บอล วัตสุพล คนเปิดกรรม (รับเปิดกรรม ) โดยไม่เสียค่าครู

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย baiiboom, 4 กันยายน 2009.

1. lomdadbaimai

lomdadbaimai เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2009
    ขอเป็นกำลังใจให้คุณบอลนะคะ และขอพระคุ้มครองให้คุณบอลแข็งแรงโดยไวค่ะ

2. พลอยไพริน

พลอยไพริน เป็นที่รู้จักกันดี

12 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาบุญ...กับญาติธรรมผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ได้แสดงเจตนารมณ์ช่วยเป็นธุระจัดการเรื่องแอร์ ให้คุณบอลเรียบร้อยแล้ว และยังได้ร่วมทำนุบำรุงพระศาสนาอีกเป็นจำนวนเงิน 6,000 บาทถ้วน คุณบอลได้นำเงินดังกล่าวถวายท่านเจ้าอาวาสวัดบางด้วน เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ในนามญาติธรรมของคุณบอล ทุกๆ ท่าน ขออนุโมทนาบุญ ให้ท่านเจริญในธรรม ยิ่ง ๆ ขึ้นไปด้วยเทอญ

3. นิธิศกานต์

นิธิศกานต์ Active Member

เปิดกรรมฟรี (เพื่อสร้างบารมีให้องค์เทพ)

รับเปิดกรรม (ผู้ที่มีความทุกข์) ทำนายดวงชะตา แนวทางแก้ไขปัญหาชีวิตทั้งปัจจุบัน และอนาคต กับองค์เทพธนู ฟรี. ไม่เสียค่าใช้จ่าย (เพื่อเสริมบารมีให้กับองค์เทพ)
    ติดต่อ ร่างทรงไพเราะ ได้โดยตรงที่ 087-9825182 (คนที่เคยผ่านการตายมาแล้ว) หรือมาพบได้ที่บ้านเลขที่ 20/2 ม.6 บ้านสวนแตง ต.ฆะมัง อ.เมืองพิจิตร จ.พิจิตร (ซอยประจักษ์) ทุกวัน (ยกเว้นวันพระ) ไม่ต้องเกรงใจนะครับ ถ้ามีความทุกข์ก็ติดต่อหาผมได้เลยครับ.....ขอบคุณครับ

4. นิธิศกานต์

นิธิศกานต์ Active Member

เปิดกรรมฟรี (เพื่อสร้างบารมีให้องค์เทพ)

รับเปิดกรรม (ผู้ที่มีความทุกข์) ทำนายดวงชะตา แนวทางแก้ไขปัญหาชีวิตทั้งปัจจุบัน และอนาคต กับองค์เทพธนู ฟรี. ไม่เสียค่าใช้จ่าย (เพื่อเสริมบารมีให้กับองค์เทพ)
    ติดต่อ ร่างทรงไพเราะ ได้โดยตรงที่ 087-9825182 (คนที่เคยผ่านการตายมาแล้ว) หรือมาพบได้ที่บ้านเลขที่ 20/2 ม.6 บ้านสวนแตง ต.ฆะมัง อ.เมืองพิจิตร จ.พิจิตร (ซอยประจักษ์) ทุกวัน (ยกเว้นวันพระ) ไม่ต้องเกรงใจนะครับ ถ้ามีความทุกข์ก็ติดต่อหาผมได้เลยครับ.....ขอบคุณครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

5. gittitara

gittitara สมาชิกใหม่

15 กุมภาพันธ์ 2010
    อนุโมทนาค่ะการช่วยผู้อื่นให้พ้นทุกข์ป็นสิ่งที่ดีค่ะขอให้คุณมีสุขภาพที่แข็งแรงอย่างที่ใจคุณมีค่ะ ขอเอาใจช่วยค่ะ

6. พลอยไพริน

แจ้งข่าวคุณบอลเป็นไข้เมื่อวันศุกร์และได้เข้ารับการรักษาตัวที่ รพ.ชัยปราการ ปู่เจ้าสมิงพรายและบ่ายวันจันทร์ทางรพ.ได้ส่งตัวคุณบอลไปที่รพ.เกษมราษฎร์ เพื่อดำเนินการฟอกไต ญาติธรรมท่านหนึ่งได้รับภาระค่ารักษาทั้งหมดที่รพ.ชัยปราการ ประมาณ 30000 บาท ขออนุโมทนาบุญ ถ้ามีอะไรคืบหน้่าจะแจ้งให้ทราบต่อไปนะค่ะ

7. jojopattaya

jojopattaya เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอให้คุณบอลหายไวๆๆนะครับสักวันผมคงให้คุณบอลเมตตาผมด้วยสักคนอยากจะไปหาที่วัดอ่ะครับ ผมโจ(ศรีราชาครับ)

8. หนูซ่า

หนูซ่า เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งข่าวความคืบหน้าอาการป่วยของคุณบอล วันนี้คุณบอลได้รับการเจาะคอทำท่อฉุกเฉินเพื่อทำการฟอกไต และได้รับการฟอกไตแล้ว และคงต้องรับการฟอกไตอีกประมาณ 2-3 ครั้ง เนื่องจากมีน้ำส่วนเกินในร่างกายประมาณ 10 ลิตร ขณะนี้ขับน้ำออกได้ประมาณ 3 ลิตร คุณบอลมีกำลังใจดีและเป็นห่วงญาติธรรมทุกท่านค่ะ ถ้ามีข่าวคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบต่อไปค่ะ ขอให้ทุกท่านเจริญในธรรม

9. ใจศรัทธา

ใจศรัทธา สมาชิก

25 ธันวาคม 2009
    ขอให้อาการดีขึ้นในเร็ววันนะครับท่านบอล

10. jojopattaya

jojopattaya เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2010
    คุณบอลสู้ๆๆนะครับผมจะสวดมนต์ภาวนาให้คุณบอลหายป่วยไวๆๆและมาช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกันอีกนะครับ
    พี่โจ(ศรีราชา)

11. พลอยไพริน

ขอร่วมเป็นหนึ่งกำลังใจที่มอบให้น้องบอล สู้ สู้ อย่ายอมแพ้โรคภัยที่มารุมเร้า ญาติธรรมน้องบอลทุกคนขอเอาใจช่วย

12. piralrat

piralrat เป็นที่รู้จักกันดี

ขออำนาจคุณพระพุทธ พระธรรม และพระสงฆ์ และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลายจงดลบัญดาลให้คุณบอล แข็งแรงไวๆค่ะ

13. พลอยไพริน

เรียนญาติธรรมทุกท่าน
    แจ้งความคืบหน้าอาการป่วยคุณบอล ตอนนี้มีอาการแน่นท้อง คุณหมอยังไม่ได้ทำอะไรเพิ่มเติม เข้าใจว่าเรื่องสิทธิการรักษา ทำให้ไม่ค่อยคืบหน้าเท่าที่ควร คุณบอลฝากให้เรียนญาติธรรมทุกท่าน รบกวนช่วยเรื่องการรักษาในการฟ
    อกไต เพราะมีค่าใช้่จ่ายค่อนข้างสูง และต้องทำอย่างต่อเนื่อง หวังในความมีใจกรุณาจากญาติธรรมทุกท่าน ช่วยกันนะค่ะ ตามบัญชีี่ที่คุณบอลเคยแจ้งไว้
    พลอยไพรินในนามญาติธรรม ขอบารมีพระพุทธเจ้า พระธรรมเจ้า พระสงฆ์เจ้า ให้ทุกท่านเจริญในธรรม อย่ามีโรคภัยใด ใด มากล้ำกรายด้วยเทอญ...
    ร่วมด้วยช่วยกันบริจาคตามบัญชีที่คุณบอลเคยแจ้งไว้หรือ ติดต่อโดยตรงตามเบอร์คุณบอลข้างล่างนี้
    ธนาคารกรุงเทพฯ สาขา สยามสแควร์

บัญชีเลขที่ 152-4-43395-8 ชื่อบัญชี น.ส สมลักษณ์ พูลศรีสวัสดิ์ (มารดาผู้บอกบุญ) หรือติดต่อได้โดยตรงกับคุณบอล เรืองตะวัน ที่วัดดังกล่าวได้ตลอดเวลา หรือ โทร 085-370-8625
    ขออนุโมทนา และเจริญในธรรม
    พลอยไพริน (ญาติธรรม)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มีนาคม 2010
  14. ชวนพิชฌ์

ชวนพิชฌ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอส่งกำใจมาช่วยนะคะ
    ขอให้คุณบอลหายเร็วๆค่ะ

15. sasit1

sasit1 สมาชิก

7 พฤศจิกายน 2007
    เป็นกำลังใจให้ค่ะ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้หายไวๆ นะคะ สู้ๆค่ะ

16. พลอยไพริน

เรียนญาติธรรมทุกท่าน
    ขอเรียนให้ทราบว่าน้องบอลได้จากโลกนี้ไปแล้วอย่างสงบเมื่อเวลาประมาณบ่าย 3 โมง ด้วยอาการไตวาย ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวน้องบอล และขอให้ดวงวิญญาณน้องบอลจงสถิตอยู่ในสรวงสวรรค์ สงบสุข นิจนิรันดร์...
    กำหนดการสวดอภิธรรมตั้งแต่วันนี้ถึงวันจันทร์ที่ 15 มี.ค. และจะฌาปนกิจในวันอังคารที่ 16 มี.ค. รายละเอียดจะแจ้งให้ทราบต่อไป
    นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
    สถิตย์ทั่วแต่ชั่วดีประดับไว้ในโลกา...
    พลอยไพริน

17. ศรีธนา

ศรีธนา Active Member

18 กุมภาพันธ์ 2010
    ขอให้ดวงจิตที่สั่งสมแต่ความดี ได้ไปสรวงสวรรค์นะคะ

18. joyEnjoy

joyEnjoy สมาชิก

ขอดวงจิต ดวงวิญญาณจงสู่สุคติภูมิ ขอสรรเสริญคุณความดีที่มีให้กับญาติธรรมจวบจนวาระสุดท้าย แม้ไม่มีบุญสัมพันธ์ได้สนทนากันแต่รู้สึก ทึ่งและชื่นชมในปณิภาณที่แน่วแน่ กำลังใจที่เข้มแข็งมากๆ ค่ะ

19. ชวนพิชฌ์

ชวนพิชฌ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ตกใจ-ใจหายค่ะ

ขอแสดงความเสียใจด้วยค่ะ

20. สายฝนฉ่ำเย็น

สายฝนฉ่ำเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    แม้ร่างจะล่วงลับดับสูรย์ แต่ดวงจิตใสสว่างนั้น พร้อมเคลื่อนย้ายไปสู่สวรรค์ชั้นฟ้า บุญกุศลที่ได้สร้างไว้กับมนุษย์นั้น ประทับอยู่ในจิตมิรู้ลืม กุศลใดที่ทำไว้ ส่งมอบให้ด้วยใจที่ ..จงรักและภักดี...