บอล วัตสุพล คนเปิดกรรม (รับเปิดกรรม ) โดยไม่เสียค่าครู

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 4 กันยายน 2009.

1. baiiboom

baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    ส่งความสุข ๒๕๕๓ แด่ญาติธรรมทุกท่าน เจริญด้วยพร ทุกๆประการ สุข สม หวัง ทั้งทางธรรม และทางโลก

อนุโมทนา<O:p

บอล วัตสุพล คนเปิดกรรม( รับเปิดกรรม ) โดยไม่เสียค่าใช้จ่าย

ผมบอล วัตสุพล หรือ บอล เรืองตะวัน คนเปิดกรรม ขอบคุณทุกท่านที่ให้รับการตอบรับอย่างมากมายความรู้สึกของท่านที่นำเสนอผ่านกระทู้ต่างๆกลั่นกรองเป็นตัวหนังสือถึงผม เป็นกำลังใจให้ผม มีพลังที่จะทำความดีต่อยอดพระศาสนาต่อไปขอแจ้งเวลาในการเปิดกรรม รับช่วยเหลือทุกๆท่าน ตั่งแต่เวลา ประมาณ13.00-20.00 น.โดยประมาณ รอหน่อยนะครับจะโทรหาลำดับที่ท่านจองคิว ทางsms

ผู้อ่านกระทู้นี้ ท่านคงได้ทราบเรื่องราวของผมบ้างแล้วจาก นาม ปากกาของคุณ"รักไร้พ่าย" หรือในนามปากกาผมเอง ซึ่งได้ลงเรื่องราวอภินิหารสิ่งเร้นลับต่างๆที่ผมเจอ ทางกระทู้พลังจิต บอล วัตสุพล หรือ บอล พีรทัศน์คือ ชื่อที่ผมได้ลงไว้ตามกระทู้ต่างๆ ที่ไม่ใช่ กระทู้พลังจิตไม่ว่าจะเป็นเรืองตะวัน คนเปิดกรรม บอล พีรทัศน์ หรือ บอล วัตสุพล เป็นคนเดียวกันครับ

เรียนญาติธรรมทุกๆท่านที่รอคิวหรือส่งsms มาแล้วผมจะโทรกลับหาทุกสาย ขอให้เซฟเบอร์ผมไว้เวลาผมโทรไปหาคุณจะได้ทราบ (โทรแล้วต้องวางสาย) เพราะมีผู้ที่โทรมามากผมต้องโทรออกวันหนึ่งร่วมๆ100 สาย บางสายจึงไม่สามารถให้คุณรับสายได้ถ้าเบอร์ผมโชว์ขึ้นคือถึงคิวคุณแล้วตอนนี้คิวล่าสุดร่วมๆ400SMS

ปล.ขอฝากอีกนิดนะครับการเปิดกรรมไม่ใช่ว่าจะเปิดกันได้ทุกๆท่านเพราะฉะนั้นท่านที่ จะเปิดกรรมต้อง สวดมนต์ภาวนาอย่างน้อย ต้องเป็นพุทธคุณธรรมคุณ สังฆคุณ แล้วตามด้วยชินบัญชรซึ่งในการเปิดกรรมผมขอเรียนให้ทราบว่าผมไม่ได้เรียนตามหลักหมอดูได้ฌาณมาโดยการปฎิบัติ เพราะฉะนั้นญาติธรรมที่จะเปิดกรรมจะต้องเป็นผู้ปฎิบัติกรรมถึงจะเปิดได้สว่างไสวโดยที่ผมไม่ต้องใช้จิตเพ่งลึก

ถ้าคุณเป็นผู้ที่ไม่ค่อยปฎิบัติสวดมนต์ภาวนากรรมฐานจะดูกรรมได้ไม่ลึกผมต้องใช้จิตเพ่งมากซึ่งถ้าผมเปิดกรรมให้กับท่านผู้ที่ไม่ได้ปฎิบัติญาณผมจะถอยเร็ววันนั้นจะเปิดได้ไม่ถึงห้าท่าน และจะเพลียมากๆจึงต้องเรียนมาเพื่อทราบในหลักการปฎิบติก่อนเปิดกรรมญาณบารมีที่ผมสัมพัสคือพลวงปู่โต(ท่านเจ้าพระคุณ สมเด็จโต / พระมหาเถระเจ้าโลกอุดร สมเด็จพระพุทธเจ้าหลวง องค์บรมครูพระพิคเนศ )จึงต้องแนะนำชี้แนให้ท่านปฎิธรรมสวดมนต์ภาวนาและสวดพระคาถาชินบัญชร บุญสัมพันธ์กันบารมีถึงกันไม่นานเกินรอ คุณเป็นผู้ปฎิบติธรรม จะเป็นคนอยู่เหนือดวงเพราะฉะนั้นการเปิดกรรมหรือดูดวงทุกสิ่งขึ้นอยู่กับการปฎิบัติอนุโมทนาบุญ

[FONT=&quot]เปิดกรรมส่ง ข้อความ ชื่อนามสกุล ปัญหาที่อยากจะทราบ ส่ง [/FONT]sms [FONT=&quot]มาได้ที่เบอร์ [/FONT]085-370-8625 [FONT=&quot]หรือถ้ามีเหตุที่จะต้องรีบแก้ไขส่งเมล์มาได้ที่[/FONT]baiiboom@hotmail.com หรือ baiiboom@ovi.com[FONT=&quot]ผมจะพิจารนาเป็นกรณีๆไปและจะลัดคิวโทรกลับให้[/FONT]<O></O> อนุโมทนาบุญ

เรียนญาติธรรมให้ทราบเรื่องการเปิดกรรมที่บ้าน

ญาติธรรมที่ต้องการปรึกษาเปิดกรรม และต้องการมาพบผม ผมสะดวกวันอาทิตย์ รับอาทิตย์ละ 10 ท่าน ตั่งแต่หลัง 13.00 น.ลงคิวได้ที่เมล์ผมครับ ผมจะนัดวันเวลาให้ทราบ

ที่อยู่ หมู่บ้านทรัพย์กานดา (ฝั่งศาลากลางจังหวัด โลตัสปทุม) ซอย.7/2 เลขที่ 59/131 จังหวัดปทุมธานี

ผมได้นำกระทู้ที่คุณ"รักไรพ่าย " ที่เขียนข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องราวต่างๆของผม อ่านดูนะครับแล้วคุณจะทราบตัวตนของผม ตามลิ้งนี้ครับ

http://palungjit.org/threads/%E0%B8%9A%E0%B8%AD%E0%B8%A5-%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%94%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%9E%E0%B8%A5-%E0%B8%8A%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B8%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3-%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B9%83%E0%B8%8A%E0%B9%89%E0%B8%8D%E0%B8%B2%E0%B8%93%E0%B8%97%E0%B8%B4%E0%B8%9E%E0%B8%A2%E0%B9%8C%E0%B8%8A%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B9%80%E0%B8%AB%E0%B8%A5%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%84%E0%B8%99.203728/

http://palungjit.org/threads/เรื่องเล่า-สมเด็จพ่อรัชกาลที่ห้า-พระนางเรือล่ม.220045/

http://palungjit.org/posts/2795524/

บอล เรืองตะวัน คนเปิดกรรม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 มกราคม 2010
  2. tenis

tenis เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2007
    ให้ข้อมูลเพ่มเติมกับท่านที่สนใจ
    โทรแล้ว ได้รับคำแนะนำให้สวดชินบัญชรและคาถาเมตาใหญ่ อย่างน้อยเจ็ดวันต่อเนื่องกันก่อนคะ

3. rittech

rittech สมาชิก

เรียน คุณบอล

พอดีผมไป post ในกระทู้ของคุณรักไร้พ่ายไว้เพราะไม่ทันเห็นกระทู้ของคุณลองดูตามด้านล่างนี้นะครับ ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ

ไม่ทราบว่าคุณบอลเป็น ลูคิเมีย ชนิดไหนครับ เพราะคุณแม่ผมก็เพิ่งตรวจเจอชนิด CML ลองเข้าไปใน link ที่ผมส่งให้ดูนะครับว่าเป็นชนิดเดียวกันหรือไม่ เพราะเค้าแจกยาฟรี ไม่งั้นค่ายาเดือนละเป็นแสน และฝากคุณบอลช่วยบอกกับผู้ที่มีความทุกข์ที่เป็นโรคมะเร็งทั้ง 2 ชนิดดังกล่าวด้วยครับ ว่ายังมียาฟรีจะได้มีกำลังใจ ขอบคุณครับ

4. ขันติ19

ขันติ19 เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2009
    อนุโมทนากับคุณบอลครับขอให้ความดีที่คุณบอลทำช่วยให้หายไวๆครับ

5. PARAVISA

PARAVISA เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนากับคุณบอลนะคะ บุญกุศลใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้วนั้น ขออำนาจบุญบารมีองค์สมเด็จสัมมาสัมพุทธเจ้าได้ส่งบุญให้คุณบอลมีบุญ บารมี สูงขึ้น สูงขึ้น สูงขึ้น สาธุ...

6. ปลาแมว

ปลาแมว เป็นที่รู้จักกันดี

24 มิถุนายน 2009
    ร่วมอนุโมทนาครับ ขอให้คุณบอลได้รับสิ่งดี ๆ นะครับ คนเราเลือกเกิดไม่ได้ เลือกวิถีที่วิ่งเข้ามาหาตนไม่ได้ แต่เลือกทางที่ตนจะเป็นได้ครับ ขอให้คุณบอลมีบารมีสูงขึ้น และมีโอกาสหลุดพ้นการเวียนว่ายตายเกิดในชาติใดชาติหนึ่งนับจากนี้ครับ

7. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ขออนุโมทนา สาธุ บุญกุศลที่ท่าน บอล ได้กระทำโดยเมตตาจิต ที่บริสุทธิ์

ขอให้คุณบอล มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงมากๆๆๆๆๆ

ขอให้คุณบอลจงมีแต่สิ่งดีๆๆๆๆ เข้ามาในชีวิต สาธุครับ

8. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    ขออนุโมทนาบุญ ให้ผลบุญนำส่งให้คุณบอลหลุดพ้นหนี้กรรมโดยพลัน

9. yakuzaa12

yakuzaa12 เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2009
    สู้ๆๆครับคุนบอล กรรมก็ส่วนกรรมครับ แต่วันนี้คุนบอลเป็นคนที่มีจิตใจดีนะครับทำในสิ่งที่ดี ผมขอให้คุนงามความดีคุนของพ่อแม่ครูจานจงส่งผลให้คุนบอลเป็นผู้มีความสุขเป็นปกติของใจนะครับ

10. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืน นั่งอ่านประวัติของคุณ บอล

ทำให้เอาไปฝันเลยครับ

ฝันเห็น อะไรสักอย่างอธิบายไงงะเป็นประมาณ ประกาศ

ว่า เด็กขายขนม ปี 2537 ปลดปล่อย 2552

เอออ ผมขี้ลืมครับ ฝันจริงๆๆ มีรายละเอียดของ ปี 3 ปี รายละเอียด สามอย่าง เกี่ยวกับ เด็กขายขนม

ไงคุณ บอลช่วยตรวจให้ด้วยนะครับเป็นเรื่องอะไร แต่ในฝันเป็นรายละเอียดเหมือนประกาศจากเบื้องบนครับ คือผมขี้ลืมและฝันไม่บ่อย จึงจำไม่ได้ ว่าปีไหนรายละเอียดอย่างไร คือที่แน่นอนก็คือ

มีคำว่า เด็กขายขนม ปี 2537 ปลดปล่อย มิย52 มั่ง

11. pomkiatisuk

ขอรบกวนคุณบอล ช่วยชีแนะด้วยครับ ความฝันผมเกิดขึ้นจริงปรากฎตัวเลข ปี เดือน รายการ แต่จำไม่ได้หมด ไม่ได้จำตัวเลขใดๆๆไปฝันนะครับ มาลอยๆๆเลยครับ

เป็นเรื่องของใครครับ เด็กขายขนม หมายถึงใครครับเจ้ากรรมนายเวร หรือ ใครครับ

12. baiiboom

baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    บอล พีรทัศน์ วัตสุพล ขอพระคุณและยินดีในการตอบรับ อย่างอบอุ่นของทุกๆท่าน

บอล พีรทัศน์ วัตสุพล ขอพระคุณและยินดีในการตอบรับ อย่างอบอุ่นของทุกๆท่าน
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    ขออภัยครับในการตอบรับ บางท่านโทรติดบ้างไม่ติดบ่าง เนื่องจากมีสายโทรมาติพันหลายสาย
    ท่านฝากข้อความลงทะเบียนไว้ ผมจะติดต่อกลับ ตามคิวครับ
    เรามีสายใยถึงกัน มีบารมีต่อกันในอดีตชาติ และภพภูมปัจจุบัน ไม่นานเกินรอต้องได้คุยกัน
    <o:p></o:p>
    บอล พีรทัศน์ วัตสุพล

13. nao7310

nao7310 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ขออนุโมทนาบุญกุศลกับคุณบอลด้วยค่ะ และด้วยคุณงามความดีที่คุณบอลได้ทำไว้ไม่ว่าภพใดก็ตามขอให้บุญบารมีนั้นช่วยส่งผลให้คุณบอลจงเป็นผู้ประเสริฐ์และบรรลุซึ่งธรรมสูงสุดในอนาคตกาลอันใกล้ด้วยค่ะ

จากใจจริง สาธุ...

14. mmie

mmie เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2005
    แปลกจัง หลังจากที่ไม่ได้เข้าเว็บไซต์นี้มาร่วมปีกว่า เพราะว่าตั้งครรภ์และต้องไปดูแลลูกที่ไม่ค่อยแข็งแรง แต่เมื่อคืนหลังจากสวดมนต์ไหว้พระก่อนนอน จิตคิดแต่ว่า วันรุ่งขึ้นต้องเข้าเว็บไซต์พลังจิต.com ให้ได้นะ คิดอยู่อย่างนี้ตั้งหลายรอบ

จนกระทั่งวันนี้ก็เลยได้เข้ามาในเว็บ แล้วปรากฏไปสะดุดตากับข้อความที่คุณบอลโพสต์ไว้ จึงได้รู้ว่าสิ่งนี้แหละคือคำตอบที่มีผู้มาดลจิตดลใจเมื่อคืนนี้ น่าจะเป็นเรื่องที่จำเป็นต้องแก้ไขเกี่ยวกับลูกชายแน่ ๆ

ขออนุโมทนาในคุณงามความดีทั้งหลายของคุณบอลนะคะ ขอให้เจริญในธรรมยิ่ง ๆ ค่ะ

15. น.ส.ศศิธร คุโณ

น.ส.ศศิธร คุโณ สมาชิก

10 ธันวาคม 2008
    อนุโมทนากับคุณบอลด้วยค่ะ

ได้อ่านเรื่องคุณบอลแล้วทำให้มีกำลังใจที่จะสู้ต่อไป และได้โทรไปคุยก็ได้รับคำแนะนำอย่างดี ขอขอบคุณมากนะค่ะคุณบอลที่ให้คำแนะนำดี ๆ ขอบคุณค่ะ

16. Hmee pooh

Hmee pooh Active Member

คุยกับพี่บอลเค้าแล้ว พี่เค้าน่ารักนะคะ ทุกคำที่ผ่านน้ำเสียงเข้าหู มีแต่ความเมตตา ถ้าไม่ได้อ่านเรื่องราวไปก่อนจะไม่อาจรู้ได้เลยว่า ปลายสายแบกรับความทุกข์ทางกายสังขารอันใดอยู่ พี่บอลแนะนำให้ทำบุญ สวนมนต์(ชินณบัญชร) แล้วสองสามวัน"แผ่เมตตาใหญ่" ที่พี่เค้าลงไว้กระทู้ต้นๆ
    คนอื่นก็ลองทำดูนะคะ พี่บอลว่า"แผ่เมตตาใหญ่" ดี
    ส่วนตัวเอง..วันนี้เปิดกรรมไม่ได้ พี่บอลให้ไปสวดมนต์ ทำบุญ ซัก 7 วันแล้วติดต่อกลับไปใหม่ พี่บอลฝากให้มาอัพเดทหน่อยค่ะว่า ท่านใดที่โทรหาพี่เค้าไม่ติด ติดแล้วตัดสาย ให้ส่งเป็น sms ชื่อ นามสกุล ตามที่พี่เค้าเคยลงไว้ "เรามีสายใยถึงกัน มีบารมีต่อกันในอดีตชาติ และภพภูมปัจจุบัน ไม่นานเกินรอต้องได้คุยกัน"
    แล้วพี่เค้าจะติดต่อกลับไป ....ติดต่อกลับจริงๆนะคะ เพราะวันนี้ที่โทรไปเพิ่งเริ่มคุยได้ไม่กี่คำ ก็ถูกพักสายซะงั้น รอซักพัก พี่เค้าก็ไม่กลับมารับสาย เลยวางแล้วโทรไปใหม่ พี่เค้าก็ไม่รับ เว้นไปสิบนาทีโทรใหม่โทรไม่ติด เลยแมสเสจไปหาพี่เค้า แล้วผ่านไปสองชั่วโมงพี่เค้าก็ติดต่อกลับมา
    เรื่อ MSN พี่เค้าอาจจะยังไม่ได้ออน เพราะพี่เค้าบอกว่าโน้ตบุคลงโปรแกรม MSN ยังไม่ได้ หากมีเรื่องใดส่งไปที่เมลล์ก่อนได้ค่ะ และเห็นว่าพี่เค้าจะเปิด yahoo อีกอันนึง เพราะhotmail ของพี่เค้าไม่สามารถส่งตอบกลับได้ในทันที ประมาณนี้แหละค่ะ

อนุโมทนาบุญกับพื้นที่เว็บพลังจิต ทำให้ได้พบเจอแต่เรื่องราวดีๆ สิ่งที่เป็นประโยชน์ บุคคลที่เป็น"พาหะบุญ" นำบุญมาให้เรา และทำให้เรามีโอกาสเป็น "พาหะบุญ" ต่อถึงผู้อื่นเป็นลูกโซ่ไป....สาธุ

17. phumphum

phumphum Active Member

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ ขอผลบุญส่งให้คุณบอลสมปรารถนา ได้มีโอกาสช่วยเหลือคนนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

18. paul1234

paul1234 เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE style="WIDTH: 194pt; BORDER-COLLAPSE: collapse" cellSpacing=0 cellPadding=0 width=258 border=0><COLGROUP><COL style="WIDTH: 38pt; mso-width-source: userset; mso-width-alt: 1865" width=51><COL style="WIDTH: 65pt; mso-width-source: userset; mso-width-alt: 3145" width=86><COL style="WIDTH: 65pt; mso-width-source: userset; mso-width-alt: 3181" width=87><COL style="WIDTH: 26pt; mso-width-source: userset; mso-width-alt: 1243" width=34><TBODY><TR style="HEIGHT: 15pt" height=20><TD class=xl66 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; WIDTH: 38pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; HEIGHT: 15pt; BACKGROUND-COLOR: #b6dde8" width=51 height=20> </TD><TD class=xl66 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; WIDTH: 65pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: #b6dde8" width=86> </TD><TD class=xl66 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; WIDTH: 65pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: #b6dde8" width=87> </TD><TD class=xl66 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; WIDTH: 26pt; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: #b6dde8" width=34> </TD></TR><TR style="HEIGHT: 15.75pt" height=21><TD class=xl66 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; HEIGHT: 15.75pt; BACKGROUND-COLOR: #b6dde8" height=21> </TD><TD class=xl67 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: #b6dde8; mso-ignore: colspan" align=left colSpan=2>อนุโมทนา... สาธุ...</TD><TD class=xl66 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: #b6dde8"> </TD></TR><TR style="HEIGHT: 24.75pt; mso-height-source: userset" height=33><TD class=xl68 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; BORDER-BOTTOM: #002060 2pt double; HEIGHT: 24.75pt; BACKGROUND-COLOR: #b6dde8; mso-ignore: colspan" align=left colSpan=4 height=33>ขอให้เจริญในธรรม..และถึงซึ่งนิพพาน</TD></TR><TR style="HEIGHT: 23.25pt; mso-height-source: userset" height=31><TD class=xl66 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; HEIGHT: 23.25pt; BACKGROUND-COLOR: #b6dde8" height=31> </TD><TD class=xl69 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: #b6dde8; mso-ignore: colspan" align=left colSpan=2>ทาน ศิล สมาธิ ปัญญา</TD><TD class=xl66 style="BORDER-RIGHT: #ece9d8; BORDER-TOP: #ece9d8; BORDER-LEFT: #ece9d8; BORDER-BOTTOM: #ece9d8; BACKGROUND-COLOR: #b6dde8"> </TD></TR></TBODY></TABLE>

19. Fluffy (New)

Fluffy (New) เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2009
    สาธุ อนุโมทนาในบุญที่คุณบอลพยายามช่วยเหลือผู้ที่มีทุกข์ด้วยกัน ขอให้บุญนี้จงอำนวยให้คุณบอลปลอดภัยหาจากโรคนานาประการและเจริญในธรรมยิ่ง ๆๆๆๆขึ้นไปค่ะ สาธุ

20. benyapa

benyapa ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ส่งเมล์ไปแล้วค่ะ ขอให้สมหวังทั้งทางโลกและทางธรรมทุกประการนะคะ สาธุค่ะ