นี่คือดวงหมอดูจริงหรือ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย marasri, 18 กรกฎาคม 2015.

1. marasri

marasri เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2009
    บังเอิญผู้ใหญ่ที่รู้จัก ดูดวงให้เล่นๆ แต่เขากลับบอกว่า ดวงเรามีทั้งเกตุและราหูกุมลัคน์ และมีพฤหัสเป็นกาลี และพูดดี น่าไปเรียนดูดวงพยากรณ์ จะรุ่ง

ที่เขาทำนายมานี่จริงหรือไม่ และถ้าไม่เรียนจากอาจารย์ หาตำราอ่านเองจะได้ไหมคะ

2. โมทนาman

โมทนาman เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2007
    ไม่รู้จริงไหม
    แต่อ่านเอาเองนี่ต้องใช้ความพยายามสูงมาก

3. เสขบุคคล

เสขบุคคล เป็นที่รู้จักกันดี

๙ ๘ กุมอยู่ราศีไหนครับ แต่ว่าด้วยกำลังดาวทั้งสองก็ถือว่าไปได้ดีนะครับ ส่วนดาว ๘ ท่านว่าศรัทธาจะง่าย ๕ เป็นกาลกิณี อาจจะสู้ครูก็ได้นะครับ คืออาจจะมีเรื่องที่คิดขัดแย้ง เป็นอย่างนั้นไม่ได้หรือเป็นอย่างนี้ไม่ได้หรือเป็นต้นนะครับ
    เป็นหมอดูมีแบบเป็นนักวิชาการกับมีทุนเดิม แต่ผมว่าเป็นพวกนักวิชาการดีกว่าครับ เพราะยังมีหลักฐานด้านวิชาการณ์รับรอง แต่ถ้าเป็นพวกมีเซ้นท์โดยมากจะเพี้ยนได้ เพราะจิตไม่ปกติ สังเกตดูนะครับ เพราะไม่มีอะไรรับรอง เป็นเพียงแต่ความเชื่อที่รับรองกันด้วยความเชื่อ ส่วนพวกที่เรียนและเก็บเกี่ยวประสบการณ์จากตำรา มันสามารถพิสูจน์ได้ ไม่ใช่เรื่องงมงายครับ

4. marasri

marasri เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2009
    ขอบคุณคุณ Samnido และคุณ เสขบุคคล
    จะไปถามเพิ่มเติมนะคะ ว่ากุมราศีไหน
    ปกติก็ชอบเรื่องพยากรณ์-ดูดวงชะตา อยู่แล้ว แต่ไม่เคยคิดหวังว่าจะเป็นคนพยากรณ์เอง พอมีคนทักก็เลยสนใจค่ะ