บอกเล่าประสบการณ์เหรียญหลวงปู่แหวน

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย นทีบุญ, 19 กุมภาพันธ์ 2011.

1. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ข้าพเจ้าเป็นคนหนึ่งที่ศรัทธาหลวงปู่แหวนมาก จำความได้ก็รู้จักหลวงปู่แหวนเป็นท่านแรก
    สมาชิกท่านใดมีประสบการณ์เกี่ยวกับวัตถุมงคลหลวงปู่แหวน อริยแห่งดอยแม่ปั๋ง เชิญร่วมแชร์ประสบการณ์ด้วยจ้า หากมีภาพเหรียญหลวงปู่สวยๆ เอามาลงด้วยจะขอบพระคุณมากจ้า

2. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    เข้ามากราบนมัสการหลวงปู่แหวนครับ...
    เท่าที่จำความได้..เติบโตมาได้จนถึงทุกวันนี้...ก็เพราะมีหลวงปู่แหวนติดตัวมาตั้งแต่เด็กครับ...(^_^)....
    เป็นประสบการณ์ที่แคล้วคลาดจากภยันตรายทั้งปวงมาตลอดช่วงชีวิตววัยเยาว์....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      125.7 KB
      เปิดดู:
      10,913
      ขนาดไฟล์:
      95.2 KB
      เปิดดู:
      10,398
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กุมภาพันธ์ 2011
  3. นทีบุญ

นทีบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แจ่มฮะ เดี๋ยววันหลังเราถ่ายเอาลงมั่ง อิอิ

เราก็มีปู่แหวนตั้งแต่เด็กคือกัน จำความได้ รูปหล่อหลวงปู่แหวนก็อยู่บนหัวนอนแร้ว อิอิ

ขอบคุณมากที่นำมาให้ชม:cool:

4. mana297

mana297 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    เมื่อปี32 ผมไปทำงานที่ อ.สุไหงโกลก จ.นราธิวาส มีวันหนึ่งพี่ผู้หญิงที่ทำงานด้วยกันถูกผีเข้า มีอาการตาขวางพูดจาไม่รู้เรื่อง พวกที่ทำงานอยู่ด้วยกันเลยจับตัวแกไว้เพราะแกจะดิ้นโวยวายอยู่ตลอดเวลาและหน้าตาแก็ไม่เหมือนเดิมน่ากลัวมาก ทำอย่างไรพี่แกก็ไม่หายในฐานะที่ผมเป็นผู้ชายเพียงคนเดี่ยวในกลุ่มนั้น ผมเลยตัดสินใจถอดพระเหรียญหลวงปู่แหวน เหรียญกลมเล็กหลังยันต์รุ่นสร้างอุโบสถ ปี 19ที่คล้องคออยู่ พอยกพระจะสวมแค่นั้นพี่แกดิ้นอย่างแรงเลย และพอเอาพระสวมคอให้แกร้องกรี้ดๆ และดิ้นทุรนทราย หลังจากนั้นสักพักแกก็พื้นขึ้นมาไม่รู้เรื่องอะไรเลย..พอพี่แกหายดีแล้วผมก็ขอพระของผมคืน หลังจากนั้นต่อมาตอนผมนอนในสำนักงานตอนกลางคืน ปรากฏว่าเหรียญหลวงปู่แหวนของผมพร้อมสร้อยถูกคนใจร้ายลักเอาไป..เสียดายมาก ซึ่งคงเป็นคนที่เห็นเหตุการณ์นั่นแหละ แต่ตอนนี้ผมก็ได้พระหลวงปู่ไว้บูชาแล้วครับแต่ก็เป็นรุ่นอื่นๆที่ท่านอธิษฐานจิต..กราบนมัสการหลวงปู่แหวน..

5. ปะจะขะ

ปะจะขะ เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    กราบนมัสการ หลวงปู่แหวน ด้วยความเคารพเป็นที่สุด

ที่สุดของพระอรหันต์

สาธุ สาธุ สาธุ

6. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการ หลวงปู่แหวน

7. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

เป็นอีกคน ที่ เกิดมา ยังไม่เคย ชอบพระเครื่องอะไร แต่ก็ ได้ยิน ชื่อ หลวงปุ่แหวน ตั้งแต่จำความได้ ตอนนี้ กำลัง พยายามเก็บ ของ หลวงปู่เท่าที่ตัวเอง จะเก็บได้อยู่ครับ ที่แปดริ้วเยอะมากๆ แต่ไม่แน่ใจว่า ทำไมถึงถูกๆ จัง เด๋วถ้าได้มาอย่างไร จะนำมาให้ชมนะครับ

8. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่แหวนครับ พ่อผมยังห้อยหลวงปู่แหวน

9. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    กราบนมัสการหลวงปู่แหวน

10. godteerayut

godteerayut เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2011
    ผมมีประสบการณ์มากมายยครับกับหลวงปู่แหวนครับ พระท่านดีจริงๆครับ
    :cool:
    ล่าสุดผมขับรถ เวสป้า ซิ่งอย่างแรงประมาณว่าอยากทดสอบรถเพิ่งทำมาใหม่ ทีนี้รถมันดันดับด้วยความเร็วประมาณ100 กว่าๆ ครับเนื่องจากมันร้อนหละมั้ง มันสะบัดอย่างแรงส่ายไปมาด้วยความเร็วตรงถนนทางซุบเปอร์ไฮเว มือผมด้วยปฏิกริยา จึงคว้าสร้อยที่คอกำไว้(แทนที่จะรีบบีบครัส55 ตกใจ) แล้วคิดในใจด้วยความตกใจกลัวตายมากๆๆว่า หลวงปู่แหวนช่วยด้วยๆๆๆๆ รถหยุดกึกทันทีด้วยความงงหันไปด้านหลังโชคดี ถนน โล่งไม่มีรถตามมาไม่งั้นคงตายไปแล้วอะครับ จึงไปทำบุญให้ท่านซักหน่อยครับ อิอิ ผมมีเยอะครับกับหลวงปู่แหวนประสบการณ์ เล่าไปมันยาวเอาสั้นๆหละกันครับ วันนั้นผมห้อยเหรียญเราสู้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มกราคม 2012
  11. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ขอบคุณที่แชร์ ๆ นะครับ :cool::cool::cool:

12. tong5959

tong5959 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2009
    พระอริยะในดวงใจของแม่ผมและตัวผม
    เห็นองค์นี้เลยอดไม่ได้เลยต้องนิมนต์ท่าน จากเชียงใหม่มาอยู่กรุงเทพ

ข้อมูลคร่าวๆจากเจ้าของเดิม

พระล้านนา.คอม เว็บ พระเครื่อง พระบูชา อันดับหนึ่ง ของภาคเหนือ

13. godteerayut

godteerayut เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามมากครับ แถมหายากด้วยนะเนี่ย ดูแล้วมีเสน่ คราสสิกจริงๆครับ:cool:

14. godteerayut

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=LgTqHCd6tS8"]๛หลวงปู่แหวน และ พระเจ้าอยู่หัว๛ - YouTube[/ame]

ผมขอฝากลิ้ง ยูทูปนี้ให้ทุกๆคนด้วยนะครับ เป็นวีดีโอที่หลวงปู่แหวนกับในหลวงพบกันครับ มีช่วงนึงหลวงปู่มอบอะไรให้ในหลวงไม่รู้ครับ ในหลวงเก็บใส่กระเป๋าเสื้อเลยครับ ดูแล้วน้ำตาแทบไหล เรารักในหลวงครับ:'(

15. mana297

เป็นคลิปที่สุดยอดเลยครับหาดูยาก ตอนนั้นหลวงปู่ท่านคงชราภาพมากแล้ว ซาบซึ้งมากครับ

16. tee_tores

เห็นด้วยครับ :cool::cool:

17. mana297

สวัสดีครับ คุณ tree_tores เจอกันอีกแล้ว

18. mana297

อยากให้มีห้องหลวงปู่สิมบ้างจังครับ

19. sitcrubha2520

sitcrubha2520 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    บอกตรงๆครับว่า ผมเห็นเหรียญนี้แล้วมีความสุขครับ ค่าของเงินก็ไม่อาจจะซื้อหาความสุขทางใจได้ครับ ผมก็เป็นคนเหนือที่เคารพศรัทธาหลวงปู่แหวนมาก มาตั้งแต่เด็กๆเช่นเดียวกับเคารพศรัทธาหลวงพ่อเกษมครับ

20. รักษ์สยาม

รักษ์สยาม เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นบุญอย่างยิ่งที่ได้ดู:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 มกราคม 2012