บารมีพระพุทธเจ้าองค์ปฐม

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย joni_buddhist, 14 มิถุนายน 2006.

1. simking

simking เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ อนุโมทนาค่ะ ขออนุญาตนำบทสวดไปขยายต่อค่ะ เห็นบทสวดไม่ยาวจำง่ายๆ ค่ะ
    เผื่อท่านใดกำลังมีทุกข์อยู่ ไ้ด้เห็นบทสวดนี้ แล้วนำไปท่องอาจจะทำให้เค้ามีำกำลังใจทำดีต่อไปค่ะ นิพพานัง ปรมัง สุขขังค่ะ

2. ลูกพุทธธะ

ลูกพุทธธะ เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับทุกท่าน....สาธุ ผู้ใดที่ได้รู้จักสมเด็จองค์พ่อพระปฐมต้น ผู้นั้นได้สร้างบารมีมาเต็มแล้ว ถือว่ามีบุญมาก เพราะเป็นสิ่งที่ยากที่จะรู้จักพระนามของสมเด็จองค์พ่อพระปฐมต้น อยู่ที่เราจะสร้างบารมีต่อหรือไม่.............. คนทำดี ขอให้พระรักษา คุณพระคุ้มครอง

3. ttt2010

ttt2010 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2010
    อนุโมทนาสาธุกับท่านผู้ตั้งกระทู้เพื่อให้สมาชิกได้ศึกษากัน
    บุญที่กระทำนี้ขอให้ส่งผลให้ได้รับในวันนี้ด้วยเทอญ

4. yongyong

yongyong เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา สาธุค่ะ หนูสวดบทอาการะวัตราสูตร ทุกวันค่ะบทนี้ดีจริงๆๆค่ะ

5. siwatcha

siwatcha เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2012
    อนุโมทนาสาธุ อนุโมทนาสาธุ อนุโมทนาสาธุ และดิฉันรวบรวมปัจจัยครบ 9000.บาทแล้วเตรียมถวายปัจจัยแด่ หลวงพ่อณัฐวุติ อติชาคโร แห่งสำนักสงฆ์ถ้ำภังคนีธรรมานุสรณฺ์ (ถ้ำเขาขจี) เพื่อซื้อสีทองคำ ทาสมเด็จพระพุทธเจ้าองค์ปฐมนี่ละคะ จะสำเร็จสมบูรณ์ 1 องค์ พระกว้าง 2 เมตร สูง 270 เซ็นต โมทนาบุญร่วมกันนะคะ