บทเพลงในความทรงจำ ‘แหวน ฐิติมา สุตสุนทร’ โดยสมาชิกเว็บพลังจิต

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย panombe2013, 19 สิงหาคม 2017.

1. music_lover_man

music_lover_man เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2009
    วางหัวใจไว้ไกลตัว ร้องโดย Green Apple ฟังแล้วนึกถึงเพลงประกอบละคร สมัยยังเรียนอยู่ ประมาณนั้นเลยอ่ะ เวลาฟังแล้วจะคิดไปว่า ใครร้องเพลงนี้นะ เพราะจังเลย อยากรู้จังว่าใคร อิอิ

2. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    ขุดมานั่งฟัง ^-^

4. bananaleaf

bananaleaf เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    ขอบคุณในทุกความใส่ใจนะคะ ร้องไว้ก็ลืมไปเลยค่ะ ช่วงที่หายไปนี่ก็ไม่มีอุปกรณ์ใดๆ ในการผลิตเพลงเลย นอกจากโทรศัพท์ กับไอแพด แค่สองเครื่อง ความสามสรถในการมิกซ์เสียงก็หามีไม่ สมัยก่อนนู้นนนนนน มีคุณกบคอยติดต่อให้ร้องเพลงและเป็นธุระในการมิกซ์ให้ แต่ตอนนี้ก็ไม่มีใครแล้วค่ะ พอคุณตาติดต่อมาก็ดีใจมาก ยังคิดว่าเหยื่อรายใหม่ของเรามาแล้ว 5555 ก็ด้วยความยินดีนะคะ มีอะไรที่จะให้รับใช้ ให้ความร่วมมือเต็มที่ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

5. panombe2013

panombe2013 เป็นที่รู้จักกันดี

ร้องเพลงมาอีกหลายๆเพลงเลยครับครู เรื่องมิกซ์ ขอให้ผมดูแลให้นะครับ :):):)

6. panombe2013

เมื่อวานนี้ ครบรอบ 1 ปีแห่งการจากไปตลอดกาล ของร็อคเกอร์สาว แหวน ฐิติมา
    ก็เลยเข้ามาฟังเพลงเพราะๆจากน้ำเสียงของพี่ๆน้องๆ
    ทุกเพลง ยังคงประทับใจ ไม่ต่างจากที่ได้ฟังเมื่อเกือบปีที่ผ่านมาเลย

7. jasminine

jasminine เป็นที่รู้จักกันดี

ต้องขออภัยมากๆ เลย ที่ไม่ได้มาชื่นชม ในผลงานของพวกเราเลย
    วันนี้ ตั้งใจมา สักพักนึง ... มันมากกว่าเพราะ คือ มันคือเพลงในความทรงจำ
    มันคือ ความน่ารักของทุกๆ คนที่ทำให้เพลงมันมีความหมายยิ่งขึ้น
    ได้ฟัง ไล่ไปเรื่อยๆ ด้วยความรู้สึกดีๆ นะคะ คิดถึงเจ้าของเพลงที่อยู่บนสวรรค์แล้วด้วยค่ะ
    ขอบคุณพี่บี ที่ชวนมาร้องด้วยนะคะ เป็นอีกเพลงที่เคยอยากร้องมาตั้งแต่เด็กๆ ละล่ะ
    ฮ่าๆๆ และยกนิ้วให้กับโปรเจ็คดีๆ นี้นะคะพี่บี กับคนเบื้องหลังเจ้าเดิม NooTa สาวมหัศจรรย์
    --
    ขอบคุณคอมเม้นท์ Music Lover Man เป็นปลื้ม เทพเค้ามาชม
    แอบฮาตรงให้ข้ามไปถ้าใครอกหักอยู่ เด๋วจะว่าไม่เตือน 555555555