บัญชีบุญ Mr.Kim

ในห้อง 'อนุโมนาบุญ - อุทิศบุญส่วนกุศล' ตั้งกระทู้โดย Mr.Kim, 19 กุมภาพันธ์ 2009.

1. ปัชฌา

ปัชฌา เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2006
    ขออนุโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ ด้วยทุกทุกบุญที่ท่านทำมาทั้งหมดทั้งมวลด้วยเทอญ

2. Mr.Kim

Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

บัญชีบุญเดือนกรกฎาคม ปี พ.ศ.2554

วันที่ 1 กรกฏาคม 2554 ผม และแม่ ได้นิมนต์พระสงฆ์มาทำบุญถวายภัตตาหาร ถังสังฆทาน และซองปัจจัยที่บ้านครับ
    ..........................................................................................................................................................
    วันที่ 3 กรกฏาคม 2554 ผม และครอบครัว ได้โอนเงินร่วมทำบุญสมทบปัจจัยเพื่อซื้อหนังสือพระไตรปิฎกพร้อมตู้ถวายวัดลาดกระทิง จ.ฉะเชิงเทรา ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ
    ..........................................................................................................................................................
    วันที่ 5 กรกฏาคม 2554 ผม และครอบครัว ได้โอนเงินร่วมทำบุญถวายทองคำไว้ในพระพุทธศาสนา เนื่องในวันอาสาฬหบูชา (7 กองบุญ) ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ

วันที่ 8 กรกฏาคม 2554 ผม และครอบครัว ได้ทำบุญต่างๆ ดังนี้ครับ
    1.ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพผ้าป่าซื้อที่ดินปลูกผัก วัดเขาวง (ถ้ำนารายณ์) ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ
    2.ร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพทอดผ้าป่าสามัคคี เพื่อปิดทองคำพระประธานมหาเจดีย์ศรีราชวิมล ทอด ณ วัดชัยมงคล อ.บางมูลนาก จ.พิจิตร
    3.ได้ไปถ่ายชีวิตปลาช่อน 3 ตัว , ปลาไหล 3 ตัว , ปลาดุก 3 ตัว จากแม่ค้าปลา นำไปปล่อยลงสู่สระน้ำข้างพระอุโบสถวัดชัยมงคล อ.บางมูลนาก จ.พิจิตร ครับ
    วันที่ 14 กรกฏาคม 2554 ผม และครอบครัว ได้โอนเงินร่วมทำบุญจัดสร้างพระไตรปิฎกฉบับย่อ “คัมภีร์วิสุทธิมรรค” ถวายครบ 80 พรรษา อธิบดีสงฆ์ ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ
    วันที่ 15 กรกฏาคม 2554 ผม และครอบครัว ได้โอนเงินร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพพิมพ์หนังสือ พุทธวจน ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ
    วันที่ 16 กรกฏาคม 2554 ผม และครอบครัว ได้ทำบุญต่างๆ ณ วัดชัยมงคล อ.บางมูลนาก จ.พิจิตร ดังนี้ครับ
    1. ทำบุญถวายเทียนพรรษาต้นเล็ก 1 คู่ และชุดเครื่องถวายพระ 2 ชุด
    2. ทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี
    3. ทำบุญธรรมทาน
    4. ทำบุญชำระหนี้สงฆ์
    วันที่ 17 กรกฏาคม 2554 ผม และครอบครัว ได้โอนเงินร่วมทำบุญสร้างมหาวิหารมหาเจดีย์อัฎฐมชนมวารพระธรรมวิสุทธิมงคล หลวงตามหาบัว ญานสัมปันโน อ.ไทรโยค จ.กาญจนบุรี ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ
    วันที่ 24 กรกฏาคม 2554 ผม และครอบครัว ได้ทำบุญต่างๆ ดังนี้ครับ
    1. ร่วมทำบุญทอดกฐินสามัคคี เพื่อสมทบทุนในการสร้างวิหาร ณ วัดเนินมะค่างาม อ.ชนแดน จ.เพชรบูรณ์
    2. ร่วมทำบุญทอดผ้าป่าสามัคคี เพื่อสมทบทุนสร้างศาลาการเปรียญ ณ วัดโคกสนั่นสามัคคีธรรม อ.ดงเจริญ จ.พิจิตร
    วันที่ 27 กรกฏาคม 2554 ผมได้ไปไหว้พระนมัสการพระธาตุ รอยพระพุทธบาท และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ ในพระพุทธศาสนา พร้อมทั้งทำบุญวิหารทาน ธรรมทาน สังฆทาน ค่าน้ำค่าไฟ ปล่อยนก ปลา หอย เต่า กบ และทำบุญอื่นๆ ณ วัดพระธาตุหริภุญไชยวรมหาวิหาร วัดพระยืน วัดสันป่ายางหลวง วัดมหาวัน วัดจามเทวี และวัดพระพุทธบาทตากผ้า จ.ลำพูน ครับ
    วันที่ 27 กรกฏาคม - 7 สิงหาคม 2554 ผมได้เข้าร่วมรักษาศีล เจริญอานาปานสติภาวนา เจริญวิปัสนาภาวนา และเจริญเมตตาภาวนา ณ ศูนย์วิปัสสนาธรรมสีมันตะ จ.ลำพูน ในสังกัด"มูลนิธิส่งเสริมวิปัสสนากรรมฐานในพระสังฆราชูปถัมภ์ ครับ
    ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนากับบุญกุศลที่ผมได้กระทำแล้วด้วยนะครับ
    ขอทุกท่านได้เข้าถึงซึ่งแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขทุกท่านนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

3. บุญญสิกขา

บุญญสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

"ภาวนามัย" ปฏิปทาอันยวดยิ่ง ถ้วนทบครบ "ทศบารมี"

ผมเพิ่งกลับมาจากการบำเพ็ญทาน ศีล ภาวนา ๑๒ วัน

อ้างอิง:
    <TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.Kim [​IMG]
    ขอแม่พระธรณีและพระยายมบาล จงเป็นพยานในการทำบุญนี้แก่ข้าพเจ้า ข้าพเจ้าได้ทำบุญในครั้งนี้เพื่อน้อมบูชาพระรัตนตรัยทั้ง 3 สรณะสูงสุดแห่งชีวิตของข้าพเจ้า พระพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆ พระองค์ พระธรรมทุกพระธรรมขันธ์ พระอริยสงฆ์พระอริยเจ้าทุกๆ พระองค์ พร้อมด้วยพระโพธิสัตว์เจ้า พระมหาโพธิสัตว์เจ้า พระบรมโพธิสัตว์เจ้า พระอนิตยโพธิสัตว์ พระนิตยโพธิสัตว์เจ้าทุกๆ พระองค์ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ได้ทำแล้วแก่บิดามารดาทุกภพทุกชาติ อุปัชฌาย์ครูบาอาจารย์ทุกภพทุกชาติ เจ้าบุญนายคุญทุกภพทุกชาติ ญาติสนิทมิตรสหายทุกภพทุกชาติ เทพพรหมเทวดา 16 ชั้นฟ้า 15 ชั้นดิน หมื่นโลกธาตุแสนโกฏิ พระเพลิง พระพาย แม่พระธรณี แม่พระคงคา แม่พระโพสพ พระมหากษัตริย์ไทยทุกพระองค์ มนุษย์ทั้งหลายในอนันตจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ตกทุกข์ได้ยากอยู่ในภูมิอบายทั้ง 4 อันได้แก่ ภูมินรก ภูมิเปรต ภูมิอสูรกาย และภูมิสัตว์เดรัจฉาน ขออานุภาพแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยได้ช่วยแปลสภาพบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำแล้ว ให้สัตว์ในอบายภูมิทั้ง 4 ให้ได้รับผลบุญในครั้งนี้ด้วย ขอเจ้ากรรมและนายเวรทั้งหลายทั้งปวงที่ข้าพเจ้าได้ล่วงเกินไว้ ด้วยกาย วาจา ใจ ขอท่านทั้งหลายเหล่านั้น จงมาอนุโมทนาบุญ และอโหสิกรรมแก่ข้าพเจ้าด้วยเทอญ

ขอส่วนกุศลผลบุญทั้งหลายที่ข้าพเจ้าได้กระทำมานี้ แผ่ไปให้ไพศาล ท่านที่ได้ทุกข์ ขอให้ท่านพ้นทุกข์ ท่านที่มีความสุข ขอให้ท่านได้สุขยิ่งๆ ขึ้นไป ขอท่านทั้งหลายเจริญด้วยอายุ วรรณะ สุขะ พละ ปฏิธาน ธนสารสมบัติ ขอให้ส่วนกุศลผลบุญในครั้งนี้เป็นพลวะปัจจัย อุปนิสัยตามส่งให้ข้าพเจ้า และสัพพะทุกดวงวิญญาณในสังสารวัฏนี้ ได้พบกับพระพุทธศาสนาทุกภพทุกชาติ ได้เกิดเป็นมนุษย์ที่มีสัมมาทิฏฏิ หมั่นทำบุญทำทาน เพื่อสละความโลภ หมั่นรักษาศีลและเจริญพรหมวิหาร 4 เพื่อระงับความโกรธ หมั่นเจริญภาวนา ทั้งสมถะและวิปัสสนากรรมฐานเพื่อกำจัดกิเลส ตัณหา อุปาทาน อวิชชา อนุสัยและอาสวะให้หมดสิ้นไป ได้สำเร็จซึ่งมรรค 4 ผล 4 ตลอดจนได้เข้าถึงแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขกันทุกท่าน รวมทั้งขอข้าพเจ้าได้บรรลุอภิเษกสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นพระวิริยาธิกะพุทธเจ้าองค์หนึ่งเมื่อบุญบารมีถึงพร้อมแล้ว ตลอดจนถึงกาลเวลาอันสมควรแล้วในอนาคตเบิ้องหน้าด้วยเทอญ สาธุๆๆ
    .......................................................
    นิพพานนะ ปัจจะโย โหตุ
    ........................................................

</TD></TR></TBODY></TABLE></B>

ขอน้อมมหาอนุโมทนา ปฏิปทาการไปฝึกฝนอบรมตนอันยวดยิ่งด้วย "วิปัสสนา ภาวนามัย" สั่งสมบุญครบถ้วนสมบารมี ๑๐ ตลอด ๑๒ วัน

ขอกุศลส่งท่านและครอบครัว สมความปรารถนาสู่การบรรลุอภิเษกวิริยาธิกะสัมมาสัมโพธิญาณ ด้วยจิตที่ตั้งไว้ด้วยดีนั้นแล้วเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

[MUSIC]http://audio.palungjit.org/attachment.php?attachmentid=31804[/MUSIC]​

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2011
  4. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ขอกราบอนุโมทนาสาธุในบุญกุศลทุกอย่าง
    ของ คุณ Mr.Kim และ Mrs.Kim และครอบครัว
    และท่านทั้งหลายที่ได้ร่วมกันทำบุญ
    และอนุโมทนาบุญกุศลทุกอย่างด้วยครับ
    ทำบุญมากจริง ๆ และยังอุตส่าห์มาแบ่งปันให้สมาชิก
    ด้อนุโมทนาบุญด้วยกันอีกด้วย อนุโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ
    ขอให้ท่านและครอบครัวจงประสพความสุขความเจริญ
    ผมก็ขอแบ่งบุญกุศลทุกอย่างให้กับทุกท่านด้วยนะครับ
    อาศัยบุญกุศลซึ่งกันและกันจนกว่าจะเข้าสู่พระนิพพาน
    การสะสมบุญบารมี คือ การสะสมความสุขความเจริญ
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ
    นิพพานัง ปรมัง สุขขัง

ขอขอบพระคุณ Mr.Kim ไว้เป็นอย่างสูง
    ที่ได้แก้ไขให้ผมได้
    เป็นสมาชิกต่อไปไว้ ณ ที่นี่ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2012
  5. ฐานิฏฐ์กัญญารัต

ฐานิฏฐ์กัญญารัต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ คุณ Kim ที่ได้ทำให้เราทุกคนได้บุญจากการอนุโมทนาไปด้วย ขออนุโมทนาสาธุในทุกบุญของคุณน่ะค่ะ ขอความดีงาม ความสุขสันติ ความสบายกายใจ ความมั่นคง ความสงบ ความมีสติ ความมีปัญญา ความมีดวงตาเห็นพระธรรมอันวิเศษ จงมีแก่คุณน่ะค่ะ ขอให้เราทุกคนได้มีโอกาสดีงามมากมายในการได้สร้างคุณงามความดี ทั้งทาน ศีล ภาวนา มากมายอย่างหาประมาณมิได้ ทุกชาติภพตราบนิพพานเทอญ

6. clearlove

clearlove เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนาสาธุ กับMr.Kim และทุกท่านด้วยครับ
    ทุกบุญกุศล ให้เป็นเหตุเห็นธรรมะด้วยเถิด พระนิพพาน

7. maliwan1

maliwan1 Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2010
    มะลิวัลย์ ขอโมทนาสาธุ สาธุ สาธุ ทุกบุญกุศลมากมายที่คุณMr.Kimและครอบครัวได้ทำมาทั้งหมดทั้งมวลด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

8. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008

แก้วขอกราบอนุโมทนาบุญเทศกาลเข้าพรรษาและบุญเทศกาลวันแม่ของคุณคิมและครอบครัวด้วยนะคะ...ชื่นใจค่ะ..พุทธศาสนิกชนโชคดีนะคะที่มีเทศกาลให้ทำบุญมิขาดสาย...สาธุ...<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG]<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 สิงหาคม 2011
  9. wvichakorn

wvichakorn เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2008

10. Mr.Kim

Mr.Kim เป็นที่รู้จักกันดี

บัญชีบุญเดือนสิงหาคม ปี พ.ศ.2554

วันที่ 7 สิงหาคม 2554 ผมได้ไปใส่บาตร และทำบุญต่างๆ ตลอดจนไหว้พระนมัสการพระธาตุ รอยพระพุทธบาท และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ ณ วัดพระพุทธบาทตากผ้า จ.ลำพูน ครับ
    วันที่ 14 สิงหาคม 2554 ผม และครอบครัว ได้โอนเงินร่วมทำบุญโครงการสังฆทานยาคุณภาพสูงทาง EMS ครั้งที่3 เพื่อวัดกันดารติดชายแดนโซนเหนือและตะวันตก ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ
    วันที่ 19 สิงหาคม 2554 ผม และครอบครัว ได้โอนเงินร่วมทำบุญซื้อพระไตรปิฏกพร้อมตู้ ถวายให้วัดห้วงพัฒนา อ.เขาสมิง จ.ตราด ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ
    วันที่ 23 สิงหาคม 2554 ผม และครอบครัว ได้โอนเงินร่วมทำบุญถวายพระไตรปิฎก 91 เล่มพร้อมตู้ ณ วัดศรีบุญเรือง บ้านทุ่ม อ.เมือง จ.ขอนแก่น ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ

วันที่ 24 สิงหาคม 2554 ผม และครอบครัว ได้โอนเงินร่วมทำบุญไถ่ชีวิตโค-กระบือ วันอาทิตย์แรกทุกเดือน ปี 2554 วัดพระศรีมหาธาตุ บางเขน กทม. ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ
    วันที่ 25 สิงหาคม 2554 ผม และครอบครัว ได้โอนเงินร่วมทำบุญสร้างศูนย์วิปัสสนาศิริธรรม(นายาง) ต.นายาง อ.ชะอำ จ.เพชรบุรี ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ
    วันที่ 28 สิงหาคม 2554 ผม และครอบครัว ได้โอนเงินร่วมทำบุญถวายปัจจัยตั้งโรงทานกับหลวงปู่บุญฤทธิ์ ปัณฑิโตแด่พระภิกษุอาพาธ และประชาชนทั่วไป ณ โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ ในหน้าประชาสัมพันธ์ เว็บพลังจิตครับ
    ขอเชิญทุกท่านร่วมอนุโมทนากับบุญกุศลที่ผมได้กระทำแล้วด้วยนะครับ
    ขอทุกท่านได้เข้าถึงซึ่งแดนทิพย์พระนิพพานเอกันตบรมสุขทุกท่านนะครับ สาธุ สาธุ สาธุ

11. moopanda_kae

moopanda_kae เป็นที่รู้จักกันดี

หมูเก๋ขอร่วมอนุโมทนากับการทำบุญทุกๆ งานบุญของพี่ Mr.Kimและครอบครัว ด้วยนะคะ...สาธุ

12. ญ.ผู้หญิง

ญ.ผู้หญิง ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

13. สองเสาร์

สองเสาร์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2011
    อนุโมทนาบุญด้วยคะ
    สาธุ สาธุ สาธุ
    ขอให้ท่านเจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปคะ

14. ประทีปแก้ว

ประทีปแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    อนุโมทนาค่ะ ....มะลิที่บ้านเช้า 18 กันยายน 54 ค่ะ...เมื่อเช้าพระที่บ้านไม่ได้บิณฑบาตรคงจะเดินลำบากเพราะน้ำท่วมทางค่ะคุณคิม<!-- google_ad_section_end --><!-- / message --><!-- attachments -->

<FIELDSET class=fieldset><LEGEND>รูป</LEGEND>[​IMG]

</FIELDSET>

15. devbara

devbara เป็นที่รู้จักกันดี

23 กรกฎาคม 2005
    ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลที่ทำมา ในเดือน กรกฎาคม-สิงหาคม 54 ของคุณ MR.Kim, Mrs.Kim ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ สาธุ

16. no-ne

no-ne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนาในบุญทั้งหมดทั้งมวลที่คุณ MR.Kim ได้พึงกระทำแล้วด้วยเถิด สาธุ

17. Drroyz

Drroyz เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2011
    อนุโมทนาด้วยครับ สาธุๆ

18. lasomchai

lasomchai เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2007
    ขออนุโมทนาบุญกุศลกับท่านและทุกคนด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ
    ...
    และขอมอบบุญกุศลจากการรักษาศีล การทำทาน การเจริญภาวนา แก่ท่านและทุกๆท่าน
    ขอให้ท่านและทุกท่านจงพบแต่ความสุข ได้พบทาง มรรค ผล นิพพาน ในชาติที่อยู่ปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ
    สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

19. อารมณ์ดี

อารมณ์ดี เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    ขออนุโมทนาบุญกับ Mr.Kim และยินดียิ่งที่ได้ร่วมบุญกับท่าน แม้เพียงน้อยนิด
    ขอบคุณที่มีเมตตาจิตที่สูงยิ่ง

20. อารมณ์ดี

อารมณ์ดี เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    ขออนุโมทนากับทุกทุกบุญของครอบครัว Mr.Kim ค้า เอารูปพระของพี่อีกคนมาให้ชม ขอบคุณที่ร่วมบุญกฐิน วัดธรรมโสฬสกับพี่นะคะ