นิทานสนุก..เครื่องราง(พญาหรมานประลัยกัลป์)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หลังได้พระพุทธรูปหินหยกขาวมาแล้วก็เตรียมผ้าไตรจีวรอย่างดี
    ไว้ถวายสังฆทานเอาฤกษ์ตอนไปเสกหนุมานครับ

พูดถึงผ้าไตรจีวร หรือชุดสังฆทาน ผมจึงขอถ่ายทอดความรู้ที่ได้จากการคุยกับพระ

ครูบาอาจารย์เป็นสาระบ้าง ไม่อิงวิชาการนะครับ เอาตามความจริงที่ปรากฎ

วันก่อนมีข่าวเรื่องพระมาบอกเรื่องชุดสังฆทาน ชุดถังที่ขายตามร้านสังฆภัณฑ์(บางร้านนะครับ)

แล้วพระนำไปใช้จริงได้ไม่คุ้มหรือของไม่สมราคาว่าง่าย ๆ

จริง ๆ ในฐานะที่ผมบวชมาแล้วก็เป็นเช่นนั้นจริงนะครับ แกะถังมาแทบใช้งานในชีวิตจริงแทบไม่ได้เลย

จริงอยู่ พระห้ามเลือก แล้วแต่ญาติโยมถวาย แต่ทีนี้ หากถวายให้เกิดผล อานิสงส์จริง ๆ ก็ควรพิจารณานิดนึง

ท่านแนะนำว่า ควรไปหามาจากร้าน คือซื้อแบบเจาะจงมาเลยจะดีมาก

อย่างแปรงสีฟัน หากในชุดสังฆทานถัง จะใช้แปรงถูก ๆ ซึ่งก็ตามธรรมดาโลกไม่มีของดีราคาถูก ไปแปรงจริง ๆ เจ็บเหงือกนะครับ55

อย่างล่าสุดงานรุกขมูล ที่ปรึกษาไปเลือกแบบดี ๆ มาเลย มาจัดชุดเองจะเกิดผลมากกว่า

ทีนี้ ท่านมา กทม. เจอคนตักบาตร ซึ่งยุคปัจจุบันก็จะมีจัดชุด 20-25 บาท ผมเองก็ตอนไปหาหลวงปู่เหิร จะเห็น เพราะเที่ยงๆ จะมีคนมาขออาหารที่ตักบาตรถวายท่านไป ซึ่งแน่นอน พระก็ฉันไม่หมดหรอกครับก็แจกคนมาขอไป

ปรากฎว่าข้าวสวยที่เป็นชุด มักเป็นข้าวไม่ค่อยดี(บางชุดนะ) ซึ่งผมว่าโชคดีไป ผมซื้อข้าวตามร้านดี ๆ มาเลย เพราะหลวงปู่ท่านฉันอาหารเจ

ทีนี้ ประเด็น จีวรถวายพระ ผมเองเคยซื้อร้านราคาถูก ๆ 600 บาทมั่ง ถวายพระไป ปรากฎว่า ตอนหลังคุย ๆ พระท่านมาบอกเป็นจีวรมือ 2 คือแจกงานบวชไป เขามา บอกท่านอีกที มีรอยบุหรี่จี้ เลยรู้ว่ามีเอาจีวรมือ 2 ใช้แล้วมาขายตามร้านสังฆภัณฑ์ด้วย (บางร้านนะครับไม่ใช่ทุกร้าน)

จีวรอย่างดี ผมซื้อมาก็จะรู้ว่าแพง เกือบ 2,000 บาทเลยผ้ามิสลิน

จีวรพระมีหลายเกรด หลายราคาเหมือนเสื้อผ้าคนเรานั่นละครับ ...

ทีนี้ หากว่าตามหลัก พระห้ามเลือกก็ใช่ ตามวินัยต้องใช้ผ้าบังสกุลด้วยคือผ้าห่อศพ มาย้อมกันเอง แบบเคยอ่านสายหลวงปู่มั่น หากถวายผ้าจีวรซื้อร้าน หลวงปู่มั่นจะเคร่งไม่รับ ต้องใช้วิธีเอาไปวางทิ้ง ให้ท่านเห็นแล้วก็ ถือเป็นผ้าบังสกุลไป ถึงมารับผ้าไตรจีวรนั้น

ผมถามที่ปรึกษาท่านบอก มีคนมารับซื้อผ้าไตรจีวรใช้แล้วตามวัดจริง ๆ แล้วมารู้จากร้านสังฆภัณฑ์ว่ามีคนมาเร่ขายในราคาถูกชุดละ 300 มาขายเราต่อก็จะไม่แพง

สรุป .... พิจารณากันนิด หากจะซื้อของถวายพระ ถ้าไม่รู้ย่อมไม่ผิด แต่หากยึดตามหลักโบราณ สมัยพุทธกาล เขาทำกันประณีตจริงๆ หุงข้าวด้วยน้ำนมก็มี เมื่อใจศรัทธาย่อมจัดหาสิ่งของประณีตไปถวาย อานิสงส์จึงเห็นกันทันตา

สิ่งสำคัญทำทาน คือละความตระหนี่นั่นละครับ ... ให้สิ่งที่ดี ย่อมได้รับสิ่งที่ดีตอบ..ตามกฎธรรมชาติ ให้อะไรได้อย่างนั้น...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2020
  2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

มีคำถามว่า ถวายอะไรได้บุญที่สุด หากว่าโดยธรรมที่หลวงปู่หา ท่านสอนคือ ถวายความอยาก ...ได้บุญที่สุด

ทีนี้ ในแง่หลักธรรม ฝ่ายทาน ถวายธรรมทานหรือ สังฆทานนั่นละครับได้บุญเยอะสุด ยิ่งกว่าวิหารทานอีก

สังฆทาน ตามหลักที่ถามที่ปรึกษามา ก็ สมมติสงฆ์ 4 รูป ครบองค์ เพราะ พระสงฆ์ในหลักจริง ๆ คือพระอริยสงฆ์ แต่ยุคนี้หายาก มีจำกัดจำเขี่ย 55 (พระท่านบอกมานะผมไม่ได้ใช้คำนี้เอง) และมีพระพุทธเจ้าเป็นประธาน แต่ พระพุทธเจ้าไม่อยู่แล้ว ก็ถือว่าพระพุทธรูป เป็นองค์แทน ที่ผมเห็น จะมีชุดถวายพระพุทธด้วยต่างหาก

สรุป ถ้าไม่อิงวิชาการ ก็ ถวายปัจจัย 4 และใจเราประณีต ละความตระหนี่ได้นั่นละครับ สิ่งสำคัญกรวดน้ำอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวร ครูบาอาจารย์ บรรพบุรุษก็จะคุ้มสุด เพราะ เป็นการบรรเทากรรม (บรรเทานะไม่ใช่แก้)

แน่นอน ในทางทิพย์ ที่คุยกับที่ปรึกษา เมื่อถวายผ้าไตรจีวร อุทิศบุญ ดวงวิญญาณที่ได้รับก็จะ ห่มผ้าสีทองทันที

...จำตอนชุดกุมาทองผ่านไตรภพได้ไหมครับ ที่ นำภาพน้ำมัน... ที่นำหุงสีผึ้งใส่กุมารทองให้อาจารย์ของ QC ดู ซึ่งเขาบรรยายมาเห็น ผู้หญิงห่มผ้าสีทอง และ....

ผมถามที่ปรึกษาหลังไมด์ ท่านบอกตรง ผู้หญิงนั่นคือ.... ที่ห่มผ้าสีทองเพราะท่านปรมาจารย์ ได้ทำบุญถวายผ้าไตร ส่งบุญให้เขา จึงห่มผ้าสีทอง

สรุป ..การถวายผ้าไตรจีวร ก็คือถวายปัจจัย 4 เมื่ออุทิศบุญให้ผู้รับ ดวงวิญญาณจะห่มผ้าสีทอง ทรงเครื่องทองทันที... ...

การถวยพระพุทธรูป เราถือคติ อุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรแล้วขออโหสิกรรม เมื่อเขาพอใจอโหสิกรรมให้ก็ย่อมระงับเวรทันที (มีตัวอย่างให้เห็นมามาก)

3. konun88

ส่งข้อความขอบคุณแผ่นจารชนวนสายเขาอ้อ

สายเขาของจริง

4. konun88

ยิงเลเซอร์โค้ด วมป ย่อจากวัดหมูเปิ้ง

5. konun88

สมเป็นลูกพระพาย ไวปานสายลม

วันจันทร์นัดรับหรมานครับ

การเสกกำลังนัดหมายครูบาอาจารย์ มีลงต้านภัยอนาคตด้วย

6. konun88

นับถอยหลังการเสก

ตามกำหนด พรุ่งนี้ ช่างจะไปเอากล่องใส่ด้วยจากโรงงาน ผมก็ไปรับจากช่าง

จากนั้นตีรถ ขึ้นเหนือเลยครับ

มีคำถามที่ผมถามที่ปรึกษาส่วนตัว...

แล้วเสกเสร็จ จะออกมาแบบใด ก็รอลุ้น เพราะเหนือคาดหมายแน่

ผมสงสัย หนุมานมีจริงหรือไม่??

ที่ปรึกษาบอก ในแง่ของวิชาลิงลม คือ เราจะได้พลังมา เป็นพลังจากครูบาอาจารย์ และสายเทพ

เรารู้กัน หนุมานมาจากเรื่องรามเกียรติ์ ซึ่งแน่นอน คงไม่มีใครบอกว่าคือเรื่องจริง

ย่อมเป็นเรื่องแต่ง... ตามคติพราหมณ์

ที่ปรึกษาบอกในแง่หลักธรรม ตัวละครนั้นก็คือ อุบายธรรม อย่างทศกัณฑ์ ก็ตัวแทนของกิเลสมาร

ทีนี้ในแง่พลังงาน หนุมานก็คล้ายพ่อแก่

พ่อแก่ เศียรฤาษีคือสัญลักษณ์ครูบาอาจารย์ ทีนี้ ครูบาอาจารย์คืออะไร

ย่อมหมายถึงดวงจิต วิญญาณพลังงานของผู้ร่ำเรียนวิชาเก่าก่อนที่มาตามคำเชิญของศิษย์ ในทางทิพย์บางท่านจะเห็นเป็นคนแก่ ชุดขาวฯลฯ เป็นฤาษีก็มี แต่ฤาษีก็มีหลายท่านสืบสายกันมา

หนุมานก็เช่นกัน ที่ปรึกษาให้ความเห็นเป็นดวงจิตของผู้ร่ำเรียนวิชาสายนี้มาก่อน ซึ่งมีมากมาย

ทีนี้ ในหนุมานรุ่นนี้เป็นมีอะไร... ก็รอท่าน QC รีวิวครับ เสกเสร็จผมก็จะถามที่ปรึกษาอีกที... แต่เดาว่า อาจเป็นรุกขเทวดา เพราะมวลสารเราศักดิ์สิทธิ์มีมาก แต่กระแสที่ออกย่อมเป็นแนวทางหนุมาน คือ ฤทธิ์เดช อำนาจบารมี...

แต่ แน่นอนจะให้มีดวงจิตเหมือนกุมารทอง หุ่นพยนต์ที่ ปกปักษ์ บนบานได้...

7. konun88

มาแล้วครับ กะลังบึ่งขึ้นเหนือ

8. konun88

หนุมานถึงมือที่ปรึกษาแล้ว

เป็นไงครับหลวงพี่

"ตุ๊บๆ เลย เหมือนสัมผัสตะกรุด"

มีชีวิตจิตใจยังครับ

"เหมือนเด็กคลอดแล้ว อุแว้แล้ว ยังไม่โต เสกเสร็จคงโตเลย กระแสหลากหลายกระจาย"

นวโลหะ กะชนวนรุ้งต่างกันไหมครับ

"นิดเดียว"

สรุป พรุ่งนี้เช้าตะวันขึ้น เริ่มเสกครับ

9. konun88

ประเดิม 3 เสือ ท่านกล่าวว่า "ฉกาจฉกรรจ์"

10. konun88

เนื้อนวโลหะ เมื่อวาน อุแว้ ตอนนี้โตแล้ว....!!!

11. konun88

หลวงบุญ ตรวจพลัง ท่านบอก ทำยาก ของละเอียดดี พลังดีมากๆ

12. konun88

จัดเต็ม. หลวงบุญบอกพลังไม่มีขีดจำกัด เติมเรื่อยๆ ยิ่งที่โล่งก็ได้เปรียบ

ในน้ำก็ได้ รบได้ทุกที่

ใครมาเล่นเราได้แค่ครั้งเดียว ครั้ง 2 ปิดงาน55

พกแล้วระวังตอนกินเหล้าจะของขึ้นง่าย 555

เรื่องเจ้าชู้ไม่ห้าม ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2020
  13. konun88

ครูบาสิงโต อภิญญาไร้เทียมทาน!!!!

ท่านเคยลงตะกรุดฟ้าสะท้าน ครั้งนึงจึงเป็นตะกรุดหมายเลข 1

นี่เป็นครั้งที่ 2 ที่ท่านลงหรมานให้

14. konun88

ผู้สืบทอดวิชาลับพันปี วิชาพระขรรค์สี๋กัญไชย

ท่านเสกเสร็จแนะนำให้ไปขอบารมีทิศตะวันตกของพระธาตุ!!!??

ที่ปรึกษากระซิบ "เหมือนท่านรู้เลย แผ่นทองเราได้มาทิศตะวันตก!!"

15. konun88

ที่ปรึกษา มาขอพรพลังพระธาตุ. ตามทิศที่ครูบาท่านบอก

16. konun88

เนื้อชนวนรุ้งครับ

นวโลหะจะใส่กล่องกำมะหยี่แดง แรงฤทธิ์

17. konun88

จากการแนะนำของครูบาอาจารย์ จึงเดินทางไกล เข้าเขตป่าลึก ไปพบปรมาจารย์ระดับตำนาน.....!!!!!?

ครูบาทอง... ผู้เป็นสุดยอดๆๆๆๆๆๆ!! ท่านเสกไม่ทันตั้งตัว ที่ปรึกษาบอก

ท่านลงบท "ยอดบารมีพันชั้น ฯลฯ "

แรงจนท่านปวดหัวเลย ส่วนผมของขึ้น จนเณรไปด้วยหันมามอง 555

จบเสกปัจฉิม.....

โพสหน้า รีวิวกระแสพลังครับ จะปราบทศทิศไหม????

18. konun88

ถวายเนื้อชนวนรุ้ง 200 องค์ นวโลหะ 20 องค์

สามารถบูชาได้ที่ท่านเลยครับ

นวโลหะ 1,200 บาท ชนวนรุ้ง 400 บาทค่าส่ง 100 บาท
    ท่านที่จองมา ผมจะแพคส่งให้. ช้าสุดพรุ่งนี้ครับ

19. konun88

จากการสัมผัสกระแสพลัง ท่านบอกพลังสาดพุ่งเหมือนกระสุนปืนออกไป 10 ทิศ

โดยกระแสพุ่งเป็นเหมือนเกลียวลวดสลิงออกไปไม่ต่ำกว่า 8 สาย

พลังเป็นสีแดง

มีดวงจิตเทพจิตบริสุทธิ์รักษาทุกองค์ เป็นเทพซุกซน ทะเล้น แต่อย่าไปแหย่นะ !!!

คนมีจิตไวจะสัมผัสได้ บนบานได้

20. konun88

วันนี้ได้ส่งบ้างแล้ว

ที่เหลือตามภาพ พรุ่งนี้บ่ายส่งให้จากลำพูนเลยครับ

มะรืนผมเดินทางกลับ ทุกท่านสามารถบูชาเนื้อชนวนรุ้งได้จากวัดเลยครับ

เนื้อนวโลหะ ผมเก็บส่วนตัวไว้ไม่มาก ถ้าหมดจากวัดค่อยมาบูชาที่ผมครับ

คำถามเกี่ยวกับหรมาน

1. มีคาถาบูชาไหม

ตอบ ที่ปรึกษาบอก เสกมาขนาดนี้แล้วไม่ต้องใช้คาถาครับ เดียวไม่ตรงสายเอา หากอยากใช้ก็ใช้คาถามาตรฐานสากล คือ...."หะนุมานะ"

2. เทียบกับตะกรุด ท่านว่า สูสีกันเลย แต่พลังคนละแบบ...

3. เนื้อชนวนรุ้งกับนวโลหะ. พลังต่างกันนิดหน่อย นวโลหะมหาอำนาจแข็งกว่า แต่ ไม่ต่างมาก

4. ความรุนแรงของพลัง.... ท่านบอก ปราบทศทิศ!!!!!!

จบข่าวรอ QC รีวิวได้ครับ จริงไหม