นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นมหาสิทธิโชค)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หัวใจหลัก ผงหลวงปู่โต...

อิฐยอดพระธาตุเก่าแก่พันปี... นำเสกเพิ่มพิธีกริชมหาปราบพิชิตชัย...

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เกศาสุดยอดครูบาอาจารย์... ดังผมเล่าไปใช้เวลา 1 ปีนะครับถึงได้มา... เพราะแรก ๆ ขอจากศิษย์ท่าน ท่านบอกหลวงปู่ท่านสั่งไว้อย่าให้ใคร เพราะคนได้ไปอาจนำไปบูชาไม่เหมาะสมจะเป็นบาปเอา ผมก็เลยเฉย ๆ แต่ก็ไปทำบุญเรื่อยๆ จนหลวงปู่ท่านบอกกับศิษย์ท่านว่าไม่รู้จะให้อะไรดี ศิษย์ท่านเลยได้โอกาสกล่าวว่า "เขาอยากได้เกศา" หลวงปู่ท่านเลยสั่งบอกเอาผะอบมานะ เดือนถัดมาผมก็จัดไปแต่ศิษย์ท่านบอกรอคราวหน้าเดี๋ยวจัดใส่ผะอบให้ สรุป ไป ๆ มา ๆ ปีเต็มพอดีถึงได้มา..

จุดเริ่มต้นดังเคยเล่าผมเดินทางนำพระแหวกม่านไปขอครูบาอธิษฐานจิต 2 ท่าน หลวงปู่ท่านเป็นท่านแรก เย็นวันนั้นนอนโรงแรมก็จับพระทำสมาธิ ตกใจว่าทำไมจิตถึงสงบได้รวดเร็ว ดำดิ่งจนแทบช็อค
    ...ก็ทบทวนองค์ไหนนะช่วยเรา ซึ่งก็สัมผัสกระแสท่านไม่ได้เลยว่าท่านไหน เลยคิดว่าน่าเป็นท่านแรก..

...เดือนถัดมาก็ไปท่านเดียว ก็ใช่จริงๆ หลังจากนั้นคุยกับศิษย์ท่านเลยทราบความอัศจรรย์ ยิ่งกว่าถูกหวยใหญ่...

...ปกติผมเดินทางไปทำบุญจะนอนโรงแรมในเมือง มีครั้งหนึ่งผมนอนโรงแรมใกล้ชายหาด...ตอนกะลังจะไปทำบุญ คนใกล้ชิดถาม "พี่ทำไมทำบุญที่นี่หนักจัง ขนาดครูบา...ยังไม่ขนาดนี้เลย ?" ผมก็สะอึก "จะให้พี่ตอบยังไง?" คือไม่รู้จะตอบยังไงเดี๋ยวกลายเป็นลำเอียง55

หลังทำบุญถวายของเสร็จ หลวงปู่ท่านกล่าวว่า "วันนี้นอนริมทะเลเหรอ ?" !!!!!! คนใกล้ชิดผมตกใจ...ออกจากกุฏิ ผมบอกคนใกล้ชิด "รู้แล้วใช่ไหมทำไมพี่ทำบุญที่นี่เต็มที่" 555 ส่วนคนใกล้ชิดผมบอก..."ไม่น่าเชื่อ เห็นจะ ๆ เลย.."

เกศาท่านก็จะมาบรรจุในโครงการสำคัญต่อไปครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2023
  3. konun88

ผงงาพิฆาต เสกพร้อมจ้าวเวหาพญาสุบรรณปราบไตรภพ งาพิฆาตดังเคยเล่าไป เป็นงาของช้างที่ใช้งาฆ่าควาญช้างตาย...

ผงว่าน 300 ชนิดที่อาจารย์ขาวใช้บรรจุในตะกรุดสำคัญ ๆ ผมได้นำเข้าพิธีเสกสำคัญสายเทพที่เห็นความอัศจรรย์กับตา

ว่านปัจจุบันมีขายตามในเฟส เรียกว่าครบทุกชนิด ส่วนขลังไม่ขลังอันนี้ไม่ออกความเห็น55 แต่ผมไม่เคยสนใจจะซื้อเลย.. เพราะผมชอบแบบโบราณ

ว่านมีอิทธิคุณสำคัญในตัวเอง ผู้มีวิชาอาคมแต่โบราณจะปลูกเอง เลี้ยงเอง เรียกว่ามีพิธีกรรมตั้งแต่วันขุด วันปลูก กระถางยังต้องมีแผ่นยันต์ รดน้ำทีเสกน้ำมนต์ที

ความพิเศษของว่านอาถรรพ์คือป้องกันการคัดถอนทางอาคมมีเทพรักษา ว่านสายผีก็มีนะเช่นว่านผีโพง

แล้วจะมาเล่าว่าผมได้ของดีชนิดที่ผมดีใจรองจากได้ผงหลวงปู่โตเช่นไร ??

4. konun88

ย้อนอดีตอันสำคัญ อันเป็นพื้นฐานในการสร้างแหวนอสนีบาตพิฆาต...

ครั้งหนึ่ง ผมได้รับคำเชิญชวนจากศิษย์ปรมาจารย์ท่านสำคัญ ให้มาร่วมพิธีเสก โดยได้คุยกันช่วงเย็นก่อนวันเริ่มงาน ผมรีบตอบรับคำชวนทันทีและเก็บของเดินทาง

เดินทางใกล้ค่ำวันนั้นเลยแบบด่วนจี๋ ถึงโรงแรมเที่ยงคืน นอนไม่กี่ ชม. เช้ามารีบไปวัด ซึ่งฟ้าครึ้มมาก ฝนปรอย ๆ พอหลังเพล ก็มีพิธีบวงสรวงผมร่วมพิธีด้วย

เห็นกับตาครับ !!!! เมฆครึ้มที่เต็มท้องฟ้าก็แยกออก จนเกิดอาทิตย์ทรงกลด จนถึงเวลาก็ปลุกเสก จนเสกเสร็จสิ้น ผมรอสักพัก รับวัตถุมงคลก็ลาเดินทางกลับ

ออกมานอกวัดซักพัก ถนนเปียก ก็คิดในใจแสดงว่ารอบ ๆ วัดฝนตก และขับไปอีกหน่อย กะหาร้านข้าวกินหน่อย ฝนก็ตกหนัก หนักมากจนขับลำบากมาก...

ได้รับแจ้งจากทางวัดว่า หลังผมกลับฝนก็ตกหนักเช่นกัน แสดงว่าช่วงพิธีฝนไปตกรอบ ๆ วัดไม่ให้รบกวนพิธีเสก ...

ความอัศจรรย์แบบนี้บางที่อาจบอกเรื่องปกติถ้าซึ่งผมเคยได้ยินการเสกหมู่หลายองค์ก็ทำได้ แต่นี่คือ ปลุกเสกเดี่ยวครับ..เลยไม่ปกติ

และวัตถุมงคลที่ผมได้มา วันถัดมาหวยออก ศิษย์หลวงปู่ท่านทักมาถามเลยถูกหวยไหม เลขเหรียญเลยนะ ซึ่งผมลงรูปโชว์ท่านอยู่ แต่ไม่ได้ซื้อครับ ออก 2 ตัวบน งวดถัดมาออก 2 ตัวล่าง...

ในรุ่นต่อมาที่วัดสร้างผมเห็นไม่ค่อยถูกใจเลยไม่ได้เช่าบูชาและไม่ได้ร่วมเสก เพราะเหนื่อยจากการเสกแหวนมาแล้วอยากพัก

ศิษย์ท่านที่วัดก็ทักมาจะส่งพระให้เป็นที่ระลึก ผมก็แกะถ่ายรูปโชว์และคนใกล้ชิดเอาเลขพระไปซื้อหวย ก็ออกตรงๆ จริงๆ ศิษย์ท่านแซว "หลวงปู่ให้โชค !!"

รุ่นถัดมาผมตั้งใจบูชาเต็มที่ ผล...หลวงปู่ท่านละสังขารก่อนแต่ได้เสกแผ่นชนวนไว้ ทางวัดก็นำพระมาทำพิธีหน้าโลงบรรจุร่างท่านตามสูตร

ผมก็รอดูจะเลขพระจะออกหวยไหม ผล งวดแรกไม่ออก งวด ต่อมาไม่ออก มาออกงวดที่ 3 (สงสัยหลวงปู่ไม่ได้เสกด้วยองค์ท่านเองเลยแรงน้อยหน่อย555)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2023
  5. konun88

มหาว่านมรดกครูบาอิน ผมได้รับจากศิษย์ครูบาอินเองกับมือ โดยท่านเล่าว่าได้ไปหาว่านยามากันเอง และผ่านการเสกโดยครูบาอินมาเรียบร้อย พิเศษผมได้นำเสกพร้อมแหวนอสนีบาตพิฆาตด้วย

6. konun88

หลังได้พบครูบาอาจารย์มากมายหลายท่าน ซึ่งแต่ละท่านก็เด่นและเมตตาแตกต่างกัน เราจะไม่เปรียบเทียบว่าท่านใดเก่งกว่าใครเพราะเกินกว่าที่เราจะเข้าใจ

ดังครูบาที่ผมไปหาท่านมาหลายปี แรก ๆ สัมผัสอะไรไม่ได้เลยดูเหมือนพระธรรมดาแต่ลึก ๆ sense ผมรู้สึกว่าท่านไม่ธรรมดาจนผ่านมาหลายครั้งเลยเข้าใจ และมั่นใจว่า "สูงส่งคืนสู่สามัญเป็นเช่นนี้เอง" ซึ่งภายหลังก็ได้พบความอัศจรรย์หลายอย่าง ผมจึงกล้าขอเกศาท่านมา ซึ่งก็หลายปี 4-5 ปีนะครับได้มา 2 รอบ ไม่ใช่ขอปุ๊ปได้ปั๊ป... ดังเล่าไปแล้ว

และตอนที่ผมเจออุปสรรคสาหัสปลายปีที่แล้วกับต้นปีนี้ ก็ไปหาท่าน3-4 รอบขอความเมตตาชี้แนะซึ่งก็ได้คำชี้แนะที่แม่นยำที่สุด (ท่านจะไม่ตอบตรงๆ จะบอกใบ้)

นอกจากนี้ก็มีครูบาอาจารย์อีกท่านที่ผมไม่กล้าพูดว่าสนิทหรือใกล้ชิด เพราะนาน ๆ ไปหาท่านที ก็ได้คุยกับท่านไม่กี่ครั้งเองครับ ท่านจะเงียบไม่ค่อยพูด แต่ผมเคารพท่านถึงขีดสุดเพราะอัศจรรย์ในกระแสจิตและวิชาที่ท่านมี

ที่ชัดเจนตอนสร้างกริชปราบไตรจักรทิ้งทวน ผมได้ส่งของไปฝากศิษย์ท่านขอนำพาให้หลวงปู่ท่านเสกให้ 1 อาทิตย์ วันครบกำหนดผมไปรับ ในกล่องมีไม้พญางิ้วดำ 1 ท่อนผมส่งไปตรวจกระแสพลัง ผู้ตรวจกล่าวว่า "สุดยอดอภิมหาพิสดารโคตรไร้เทียมทาน มหาอำนาจมหาปราบไร้เทียมทานจริง ๆ"

นั่นคือเสก 1 อาทิตย์เองนะครับ หลังจากนั้นก็มี 2 รุ่นที่ผมขอความเมตตาท่านเสก 7 เสาร์ 7 อังคารก็สำเร็จด้วยดี เรียกว่าเดี่ยวได้อย่างมั่นใจ... จนล่าสุดคือแหวนอสนีบาตพิฆาต

ความพิเศษที่ทำให้ผมเคารพท่านมาก และเสียใจสุด ๆ หลังท่านละสังขารจนหมดอารมณ์สร้างวัตถุมงคลอีกเลย คือ

1. ของที่ท่านเสกจะอ่านกระแสพลังจากภาพไม่ได้เต็มที่ คือโดนอั้น เราจะคิดว่าขลังไม่มากจนพลาดโอกาสหลายอย่าง ภายหลังดูของจริงเลยเข้าใจว่ามีความพิสดารให้อ่านกระแสไม่ได้ ให้คนเก่งๆ คนอื่นดูก็ตอบตรงกัน

2. ผู้ที่เคยนำของท่านไปตรวจกระแสจะตอบตรงกันว่า "วิชาท่านพิสดารไม่เหมือนใคร" ซึ่งตามประวัติท่านก็เป็นเช่นนั้นจริงๆ สมัยหนุ่มท่านเดินทางข้ามไป สปป.ลาว เรียนวิชาสายสำเร็จลุน จากสหธรรมมิกของหลวงปู่สำเร็จลุน และมหาฤาษีฯลฯ และร่ำเรียนมามากมาย

3. ตำราวิชาของท่านก็ คล้ายกับที่ผมเคยศึกษามา และของที่ท่านเสกให้ก็สำเร็จด้วยดีทุกรุ่นจนน่าตกใจ ทั้งที่ผมเองก็ไม่ได้ใกล้ชิดอะไรกับท่านมาก เรียกว่าคุยกับศิษย์ท่านบ้างนาน ๆ ที

โดยสรุป ผู้รู้หลายท่านกล่าวว่า ท่านบัง อั้นกระแสในการตรวจสอบเพราะท่านไม่อยากดังมาก ซึ่งก็เป็นเช่นนั้นจริงๆ แต่ความขลังนี่ผมได้เห็นกับตา สัมผัสมากับตัวดังเล่าไปแล้ว...

หลังท่านละสังขารผมเสียใจสุด ๆ จนหมดอารมณ์สร้างอะไรอีกเลย จนไม่นานนี้ก็เกิดความอัศจรรย์ที่ดีใจมาก รองจากได้ผงหลวงปู่โต... !!!! ????

7. konun88

ในคืนวันที่พระพุทธเจ้า ก่อนที่พระองค์จะทรงตรัสรู้นั้น ได้ประทับนั่งบนบัลลังก์หญ้าคา ที่โสตถิยะพราหมณ์ถวายใต้ต้นมหาโพธิ์นั้นพระองค์ได้ทรงตั้งปณิธานแน่วแน่ว่า “แม้เลือดเนื้อในสรีระทั้งสิ้นจะเหือดแห้งไป เหลือแต่เอ็นกระดูกเท่านั้นก็ตามที เรายังไม่บรรลุสัมธิญาณ ก็จะไม่ลุกขึ้นจากที่นั่งนี้” ดังนี้ ต่อจากนั้นจึงได้ประทับนั่งและทรงเริ่มบำเพ็ญเพียรทางจิต

ก่อนที่พระพุทธองค์จะตรัสรู้ ได้มีเหตุการณ์เดิกขึ้นคือ ขณะนั้นเป็นเวลาพระอาทิตย์ตกดิน จอมมารที่ชื่อว่า วสวัตตี ที่คอยขัดขวางการทำความดีของพระองค์ตลอดมาเมื่อทราบว่าพระดำริปณิธานอันแน่วแน่ของพระองค์เช่นนั้น ก็เกิดหวั่นเกรงว่า หากปล่อยให้บรรลุความสำเร็จตามปณิธานแล้ว พระองค์ก็จะพ้นอำนาจของตนไป จึงได้ระดมพลเสนามารทั้งหลายมาผจญเพื่อขับไล่ด้วยวิธีที่น่ากลัวต่างๆเช่น บันดาลให้พายุพัดรุนแรง บันดาลฝนให้ตกหนัก บันดาลให้ปรากฏเป็นอาวุธต่างระดมยิงเข้าไปเพื่อให้ตกต้องพระองค์แต่ว่าพระองค์ได้ทรงระลึกถึงความดีที่ได้ทรงบำเพ็ญมา ที่เรียกว่า พระบารมี 10 ประการ จึงทรงมีพระทัยมั่นคง ไม่หวาดกลัวต่ออำนาจมารที่มาแสดงด้วยประการต่างๆ นั้นและยิ่งกว่านั้น กลับกลายเป็นเครื่องสักการบูชาพระองค์ไปหมดสิ้นพญามารได้แสดงทุรวาจาให้พระองค์ลุกหนีออกไปเสีย โดยแสดงว่าบัลลังก์ที่ประทับนั้นเป็นของพญามารเอง เพราะพญามารก็ได้บำเพ็ญบารมีต่างๆมามากมายโดยอ้างเสนามารทั้งหลายเป็นพยาน เสนามารเหล่านั้นก็ร้องกึกก้องสนับสนุนเป็นเสียงเดียวกัน

ในเวลานั้นพระโพธิสัตว์ไม่มีเสนาหรือใครอื่นที่จะอ้างมาเป็นพยาน จึงได้ทรงเหยียดพระหัตถ์เบื้องขวาชี้ลงไปที่แม่พระธรณีเป็นพยานเพระได้ทรงบำเพ็ญทานต่างๆเป็นอันมากและในการให้ทานทุกครั้งก็ได้ทรงหลั่งทักษิโณทก(หยาดน้ำ)ลงบนที่แผ่นดินซึ่งโดย บุคลาธิฏฐานก็เหมือนดังตนลงไปบนมวยผมของแม่พระธรณี เพราะฉะนั้นแม่พระธรณีจึงเท่ากับเป็นพยานในการทรงบริจาคทาน

จึงได้ปรากฏเป็นนางธรณีบีบมวยผม ซึ่งชุ่มด้วยน้ำหลั่งออกมามากมายกลายเป็นทะเลหลวง ท่วมพญามารและเสนาทั้งหลาย ช้างคีรีเมขลาซึ่งพญามารบัญชาการอยู่นั้นก็ฟุบเท้าหน้าทั้งสองลงเป็นการถวายนมัสการพระพุทธองค์ พญามารพร้อมทั้งเสนามารจึงแตกพ่ายถูกน้ำพัดพาไปหมดสิ้นจึงเป็นอันได้ทรงชนะมารก่อนพระอาทิตย์อัสดง และก็พอดีเป็นเวลาพบค่ำ จึงได้เริ่มบำเพ็ญความเพียรต่อไป

อ้างอิง
    http://www.buddhiststudies-nrru.net/?page_id=8649

เมื่อตอนผมพบเจออุปสรรคสำคัญตั้งแต่ปลายปีที่แล้วมาต้นปี ตามเล่าไปแล้ว ครูบาอาจารย์ได้แนะนำให้สวดบารมี 10 ทัศ และบทพาหุงเพื่อขออำนาจให้ผ่านพ้นอุปสรรคไป... จนบัดนี้พูดได้ว่าชีวิตผมดีกว่าเดิมซะอีก เรียกว่าอุปสรรคทำให้เรารู้จุดอ่อนข้อบกพร่องตนเอง ตอนนี้ก็จำเป็นบทเรียนและพยายามปิดจุดอ่อนไปซะอย่าให้เกิดขึ้นอีก...

8. konun88

และนี่คือ ความดีใจที่รองจากได้ผงหลวงปู่โตครับ... !!!!!

แนวทางสร้างวัตถุมงคลไม่ว่าจะเป็นพระเครื่อง หรือเครื่องราง ผมยึดแนวทางไว้ดังนี้

1. มีทั้งแนวคาถาอาคมและแนวพระอริยเจ้ารวมกัน...

2. สร้างด้วยเหตุปัจจัยไม่ใช่ทำมั่ว ทำเอาหรอย เอาสะใจ คือต้องมีเหตุให้สร้าง แล้วนำค่าบูชาไปทำบุญอันเป็นสาระแห่งบุญจริง ๆ อุทิศตรงเจ้าของมวลสารครูบาอาจารย์

ผมหยุดสร้างพระเครื่องมี 1 ปีได้ หลังจากสร้างแหวนปลายปีที่แล้ว

ผมได้พิมพ์พระที่จะสร้างขึ้นมาแต่ก็ไม่มีอารมณ์ ไม่มีเหตุให้สร้างและตอนนั้นก็อยู่ในช่วงมีอุปสรรคที่ต้องฟันผ่า หลังพ้นอุปสรรคทั้งปวง ก็ได้มวลสารสำคัญนี้มา...

...กล้าพูดได้ว่า ผมตายแล้วเกิดใหม่คงไม่อาจได้มวลสารเช่นนี้มา เพราะสร้างแล้วต้องให้ดีกว่าเดิม คำว่าดีกว่าเดิมนี่ละครับที่เป็นข้อจำกัด...

มวลสารนี้คือว่านที่หลวงปู่ท่านปลูก เลี้ยงและรวบรวมมาเอง รวมทั้งมีหัวว่านที่ท่านได้รับสมัยไปร่ำเรียนวิชาที่ สปป.ลาวและสมัยท่านธุดงค์สะสมมาด้วย บวกกับอยู่หิ้งพระท่านยาวนานเกิน 10 ปี ผ่านการปลุกเสกในวาระสำคัญๆ มายาวนาน เรียกว่าสุดยอดแห่งคาถาอาคมบวกกับจิตท่านที่ครูบาอาจารย์หลายท่านการันตีว่า "จิตท่านเป็นแก้วประกายพฤกษ์แล้ว"

ผมจึงดีใจรองจากได้ผงหลวงปู่โตเลยครับ ได้มาเลยเข้าใจว่า "ถึงเวลาได้สร้างพระอีกรุ่นแล้ว !!!"

9. konun88

ปฐมฤกษ์ ท่านลงมนต์พระกาฬที่ท่านเรียนมากับหลวงพ่อกวย ชัยนาท สมัยที่ท่านเป็นฆราวาสทำงานกรมโยธาให้เต็มที่ อีกทั้งลงหัวใจแม่พระธรณี ตั้งธาตุฯลฯ พร้อมกล่าวปิดท้ายว่า "รุ่นนี้จะมีประสบการณ์มากฯ ใครคิดร้ายไม่ต้องทำอะไร มันจะแพ้ภัยเอง "

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2023
  10. konun88

พระอริยเจ้าในป่าลึก...

ตอนเดินทางฝนตกหนักผมว่าจะไม่ไปแล้วนะ กลัวน้ำท่วม แต่พอใกล้ถึงวัดฝนไม่ตก เลยตัดสินใจเสี่ยงไป ก็ราบรื่น
    หลังทำบุญเสร็จ ขึ้นรถฝนก็ตกทันที
    องค์นี้ ดวงตาท่านใสเหมือนแก้วเลย

11. konun88

ครูบามหาปราบ .. ท่านทักมาก่อนเลยครับ "วันนี้ฝันถึงโยม!" ก็สุดยอดเช่นเดิมในการเสก เรื่องมหาปราบต้องมีท่าน!!!

12. konun88

รุ่นนี้ที่สุดแห่งปีครับ!!! เดี๋ยวจะมาเล่าการปลุกเสก 2 วาระสุดท้ายเป็นยังไง ..

เด็ดขนาดครูบาท่านต่อไปยังขอพระไป 1 องค์ ท่านบอกชอบมาก สร้างมาได้ยังไง (โดยปกติท่านนี้จะเป็นองค์ปิดท้าย แต่รุ่นนี้จะมีครูบาท่านที่ไม่เคยพบจะเป็นองค์ปิดท้าย )

หลังเสกครบ 5 วาระเท่ากำลังพระเจ้าห้าพระองค์ ครูบาอาจารย์แนะนำไปขอบารมีพระธาตุเจดีย์ครูบาชัยวงศ์ที่บรรจุพลังพระพุทธเจ้าห้าพระองค์เสริมท้าย !!!
    ผมกลับ กทม.วันอาทิตย์จะมาสรุปครับ

13. konun88

วาระที่ 4 โลกธาตุสะเทือน!!!!

ท่านคือพระอริยเจ้าที่สูงที่สุด โดยปกติในการอธิษฐานเกือบทุกรุ่นท่านจะเป็นผู้ปิดท้าย!!!
    ผมไปถึงวัดช่วงเที่ยง ซึ่งตอนไปก็อากาศดี หลังพบท่านทำบุญเเสร็จก็นำพระให้ท่านพิจารณา พร้อมกล่าวว่า "ขอครูบาเชิญพระแม่ธรณีมาด้วยนะครับ"
    ท่านตอบว่า "ต้องให้ครบ ทั้งพระแม่ธรณี ธาตุดิน พระพิรุณ พระแม่คงคาธาตุน้ำ พระอัคนีธาตุไฟ พระพาย ธาตุลม รวมถึงท้าวจตุโลกบาลฯ"

จากนั้นท่านเริ่มอธิษฐาน ทันใดนั้น!! ฝนก็ตกหนักมากๆ ท่านอธิษฐานนานมากจนผมกลัวละอองฝนโดนร่างท่าน ท่านอธิษฐานนานจนน่าตกใจ หลังท่านอธิษฐานเสร็จ ท่านก็ใช้นิ้วท่านจารอักขระที่พระ รอบกล่องพระ แล้วกล่าวว่า "ขอ 1 องค์นะ ชอบมาก สร้างได้ไงฯ" ผมก็อธิบายให้ท่านฟังถึงมวลสาร เจตนาการสร้าง และบอกท่าน องค์พระมีเกศาท่านผสมใส่ด้วยนะ ท่านก็ยิ้ม....

ครูบาท่านอารมณ์ดี เล่าถึงตอนพระพุทธเจ้าผจญมาร เหล่ามารขว้างอาวุธใส่ก็กลายเป็นดอกไม้ พอพระพุทธเจ้าเชิญแม่พระธรณีมาเป็นพยาน แม่พระธรณีบีบมวยผม เกิดเป็นน้ำไหลออกมาซัดใส่เหล่ามารกระเด็น พญามารกล่าวยอมแพ้...

และท่านชี้แนะสอนวิธีเชิญบารมีพระอีกมาก ซึ่งผมจะนำไปใช้ตอนเชิญบารมีพระที่พระธาตุเจดีย์ปิดท้ายต่อไป!!!
    และแล้วฝนก็หยุดตก เลยลาท่าน .... ท่านให้ถ่ายภาพแสดงหลักฐานว่าท่านชอบมาก เลยขอ 1 องค์ (ครั้งแรกที่ท่านขอพระ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2023
  14. konun88

วาระปิดท้าย ผมจะมาเล่าวันอาทิตย์นะครับ วาระที่ 5 สำคัญอย่างไร???

หลายปีแล้วผมได้รับการชี้แนะจากครูบาอาจารย์ถึงเรื่องราว ของครูบาท่านนี้ แต่ก็ไม่มีโอกาสอำนวยได้ไปหา เนื่องจากระยะทางไกลมาก และเวลาต้องไปช่วงเช้า หากผมไปต้องยืดเวลาไปอีก1วันเต็มเลย เราก็อยากรีบกลับ. ..

ผู้แนะนำเล่าว่า อดีตยุคโบราณ ท่านนี้เคยเกิดเป็นราชาผู้ยิ่งใหญ่ครอง2อาณาจักร ชาตินี้เป็นชาติสุดท้ายของท่าน (เขาเล่ามานะ เกินปัญญาผมจะคาดว่าจริงรึเปล่า)..(ผมฟังน้ำลายหยดติ๋งๆ พร้อมคิด เฮ้ยเทพนิยายป่าววะ)

หากได้ท่านนี้ปิดท้ายจะเป็นสิ่งล้ำค่าที่เป็นปรากฏการณ์ที่ผมไม่เคยทำได้ถึงมาก่อน!!!

ผมเลยตัดสินใจ ลงทุนนอนโรงแรมต่ออีก 1 วันพร้อมนัดหมายขอครูบาอาจารย์ ติดต่อผ่านศิษย์ใกล้ชิด เพื่อทำบุญกับท่าน และนำพระขอท่านอธิษฐานปิดท้าย ?!!!??

และแล้วผมก็ไม่ผิดหวัง เหมือนได้รับพรจากโลกทิพย์เลยครับ ... ครูบา. ทวิ...นคร ผู้ยิ่งใหญ่ด้านมหาอำนาจ ตบะบารมีไร้เทียมทาน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 สิงหาคม 2023
  15. konun88

วันที่รอคอยมาถึง ผมตื่นแต่ตี 5 เตรียมตัวเสร็จก็ออกเดินทาง... ไปถึงวัดประมาณ 8 โมงเช้าตามที่ศิษย์ท่านแจ้งมา ก็แจ้งศิษย์ท่าน ก็ได้เข้าพบ จากนั้นก็ทำบุญถวายของท่านเรียบร้อย ท่านให้พรเสร็จก็หยิบพระแจ้งท่านไป ท่านก็จัดให้ตามต้องการ

.... และนี่เป็นอีกครั้งที่ผมต้องสะดุ้งผวากับอำนาจจิตอันเกรียงไกรในใต้หล้าของท่าน เรียกว่า ผมงี้นั่งไม่ติดเลย (ตอนนั้นนั่งคุกเข่า) สะดุ้ง ผวา เหมือนอยู่ในสนามรบ ท่านเป่าพระแต่ละครั้งสะดุ้งสะเทือนแทบขาดใจตาย... ความรู้สึกหูอื้อ เหมือนโลกหยุดหมุน เหมือนแทบจะหยุดหายใจ เป็นเวลานานมากเกือบครึ่ง ชม. ท่านอธิษฐานเสร็จ ผมก็เอื้อมมือไปรับ ทันใดนั้น... (ยังไม่จบ)

...ท่านก็สวดประสิทธิ์ประสาทให้อีก ตอนนั้นผมรู้ตัวแล้ว ขาซ้ายผมชามาก เรียกว่าแทบโอดครวญในใจ ท่านสวดประสิทธิ์ให้นานมาก (ในใจคิดเมื่อไรจะเสร็จเนี๊ยะ) เพราะขาชามาก จนท่านสวดเสร็จรับพระมา เลยรีบเปลี่ยนเป็นนั่งพับเพียบ ท่านก็พรมน้ำมนต์ให้พร เราเลยลาท่านกลับ เป็นอันครบถ้วน เท่ากำลังพระเจ้า 5 พระองค์...

นี่คืออำนาจของครูบา ทวินครผู้ยิ่งใหญ่ อันได้รับทราบเรื่องของท่านมา 2 ปี พึ่งได้มาหนนี้ล่ะครั้งแรก และแน่นอนจะไม่ใช่ครั้งสุดท้าย ประทับใจสุด ๆ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2023
  16. konun88

ไหน ๆ ก็ต้องใช้เวลา เต็มวันอยู่แล้ว จึงเดินทางไปสู่วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม ตามที่ครูบาอาจารย์ท่านแนะนำ เพื่อปิดท้ายงานนี้ให้สมบูรณ์ ก็เดินทางต่ออีก 2 ชม. ไปกลับก็ เป็นวัน...

ไปกราบร่างครูบาชัยยะวงศาพัฒนาขอบารมีท่านแล้วมุ่งสู่พระธาตุศรีเวียงชัย...

นำพระ มวลสารใส่พาน สวดมนต์ตามที่ครูบาท่านสอนมา น้อมนำอาราธนาบารมีพระพุทธเจ้า 5 พระองค์มาให้เป็นมงคลอันสูงสุด...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2023
  17. konun88

...เพราะไม่ได้สร้างพระมาเป็นปี นี่จึงคือที่สุดแห่งปี !!!!!

เป็นพระรุ่นแรกที่ตั้งแต่ครูบาอาจารย์ท่านแรก อุทานชมเชย ว่า "ต่อไปจะมีประสบการณ์มาก !!! ฉันนับถือมากพระแม่ธรณี มีประสบการณ์กับท่านมาก" ท่านแรกจึงลงมนต์พระกาฬ ประชุมธาตุ ตั้งธาตุฯ ให้เต็มสูตร
    และเป็นรุ่นแรกที่ครูบาทุกท่านชื่นชม จนครูบาท่านหนึ่งถึงกับขอไป 1 องค์ ตามลงภาพยืนยันไปแล้ว...

ไม่ได้มีแค่อำนาจพุทธคุณ อำนาจเทวคุณ อำนาจพระแม่ธรณี เทพแห่งธาตุทั้ง 4 ท้าวจตุโลกบาลทั้ง 4 ครูบาอริยเจ้าเชิญมาจนครบถ้วนกระบวนความ รวมถึงลงก๋าสะท้อนแบบเต็มสูตร...

รีวิวกระแสพลัง....

จริงๆ ครูบาอริยเจ้าท่านรีวิวให้แล้วนะ แต่ผมมาลงเสริมตามที่ผมสัมผัสได้ดังนี้...

เมื่อสัมผัสพระ น้อมจิตน้อมใจอาราธนาชมบารมี กระแสพลังก็พวยพุ่งไหลออกมา ทิศทางการไหลคล้ายรุ่นมหาเดชะบารมี (เหมือนทางเดินแม่น้ำเหมือนกัน) แต่กระแสการไหล เนื้อหาพลังนั้นต่างกันคนละแบบลิบลับ คือ เป็นกระแสที่หนืด มีอำนาจเหมือนเป็นน้ำอุ่น(แต่ไม่ร้อนมาก) ทำให้รู้สึกถึงความตึง ชาของผิวหนังจนมาถึงใบหน้า หน้าชา แสบจมูกไปหมด ออราพลังเป็นสีทอง สีแดง สีเหลือง(เท่าที่เห็นนะ) ... เมื่อจิตรวมเป็นหนึ่งก็เกิดภาพนิมิตร..

..ได้ยินเสียงอื้ออึงโห่ร้องเหมือนอยู่ในนามรบ เห็นเหล่ามาร พญามารรุมล้อมพระโพธิสัตว์ แล้วเขวี้ยงอาวุธเข้าไปเพื่อทำร้าย อาวุธกลายเป็นดอกไม้ของบูชา พระโพธิสัตว์ได้เอื้อมพระหัตถ์แตะผืนดิน เชิญพระแม่ธรณีมาเป็นพยาน พระแม่ธรณีบีบมวยผมเกิดกระแสน้ำไหลออกมาแรงมาก น้ำก็น้ำอุ่นแบบที่เห็น แสบหูแสบตาไปหมด เหล่ามารกระเด็นกระดอนออกไป...ฯ จากนั้นเหล่าทวยเทพก็เข้ามาสักการะพระโพธิสัตว์

จิตสัมผัสนิมิตรได้เท่านี้ ก็เลยแปรความหมายกระแสได้ว่า..

1. เป็นอำนาจบารมีที่แผ่ออกมาให้สะกดคนรอบข้าง ให้เกิดความเกรงใจ เกรงบารมี

2. หากแม้ใครคิดร้ายก็จะโดนอำนาจที่แผ่ออกซัดจนกระเด็นกระดอน หากยังราวี ก็จะเจออำนาจเทพแห่งธาตุลงทัณฑ์

3. ผู้ใดบูชาจะได้รับความสำเร็จจากการอวยพรของเทพแห่งธาตุทั้ง 4 และเทพท่านอื่น ๆ

4. มีอำนาจของก๋าสะท้อน มนต์พระกาฬเต็มสูตร คือเราไม่ต้องทำอะไร ไม่ต้องกังวลอะไรกับการคิดร้ายของเหล่ามาร...

5. โชคลาภความสำเร็จจากพรของเหล่าเทพทั้งปวงที่มารักษาผู้บูชา...

คาถาบูชาที่พระอริยเจ้าท่านสอนมา...

ปัญจะ มาเร ชิโน นาโถ ปัตโต สัมโพธิ มุตตะมัง จะตุสัจจัง ปะกาเสสิ ธัมมะจักกัง ปะวัตตะยิ เอเตนะ สัจจะวัชเชนะ โหตุ เม ชะยะมังคะลัง ฯ

นับว่าสมเจตนาการสร้างอย่างยิ่งและเหมาะกับสถานการณ์ตอนนี้ ที่ใครจะทำดี คิดดี จะโดนกระตุกขา โดนเหล่ามารข่มเหงกลั่นแกล้ง...

18. konun88

การจัดสร้างรุ่นนี้ นับว่าสำเร็จด้วยดีแบบคาดไม่ถึง เพราะได้ไปขอครูบาอาจารย์ที่ท่านช่วยผมในช่วงเจอวิบากเคราะห์ 6 เดือนจนผ่านพ้นมาได้ ตอนนี้เรียกว่าดีกว่าเดิมด้วย

วิบากกรรมเริ่มตามเล่าไปแล้ว ตั้งแต่วันหล่อแหวนอสนีบาตแล้วครับ ที่ผมถามครูบาอาจารย์ที่มาวันหล่อแหวน ว่าผมจะเจอเคราะห์ใช่ไหม ท่านก็ยืนยันว่าใช่ แล้วก็ทำนายทายทักมาให้...

แน่นอน แม้เรารู้ก่อน ก็เลยรีบทำบุญเต็มพิกัด แต่มันก็เหมือนเล่นซ่อนแอบ เคราะห์มันก็มาดักทางทุบเราจนได้ นับว่ายังดีที่ไปขอความเมตตาครูบาท่านช่วยมาหลายครั้ง อีกทั้งได้เกศาท่านมาด้วย

แบบพิมพ์พระผมได้มาช่วงมีเคราะห์นั่นล่ะ แต่ไม่มีอารมณ์จะสร้างพระ และไม่ได้มวลสารเด็ด ๆ มาเสริม

มวลสารนะขลังอยู่แล้ว ผมไม่ได้สร้างพระเพื่อความขลัง เพราะขลังอยู่แล้วแต่ต้องการความพิสดารพันลึก และเนื่องในวาระสำคัญ จวบจนได้ผงหัวเชื้อว่านระดับสุดยอดมานั่นล่ะครับ ได้มาตอนผ่านพ้นวิกฤติต่าง ๆ พอดี และมั่นใจว่าเราพ้นเวรพ้นกรรมแล้ววุ่ย....

การเดินทางครั้งนี้จึงไปด้วยความเต็มเปี่ยมและ เต็มพลัง ผมเริ่มคิดได้ว่าร่างกายก็เสื่อมโทรมตามวันเวลาจึงนำมวลสารไป upพลังด้วย หากสร้างพระอีก ก็ไม่ต้องตระเวนเสกแบบเหนื่อยยากแล้ว เสกซักองค์รวมเชิญบารมีพระพอแล้ว แต่คงไม่ทำง่ายๆ เพราะพระเครื่องมีล้นประเทศกันล่ะ...

ในภาพครูบาอริยเจ้า เชิญพลังพระและพลังมหาเทพมารวมในกระปุกมวลสารให้ (ถ้าเหล่ามารขี้ขอมาเห็นคงน้ำลายสอ แต่ฝันไปเหอะมวลสารข้าดีเกินกว่ามารจะได้ไปใช้หากิน)

... ความวุ่นวาย ความสิ้นหวังของมนุษย์เริ่มมาให้เห็นแล้ว หวังว่าทุกท่านจะอยู่ในศีลธรรม สะสมความดีไว้นะครับ ผมได้พิสูจน์กับชีวิตตัวเองมาแล้วว่า "บุญเป็นที่พึ่งได้จริง"

19. konun88

ครูบาอริยเจ้าสอน "ให้สิ่งที่ดีกับผู้อื่นย่อมได้รับสิ่งนั้น" ผมทุ่มเทสร้าง เสกเพราะแบบนี้ละครับ ผู้บูชาพอใจก็หายเหนื่อยเลย

20. konun88

แฟนพันธ์แท้ส่งภาพมาให้ชม ขึ้นคอกันแล้วครับ