บาปทางใจมีไหมครับ

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย กบนะ, 9 เมษายน 2018.

1. กบนะ

กบนะ สมาชิกใหม่

อยากรู้ครับ ถ้าเราประพฤติดี ไม่เคยผิดศีลข้อ3 เลยตลอดชีวิต มีภรรยาเดียว ไม่เคยมี Sex กับใครเลยนอกจากภรรยา แต่เรามีความต้องการสูงและภรรยาตอบสนองไม่ได้เลย อย่างนี้เขาเรียกว่าทำเวรกรรมอะไรมาครับ แต่งงานมา 17 ปี มีบุตร 2 คน แต่ร่วมกับภรรยาไม่เกิน 10 ครั้ง ถูกปฏิเสธตลอด จนต้องหาทางระบายด้วยตนเอง และจิตก็จินตนาการไปโดยผิดหลักศีลธรรมต่างๆ นา ๆ แต่
    ทางกายไม่เคยออกนอกลู่นอกทางนะครับ อย่างนี้เราจะมีบาปทางใจไหมครับ
    ไม่ได้ลามกหรือโกหกนะครับ เป็นอย่างนี้จริงๆ อยากรู้เหมือนกันว่าทำกรรมอะไรนักหนาจึงต่างกับภรรยาสุดขั้ว