นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นครอบจักรวาล)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ท่านพิจารณาลูกอม พรายกุมารลาภไร้ขอบเขต ตรวจกระแสแล้ว "มีกระแสพรายกุมารหลวงปู่ทิม"
    สรุปของแท้ แรง จึงขอท่านเพิ่มฤทธิ์ !!!!

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ท่านประชุมธาตุ ลงมนต์จินดามณีที่เรียนมาจากหลวงพ่อกวย จนท่านสร้างวัด โรงเรียน เจดีย์ไปหลายร้อยล้านจนสำเร็จ
    และลงมนต์พระกาฬด้วย เพราะถ้ารวยมีเงิน คนชอบมากวน มายืมเงิน55
    ท่านแยกเสกนะครับ ในภาพเสกพระมหากัจจายนะ ท่านบอกตอนเสกเสร็จว่า "ร้อนเลย"!!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2023
  3. konun88

ลูกอม พรายกุมาร ลงบทขุนแผนชมตลาด ฯลฯ เพิ่มฤทธี

4. konun88

สายปราบก็ลงโชคลาภได้ ท่านแยกเสกเช่นกัน ท่านนี้คือสุดยอดแห่งยุค

หลังเสก ผมถามลูกอมแล้วท่านว่า ดี เพิ่มฤทธิ์ให้แล้ว

5. konun88

เทพเจ้าแห่งโชคลาภสายมอญ ต้องท่านนี้ อีกทั้งท่านสื่อกับสิ่งลี้ลับได้แม่นยำด้วย
    ผมตั้งใจไว้แล้วรุ่นนี้ต้องมีท่าน เรียกว่าถ้าไม่พบ ยอมนอนโรงแรมรอเลย โชคดีได้พบสมใจ

นำพระ ลูกอมให้ท่านพิจารณา ท่านบอกเสกได้ เลยแจ้งท่านลูกอมขอเพิ่มฤทธีนะครับ

หลังปลุกเสกเสร็จ นำลูกอมพรายกุมารให้ท่านพิจารณาอีกครั้ง ท่านว่ามีพรายกุมารแรงดี ใช้งานได้ดี
    ถามท่านว่า เฮี้ยนมากไหมครับ ?
    ท่านตอบว่า "เฮี้ยนมากไปไม่ดีนะ คนจะกลัว คนทั่วไปจะนำไปใช้ด้านเรียกเงิน เรียกลาภ ค้าขาย หรือเอาเข้าบ่อนก็ได้ฯ"
    สรุป สุดยอดครับ คุ้มค่าแก่การเดินทางไกล

ยังไม่จบนะครับ รอเสกวาระสุดท้าย ในแดนดินถิ่นสยามนี้ ที่ผมมั่นใจมีท่านนี้เท่านั้น (ที่ผมทราบนะ)ที่เชิญอำนาจ คุณบารมีพระมหากัจจายนะได้ ถึงจะว่าครบ ส่วนพรายกุมารก็เพิ่มบารมีให้เขา ถึงจะมั่นใจ

6. konun88

ปลุกเสกวาระสุดท้าย

เมื่อไปถึง ท่านทักมาที่พระกับกุมารก่อนเลย "อะไรเนี่ย !!!!" โดยปกติผมจะทำบุญก่อนนะครับค่อยขอท่านอธิษฐานจิต พอท่านทักมาเลยขอท่านปลุกเสกก่อนเลย ค่อยทำบุญปิดท้าย

ก็นำให้ท่านพิจารณา พอท่านเห็นพระมหากัจจายะ ท่านทักมาก่อนเลย "ท่านเลิศทางปัญญา มหาลาภเมตตา" พอหยิบกล่องลูกอมพรายกุมารให้ท่านชม ถามท่าน "ครูบาลงได้นะครับ ให้เพิ่มฤทธิ์มาช่วยคน"
    ท่านตอบว่า "พ่อทำให้ตามที่ลูกปรารถนานะละ เอ้าหยิบอธิษฐานก่อนเลย" ผมเลยอธิษฐาน แล้วนำให้ท่านอธิษฐานปลุกเสกตามภาพ

ท่านก็ลงให้นานมาก ๆ จนตกใจ นานกว่าชุดพระพิชิตมารอีก

หลังท่านอธิษฐานเสร็จ ผมก็สอบถามท่าน

พระมหากัจจายนะ ท่านตอบว่า "ได้เชิญบารมีพระมหากัจจายนะ พระอรหันต์ทุก ๆ พระองค์มาให้แล้ว"

ส่วนลูกอมพรายกุมาร ท่านชี้มาที่กล่อง "เอาไปใช้ได้เลย เพิ่มฤทธิ์อำนาจให้เขาแล้วให้มาช่วยเหลือคน"

จากนั้นก็คุยถึงพระพิชิตมารที่รอบก่อนท่านขอไป "พ่อเอาวางไว้ตรงที่นอน ฝันอะไรมากมาย บอกมาหน่อยสิมีมวลสารอะไรบ้าง ?"

ผมก็ไล่เรียงมวลสารไป ท่านพยักหน้าพร้อมบอกว่า เดี๋ยวจะให้ศิษย์เอาไปใส่กรอบพลาสติก

ผมจึงถาม "ฝันหลายอย่างนี่ดีใช่ไหมครับ " ท่านบอกว่าดีมาก ชอบมาก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2023
  7. konun88

การสร้างพระมหากัจจายนะ ที่ตัดสินใจสร้าง ตอนแรกไม่รู้จะสร้างพิมพ์อะไรนะครับ ผมจึงแต่งขันธ์5 ขอคำชี้แนะจากครูบาอาจารย์ ก็ภาวนาจนเกิดภาพพระมหากัจจายนะขึ้นมา

จริง ๆ พิมพ์นี้ผมเฉยๆ นะเพราะสร้างกันมาก ที่ใช้มาก็ไม่ได้ผลชัดเจนอันใด จึงเฉยๆ แต่ในสมาธิที่ครูบาอาจารย์ชี้แนะ บอกว่า สำคัญมาก !!!! เพราะท่านคือหนึ่งในไตรภาคีมหาลาภ อันมีพระสีวลี พระอุปคุต ซึ่งได้เคยสร้างไปแล้ว...

พิมพ์พระมหากัจจายนะ ท่านมีคุณบารมี 3 ด้านคือ

1. มหาลาภ
    2. สติปัญญา (ดังครูบาท่านสุดท้ายทักมาแต่แรกเห็นกล่องใส่พระ)
    3. เมตตาบารมี (หากอยากมีลาภต้องมีเมตตา)

รีวิวกระแสพลัง

พระมหากัจจายนะ ออรารัศมีสีทองดุจดังอาทิตย์แต่ไม่ร้อน อบอุ่น พลังสาดออกมารอบๆ มีหลายสีมาก ๆ เหลือง ฟ้า ฯ แล้วพุ่งขึ้นฟ้าเป็นดุจภูเขาไฟระเบิด หมุนวนดุจพายุ...

เป็นพลังอำนาจด้านดึงดวงชะตาแบบฉุดกระชากให้ดีขึ้นทันตา เสริมความสดชื่นกระปรี้กระเปร่า (ขนาดผมเดินทางมาเหนื่อย ๆ สมองปลอดโปร่ง สดชื่นขึ้นทันที)

รัศมีรอบ ๆ สีฟ้า น้ำเงินเป็นเหล่าเทพที่คุ้มครองป้องกัน ส่งเสริมความปรารถนา แล้วดึงดูดลาภผล เงินทองแบบรวดเร็วชนิดที่เหมือนพายุผลักดันรอบ ๆ ให้เข้าหาตัวเรา

เสริมเมตตาบารมีให้คนอยากช่วยเหลือ

กระแสพลังแผ่ออกแบบไร้ขอบเขตจนเกินคาดหมาย เมื่อถามถึงอำนาจพรายกุมารที่ผสม แทบอยู่ไกลลิบ เพราะอำนาจเทพ อำนาจพระเหนือกว่าครอบคลุมสุด ๆ

พลังที่แผ่กระจายออกมีอำนาจของสายพระเหนือโลกหลายท่านแบบชัดเจนมาก ๆ

รวมความสรุปปิดท้ายว่า
    1.โชคลาภบารมีแบบดึงดูดฉุดกระชากให้เข้าหา

2. อำนาจบารมีความสดชื่น สติปัญญา

3. ส่งเสริมฉุดดวงชะตา เรียกว่าใครห่อเหี่ยว รู้สึกชีวิตอับเฉาหากได้บูชาทำจิตน้อมนำจะสดชื่นมีความหวังขึ้นทันที จิตใจจะดีขึ้นแบบคาดไม่ถึง

4. ทำอะไรจะราบรื่นสำเร็จแบบคาดไม่ถึง รวดเร็วรุนแรง

5. พลังพระกาฬ ปราบอริมารมีอยู่ แต่คงจะไม่ได้ออกฤทธิ์ เพราะชีวิตจะสำเร็จจนแทบไร้อุปสรรค

สรุป รวดเร็ว รุนแรงด้านส่งเสริมชีวิต โชคลาภ ดีที่สุดในด้านลาภที่เคยสร้างมา (ผมนำไปเลี่ยมกรอบแล้วแบบด่วนจี๋ เดี๋ยวไปรับที่ร้าน5555)

ลูกอมพรายกุมาร...

เมื่อสัมผัสพลังคนละแนวกับพระเลย (เพราะมวลสารด้วย) คือเด่นอิทธิฤทธิ์เป็นพลังแบบมีชีวิตมีดวงจิต เหมือนเครื่องราง ที่สัมผัสได้มีกระแส 3 ดวงจิต (บางคน sense ดีอาจสัมผัสได้มากกว่า ) มีทั้งเด็ก ผู้หญิง (ที่เห็นนะครับ)

ออราเป็นสีเหลือง ขาว ที่กระจายออก คือ เป็นดวงจิตระดับมีบุญจากครูบาอาจารย์ที่ปลุกเสกให้และที่ทำบุญระหว่างปลุกเสกให้

ออรารัศมีที่กระจายเป็นพลังจากมวลสาร ว่าน ผงงาพิฆาตที่ลงเสริมให้มีฤทธิ์มากขึ้น มีอิทธิฤทธิ์สูงมาก

พลังอำนาจเป็นส่งเสริมความปรารถนาตามที่อธิษฐาน ในเรื่องทั่วไปที่พระไม่ค่อยจะช่วย (เรื่องโลกียะ หรือเรื่องจิปาถะตามวิถีปุุถุชน)

แต่เด่นด้านคุ้มครองป้องกันเพราะมีมวลสารสำคัญเสริมมากมาย

โดยสรุป คนละแบบกับพระ คือพระยิ่งใหญ่จนเกินประมาณ แต่ลูกอมเป็นแบบเครื่องรางที่มีคุ้มครองป้องกัน และส่งเสริมตามความต้องการของเจ้าของแบบชัดเจน สามารถเรียกลาภผลได้ และช่วยเรื่องความราบรื่น ความสะดวกในเรื่องที่พระท่านไม่อาจจะช่วยได้ (เช่นเรื่องไร้สาระ)

ข้อห้าม : ห้ามขอพรในเรื่องผิดศีลธรรม...

8. konun88

เกร็ดเล็กเกร็ดน้อยระหว่างการปลุกเสก

ดังผมเล่าไปในชุดพระพิชิตมารต้นเดือน ผมเหนื่อยมากกับการเดินทาง จนนำผงมวลสารไปร่วมเสกพระพิชิตมารด้วย คิดว่าถ้าสร้างอีกนำผงมาสร้าง ก็ไม่ต้องตระเวนเดินทางไกลเสกเยอะแล้วล่ะ

แต่รุ่นมหาลาภไร้ขอบเขตกลับมาแรงเหนือความคาดหมาย เพราะมีนิมิต ความฝันและได้มวลสารมาแบบรวดเร็ว เหลือเชื่อจนตั้งตัวแทบไม่ทัน ดังเล่าไปแล้ว

บวกกับคนใกล้ชิดย้ำ "ขอด้วยนะ จะเอามาบูชาด้วย" ผมเองก็คิดเราก็ต้องทำให้ดีที่สุด เพื่อมาบูชาเองเช่นกัน (ส่งเลี่ยมแล้วเดี๋ยวอีก ชม.ไปรับ5555)

รุ่นนี้จึงทุ่มเทเช่นเดิม ด้วยมวลสารดังนี้

1.ผงสร้างพระพิชิตมาร นำเสกพร้อมพระด้วย (มากมายไปไล่อ่านกระทู้เอาครับผงอะไรบ้าง55)

2.ผงว่าน สีผึ้งพญาปากเข็ด ขององค์บรมครูธรรม

3. ผงมหาศาลจาก หลวงปู่ 104 ปีสายพระมหากัสสปะ

4. ผงพรายกุมารหัวเชื้อ

โดยจัดสัดส่วนให้เท่าๆ กัน ผมไม่ได้สร้างเป็นร้อยองค์พันองค์จึงไม่ต้องห่วงเรื่องความเข้มข้นของมวลสาร ไปส่องกล้องได้เลยครับ สร้างไม่ถึงครึ่งร้อยด้วยซ้ำ

จึงทุ่มเทการปลุกเสกเช่นกัน ให้ครบทุกหลักวิชาที่สำคัญ เพราะครูบาอาจารย์ไม่ได้อยู่กับเราตลอดไป และตัวเราเองอาจเดินทางไกลมากไม่ไหวแล้ว

มีเรื่องแปลกระหว่างเดินทาง เจออุปสรรคไร้สาระ ก็คลี่คลายแบบทันทีหลายเรื่อง แบบสะดวกจนเหนือคาดหมาย เช่นค่ำ ๆ ไปแวะร้านเพื่อซื้อหาอุปกรณ์เล็กน้อย ไปถึงร้านปิดไฟจะปิดร้านพอดี ผมถามหาของ ก็มีแบบฟลุค ๆ หรือได้ที่จอดรถดี ๆ

และพบทุกครูบาอาจารย์สะดวกราบรื่น ทั้งที่ไปวันพระ ได้สนทนาแบบส่วนตัวไม่มีศิษย์พระคอยกวน55

และปิดท้ายเมื่อคืนนี้หลังเดินทาง ผู้ช่วยโทรหาตอนค่ำ ๆ บอกข่าวดี "ได้งานใหญ่งานสำคัญตกลงกันแล้ว" ผมยังย้ำ ไม่ต้องรีบสรุป อะไรเปลี่ยนแปลงได้ ให้ได้ชัวร์ ๆ ก่อนสิ ผู้ช่วยย้ำ ชัวร์แล้ว ตกลงกันแล้ว

เรามาคิด เออ มหาลาภไร้ขอบเขตจริงแฮะ

9. konun88

ของผมเองครับ เลี่ยมแบบด่วนเลย ผมรับรองว่าพระสวยกว่าในรูปทุกองค์ เพราะผมคัดไม่สวยไปถ่ายภาพ ซึ่งเป็นของผมเอง แบบรีบ ๆ

รุ่นนี้ต่างจากรุ่นพระพิชิตมารตรงคนละด้านนะครับ พระพิชิตมารแนวปราบมาร ขนาดครูบาท่านสุดท้ายยังถามเมื่อวานเลย ว่ามวลสารอะไรบ้าง ทำให้ท่านฝันหลายอย่าง ท่านยังจะให้ศิษย์ไปเข้ากรอบพลาสติก...

อย่างไรก็ตาม รอชมปาฏิหารย์ได้ครับ ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 สิงหาคม 2023
  10. konun88

ลืมเล่า !!! หลวงปู่ท่านแรกบอก ลูกอมปิดทองด้วยจะดีมาก เชิญเจ้าของปิดเองเลยนะครับ...

11. konun88

ผมจะแจ้งข่าวร้าย พระมหากัจจายนะแบบคัดสวยหมดแล้วครับ เร็วแรงทะลุพิกัด

ลูกอมหมดแล้ว...(มีคนใจดีเหมา)

ไม่ว่าคุณเคยได้ลูกอมผงพรายกุมารมาจากที่ไหน ยกเว้นของหลวงปู่ทิมแท้ ๆ ลูกอมรุ่นนี้จะตอบโจทย์ทุกประการ ไม่ต้องเสี่ยงของปลอมด้วย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 สิงหาคม 2023
  12. konun88

รุ่นนี้ก็หมดแล้ว รุ่นนี้ละครับ ครูบาอริยเจ้ายังขอไปเมื่อต้นเดือน พอล่าสุดไปขอท่านเมตตามหาลาภไร้ขอบเขต ท่านถึงได้ถาม มีมวลสารอะไรบ้าง ท่านวางไว้หัวนอนเพราะชอบมาก ฝันหลายอย่าง "บอกมาหน่อยสิมีมวลสารอะไรบ้าง ??" "จะให้ศิษย์ไปเข้ากรอบพลาสติก"

ผมสร้างพระตามหลักครูบาอริยเจ้าสอน "ให้สิ่งที่เลิศประเสริฐแก่ผู้อื่น ย่อมได้รับตอบแทน"

ผมจะดีใจมาก ถ้าผู้บูชาไปเกิดผลแล้วมาเล่าให้ฟัง จะรู้สึกว่าคุ้มการเหนื่อยการเดินทาง สิ่งสำคัญผมได้ทำบุญกับครูบาอาจารย์ ทำทานด้วย ถึงจะขลัง...

13. konun88

อีกไม่กี่วันคงได้รับฟังประสบการณ์ดีๆจากทุกท่านนะครับ

14. konun88

15. konun88

จากผงพรายระดับตำนาน ที่เทพมานิมิตบอกจุด แหล่งให้ไปขอมา

และเสกโดยพระอริยเจ้าที่เสกแบบเฉพาะกิจ (ไม่ใช่ยัดกล่องมั่ว)

จึงไม่กลัวพระ และผมขอทุกองค์แล้วว่าขอท่านเพิ่มฤทธิ์ แผ่บุญให้เขามีภพภูมิที่สูงมาช่วยคน เพราะหลายเรื่องทางโลก ขอพระช่วยก็ใช่เรื่อง(จริงปะ?)

แล้วจะอัศจรรย์ครับ ว่า ของในตำนานคืออย่างนี้นี่เอง

16. konun88

จากสุดยอดมวลสารระดับได้รับการชี้แนะจากครูบาอาจารย์กายทิพย์ผลจึงออกมาเป็นเช่นนี้ละครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กันยายน 2023
  17. konun88

นอกจากปิดทอง ใส่เรือนทองยิ่งดีครับ55

18. konun88

รุ่นนี้สุดยอดแล้วครับ ผมเองก็ได้ลาภจากการทำงานนะ เพราะผมไม่มีดวงเสี่ยงโชคครับ คนใกล้ชิดก็ได้ลาภเสี่ยงโชคเช่นกัน

ขอให้ศรัทธาเชื่อมั่นครับ รุ่นนี้ดังเล่าไปคนใกล้ชิดก็ขอด้วยผมเลยทุ่มเทเต็มที่ ถ้าเพื่อนเฟสจะรู้ว่าผมลงทุนการเสกแค่ไหนครับ55 จะหาเสกใกล้ๆ ก็ใช่ว่าจะหาไม่ได้ แบบนั่งแท็กซี่ไปใกล้ๆ แต่ดังเจตนาการสร้างทุกรุ่นผมเน้นชัวร์ ๆ เลยเดินทางข้ามภาคกันเลยไปเสกครับ เรียกว่าเดินทางหลายวันกันเลย
    ขอให้เชื่อมั่นนำไปใช้จริงครับ เพราะมวลสารล้ำค่ามาก ๆ ของดีย่อมไม่ได้มีบ่อยๆ นะครับ.

19. konun88

“ เห็นกิเลสของคนที่สอนให้ ละกิเลส ”
    นักบวชบางท่านไม่ทราบงานหลัก พอบวชแล้วแทนที่จะมุ่งเข้าป่าปฏิบัติ หาธรรมะ หาทางหลุดพ้น ก็มาหาเงินหาทอง มาเรี่ยไรญาติพี่น้อง สร้างความรำคาญใจให้กับผู้อื่น เพราะขอเท่าไหร่ก็ไม่พอเพราะในใจมีแต่ความโลภ ถึงแม้จะเป็นความโลภในทางบุญกุศลก็ยังเป็นความโลภอยู่ ทำให้คนเบื่อหน่ายได้ เจอหน้าทีไรก็พูดเรี่ยไรขอเงินทุกที จนไม่มีใครอยากจะเข้าวัด เพราะเข้าทีไรไม่เคยได้ธรรมะ ได้แต่กิเลส เห็นกิเลสของคนที่สอนให้ละกิเลส ก็เลยหมดกำลังใจ
    ถ้ายังเกี่ยวข้องกับเงินทองอยู่ก็ให้บริจาคตามฐานะ แต่อย่าไปอยากบริจาคมากกว่า หรือเท่ากับคนที่บริจาคมากกว่าตน ถ้ามีฐานะด้อยกว่า ก็จะทำให้ต้องพยายามไปหาเงินมาทำบุญ ถ้ามีอุปสรรคเพราะการหาเงินไม่คล่องแคล้ว ก็ต้องพูดบิดไปบิดมา ถ้าพูดตรงๆจะไม่ได้ ทำให้มีปัญหาขึ้นมาว่า อยากจะทำบุญ แต่ต้องทำบาป ต้องพูดปดบ้าง อย่างนี้ไม่ใช่เป็นเรื่องของการทำบุญแล้ว เป็นเรื่องของการทำบาปโดยไม่รู้ตัว ถูกกิเลสความหลงหลอกและความโลภหลอกไป โลภอยากจะทำบุญให้มาก แล้วก็หลอกให้ไปทำบาปโดยไม่รู้ตัว
    การทำบุญให้ทานมีอานิสงส์ด้อยกว่าการรักษาศีล ที่ทำให้ได้เกิดเป็นมนุษย์ ได้ไปสู่สุคติ ชั้นเทพชั้นพรหม ชั้นอริยบุคคล ต้องมีศีลเป็นปัจจัยแรก ถ้าไม่มีศีลแล้ว ต่อให้ทำทานเป็นหมื่นล้านแสนล้าน ก็ไม่ได้ไปสู่สุคติ ต้องไปเป็นเปรตบ้าง ไปตกนรกบ้าง ไปเป็นเดรัจฉานบ้าง
    ที่ทรงสอนให้ทำบุญนี้ หมายความว่าให้ทำตามฐานะ ทำในส่วนที่เหลือกินเหลือใช้ เก็บไว้ก็ไม่เป็นประโยชน์ ก็อย่าไปหวง ส่วนที่จำเป็นต้องเก็บก็ต้องเก็บ เผื่อในวันข้างหน้า ถ้าเจ็บไข้ได้ป่วย ตกทุกข์ได้ยาก จะได้มีอะไรไว้รองรับ แต่ก็ต้องมีความกล้าหาญพอที่จะเก็บไว้เท่าที่จำเป็น อย่าไปกลัวจนต้องเก็บไว้หมด แล้วก็อ้างว่าต้องเก็บไว้เผื่อวันพรุ่งนี้ ก็จะไม่ได้ทำบุญ เพราะยังติดอยู่กับเงินทอง ทำให้ไม่สามารถก้าวขึ้นสู่ธรรมขั้นที่สูงกว่าได้ คือขั้นศีลและขั้นภาวนา.
    พระอาจารย์สุชาติ อภิชาโต
    วัดญาณสังวรารามฯ ชลบุรี
    จุลธรรมนำใจ ๑๒ กัณฑ์ที่ ๓๗๘
    วันที่ ๒๐ มกราคม ๒๕๕๑

ที่ผมพบเจอมาเป็นแบบนี้จริงนะครับ ได้เงิน 100 แบ่งทำบุญแล้วอัพลงเฟส 50 สร้างภาพ จนผมถามทำบุญเขาห้ามอวดไม่ใช่หรือ มันตอบว่า "ไม่ลงเฟสเดี๋ยวคนมาว่า ทำอะไรบ้าง? " วัน ๆ นั่งอัพคำคม(ลอกคนอื่นมา) ลงเฟส คือ ตัวเองอิ่ม แล้วได้สร้างภาพไปวัน ๆ พอหิวเงินก็ไลน์ แชทมาเรี่ยไรต่อ จนผมหลาบเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2023