นิทานสนุก..พระเครื่องและเครื่องราง (นิมิตรอัศจรรย์...รุ่นมหาสิทธิโชค)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย konun88, 20 มิถุนายน 2016.

1. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

คำถาม ผมอธิษฐานอะไรไว้ตอนสร้างทิ้งทวน ว่าจะไม่สร้างพระอีก จนกว่าคำอธิษฐานเป็นจริง ???

จนมีนิมิตไปออกที่คนอื่นมาบอก ถึงรู้ว่ามาถูกทาง...

1.ผมอธิษฐานเก็บตัว ไม่ติดต่อไม่ยุ่งเกี่ยวตั้งแต่เข้าพรรษา สวดธรรมจักรภาวนา และก็เงียบฉี่จริง ๆ ครับ การไม่ยุ่งเกี่ยวก็ดังบอกไป
    หากไม่ตรงแนวทางเดิม เราก็เลิกยุ่งเกี่ยว บางที่เคยดีตอนผมไปควบคุมดูแล แต่พอผมไม่ยุ่งกลับเสียสัจจะ ไม่ทำตามอุดมการณ์เดิมผมก็เลิกยุ่ง...

2. หลังได้เกศาครูบาสายฤทธิ์มา ผมก็ไม่คิดจะสร้างอะไรบรรจุเกศาท่าน แม้ได้ผงวิเศษหลวงปู่โตมาเพิ่ม ก็วางบูชาสวดมนต์ทุกวัน อธิษฐานขอให้ผงเพิ่มจำนวน (ลองดู55)

3. จวบจน มันเงียบ เหงา ว่างจนน่าใจหาย จึงได้อธิษฐาน "หากอาการปวดบ่าดีขึ้น และมีโชคลาภ เดินทางไปทำบุญได้ขอให้ได้ผงวิเศษมาเพิ่มฯ " (เนื่องจากผมไม่ชอบไปขอใคร และอยากรู้ว่า เราจะมีวาสนาสร้างสิ่งมงคลอีกหรือไม่..

ผลก็ตามที่เห็น ในการสร้างผู้ติดตามย่อมทราบ หากไม่ดีกว่าเดิมก็จะไม่ทำ... ในที่สุดกระแสมงคลของครูบาอิน ก็มา

จึงเป็นที่มาของรุ่น "มณีรัตนมงคล"

2. konun88

konun88 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

concept การสร้างรุ่นนี้

ในช่วงเวลาที่ผ่านมา จากที่ได้สร้างมาหลายรุ่นโดยเฉพาะสายปราบ ซึ่งตัวผมเองก็เป็นผู้บริโภคด้วย นับว่าน่าพอใจ จนช่วงเก็บตัวก็สงบสุขสุด ๆ

ภาวะรอบตัวผมเชื่อว่าหลายท่านได้รับผลกระทบมากมาย ผมได้สอบถามเพื่อน ๆ พรรคพวกในหลายกิจการงาน เรียกว่า โดนกันทุกคนล่ะครับ แต่แน่นอน ยังพอไปกันได้ เพื่อรอฟ้าหลังฝน

การเดินทางครั้งนี้ผมได้ย่องไปหาพระอริยเจ้าระดับสูงสุด ที่ท่านอธิษฐานพระสมเด็จมหาโภคทรัพย์ให้

ก็ชมท่านว่า "ครูบาลงได้ดีมากเลยครับ ผมรอดโควิดมาได้ พอผ่านพ้นปัญหามาได้"

ท่านก็ให้แนวคิดตามหลักโลกธรรม "มีเจริญรุ่งเรืองย่อมมีเสื่อมโทรม ฯ อยู่กับคนหลายระดับ ศีลไม่เท่ากันต่างกันย่อมมีปัญหาฯ"

แน่นอนในทางธรรม พระย่อมสอนเช่นนี้ เราต้องยอมรับความจริงว่า จะได้ดีตลอดไปย่อมไม่ได้ครับ แม้มีพระเครื่อง ของขลังมากแค่ไหน หลายวัดยังย่ำแย่ ซึ่งผมก็ได้ร่วมทำบุญกับกองทุนช่วยวัดที่ได้รับผลกระทบหลายที่อยู่ ย่อมรู้ดี หลายวัดที่อยู่ห่างไกลตามป่าเขา บางที่พระยังต้องเก็บมะเขือมาทำอาหารกันเอง

โดยสรุป จากเวลาที่ผ่านมา การสร้างรุ่นนี้จึงจะเน้นบารมีของครูบาอิน ที่หลายท่านยกย่องว่าท่านเป็นพุทธภูมิอย่างแท้จริง (เขาว่ามานะ) และใช้ได้ผลจริง ๆ ในเรื่องเสริมบารมี เรียกลาภผล...

จึงให้ชื่อว่าเป็น มณีรัตนมงคลครับ เพราะความเป็นมงคล ย่อมเป็นสิ่งที่ดี จะให้เรื่องดี ๆ ค่อยๆ มาค่อย ๆ เสริมเข้ามา จะเอาทีเดียวย่อมยากในทางพระ

อย่างไรก็ดี ครูบาอาจารย์ท่านเมตตาชี้แนะว่า "ทุกอย่างจะค่อย ๆ ดีขึ้นครับ เดี๋ยวเราจะได้เห็นในเดือนหน้าเป็นต้นไป..."

รุ่นนี้ ประมาณกลางเดือนหน้านะครับ จะต้องค่อยๆ ทำ หากทำทีมาก ๆ ทีเดียวเดี๋ยวผมเดี้ยงอีก..

เหมือนเดิมเป็นพระผง มีฝังตะกรุด
    (แผ่นตะกรุดได้นำเสกพร้อมรุ่นมหาเดชะบารมีแล้ว 49 วัน)

3. konun88

น้ำมันอาถรรพ์ที่ใช้แช่พญาเขาคำ และคชสีห์ และได้นำเสกพร้อมพญาเขาคำและคชสีห์มาแล้ว จึงดีเด่นนอกจากด้านมหาเสน่ห์ยังเด่นด้านมหาอำนาจบารมี โภคทรัพย์

ผงมวลสารทั้งหมด โดยผงหลวงปู่โตคือ สีขาว ๆ ตรงกลางครับ

ผงทั้งหมดได้อัพเกรดมาแล้ว ตามแจ้งไปทุก ๆ พิธี รวมทั้งล่าสุดผมขอบารมีพระอริยเจ้าท่านลงเน้นด้าน "ปราบมาร ป้องกันภัยพิบัติ มหาลาภ" ด้วยแล้ว

4. konun88

พิมพ์นี้น่าจะพิมพ์ขาโต๊ะ โดยเจ้าของผงหลวงปู่โตบอกให้ทำพิมพ์นี้เพราะสวยดี

สร้างเฉพาะฝังตะกรุดทองคำ จำนวน 10 องค์ (จองเต็ม)

ด้านหลังฝังพระธาตุพระสีวลี เม็ดชนวนหรมาน (เสกพร้อมหรมานแล้ว) เม็ดชนวนท้าวเวสสุวรรณเนื้อชนวนผสมทองคำ(เสกพร้อมท้าวเวสสุวรรณแล้ว) เม็ดชนวนท้าวเวสสุวรรณมีจำกัดและเสกพร้อมพิธีท้าวเวสสุวรรณแล้ว

พิมพ์นี้จึงแรงฤทธิ์ เรียกว่ามีพลังหรมาน และพลังท้าวเวสสุวรรรณด้วยเลย

พิมพ์พระแก้ว สร้างเฉพาะฝังตะกรุดเงิน จำนวน 10 องค์ (จองเต็ม)

พิมพ์ใบโพธิ์ ไม่ฝังตะกรุดสร้าง 20 องค์ (หมดแล้ว)

จะได้นำค่าบูชาไปถวายครูบาอาจารย์ระหว่างปลุกเสกเลย

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2021
  5. konun88

ตะกรุดทองคำ เงินที่ฝังได้นำแผ่นเสกพร้อมรุ่นมหาเดชะบารมีแล้ว 49 วันและขอครูบาอาจารย์จารให้ครับ (ขอปิดนามท่าน)

6. konun88

คันมือมาก อยากเล่าแต่ไม่สะดวก.....

รุ่นนี้เด็ดมากครับ ไว้สะดวกจะมาเล่าให้ฟังครับ ...

ปลุกเสกแบบล้ำเลิศจริงๆ อีก 2-3 วันผมกลับมาจะโพสครับ....

งานนี้พระปรมาจารย์ในตำนาน ท่านมาเสกให้เองเลย...

7. konun88

การกำหนดนโยบายการสร้างและการเสก.....

หลังนำผงวิเศษหลวงปู่โต สร้างมา 2 รุ่น ผมเข้าใจว่า จบเพียงพอที่สุดแล้ว คงยากจะสร้างได้อีก บวกกับเข้าพรรษาก็เน้นภาวนา และโควิดก็กลืนกินภาพรวมพอดี...

ในส่วนตัวผมถือว่าหยุดนิ่ง ไม่ได้กระทบอะไรมาก แค่ถือว่าพักสงบ อาจเพราะอานิสงส์ทำบุญเต็มที่จาก2รุ่นที่สร้างมา การนิ่งก็ไม่ได้มีอะไรเพิ่มเติมจริงๆ....

สอบถามพรรคพวก ก็รายได้ลดลง แต่ไม่ถึงกับเดี้ยงก็เข้าใจว่าสถานการณ์แบบนี้ รอดก็บุญแล้ว..

หลายท่านก็ได้รับผลกระทบ รายได้ร่วงเป็นแถว ผมเองก็เช่นกัน ...

เมื่อถึงจุดนึงผมก็เลยฝันถึงครูบาอาจารย์ตามเล่าไป จนสบโอกาสได้เที่ยวสมใจ จนได้ผงว่าน ผงทิ้งทวนครูบาอินมาเพิ่ม อะไรๆๆ ก็เริ่มขยับขยาย ซึ่งถือว่าโอกาสดีๆมาแล้ว...

การสร้างอีกครั้ง จึงหนักใจมาก เพราะต้องแตกต่างจากเดิมซึ่งผมถือว่าที่สุดๆ แล้ว...

รุ่นมณีรัตนมงคลจึงถือว่า ได้รวมพลังครูบาอินมาเพิ่ม บวกกับนำผงเดิม และได้มาอีก เพิ่มรวมพลัง ด้านปราบมาร กันภัยเรียกลาภผล ...

ดังนั้นการเสกต้องคิดหนักมากๆ เพราะรุ่นก่อนๆก็เป็นที่สุดแล้ว...

ถามว่า ท่านใดจะเสกมวลสารระดับตำนานได้อีก ???? และเสกแนวใดให้เพิ่มเติมจากรุ่นก่อนๆที่นำมวลสารเสกไปด้วย???

มีผู้จองถามวางแนวทางเช่นใด??

ผมได้แต่ตอบว่า "รอนิมิต!!"

เมื่อเจตนาดี เดี๋ยวแนวทางก็มา....

ท่านใดจะยิ่งใหญ่พอ รวมกระแสทั้งหมดได้ และเสกให้เหมาะกับสถานการณ์ตอนนี้ "เรียกสิ่งที่หายไปกลับมา เพิ่มเติมสิ่งดีๆๆ ให้สมกับชื่อ มณีรัตนมงคล" มงคลทางพระก็มี อายุ วรรณ สุข พละ

8. konun88

"ท่านอยู่เหนือกาลเวลา ไม่มีเกิดไม่มีตาย คอยดูแลคุ้มครองพระศาสนา "

คำกล่าวหลังขอหลวงพ่อวิชา อธิษฐานจิตล็อคเก็ตหลวงปู่เทพโลกอุดร เมื่อ 2-3 ปีก่อนผุดขึ้นมา!!!!

แน่นอน พลังของหลวงปู่ใหญ่ผมไม่สงสัย แต่.. ในความเหนือโลกของท่านก็ทำให้คนจิตหยาบเช่นผมเกรงๆๆ เพราะเหมาะกับผู้ที่พร้อมแล้วดังเช่นครูบาอาจารย์มากกว่า...

ไม่งั้นคงห้อยล็อคเก็ตที่ผมสร้างเองจบไปแล้ว 555...

บวกกับรุ่นนี้ต้องปรับแนวทางการเสกดังที่วางแนวทางไว้ ให้มีความเหมาะสมกับสถานการณ์

แต่ทั้งนี้ แนวทางต่างๆก็เริ่มคลี่คลายชัดเจนในเวลาต่อมา ....

พลังหลวงปู่ใหญ่+หลวงปู่โต+ครูบาอิน และเหล่าเทพ

9. ton 2499t

ton 2499t เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเองก็เหมือนกันครับพี่ สไตล์เจอเพื่อนก้อตั้งวง เลยคิดว่าถ้าใช้ของหลวงปู่ใหญ่เพียวๆ กลัวว่าจะเข้าไม่ถึงพลังท่านเหมือนกันครับ

10. konun88

ดังตอนสร้างล็อคเก็ตหลวงปู่ใหญ่ พระอาจารย์ที่ผมไปบวชด้วยชี้ทางแล้วว่า ....

พระอริยบุคคลตั้งแต่พระโสดาบันขึ้นไปแล้วเท่านั้นที่เข้าถึงหลวงปู่ได้ ยิ่งสูงมากยิ่งเข้าถึงมาก ซึ่งอาจารย์ไม่ถึงระดับนั้น

ท่านเองตอบตรงๆว่าได้พบหลวงปู่ในนิมิตมากกว่า...

ทีนี้ในการสร้างล็อคเก็ต องค์ปิดท้ายถึงได้ขอพระอริยเจ้าระดับสูงสุดท่านเชิญกระแสมาเลย จบแบบสวยงาม....

ปัญหาต่อมา รุ่นนี้ผมไม่ได้คาดหวังขนาดนั้น เพราะต้องการความหลากหลายให้เหมาะสมตอบโจทย์ความต้องการในตอนนี้....

จึงต้องปรับแนวทางขอครูบาอาจารย์ที่เชิญกระแสบางส่วนเท่านั้น ทีนี้ยากตรงนี้ล่ะครับ เพราะผู้ที่สัมผัสหลวงปู่ได้จริงๆ หายากล่ะ

ที่ผมรู้จักท่านต้องใช้เวลาอีกแบบพระอาจารย์ผม บางท่านอยู่ไกลเจอน้ำท่วมตามทางซะแล้ว55

จนฟ้ามีตา ผมได้รับการแนะนำจากรุ่นพี่ให้ได้รู้จักท่านนึง ที่พระดับ Inter ยังมาหาท่าน ซึ่งก็พิจารณาแล้วน่าจะของจริง!!!

และการเชิญบารมี แนวทางการสร้างบารมีท่านน่าจะเด่นมหาลาภ สร้างสรรค์สิ่งใหม่ๆได้ (เราไม่ได้หวังแนวหลุดพ้น โลกุตระเน้อ ..)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2021
  11. konun88

รุ่นพี่แนะนำหลวงปู่ท่านนึง โดยบอกว่า ท่านคือ หลวงปู่ใหญ่!!!!

และผมได้ร่วมบุญตามที่เขาแนะนำหลายครั้ง แรกๆก็ งงนะ ท่านชื่อ หลวงปู่ใหญ่เลยเหรอ หรือบรรดาศิษย์ เรียกท่านอย่างนั้นเอง

จนสุดท้ายผมเลยคิดได้อธิษฐานกับหลวงปู่ใหญ่และพระรุ่นนี้เลยดีกว่า ว่าชี้แนะทีขอท่านใดเสกบ้าง เพราะพระรุ่นนี้ก็มวลสารดี มีเทวดารักษาจากมวลสารอยู่แล้ว ...

ก็เลยฝันว่าท่านแรกหลวงปู่ใหญ่ตามคำแนะนำนี่ละ...

เมื่อพร้อม ก็มีข่าวพายุจะมาอีก เลยเสียวๆ แต่ก็ตัดสินใจละว่าจะไปข้างขึ้นนี้ เลยสวดมนต์อธิษฐาน ขอหลวงปู่ใหญ่ชี้ทาง อย่าให้เสียเที่ยว และได้รับความเมตตาจากท่าน หากว่าหลวงปู่ท่านนี้สายหลวงปู่เทพโลกอุดรแท้จริง ขอให้สำเร็จตามต้องการ เรียกว่าไปถึงคงไม่ต้องเอ่ยอะไร!!!

12. konun88

ไปถึง ก็สอบถามชาวบ้าน ว่าหลวงปู่ใหญ่กุฏิไหนครับ ชาวบ้านก็นำทางไปจนได้พบท่าน...

นำของถวายทำบุญเสร็จ ก็นำพระให้ท่านชม พร้อมขอความเมตตาท่าน เชิญบารมีหลวงปู่เทพโลกอุดรอธิษฐานพระให้ ..

ท่านหยิบกุญแจให้ผมไข เปิดห้องพระของท่าน แล้วให้ยกของที่มาถวายท่านใส่พาน บอกกล่าวพระ และรูปเหมือนหลวงปู่ใหญ่ ...

และไม่ลืม แจ้งท่าน "ช่วงโควิดได้รับผลกระทบกันมาก ขอลงด้านมหาลาภ หนุนดวงชะตาให้ผู้บูชาฟื้นฟูชีวิตให้ดีขึ้นนะครับ"

ตอนแรกเข้าใจว่าท่านจะนั่งอธิษฐานอาสนะ ท่านกลับไปนั่งที่เก้าอี้ซึ่งมีพญาครุฑ !!!.

ท่านเล่าว่า "เคยตาย 2 ครั้งได้พบท้าวเวสสุวรรณด้วย"

พร้อมกล่าวว่า "ไม่มีปัญหาเดี๋ยวจัดการให้ "

จนเสร็จเรียบร้อย !!! สุดแสนประทับใจ ....

จากนั้นท่านให้ผมขับรถไปส่งสถานปฏิบัติธรรมใกล้ๆๆ เพื่อคุมการก่อสร้างต่อ

ระหว่างท่านขึ้นรถ ผมคิด...รถผมถ้าไม่คาดเข็มขัดจะร้องเตือนก็คิดให้เตือนไปละกัน เตือนทุกพระที่ขึ้นครับ55 จนท่านบอกทางไป แล้วส่งท่านที่กุฏิเก่าท่าน ท่านแจกเหรียญท้าวเวสสุวรรณมา พอคนมามากเลยลากลับ

ระหว่างทางไปท่านชี้ให้ดูที่ท่านสร้าง มีหอดวงตาสวรรค์ให้คนมานั่งสมาธิ สัญลักษณ์โลกุตระที่หลวงปู่ใหญ่ให้สร้าง และรูปปั้นท้าวเวสสุวรรณ

ระหว่างกลับ คนใกล้ชิดที่ไปด้วยมาบอกเรื่องแปลก!!!!

รถไม่ร้องเตือนให้หลวงปู่คาดเข็มขัดนิรภัย!!!!!

เราก็นึกออกจริงแฮะ ผมลองนั่งไม่คาดเอง ร้องทุกครั้ง!!!

เรียกว่าคนใกล้ชิดผมปกติไม่นับถือใครง่ายๆ ยังตะลึงกับหลวงปู่เลย55

อย่าถามเสกปฐมนี้เป็นไง ทะลุฟ้าแล้วครับ พลังแนวเดียวกับเหรียญท้าวเวสสุวรรณที่ท่านให้มาเลย ท่านบอกตอนให้เองว่า ...

"
    มหาลาภ ร่ำรวย" ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2021
  13. konun88

ลืมเล่า...

หลังท่านเสกเสร็จ ท่านหยิบพิมพ์ใบโพธิ์ในกล่อง 1 องค์ให้ผมไปวางบนมือรูปปั้นหลวงปู่ใหญ่ พร้อมบอกท่านว่า "ถวายหลวงปู่ครับ"....

ผมวางเสร็จ ท่านชมว่า "สร้างได้ดีมากๆๆ" พร้อมถามสูตรการสร้าง

ตอนกลับผมยังคุยกับคนใกล้ชิด ดีนะท่านไม่หยิบสมเด็จตะกรุดทอง พระแก้วตะกรุดเงินมาให้ถวายหลวงปู่ใหญ่ ไม่งั้นยุ่งเลย คนจองหมดแล้ว55

คนใกล้ชิดว่า"หลวงปู่คงพิจารณาแล้วละ ท่านรู้ความคิดเราหมดเลย "

ก็จริงนะครับ ท่านอ่านจิตผมได้หมดเลย ยิ่งตอนไปส่งท่านกุฏิเก่า เห็นรูปที่ติดตามกุฏิ หายสงสัยเลยทำไมพระดับ Interมาหา และฝากของให้ท่านเสกเต็มห้องพระ

ในรูปน่ะที่มาทำบุญท่าน ไม่ใช่พระแต่ เป็นสุดยอด!!!!!! ทั้งเสด็จมาทางการและไม่เป็นทางการ!!!!

เป็นบุญหัวผมมาก ท่านเสกรุ่นนี้ให้ สาธุ หลวงปู่ใหญ่เมตตา

14. konun88

บางท่านว่า จบเลยไหม เสกระดับนี้แล้ว??? ยังครับ !!! ยังมีเวลา

ในความฝัน ครูบาอาจารย์กำหนดว่า 3 ยกถึงพอ ทีนี้ยกต่อไปยากล่ะ เพราะต้องลงเสริม ที่ลงไปแล้ว ..

กระแสตอนนี้ ตามผมอธิษฐานไป ขอระดับหลวงปู่ใหญ่ปูทางจากมวลสารที่เสกมามากโดยระดับสูง ถึงจะง่ายต่อองค์ถัดไป ....

หากเปรียบเทียบเหมือนเอาวัสดุเกรดพรีเมี่ยมมาขึ้นโครงสร้างบ้านแล้วละครับ รอตกแต่ง ทาสี ติดเฟอร์ฯหรูๆๆ

การหาพระเก่งไม่ยาก จิ้มเฟสมีเพียบแต่ๆๆๆ ต้องการความแตกต่าง ...

รอนิมิตความฝันต่อไปครับ ท่านใดที่ยากแก่การค้นหา และยากเลียนแบบ ให้สมกับรุ่นนี้ รุ่นที่ 3 !!!!

เพื่อพลังเน้นการฟื้นฟูชะตา เรียกลาภผลแบบ ลาภลอย และส่งเสริมเร่งพลังสิริมงคล..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2021
  15. konun88

ยกที่ 2 กับตบะ 100 ปี !!!!!

หลวงปู่ท่านนี้ จริง ๆ ผมประทับใจแต่เห็นภาพท่าน ว่าบางมุมคล้ายหลวงพ่อจงดี (ความคิดส่วนตัวนะครับ)

ซึ่งแรก ๆ ก็ยังไม่มีโอกาสไปทำบุญด้วย จวบจนกระแสโควิดมาก็ลืมไปเลย

จนล่าสุดก็ฝันถึงท่าน เราก็ลองสืบค้นดูเพราะไม่ได้ตามข่าวท่านนานมากแล้ว ไม่แน่ใจท่านยังอยู่ไหม เพราะอายุท่านก็มากแล้ว และสะดวกไปขอความเมตตาท่านไหม ??

พอแน่ใจว่าคงราบรื่นก็เลยอธิษฐานเดินทางไป

ก็สำเร็จราบรื่นด้วยดี ศิษย์ผู้ดูแลก็เปิดทางให้

ประวัติท่านก็ไม่ชัดเจนเพราะท่านก็ไม่เปิดเผยเรื่องการร่ำเรียนวิชาอะไรจริงๆ แต่ชาวบ้านนับถือมาก

ท่านบวชตอนอายุวัยกลางคนแล้ว ปัจจุบันท่านอายุ 100 ปี !!!

เมื่อไปถวายของทำบุญท่านก็ให้กล่าวตั้งนะโม นำกล่าวคำถวายสังฆทาน (เราก็คิดท่าน 100 ปีแล้วยังนำกล่าวอีกแฮะ)

จากนั้นก็เลย นำพระขอท่านเมตตาอธิษฐานจิตให้ (ในภาพกล่องกะจิดเดียวไม่ได้เป็นลัง ๆ เน้อ)

หลังท่านพิจารณาพระ ก็เลยปลุกเสกให้ คราวนี้ล่ะ เฮือกเลย (กระแสพลังดุดันรุนแรงเหมือนตอนเสกตะกรุดสายปราบเลยครับ)

ผมละสุดแสนประทับใจ กว่าท่านจะเสกเสร็จ แทบขาดใจตาย !!!! (มาถูกทางจริงๆ วุ่ย)

แล้วก็นมัสการลา... นับว่าคุ้มค่าแก่การเดินทางจริงๆ ครับ

การเสกยกนี้จึงราบรื่นเกินคาดหมาย สมดังขอพระท่านนำทางให้จริง ๆ ครับ (ดังแจ้งไป ผมยกกล่องพระบอกกล่าวขอ องค์พระ เทวดาที่รักษาพระนำทางให้เลย ว่าจะให้ท่านใดเสกให้โปรดชี้ทาง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2021
  16. konun88

ยกสุดท้าย สำคัญมากสุด ๆ เพราะต้องขอ ท่านรวมกระแสรวมธาตุจากการเสกยกแรก ๆ ให้เป็นหนึ่งเดียว เพื่อให้เกิดผลได้ชัดเจน

จึงต้องขอครูบาอาจารย์เก่งเรื่องธาตุ สายสำเร็จลุน

จึงลงทุนเดินทางไกลข้ามภาคกันเลย ขอท่านปรมาจารย์ ผู้เสกรุ่นมหาเดชะบารมี รวมกระแสธาตุให้

ซึ่งได้แจ้งท่านแล้วว่า
    "ขอหลวงปู่ลงด้านมหาลาภ ฟื้นฟูผู้ได้รับผลกระทบต่าง ๆ ด้วยครับ"

ท่านเมตตาหยิบพิจารณาทีละองค์ๆ แล้วเสกอัดให้ปิดท้ายอย่างสมบูรณ์ นับว่าสมดังเจตนาการสร้างโดยแท้...

17. konun88

ทุก ๆ ปี ผมจะเดินทางไปหาท่านหนึ่งครั้ง เพื่อสอบถามภาพรวมชีวิต พูดง่าย ๆ ก็ดูดวงนั่นล่ะครับ55

เป็นเวลานับ 10 ปีได้ที่ทำเช่นนี้ ก็ได้รับความชัดเจนสมดังต้องการ

และมีขอท่านสัมผัสกระแสพระ วัตถุมงคลให้ด้วย รอบนี้เสี่ยงเดินทางมาเลย เพราะปกติไม่มีสื่อติดต่อท่าน...

และได้นำค่าบูชาพระท่านที่โอนมาแล้วทำบุญปิดท้ายกับท่านด้วย เพราะท่านอาพาธมาหลายปีแล้ว

รีวิวกระแสพลัง...

1.หากเปรียบเทียบกับ 2 รุ่นก่อนหน้า

สมเด็จมหาโภคทรัพย์เป็นกระแสแบบพลังนุ่มนวล แต่หนักแน่น กระแสเหมือนเราเห็นดวงดาว ดวงจันทร์ที่แผ่ออกมาตามที่เราเห็น แต่ความสุกสว่างท่านคงที่เสมอ คือเหมือนพลังแบบผู้ดี ๆ ที่มีพร้อม ไม่ขาดแคลน สมชื่อมหาโภคทรัพย์...

รุ่นมหาเดชะบารมี เป็นกระแสแบบ นักบริหาร คือมีทั้งบุ๋น บู๊ หนักแน่น ดุดันแต่ก็เมตตาบารมี มหาอำนาจ มหาสะท้อนพร้อมรบเสมอ แบบเหมือนเสือ ราชสีห์ที่ดูสง่า แต่อย่าให้ตะปปล่าเหยื่อเต็มที่ การเปล่งของกระแสพลังก็เหมือนดวงอาทิตย์แต่ไม่ร้อนนะ เป็นอบอุ่นมากกว่า หากมีการปองร้ายถึงร้อนแรง

2. ในรุ่นมณีรัตนมงคล พลังเป็นแบบสายน้ำไหลเชี่ยวรุนแรง หรือเขื่อนแตกก็ว่าได้ คือไหลพุ่งออกมาไม่ขาดสาย รัศมี ตรงกลางเป็นทองคำ แต่รอบนอกเป็นสุกสว่าง ความพิสดารคือ ในปลายๆ ของกระแสน้ำที่ไหลเชี่ยวมี รัศมีสีแดง สีน้ำเงินซึ่งเป็นสีของเทพเทวดา และมีความรุนแรงพร้อมตอบโต้หากมีการปองร้าย เป็นเหมือนพลังที่เหมาะกับนักธุรกิจที่ต้องการความตื่นตัวตลอดเวลา พลังแห่งการดูดกระแสสิ่งที่ดี และมีมหาลาภเด่นชัดมาก

สมเด็จจะดุดัน มหาอำนาจบารมี

พิมพ์พระแก้วจะดุดันน้อยลงนิด แต่เป็นบารมีอำนาจ คือนิ่งสงบก็ได้ พอเคลื่อนไหวก็ดุดัน

พิมพ์ใบโพธิ์จะนุ่มนวลที่สุดแต่ก็พลังไหลเชี่ยวไม่ขาดสายเช่นกัน เหมาะกับคนที่ใจเย็นหน่อย

หลังพูดคุยทั่วไปเสร็จก็สอบถามในเรื่องกระแสภาพรวมต่างๆ ท่านชำนาญการคำนวณดวงดาว

ท่านกล่าวว่า ในเดือน พฤศจิกายนเป็นต้นไป ความเดือดร้อนต่างๆ ที่เราพบมาเกือบ 2 ปีจะคลี่คลายลง แล้วก็จะหายไปในปีหน้าแต่ ๆ ๆ ๆ

จะมีเรื่องเดือดร้อนที่หนักกว่า ไม่ได้มาจากโรคภัย แต่คือ ภัยธรรชาติ เช่นฝุ่นควันพิษ ภัยแล้ง และฯ อีกหลายเรื่อง

งานนี้ก็เตรียมใจรับกันได้ครับ กระทบทุกคน เตรียมหน้ากากป้องกันไว้ดี ๆ ...

นี่คือคำพยากรณ์ จริงไม่จริงก็ต้องติดตามครับ ยังไงเราก็หนีไม่พ้น...

18. konun88

สรุปปิดท้าย ...

รุ่นนี้เกิดมาจากกรณีพิเศษจริงๆ ที่ได้มวลสารระดับสุดยอดมาเพิ่มเติม

และได้นำมวลสารเพิ่มเติมกับที่เคยร่วมเสกในรุ่นก่อน ๆ ด้วยขอพระอริยเจ้าระดับสูงสุด อธิษฐานด้าน "ปราบมาร กันภัยพิบัติ มหาลาภ"

ซึ่งท่านกล่าวปิดท้ายว่า "พ่อทำให้เต็มที่แล้วนะตามลูกขอ"

และผมก็อธิษฐาน เสี่ยงทายกับพระธาตุมาแล้ว

การสร้างรุ่นนี้จึงเรียกว่ารุ่นพิเศษก็ว่าได้ เพราะต้องทำให้ดีต่อยอดขึ้นไปอีก...

ผมจึงนำไปเสกแต่พระจริงๆ ไม่นำมวลสารไปเสกอีก เพื่อจะได้ไม่มีเหตุให้สร้างอีก555

และผมพอใจมวลสารแล้ว...

ตามภาพจะเห็นว่าไม่ได้ยกไปเป็นลังนะครับ กล่องเล็ก ๆ นี่ล่ะ พระไม่กี่สิบองค์ ใครได้ไปก็โชคดีไป55

"บางท่านบอก ขนาดไม่เกี่ยวข้องกับวัดไม่อ้างอิงวัดยังได้รับความนิยม" ????

ผมก็ว่าจริงแฮะ จริงๆ กระทู้นี้แต่เริ่มตั้งก็ไม่อิงสังกัดวัดไหนอยู่แล้วนะ ผมไม่ได้ทำบุญวัดเดียวไปเรื่อยๆ ทั่วๆ ไป เพราะถือหลัก กันพลาด ดังครูบาท่านนึงบอกไว้แล้ว "มีรุ่งเรืองย่อมเสื่อมโทรมฯ"

รุ่นนี้จึงนับว่าพอใจมากไม่แพ้รุ่นก่อนๆ ผมเองรอหายเหนื่อยจะรีบไปเลี่ยมเลย ห้อย 3 รุ่นให้ครบ...

ตอนหลวงปู่ท่านแรกหยิบตรวจทีละองค์ ท่านอ่านจิต ดักใจทักได้ถูกต้องมากมาย แม้เรื่องส่วนตัวผม... ท่านก็บอกพระรุ่นนี้สร้างได้ดีมาก ให้ผู้ที่ศรัทธาจริง ๆ เท่านั้นได้ไป

ผมก็พอใจนะครับ เพราะแม้ 3 ยกแต่กระแสพลังก็ไหลตามการเสกปฐมเลย นับว่าโชคดียิ่ง

สร้างกะมือไม่มีปัญหาเรื่องมวลสาร ถึงได้เดี้ยงอีกรอบเลยครับ555 ต้องแวะฝังเข็มทางผ่านกันเลย

หลวงปู่ท่านสุดท้ายก็ทายได้ตรงว่าโรคเวรโรคกรรมให้ทำบุญกันไป จนกว่าจะหมดเวร ถึงได้ตะลอนทำบุญกันอยู่นี่ล่ะครับ...

เราจะหายเหนื่อยกันในเดือนหน้าแล้วเตรียมรับความหฤหรรษกันปีหน้าต่อไปเน้อ..

19. konun88

ณ ปัจจุบันผมออกกลุ่มพระเกือบหมด มีเพื่อนให้น้อยสุด เพราะพวกมากก็เสียตังเยอะ55

แบบ พวกทำพระที พอเราไม่อ่าน ก็เฟสมาเสนอให้ซะงั้น พอไม่เช่าก็งอน

เลยบล็อค ๆ ไปมาก เหงาก็แอบไปส่องกลุ่มสาธารณะเอา

นับว่าสงบสุขดียิ่ง การเปลี่ยนแปลงของโลกธรรมมีรุ่งเรือง ย่อมเสื่อมโทรมก็จริงนะครับ

บางที่เคยออกของได้ทีละเป็นพัน ดอกละหมื่นก็มีเหลือ 50 บาทซะงั้นประมูลก็ไม่มีใครเอา มีปิดประมูลก็หน้าเดิม ๆ (ผมเคยเป็นหน้าม้าปิดประมูลให้ตามเขาโทรมาขอ กลัวเสียหน้าก็มี)

การปลุกเสกจากเสกดี ก็มาเสกเองก็มีประหยัดงบ

การปลุกเสก ไม่ได้ทำง่ายๆ นะครับ แล้วแต่สุตรใครสูตรมัน

ที่ผ่านมาผมเน้นทำบุญ ถวายของที่ดีที่สุด ปัจจัย เงินผมยังกด หาใบใหม่ๆ เลย แม้บางหลวงปู่ครูบาจะดีมากไม่รับเงิน ผมก็แจ้ง "ขอร่วมทำบุญครับ อนาคตไม่แน่นอน" "อาจไม่ได้พบกันอีกนะครับ"

ซึ่งผมจะทำบุญของผมเงียบๆ ไม่ชอบออกสื่อ ลงเฟส จนตะก่อนบางที่ ประกาศขอบคุณในเฟส ผมไปโวยเลยไม่ชอบให้ประกาศ เพราะเหมือนเราอวด

จนเพื่อนขอ ให้ลงภาพทำบุญบ้างจะได้โมทนา ผมก็ลงแต่ภาพ...

จนบางท่านถาม "ทำไมไปฝากเสกเขาทำให้ดีมาก ๆ "

ผมก็บอก "อ้าวก็ทำบุญมาตลอดนี่นา ไม่ใช่อยู่ ๆ เช่าแต่ของ"

นี่คือแนวทางนะครับ ทำบุญให้เต็มที่ค่อย ขอท่านลงเสกให้ เพราะการทำบุญเทพเทวดาย่อมโมทนานี่เอง และสร้างความประทับใจไว้ เผื่อขอความช่วยเหลือท่านอีกในวันหน้า..

ของจะศักดิ์สิทธิ์แค่ไหนอยู่ที่เจตนา การกระทำ มวลสาร และความมุ่งหมายของการสร้าง ดังผมได้เคยแชร์ให้อ่านนั่นล่ะครับ...

อย่างไรก็ตาม นับ 10 ปีที่ตรวจสอบดวงชะตามา สิ่งนึงที่ครูบาอาจารย์สอนเสมอ...

เรามีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ เป็นเครื่องกำหนด ยังไงก็พยายามสร้างกรรมดีมากๆ นะครับ ไม่ใช่ว่าต้องรวยถึงทำบุญได้ ทำด้วยใจ และเลือกสถานที่ ที่นาดี ๆ ย่อมปลูกข้าวปลูกผลไม้ได้ดี อย่าไปที่นาเน่าๆ แล้ง ๆ นะครับ..

20. konun88

ยอดบูชาพระ ทำบุญกับพระอริยเจ้ากัน