บทสวดน้ำมนต์ของ หลวงพ่อสิริ สิริวฒฺโน วัดตาล

ในห้อง 'รวมบทสวดมนต์และคาถา' ตั้งกระทู้โดย guawn, 28 พฤษภาคม 2006.

1. ศิษย์พระวิศวกรรม

ศิษย์พระวิศวกรรม Active Member

31 สิงหาคม 2008
    ยืนยันครับว่าที่วัดตาลหลวงพ่อท่านไม่อยู่ แต่ถ้าอยากไปเดินทางไป วัดตาล ตำบลบางตะไนย์ อำเภอปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี ก็นั่งรถเมล์ไปปากเกร็ด แล้วนั่งเรือข้ามฝากท่าที่จะไปวัดเตยท่านี้อยู่ทางขวามือในตลาด 3 บาท (คนละท่ากับที่ใต้สะพาน)จากนั้นนั่งมอเตอร์ไซค์รับจ้างไปวัดตาล 12 บาท ไปถึงจะพบว่าเป็นวัดที่สงบมากๆๆติดแม่น้ำ บรรยากาศดีมากครับ

2. 27-add

27-add สมาชิกใหม่

หลวงพ่ออยู่บ้านลูกศิษย์ที่ ม มิตรประชา ซอย 25 อ ไทรน้อย นนทบุรี อยากให้หลวงพ่อออกจากบ้านหลังนั้น มาจำวัดในจังหวัดนนทบุรีวัดใดก็ได้ เพราะอยากไปกราบหลวงพ่อมาก แต่ลุกศิษย์เจ้าของบ้านไม่ให้พบ ทำอย่างไรดี

3. akkara99nai

akkara99nai สมาชิกใหม่

21 พฤษภาคม 2010
    บทสวดน้ำมนต์ของหลวงพ่อสิริ สิริวฒฺโน วัดตาล

ผมของเสริมเพิ่มเติมนิดนะครับ
    บทแรกเป็นบทสรรเสริญเจริญพระคุณเพิ่มตรงที่ "คุณพระบิดา 21 คุณพระมารดา12 คุณพระโพสพ 39 "ครับ

4. บุญเก่า

บุญเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2012
    ท่านอยู่เพื่อปฏิบัติเพราะท่านมีปฏิปทาของท่านถ้ายากเข้าไปกราบวันอังคารโทรหาผมได้ครับ อ.จเร อย่าไปว่าใครเขาโดยที่เราไม่รู้สาเหตุ ลูกศิษย์หลวงพ่อต้องมีเหตุและมีผลนะครับ สาธุ อ.จเร

5. audchukiat

audchukiat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2013
    สาธุๆๆ

6. audchukiat

audchukiat เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2013
    สาธุๆๆ