นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สรุปแหวนรุ่นนี้จึงได้เสกปฐมฤกษ์พิธีใหญ่ บวงสรวงจัดเต็มเลยครับ...

แนวทางการเสกแหวนได้สอบถามท่านอาจารย์ขาวแล้วแจ้งให้ท่านทราบ ซึ่งท่านเองจะลงต่อดังนี้..

1.ลงกันคัดของ ลงผูกลงกันตามสูตรโดยก่อนทำพิธีก็มีบายศรีเครื่องบูชาครู ทำตามวิชาที่ร่ำเรียนมา และลงตบะเดชะสำหรับฆราวาสไปใช้ ประมาณว่า "กูไม่กลัวมึง !!!" และลงอีกหลายๆ ด้านที่พระท่านลงไม่ได้นั่นเอง
    (สงวนไว้ให้เข้าใจเองสิ่งที่พระลงไม่ได้)

2. แนวทางการปลุกเสกต่อไปผมรับหน้าที่ หลังผมได้ของแล้วก็ปรึกษาครูบาอาจารย์อีกที โดยหลักการเดียวกับท่านอาจารย์ขาวคือ

"เหมือนเราปรุงอาหาร ซึ่งจะมีสูตรอยู่แล้วเราจะทำอาหารอะไร อาหารคาวย่อมไม่ใส่ของหวาน อาหารหวานย่อมไม่ใส่ของคาว หากใส่มากเละเทะย่อมกินไม่ได้"

"ปลูกสร้างบ้าน ก็ถมดินให้แน่น ลงเสาเข็มให้แข็งแกร่ง แล้วขึ้นโครงบ้านว่าจะทำสไตล์ไหน จากนั้นก็ตกแต่งต่อเติมให้สวยงาม หากต่อเติมมั่ว ๆ ย่อมออกมาไม่สวย เผลอ ๆ บ้านไม่ทนทาน"

จึงจะเสกต่อให้ครบถ้วนสมบูรณ์ให้สมเป็นแหวนอสนีบาตพิฆาตนั่นเอง ไม่ใช่เสกมั่วเสกข้ามปีข้ามชาตินะครับ...

ของที่เสกไม่จัดสัดส่วนให้ดีย่อมประสบการณ์ไม่ชัดเจน คือขลังละครับแต่ขลังแบบไหนนั่นละ ผลออกมาชัดเจนไหม เชื่อว่าหลายคนย่อมเคยพบ เสกมามากทำไมห้อยแล้วเงียบ ไม่มีผลอะไรเลยชีวิตเหมือนเดิม (เผลอ ๆ แย่ลง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2022
  2. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    251

รบกวนเรียนสอบถามพี่จารุทัศน์นิดนึงครับ _/|\_

- แหวนอสนีบาตพิฆาต เนื้อนวโลหะ กับ เนื้อชนวน (ทำสีรุ้ง) นี่มีข้อแตกต่างในการผสมชนวนมวลสารที่ครูบาอาจารย์ท่านมอบชนวนหัวเชื้อมาให้ในวันหล่อ และ ชนวนมวลสารอื่นๆที่พี่จารุทัศน์เก็บรวบรวมไว้อย่างไรครับ? เนื้อนวโลหะ กับ เนื้อชนวน (ทำสีรุ้ง) มีข้อแตกต่างในการผสมชนวนมวลสาร ในการจัดสร้างต่างกันอย่างไรครับพี่?

- แหวนอสนีบาตพิฆาตบางส่วน เนื้อใดครับ [นวโลหะ หรือ เนื้อชนวน (ทำสีรุ้ง)] ที่พี่จารุทัศน์จะส่งมอบให้ทหารพราน และ ผู้เสี่ยงภัยครับ?

ขอบพระคุณครับ _/\_

3. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แหวนยังขัดแต่งไม่เรียบร้อยดี แต่ถึงมือครูบาอาจารย์แล้ว พรุ่งนี้จะนำบวงสรวงสถานธรรมหลวงปู่ทวด และห่อใส่กล่องกันสูญหายเพื่อเข้าพิธีปลุกเสกใหญ่ครับ จะส่งภาพให้ชม ครูบาอาจารย์มามาก

จากนั้นวันพุธ ขัดแต่งไล่ไฟทำรุ้ง แล้วยิงเลเซอร์โค้ด

วันศุกร์เสกเดี่ยวพร้อมเหรียญรุ่นแรกสุดยอดปรมาจารย์สายตรงวิชาหลวงพ่อเขียน

เสาร์ส่งตรงอาจารย์ขาว ท่านคงได้อาทิตยหรือจันทร์ โปรดรอชม...

4. konun88

ตอบ....
    1.เนื้อนวโลหะกับเนื้อชนวน(รุ้ง) แตกต่างอย่างไร ?

ชนวนมวลสารที่ลงภาพคลิปเหมือนกันครับใน 2 เนื้อต่างตรงที่ เนื้อนวโลหะจะใส่เพิ่มหัวเชื้อนวโลหะ ซึ่งครบสูตรนวโลหะ ใส่นานปีก็จะกลับดำสวย
    ตามภาพแหวนยักษ์นวโลหะผมใส่มา 3 ปี

ส่วนเนื้อชนวนรุ้ง ก็จะไม่ใส่หัวเชื้อนวโลหะนะครับ เลยทำสีรุ้งซึ่งใส่นานไปรุ้งก็จะหายแต่ก็จะเงางาม จากที่ผู้บูชาเนื้อชนวนรุ้งว่ามานะครับ แต่มีหัวเชื้อชนวนมวลสารอื่นที่ไม่ใช่นวโลหะเช่นเดียวกัน (ไม่ให้เสียเปรียบด้านความขลังนะครับ )

ต้นทุนนวโลหะสูงกว่าครับว่าง่ายๆ

ต่างแค่ไม่มีหัวเชื้อนวโลหะครับ

สำหรับชุดแจกทหาร ก็ตามที่ผมทำ ไฮไลท์ไว้ คือ จะแจกเนื้อชนวนรุ้ง ไซส์ 60,64,68 ซึ่งเป็นไซส์มาตรฐานชายไทย ตามสถิติยอดสั่งแหวนยักษ์เมื่อ 3 ปีก่อนที่ผมไปค้นมาครับ

โดยจะมอบให้สมาชิกที่เป็นทหารที่คุยกันมาหลายปี ซึ่งเขาจะส่งให้ทหารพราน หรือผู้เสี่ยงภัยจริง ๆ และเป็นผู้จัดหาชนวนลูกปืน M 16 ด้านส่งมาให้ครับ คนอื่นผมไม่ไว้ใจ...ส่วนจะแจกเท่าไรค่อยสรุปกันกับครูบาอาจารย์อีกครั้งเพราะผมต้องมอบให้ ครูบาอาจารย์ที่ช่วยมวลสาร กับพรรคพวกที่สมทบทุนด้วยครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2022
  5. lotary01

lotary01 เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2015
    จากที่เคยบูชาแหวน แบบชนวนที่สร้างเนื้อสวยไม่แพ้นวะเลยนะครับ ผมเคยเจอเนื้อนวะเจ้าอื่นยังสวยน้อยกว่าหรือเหมือนเนื้อชนวนของคุณจารุทัศน์สร้างเลยครับ คอยติดตามตลอด

6. konun88

เปรียบเทียบแหวนนวโลหะกับชนวนรุ้งในรุ่นแรกครับ

ข้างบนคือนวโลหะที่ผมใส่ตลอด 3 ปีโดนเหงื่อ น้ำอะไรมากมาย ก็กลับดำเงาสวย บางท่านบอกเปลี่ยนสีได้ด้วยกลับไปกลับมาตามดวงชะตา

ส่วนวงด้านล่างคือชนวนรุ้ง พอรุ้งหายไปก็จะเป็นสีเนื้อชนวนที่ผสม

ที่วงไว้ผมถ่ายแท่งชนวนนวโลหะใกล้ๆ ครับ ซึ่งจะผสมในเนื้อนวโลหะเท่านั้น... ส่วนชนวนอื่นผสมทั้ง 2 เนื้อ

รุ่นนี้พิเศษกว่าแหวนยักษ์รุ่นแรก ตรงทำหุ่นยาง 9 แบบสำหรับ 9 ไซส์เลย ซึ่งขนาดความหนาต่างกันตามไซส์ (รุ่นแรกใช้หุ่นเดียวแล้วปรับขนาดตอนเคาะ ทำให้ไม่ค่อยสมดุล) ถึงทำยาก ใช้ทุนมากกว่าเยอะเลย...

7. konun88

ผมบอกได้แค่ว่ารุ่นนี้สวยกว่าเดิมครับ ใช้ไปจะรู้เอง เพราะชนวนมากกว่าเดิม อิอิ เหมือนถูกหวยเลยครับ ชนวนบางอย่างออกอากาศไม่ได้ 55

8. konun88

บวงสรวงละครับ รอครูบาอาจารย์ส่งภาพเต็มๆมาให้ชม...

ถ้าสร้างบ้านก็ถมดิน ลงเสาเข็มละ ได้บารมีพระโพธิสัตว์เต็มๆ

9. konun88

จุดเริ่มต้นสร้างจากขอบารมีหลวงปู่ใหญ่ หลวงปู่โต สร้างจนมาได้ครึ่งทางแล้ว ก็ได้บารมีหลวงปู่ทวดมาเสริมนับว่ามงคลยิ่ง บอกกล่าวท่านโดยครบถ้วน ไม่ใช่แค่ไปแจมพิธีคนอื่นเขานะ

พิธีเสกเย็นนี้ครับ มีครูบาอาจารย์ระดับประเทศมาเพียบ เดี๋ยวผมนำภาพมาให้ชม ถ้าเป็นก่อสร้างก็จะได้ขึ้นโครงตามแบบแปลนละครับ อิอิ

10. konun88

สำเร็จเสร็จพิธีพุทธาภิเษกเบี้องหน้าหลวงปู่ทวดบูรพาอธิษฐานจิตร่วมสามชั่วโมง พระมหานาควัดสุทัศน์สวดเต็มสูตร ท่านเจ้าคุณเจ้าอาวาสวัดเพชรสมุทรจุดเทียนชัย ท่านเจ้าคุณพระมหาสุรศักดิ์ ดับเทียนชัย หลวงพ่อช้าง วัดจุกกะเฌอ หลวงพ่ออุดมทรัพย์ พระอาจารย์แจ้ พระอาจารย์มนตรี อธิษฐานจิต ด้วยความเข้มขลัง

แหวนอสนีบาตพิฆาตได้นำเข้าเสกเรียบร้อยครับ วาระแรกด้วยความเมตตาครูบาอาจารย์ 3 ชม.

11. konun88

เปลี่ยนแผนครับ ครูบาอาจารย์โทรมาบอก พอดียิงเลเซอร์เสร็จเร็วท่านเลยว่าไม่ต้องไปเสกเพชรบูรณ์แล้วล่ะ ท่านอยู่ในพิธีแรก ท่านว่า...

พิธีแรกเหลือเฟือแล้วไม่ต้องไปเพชรบูรณ์หรอก พระเกจิที่มาก็ไม่ใช่ธรรมดา ได้พลังหลวงปู่ทวด ผมว่าก็ดีครับ55

สรุป วันนี้บ่าย ๆ ท่านไปรับแหวน ส่งไปรษณีย์ให้อาจารย์ขาวเลย พรุ่งนี้น่าจะถึงเพราะใกล้ กทม...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2022
  12. konun88

วงการไสยเวทย์มีอาจารย์เก่งๆ มากมาย เราไม่รู้หรอกครับใครเก่งจริงไม่เก่งจริง น่ากลัวกว่าพระสงฆ์อีกผมว่า... เพราะพระสงฆ์มีคนจับตามอง มารศาสนาถ้ากรรมไม่ตามทันก็รอดไป แต่อย่างไรความชั่วย่อมปิดไม่ปิด ผมรู้ดีเพราะผมก็เจอประเภทนี้ ยังไงต้องวงแตกซักวัน ตามข่าวสาร

แต่ฆราวาสสิน่ากลัวกว่า แต่ถ้าฉมังก็ฉมังเลยครับ ผมเชื่อตามพี่ที่ให้ผงหลวงปู่โตการันตี สิ่งสำคัญท่านมีคุณธรรมสูงไม่โลภมากไม่รีดไถด้วย ให้ค่าครูมากท่านด่าเลย

รุ่นนี้ก็รอหน่อยครับ หลังอาจารย์ขาวเสกเสร็จผมได้ของตรวจเช็ค ก็เดินทางไกลไปปิดท้ายเลยโดยพระทรงอภิญญาที่บางท่านผมเชื่อว่า (ส่วนตัวนะ) ท่านสำเร็จแล้วปิดท้าย

หมายเหตุ เพชฌฆาตฤกษ์ ก็ฤกษ์ลงมีดหมอครับ ทางทำลายล้าง โจโรฤกษ์ ฤกษ์โจรใช้ปล้นสดมภ์ และนอกจากใช้ปล้น ก็ฤกษ์ทำอะไรเทา ๆ ช่วงชิง ข่มขู่บังคับและปราบข่มอริศัตรูก็ได้ อิอิ (ต้องฆราวาสลง พระลงแนวนี้คงยาก)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2022
  13. konun88

แหวนถึงอาจารย์แล้วครับ... ซึ่งท่านจะเตรียมของพิธีต่างๆ

โดยท่านเสกทุกวันละครับ แต่เน้นพิเศษในฤกษ์สำคัญแต่ละวัน

เน้นหนักในเพชฌฆาตฤกษ์และโจโรฤกษ์ ตามแนวทางสายรบ ดุดัน...

ฤกษ์เหล่านี้ไม่ใช่มีทั้งวัน อาจมีบางช่วงเวลา แต่อาศัยจุดเทียนชัยเริ่มต้นเสก ก็จะจบหลังเทียนดับ...

การอาศัยฤกษ์ต่างๆเพื่อดึงพลังฤกษ์ยามช่วยเสริมให้มีแรงมากยิ่งขึ้น...

แต่ทางพระระดับสูงท่านไม่ต้องใช้เรื่องนี้แล้วจึงถือฤกษ์สะดวกไปครับ พลังท่านเหลือเฟือแล้ว...

สรุป ใจร้อนไม่ได้ครับ จะเสกๆๆ รีบขายไม่ได้ สำคัญผมยังไม่ได้ตรวจเช็คเลยครับ 55 น่าจะครบละ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ตุลาคม 2022
  14. konun88

ผมนี้นับวันรอใจแทบขาด อยากให้เสร็จเร็ว ๆ ถ้าเป็นขอให้พระเสก 2 วันจบไปแล้วแต่ ๆ ๆ ๆ

รอมาแล้ว 3 ปีรออีกนิดก็รอไปครับ เพื่อให้เป็นแหวนระดับอยู่ในทำเนียบเครื่องรางสะท้านแผ่นดิน

การเป็นเครื่องรางสะท้านแผ่นดินย่อมไม่ใช่เสก 5-10 นาทีเสร็จ ขนาดยุคโบราณครูบาอาจารย์ท่านสะท้านแผ่นดินกันแล้วนะ

สรุป .... หลังจากอดทนไม่กวนอาจารย์ท่านมาหลายวัน วันนี้ท่านตอบมารีบโทรไปเลย

"หนักทางสะท้อนครับ เล่นเอาหัวคลอนไปเหมือนกันตอนเสก ลงมหาสะท้อนสำทับไปด้วย รุ่นนี้ห้ามลองเด็ดขาดมันจะไม่เป็นผลดีกับตัวผู้ลองเอง จะสะท้อนสิ่งไม่ดีกลับมาฯ !!!!"

"เพชฌฆาตฤกษ์มันแรงสุดอยู่แล้ว แต่จะลงซ้ำโจโรฤกษ์วันที่ 1 อีกที" ผมก็ยุอาจารย์ วันที่ 31 ก็มีโจโรฤกษ์นี่ครับ ท่านว่าจะเร่งเหรอ ??? (ใจจริงอยากให้เร็ว ๆ )

อาจารย์กล่าวว่า ท่านเสกทุกวันครับ แต่เน้นหนักในฤกษ์สำคัญ ๆๆ เป็นหลัก

ดังนั้นสรุป " รักแล้วรอหน่อยนะครับ55" รอผมได้ของตรวจเช็คจะรีบบึ่งเดินทางไกลไปสายพระลงเสริมให้ครบถ้วนบริบูรณ์ เรียกว่าไม่ต้องเสกเพิ่มกันอีกแล้วกันเลย คือเสกก็เสกไม่เข้าแล้ว

15. konun88

นาทีนี้คนที่เจ็บปวดที่สุดน่าจะเป็นผมผู้สร้างนะครับ ของยังไม่ได้เห็นเลย ครบไม่ครบก็ไม่รู้จ่ายเงินค่าจ้างไปหมดแล้ว 55 ได้เห็นของตอนวันหล่อได้จับแป็ปเดียวเอง TT

เจตนาการสร้างรุ่นนี้ถึงได้ชื่อว่า แหวนอสนีบาตพิฆาต รุ่นปราบกลียุค...

เพราะกลียุคจริงๆ ตามครูบาอาจารย์ท่านยืนยัน อะไรก็วิปริตแปรปรวนไปหมด เราได้รับคำสอนสั่งทำดีได้ดี คนดีตกน้ำไม่ไหลตกไฟไม่ไหม้ แต่ยุคนี้ไม่ใช่แล้ว ผู้ดีเดินตรอกขี้ครอกเดินถนน

คนไม่ดีมีอำนาจวาสนา คนดีมักจะโดนรังแก ต้องหลบ ๆ ทำดีมักอาภัพ .... ทำมาหากินตรงไปตรงมาก็อดตายไม่ทันกิน ต้องซิกแซกถึงเอาตัวรอด คนซื่อคือคนโง่(ตรงข้ามคำสอนเลยวุ่ย)

เมื่อพิจารณาเช่นนี้ จึงขอความเมตตาครูบาอาจารย์สร้างและขอท่านลงชนวนด้วย ก๋าสะท้อน(เน้นสะท้อนกรรมให้เร็ว) เรียกว่าเจอหมู่มารมาราวี ยิ้มได้เลย(เข้าทางเรา แบบเราก็ไม่บาปด้วย)

แต่สิ่งสำคัญเมื่อยุคนี้ทำมาหากินอะไรลำบากก็ต้องมีการลงเสริมดวงชะตา ด้วยอาศัยชนวนจากผู้มากบารมีโดยเฉพาะพระมหาโพธิสัตว์และชนวนอื่น ๆ อีกมาก..คือใส่แหวนแล้วชีวิตต้องดีขึ้น

ผมเข้าใจเสมอหากรอบารมีพระ ท่านก็จะสอนว่า "ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน" แต่ทีนี้หากเราพึ่งตัวเองแล้วยังไม่ไหวก็ต้องใช้ไสยเวทย์เสริมนั่นละครับ..

16. konun88

การขออาจารย์ฆราวาสลง เพราะท่านฉมังและร่ำเรียนมามากมาย และไม่โอ้อวด สิ่งสำคัญ อาจารย์ท่านเข้าใจโลกด้วยละครับ ว่าอะไรคือความจริง อะไรคือหลักตามทฤษฎี

หากเจอมารราวี มารมากลั่นแกล้ง เราวิ่งไปหาพระท่าน ท่านก็จะบอก "อโหสิกรรมโยม มันคือกรรม แผ่เมตตานะ " แล้วในชีวิตจริงยิ่งแผ่มันยิ่งมาซ้ำเรานะครับ55

จริง ๆ เราก็แผ่เมตตาเป็นปกตินะ แต่แผ่แล้วมารยิ่งชอบ เราก็ต้องแผ่อย่างอื่นละครับที่ผ่านมาในสายปราบใช้ได้ผล แต่รุ่นนี้จะยิ่งกว่าเพราะผมสะสมชนวนสายปราบมาหลายปี เสกเพิ่มมาทุกวาระ

และที่สำคัญ แหวนหากว่ากันตรงๆ อาจารย์ขาวว่าใส่แหวนล้างก้นกันก็มี ไม่นับอะไรจิปาถะ หากทำรูปพระ จบเลยใส่แหวนรูปพระล้างก้น ไม่นับชีวิตยุคปัจจุบันที่เราลอดสะพานลอย ราวตากผ้าอะไรกันไปทั่ว ดังนั้นเครื่องราง พระจึงโดนลดอำนาจกัน ดังนั้นของดีจำนวนมาก มักดีตอนแรก ๆ นานไปก็เงียบ (อาจเสื่อมไม่รู้ตัวแล้วนะ)

ท่านอาจารย์ขาวทราบจุดนี้จึงจะแก้ปัญหาตรงนี้ครับ เพราะทุกวันนี้ท่านก็ไม่มีข้อห้ามอะไรในหลักวิชาที่ท่านเรียน สิ่งสำคัญ ผมจะเน้นปิดท้ายด้วยสายพระอภิญญาอีกหลายท่านครับ เพราะคุณพระไม่มีเสื่อม

หากเป็นการก่อสร้างบ้านตอนนี้ก็เป็นรูปร่างกันแดดกันฝนแล้วครับ ที่จะลงจากนี้ไปจนครบทุกวาระ... เป็นทำระบบไฟฟ้า น้ำประปา ทาสี ตกแต่ง ซื้อเฟอร์นิเจอร์ ปรับพื้นที่ ตกแต่งสวน ทำรั้ว ติดสัญญาณกันขโมย รวมถึง ซื้อรถยนต์อุปกรณ์อำนวยความสะดวกอีก

17. konun88

นึกถึงตอนรับกายสิทธิ์ทิ้งทวนจากหลวงปู่เหิร อาจารย์ผมเลยครับ คือให้ไปรับวันที่ 1 หลวงปู่บอกไม่ได้ถือเคล็ดอะไรนะแต่อยากให้ไปรับวันที่ 1 ได้เป็นที่ 1

แหวนเช่นกันครับ เจอเรื่องแปลก ๆ สำเร็จเป็นอย่างๆ ตามวาระจริงๆ

....ตอนรอวันหล่อ ก็ล่าช้าแต่ก็มีเหตุเข้าใจได้คือน้ำท่วมพอดี โรงงานอยู่นครชัยศรี นครปฐม ตามคลิปที่ผมลง โดยเฉพาะในเพจแหวนอสนีบาตจะเห็นเลย คือน้ำพึ่งลดพอดี ก่อนวันหล่อ1วันผมยังดูข่าวอยู่เลยว่าเส้นทางไปน้ำท่วมและน้ำทะเลหนุน พอวันหล่อจริง ๆ ต้องผ่านเพราะรีบๆ (ช่างโทรบอกตอนสาย ๆ ว่าจะหล่อแล้วนะ) น้ำก็ไม่ท่วมแบบโชคดีหวุดหวิด

สรุป อยากจะเร่งยังไง อาจารย์ขาวก็จะให้เสร็จวันที่ 1 ครับรอโจโรฤกษ์ ผมจะไปรับกับอาจารย์ท่านเองเลยครับ ไม่อยากช้าเพราะส่งไปรษณีย์รึเอกชน ตอนแรกจะให้ส่งผ่านแกร็ปแต่กลัวมีปัญหา หายไปชดใช้กันไม่ได้

จากนั้นวันที่ 2 วันธงชัยก็เริ่มเสกสายพระกันเลยครับ

18. konun88

รับของจากท่านอาจารย์เรียบร้อย...

ท่านท้าเลย ก่อนตรวจพลังเตรียมยาพาราไว้ ปวดหัวแน่นอน... ไม่มีลงเมตตาเลย คือ เมตตามีในมวลสารแล้ว

เพชฌฆาตฤกษ์แรงสุด แต่โจโรฤกษ์ต้องมี เพราะพวกโจรมันไว เร็ว

ท่านขอบารมีท้าวมหาพรหมธาดา ท่านปรมาจารย์ทองเฒ่า หลวงปู่คงฯ มาลงเต็มที่

.. เดี๋ยวผมแวะถ่ายสตู แล้วเดินทางไกลต่อเลยครับ ...

สมชื่อ อสนีบาตพิฆาตจริงๆ

19. konun88

ชนวนรุ้งโค้ดกงจักร

นวโลหะ โค้ดกงจักรและ มิ
    แก้ไขขนาดไซส์แหวน รอบนี้ที่ผมกลัวมาจริงๆ คือ ขนาดมั่วมาก ผมได้ตรวจเช็คได้ตามนี้ครับขออภัยด้วย ขอเดินทางไป ตจว.ก่อนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤศจิกายน 2022
  20. konun88

วันนี้ ผมรีบมากๆนะครับ หลังตรวจเช็คไซส์ ตอนนี้เดินทางอยู่ครับเพื่อเสกปิดท้ายอีกหลายวาระ

รุ่นนี้คงเป็นแหวนรุ่นสุดท้ายละครับ ไม่สร้างอีกแล้ว ปวดหัวจริงๆ ผมต้องเช็คไซสวงต่อวงเลย