นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขณะนี้ สมาชิกที่เป็นทหารได้เดินทางกลับบ้านถึง นราธิวาสแล้วครับ พรุ่งนี้จะเดินทางไปปัตตานี เพื่อภารกิจนำแหวนอสนีบาตที่ผมเก็บส่วนตัวชุดสุดท้ายที่มอบให้ เพื่อนำไปแจกแก่ผู้เสี่ยงภัย เพื่อว่าจะได้รับทราบผลกันแบบเด็ด ๆ

ผมการันตีในแหวนรุ่นนี้มากเพราะตั้งใจทำเป็นแหวนรุ่นสุดท้ายแล้ว ขณะนี้จิตใจผมเองก็ถือว่านิ่งสงบไม่มีความรู้สึกอยากจะสร้างอะไรเลยครับ คงอีกนานกว่าจะคึกอยากทำอะไร แต่อย่างที่ผู้ติดตามมา....ทราบ หากจะทำอีกต้องยิ่งกว่าเดิม ซึ่งผมเองก็จนปัญญาจะให้ยิ่งกว่านี้อีกแล้วครับ

...ผมได้รับรู้รับทราบจากผู้ทรงจิตหลายท่าน ตอบตรงกันว่า ปีหน้าที่จะถึงนี้ กระต่ายหมายจันทร์อาจเป็นกระต่ายไฟหรือโดนปิ้งย่าง555

...พูดง่ายๆ มันจะไม่สุขสบายใจอย่างที่คิด แต่ทุกสิ่งในโลกมีขึ้นลง เปลี่ยนแปลง ไปตามกฎแห่งไตรลักษณ์อยู่แล้ว มีสุขย่อมมีทุกข์ปะปนกันไป

อย่างไรก็ตาม แหวนอสนีบาตพิฆาตที่ผมถือว่าเป็นที่สุดแห่งปีในเครื่องราง ที่ผมเองทุ่มเท จะไม่ให้มารศาสนาที่ผมรู้จักมีปัญญาสร้างได้เทียบเท่าก็จะเป็นเช่นนั้น

ไม่ว่า จะมีโรคภัยที่ร้ายกว่าเดิม หรือมีภัยธรรมชาติ ภัยจากจิตใจคนที่วิปริตแปรปรวน ภัยผลจากสงคราม บุญกุศลที่เราทำมาบวกกับแหวนอสนีบาตพิฆาต ก็จะทำให้เรารอดพ้นไปแน่นอนครับ...

อย่าลืมนะครับ มีพระตระกูลผสมผงสมเด็จซักองค์ แหวน 1 วงก็จะผ่านพ้นไปได้ครับ...
    (อย่าลืมว่าแหวนชุดนี้ ชนวนลงมหาสะท้อน ก๋าสะท้อนไปเต็มพิกัด)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2022
  2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ดังที่ท่านอาจารย์ขาวลงวิชา อสนีบาตพิฆาต กันฟ้ากันไฟกันภัยทุกประการ... นับว่าไม่เสียเปล่า...

แหวนที่ผมเก็บชุดสุดท้ายฝากสมาชิกทหารไปแจกในพื้นที่ เรียกว่าจะได้รับผลกันชัด ๆ เพราะถ้าไม่สนิทเขาก็ไม่มีเล่า แต่ชุดนี้เรียกว่ารอรับฟังประสบการณ์กันเลย

....ย้ำ นี่คือที่สุดแห่งปี และจะเป็นของขวัญปีใหม่สำหรับผม สำหรับทุก ๆ ท่านครับ.... ทุก ๆ ท่านจะได้รับรู้รับทราบความปรารถนาดีจากครูบาอาจารย์ที่มีให้ครับ...

แล้วมาคอยชมกันว่าแหวนนี้ จะ "พลิกแผ่นดินหาจริงหรือไม่ ???" จัดอยู่ในทำเนียบเครื่องรางสะท้านแผ่นดิน...

3. konun88

การแก้คุณไสย หลวงปู่เหิรอาจารย์ผมสั่งเลยนะอย่าไปทำ เพราะมันจะส่งผลต่อเราได้ในการเปลี่ยนกรรมผู้อื่น จะมีผล 2 อย่างที่ผู้รู้สอนมาจากผลพิษคุณไสย

1.พิษคุณไสยที่ขับออกอาจตกหล่นบนพื้น คนอื่นไม่รู้เรื่องไปเหยียบโดนยุ่งเลย อันนี้จากประสบการณ์จริงที่ผมไปอาบน้ำมนต์จากครูบาท่านนึงที่มรณภาพแล้ว ท่านให้ไปนอกวัดเลย เดี๋ยวตกในวัดคนอื่นมาเหยียบจะยุ่ง

2. พิษที่ขับออกจะไปไหนต่อ ซึ่งครูบาอาจารย์ที่โหดหน่อยก็จะส่งกลับไปยังผู้ทำ หรือขับออกแล้วมันกลับไปหาที่เกิดมันเอง

....หากเป็นพระผู้เมตตาท่านจะรับพิษนี้ไว้เอง ซึ่งส่งผลให้เวลาท่านมรณภาพ กระดูกท่านจะเป็นสีดำ อันนี้เห็นเองคือกระดูกอาจารย์ผม หลวงปู่โน ที่ดำทุกชิ้นเลย

...พี่ที่ให้ผงหลวงปู่โตผมได้เล่า มีหลวงปู่ปรมาจารย์ผู้ยิ่งใหญ่ท่านหนึ่ง ได้ขับพิษคุณไสยให้บุคคลสำคัญท่านหนึ่ง ซึ่งท่านก็รับพิษนี้ไว้เอง ส่งผลให้ในเวลาไม่นานนัก หลวงปู่ท่านนี้ก็ละสังขาร ที่พี่เขารู้เพราะเขาเคยไปรับใช้หลวงปู่ท่านนี้จึงรู้เรื่องนี้ ผมเสียดายตรงพี่เขาไม่เก็บผงวิเศษหลวงปู่ท่านนี้ไว้55

โดยสรุป นับว่าแหวนอสนีบาตได้มีผลที่คาดไม่ถึงหลายอย่าง ไม่ว่าเป็นโชคลาภ มหาสะท้อน และขับพิษคุณไสย เพราะด้านอื่นๆ เช่นคุ้มครอง มหาอุต มหาปราบน่ะมีอยู่แล้วจากชนวน...

4. shaj

shaj เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2012
    ขอร่วมบุญรายการนี้ครับ

5. konun88

ผมทุ่มเทมากที่สุด เรียกว่าเต็มที่เพื่อสิ่งนี้ละครับในแหวนนี้

1.เพื่อล้างแผลใจที่พลาดสร้างแหวนยักษ์แล้วได้ผลไม่เต็มที่ตามหวัง

2. โดนอาจารย์ใหญ่ 2 ท่านมาย้ำให้สร้าง ๆ จนผมโวยในฝันว่าขาดทุนสิครับ จะให้ทำหาเงินมาให้เลย ท่านก็เลยหามาให้ (มีพรรคพวกช่วยออกทุนและผมมีโชคลาภเองด้วย)

3. ทุ่มเทงบประมาณมากที่สุด ใส่ชนวนมวลสารที่มีค่ามากที่สุดไม่มียั้ง

4. เสกอลังการณ์ที่สุดผ่านพิธีใหญ่ปฐมที่หลวงปู่ทวดบูรพา...(ก่อนหน้านี้ขอพรหลวงปู่โต หลวงปู่ใหญ่มาด้วย และได้ชนวนจากศิษย์หลวงปู่ใหญ่บรมครูเทพโลกอุดร 5 แผ่น)

5. ปลุกเสกด้านไสยเวทย์อาคมโดยฆราวาสผู้ซ่อนกายคุณธรรมสูง รวมพลังวิชา 4 สาย... เสกทั้งเพชฌฆาตฤกษ์ โจโรฤกษ์ (สำคัญมากไม่งั้นจะมีแต่แนวพระยุ่งเลย) อย่างที่บอกผมไม่เน้นแนวพระมากเพราะเราจะไปแจกทหารไปยิงโจร รบกับมาร ให้ห้อยพระสมเด็จจะได้ผลรึ ??

6.ปลุกเสก 4 ภาค กลาง ตะวันออก ... จากนั้นไปอีสานและเหนือ เรียกว่าขับรถ เดินทางไกลที่สุดในชีวิตผมเลย ขี้เกียจละครับ.. แต่ต้องทำเพื่อภารกิจให้ของดีช่วยคนได้...ชนิดที่เจ้าของได้ไปต้องเอ่ยว่า "แรงที่สุดที่พบมา" "ไม่เคยมีประสบการณ์แบบนี้" "ไม่เคยเจออะไรแบบนี้มาก่อนเลย" เป็นต้น..

ย้ำ ... ดีที่สุดที่ผมเคยสร้างมาครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2023
  6. konun88

บางท่านอาจได้ยินคำว่า "กายสิทธิ์" ซึ่งมีทั้งเกิดตามธรรมชาติ และเราสร้างขึ้น ถ้าเกิดตามธรรมชาติก็พวกเหล็กไหล แร่กายสิทธิ์...

โลหะธาตุหากผ่านการเสกมาก ๆ เสกหนัก ๆ ก็อาจแปรธาตุได้ อย่างเหรียญระดับปรมาจารย์ของแผ่นดินที่ผ่านการเสกจนเรียกว่าขลังเหมือนเหล็กไหลเลยก็มี

ชนวนบางอย่าง ผมเดินทางไกลเรียกว่าไปค้างต่างจังหวัดเลยก็มี เพราะไปกลับวันเดียวไม่ทันเพื่อแผ่นจาร 5 แผ่นนี่ละครับ เรียกว่าถ้าขาดก็ไม่ครบสูตร

และในชนวนแหวนก็มีเหล็กไหลสุริยันราชาด้วย

ดังนั้นหากใส่แหวนทำบุญ สวดมนต์ไหว้พระแน่นอนก็จะซึมซับพลังมงคล จริงๆ ร่างกายจิตใจเราก็ซึมซับอยู่แล้วนะครับ อย่างที่ว่าสะสมบุญและบาปไป จิตใจเราบางอย่างเราคิดว่าลืมแต่พลังเหล่านี้ก็จะปรากฎเมื่อถึงเวลา

ใส่แหวนทำสิ่งดีๆ ก็จะซึมซับพลังที่ดีเข้าไป และมีการปรับเปลี่ยนไปให้เหมาะสมกับเจ้าของ เสริมสิ่งที่ขาด ป้องกันพลังไม่ดี รวมถึงส่งเสริมดวงชะตาด้วย...เรียกว่าเจ้าของก็อาจปลุกเสกได้ด้วยการปฏิบัติของเราเอง
    โดยสรุป หากเชื่อถืออาจจะเกิดสิ่งที่คาดไม่ถึงแน่นอนครับ..

7. konun88

ฝากสมาชิก..ค่อยๆแจกผู้ที่สมควรได้รับ

8. konun88

ไม่กี่วันก่อนผมได้คุยกับเจ้าของกิจการท่านนึงบ่นถึงภาวะย่ำแย่ ซึ่งมีกันเยอะมีแต่ประกาศขายโรงงานแต่ก็ขายไม่ได้ รวมถึงมีผู้เช่าจะฆ่าตัวตายอีก ซึ่งเราเข้าใจตอนนี้ว่า มีแต่ผู้แข็งแกร่งจึงจะอยู่รอด .... ผมนึกถึงที่ผมฝันถึงอาจารย์ใหญ่ 2 ท่านเลยครับ นับว่าเริ่มเห็นปรากฎแล้ว

แต่สิ่งสำคัญผมต้องการสร้างให้ กันพิษจากสงครามนิวเคลียร์กันเลย และป้องกันหลีกเลี่ยงผลกระทบภัยธรรมชาติ คือ เราต้านธรรมชาติไม่ได้แต่ให้หลีกเลี่ยงได้

และที่สำคัญแจกผู้เสี่ยงภัยให้กันภัยอาวุธ และยกระดับชีวิตให้ดีขึ้น แต่ไป ๆ มา ๆ ผลตอนนี้ไปออกโชคลาภอย่างแรก55 และไปแก้อำนาจคุณไสย มนต์ดำอย่างฉมัง...นับว่าคนสร้าง งง คาดไม่ถึง ซึ่งก็ดีครับ... ก็หวังว่าทุกท่านจะได้นำไปใช้ให้เกิดผลจริงๆ

9. konun88

ดังเจตนาการสร้าง เพื่อให้ผู้ได้ไปมีชีวิตที่ดีขึ้น ซึ่งโชคลาภ ครูบาอาจารย์ท่านคงกำหนดแล้วให้มีด้านใดบ้าง

ขอให้ทุกท่านผ่านพ้นกลียุคไปด้วยกันครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2023
  10. konun88

ท่านนี้บูชาไปวงเดียวตั้งแต่ พฤศจิกายนปีที่แล้ว มาแจ้งผลเมื่อคืน

...นับว่าแหวนอยู่เหนือกาลเวลาจริง ๆ ไม่ใช่ดีเด่นแค่แรก ๆ นี่ละครับ คำพยากรณ์ว่า "ต่อไปจะพลิกแผ่นดินหา" อาจเป็นจริงก็ได้ แต่สิ่งสำคัญผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่า แหวนอสนีบาตพิฆาตจัดอยู่ในทำเนียบ เครื่องรางสะท้านแผ่นดิน

11. konun88

กระทู้นี้อีกไม่นานจะครบ 7 ปีแล้วครับ ผมสร้างขึ้นมาเพื่อเล่าเรื่องประสบการณ์ต่าง ๆ ในเส้นทางนี้ รวมถึงการทำบุญด้วย มิได้มุ่งหวังทางการค้ามาขายของเป็นหลัก...

ซึ่งผมดีใจมากที่ประสบการณ์ยาวนานตั้งแต่เด็ก ๆ ที่ชอบของขลัง มากลั่นกรองคัดแยกในกระทู้นี้ได้ตกผลึกมาจนถึงขีดสุด อย่างด้านพระเครื่องก็จบที่ชุดผงหลวงปู่โต ซึ่งถือว่าสวรรค์มอบให้มา

ส่วนด้านเครื่องรางก็มาจบที่แหวนรุ่นสุดท้ายนี่ละครับ คือ แหวนอสนีบาตพิฆาต ที่ตอนแรกมุ่งมั่นด้านมหาปราบเพื่อแจกทหารผู้เสี่ยงภัย และให้ผู้สนใจบูชาเพื่อมุ่งด้านคุ้มครอง มหาปราบให้เหมาะกับกลียุคนี้ แต่ปรากฎว่าดีเด่นด้านโชคลาภ เลยนึกออก บทรัตนสูตรที่ครูบาอาจารย์จารให้ตั้งแต่ชนวน การเสก คำว่ากลียุค ก็รวมถึงด้านความยากจน ความทุกข์ยากด้วย ซึ่งจากนี้จะมีมากขึ้นเรื่อยๆ

ทำให้แหวนดีเด่นด้านมหาลาภไปด้วย จะกล่าวว่าครบทุกด้านก็ไม่ผิด ยิ่งพวกคุณไสยมนต์ดำนี่เข้าทางเลย นอกจากขับออกยังส่งกลับไปยังผู้ทำซะอีก55

สรุป ผมได้ล้างแผลใจจากความผิดพลาดในการสร้างรุ่นแรกที่มารศาสนาเอาไปปู้ยี้ปูยำเรียบร้อยแล้วครับ (มันเอาทำบุญไม่ครบวัตถุประสงค์)

แต่ผมได้ทำบุญครบถ้วนตามวัตถุประสงค์ทุกประการแล้ว... ถือว่าได้สร้างความดีมากกว่าเดิมนี่เอง...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มกราคม 2023
  12. konun88

มอไซที่ได้แหวนไปครับ

13. konun88

ที่ให้บูชาวัตถุมงคลเพื่องานบุญ ได้สำเร็จแล้วนะครับ ทำบุญครบถ้วนแล้ว

14. konun88

15. konun88

ปัญหาอย่างนึงของแหวนคือโดนรูดได้ครับ55

16. konun88

ขณะนี้มีการปะทะโจรกันบ่อยมาก ดีที่ส่งแหวนไปแจกได้ตรงจุดเลยครับ

ผมมีความลับจาบอก !!!!! ...

ปีก่อนนู้ ที่สร้างพระผงพระเจ้า 5 พระองค์หรือพระเจ้าครอบไตรภพ ผมได้ไปขอครูบาอาจารย์ท่านนึงเสกให้ด้วย (เสก 5 ท่านตามกำลังพระเจ้า 5 พระองค์)

ในท่านนึงผมไปหนแรก ผมตกใจในกระแสจิตท่านมาก...

ภายหลังไปหาท่านหลายครั้งจนทราบว่าสมัยฆราวาสท่านทำงานการโยธาเดินทางไปทั่วประเทศ โดยท่านชอบไปนอนวัดแต่ละที่ และหนึ่งในนั้นคือ หลวงพ่อกวย ชัยนาท

ท่านได้ร่ำเรียนวิชามนต์พระกาฬมาด้วยกับหลวงพ่อกวยท่านเอง

แหวนอสนีบาตพิฆาต ผมจึงขอท่านลงมนต์พระกาฬมาด้วย... (ผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้เพราะไม่สนิทกับท่าน กลัวไม่เหมาะสม)

เมื่อพระกาฬ + ก๋าสะท้อน = ????

นั่นละครับบอกแล้วว่าต่อไปจะพลิกแผ่นดินหา !!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2023
  17. konun88

เกศาพระอริยเจ้าท่านหนึ่งครับ ไม่ใช่ได้มาง่ายๆ ใช้เวลา 1 ปีครับถึงได้มาเอง ยากมากถึงยากที่สุด55

คือตอนแรกผมขอเกศาท่านจากพระที่ดูแล ท่านไม่ให้ ท่านบอกว่าพระอริยเจ้าท่านสั่งไว้อย่าให้เกศาใคร เพราะเดี๋ยวดูแลไม่ดีจะเป็นบาปกรรมแก่เราเอง ผมก็เลยเข้าใจ ก็ไม่ได้เสียใจอะไรเพราะไม่คิดจะมาสร้างพระอะไรแล้ว

จากนั้นก็ไปทำบุญเรื่อยๆ เกือบทุกเดือนครับ จนเวลาผ่านไปเกือบปี หลวงปู่พระอริยเจ้าท่านก็เอ่ยมาเองว่าไม่รู้จะแจกอะไร พระที่ดูแลเลยกล่าวว่า "เขาอยากได้เกศาให้เกศาเขาไหมครับ" หลวงปู่พระอริยเจ้าท่านก็เลยตกลงจะให้ ก็รอเวลาเดือนถัดไปนำผะอบไปขอรับ

สุดท้าย ผะอบผมใหญ่ไป 555 พระที่ดูแลบอกไว้รอบหน้าจะจัดให้ ก็รอไปอีก รวมๆ 1 ปีเต็มพอดีครับถึงได้เกศามา 555่ ผมถ่ายภาพเปรียบเทียบไว้

จากนั้นก็สวดมนต์ภาวนาเต็มที่ ซึ่งผมก็หยิบดูเป็นระยะ ๆ นะก็ไม่มีอะไร ซึ่งช่วงนี้ลงทุนไม่ดูซีรีย์เกา เพื่อรักษาระดับจิต ล่าสุด คืนนี้นึกเอะใจหยิบมาดู ก็เลยแจ๊คพอตแตก ...

ความอัศจรรย์ในพระพุทธศาสนามีเสมอครับ...

หลวงปู่ท่านนี้ ผมเคยกล่าวแล้วไม่ได้นำแหวนอสนีบาตพิฆาตเราไปให้ท่านอธิษฐานจิตเสกนะครับ เพราะพิจารณาแล้ว หากท่านเสก แหวนอสนีบาตพิฆาตได้เปลี่ยนชื่อเป็นแหวนเหมันต์แน่ครับ55

18. konun88

ล่าสุด ท่านอาจารย์ขาวไลน์มาให้อ่านเองครับ

มีซินแสรวยมากมาหาที่บ้าน อาจารย์เลยให้แหวนไป 1 วง เขาจับบอกแรงเด่นเมตตา อาจารย์ก็ยิ้มๆ

ล่าสุด เขาเอาไปให้อาจารย์เขาจับอีกที เท่านั้นละ ตามที่เห็น 555

อาจารย์เปรียบเทียบให้ฟัง การดูพลังไม่ได้ดูง่ายๆ นะ 55

19. konun88

โทรคุยกับอาจารย์ขาว ท่านย้ำ "นี่เป็นครั้งแรกที่ลงวิชาอสนีบาตพิฆาต" !!!

ผมบอก" มหาสะท้อนที่อาจารย์ลงดีมากเลยครับ ไม่เจอพวกกวนประสาทเลย 55 "

ท่านบอก ถ้าท่านไม่มีครอบครัวคงสุดๆเหมือนกัน เพราะท่านไม่ชอบการรังแกกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2023
  20. konun88

การอ่านรีวิวกระแสพลังผมชอบนะ จะดูว่ามีท่านใดเช็คแม่นๆไหม

ตอนนี้รอลุ้นท่านนึงว่าจะอ่านการซ่อนกลที่ซ่อนไว้ได้รึเปล่า 55

แหวนนี้ยังมีปริศนาอีกครับ แต่ผู้ได้ไปไม่ต้องสนใจหรอกครับ เพราะใช้ไปก็รู้เองครับ ขนาดท่านอาจารย์ขาวยังใส่ทุกวันเลย ท่านบอกไม่เคยชอบขนาดนี้มาก่อน กระแสเนื้อจัดจริงๆ

21. konun88

การแก้คุณไสย แทบจะเป็นอานุภาพหลัก ๆ ที่เห็นได้ชัดเจนจากแหวนแล้วนะครับ

ในฐานะที่ผมเองก็เคยโดนมาหลายรอบ จึงรู้ความทรมาณด้านนี้ดีครับ จะเรียกว่าโดนมาแล้วเลยรู้ดีก็ย่อมได้ ซึ่งผมเตรียมตั้งแต่ชนวนมวลสารแล้วครับสำหรับด้านนี้โดยเฉพาะเรียกว่าหากไม่รู้แก้ยังไงเพราะผู้ที่แก้ทางนี้ได้หายาก และอาจโดนหลอกลวงเอาได้ ...

แหวนนี้จะเป็นสิ่งที่ช่วยตัวเราเองได้อย่างแท้จริง หากใส่ไว้รับรองจะป้องกันแบบเต็มพิกัด...

22. konun88

ให้ตรวจแบบไม่ได้บอกว่าลงมนต์พระกาฬก่อนนะครับ ให้เขาบอกมาเอง.. ผมเองก็พึ่งมาเปิดเผยนี่ละครับ ตอนแหวนหมดแล้ว เพราะไม่ได้ถ่ายรูปตอนเสกด้วย ..

สิ่งสำคัญครูบาอาจารย์ที่ลงท่านเรียนกับหลวงพ่อกวยมาโดยตรง และพรรคพวกที่แนะนำยืนยัน "ท่านเป็นพระอริยะเจ้า" (ความเชื่อส่วนบุคคล) !!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2023