**บอกบุญ** ช่วยเหลือเด็กยากจนที่เป็นโรคปากแหว่งเพดานโหว่ฟรีค่ะ

ในห้อง 'ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสัตว์' ตั้งกระทู้โดย mymiguel, 23 พฤษภาคม 2018.

1. mymiguel

mymiguel Active Member

1 กุมภาพันธ์ 2016
    สวัสดีค่ะ
    ตอนนี้ที่ "โรงพยาบาลยันฮี" ได้เปิดรับรักษาเด็กๆที่มีฐานะยากจน
    ที่เป็น "โรคปากแหว่งเพดานโหว่ฟรี" หากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ในเว็บซ์พลังจิตรู้จักเด็กๆที่เป็นโรคนี้ หรือมีลูกหลานที่เป็นโรคนี้และไม่มีทุนทรัพย์พอที่จะรักษา สามารถพาเด็กๆไปลงชื่อติดต่อเข้ารับการรักษาได้ที่โรงพยาบาลยันฮีได้เลยนะคะ จนถึงสิ้นเดือนธันวาคมนี้ค่ะ

***หรือโทรติดต่อสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่เบอร์ 1723 นะคะ

เราอยากให้ผู้ใจบุญทั้งหลาย ช่วยๆกันประชาสัมพันธ์ต่อๆไปด้วยนะคะ
    เพื่อเด็กๆที่เป็นโรคนี้ หากได้รับการรักษาน้องๆคงรู้สึกเหมือน "ได้มีชีวิตใหม่พร้อมรอยยิ้มที่สวยงาม" นะคะ ยังไงช่วยๆกันกระจายข่าวกันด้วยนะคะ ^____^
    ขอบคุณค่ะ