระบาด ได้ผลดี..

3. konun88

ตะกรุตกันโรคระบาดนี้ เป็นวิชาที่ ทวดกลับ ดำทอง (( เสือกลับ ๓๐๐ )) ได้ถ่ายทอดให้กับตาหมอเพิ่มชัยแก้วบ้านไสบ่อลึก ตะกรุดกันโรคระบาดนี้ ครูอาจารย์ท่านให้ใช้พกพาติดตัวหรือแช่น้ำกินเพื่อกันโรคระบาดต่างๆ

4. konun88

ปรอทกรอเนื้อเงินของเก่าโบราณและ

แหวนมหาชะตารุ่นแรก เนื้อนวโลหะ และชนวนแหวนหล่อหลวงพ่อสมบูรณ์ พิษณุโลก

5. konun88

แผ่นจารจากครูบาสุดยอดแห่งสายปราบ ที่ท่านเสกอะไรแล้วพอนำไปเสกต่อครูบาอาจารย์อื่นเสกไม่เข้าแล้ว...

6. konun88

ตะกรุดปิตุ 9 ชั้นที่เคยให้บูชาหลายปีก่อน เสก 7 เสาร์ 7 อังคาร...

ดอกนี้ก็สุดยอด

ตะกรุดมหาขุนหลวงกินเมือง ของครูบาสายปราบที่ท่านเสก 6 ปี... (ย้ำ 6 ปีจริง ๆ ) ดีเด่นด้านมหาลาภ คือไปที่ไหนเราจะได้ลาภตลอด... เลยชื่อ มหาขุนหลวงกินเมือง..

โชว์แค่นี้พอครับ ยังไม่ถึงครึ่ง ไว้ ได้ใช้งานหล่อจริง ๆ ค่อยมาจัดแสดงใหม่

นี่แค่เริ่มโครงการครับ ยังอีกยาวไกล งานหล่อจะช้าแบบที่เคยทำต้องทำใจ...

อย่าถามว่าจะทำอะไรครับ ยังร่างแบบกันอยู่เลย 555

7. ไอย์ทิพย์

ไอย์ทิพย์ สมาชิก

ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้ . ประชาสัมพันธ์ เรียนเชิญท่านที่สนใจ วัตถุมงคลระดับตำนาน. สมาชิกแฟนพันธุ์แท้ในสายนี้ ที่ติดตามกระทู้มาตลอดย่อมทราบดีถึงอานุภาพ ความแรงและ ความพิเศษพิสดารเฉพาะด้านในการจัดสร้างจากครูอาจารย์ชั้นสูงระดับปรมาจารย์ในแต่ละด้าน. และวัตถุมงคลทั้ง 4 รายการนี้ ไม่มีปรากฏให้เห็นโดยทั่วไปอีกแล้วในปัจจุบัน. และทุกรายการล้วนมีประสบการณ์จากผู้บูชาตัวจริงที่ได้ถ่ายทอดสู่ผู้สร้างจนเป็นที่ยอมรับกันในสายนี้. ท่านสามารถค้นหาข้อมูลอ่านความเข้มขลังและพิธีสร้างย้อนหลังได้ที่นี่ เพราะเรื่องราวต่างๆในกระทู้ยังคงน่าประทับใจเสมอเมื่อย้อนกลับมาอ่าน. วัตถุมงคลทั้งหมดนี้ถูกเก็บบูชาอยู่บนพานครู ไม่ได้นำมาแขวนติดตัวเลย จึงมีสภาพใหม่เหมือนตอนบูชามา. โอกาสพิเศษนี้เพียงครั้งเดียว. เพื่อนำปัจจัยส่วนหนึ่งไปช่วยสมทบสร้างโบสถ์ของครูบาอาจารย์ที่ถูกไฟไหม้ ต้องบูรณะใหม่ทั้งหมด. และบางส่วนจะแบ่งนำไปช่วยผู้ป่วยจากโรคร้าย + สัตว์ที่เจ็บป่วย เพื่อต่อยอดบุญกุศลต่อไป. จึงขอเรียนเชิญท่านที่สนใจ หรือท่านที่เคยพลาดโอกาสในการจองครั้งก่อนๆ. ท่านสามารถ pm. สอบถามรายละเอียดค่าบูชา (เท่าเดิม) ที่ user นี้โดยตรงได้เลยครับ. ขอบคุณครับ.

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 สิงหาคม 2022
  8. konun88

ทุกชิ้นรับประกันแท้ครับ เจ้าของบูชาจากผมเอง ย้ำว่า...ผมไปร่วมพิธีการเสก ทุก ๆ พิธี จึงหายกังวลได้ครับ ผมจ่ายค่าขันครูเองทุกบาทด้วย

จากซ้ายไปขวา ตะกรุดเพชรฆาต ,ตะกรุดพญาพาลี, ตะกรุดมหายันต์พลิกฟ้า ,หนุมานนวโลหะ... ติดต่อเจ้าของโดยตรงได้เลยครับ...

9. konun88

ท่าน อาจารย์ขาวส่งภาพตะกรุดให้ดูเป็นแผ่นตะกั่วนะครับ จารตามตำราหลวงพ่อพิธ ซึ่งคือตะกรุดคู่ชีวิต โดยในตำราเรียกตะกรุดมหารูด...

โดยในแผ่นจารที่จะส่งมาให้เป็นชนวนท่านได้จารวิชานี้ให้แล้ว ผมไม่แน่ใจใน 2 แผ่นนี้ละครับ

โดยจะมีแผ่นนึงล้อมคาถาเมตตัญจะฯ ซึ่งถือเคล็ดตัน...

เรียกว่า รุ่นนี้ ใช้คู่ชีวิตได้เลย...

เอาว่าแจ่มสุดแจ่มละครับ ขณะนี้ร่างแบบคร่าว ๆ แล้วรอส่งทำภาพ 3 D

และอยู่ระหว่างรอชนวนมวลสารเด็ด ๆ อีก โดย ท่านอาจารย์จะมีช่อก้านชนวนที่รวมทุกอย่างแล้วไม่ว่าจะเป็น ฆ้องโบราณ ใบฉัตร ยอดพระธาตุเก่าๆ ฯลฯ

และอาจได้ของอาถรรพ์มาอีกด้วย รอกันไปครับ งานหล่อมันช้า ผมก็ต้องทำใจนี่ละครับ..

10. konun88

ชนวนเหรียญสายเทพที่สะสมมา ในภาพจะมีเนื้อเงินหน้าทองคำด้วยครับ จะใส่หลอมเป็นชนวนด้วย อธิษฐานพลีบอกกล่าวแล้ว และมีเหรียญพระพรหมที่หลวงปู่เหิร อาจารย์ผมอธิษฐานให้ด้วย

ความพิเศษของเหรียญสายเทพนี้ ผมได้นำเข้าพิธีเสกท้าวเวสสุวรรณหลวงตาขึม ซึ่งหลวงพ่อชิตได้เสกให้ด้วย และพิธีระดับตำนานล่าสุดละครับ เรียกว่า เพิ่มพลังมาอีก 3 ยกเลย

เหรียญชาตรีมหาเวทย์ อ.นิยม นี่ก็ดีมาก ๆ จะหลอมเป็นชนวนด้วย

เหรียญฤาษีเสก 2 ปีผสมชนวนทองคำด้วย และเหรียญตาหมอเพิ่มน่าจะเนื้อนวะหลังกรึง...

ยังมีอีกเยอะครับ ค่อยๆ ลงเพราะงานนี้ยังอีกนานเป็นเดือน ๆ ละครับ..

11. konun88

ระดับครูบาอาจารย์ช่วยเต็มที่ครับ ผมคาดว่าคงเดือนตุลาละครับคงเสร็จ ... ตอนนี้รอแบบ 3 D ครับ แล้วเตรียมหล่อ กว่าจะขัดแต่ง เสกอีก ต้องใจเย็นถึงออกมาดีครับ...

ท่านใดอยากได้เครื่องรางคู่ชีวิต โปรดติดตามได้ครับ..

12. konun88

ครั้งตอนผมไปรับผงหลวงปู่โต ต้นปีที่แล้วจนได้นำมาสร้างพระสมเด็จ พระอื่นๆ อีกหลายรุ่น จนตอนนี้ผมถือว่าที่สุดของผมแล้ว หมดความอยากสร้างพระไปเลย เพราะคิดว่าสร้างมาก็เกินความจำเป็นและคงไม่อาจเหนือกว่ารุ่นก่อน ๆ ได้แล้ว...

พี่เขาหยิบเหรียญหลวงปู่เอี่ยมที่เขาสร้างโชว์ให้ดู และภายหลังได้คุยกันที่บ้านเขาอีกตอนไปดูชนวนสร้างมีดหมอเหล็กลาย เลยได้เข้าใจที่มาว่า...

ประมาณ 30 กว่าปีก่อน พี่เขาได้ไปกราบรูปเหมือนหลวงปู่เอี่ยม วัดหนัง ดังเขาได้เล่าว่า พ่อของเขาเป็นศิษย์หลวงปู่เอี่ยมเลยครับ ใกล้ชิดหลวงปู่พอควรทำให้บ้านเขามีพระ ตะกรุดหลวงปู่เอี่ยมมากพอควร พี่เขาเองก็นับถือหลวงปู่มาก

เขาได้รับนิมิตรจากหลวงปู่ให้สร้างเหรียญขึ้นมา โดยพี่เขาเองก็สื่อกับหลวงปู่ได้ หลังจากนั้นพี่เขาก็ขายบ้านได้กำไร และมีลาภถูกหวยก้อนใหญ่ จึงได้สร้างเหรียญหลวงปู่เอี่ยมมาหลายแบบ ในภาพแค่แบบเดียวครับที่ผมบูชามาก โดยใส่ชนวนมวลสารมากมาย มีเหรียญหลวงปู่เอี่ยมเหรียญละแสน ตะกรุดหลวงปู่เอี่ยมฯลฯ เรียกว่าตอนจะหลอมทำชนวน โรงงานยังเสียดายขอซื้อหลักแสนเลยแต่พี่เขาไม่ยอมขาย ให้หลอมผสมปั๊มทำเหรียญกันเลย... (นิสัยนี้ผมชอบทำแล้วทำให้สุด)

เหรียญนี้มีหลายรูปแบบ พี่เขาได้ช่างที่เคยทำเหรียญกษาปณ์ ค่าทำหน้าละ 2 หมื่น (ในสมัย30กว่าปีก่อนนะ) เรียกว่ากว่าจะสร้างครบทุกแบบก็หลักแสนจริงละครับ และนำเข้าพิธีเสกอีกประมาณ 10 ปี ไปทุกพิธี และไม่นับฝากเสกเดี่ยวอีกเป็นไตรมาส

ความพิเศษคือได้นำผงหลวงปู่โตเข้าเสกด้วย (ผมละโล่งใจทุ่นแรงผมไปเยอะ55)
    รวมๆ วาระเสกน่าจะ 60 กว่าวาระ (มีรูปให้ชมอีก)

อ่านมาถึงตรงนี้ ทุกท่านคงคิดเหมือนผมว่า ใช้ทุนบานเลยสิ ถ้ากำไรขาดทุนก็ขาดทุนยับ พี่เขาว่าใช่ ถ้านับกำไรขาดทุนถือว่าขาดทุน เหรียญนี้พี่เขาแจกบ้าง ขายบ้าง (เขาใช้คำว่าขายเลย) แจกในโอกาสพิเศษเช่นวันเกิดคุณพ่อคุณแม่พี่เขา

แต่ประสบความสำเร็จใจการสร้างเพราะ ...
    1. ท่านอาจารย์ขาวออกแบบอักขระหลังเหรียญ การใส่อักขระเลขยันต์อย่าคิดว่าเรื่องเล็กนะครับ เพราะเดี๋ยวนี้ โรงงานร้านพระมีบล็อครูปแบบยันต์ ยิ่งผ้ายันต์นี่ละง่ายเลย เปลี่ยนแค่รูปพระจบ ต้นทุนไม่กี่บาท สุดท้ายผู้รู้จริงถึงรู้ว่า อักขระวิบัติ ใส่ยันต์กันหลายยันต์ไม่ลงตัว เรื่องนี้ผมฟัง ๆ พอเข้าใจ แต่ต้องระดับผู้เชี่ยวชาญละครับถึงมองออก

2. พี่เขาได้แจกให้ยามในหมู่บ้าน ผลคือทะเลาะโดยเมียเอามีดฟันไม่เข้า วันต่อมารีบมาขอกันใหญ่เลย หัวหน้ายามก็มา แต่พี่เขาก็บอก แจกเหรียญแรก ต่อไปขาย ก็คิดเงินกันไป555

3. ความดังของเหรียญ ดังจนวัดนึงเองยังมาขอบล็อคเหรียญ แต่พี่เขาไม่ให้ เขาเล่าครั้งนึงเคยขอเจ้าอาวาสนำเหรียญเขาเสกที่วัด แต่เจ้าอาวาสไม่ยอม แล้วเป็นไง พอเหรียญดัง คนมาถามหาขอบล็อคพี่เขาเฉยเลย

4. ครั้งนึงขณะไปดูการสร้างเหรียญพี่เขาได้พบทหารเรือยศสูง กำลังสร้างพระสมเด็จหล่อถวายวัด คุยถูกคอเลยได้ชนวนที่ทหารเรือนำมาสร้างเป็นโลหะพิเศษ ภาษาเซียนพระเรียกทองลำอู่ หรือทองดอกบวบ ซึ่งทำมาจากใบพัดเรือ โดยเป็นโลหะชนิดเดียวที่ทนการกัดของน้ำทะเลได้ โลหะนี้หายาก พี่เขาเลยได้ขอมาทำพระเหรียญเขา ได้ไม่เกิน 100 เหรียญ

5. เหรียญนี้พี่เขาได้นำลงเพจวัดหนัง แน่นอน คนชอบกันมากเพราะสวย แกะเหมือนมีชีวิต แต่นั่นละครับ ต้องตอบตรงๆ ไม่ใช่ของวัดหนัง สร้างส่วนตัว...

13. konun88

โดยสรุป เมื่อฟังจนจบ ผมเลยขอบูชามาเหรียญนึง ก็หลักพัน แน่นอนคนไม่รู้อาจคิดว่าแพง แต่ผมว่าคุ้มเพราะชนวนมวลสารการเสกดีมาก...

การเสกขนาดนั้นที่เขาให้ดูรูป ผมตกใจเลยว่า ขาดทุนยับ555 ดีตรงผงหลวงปู่โตไปเสกด้วย ทีนี้ผมเข้าใจนะในฐานะ หัวอกเดียวกันว่าเราทำเพราะชอบ ไม่มีคำว่าขาดทุน

การสร้างแบบนี้ดีตรงทุนเราเอง ไม่รีบ ไม่ได้เปิดจองเกรงใจใครและเสกจนจุใจ...

แต่นั่นละครับ นี่คือพระ พระเสกเยอะยิ่งดีได้พุทธานุภาพมากขึ้นเก็บกระแสครูบาอาจารย์ไว้

แต่หากเป็นเครื่องรางจะเสกแบบนี้ไม่ได้ ดูในทำเนียบเครื่องรางสะท้านแผ่นดินได้ครับแต่ละอย่างเสกเดี่ยว ตรงแนวทางครูบาอาจารย์สมัยโบราณ คือสร้างตามหลักวิชานั่นเอง

เพียงแต่...ในยุคปัจจุบันจะหาครูบาอาจารย์ที่เสกเดี่ยวแล้วเชื่อถือได้แค่ไหนนั่นละครับ....

14. konun88

ราคาซื้อขายเครื่องราง เป็นเรื่องของกระแสการตลาด ยิ่งแพงมาก ๆ ก็แล้วแต่ความต้องการของผู้ซื้อนั่นละครับ...

ครั้งนึง ท่านอาจารย์ได้มอบตะกรุดให้วัดนึงไปออกให้คนบูชาเพื่อสร้างวิหารทาน โดยทางวัดก็ให้บูชาไปแรก ๆ ไม่ได้บอกว่าตะกรุดของใคร ผลมีประสบการณ์มาก ไม่ว่าคนได้ไปรอดตายจากอุบัติเหตุ และที่สำคัญไปลองยิง ก็มหาอุด ด้านยิงไม่ออก

ทางวัดเจ้าอาวาสประกาศ "หากใครมีตะกรุดนี้แล้วตายเป็นเจ้าภาพงานศพให้เลย" คนเลยฮือฮา มาขอบูชาตะกรุดในราคาดอกละ 2 แสนบาท(ถ้าผมฟังไม่ผิดนะ ไม่รู้ 4 แสนรึ 2 แสน55) แน่นอน ราคานี้เมื่อตะกรุดหมด ก็เลยสร้างวิหารทานสำเร็จ แต่นั่นละ เขาก็ไม่ยอมบอกตะกรุดนี้ของอาจารย์ท่านใด

ถามว่าตะกรุดอะไร ....ก็เป็นตะกรุดมหาอุดพิชัยสงครามที่เคยให้บูชาไปนั่นละครับเสกเดี่ยวจารเดี่ยวยังมั่นใจ...

หมายเหตุ : ผมฟังเล่าต่อ ๆ กันมานะครับ.... จริงไม่จริงไม่ทราบได้....

พี่เขาการันตีรู้จักอาจารย์ขาวท่านมา 30 กว่าปี ใช้ของอาจารย์เดี่ยวๆ ไม่มีเสกเพิ่มโดยครูบาอาจารย์อื่น นอกจากอาจารย์ขาวเท่านั้นละครับ...

15. konun88

ซ้ายดอกเล็ก เป็นตะกรุดหลวงปู่บุญยอ นครพนม

ขวา ดอกใหญ่ตะกรุดหลวงปู่ศรี 99 ปี ที่อุดรธานีผมได้รับกับมือเอง ภายหลังทราบว่าท่านละสังขารแล้ว เลยคิดว่านำมาหลอมเป็นชนวนเพื่อระลึกถึงท่านดีกว่า...

16. konun88

ท่านอาจารย์จัดให้เพิ่มเติม

ถ้าไม่พลาด ช่วงกันยาอาจได้ชนวนอาถรรพ์อีกชิ้นครับ รอลุ้นๆๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2022
  17. konun88

ขอท่านเมตตาจารชนวนให้ ดังนี้

1.ป้องกันสารพิษ

2.ป้องกันภัยพิบัติ

3.ป้องกันโรคภัย และบรรเทารักษาโรคเท่าที่ไม่ฝืนธรรมชาติมากไป

4.ป้องกันอันตรายทุกอย่าง

ผมปลื้มใจมาก.... เพราะถ้าขาดของท่านถือว่าไม่ครบถ้วน....ตามสูตรผมนะ

ท่านนี้ นับว่าเป็นจุดเริ่มต้นโครงการที่แท้จริง เพราะแรก ๆ ผมก็ลังเลอยู่นาน เนื่องจากต้องเดินทางไกล เรียกว่าต้องไปค้างคืนนั่นละครับ แต่ถ้าไม่มีชนวนจากท่านก็ถือว่าไม่ครบสูตร... เพราะเราก็นับถือครูบาอาจารย์สายเดียวกับท่านนั่นละครับ...

ผมก็ไปแบบรีบๆ ออกเดินทางเที่ยง กว่าจะถึงก็เย็น ก็เลยได้แผ่นชนวนมาหลายแผ่นอยู่ครับ อานุภาพตามท่านแจ้งมา... สิ่งสำคัญผมก็เลยได้อธิษฐานขอพรหลวงปู่ใหญ่ด้วยเลยว่าหากให้เริ่มต้นโครงการขอให้มีนิมิตรหมายที่ดีตามมา สุดท้ายก็พอได้ตัดสินใจเริ่มนั่นละครับ...

สรุปว่า ถ้าหลวงปู่ใหญ่ไม่อนุมัติให้เริ่ม ก็ทำไม่ได้นะละ5555..

18. konun88

ตะกรุด 3 ครูบา แต่ละดอกจารโดยครูบาอาจารย์ 3 ท่านที่เป็นสุดยอดแห่งยุค

1.จารโดยท่านเจ้าคุณผู้ทรงบารมี ผู้สืบทอดวิชาลับพันปี

2. จารโดยครูบาสิงโต ผู้ทรงมหาอำนาจชนิดไม่มีเทียบเทียม

3. จารโดยครูบาสายปราบผู้เป็นสุดยอด ที่ท่านเสกพญาสุบรรณแล้วครูบาอาจารย์อื่นเสกต่อท่านกล่าวว่า เต็มแล้ว ไม่เข้าแล้วจะให้เสกอะไรอีก...

โดยแผ่นตะกรุด เงินผสมทองคำศักดิ์สิทธิ์ ทองคำศักดิ์สิทธิ์ที่ผสมผมได้มาเอง แล้วนำไปเสกตอนนำชนวนเงินไปเสกอีกที ตอนสร้าแหวนเมื่อ 3 ปีก่อน เป็นชนิดเดียวกับสร้างตะกรุดมหาจักรพรรดิ์เงินนั่นเอง คือผมรู้ได้ท่านใดลงเสกให้

... แล้วม้วนเป็นตะกรุดเสกพร้อม มีดหมอเหล็กลายขุมทรัพย์

ครูบาที่จาร ท่านจารต่อหน้าผมเอง หายห่วง ดีไม่ดีรู้กันเองครับ... จะนำเป็นชนวนหลอมด้วย...

19. konun88

“วาสนาบารมีของผู้ทำทาน”

โบราณเราที่กล่าวกันไว้ว่า “ทำบุญอย่าถามพระ หรือตักบาตรอย่าเลือกพระ” เห็นจะใช้ไม่ได้เสียแล้ว เพราะว่าในสมัยนี้ไม่เหมือนกับในสมัยก่อน ที่พระท่านทั้งหลายบวชก็เพราะจะ “หนีสงสาร” โดยมุ่งจะทำมรรคทำผลและนิพพานให้แจ้ง ท่านจึงเป็นเนื้อนาบุญที่ประเสริฐ

แต่ในสมัยนี้ส่วนมากแล้ว เรียกกันว่า บวชหลบลี้ บวชหนีสงสาร บวชผลาญข้าวสุก บวชสนุกหาบาป บวชคาบเหล็กแดง บวชแต่งแผ่นดิน บวชกินของร้อน บวชกันสนุกตามเพื่อน “ตามธรรมวินัยใดๆ” ถ้าไม่สนใจ เพียงแต่มีผ้าเหลืองห่มกาย ท่านก็นึกว่าตนเป็นพระ และเป็นเนื้อนาบุญของโลกเสียแล้ว ซึ่งป่วยการจะกล่าวไปถึงศีลปาติโมกข์ทั้ง ๒๒๗ ข้อ แม้แต่เพียงได้มีศีล ๕ ก็ยังเอาแน่ไม่ได้ว่าท่านจะมีหรือไม่ #การบวชที่แท้จริงแล้วก็เพื่อจะมาละความโลภ_ความโกรธ_และความหลง

มีปัญหาว่า #ทำอย่างไรจึงจะได้พบกับผู้ที่เป็นเนื้อนาบุญที่ประเสริฐ?
    .. ข้อนี้ #ย่อมขึ้นอยู่กับวาสนาบารมีของเราผู้ทำทานเป็นสำคัญ หากเราได้เคยสร้างสมอบรม “สร้างบารมี” มาด้วยดีในอดีตชาติเป็นอันมากแล้ว บารมีนั้นก็จะเป็นพลังเป็น “วาสนา” น้อมนำให้มาพบกับท่านที่เป็นเนื้อนาบุญที่ประเสริฐ ทำทานครั้งใดก็มักโชคดีได้พบกับท่านที่ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบไปเสียทุกครั้ง หากว่าบุญวาสนาของเราน้อยและไม่มั่นคง ก็จะได้พบกับท่านที่เป็นเนื้อนาบุญบ้าง ได้พบกับอลัชชีบ้าง คือได้พบกับทั้งคนดีและคนชั่วคละเคล้ากันไป

เช่นเดียวกับการซื้อหวย หากมีวาสนาและบารมี เพราะได้เคยทำบุญทำทานฝากไว้กับ “ธนาคารบุญ” ในอดีตชาติก็ดี ก็ย่อมมีวาสนาได้ถูกหวยกันบ้าง หากไม่มีวาสนา เพราะไม่เคยทำบุญทำทานฝากธนาคารบุญเอาไว้ ก็อาจจะไม่มีทรัพย์สมบัติสวรรค์อะไรที่จะให้เราได้เบิกได้ อยู่ๆเราจะมาขอเบิกนั้นมันยากนัก

เจ้าคุณพระพิศาลญาณวงศ์
    “หลวงปู่ทองดี อนีโฆ”
    วัดใหม่ปลายห้วย จ.พิจิตร

20. konun88

ขณะนี้ในระหว่างรอ หุ่นแบบ และรอฉีดหุ่นเตรียมหล่อก็คงเป็นเดือน

และรอของอาถรรพ์บางประการจากสมาชิกผู้ติดตามหาให้หากได้ครบสูตรก็ถือว่าเป็นที่สุด ผมเองอยากให้ถึงที่สุดเช่นกันครับได้หมดความอยากทำอะไรอีก และให้คำอธิษฐานของผมเป็นจริงด้วย

ผมไปทำบุญ ตจว.พึ่งกลับมาเมื่อวาน ก็เลยเห็นอาจารย์ท่านไลน์มาแจ้ง วันนี้เลยถือโอกาสโทรไปถามว่าชนวนอะไรที่แจ่ม ก็ยิ่งกว่าถูกหวยนั่นละครับ แต่ก็รอชนวนอื่นๆ อาจมีเพิ่มเพราะมีเวลาอยู่

เลยถือโอกาสสอบถามคาถาที่เคยสงสัยว่าทำไมไม่เหมือนกันในแต่ละที่สอนๆ กันมา ก็เข้าใจจากอาจารย์ท่านว่าคือการลงลวงนั่นเอง

อาจารย์ยกตัวอย่างตะกรุดคู่ชีวิตหลวงพ่อพิธอันโด่งดัง ซึ่งแต่เดิมในตำราใบลานเรียกตะกรุดมหารูด อย่างในแผ่นตะกั่วนั่นละครับ มีการลงลวงกันหลายชั้น หากไปดูตำราไม่เข้าใจก็ลงผิดสูตรนั่นเอง ยกตัวอย่างง่ายๆ ลงจริงๆ ก็ไม่เรียงตามช่องฯ ...ผมเองก็ฟังไม่เข้าใจมาก555 แต่โดยสรุป นับว่าลึกล้ำจริง ๆ ซึ่งหลวงพ่อพิธท่านมาเพิ่มเติมด้วยอิติปิโส 8 ทิศและอีกหลายคาถาตามความชำนาญของท่าน พอคนไปใช้ขลังเลยเรียกว่าตะกรุดคู่ชีวิต

โดยใน 2 แผ่นที่อาจารย์ขาวท่านให้มา ก็มีอยู่ในแผ่นใดแผ่นหนึ่งนั่นละครับ อีกแผ่นก็เป็นพระเจ้า 16 พระองค์

ดังนั้นโดยสรุป นับว่าตรงตามอาจารย์ขาวท่านสอน หากไปซื้อหนังสือคาถาอาคมเลขยันต์แล้วมาทำตาม คิดว่าเก่งเชี่ยวชาญ อาจารย์ขมังเวทย์ก็คงเกลื่อนแล้วละครับ...