น่ารัก...by jainwit+urai

ในห้อง 'เพลงคู่และกลุ่ม' ตั้งกระทู้โดย urai ay, 14 กุมภาพันธ์ 2012.

1. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    เพลงนี้ว่าจะอัพก่อนค่ายเจ๊ง เอร๊ยยย
    จะอัพก่อนหน้านี้ตั้งนานแล้วแต่.....
    เจ้าของค่ายสั่งไว้ว่า 14กุมภาๆ แฮ่ม! เผาซะอีกราย อิอิอิ
    สุขสันวันวาเลนไทน์ด้วยจร้าาา

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.1900180/[/MUSIC]
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    น่ารัก ศิลปิน : อรวี สัจจานนท์
    (ช)น่ารักเมื่อเธออยู่ใกล้หวานหวานละมัยนี่แหละใจของเธอ
    ซ่อนใจฉันไม่กล้าเสนอเกรงว่าฉันจะเก้อเธอรักก่อนได้ไหม
    (ญ)หากรักบอกมาค่อยค่อย ขวัญฉันจะลอยลิ่วไปไกลแสนไกล
    (ช)โธ่เอ๋ยขวัญมันคงหวั่นไหว ยามที่เห็นเธอใกล้ใจฉันสั่นละเมอ
    (ญ)ยิ่งคิดบางครั้งฉันก็ ท้อใจด้วยจนหนทาง
    รักเอ๋ยช่วยเผยใจพราง เปิดทางให้บ้างสร้างสะพานรัก
    (ช)ทอดไว้ให้ใจฉันข้าม แล้วฉันจะตามติดเธอไปทุกทาง
    บ่ายเย็น เช้าสายยามรุ่งสาง
    (พร้อม)มอบใจรักเคียงข้าง จะไม่สร่างรักเธอ
    (ช)ยิ่งคิดบางครั้งฉันก็ ท้อใจด้วยจนหนทาง
    รักเอ๋ยช่วยเผยใจพราง เปิดทางให้บ้างสร้างสะพานรัก
    (ญ)ทอดไว้ให้ใจฉันข้าม แล้วฉันจะตาม
    ติดเธอไปทุกทางบ่ายเย็น เช้าสายยามรุ่งสาง
    (พร้อม)มอบใจรักเคียงข้าง จะไม่สร่างรักเธอ

[​IMG][​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

2. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

ว๊าว ว๊าว ว๊าวววววววววววววว น่ารักซะ..น่าอิจฉาเลยน้องไร
    ติดเธอไปทุกทางบ่ายเย็น เช้าสายยามรุ่งสาง
    มอบใจรักเคียงข้าง จะไม่สร่างรักเธอ

เป็นกำลังใจให้นักร้องคู่ขวัญนะคะ คุณเจ่น เจ้น น้องไร
    สุขสันต์วันวาเลนไทน์ค่ะ

3. เกตุวดี

เกตุวดี เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    ชื่อเพลงน่ารัก แต่ฟังแล้วหว๊านนนเย็นน ฟังแล้วง่วงอีกรอบเลยอิอิอิ
    สุขสันต์วันวาเลนไทน์จ้า.............

4. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ขอบพระคุณขอรับพี่จัย ที่แวะเข้ามาขอรับ อิอิอิอิ

5. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ขอบคุณคราบบบคุณเกตุวดี ง่วงก็นอนสิครับ หุหุหุหุ

6. deneta

deneta เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2005
    น่ารักสมชื่อเพลง สดชื่นมาก ๆ

7. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เจ๊งจริงๆเหรอพี่ไร ค่ายอ่ะ..
    เจ้าของค่ายไม่ยอมชี้แจงซักที ฮ่าๆ
    (เล่นไม่เลิกอ่ะมุขนี้)

น่ารักค่ะ ตามชื่อเพลงเลย

ป.ล. อย่าลืมนะคะ ทะเลสีดำ อิอิ

8. แอร์ ธัชพิชัย

แอร์ ธัชพิชัย เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2007
    น่ารักสมชื่อเพลงเลยนะครับเข้ากับเทศกาลวาเลนไทน์เลย เป็นกำลังใจให้ทั้งคู่เลยนะครับ

9. sam_sbcc

sam_sbcc เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2008
    เสียงน่ารักทั้งคู่ เพราะจังเลยครับ...อิอิ เข้าบรรยากกาศวันวาเลนไทน์ด้วยครับ

10. ดอกสร้อย

ดอกสร้อย เป็นที่รู้จักกันดี

มด เปลี่ยนกระทู้แระเราว่า อิอิ ...น่ารัก เหมือนเพลงเรยย..

11. Tawee gibb

Tawee gibb เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    เฮ่ย! เพลงโปรดเลยนะนั่น!
    ก๊าแจ๊ ชอบเพลงนี้ล่วยเร๊อะ
    นึกว่าชอบแต่เพลงสุขาอยู่หนใด
    เดี๋ยวว่างๆจะเอามาแจม นะ นะ!
    (มะยักรู้ว่ามีอรวีร์ร้องล่วย เดี๋ยวต้องไปหาฟังเสียโหน่ย!)

ไำพโรจน์ สังวริบุตร สมัยก่อนหล่อมั่กๆ จะเป็นรองเหล่าฮูเพียงนิหน่อย!

ตอนนี้ อีก็หล่อนิหน่อย มะรู้กินอะไรเข้าไป(แต่ยังแพ้เหล่าฮูอยู่ดี)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2012
  12. Tawee gibb

Tawee gibb เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    อุ๊ย! เค้าม่ายเลิมง่ะ! ก๊าแจ๊
    แป๊บเดียวๆ นู๋ตา หาbacking trackม่ายล่ายง่ะ

13. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เอาเปล่าอ่ะ ตามีคาราโอเกะเลยอ่ะ

14. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    พี่เจนวิทย์ร้องเพลงเพราะมากๆ คับ แต่ไม่ค่อยลงเพลงเท่าไหร่
    ฟังไปเสียงคล้ายๆ ศุ บุญเลี้ยงครับ
    พี่ไรก็หวานเนียนเชียวครับเพลงนี้
    น่ารักเหมือนชื่อเพลงครับ

15. urai ay

ว๊าวๆๆๆ ตื่นเช้าพอกันเลย
    ขอบคุณทั่นประธานพี่ใจจร้าาา

16. urai ay

เราว่าพี่เกตุ หลับไปอีกหลายรอบแล้วแน่เลย อิอิอิ
    ขอบคุณพี่เกตุจร้าาา

17. urai ay

โอ๊ว!แอ๊กกกกก ดอกไม้ท๊าบบบบ
    ดอกขนาดนี้ต้องช่วยกันแบกกลับบ้านแน่รุย
    ขอบคุณ คุณเดเนต้าจร้าา

18. urai ay

จริ๊ง เย๊ยยยพี่ถามแล้วเจ้าของค่ายเค้าว่า
    "ไม่ได้เจ๊ง แค่ล้มละลายเว้ย" แล้วทำหน้านิ่งด้วย
    เห็นบอกจะระดมทุนอีกรอบอ่ะตา รอๆๆๆ

ปล. ทะเลสีดำอ่ะ ตะแรกพี่เห้นชื่อเพลงพี่ก็อ่ะ สบายละ
    ฮูร้องไม่ได้เด็ดเพลงวัยรุ่น ส่วนพี่ไม่ได้ชัวร์
    แอ๊บอรวีอยุ่จะให้พี่แอ๊บลุลา อิอิอิ วันต่อมา
    เหล่าฮูส่งเพลงทะเลสีดำมาให้บอกร้องตามนี้นะ
    จ๊ากกก แทบล่วงเก้าอี้
    เฮ่ออเกือบได้แระตารอ(อีกแระ)หน่อยนะ

และแล้วก็เสร็จภาระกิจ ที่ได้รับมอบหมาย เอามาแปะไว้ที่นี่ด้วย

"ทะเลสีดำ" By Tawee gibb+urai ay (23-09-2013)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2014
  19. urai ay

ขอบคุณน้องแอร์ที่แวะมาจร้าาา

20. urai ay

พี่แซมชมเจ้าคุณน่ารัก อิอิ ขอบคุณพี่แซมจร้าา