ปิดรับบริจาค บุญด่วนวันสุดท้าย(บัญชีทองคำ) ร่วมซื้อทองคำ เพื่อบรรจุในองค์พระใหญ่ หน้าตัก6.5ม.จ.อุบลราชธานี

ในห้อง 'พระพุทธรูป - วิหารทาน - สิ่งก่อสร้าง' ตั้งกระทู้โดย Pakvipa, 18 พฤศจิกายน 2018.

1. Pakvipa

Pakvipa สมาชิกใหม่

30 กรกฎาคม 2018
    #บอกบุญบัญชีทองคำ 3 วันค่ะ

#ข้าพเจ้า (ผู้เป็นสะพานบุญ) ขอเชิญกัลยาณมิตร ทุกๆท่านร่วมเป็นส่วนหนึ่ง ในบัญชีบุญทองคำครั้งนี้ โดย (ร่วมซื้อทองคำ) เพื่อบรรจุในองค์พระ "#สมเด็จพระปฐมพุทธเจ้าพระปฐมจักรพรรดิ " หน้าตัก 6.5 เมตร สูง 12.89 เมตร ณ สวนพระพุทธบูชา ป่าเฉลิมพระเกียรติ 171 หมู่ 11 ต.กองโพน อ.นาตาล จ.อุบลราชธานี

#ซึ่งข้าพเจ้าได้ขออนุญาติ พระอาจารย์น้ำ ฌานรโต เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ข้าพเจ้า ขอกราบนมัสการพอจ.น้ำ เป็นอย่างสูงเจ้าค่ะ

ร่วมบุญได้ที่ธ.กสิกรไทย
    042-3-79991-9
    ภัควิภา ใยสุ่น

#ปิดรับ21พย.61(24.00น)

#ขอกราบขอบพระคุณเพจต้นบุญ(FB: ฌานรตะ มุนีดาบส) มา ณที่นี้เจ้าค่ะ

#ญาติธรรมสามารถติดตามข่าวสารของข้าพเจ้าได้ทาง Fb: ภัควิภา ใยสุ่น

ไฟล์ที่แนบมา:

2. หมอกขาวมาวหลวง

หมอกขาวมาวหลวง สมาชิก

ข้าพเจ้านางธนกานต์ แก้วกัลยาและนางดวงจิต นวลบุญเรือง ได้ร่วมทำบุญเป็นเงิน 99 บาท. ขอให้เกิดแสงสว่างจงบังเกิดในชีวิต ขอให้คำว่าไม่มีจงอย่าเกิดแก่ข้าพเจ้า

3. Pakvipa

ขออนุโมทนาบุญกับครอบครัวแก้วกัลยาและและครอบครัวนวลบุญเรือง ขอให้ท่านทั้งหลายจงประสยแต่ความสุข ปราศจากความทุก ณบัดนี้เป็นต้นไป ตราบเข้าสู่พระนิพพานเทอญ สาธุ
    และขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในบุญบัญชีทองคำนี้ด้วยนะค่ะ
    สาธุ สาธุ สาธุ ค่ะ

4. manote

manote เป็นที่รู้จักกันดี

ได้โอนปัจจัยร่วมบุญ 500 บาท เพื่อร่วมซื้อทองบรรจุในองค์ปฐมปางจักรพรรดิ์แล้วครับ
    ขอกุศลทั้งหลายที่ได้ร่วมบุญจงได้ซึ่งพระโพธิญาณตามประสงค์ในครั้งนี้สาธุสาธุ

5. Pakvipa

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ manote และครอบครัวข อำนาจแห่งคุณพระศรีรัตนตรัยและผลยุญในบัญชีทองคำ จงดลบันดาลให้ท่านมี ทรัพย์สินสมบัติ มนุษย์สมบัติ นิพพานสมบัติ ตราบนิพพานเทอญ สาธุ